Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung B7320 Omnia Q - ซัมซุง
 หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 133 / เข้าชม: 586001
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Samsung B7320 Omnia Q - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2009 19:55  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Samsung B7320 Omnia Q - ซัมซุง
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2009/samsung/b7320/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/samsung/b7320.htm

LS7999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2009 23:20  

สวยมากๆ ครับ คล้ายๆ 8900 เลย แต่เป็น wm ชอบ ชอบ Razz
Hinokami Akira
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2009 15:10  

ว้าวๆ มาตีกะ Nokia E ป่าวอะ แบทเยอะจัง สวยดีด้วย ดีๆจะได้มีการแข่งกันทางการตลาดกันเยอะๆ ^^
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2009 21:37  

สวยดีนะ
ออกแนวตระกลูอี
กับพวกแบล็คเบอรี่อ่า
ชอบ
Msconfig
Bronze Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2009 23:20  

น่าจะไม่แพงเนอะ สเป๊กเครื่องไม่จัดเท่าไหร่ wm 6.1 Confused
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2009 15:55  

สวย ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ จิง ๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2009 00:11  

สวยกว่าพวก BB อีก
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2009 20:26  

ทำให้นึกถึง Moto Q เลย

ถ้าราคาไม่เกิน 13000 - 15000 บาท

ผมก็คงรอเลยล่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2009 15:18  

Msconfig ผู้เขียน:
น่าจะไม่แพงเนอะ สเป๊กเครื่องไม่จัดเท่าไหร่ wm 6.1 Confused

ไม่แรงก็ดีกว่าSE หลายอันที่แป๊กอะครับ
alot of troble phone
Year's Star

จังหวัด: phatumtani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2009 22:10  

IT'S MUST BE MINE!!!!!!
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 23:17  

รุ่นนี้ได้จับที่คอมมาทพร้อมๆกับเจท
ส่วนตัวรู้สึกว่าไม่ค่อยสวย
อย่างที่คิดไว้อ่า
cc9911
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2009 15:09  

จอเป็นทัชสกรีน ป่าว
ไข่เจียวยัดไส้
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2009 16:54  

cc9911 ผู้เขียน:
จอเป็นทัชสกรีน ป่าว

จอธรรมดาไม่ได้สัมผัส
dekgayraynk
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : ราคาครับ
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2009 13:11  

ราคา 11,490 คร้าบ
aon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รบกวน..
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2009 13:21  

อยากทราบว่ารุ่นนี้ ใช้เป็นโมเด็มได้มั้ยครับ
แร้วก้อ มีโปรแกรม Talkingdict หรือ Dictionary ดีดีให้ลงมั้ยครับ
atami
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2009 11:47  

สวยดี Surprised
tong1234
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2009 19:13  

มีร้านไหนขายมั่งในเดอะมอลล์งามฯ . . .
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2009 12:01  

ไปเดินเล่นมายังไม่เห็นมีเลย Sad
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2009 13:35  

เห้นที่ร้าน TG Mall บางปิ ชั้น 3 กับ Seacon ชั้น 1

ดูฟังก์ชั่นก็น่าใช้ดีนะ

ราคาเปิดตัวก็ถือว่าโอเค ไม่แรงจนโอเว่อร์ ถูกกว่า htc snap ที่เปิดตัว 14,900 แต่ก้อใช้ wm 6.1 เหมือนกัน
sodateam
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2009 16:59  

ซื้อมาแล้วยังอ่านไทยไม่ได้เลย
ไปที่ศูนย์บรการที่ MBK เค้าบอกว่า โปรแรมยังไม่สมบูรณ์
ต้องรอซักพัก....เซ็ง... Sad
aon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2009 16:09  

มีคัยใช้แล้วบ้างครับ

มาเล่าให้ฟังกันหน่อย..^^
unte
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากทราบ
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2009 15:51  

อยากทราบว่าแป้นพิมพ์ มีรุ่นแป้นภาษาไทยด้วยมั้ย

ไปถามที่ร้านซัมซุงช๊อปมาพนักงานยอกว่ารุ่นนี้ไม่มี

แป้นภาษาไทย เพราะแต่ละแป้มมันก็เล็กอยู่แล้ว
นู๋ปอนด์
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2009 19:05  

เท่าที่ไปสอบถามมาเหมือนแป้นพิมพ์จะไม่มีไทย แต่อ่านไทยได้เพราะในกล่องแถมแผ่นโปรแกรม Thai G มาให้ อันนี้พนักงานเป็นคนบอกมาอีกที อย่างไรก่อนซื้อตรวจสอบกับทางร้านอีกทีแล้วกันครับ
nanana
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2009 15:41  

ซัมซุงชอป ชั้นล่าง เซ็นทรัลแจ้งวัฒนะมีแล้วนะคะตั้งแต่ต้นเดือนแล้วอ่ะค่ะ
แต่วันที่ไปดูเค้าบอกไม่มีตัวโชว์ ยังใหม่อยู่
1234
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้รุ่นนี้อยู่เหมือนกันค่ะ
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2009 12:34  

ใช้อยู่ค่ะ แป้นไม่เป็นภาษาไทยนะคะ แต่จะมีแผ่นโปรแกรม Thai G ให้มาค่ะ ถ้าลงโปรแกรมแล้วก็จะมีภาษาไทยโชว์หน้าจอได้ เมนูภาษาอังกฤษ ลงโปรแกรมแล้วก็อ่านไทยได้ ความชัดของกล้องพอๆกับ SAMSUNG STAR ความเร็วก็พอได้ค่ะ แต่อาจจะเป็นเพราะข้อมูลในเครื่องยังไม่เยอะด้วยมั่งค่ะ Laughing แต่ก็ยัง [url]งงงง กับการ Bluetooth [/url]อยู่เหมือนกัน บางครั้งก็ทำได้บางครั้งก็ทำไม่ได้ค่ะ Embarassed Embarassed Embarassed
chamakarnss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ของเราเล่น wi-fi ไม่ได้ ใครเป็นบ้างอ่ะ ลองเข้าหมดทุกทีเเล้ว
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2009 01:12  

ของเราเล่น wi-fi ไม่ได้ ใครเป็นบ้างอ่ะ ลองเข้าหมดทุกทีเเล้ว หาตัวปล่อยสัญญานเจอเเต่ว่าคอนเนคไม่ได้ พอ คอนเนคไม่ได้ มันก้อไปดึง จีพีอาร๋เอสมาใช้ เราลองเอากลับไปให้ศุนย๋เชค ศูนย๋ก้อยังหาคำตอบไม่ได้ เพราะว่าเครื่องรุ่นใหม่มาก ไม่มีความรู้ทางด้านนี้ เเล้วเราก้ให้เจ้าหน้าที่เข้าไปถามศูนย๋ใหญ่อีกรอบ เค้าก้อบอกว่า เครื่องรุ่นนี้ เล่นไวไฟไม่ได้ทุกเครื่อง เอาเป็นว่าเครื่องผิดพลาดจากโรงงาน ทางช็อปให้เราเลือกอยู่ สองอย่างคือ เปลี่ยนเครื่องทิ้งไปเลยเเล่วเอารุ่นอื่นเเทน หรือวา จะรอ ให้ซอฟเเวร๋อัพเดทมาใหม่ ซึ่งก้อไม่รับประกันว่าจะมีซอฟเเวร๋นั้นในอนาคตหรือไม่ ...... ใครเคยเล่นไวไฟ ได้ ช่วยที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2009 11:32  

ของผมต่อ wi-fi ได้ กำลังต่ออยู่กับ wi-fi ที่บ้านก็เข้า internet ได้ น่าจะเป็นปัญหาที่ตัวเครื่องเอง ลองเอาตัวใหม่ที่ศูนย์ลองต่อดู น่าจะได้
นัทธี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลง Thai-G หรือ G-Thai สิครับ
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2009 13:14  

sodateam ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้วยังอ่านไทยไม่ได้เลย
ไปที่ศูนย์บรการที่ MBK เค้าบอกว่า โปรแรมยังไม่สมบูรณ์
ต้องรอซักพัก....เซ็ง... Sad

ลง Thai-G หรือ G-Thai สิครับ

มันมาพร้อมตัวเครื่อง ติดมากับกล่องเลยครับ

ผมซื้อที่ แฟชั่น ก็โอนะ แถมเสื้อมาตัวนึงด้วย
นัทธี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ของเราเล่น wi-fi ไม่ได้ ใครเป็นบ้างอ่ะ ลองเข้าหมดทุกทีเเล้ว
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2009 13:51  

chamakarnss ผู้เขียน:
ของเราเล่น wi-fi ไม่ได้ ใครเป็นบ้างอ่ะ ลองเข้าหมดทุกทีเเล้ว หาตัวปล่อยสัญญานเจอเเต่ว่าคอนเนคไม่ได้ พอ คอนเนคไม่ได้ มันก้อไปดึง จีพีอาร๋เอสมาใช้ เราลองเอากลับไปให้ศุนย๋เชค ศูนย๋ก้อยังหาคำตอบไม่ได้ เพราะว่าเครื่องรุ่นใหม่มาก ไม่มีความรู้ทางด้านนี้ เเล้วเราก้ให้เจ้าหน้าที่เข้าไปถามศูนย๋ใหญ่อีกรอบ เค้าก้อบอกว่า เครื่องรุ่นนี้ เล่นไวไฟไม่ได้ทุกเครื่อง เอาเป็นว่าเครื่องผิดพลาดจากโรงงาน ทางช็อปให้เราเลือกอยู่ สองอย่างคือ เปลี่ยนเครื่องทิ้งไปเลยเเล่วเอารุ่นอื่นเเทน หรือวา จะรอ ให้ซอฟเเวร๋อัพเดทมาใหม่ ซึ่งก้อไม่รับประกันว่าจะมีซอฟเเวร๋นั้นในอนาคตหรือไม่ ...... ใครเคยเล่นไวไฟ ได้ ช่วยที

ผมใช้วิธีการปิด Phone แล้วสแกนหา Wi-fi แทนเพื่อไม่ให้มันไปใช้ GPRS จนท.ของ samsung บอกว่า เพราะสัญญาณมันอ่อน มันเลยมาใช้ GPRS แทน (ใครไม่สมัครแพกเก็ตจ่ายตังค์กันแบบว่า...)

ลองโทรไปที่ Samsung เลยครับ 02-689-3232 ติดต่อคุณ ยิ่งศักดิ์ ไปเลยครับ
นัทธี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาเมื่อ 19 สิงหาคม 2552
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2009 13:57  

aon ผู้เขียน:
มีคัยใช้แล้วบ้างครับ

มาเล่าให้ฟังกันหน่อย..^^

ก็ใช้ดีครับ มีค้างบ้างบางครั้ง เราต้องไป End Task มันครับ คล้ายวินโดว์บนคอมฯ

หรือใครมีวิธีอื่นอีก มันไม่มีการปิดฟังก์ชั่น แต่มันเป็นการย้อนกลับน่ะ หรือมันคือปุ่มเดียวกัน ?

สรุปนะครับ เครื่องโอนะ เหมือน E71 Nokia น่ะ แต่ตัวนี้แก้ไขไฟล์ได้ด้วย ผมชอบๆๆๆ

Excel , word , powerpoint , pdf ดีมากมายครับ

กล้องสอง(กล้องด้านหน้า) ยังไม่ลองใช้ครับ
ninja2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2009 16:22  

ของผมเช็คเมลล์ โดยใช้ GPRS ไม่ได้ แต่เวลาใช้ wifi ต่อ กับเช็คได้ เล่นเน็ตโดยใช้ gprs ก็ปกติดี นอกนั้นโดยรวมก็ ok

ใครเช็คเมลล์โดยใช้ GPRS ได้ ช่วยแนะนำด้วยว่าตั้งค่ายังไง Sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2009 20:56  

ถ้าเช็ค email ทาง wifi ได้ก็น่าจะเช็คผ่าน GPRS ได้ ไม่แน่ใจว่าตอนเช็คผ่าน GPRS ได้ปิด wifi ก่อนหรือเปล่า ไม่อย่างนั้นมันจะเช็คผ่าน wifi แทน ของผมก็รับส่ง email ผ่านทาง GPRS ได้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2009 21:00  

ตัวนี้แก้ไขเอกสารได้ด้วยหรือครับ ผนลองดูแล้วเหมือนแค่อ่านได้เฉยๆ ถ้าแก้ไขได้ไม่ทราบต้องตั้งค่าอะไรหรือเปล่า
ornor123
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สิงห์บุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2009 11:59  

ขอความเห็นค่ะ
ระหว่าง เจ้า B7320 นี่ กับ โน๊ตบุ๊ค ที่ราคาพอๆกัน จะเลือกซื้ออันไหนดีค่ะ

ตัดสินใจไม่ถูก (ที่บ้านก็มีเครื่อง PC อยู่แล้ว) สองจิตสองใจ

ช่วยแนะนำด้วยนะคะ
ninja2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2009 18:06  

Anonymous ผู้เขียน:
ถ้าเช็ค email ทาง wifi ได้ก็น่าจะเช็คผ่าน GPRS ได้ ไม่แน่ใจว่าตอนเช็คผ่าน GPRS ได้ปิด wifi ก่อนหรือเปล่า ไม่อย่างนั้นมันจะเช็คผ่าน wifi แทน ของผมก็รับส่ง email ผ่านทาง GPRS ได้ครับ

ตอนเช็คผ่าน GPRS ก็ปิด wifi แล้ว แต่ ขอบคุณครับทำให้รู้ว่าเครื่องมันผิดปกติ
แต่ตอนนี้ผมสามารถเช็คได้แล้ว โดยได้ทำการ master clear ไป 1 รอบ เครื่องมันก็ตั้งค่าใหม่เอง แต่ต้องลงภาษาไทยใหม่นะครับ
yonn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เล่นไม่เป็น
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2009 19:03  

ซื้อมาได้2วัน วางไว้เฉยๆ ไม่ทราบว่ามีใครสอนผมเล่นมือถือตัวนี้ไหมครับ งงมากเลย คือผมไม่เคยเล่นมือถือประเภทนี้ ดันใจร้อนซื้อไปหน่อย ไม่ได้ศึกษา เห็นรูปร่างมันสวยแปลกตาดี ตอนนี้เข้าโปรแกรมอะไรไม่เป็นเลย พิมพ์ไทยก็ไม่ได้ บางทีกดไปกดมา ค้างไปเฉยเลย ตอนซื้อ แผ่นโปรแกรมไทยก็ลงไม่ได้ เค้าบอกว่ายังไม่register ก็เลยเอาโปรแกรมไทยอีกอันมาลงให้ ก็ยังไม่ได้เรื่องเท่าไหร่ พอจะถามหรือปรึกษาใครได้ไหมครับ คนขายเองยังเล่นไม่เป็นเลย
sitthipon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เล่นอินเตอร์เน็ตผ่านไวเลสได้ป่าวคับ
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2009 20:27  

อยากรู้ว่าเล่นอินเตอร์เน็ตผ่านไวเลสได้ป่าวคับจะซื้ออะคับถ้าเล่นได้จะซื้อเลยเพราะคล้าย BB curve 8900 เลย Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2009 07:24  

เล่น internet ผ่าน wireless ได้ครับ เพราะตัวนี้มี wifi
ton
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2009 15:18  

ใช้ได้ครับรุ่นนี้ แต่น่าเสียดายที่มีGPS แต่ไม่มีโปรแกรมแผนที่ให้
yonn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2009 23:44  

ตอนนี้เครื่องมันแปลกๆน่ะครับ ค้างบ่อยมาก มีใครสอนหรือลงโปรแกรมอะไรได้ไหมครับ
japan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2009 13:49  

ตัวนี้ไม่มี gps ใช่ป่าว แล้วถ้าอยากได้ลงเพิ่มได้มั้ย
B7320
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2009 15:50  

ปุ่ม ขึ้น ลง ซ้าย ขวา นี่เป็นแบบกด หรือสัมผัสครับ
yonn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2009 21:55  

มันจะมีคู่มือภาษาไทยสอนวิธีเล่นออกมาไหมเนี่ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2009 09:14  

ตัวนี้มี gps ครับแต่ไม่มีแผนที่
ปุ่มขึ้นลง ซ้ายขวา เป็นแบบกดครับ
pun
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2009 15:18  

ผมพึ่งซื้อ ก้ดีนะ ที่บอกกันว่าข้างยังงงๆอยุ่เลยว่าข้างยังไง (ยังไม่เคยไงคับ)

ผมงงตรงนี้จะเอารูป เพลง เข้าเมมอะคับ ทำไม่เปง

แล้วจะ End Task มันยังไงอะคับ
japan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2009 18:38  

ซื้อมาเมื่อวาน ตอนนี้ค้างบ่อยเหมือนกันอ่ะ เมื่อกี้มันมีข้อความเข้ามาแล้วสั่นไม่หยุดเลย เลยต้องปิดเครื่องไป มีค้างบ้าง แล้วก้ออยากถามคนที่รู้หน่อยว่า ถ้าจะเล่น wifi แบบไม่เสียตังทำไง เพราะเมื่อวานเราลอง connect กับ ไวไฟแถวบ้านมันก้อ connect ได้ แต่พอเล่นกับเสียตัง ตังหายหมดเลย ทำไงอ่ะคะ
yon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2009 20:50  

พอจะไปศูนย์ซัมซุงที่ไหน ให้เค้าลงโปรแกรมให้ใหม่หรือสอนวิธีเล่นได้ไหมครับ
yon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2009 21:39  

เอาไหมครับ เครื่อง2อาทิตย์ ศูนย์Jaymart แจ่มๆใหม่ๆเลยครับ อุปกรณ์ครบทุกอย่าง ไม่มีปัญหาอะไรทั้งนั้นแค่เล่นไม่เป็น ขาย10000บาทครับ ติดต่อ081-6163543,085-4141541
mamorujang
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อ่านไทยได้คับซื้อมาแล้ว
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2009 22:47  

[quote="sodateam"]ซื้อมาแล้วยังอ่านไทยไม่ได้เลย
ต้องรอซักพัก....เซ็ง... :([/quote]

ไม่ทราบว่าคุณซื้อจากศูนย์หรอเป่า ถ้าซื้อจากศูนย์โดยตรง ทางซัมซุงจะลงโปรแกรมให้ ใช้ไทยได้ครับ ใช้เองกับมือ
puzzle man
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ต่อ wifi ได้ แต่มันโหลดด้วย GPRS ทุุกครั้ง
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2009 09:40  

มีปัญหาคล้ายกับคุณ Japan คือต่อ Wifi ได้ แต่เวลาเล่น Net มันโหลดด้วย GPRS ทุกครั้ง ลองปิด Mode GPRS ไป แล้วโหลดข้อมูลใหม่ เครื่องมันก็ต่อ GPRS มาอีกครั้ง คราวนี้ลองปิด Mode โทรศัพท์ไปเลย เหลือแต่ต่อ Wifi ไว้ คราวเครื่องขึ้นข้อความว่า ไม่สามารถเชื่อมต่อข้อมูลได้ อะไรทำนองนี้แหละ
โทรถาม ศูนย์สองครั้งเจ้าหน้าที่ไม่สามารถตอบได้ แต่บอกว่าจะโทรกลับ สามสี่วันแล้วยังไม่ติดต่อกลับมา รอไม่ไหวจึงไปที่ศูนย์ Sumsung ที่มาบุญครอง แต่ปรากฏว่าเจ้าหน้าที่ก็บอกว่าให้้ไปลองปิด GPRS ไป (หมายถึงไปปิดบริการรเลย) เนื่องจากว่าสัญญาณ GPRS ม้นแรงกว่า เครื่องจึงต่อ GPRS ทุกครั้ง เป็นงงมาก ผมก็ใช้ ตัว i900 อยู่ ยืนอยู่ในตำแหน่งเดียวกัน ต่อกับ Wifi ตัวเดียวกัน (สลับกัน) ปรากฏว่า i900 ต่อได้ทุกครั้ง แต่ omnia Q ตัวนี้ต่อได้แต่โหลดด้วย GPRS ทุกครั้ง

งงมาก ศูนย์ก็ไม่ได้ช่วยอะไรได้มากเลย แค่ตอบว่าสัญญาณ wifi ไม่แรงรึเปล่า เฮ้อ ไม่รู้จะพูดอย่างไรเลย

ใครมีข้อแนะนำ ช่วยด้วย ทุกวันนี้ โหลดข้อมูลผ่าน GPRS ตลอด จะไม่ไหวแล้ว
yon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2009 19:37  

ของผมก็เหมือนกัน ซื้อที่ศูนย์Jaymart ก็บอกว่าโปรแกรมไทยยังไม่register ลงไม่ได้ ก็เลยลงโปรแกรมอะไรมาให้ก็ไม่รู้ เละไปหมด ถึงจะขายไงครับ แต่เค้าแนะนำให้ไปหาช่างเทคนิค ชื่อป้าย ที่ศูนย์ซัมซุง MBK ก็ว่าจะลองอีกซักตั้งนึง
Sodateam
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ....
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2009 08:16  

yon ผู้เขียน:
ของผมก็เหมือนกัน ซื้อที่ศูนย์Jaymart ก็บอกว่าโปรแกรมไทยยังไม่register ลงไม่ได้ ก็เลยลงโปรแกรมอะไรมาให้ก็ไม่รู้ เละไปหมด ถึงจะขายไงครับ แต่เค้าแนะนำให้ไปหาช่างเทคนิค ชื่อป้าย ที่ศูนย์ซัมซุง MBK ก็ว่าจะลองอีกซักตั้งนึง

ตอนนี้อ่านไทยพิมพ์ได้นานแล้วครับ Cool
Msconfig
Year's Star

หัวข้อ : Re: ต่อ wifi ได้ แต่มันโหลดด้วย GPRS ทุุกครั้ง
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2009 10:13  

puzzle man ผู้เขียน:
มีปัญหาคล้ายกับคุณ Japan คือต่อ Wifi ได้ แต่เวลาเล่น Net มันโหลดด้วย GPRS ทุกครั้ง ลองปิด Mode GPRS ไป แล้วโหลดข้อมูลใหม่ เครื่องมันก็ต่อ GPRS มาอีกครั้ง คราวนี้ลองปิด Mode โทรศัพท์ไปเลย เหลือแต่ต่อ Wifi ไว้ คราวเครื่องขึ้นข้อความว่า ไม่สามารถเชื่อมต่อข้อมูลได้ อะไรทำนองนี้แหละ
โทรถาม ศูนย์สองครั้งเจ้าหน้าที่ไม่สามารถตอบได้ แต่บอกว่าจะโทรกลับ สามสี่วันแล้วยังไม่ติดต่อกลับมา รอไม่ไหวจึงไปที่ศูนย์ Sumsung ที่มาบุญครอง แต่ปรากฏว่าเจ้าหน้าที่ก็บอกว่าให้้ไปลองปิด GPRS ไป (หมายถึงไปปิดบริการรเลย) เนื่องจากว่าสัญญาณ GPRS ม้นแรงกว่า เครื่องจึงต่อ GPRS ทุกครั้ง เป็นงงมาก ผมก็ใช้ ตัว i900 อยู่ ยืนอยู่ในตำแหน่งเดียวกัน ต่อกับ Wifi ตัวเดียวกัน (สลับกัน) ปรากฏว่า i900 ต่อได้ทุกครั้ง แต่ omnia Q ตัวนี้ต่อได้แต่โหลดด้วย GPRS ทุกครั้ง

งงมาก ศูนย์ก็ไม่ได้ช่วยอะไรได้มากเลย แค่ตอบว่าสัญญาณ wifi ไม่แรงรึเปล่า เฮ้อ ไม่รู้จะพูดอย่างไรเลย

ใครมีข้อแนะนำ ช่วยด้วย ทุกวันนี้ โหลดข้อมูลผ่าน GPRS ตลอด จะไม่ไหวแล้ว

บาวเซอร์มันคล้าย ของ Star 5233Wifi หรือเปล่าอะครับ ถ้าเหมือนกัน ลองทำตามนี้นะครับ

กดไปที่บาวเซอร์ การตั้งค่า >>รายการบาวเซอร์>> แล้วเลือก ชื่อ Wifi ตัวที่เราเชื่อมต่อนะครับ ลองทำดู
japan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ต่อ wifi ได้ แต่มันโหลดด้วย GPRS ทุุกครั้ง
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2009 22:07  

บาวเซอร์มันคล้าย ของ Star 5233Wifi หรือเปล่าอะครับ ถ้าเหมือนกัน ลองทำตามนี้นะครับ

กดไปที่บาวเซอร์ การตั้งค่า >>รายการบาวเซอร์>> แล้วเลือก ชื่อ Wifi ตัวที่เราเชื่อมต่อนะครับ ลองทำดู

เราโทรไปถามทางศูนย์ซัมซุงแล้ว เค้าบอกว่าที่มันต่อ gprs แทนเพราะว่าสัญณาญ wifi ที่เราต่อไม่แรงพอเลยไปดึง gprs มาใช้แทน ถ้ามันต่อได้สำเร็จตรง wireless manager >> wifi มันจะขึ้นว่า connected ถ้าขึ้นเป็น connecting แสดงว่ามันกำลังหาสัญญาณอยู่ยังไม่ได้ต่อ เค้าบอกว่าตรงเสาสัญญาณต้องขึ้น 3 ขีดขึ้นไป
แต่เราลองแล้วเหมือนกัน ตอนสัญญาณขึ้นเต็มเลย มันก้อไม่ได้ไม่รู้เพราะอะไร
อีกอย่าง เราใช้เครือข่าย ais 12call นะ เราโทรไปถามศูนย์ว่าต้องตั้งค่าอะไรรึเปล่า ศูนย์ก้อบอกไม่ต้องนะ แต่ว่าทาง ais ยังไม่รองรับการเล่น wifi บนมือถือรุ่นนี้ เค้าบอกว่ายังไม่มีข้อมูลในของรุ่นนี้เลย จะรองรับแต่เฉพาะ notebook ในจุดที่มีการทดลองสัญญาณเท่านั้น เช่น สยาม
เราก้องง เป็นเพราะอาไรว้า ใครเล่นได้แล้วบอกหน่อยนะ
japan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : gps
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2009 22:18  

ใครรู้บ้างว่าเมนู gps อยู่ตรงไหน หาไม่เห็นมีเลยอ่ะ
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Sep 2009 22:26  

japan ผู้เขียน:

เราโทรไปถามทางศูนย์ซัมซุงแล้ว เค้าบอกว่าที่มันต่อ gprs แทนเพราะว่าสัญณาญ wifi ที่เราต่อไม่แรงพอเลยไปดึง gprs มาใช้แทน ถ้ามันต่อได้สำเร็จตรง wireless manager >> wifi มันจะขึ้นว่า connected ถ้าขึ้นเป็น connecting แสดงว่ามันกำลังหาสัญญาณอยู่ยังไม่ได้ต่อ เค้าบอกว่าตรงเสาสัญญาณต้องขึ้น 3 ขีดขึ้นไป
แต่เราลองแล้วเหมือนกัน ตอนสัญญาณขึ้นเต็มเลย มันก้อไม่ได้ไม่รู้เพราะอะไร
อีกอย่าง เราใช้เครือข่าย ais 12call นะ เราโทรไปถามศูนย์ว่าต้องตั้งค่าอะไรรึเปล่า ศูนย์ก้อบอกไม่ต้องนะ แต่ว่าทาง ais ยังไม่รองรับการเล่น wifi บนมือถือรุ่นนี้ เค้าบอกว่ายังไม่มีข้อมูลในของรุ่นนี้เลย จะรองรับแต่เฉพาะ notebook ในจุดที่มีการทดลองสัญญาณเท่านั้น เช่น สยาม
เราก้องง เป็นเพราะอาไรว้า ใครเล่นได้แล้วบอกหน่อยนะ

อ่า เรื่อง Wifi ไม่เกี่ยวกับระบบซิมกาดร์ อะไรเลยทั้งสิ้นนะครับ อย่าเข้าใจผิด อีกอย่างบางทีถามพนักงานมันก็รู้บ้างไม่รู้บ้าง ต้องฟังไว้หูเผื่อไว้หู

ผมฟันธงเลยว่า ต้องเกี่ยวกับการเลือกระบบในการใช้งานบาวเซอร์ เพราะ Wifi ถึงจะมีแค่ขีดเดียวก็เล่นได้ หมดครับ โดยปกติทั่วไป Star Wifi เจอของ TrueWifi แค่ 1 ขีดยังเล่นได้ปกติเลยครับ ลองไปหาการตั้งค่าให้ละเอียดดูนะครับ ผมเชื่อว่าเรานี่แหละตั้งค่าผิด
japan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2009 20:14  

คุณข้างบนพอจะรู้การตั้งค่ามั้ยคะ

ช่วยหน่อยสิ ไม่รู้จิงๆอ่ะ แต่อยากเล่น
yon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2009 23:11  

ตอนนี้ไปลงโปรแกรมมาใหม่แล้วครับ อ่านไทยพิมพ์ไทยได้แล้ว ค่อยดีหน่อย เกือบขายทิ้งซะแล้ว
mulberry
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung B7320 Omnia Q - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2009 23:39  

ขอถามครับ

ตอนนี้ผมใช้ i780 อยู่ (มานานแล้ว) ติดรุ่นนั้นมาก ดีมากทุกอย่าง ยกเว้น GPS chip ครับจับสัญญาณช้ามากๆๆๆๆ ไปถึงที่แล้วยังจับไม่ได้เลยก็มีครับ จึงทำให้ผมคิดว่าจะเปลี่ยนเครื่องแบบมี qwerty keyboard ที่จับสัญญาณได้ดี เปลี่ยนมาเป็นตัวนี้จะเป็นความคิดที่ดีมั้ยครับ ใครเคยลอง GPS ของตัวนี้กับโปรแกรมอะไรแล้ว จับสัญญาณไวรึเปล่า ช่วยเล่าหน่อยครับ
@gungg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung B7320 Omnia Q - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2009 12:11  

ผมรอ 7330 ครับ รุ่นถัดจากรุ่นนี้ จอใหญ่กว่านิดนึง (2.66)
really_cute927
Year's Star

จังหวัด: อ่างทอง
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2009 14:39  

มีปัญหาเรื่องต่อ wifi เหมือนกัน ก็เลยโทรไปที่ศูนย์ ก็ได้วิธีแก้มา ดังนี้

start--> internet explorer ----->> menu ---- >> tool ----->> option ----->>connection---->>check เครื่องหมายถูกที่ข้อความ automatically detect setting (wap network) แล้วลองเข้า web ใหม่จ๊ะ

ของเราแก้ได้ แล้วก็เข้าไปเลย ลองทำตามวิธีข้างบนดูนะ เผื่อจะเข้าได้จ๊า Smile)
Leave Me Alone
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Sep 2009 11:54  

ราคาเปิดตัว หมื่นต้นๆ ใช่มะคะ รุ่นนี้

เมื่อ ศุกร์ที่ 18 ก.ย.ที่ผ่านมา พอดีพาน้องออม ไปติดฟิล์มกันรอยอันใหม่
เลยถามเค้าเล่นๆ ถึง Q เค้าบอกว่า ราคาเพิ่งลงเมื่อเช้า จากหมื่นต้นๆ

ตอนนี้ลงมา แตะที่ 8,900บ. อ่า ลดราคาลงมาตีกับ Nokia E63 8,500บ.

ในความคิดนะ ว่า Q น่าจะน่าเล่นกว่า E63 อีกเพราะว่ามันเปง WM มะได้เปง ซิมเบี้ยน

หรือใครว่าไงกันบ้างอ่า งิงิ ราคาลงมาน่าสนใจมั๊ก มั๊ก

แต่รอต้นตุลาก่อน ( 1-4 ต.ค.52 ) ที่ ศูนย์สิริกิตฯ เค้ามีงานเกี่ยวกับมือถือ เด่วไปแว๊บๆ
เผื่อมีโปร. น่าสนใจกว่านี้ แหะๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Sep 2009 21:58  

Leave Me Alone ผู้เขียน:
ราคาเปิดตัว หมื่นต้นๆ ใช่มะคะ รุ่นนี้

เมื่อ ศุกร์ที่ 18 ก.ย.ที่ผ่านมา พอดีพาน้องออม ไปติดฟิล์มกันรอยอันใหม่
เลยถามเค้าเล่นๆ ถึง Q เค้าบอกว่า ราคาเพิ่งลงเมื่อเช้า จากหมื่นต้นๆ

ตอนนี้ลงมา แตะที่ 8,900บ. อ่า ลดราคาลงมาตีกับ Nokia E63 8,500บ.

ในความคิดนะ ว่า Q น่าจะน่าเล่นกว่า E63 อีกเพราะว่ามันเปง WM มะได้เปง ซิมเบี้ยน

หรือใครว่าไงกันบ้างอ่า งิงิ ราคาลงมาน่าสนใจมั๊ก มั๊ก

แต่รอต้นตุลาก่อน ( 1-4 ต.ค.52 ) ที่ ศูนย์สิริกิตฯ เค้ามีงานเกี่ยวกับมือถือ เด่วไปแว๊บๆ
เผื่อมีโปร. น่าสนใจกว่านี้ แหะๆ

ที่ไหนขายราคา 8900 อ่ะ จะไปซื้อ ดูหลายที่แล้วยังราคาเท่าเดิมเลย 11490
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Oct 2009 18:43  

เข้ามางงในหลายๆความคิดเห็นเกี่ยวกับการเอาไปเทียบกับStar

ให้ผมเดา ว่ามันต่อ GPRS ขณะที่ Wifi ยังต่ออยู่ เพราะว่า Browser Connection เลือกเป็น Internet แต่ไม่ใช่ The Internet

Very Happy
peterbear
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2009 13:45  

อัพเดทราคาหน่อยครับ ตอนนี้เท่าไร

เห็นในเว็บมีคนโพสราคาที่ MBK ประมาณ 9500 - 9600 บาท

ใครซื้อล่าสุดที่ราคาเท่าไรครับ ? ช่วยแจ้งที
ginggingz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 15:02  

ละหูฟังเปนแบบไหนหรอครับ

กับ E63 อันไหนน่าใช้กว่ากันครับ
AA-T
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2009 08:11  

ซื้อมาจะพิมพ์ไทยได้เลยหรือว่าต้องลงโปรแกรมอะไรอ่ะครับ

แล้วมันไม่มีอักขระไทย ต้องใช้ความรู้สึกใช่มะ - -*
tommyboybkk3
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Oct 2009 00:18  

สนใจขายครับ

่เพิ่งซื้อมาจากศูนย์ SAMSUNG ที่เอสพานาร์ด วันที่ 6/9/09 ( มีใบเสร็จ) และรับประกันอีก 1 ปี ซื้อมาเกือบหมื่นห้าร้อยบาท

อุปกรณ์ครบยกกล่้อง สายชาร์ท หูฟัง คู่มือ แผ่นไดร์เวอร์ เม็ม 1gig

สภาพใหม่มาก บอดี้ยังเงาเหมือนใหม่ ไม่เคยตกแน่นอน ผู้หญิง(แฟน) ใช้ ให้มาลงขายแทนครับ

สะดวกดูของย่านอ่อนนุช ศรีนครินทร์ และลาดกระบังครับ

ถ้าดูรูปแล้วถูกใจ โทรติดต่อ O81 55O8OO2 ครับ ต้อม เฉพาะเวลา 10 - 22.00 น.นะครับ

ราคา 8,500 บาท

http://www.pantipmarket.com/telecom/topic/T9386587.html

รูปตามลิงค์ครับ
japan
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Oct 2009 19:39  

japan ผู้เขียน:

อ่า เรื่อง Wifi ไม่เกี่ยวกับระบบซิมกาดร์ อะไรเลยทั้งสิ้นนะครับ อย่าเข้าใจผิด อีกอย่างบางทีถามพนักงานมันก็รู้บ้างไม่รู้บ้าง ต้องฟังไว้หูเผื่อไว้หู

ผมฟันธงเลยว่า ต้องเกี่ยวกับการเลือกระบบในการใช้งานบาวเซอร์ เพราะ Wifi ถึงจะมีแค่ขีดเดียวก็เล่นได้ หมดครับ โดยปกติทั่วไป Star Wifi เจอของ TrueWifi แค่ 1 ขีดยังเล่นได้ปกติเลยครับ ลองไปหาการตั้งค่าให้ละเอียดดูนะครับ ผมเชื่อว่าเรานี่แหละตั้งค่าผิด

ถูกของคุนข้างบน
กลับมาอีกครั้ง ตอนนี้เล่น wifi ได้แล้วค่ะ พอดีว่าเมื่อนานมาแล้วแหละตอนใช้แรกๆบังเอิ้นนน เราไปลบ proxy มันเข้า ก้อเลยโทรไปถามศูนย์ ถามมันเข้าไป ให้ติดตั้งตามรุ่นเทียบเคียงก้อแล้วก้อไม่ได้ ก็ดั้นเอารุ่นที่มันเป็นทัชมา เมนูมันก้อไม่เหมือนกันนะสิ คุยจนคนที่3 ถึงได้เรื่อง เพราะเค้าบอกการตั้งค่าให้ตอนนั้นเลย ไม่ใช่ให้เรามาดูเอาเอง ตั้งค่าเอาเอง (ใครมันจะไปรู้วะ ไม่เคยทำนี่หว่า) จนตอนนี้ก้อเล่นได้และ มันต้องตั้งค่าอ่ะ แต่บางทีถ้าสัญญาณมันอ่อนมันก้อจะไปดึง gprs/edge มาใช้แทน แล้วแต่ว่าอันไหนแรงกว่ากัน

เราใช้ wifi ของ true นะ ต้องสมัครก่อน แต่เล่นฟรี ไม่ช้ามาก ก้อโอเค
ต้อมซ์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Oct 2009 02:38  

หามือสอง สภาพเทพ ราคายาจกครับ
ใครมี และคิดจะขาย
ติดต่อได้ครับ
0897664448
sasuke808
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Oct 2009 22:08  

ถ้ามีปุ่มไทยนะอาจจะเข้าตาหลายคน
มิว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2009 09:55  

คือเราปิด GPRS ไม่เป็นอ่ะ

ปิดยังไงเหรอคะ หาไม่เจอ

จะปิดทีไรต้องปิดเครื่องทุกที Sad
pimzaa
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2009 22:52  

เพิ่งซื้อมาวันนี้เหมือนกันค่ะ รวมๆก้อโอนะแต่อยากใช้แผนที่ได้อ่ะมีGPSแต่ไม่มีแผนที่เรยไม่รู้จะใช้กะอะไรเรยใครมีโปรแกรมแผนที่บ้างคะ....กรุณาเถอะ....หุๆ
มักเ่น่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Oct 2009 12:09  

คืออยากจะตั้งใช้เฉพาะ EDGE อะค่ะ ทำยังไงอะคะ

เพราะว่าบางทีถ้าเปิดเล่นเน็ต บางครั้งก็ขึ้น GPRS บางครั้งก็ขึ้น EDGE

ก็เลยงงๆน่ะค่ะ ว่าถ้าตั้งเป็นอย่างใดอย่างนึงได้เลยรึเปล่า
มีกรอบมั๊ย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Oct 2009 17:28  

อยากรู้ว่ารุ่นนี้มีกรอบแท้ขายป่ะ หรือเปลี่ยนกรอบได้มั๊ย
lemonade_nono
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Oct 2009 23:22  

เผลอๆ บอดี้สวยกว่าบีบี อีกนะคะเนี่ย

แต่ว่าเครื่องมันจะไม่กว้างไปหน่อยเหรอ...

หรูมีระดับดีค่ะ
มักเน่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Oct 2009 11:17  

lemonade_nono ผู้เขียน:
เผลอๆ บอดี้สวยกว่าบีบี อีกนะคะเนี่ย

แต่ว่าเครื่องมันจะไม่กว้างไปหน่อยเหรอ...

หรูมีระดับดีค่ะ

เท่ากับ Curve ของ bb เลยล่ะค่ะ
japan
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Oct 2009 16:46  

มิว ผู้เขียน:
คือเราปิด GPRS ไม่เป็นอ่ะ

ปิดยังไงเหรอคะ หาไม่เจอ

จะปิดทีไรต้องปิดเครื่องทุกที Sad

^
^
กดปุ่มปิดเครื่องด้านข้าง 1 ครั้ง (ไม่ต้องกดค้าง) >เลือก Wireless Manager > เลือก Menu > เลือก Disconnect cellula data
japan
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Oct 2009 16:47  

pimzaa ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อมาวันนี้เหมือนกันค่ะ รวมๆก้อโอนะแต่อยากใช้แผนที่ได้อ่ะมีGPSแต่ไม่มีแผนที่เรยไม่รู้จะใช้กะอะไรเรยใครมีโปรแกรมแผนที่บ้างคะ....กรุณาเถอะ....หุๆ

^
^
เราใช้โปรแกรมของ google เค้ามีให้โหลดนะ ลองหาดู google map
asgf
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2009 21:34  

ผมยังไม่ได้เอาลงภาษาไทยเลย ..... ใครลงภาษาไทยบ้างแล้วคับ
EARTH-NG
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2009 14:17  

สอบถามผู้รู้หน่อยครับ
มันเล่น GPS ยังไงครับ
ต้องลงโปรแกรมอะไร ลงใร Syn ได้มั้ย
ตอบด้วยคร้าบบบ

แล้วโปรแกรมเสริมอื่นๆมีอะไรบ้างครับ
ขอบคูณครับบบบ
serrr
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Nov 2009 17:49  

เพิ่งไปซื้อมาวันนี้ครับที่งาน commart 9,900บาท แถมบลูทูธของซัมซุงรุ่น WEP-450 อีก1อันด้วยครับ ส่วนเรื่องใช้งาน เด๋วถ้าผลติดปัญหาอะไร จะรบกวนมาถามนะครับ เพราะยังไม่ได้เล่นเลยอ่ะ Very Happy
Sr555
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2009 09:09  

ผมมีปัญหาเหมือนคุณ SP เลย เข้า Internet ผ่าน WiFi ไม่ได้ ทั้งๆ ที่หาจุดปล่อยสัญญาณเจอ
hero_innocence
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Nov 2009 18:41  

ชอบๆๆๆ
topfyt2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Nov 2009 01:05  

เพิ่งซื้อมา ลง thai G แล้ว อ่านไทยได้แต่จะพิมพ์ยังงัยช่วยบอกหน่อย
zZzZ....
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Nov 2009 11:01  

กดที่ปุ่มโทรออก ในจอจะขึ้นแป้นพิมพ์ให้ครับ.... Surprised
Nui_ZaA
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Dec 2009 11:20  

เหมือนข้างบนครับเข้าเมนู พิมข้อความ กดปุ่มโทรออกจะขึ้นภาษามาให้
เปลี่ยนเป็นไทยกดปุ่มวางหู สลับไปมาจะเปลี่ยน ENG to thai
waketug
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2009 23:57  

ขาย omnia q ครับ ประกันเหลือเยอะ 6200 บาท

http://pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=267644&PN=1
bee_wk
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Dec 2009 16:14  

เพิ่งไปซื้อมาเมื่อวันพุธที่ผ่านมาไม่ทราบใครมีปัญหาเรื่องแบตบ้าง
คือแบบว่าเอาไปลง Thai G แบตใช้งานได้ประมาณ 1วันครึ่งเองไม่ได้เล่นอะไร
มากมายแค่รับเข้าโทรออกวันไม่เกิน2ชั่วโมง ไม่ทราบว่าคนที่ใช้งานใช้ได้กี่วันกันจ้า Very Happy Very Happy
kingnong
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Dec 2009 17:02  

กลัวแบทไม่ทะอ่ะ

เข็ดกับf480เลยอ่ะ

ใครใช้รบกวนบอกหน่อยนะคับว่าแบทอยู่ไก้นานมั้ย
rain_dol
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Dec 2009 23:33  

ขาย 6500 คะ ต่อรองได้ ลองคุยก่อน อย่าต่อโหดนะคร้า ขาดทุนหลายรอบคะ
http://pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=270840&PN=1&TPN=1
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Dec 2009 20:32  

Sr555 ผู้เขียน:
ผมมีปัญหาเหมือนคุณ SP เลย เข้า Internet ผ่าน WiFi ไม่ได้ ทั้งๆ ที่หาจุดปล่อยสัญญาณเจอ

แนะนำให้โทรหาเครือข่ายโทรศัพท์ค่ะ
japan
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Dec 2009 20:35  

EARTH-NG ผู้เขียน:
สอบถามผู้รู้หน่อยครับ
มันเล่น GPS ยังไงครับ
ต้องลงโปรแกรมอะไร ลงใร Syn ได้มั้ย
ตอบด้วยคร้าบบบ

แล้วโปรแกรมเสริมอื่นๆมีอะไรบ้างครับ
ขอบคูณครับบบบ

ถ้าจะเล่น GPS ต้องลงโปรแกรมแผนที่ก่อนค่ะ เราใช้ของ google นะ ลงโปรแกรมซิงค์จากคอมพ์ได้ค่ะ แต่เราโหลดจากมือถือโดยตรง
เอกคอม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Dec 2009 13:49  

เจอแล้วโปรแกรมล็อคไม่ให้ต่อ net ผ่าน gprs ของ รุ่นนี้ เข้าไป download ได้ที่นี่ http://www.pokpitch.com/2009/how-disable-gprs-edge-windows-mobile

ลองแล้วใช้ได้ผม
sea10938
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Dec 2009 10:49  

คือตอนนี้ ใช้ตัวนี้อยุ่
ขอถามนิดนะฮะ
เวลาใช้ wifi อ่า
เวลาใช้ wifi ของที่ทำงาน จะต่อได้ปกติ
แต่พอมาใช้ wifi ที่บ้านดันต่อไม่ได้ (เคยต่อได้ทีนึง)
มันหาเจอนะครับ(สัญญาณ 4ขีดเต็ม)
แต่มันต่อไม่ได้
จะแก้ยังไง
ผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ

ปล.ผมว่ามันต้องตั้งค่าอะไรซักอย่าง แต่ผมทำไม่เป็นอะครับ
WIFI 2JZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ........................แย่จัง
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2010 13:54  

ผ่านมา ผู้เขียน:
เห้นที่ร้าน TG Mall บางปิ ชั้น 3 กับ Seacon ชั้น 1

ดูฟังก์ชั่นก็น่าใช้ดีนะ

ราคาเปิดตัวก็ถือว่าโอเค ไม่แรงจนโอเว่อร์ ถูกกว่า htc snap ที่เปิดตัว 14,900 แต่ก้อใช้ wm 6.1 เหมือนกัน

................แย่มากๆๆๆเลยบอกว่ามี_"WIFI"แต่ใช้ไม่ได้เลยซื้อมาแล้ว
บอกตรงๆๆนะห่วยมากครับเสียความรู้สึกมาก........................
ไม่โดนกับตัวไม่รู้ครับ................แย่ๆๆๆๆมากๆๆๆๆ
Mad
wifi 2jz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jan 2010 14:03  

sea10938 ผู้เขียน:
เวลาใช้ wifi ของที่ทำงาน จะต่อได้ปกติ
แต่พอมาใช้ wifi ที่บ้านดันต่อไม่ได้ (เคยต่อได้ทีนึง)
มันหาเจอนะครับ(สัญญาณ 4ขีดเต็ม)
จะแก้ยังไง

ปล.ผมว่ามันต้องตั้งค่าอะไรซักอย่าง แต่ผมทำไม่เป็นอะครับ

...................ผมโดนมาแล้วครับ.......ให้ศูนย์ทำก็ไม่ได้กลับก็ต่อwifiไม่ได้
ผมขอบอกครับ.........เปลียนรุ่นอื่นไปเลยครับ..........แย่+ห่วยมากครับ
อยากให้คนที่คิดจะซื้อ ****อย่าเลยครับ**** แต่ถ้าไม่เชื่อก็โชคดีครับ
บอกตรงๆๆนะเสียความรู้สึกมาก...............
wifi 2jz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jan 2010 14:16  

Anonymous ผู้เขียน:
Sr555 ผู้เขียน:

แนะนำให้โทรหาเครือข่ายโทรศัพท์ค่ะ

...................ผมก็โดนครับwifiต่อไม่ได้แย่สุดๆๆๆๆ
"ศูนย์ก็ทำไม่ได้" สรุปครับว่าห่วยมาก....................
กว่าจะหาเงินมาก็ยากแล้วมาเจอะ.........แบบนี้อีกแย่ครับ.........
ใครที่คิดจะซื่อผมว่าไม่ควรครับโดนกันเยอะมาก.............
ไม่เชื่อผมก็............"โชคดี"
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ของเราเล่น wi-fi ไม่ได้ ใครเป็นบ้างอ่ะ ลองเข้าหมดทุกทีเเล้ว
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2010 18:45  

นัทธี ผู้เขียน:
chamakarnss ผู้เขียน:

ผมใช้วิธีการปิด Phone แล้วสแกนหา Wi-fi แทนเพื่อไม่ให้มันไปใช้ GPRS จนท.ของ samsung บอกว่า เพราะสัญญาณมันอ่อน มันเลยมาใช้ GPRS แทน (ใครไม่สมัครแพกเก็ตจ่ายตังค์กันแบบว่า...)

ลองโทรไปที่ Samsung เลยครับ 02-689-3232 ติดต่อคุณ ยิ่งศักดิ์ ไปเลยครับ
Laughing
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Jan 2010 19:04  

wifi 2jz ผู้เขียน:
sea10938 ผู้เขียน:
จะแก้ยังไง

...................ผมโดนมาแล้วครับ.......ให้ศูนย์ทำก็ไม่ได้กลับก็ต่อwifiไม่ได้
ผมขอบอกครับ.........เปลียนรุ่นอื่นไปเลยครับ..........แย่+ห่วยมากครับ
อยากให้คนที่คิดจะซื้อ ****อย่าเลยครับ**** แต่ถ้าไม่เชื่อก็โชคดีครับ
บอกตรงๆๆนะเสียความรู้สึกมาก...............

ผิดเเล้วครับถ้าคิดอย่างนั้น รุ่นนี้สวยหรูมากราคาดีมากเเละความสามารถเปรียบได้ยิ่งกว่าเรขาส่วนตัว เรื่องของwifi อ่านคู่มือซะหน่อนน่ะครับเเละเมื่อเจอสํญญานเเล้วคุณต้องเข้าไปคอนเน็ค
ก่อนเพราะทางเลือกในการเชื่อมเน็ตมีหลายทางหากสัญญาณอ่อนมันก็เชื่อมGPSให้อัตโนมัต
Laughing เเละหากใช้เปงโมเด็มก็ขอบอกว่าเเรงมากมาก ดูคุณสมบัติเครื่องให้ระเอียดก่อนน่ะครับ
เเล้วค่อยๆทำความเข้าใจ +คู่มือสำคัญก่อนใช้เเล้วคูณจะดึงประโยชน์สูงสุดจากเจ้าเรขาสุดยอดเครื่องนี้
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: