Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung JET S8003 - ซัมซุง
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6 ... 31, 32, 33  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 3297 / เข้าชม: 2445317
ตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
62%
 62%  [ 588 ]
ดี - GOOD - 4
28%
 28%  [ 266 ]
ธรรมดา - Normal - 3
4%
 4%  [ 38 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
1%
 1%  [ 16 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
2%
 2%  [ 28 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 936

Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2009 06:01  
ตอบโดยอ้างถึง  

แล้วถ้าจะแปลง ไฟล์ ทำไง อ่ะคับ
RoXaZ
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ตอบครับ
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2009 06:06  

RoXaZ ผู้เขียน:
reefreef ผู้เขียน:
อ้างถึง:
ทำไมโปนแรม Video Editor ของผมไม่สามารถ

เอาไฟล์ใส่ลงไปได้ พอ ผม กด Open file แล้วเลือกไปที่ Video มันไม่มีไฟล์

Video ของผม อยู่เลย พอผมกด ออกแล้วเข้า My files ปรากฏว่าไฟล์ยังอยู่ดีอยู่เลย

********ผู้รู้ช่วยทีคับ**********

เอ้อ อถ้าจะเอาวิดิโอลงไปตัดต่อ ให้กด import video ครับ

ส่วนopen file นั้นผมเข้าใจว่า น่าจะเป็นการเปิดงานตัดต่อที่เรายังทำค้างไว้มาทำต่อครับ

เพราะในส่วนนี้ยังไม่ได้ลองใช้โดยละเอียดเหมือนกัน

ยังไง ไฟล์วิดีโอ ของผมมันก็ยังไม่ขึ้นอ่ะคับ

เอ แต่ของผมมันก็มีขึ้นนะครับ ตัดต่อได้ด้วย ไม่ทราบว่าไฟล์วิดีโอนามสกุลไรอ่ะครับ

หรือเป็นไฟล์ที่ใช้กล้อง เจ็ทถ่ายฮะ

ก็เป็นพวกavi.อ่ะคับ

เครื่องเล่นวีดีโอ (Video Player)
- รองรับไฟล์ MP4, H.263, H.264, WMV, DivX, XviD

จริงๆแล้วมันก็น่าจะอ่านได้นะ แต่เดี๋ยวผมลองแปลงไฟล์ลงเครื่องดูอีกที

คือถ้าไฟล์วิดีโอที่เป็นเพลงของผม มันจะไม่ขึ้น แต่ ถ้า ถ่ายวิดีโอ มา มัน จะ ขึ้น

ปล.วิดีโอเพลง ของผมก็ดูได้นะ เป็นปกติเลย

บางไฟล์ของผม ก็ เป็น WMV นะคับ มัน ก็ ยัง ไม่ขึ้นเลย

แล้วของพี่ เคย ลอง เอา วิดีโอ ที่ ซิงค์ จาก คอม มา ตัดรึป่าว
Eddii
Year's Star

หัวข้อ : Re: เกมส์ฮับ
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2009 10:24  

candyboss2 ผู้เขียน:
http://gallery.mobile9.com/c/java-softwares/1/

เอ้อ สำหรับคนที่อยากให้น้องเจ็ทมีเกมส์เล่นเยอะๆ ก็ลิ้งค์บนเลยครับ

ผมได้เกมส์ดีๆมาเพียบเลย

ผมโหลดมา 5 เกมแล้วครับ แต่พอจะติดตั้ง มันบอกไฟล์ใช้ไม่ได้ เกิดอะไรขึ้นครับ ต้องทำไง

เอ๋ มันก็กอปไฟล์ลงไปในเครื่องน้องเจ็ท แล้วก็ไปเปิดนะ มันก็จะถามว่าจะลงไม๊ ก็ลงได้นี่นา-*-

ยังไงหว่า

ผมขอเกมที่คุณโหลดมาเล่นหน่อยสิครับ ว่าผมจะลงเล่นได้ไหม นี้ผมลองโหลดมาอีก 3 เกม มันก็ยังเล่นไม่ได้ มันบอก ไฟล์ใช้ไม่ได้ เหมือนเดิม

เกมที่ผมลองแล้วโอเคนะคับ
- Go! Go! Rescue Squad << เกมนี้เป็นเดโม
- LocoRoco
- Tropical Towers
- Peggle
นอกนั้น ถ้าไม่เต็มจอ ก้อใช้ touch screen ไม่ได้อ่ะคับ แต่ยังโหลดมาไม่หมดนะ หาเฉพาะเกมที่ฮิต ๆ ลองไปดูเพิ่มดูคับ
candyboss2
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2009 18:11  

คือทำไมผมเล่น hi5 ไม่ได้อะครับ ใครเล่นได้บ้าง ใข้ wifi นะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2009 19:08  

ไม่ทราบว่า jet มีขายที่อื่นยังอ่าครับนอกจาก jaymart

powerbuy มีของมายังครับ ใครเห็นมาบ้างครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2009 19:17  

คือทำไมผมเล่น hi5 ไม่ได้อะครับ ใครเล่นได้บ้าง ใข้ wifi นะครับ

HI5ของผม พิมพ์ สัญลักษณ์ไม่ได้ ไม่ทราบว่า ของ พี่เป็นป่าวอ่้ะ

**********ลองถามคนขายแล้วบอกต้องรออัพSOFTWAREใหม่**************

แต่อยากรู้ว่าเป็นคนเดียวป่าว

ปล.พี่เคยอัพSOFTWAREยัง
เอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาใหม่
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2009 20:18  

คือว่าผมซื้อsamsung jet มาใหม่อะครับแล้วพอดีว่าหน้าจอมีเสียงกร๊อบแกร๊บเหมือนกับว่าหน้าจอไม่สนิทแล้วอีกอย่างเวลาโทรคุยกันนั้นบางทีเสีงก็เบาลงไปเองและก็เสียงก็ดังขึ้นมาเองตามปกติ อย่างนี้ผมเอาไปเปลี่ยนคืองได้ไหมครับ ช่วยตอบที ด่วนๆๆมากๆๆๆๆ
candyboss2
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2009 20:53  

Anonymous ผู้เขียน:

HI5ของผม พิมพ์ สัญลักษณ์ไม่ได้ ไม่ทราบว่า ของ พี่เป็นป่าวอ่้ะ

**********ลองถามคนขายแล้วบอกต้องรออัพSOFTWAREใหม่**************

แต่อยากรู้ว่าเป็นคนเดียวป่าว

ปล.พี่เคยอัพSOFTWAREยัง

ยังเลยครับ แต่ยังเข้า hi5 ไม่ได้เลย
candyboss2
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ซื้อมาใหม่
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2009 20:55  

เอก ผู้เขียน:
คือว่าผมซื้อsamsung jet มาใหม่อะครับแล้วพอดีว่าหน้าจอมีเสียงกร๊อบแกร๊บเหมือนกับว่าหน้าจอไม่สนิทแล้วอีกอย่างเวลาโทรคุยกันนั้นบางทีเสีงก็เบาลงไปเองและก็เสียงก็ดังขึ้นมาเองตามปกติ อย่างนี้ผมเอาไปเปลี่ยนคืองได้ไหมครับ ช่วยตอบที ด่วนๆๆมากๆๆๆๆ

ผมก็เป็นครับ แต่เป็นแค่ตรงเสียง กร๊อบๆ นะครับ มันจะ เปะๆ กร็อบๆ ตรง samsung อะครับ แต่เรื่องเสียงผมไม่มีปัญหานะครับ ใช้ได้ปกติ
โจ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jul 2009 20:56  

เปลี่ยนได้เลยครับถ้าไม่เกิน 7 วัน

ของผมปุ่มเสียงมันไม่ทำงาน แต่ผมไม่รีบเอาไปเปลี่ยน เล่นปู้ยี่ปูยำจนหนำใจ พอครบ 7 วันก็เอาไปเปลี่ยนเป็นเครื่องใหม่มาวันเสาร์นี่เองครับ

ฝากข่าวนิด ใครจะเอา jet ใหม่ 100% ผมขายต่อลดให้พันนึงนะ
รุ่นนี้ชอบทุกอย่าง แต่ดันเล่นเพลง ogg ไม่ได้ อย่างเซ็ง เครื่องผมมีแต่ ogg อ่ะ จะให้แปลงเป็น mp3 ก็ไม่ไหว

ใครสนใจติดต่อมาแล้วกันครับ 086-543-6917 /วุฒิ
candyboss2
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2009 21:10  

มีใครเล่นเน็ตแล้วเข้าเว็บ อย่าง siamphone แล้วมันเป็นแถวเดียวเลยป่าวครับ ผมเล่นแล้วดูมือถือ มันเป็นแถวๆเดียวยาวลงไปเลยอะครับ มันไม่เหมือนเล่นบนคอมอะครับ มีวิธีแก้ไหมครับ
อยากรู้!!!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กันรอยจาขายเมื่อไหร่
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2009 23:29  

มีใครรู้มั้ยว่ากันรอยจาขายเมื่อไหร่?

วันอาทิตย์นี้ว่าจาไปซื้อที่ j-mart Paragon เลยอยากรู้ว่ากันรอยจาขายเมื่อไหร่ เพราะถ้าไปซื้อมาแล้วไม่มีกันรอยก็กลัวว่าจาไปทำหน้าจอเป็นรอยขีดข่วน

ใครรู้ช่วยตอบทีนะคับ

ขอบคุณล่วงหน้าคับ Surprised
bell_hp
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2009 00:51  

อยากได้ครัย วันนี้ไปเล่นมาลูกเล่นเยอะดี ชอบครับ Very Happy
โจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: กันรอยจาขายเมื่อไหร่
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2009 08:34  

อยากรู้!!! ผู้เขียน:
มีใครรู้มั้ยว่ากันรอยจาขายเมื่อไหร่?

วันอาทิตย์นี้ว่าจาไปซื้อที่ j-mart Paragon เลยอยากรู้ว่ากันรอยจาขายเมื่อไหร่ เพราะถ้าไปซื้อมาแล้วไม่มีกันรอยก็กลัวว่าจาไปทำหน้าจอเป็นรอยขีดข่วน

ใครรู้ช่วยตอบทีนะคับ

ขอบคุณล่วงหน้าคับ Surprised

อีก 2 อาทิตย์ครับ แต่ไปซื้อมาเลยก็ได้ เพราะตัวเครื่องจะมีพาสติกไสปิดกันรอยให้ทั้งหน้าและหลัง ใช้ดีมาก ลื่นนิ้วเวลาเขียนด้วย

รอกันรอยออกค่อยแกะพาสติกออก
teddydan
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Jul 2009 08:54  

ผมใช้โนเกีย ก็เป็นเหมือนกัน

เรื่องเสียงเดี๋ยวดังเดี๋ยวเบา ผมว่าเป็นที่ระบบมั้งครับ

จะทรูมุฟ ดีแทค เอไอเอส ตอนนี้เป็นเหมือนกันหมดเลย

เสียงขาดๆหายๆ อ่ะ แต่บางวันก็ไม่เป็นนะครับ

ลองดุครับว่าเป็นทุกสายที่คุยเลยรึป่าว

ลองเปลี่ยนซิมระบบอื่นๆคุยดูด้วยนะครับ ว่าเป็นอีกไหม

ถ้าใช่ก็จะเป็นเพราะเครื่อง เจ็ท แน่นอน

ถ้าไม่ใช่ทุกสาย น่าจะมาจากระบบ
ark2001
Year's Star

จังหวัด: เพชรบุรี
หัวข้อ : Re: เรื่อง route 66
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2009 09:11  

Eddii ผู้เขียน:
teddydan ผู้เขียน:
สำหรับผู้ที่มี Samsung JET แล้วนะครับ

ข้างล่างนี่เป็นลิ้งค์โหลด route 66 ไปใช้ครับ

http://www.66.com/static_media/updates/web%20installer%20SHP/SAMSUNG_LBS_S8000_9.0.7475.21677.exe

พอโหลดลงคอมแล้ว

ให้เปิดโปรแกรมครับ มันจะเป็นโปรแกรมอินสตอล ลงเครนื่องคอม

วิธีลงก็เปิดโปรแกรม ทำตามที่หน้าจออินสตอลแนะนำ ครับ

จนกว่าโปรแกรมจะสั่งให้เชื่อมต่อมือถือซัมซุงเจ็ท เข้ากับ คอมครับ

แล้วทำตามคำสั่งบนหน้าจอคอมไปจนจบครับ

ลองลงดูครับ ไม่น่าจะยาก

ถ้าใครทำได้แล้วลองมาบอกกันมั่งนะครับ

ว่าใช้ได้ดีไหม

แล้วน้องเจ็ทมีอะไรเพิ่มเติมขึ้นมารึป่าว

ผมลงแล้วครับ แล้วมันก็อยู่ในเครื่องแล้ว แต่มันจะเข้าโปรแกรมยังไง ผมไม่เห็นมันมี icon โปรแกรมเลยครับ ใครลงแล้วเล่นได้ช่วยบอกทีครับ

มันเป็นตัวเต็มหรือตัวอัพเดตอ่ะคับ ผมอ่านดูเหมือนมันจะเป็นแค่ตัวอัพเดตเลย คือต้องสั่งซื้อแผ่นเต็มมาก่อนอะไรประมาณนี้อ่ะ (แต่พอจะสั่งกลับบอกว่าไม่มีซะงั้น)

จริงด้วย ลองแปลที่พอเข้าใจก็หมายความว่าเป็นตัว อัพเดตเซ่งเป็ด แล้วมันไม่มีขายหรอเนี้ย อยากได้มากๆ

อืม ครับ ผมเองก็ไม่ได้ทดลองเลยครับ สงสัยต้องหาตัวอื่นซะแล้ว คืบหน้ายังงัยจะมาบอกน่ะครับ
momorijung
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2009 13:06  

สรุปแล้วคือ อัดเสียงสนทนา ไม่ได้ใช่มั้ยคะ Question

รบกวนหน่อยค่ะ กะลังเปรียบเทียบอยู่หลายรุ่นเลย ถ้าใช้งานได้ไม่ครบ จะได้ตัดทิ้งไป Crying or Very sad
nickk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2009 18:03  

เวลามีสายเข้า มันสั่นเบามากเลย ใส่กางเกงไว้ไม่รู้สึก

ต้องปรับให้มันสั่นแรงขึ้นยังไงคะ
koi shiyo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2009 18:11  

กำลังจะไปซื้อแล้ว ...

ขอรบกวนคนที่ซื้อมาแล้วหน่อยครับ..

ตอนไปซื้อต้องตรวจสอบอะไรบางครับ..

แล้วเขาจะมีอะไรมาให้เราบ้างครับ

รบกวนหน่อยครับ ......คนไม่เคยใช้ทัชสกรีน
koi_shiyo
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2009 18:27  

ครับ Surprised
napatter
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2009 18:39  

koi shiyo ผู้เขียน:

ขอรบกวนคนที่ซื้อมาแล้วหน่อยครับ..

ตอนไปซื้อต้องตรวจสอบอะไรบางครับ..

แล้วเขาจะมีอะไรมาให้เราบ้างครับ

รบกวนหน่อยครับ ......คนไม่เคยใช้ทัชสกรีน

ขอทราบด้วยคนครับ

วันอาทิตย์ที่ผ่านมาไปร้าน jaymart ที่แฟชั่นเพื่อจะไปลองเล่นเจ้า jet

ปรากฏว่าไม่มีเครื่องให้ลองเล่น เซ็งเลย แต่เห็นตัวจริงในตู้กระจก สวยได้ใจมากๆ
koi_shiyo
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2009 19:47  

ขอบคุณครับ
........ Razz Razz Razz
aries-taurus
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2009 19:48  

ลองเล่นที่เจมาร์ท เซ็นทรัลปิ่นเกล้า
โดยรวมสวยงามดีน่ะค่ะ ประมวลผลค่อนข้างเร็ว
กล้องก็ชัดดี แต่พอถ่ายรูปออกมาสีดูจะซีดกว่าก่อนกดชัตเตอร์นิดหน่อย
แต่ไฮไลท์คือสีของหน้าจอที่สวยสด โส้ด สด!
mamavaivai1234
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2009 19:58  

nickk ผู้เขียน:
เวลามีสายเข้า มันสั่นเบามากเลย ใส่กางเกงไว้ไม่รู้สึก

ต้องปรับให้มันสั่นแรงขึ้นยังไงคะ

ด้านซ้ายตัวเครื่องจะมีตัวปรับเสียงอยู่ สามารถใช้ปรับได้ทั้งเสีบงและก็การสั่น ซึ่งการสั่นสามารถตั้งได้5 ระดับ
opha
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2009 20:10  

เตรียมเงินพร้อมแล้วครับ พรุ่งนี้จะไปรับมาอยู่ด้วยกัน จ้า
koi_shiyo
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2009 20:15  

opha ผู้เขียน:
เตรียมเงินพร้อมแล้วครับ พรุ่งนี้จะไปรับมาอยู่ด้วยกัน จ้า

นอกจากเตรียมเงิน....ต้องเตรียมอะไรไปอีกครับ...

แล้วต้องซื้อต้องตรวจสอบอะไรมั่ง...แล้วเขาจะมีอะไรให้เรามั่งอะ

ถ้าซื้อมาแล้วได้อะไรมั่ง บอกหน่อยนะ
teddydan
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2009 20:18  

ไม่รคำชี้แจงของซํมซุงก่อนเหรอครับ

เรื่องจีพีเอส กะ transition ที่ตัดออกอ่ะครับ

ผมก็จะซื้อเหมือนกัน แต่จะรอซัมซุงประเทศไทยชี้แจงก่อนว่า

ตกลง จะตัดออกไปจริงๆ ไม่มีเพิ่มภายหลัง หรือจะมีเพิ่มเติมได้

ก็ค่อยว่ากันว่าจ่ายหมื่นหกซื้อ JET หรือ PIXON หรือ OMNIA หรือ ARENA จะคุ้มกว่ากัน

เพราะจีพีเอสก็เป็นเรื่องสำคัญมากๆเลยสำหรับโทรศัพท์ราคาขนาดนี้อ่ะครับ
teddydan
Year's Star

หัวข้อ : Re: เรื่อง route 66
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2009 20:27  

ark2001 ผู้เขียน:
สำหรับผู้ที่มี Samsung JET แล้วนะครับ

ข้างล่างนี่เป็นลิ้งค์โหลด route 66 ไปใช้ครับ

http://www.66.com/static_media/updates/web%20installer%20SHP/SAMSUNG_LBS_S8000_9.0.7475.21677.exe

พอโหลดลงคอมแล้ว

ให้เปิดโปรแกรมครับ มันจะเป็นโปรแกรมอินสตอล ลงเครนื่องคอม

วิธีลงก็เปิดโปรแกรม ทำตามที่หน้าจออินสตอลแนะนำ ครับ

จนกว่าโปรแกรมจะสั่งให้เชื่อมต่อมือถือซัมซุงเจ็ท เข้ากับ คอมครับ

แล้วทำตามคำสั่งบนหน้าจอคอมไปจนจบครับ

ลองลงดูครับ ไม่น่าจะยาก

ถ้าใครทำได้แล้วลองมาบอกกันมั่งนะครับ

ว่าใช้ได้ดีไหม

แล้วน้องเจ็ทมีอะไรเพิ่มเติมขึ้นมารึป่าว

ผมลงแล้วครับ แล้วมันก็อยู่ในเครื่องแล้ว แต่มันจะเข้าโปรแกรมยังไง ผมไม่เห็นมันมี icon โปรแกรมเลยครับ ใครลงแล้วเล่นได้ช่วยบอกทีครับ

มันเป็นตัวเต็มหรือตัวอัพเดตอ่ะคับ ผมอ่านดูเหมือนมันจะเป็นแค่ตัวอัพเดตเลย คือต้องสั่งซื้อแผ่นเต็มมาก่อนอะไรประมาณนี้อ่ะ (แต่พอจะสั่งกลับบอกว่าไม่มีซะงั้น)

จริงด้วย ลองแปลที่พอเข้าใจก็หมายความว่าเป็นตัว อัพเดตเซ่งเป็ด แล้วมันไม่มีขายหรอเนี้ย อยากได้มากๆ

อืม ครับ ผมเองก็ไม่ได้ทดลองเลยครับ สงสัยต้องหาตัวอื่นซะแล้ว คืบหน้ายังงัยจะมาบอกน่ะครับ

เพิ่งได้มา ครับ เค้าบอกว่าเป็นไฟล์โปรแกรมแผนที่ route 66 ครับ
ผมเพิ่งได้มา เลยอัพไว้ที่นี่ครับ
ไม่รุ้ว่าจะใช่รึป่าวอ่ะครับ

http://www.mediafire.com/download.php?23lkmzdynz1

ยังไง ถ้าใครโหลดไปแล้วลงเครื่องได้ ก็มาบอกกันมั่งนะครับ

ว่าใช้ได้ไหม อยากรู้ ผมลองแตกไฟล์ดูแล้ว มีตัวอินสตอล และ โปรแกรม . cab ด้วยครับ

อีกอย่างครับ ที่เว็บเพื่อนบ้านเค้าบอกว่า ถ้าใครเคยซื้อ NOKIA 6110 อ่ะครับ

จะมีซีดี route 66 มาให้ลงแผนที่ด้วย

นั่นก็เอามาลงกะเจ็ทได้ครับ

ลองหามาลงดูนะครับ

เฮ้อ เบื่อซํมซุงจัง ทำไมไม่มีมาให้ครบๆเหมือนในโฆษณา น้อ ???
koi_shiyo
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2009 20:30  

ไม่รคำชี้แจงของซํมซุงก่อนเหรอครับ

เรื่องจีพีเอส กะ transition ที่ตัดออกอ่ะครับ

ผมก็จะซื้อเหมือนกัน แต่จะรอซัมซุงประเทศไทยชี้แจงก่อนว่า

ตกลง จะตัดออกไปจริงๆ ไม่มีเพิ่มภายหลัง หรือจะมีเพิ่มเติมได้

ก็ค่อยว่ากันว่าจ่ายหมื่นหกซื้อ JET หรือ PIXON หรือ OMNIA หรือ ARENA จะคุ้มกว่ากัน

เพราะจีพีเอสก็เป็นเรื่องสำคัญมากๆเลยสำหรับโทรศัพท์ราคาขนาดนี้อ่ะครับ

อืมเกือบลืมไปเลย.....ขอบคุณนะที่เตือน....

โอเค แล้วถามซัมซุงเขาชี้แจงออกมาแล้ว...โอเคทุกอย่างตัดสินใจจะเอารุ่นนี้ละ...ต้องดูอะไรมั่งตอนนี้ซื้อ
artinho
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามคนที่ใช้เครื่องแล้วหน่อยนะครับ
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2009 20:54  

คือว่า ผมอยากรู้ว่า jet สามารถลงโปรแกรม นามสกุล .cab ได้รึเปล่าครับ
เพราะโปรแกรมเทรดหุ้นของผม มันใช้โปรแกรม .cab รบกวนเพื่อนช่วยตอบหน่อยนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ถามคนที่ใช้เครื่องแล้วหน่อยนะครับ
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2009 21:05  

artinho ผู้เขียน:
คือว่า ผมอยากรู้ว่า jet สามารถลงโปรแกรม นามสกุล .cab ได้รึเปล่าครับ
เพราะโปรแกรมเทรดหุ้นของผม มันใช้โปรแกรม .cab รบกวนเพื่อนช่วยตอบหน่อยนะครับ

เพิ่มเติมอีกนิดนึงนะครับ ผมอยากรู้ว่า jetเล่น internet ที่เป็นไฟล์flash ได้รึเปล่าครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2009 21:24  

ของใครกดไปแล้วตรงด้านบนแถวๆ samsung กดไปแล้วมันดังเปะๆ บ้างไหมครับ

เจอเหมือนกัน แต่ reject ก่อนรับของครับ ได้เครื่องใหม่ เนียนเลย...
Lovebird23224
Year's Star

หัวข้อ : 11111
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2009 22:13  

Jet ถ้าเทียบกับ โนเกีย รุ่นไหนได้บ้างอ่ะครับ

แล้วถ้าจะเล่นตัว Jet เล่น N95 8G ดีกว่าหรืออย่างไร

ขอคำอธิบายหน่อยครับ รอดูมานานแล้วอยากได้คำแนะนำดีๆๆ
ติ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : วิธีดาวโหลดแผนที่ ในเวปของ r66
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2009 23:21  

http://www.66.com/samsung/index.php?cid=UK&act=2&cat=2&scat=1
อันนี้คือวิธีการดาวโหลด แผนที่ route 66 ลงใน samsung jet ครับ ......

1) Go to “Menu > Settings > Phone settings > Navigation”.

2) Select “Activation > On > Save”.

The phone will reset automatically, after which the navigation icon will be visible in the main menu.

3) Connect your phone to a PC with a USB data cable and switch your phone to “Mass storage” mode. You can do this by going to "Menu > Settings > Phone settings > PC connections" and by subsequently selecting "Mass storage > Save".

Alternatively, remove the memory card from your phone and insert it into a memory card reader/writer. Connect the memory card reader/writer to a USB port of the PC.

4) Download the installation file to the PC by clicking on the “Download” button.

5) Execute the installation file and follow the on-screen instructions until the wizard completes.

6) Disconnect your phone from the PC.

Alternatively, remove the memory card from the memory card reader/writer and insert it back into your phone.

7) Start the navigation application on your phone by selecting "Navigation" in the main menu.

ถ้าลองทำดูแล้ว ผมคิดว่าทุกคนคงติดตั้งแต่ข้อแรกแล้วครับ เพราะในเมนูของ samsung jet เครื่องของพวกเรา ไม่มีหัวข้อ "navigation" ใน phone setting ครับ นี่แหละปัญหาใหญ่เลย...คิดว่าถ้าผ่านข้อหนึ่งไปได้ คงได้ใช้ route66 นำทางบน jet ได้แน่นอนครับ......คิดว่าคงต้องรอ อัพเฟริมแวร์ ก่อนครับ...ตอนนี้ซัมซุงไทยเองก็ยังไม่ได้ขายอย่างเป็นทางการ เพิ่งให้ เจ-มาร์ท ขายเป็นเจ้าแรก...รออีกซักสองอาทิตย์ครับ
Year's Star

หัวข้อ : 96523741
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2009 00:15  

อยากได้ Jet มากๆๆเลย
แต่ขอศึกษาอีกสักพัก รอดูไปอีกหน่อย

ขอถามเรื่อง - ลำโพงหน่อยครับ เปงยังไงบ้างอ่ะครับ
- เกมส์ ลง ได้เหมือนโนเกียเลยป่าวครับ
- แล้วโปรแกรมล่ะ ลงได้เหมือนโนเกียเลยป่าว
- ตอนนี้มีปันหาติดอย่างเดียวคือ gps ที่ยังรอดูอยู่ว่า จะใช้นำทางได้ ใช่ไหม ครับ แล้วมี แนวโน้มว่าจะเปนอย่างที่ว่าไหมครับ ถ้าเปนเราสามารถเอาเครื่องไปอัพเองได้ใช่ป่าวครับ
- แบต อึต ไหมครับ สู้ 5800 xm ได้ป่าว
- กล้องชัดไหม
- มีฟังก์ชั่นอะไร ที่ ขาดๆ หายๆ ไปจากโทสับทั่วๆไปไหมครับ เช่น โอนสาย ฯลฯ
- ถ้าเอา Jet เป็นตัวตั้ง มีรุ่นไหน เทียบได้มั่งครับ (Samsung i8000 Omnia)
ถ้าเทียบกับตัวนี้ล่ะ มีความเห็นว่ายังไงหรอครับ

มากคำถามหน่อยนะครับ ขออภัยด้วยจ้า

ขอบคุนสำหรับทุกๆคำตอบ จากทุกๆท่านไว้ล่วงหน้าด้วยครับ Very Happy
teddydan
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2009 00:21  

koi_shiyo ผู้เขียน:
opha ผู้เขียน:

นอกจากเตรียมเงิน....ต้องเตรียมอะไรไปอีกครับ...

แล้วต้องซื้อต้องตรวจสอบอะไรมั่ง...แล้วเขาจะมีอะไรให้เรามั่งอะ

ถ้าซื้อมาแล้วได้อะไรมั่ง บอกหน่อยนะ

ที่เจมาร์ท
ชุดสินค้าประกอบด้วย
โทรศัพท์มือถือ Samsung S8000 Jet
แบตเตอรี่มาตรฐาน Li-on
อุปกรณ์ชาร์จแบตเตอรี่
Headset
Handset
Data Cable
PC studio
microSD card 8 GB
Leather Case
MIC CABLE <--------ไม่แน่ใจว่าอันนี้จะมีให้ป่าวอ่ะครับ แต่เห้นมีในเว็บ

ที่มา

http://www.jaymart.co.th/product_and_service/product/mobile/modelselect2.asp?rqPROD_ID=7500&rqBrandname=SAMSUNG

แต่บางคนบอกได้บลูทูธเพิ่มเป็นพิเศษ กรณีที่คุณเป็นผู้หญิง อิอิอ
บางคนบอกว่าได้ที่ชาร์จในรถเพิ่มมาด้วย อันนี้น่าจะอยุ่ที่ต่อรองราคาครับ

ส่วนข้างล่างนี่ ลูกค้าสัมพันธ์เจมาร์ทตอบประทู้ครับ

"Samsung jet S8003 ราคา 16,500 บาท เป็นราคาที่รวมภาษีแล้ว ซึ่งส่วนลดนั้นจะมีส่วนลด 1% (เฉพาะลูกค้าที่มีบัตรสมาชิก Club mobile Plus ของทางเจมาร์ทอยู่แล้วค่ะ) และอุปกรณ์ที่มีในกล่องมีดังนี้ค่ะ ตัวเครื่อง,แบตเตอรี่ , สายชาร์จ,สาย DATA CABLE ,ชุดหูฟัง,แผ่น Driver , คู่มือการใช้งาน MMC 8 GB ซึ่งสินค้ามีจำหน่ายที่เจ มาร์ท สาขาทั่วไป หรือ สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ jaymartcallcenter 1117 หรือ Samsung callcenter 02-6893232"

เห็นมะ ว่าไม่มี MIC CABLE
แถมอีกนิด

"หากชำระผ่านบัตรเครดิตนั้น ขณะนี้ทางเจมาร์ทมีโปรโมชั่นผ่อน 0 % กับบัตรเครดิต KTC,Citibank,Kbank,BBL ระยะเวลาผ่อนชำระ 6 เดือน ซึ่งท่านสามารถติดต่อหน้าร้านเจมาร์ทที่มีสินค้าจำหน่ายได้ทุกส าขา.
bananaman
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถามคนที่ใช้เครื่องแล้วหน่อยนะครับ
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2009 00:53  

เพิ่มเติมอีกนิดนึงนะครับ ผมอยากรู้ว่า jetเล่น internet ที่เป็นไฟล์flash ได้รึเปล่าครับ[/quote]

เล่นได้ น่ะ เล่นเน็ตถือว่าค่อนข้างลื่นพอตัวเลย wifi ต่อให้ไวมาก จับสัญญานได้ดี
energygod
Year's Star

หัวข้อ : sss
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2009 01:06  

ทำไมเว็ป jaymart เขียนชื่อรุ่นเป็น s8000 แต่ที่จริงมันต้อง s8003 ไม่ใช่หรอ

ทำไม jaymart ถึงมีขายก่อน shop หรือเป็นตัวยังไม่ครบ

คนที่ซื้อจาก jaymart กล้องมันติดรุ่นอะไรหรอ
โจรูโน่
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2009 09:38  

เกมแบบทัชสกรีน เต็มจอ ภาพสวย
http://www.motorolafans.com/forums/java-games/24655-true-touchscreen-java-games-e680i-a1200-e6.html
Year's Star

หัวข้อ : Re: 96523741
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2009 10:10  

Lovebird23224 ผู้เขียน:
แต่ขอศึกษาอีกสักพัก รอดูไปอีกหน่อย

ขอถามเรื่อง - ลำโพงหน่อยครับ เปงยังไงบ้างอ่ะครับ
- เกมส์ ลง ได้เหมือนโนเกียเลยป่าวครับ
- แล้วโปรแกรมล่ะ ลงได้เหมือนโนเกียเลยป่าว
- ตอนนี้มีปันหาติดอย่างเดียวคือ gps ที่ยังรอดูอยู่ว่า จะใช้นำทางได้ ใช่ไหม ครับ แล้วมี แนวโน้มว่าจะเปนอย่างที่ว่าไหมครับ ถ้าเปนเราสามารถเอาเครื่องไปอัพเองได้ใช่ป่าวครับ
- แบต อึต ไหมครับ สู้ 5800 xm ได้ป่าว
- มีฟังก์ชั่นอะไร ที่ ขาดๆ หายๆ ไปจากโทสับทั่วๆไปไหมครับ เช่น โอนสาย ฯลฯ
- ถ้าเอา Jet เป็นตัวตั้ง มีรุ่นไหน เทียบได้มั่งครับ (Samsung i8000 Omnia)
ถ้าเทียบกับตัวนี้ล่ะ มีความเห็นว่ายังไงหรอครับ

มากคำถามหน่อยนะครับ ขออภัยด้วยจ้า

ขอบคุนสำหรับทุกๆคำตอบ จากทุกๆท่านไว้ล่วงหน้าด้วยครับ Very Happy

ช่วยตอบข้อสงสัยของผมทีนะครับ ขอบคุนครับ... Smile
TAoNoi_NNJ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2009 10:25  

ถามหน่อยอ่ะ
มีพิมพ์ไทยมั้ยอ่ะคับ
มาใหม่ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลูกค้าเก่ารีเทิร์น
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2009 10:46  

เพิ่งไปถอยมาเมื่อวานครับ น่าใช้มากสำหรับราคานี้นะครับ ลูกเล่นดีมาก
ผมใช้HTC Touch อยู่ เทียบกันแล้ว Touchwizอาจจะด้อยกว่า windows mobile เล็กน้อยเองครับตรงที่มีโปรแกรมให้เล่นน้อยกว่า แต่เทียบกับหน้าจอที่ละเอียดและลูกเล่นของซอร์ฟแวร์แล้วผมว่าหักลบกันไปได้ครับ หรือบางอย่างจะดีกว่า WM ด้วยซ้ำไป

จุดเ่ด่นสุดอยู่ที่ ความเร็วกับความคมชัดของหน้าจอ ขนาดผมซื้อให้แฟนใช้เนื่องในวันเกิด ยังอยากเอามาใช้เองเลย

ถามคนขายแล้ว เขาบอกว่าplatformนี้มีสองรุ่นก็คือ jet กับ ออมเนีย 2 หน้าตาเหมือนกัน แต่ถ้าเป็นออมเนียจะหน้าจอกว้างกว่า และมี GPS ให้ทั้งสองระบบ ส่วนJet ที่ขายในเมืองไทย นี่ยืนยันว่าไม่มี GPS มีแต่ A-GPS ที่รองรับ google map ครับ จริงไม่จริง รอดูกันต่อครับ

ส่วนตัวผมเอง กะว่าจะรอระบบเต่า 3G ของเมืองไทยใช้ได้ก่อน จึงจะซื้อเครื่องใหม่ ตอนนั้น อาจจะได้ใช้น้องออม2 ก็ได้ แต่ตอนนี้ยังไม่รู้ เต่า3Gไปคลานอยู่ที่ไหน
Jet F16
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2009 12:09  

TAoNoi_NNJ ผู้เขียน:
ถามหน่อยอ่ะ
มีพิมพ์ไทยมั้ยอ่ะคับ

มีครับ เป็น Virtual Keyboard
แต่ภาษาไทย Lay out ไม่ได้เป็น Layout ฟหกด นะครับ แต่เป็น กขคง
แต่ภาษาอังกฤษ เป็น qwerty เหมือนคีย์บอร์ดครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Jul 2009 12:28  

ช่วยตอบข้อสงสัยของผมทีนะครับ ขอบคุนครับ... Smile

- ลำโพง ไม่ได้เป็นจุดเด่นของรุ่นนี้นะครับ พอกล้อมแกล้มไปได้
- มันลงเกมส์ที่เป็นจาวาได้ครับ
- โปรแกรมลงได้เหมือน Nokia หรือเปล่า ถ้า Nokia หมายถึง Simbian มีข้อด้อยกว่าในเรื่องของโปรแกรมพอสมควร
- ขอตอบเฉพาะ Jet แล้วกันนะครับ เพราะไม่เคยใช้ 5800 ถ้าใช้งานหนักหน่วง เช่น ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเน็ต โทรศัทพ์ด้วย ชาร์ตแบบเต็มๆตอนเช้า แล้วไปข้างนอกกลับตอนเย็นหรือค่ำ เอาอยู่นะครับ แต่ใช้ไม่หนักมาก ทำโน่นนิด นี่หน่อย ปกติอยู่ได้ 2 - 3 วันเลยครับ สำหรับผมนะ
- กล้องชัดนะครับ แต่ถ้าเทียบกับ 5 mp ตัวอื่น เช่น nokia n95 ที่ผมเคยใช้ ก็ยังเป็นรองอยู่เหมือนกัน แต่ก็เหนือกว่ากล้อง 3.2 ล้านที่วางขายอยู่ทั่วไปในตอนนี้นะ
- อัดเสียงสนทนาไม่ได้ แต่อัดเสียงทั่วๆไปได้ ชุด headset ทำไมมันควบคุมเพลงไม่ได้ก็ไม่รู้ หรือผมทำไม่เป็นเอง
- เห็นหลายคนชอบเทียบกับ LG Arena
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Jul 2009 13:15  

[quote="Anonymous"][quote="Lovebird23224"]
อยาก)

- ลำโพง ไม่ได้เป็นจุดเด่นของรุ่นนี้นะครับ พอกล้อมแกล้มไปได้

- โปรแกรมลงได้เหมือน Nokia หรือเปล่า ถ้า Nokia หมายถึง Simbian มีข้อด้อยกว่าในเรื่องของโปรแกรมพอสมควร

ยังไงหรอครับ หมายความว่า ลงโปรแกรมลงเครื่อง สู้ Nokia Simbian ไม่ได้ใช่ไหมครับ

แล้วอีกอย่าง สรุปตอนนี้ควรจะรอดูเจ้า Jet ตัวนี้ต่อไปว่า จะใช้ GPS นำทางได้ เหมือน Nokia หรือเปล่า ใช่ป่ะ

ถ้าเอา JET S8003 Vs Samsungi8000 Omnia Vs i8910 HD แตกต่างกันตรงไหนบ้างครับ

ขอบคุนสำหรับทุกๆคำตอบครับ
Hanz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2009 13:28  

ของใครกดไปแล้วตรงด้านบนแถวๆ samsung กดไปแล้วมันดังเปะๆ บ้างไหมครับ

เจอเหมือนกัน แต่ reject ก่อนรับของครับ ได้เครื่องใหม่ เนียนเลย...

อาการอย่างนี้มันผิดปกติรึเปล่าครับ เครื่องผมก็เปน อย่างนี้ขอเปลี่ยนเครื่องกับทาง jmart หรือ samsung ได้ไม้ครับ
ปิ่นแก้ว
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: แม่ฮ่องสอน
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2009 13:48  

มีโปรแกรมอ่านเอกสาร (Word, Excel, PowerPoint, PDF viewer) หรือปล่าว

ยุคหลังๆมานี่มีหมดทุกรุ่นหละครับ ยุคมันถึงแล้ว

แล้วมีโหมดถ่ายภาพแบบพาโนราม่า จริงๆป่ะค่ะพอดีอ่านเจอในคุณสมบัติพิเศษของเครื่องค่ะ
au1515
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2009 14:35  

พาโนราม่ามีครับ ส่วน gps ใครจะใช้โปรแกรม route66 หมดสิทธิ์ครับ เมื่อกี๊ผมเพิ่งโทรไปถามมา ตัวที่ใช้ได้ เป็นรหัส s8000 เหมือนโดนต้มยังไงไม่รู้ครับ ดูในเวปดันเอามาโชว์ซะ
OoOo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถาม
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2009 15:34  

[b]ถามหน่อยครับ

จะหาซื้อที่ชาร์จในรถ ของ Jet ได้ที่ไหนบ้างครับ ของแท้ อะครับ เพิ่งถอยออกมา ได้ 2 วัน ถามซื้อที่ เจมาร์ท มันหมด

และก็ พวกอุกกรณ์เสริม แท่นวางในรถ ตรงรุ่นของมัน

อีกอย่างนึงก็ ฟีร์มกันลอยหน้าจอ หรือกันลอยทั้งเครื่องก็ได้

หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ ใครทราบช่วยตอบหน่อยครับ

อีกอย่างนึงก็ เวลาเราสำพัส หน้าจอ มันจะมีเสียงติ๊ด ๆ ตามการใช้งานของนิ้วเรา
มันสามารถปิดได้ไหมอ่า
พยามหามาครึ่งวัน ไม่เจอที่ปิด

ขอบคุณสำหรับคำตอบร่างหน้าคร้าบ ขอบคุณครับ[/b]
Eddii
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2009 17:43  

Hanz ผู้เขียน:

อาการอย่างนี้มันผิดปกติรึเปล่าครับ เครื่องผมก็เปน อย่างนี้ขอเปลี่ยนเครื่องกับทาง jmart หรือ samsung ได้ไม้ครับ

นั่นดิคับ ของผมก้อเป็น..
Eddii
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถาม
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2009 18:22  

OoOo ผู้เขียน:
ถามหน่อยครับ

จะหาซื้อที่ชาร์จในรถ ของ Jet ได้ที่ไหนบ้างครับ ของแท้ อะครับ เพิ่งถอยออกมา ได้ 2 วัน ถามซื้อที่ เจมาร์ท มันหมด

และก็ พวกอุกกรณ์เสริม แท่นวางในรถ ตรงรุ่นของมัน

อีกอย่างนึงก็ ฟีร์มกันลอยหน้าจอ หรือกันลอยทั้งเครื่องก็ได้

หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ ใครทราบช่วยตอบหน่อยครับ

อีกอย่างนึงก็ เวลาเราสำพัส หน้าจอ มันจะมีเสียงติ๊ด ๆ ตามการใช้งานของนิ้วเรา
มันสามารถปิดได้ไหมอ่า
พยามหามาครึ่งวัน ไม่เจอที่ปิด

ขอบคุณสำหรับคำตอบร่างหน้าคร้าบ ขอบคุณครับ

ที่ชาร์ตในรถผมซื้อเจมาร์ทมันมีแถมให้นะ แต่ของยังไม่มี เขาบอกถ้ามาเมื่อไหร่ก้อเอาใบเสร็จไปรับได้เลย

กันรอยของรุ่นนี้โดยเฉพาะยังไม่มีอะคับ ต้องใช้รุ่นใกล้เคียงแล้วตัดเล็มเอา

ส่วนกันรอยแบบทั้งเครื่อง เคยเห็นร้านทำอยู่ที่เดอะมอลล์บางกะปิ ชั้น G เยื้อง ๆ ทีจีโฟน แต่ลองไปดู ๆ แล้วไม่กล้าทำอ่ะ เห็นมีใช้ไฟลนด้วย กลัวเวลามันหลุดหรือลอกออกมั้นจะดึงเอาผิวเคลือบออกมาด้วย

ส่วนการปิดเสียงกด ง่ายมากคับ ที่หน้าจอแรก (ไม่ล็อคเครื่อง) กดปุ่มเพิ่ม/ลดเสียงได้เลย จะเป็นการปรับเสียงกด และแรงสั่นเวลากดคับผม
RoXaZ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2009 19:33  

au1515 ผู้เขียน:
พาโนราม่ามีครับ ส่วน gps ใครจะใช้โปรแกรม route66 หมดสิทธิ์ครับ เมื่อกี๊ผมเพิ่งโทรไปถามมา ตัวที่ใช้ได้ เป็นรหัส s8000 เหมือนโดนต้มยังไงไม่รู้ครับ ดูในเวปดันเอามาโชว์ซะ

ผม คิดว่า ทาง ซัมซุง ก็ไม่ได้ต้ม นะ คับ

เขา ไม่ได้ บอกอยู่แล้ว ว่า นำ ทาง ได้

มี แต่ บอกว่าค้นหาตำแหน่ง

อย่างนี้ คุณ ก็ กล่าว หา เขา ไม่ได้นิ คับ
RoXaZ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2009 19:34  

แล้วตกลง JET สามารถ ลง โปรแกรม นำ ทาง ได้ไหม คับ

(route66)
ทดลองเล่นมาแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2009 20:20  

ผมว่า Jet ไม่เท่าไรเลยนะ ผมว่าการใช้งาน UI ของ LG S-Class ดีกว่านะ ก้อคงแล้วแต่คนชอบอีกนั้นแหละ แต่ถ้าเอาJet และ Arena มาวาง 2 เครื่อง ให้คนที่ไม่เคยเล่นมาก่อน ผมให้ LG อ่ะ การใช้งาน UI ถ้าถามถึง Spec เครื่อง 2 ตัวนี้ ผมว่าพอๆกัน แค่ Jet จอกว่ากว่า 0.1 นิ้ว และเป็นจอแสดงผลแบบใหม่ แต่แค่ WVGA ของ LG ก้อใหม่สุดๆแล้วนะภาพสวย นอกนั้น กล้องหรือเสียงเพลงก้อไม่ต่างกัน สุดท้าย ผมว่า คนที่ซื้อ Jet ไป ก้อจะมาขาย มือ 2 กันเพียบ
mewkuzzo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2009 21:42  

ทดลองเล่นมาแล้ว ผู้เขียน:
ผมว่า Jet ไม่เท่าไรเลยนะ ผมว่าการใช้งาน UI ของ LG S-Class ดีกว่านะ ก้อคงแล้วแต่คนชอบอีกนั้นแหละ แต่ถ้าเอาJet และ Arena มาวาง 2 เครื่อง ให้คนที่ไม่เคยเล่นมาก่อน ผมให้ LG อ่ะ การใช้งาน UI ถ้าถามถึง Spec เครื่อง 2 ตัวนี้ ผมว่าพอๆกัน แค่ Jet จอกว่ากว่า 0.1 นิ้ว และเป็นจอแสดงผลแบบใหม่ แต่แค่ WVGA ของ LG ก้อใหม่สุดๆแล้วนะภาพสวย นอกนั้น กล้องหรือเสียงเพลงก้อไม่ต่างกัน สุดท้าย ผมว่า คนที่ซื้อ Jet ไป ก้อจะมาขาย มือ 2 กันเพียบ

ผมไม่ได้ว่า ว่าคุณพูดถูก หรือ ผิดนะ

แต่
เพื่อนๆ พยายามคุมอารมณ์หน่อยนะ
มันคือเรื่องจริง~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2009 22:07  

เอ่อ แสดงว่าพี่ท่านยังไม่ได้เข้า ชมกระทู้มือถือ Arena ในที่นี่และที่อื่นข้างเคียง แน่ๆเลย
ตามไปดูนะครับ

เขาขายArena ทิ้งเกือบ20 เครื่อง มาเป็นเดือนๆก่อนJETจะออกแล้วหละครับ

เท่าที่ดู 11000 เขาก็ยอมขายแล้วครับ

http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=275429&postdays=0&postorder=asc&start=450&sid=0d42d10d227f8a7225bcae18f21055a2

เขาขายทิ้งจริงป่าว ผมว่าคุณไปดู แล้วนับเองดีกว่านะครับ ผมพูดแค่เอาที่เห็นๆ มาให้ดูกันได้กับตาเองเลย ครับ
arenajet
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2009 22:28  

มีเป็นไฟล์วีดีโอเลบยครับว่าsamsung jetทำงานช้าเร็วแค่ไหน

http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=cookiecompany

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/mzt3_ROb0Hs&color1=0xb1b1b1&color2=0xcfcfcf&hl=en&feature=player_embedded&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowScriptAccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/mzt3_ROb0Hs&color1=0xb1b1b1&color2=0xcfcfcf&hl=en&feature=player_embedded&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" allowScriptAccess="always" width="425" height="344"></embed></object>

เห็นแล้วขัดใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เปิดซะ
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2009 22:45  

arenajet ผู้เขียน:
มีเป็นไฟล์วีดีโอเลบยครับว่าsamsung jetทำงานช้าเร็วแค่ไหน

http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=cookiecompany

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/mzt3_ROb0Hs&color1=0xb1b1b1&color2=0xcfcfcf&hl=en&feature=player_embedded&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowScriptAccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/mzt3_ROb0Hs&color1=0xb1b1b1&color2=0xcfcfcf&hl=en&feature=player_embedded&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" allowScriptAccess="always" width="425" height="344"></embed></object>

ก็ในหน้าเมนูเห็นนะคับว่าเปิดโปรแกรมค้างไว้ตั้งหลายโปรแกรม(เป็นรูปฟันเฟืองตรงมุมบนของไอคอนอ่ะ) แล้วมันจะไปเร็วได้งัยคับ มือถือนะ ไม่ใช่คอมที่เป็น core 2 Duo
MAROONNIES
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2009 23:28  

เจ้คนถ่ายเค้าเลื่อนเรวไปหน่อยมั้ยคะ หรืออาจจะเปนไปได้ว่า ข้อมูลในเครื่องเยอะมันเลยดูอืด? (คิดในแง่ดี)
siampoer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2009 00:02  

MAROONNIES ผู้เขียน:

เจ้คนถ่ายเค้าเลื่อนเรวไปหน่อยมั้ยคะ หรืออาจจะเปนไปได้ว่า ข้อมูลในเครื่องเยอะมันเลยดูอืด? (คิดในแง่ดี)

โห เปิดโปรแกรมไว้กี่ตัวนะนั่น รวมทั้ง 3 หน้า เกิน10 โปรแกรมไปแล้วนะนั่น
เหมือนเปิดคอมเล่นเกมทีนึง 2 เกม จนไม่มีที่ให้ประมวลผลไงงั้นเลย
เอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ได้มาใหม่แล้ว
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2009 01:05  

ไปเปลี่ยนมาแล้วครับต้องบอกว่าพี่ๆใจดีมากเลย แต่ว่านะครับผมเจอปัญหาในอีกเครื่องที่เปลี่ยนมาใครที่จะซื้อต้องนั่งเช๊คให้ดีก่อนนะครับเด๋วจะเสียเวลา

1.ตรงsamsungจะมีเสียงเหมือนติดไม่สนิทกร๊อบๆแกร๊บๆตรวจดูด้วยนะครับ
2.การโทรเข้าออกเสียงเป็นยังไงบ้าง เบาเองไหม หรือว่าดังขึ้นมาเองไหม
3.การเล่นเพลง การปรับเบสลำโพงมีเสียงเหมือนกับว่าจะแตกไหมลองเช็คดูนะครับ

ในกรณีทั้ง3ข้อนี้ผมเจอข้อ1กับข้อ3ในเครื่องแรก
ในข้อ2ผมเจอในเครื่องที่2ตอนนำไปเปลี่ยน
พอมาเครื่องที่3สมบูรณแบบครับ

ยังไงเพื่อนๆก็เช๊คดูด้วยนะครับเด๋วต้องเสียเวลาไปเปลี่ยน

Smile Smile Smile Smile
teddydan
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Jul 2009 01:31  

มาตอบเรื่องจีพีเอสครับ วันนี้โทรไปถามที่ซูมซุงมาแล้วครับ อึดอัดมาเป็นอาทิตย์ละ เพราะอยากได้รุ่นนี้มาก

น้องพนักงานพูดจาดีมากเลย เค้าบอกว่าทางบริษํทไม่ได้นำรุ่นที่ใช้ฟังชั่นต่างๆด้านจีพีเอสได้เข้ามาขายครับ

คือยืนยันเลยว่า S8000 กะ S8003 เป็นคนละตัว ที่เห้นในเว็บ เจ็ท อ่ะเป็นคนละตัวกัน

เครื่องที่ทำฟังชั่นต่างๆได้คือเครื่องหิ้วครับ

เครื่องที่ซัมซุงไทยขายผ่านเจมาร์ท ใช้ฟังชั่นหรูๆ อย่า drive to mode, walk to mode,
traffic info ,3d like อะไรพวกนี้ ไม่ได้ครับ โดนกันแล้วครับ

ตอ่ข้อถามว่าลงโปรแกรมแผนที่เพิ่มเติมเองได้หรือไม่ น้องเค้าบอกว่า

ไม่ได้ค่ะ ตอนนี้ยังลงไม่ได้เพราะระบบในเมืองไทยไม่รองรับ (ไม่แน่ใจว่าระบบอะไร ที่ไม่รองรับ ระบบเครือข่าย ระบบเครื่องเจ็ทเอง รึระบบการจราจร ฮา ไม่ได้ถามต่อ กะลังอึ้งกะคำตอบ)

น้องเค้าบอกว่า ใช้ได้แค่ ระบุตำแหน่งบนแผนที่โลกเวลาถ่ายภาพ (อืมชิพ จีพีเอส ตัวนึงเป็นพันบาท ใส่เข้ามาเพื่อให้ ระบุที่อยู่บนรูปถ่าย อืมๆๆ กรูตั้งชื่อรูปเป็นที่ที่ถ่ายง่ายกว่ามั้ง ประหยัดไปตั้งพัน)

กะดูพิกัดบนกูเกิ้ลแม็พ เท่านั้น (แล้วจะดูทำไมล่ะครับ แผนที่ ถ้าไม่รุ้ว่าตอนนี้อยู่ที่ไหน แล้วที่ที่จะไปอยุ่ที่ไหน ถามมอไซค์รับจ้างข้างทางน่าจะง่ายกว่า คิคิคิ)

ว้าๆๆๆๆ ผิดหวังอย่างแรง เหมือนโดนหลอก ว่าถ้าจ่ายเงินซื้อแคมรี่แล้วได้เครื่องอัลติส เลยครับ เซ็งๆๆๆๆ

เศร้านะ ซํมซุง ทำกันได้

เพราะงั้นถ้าหวังเรื่องฟังชั่นจีพีเอสใน เจ็ท (ตัวปลอม) รุ่นนี้บอกได้คำเดียวครับว่ายาก

ถามต่อว่า แล้วทางซํมซุงจะมีอัพเกรด อัพเฟิร์มแวร์อะไรไหม

น้องเค้าบอกว่า ยังไม่มีนโยบาย ไม่น่าจะมี เพราะรุ่นนี้ไม่ด้เน้นจีพีเอส (เออดี ทำโฆษณามาซะหรูเชียว)

เลยถามว่าถ้างั้นซื้อมาจากเมืองนอกดีกว่าใช่ไหม จะมีใช่ไหม

น้องเค้าบอกว่า เสียงเปลี่ยนไปเล็กน้อย "ใช่ค่ะ แต่เครื่องของเราราคาขนาดนี้ ฟังชั่นขนาดนี้ก็คุ้มแล้วนะคะ แน่ะ มีหว่านล้อมขายของ"

เหรอคับคุณน้อง ที่เมืองนอกราคาถูกกว่านิดนึง แต่ฟังชั่นเยอะกว่าเนี่ยนะ แหม คิดได้ไง...

เอาล่ะครับ

สำหรับคนที่จะตัดสินใจว่าจะซื้อรึไม่ซื้อ ก็น่าจะตัดสินใจได้แล้วนะครับ

ว่าจะซื้อแคมรี่ที่ใส่เครื่องอัลติสมาให้รึป่าว CAMRY > ALTIS

เจ็ท s8003 < S8000 ครับผม

หัวเราะทั้งน้ำตาเลย เหมือนจีบสาวสวยแล้วมารุ้ทีหลังว่าเป็นผู้ชายมาก่อนเรยย คริคริคริ

Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
Human '4'
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2009 04:49  

เพื่อนๆครับ ผมมีคำถามเกี่ยวกับเจ้า SS jet รบกวนเพื่อนช่วยกันตอบหน่อยนะครับ....

1. ตัว jet นี้สามารถชาร์ตแบตผ่านทาง mini usb ได้หรือเปล่าครับ

2. สามารถต่อสาย TV-out ได้หรือเปล่าครับ

3. inbox ของ SMS ที่ว่ามีลิมิตที่ 500 ฉบับ นี่เราสามารถเพิ่มขนาดได้หรือเปล่าครับ // ถ้าเพิ่มไม่ได้ แล้วเราสามารถ save SMS เก็บไว้ใน computer ได้หรือเปล่าครับ

4. ตอนที่เราพิมพ์ SMS หรือ MMS เราสามารถพิมพ์ในแนวนอนได้หรือเปล่าครับ (เฉพาะตอนพิมพ์ครับ)

5. แป้นคีบอร์ดตอนที่เราพิมพ์ SMS นี่มันเป็นแบบไหนเหรอครับ เป็นแบบปุ่มๆเหมือนโทรศัพท์รุ่นเก่าพวก 3310 หรือเปล่าครับที่ว่า ถ้าจะพิมพ์ตัว C ก็กดที่เลข 1 สามครั้งติดกัน จะพิมพ์ตัว E ก็กดเลข 2 สองครั้ง // หรือโชว์ออกมาเป็นคีบอร์ดตัวหนังสือทั้งหมดเลยเหมือนพวก IPhone อะครับ

6. ตอนเล่นอินเตอร์เน็ต เวลาเข้าเว็บต่างๆ เราให้มันโชว์เป็นแนวนอนได้หรือเปล่าครับ // แล้วถ้าผมเข้าใจไม่ผิด มันไม่ได้เป็น full html ใช่หรือเปล่าครับ (แล้วมันต่างจาก full html มากหรือเปล่า ยังไงครับ)

7. การตั้ง ringtone เราสามารถตั้งเป็น ringtone ของ group เลยได้หรือเปล่าครับ หรือต้องเข้าไปเปลี่ยน ringtone ใน “ทุกๆรายชื่อ” ที่เราต้องการให้มี ringtone ที่แตกต่างออกจาก default ringtone ครับ

8. ผมไปอ่านเจอมาว่า ตัว task (to do list) มัน set maximum อยู่ที่ประมาณ 100 tasks...อยากทราบว่าจริงหรือเปล่าครับ // แล้วเราสามารถเพิ่มจำนวนให้มากกว่า 100 tasks ได้หรือเปล่าครับ

9. ผมไม่แน่ใจว่า ตัว jet นี้มันมี Photo contact (ที่โทรออกโดยรูปภาพ) รึเปล่าครับ // ถ้ามี... มันคืออะไรเหรอครับ ผมไม่เข้าใจจริงๆ

10. ตัว jet นี้ผมเห็นว่ามันมี flash ไว้ตอนถ่ายรูปด้วย ผมเลยอยากทราบว่าเราสามารถเปิดใช้งานมัน นอกเหนือจากเวลาถ่ายรูปได้หรือเปล่าครับ คือเราสามารถเปิดเป็นไฟฉายเอง ได้หรือเปล่าครับ

11. ในคลิป youtube ของตัว jet นี้ มันมี transition effect 3 แบบ แต่เห็นคนที่ซื้อมาแล้วบอกว่ามีแค่ 1 แบบ….ตกลงเราสามารถ up FW ให้มันมี 3 แบบได้หรือเปล่าครับ // แล้วทาง SS เค้ามีแผนที่จะออก FW มา up หรือเปล่าครับ

12. เราสามารถเล่น MSN, youtube, facebook, hotmail, hi5 ผ่านทางเจ้า jet ได้ใช่มั้ยครับ (ช้าหรือเร็วครับ)

13. เจ้าตัว jet นี่ตกลงว่า มันไม่สามารถอัดเสียงของคู่สนทนาได้ใช่มั้ยครับ แล้วมันสามารถอัดเสียงจาก วิทยุ FM ได้หรือเปล่าครับ แล้วก็ตัวมันเป็น FM transmitter ได้หรือเปล่าครับ

14. เห็นเพื่อนๆหลายคนบอกว่า ถ้าซื้อเครื่องที่เมืองไทย (S8003) มันจะไม่มี GPS พวก walk to mode หรือ drive to mode ใช่มั้นครับ // ถ้างั้นถ้าเราซื้อเครื่องที่เมืองนอก (S8000) แล้วนำกลับมาใช้ที่เมืองไทย มันจะมีปัญหาอะไรหรือเปล่าครับ (เรื่องแปลงระบบ หรือใดๆก็แล้วแต่ที่ต้องคำนึงถึง)

รบกวนเพื่อนๆช่วยตอบด้วยนะครับ (ถามเยอะไปหน่อย -_-) แต่ว่าผมสงสัยจริงๆ เพราะกำลังจะซื้อแล้ว
ขอบคุณสำหรับทุกๆคำตอบนะครับ ^^
ark2001
Year's Star

หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2009 07:23  

Human '4' ผู้เขียน:
เพื่อนๆครับ ผมมีคำถามเกี่ยวกับเจ้า SS jet รบกวนเพื่อนช่วยกันตอบหน่อยนะครับ....

1. ตัว jet นี้สามารถชาร์ตแบตผ่านทาง mini usb ได้หรือเปล่าครับ

2. สามารถต่อสาย TV-out ได้หรือเปล่าครับ

3. inbox ของ SMS ที่ว่ามีลิมิตที่ 500 ฉบับ นี่เราสามารถเพิ่มขนาดได้หรือเปล่าครับ // ถ้าเพิ่มไม่ได้ แล้วเราสามารถ save SMS เก็บไว้ใน computer ได้หรือเปล่าครับ

4. ตอนที่เราพิมพ์ SMS หรือ MMS เราสามารถพิมพ์ในแนวนอนได้หรือเปล่าครับ (เฉพาะตอนพิมพ์ครับ)

5. แป้นคีบอร์ดตอนที่เราพิมพ์ SMS นี่มันเป็นแบบไหนเหรอครับ เป็นแบบปุ่มๆเหมือนโทรศัพท์รุ่นเก่าพวก 3310 หรือเปล่าครับที่ว่า ถ้าจะพิมพ์ตัว C ก็กดที่เลข 1 สามครั้งติดกัน จะพิมพ์ตัว E ก็กดเลข 2 สองครั้ง // หรือโชว์ออกมาเป็นคีบอร์ดตัวหนังสือทั้งหมดเลยเหมือนพวก IPhone อะครับ

6. ตอนเล่นอินเตอร์เน็ต เวลาเข้าเว็บต่างๆ เราให้มันโชว์เป็นแนวนอนได้หรือเปล่าครับ // แล้วถ้าผมเข้าใจไม่ผิด มันไม่ได้เป็น full html ใช่หรือเปล่าครับ (แล้วมันต่างจาก full html มากหรือเปล่า ยังไงครับ)

7. การตั้ง ringtone เราสามารถตั้งเป็น ringtone ของ group เลยได้หรือเปล่าครับ หรือต้องเข้าไปเปลี่ยน ringtone ใน “ทุกๆรายชื่อ” ที่เราต้องการให้มี ringtone ที่แตกต่างออกจาก default ringtone ครับ

8. ผมไปอ่านเจอมาว่า ตัว task (to do list) มัน set maximum อยู่ที่ประมาณ 100 tasks...อยากทราบว่าจริงหรือเปล่าครับ // แล้วเราสามารถเพิ่มจำนวนให้มากกว่า 100 tasks ได้หรือเปล่าครับ

9. ผมไม่แน่ใจว่า ตัว jet นี้มันมี Photo contact (ที่โทรออกโดยรูปภาพ) รึเปล่าครับ // ถ้ามี... มันคืออะไรเหรอครับ ผมไม่เข้าใจจริงๆ

10. ตัว jet นี้ผมเห็นว่ามันมี flash ไว้ตอนถ่ายรูปด้วย ผมเลยอยากทราบว่าเราสามารถเปิดใช้งานมัน นอกเหนือจากเวลาถ่ายรูปได้หรือเปล่าครับ คือเราสามารถเปิดเป็นไฟฉายเอง ได้หรือเปล่าครับ

11. ในคลิป youtube ของตัว jet นี้ มันมี transition effect 3 แบบ แต่เห็นคนที่ซื้อมาแล้วบอกว่ามีแค่ 1 แบบ….ตกลงเราสามารถ up FW ให้มันมี 3 แบบได้หรือเปล่าครับ // แล้วทาง SS เค้ามีแผนที่จะออก FW มา up หรือเปล่าครับ

12. เราสามารถเล่น MSN, youtube, facebook, hotmail, hi5 ผ่านทางเจ้า jet ได้ใช่มั้ยครับ (ช้าหรือเร็วครับ)

13. เจ้าตัว jet นี่ตกลงว่า มันไม่สามารถอัดเสียงของคู่สนทนาได้ใช่มั้ยครับ แล้วมันสามารถอัดเสียงจาก วิทยุ FM ได้หรือเปล่าครับ แล้วก็ตัวมันเป็น FM transmitter ได้หรือเปล่าครับ

14. เห็นเพื่อนๆหลายคนบอกว่า ถ้าซื้อเครื่องที่เมืองไทย (S8003) มันจะไม่มี GPS พวก walk to mode หรือ drive to mode ใช่มั้นครับ // ถ้างั้นถ้าเราซื้อเครื่องที่เมืองนอก (S8000) แล้วนำกลับมาใช้ที่เมืองไทย มันจะมีปัญหาอะไรหรือเปล่าครับ (เรื่องแปลงระบบ หรือใดๆก็แล้วแต่ที่ต้องคำนึงถึง)

รบกวนเพื่อนๆช่วยตอบด้วยนะครับ (ถามเยอะไปหน่อย -_-) แต่ว่าผมสงสัยจริงๆ เพราะกำลังจะซื้อแล้ว
ขอบคุณสำหรับทุกๆคำตอบนะครับ ^^

เอาทีละข้อเท่าที่ผมรู้ล่ะกันน่ะครับ ตอนนี้ไข้หวัดใหญ่ลุมเล้า ดีน่ะ ไม่ใช่ H1N1 หลังจากไปเที่ยวที่แก่งกระจานมา ก็พาน้อง jet ไปเที่ยวมาด้วย
ตอบทีละข้อน่ะครับ
1 ได้ ครับ กับสายที่แถมมาให้
2 ได้ครับ แต่ต้องซื้อสายเอาเอง (ผมก็ว่าจะหาซื้ออยู่เหมือนกันครับ)
3 ได้แค่ 500 ฉบับครับ แต่สามารถถ่ายโอนเข้าคอมได้ครับ เพื่อสำรองข้อมูลไว้ แต่รู้สึกว่าจะเอามาเข้าโทรศัพท์ไว้เหมือนเดิมไม่ได้
4 ได้ครับ
5 ต้องดูว่าอยู่แนวไหนด้วยครับ ถ้าแนวนอน ภาษาอังกฤษ จะตัวต่อตัวเหมือน Iphone ภาษาไทยจะเหมือนโทรศัพท์รุ่นเก่า แนวตั้ง จะเป็นเหมือนโทรศัพท์รุ่นเก่าทั้งหมดครับ
6 โชว์แนวนอนได้ครับ ส่วน full html ผมไม่รู้ครับ
7 เรื่อง ringtone ผมไม่ทราบครับ เพราะไม่ค่อยใส่ใจ รอท่านอื่นน่ะครับ
8 ได้ แค่ 100 task
9 ไม่ทราบครับ
10 เปิดไม่ได้ครับ
11 ถึงข้อนี้แล้วช้ำใจครับ SS เองยังไม่มีแผนที่จะอัพ ครับ
12 MSN ไม่แน่ใจครับ ส่วนที่เหลือได้หมดครับ แต่มีเพื่อนๆบางคนบอกว่าพิมพ์สัญลักษณ์บน hi 5 ไม่ได้ครับ ยังไม่ได้ลองเหมือนกันครับ เพราะว่าไม่มี Hi 5 ให้ลองครับ 5555
13 อัดเสียงจาก fm ได้อย่างเดียวครับ
14 ไม่ทราบเหมือนกันครับ
ไม่รู้ว่ามีคนทราบกันหรือยังครับ ในโปรแกรม New Pc Studio ในหัวข้อ Toolbox มีโปแกรมแปลงไฟล์ video กับ โปรแกรม Back up เครื่องด้วยครับ (ผมเพิ่งจะรู้น่ะครับเนี๊ยะ)
ข้อไหน ผมไม่ทราบก็รอ เพื่อน ๆ คนต่อไปมาตอบล่ะกันน่ะครับ
-S a n d m a n-
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสงคราม
หัวข้อ : Re: ได้มาใหม่แล้ว
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2009 07:42  

ไปเปลี่ยนมาแล้วครับต้องบอกว่าพี่ๆใจดีมากเลย แต่ว่านะครับผมเจอปัญหาในอีกเครื่องที่เปลี่ยนมาใครที่จะซื้อต้องนั่งเช๊คให้ดีก่อนนะครับเด๋วจะเสียเวลา

1.ตรงsamsungจะมีเสียงเหมือนติดไม่สนิทกร๊อบๆแกร๊บๆตรวจดูด้วยนะครับ
2.การโทรเข้าออกเสียงเป็นยังไงบ้าง เบาเองไหม หรือว่าดังขึ้นมาเองไหม
3.การเล่นเพลง การปรับเบสลำโพงมีเสียงเหมือนกับว่าจะแตกไหมลองเช็คดูนะครับ

ในกรณีทั้ง3ข้อนี้ผมเจอข้อ1กับข้อ3ในเครื่องแรก
ในข้อ2ผมเจอในเครื่องที่2ตอนนำไปเปลี่ยน

ยังไงเพื่อนๆก็เช๊คดูด้วยนะครับเด๋วต้องเสียเวลาไปเปลี่ยน

ซื้อร้านไหนดีครับ สาขาไหน ที่เวลาเราขอเปลี่ยนเครื่องแล้วพนักงานเต็มใจน่ะครับ ไม่เอาแบบชักสีหน้านะครับ ไม่อยากเสียอารมณ์กับพนักงาน
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2009 08:08  

siampoer ผู้เขียน:

โห เปิดโปรแกรมไว้กี่ตัวนะนั่น รวมทั้ง 3 หน้า เกิน10 โปรแกรมไปแล้วนะนั่น
เหมือนเปิดคอมเล่นเกมทีนึง 2 เกม จนไม่มีที่ให้ประมวลผลไงงั้นเลย

เหมือนเค้าreviewให้ผ่านๆไป ดูแล้วทำให้ไม่อยากซื้อใช้เลย... แต่ผมจะซื้อ Laughing Laughing [/b]
N.Chatchai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : S800 Jet Flash Guide
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2009 08:46  

พอดีไปเจอมาเลยนำมาแบ่งปัน

เป็นการแนะนำการ flash เครื่อง Samsung Jet S8000 ให้เป็นเฟริ์มแวร์ล่าสุด
โดยในเว็บบอกว่าเวอร์ชั่นล่าสุดเป็นเวอร์ชั่น S8000XEIF8 ผมได้ลองเช็กเฟริ์มแวร์
ของเครื่องที่ใช้อยู่ ของผมเป็นเวอร์ชั่น S8003DXIF5 ส่วนอีกเครื่องของน้องในบริษัท
เป็น S8003DXIF7 ของเพื่อนๆ เป็นเวอร์ชั่นอะไรกันครับ และจะมีใครกล้า flash ไหม

การเช็กเวอร์ชั่น *#1234#
N.Chatchai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : S800 Jet Flash Guide 2
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2009 08:51  

ลืมบอกเว็บ

http://darkforestgroup.com/blog/?p=102

ไม่แน่ใจว่าการ flash เป็นเวอร์ชั่นใหม่จะช่วยให้สามารถใช้ Navigation
ได้หรือไม่ ใครรู้ช่วยบอกที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2009 09:07  

Hanz ผู้เขียน:

นั่นดิคับ ของผมก้อเป็น..

อย่างนี้ถ้าซื้อมาเกิน 7 วันต้องส่งซ่อมอย่างเดียวเลยเหรอ.... เหอๆ....เพิ่งซื้อมาเจออย่างงี้นี่เซงเลยเนี่ย.....อยากถามผู้รู้ว่าอาการอย่างนี้มันคืออะไรเหรอคับ มันร้ายแรงไม้อะ
SamsungCenter
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2009 09:15  

ประกาศ!

เนื่องจากในขณะนี้ในหลายๆ เว็ปบอร์ด มีคนมาคอยจ้องทำลาย SS รุ่นนี้ เพื่อแย่งตลาดอย่างหนัก

โดยการแจ้งว่า ใช้แล้ว เสีย จุดนั้น จุดนี้ แล้วมาบอกว่าเอาไปขายทิ้งแล้วบ้าง ยกให้เพื่อนใช้ ใช้แล้ว หงุดหงิด และอีกมากมาย

ขอผู้เข้าบอร์ดกรุณาใช้สติในการตรึกตรอง กลั่นกรองกันให้ดีนะครับ

แล้วบางกรณีก็จะเข้ามาพูดซ้ำๆ โจมตีในจุดที่ JET ไม่มี อยู่ในเครื่อง ทำเหมือนเป็นเรื่องใหญ่ โพสปั่น เอง ตอบเอง อยู่ในหลายๆที่ ขอจงมีสติ

เห็นปัญหาไหนที่โพสบอกไม่ดี เสียตรงนั้นตรงนี้ ก็เอามาชั่งดูก่อนว่า เคยเห็นใครบ่นไหม ถ้ายังก็เชื่อครึ่งนึงได้เลยว่า ยกเมฆ อีกครึ่งนึง คิดว่าอาจจะจริง อย่าเชื่ออะไร ในเน็ตแบบ เต็ม 100 ครับ

พวกสาวกข้างเคียงเขาเก็ยกด ของไม่มีท่าจะมาเลยโจมตีคนใจอ่อน ให้หลงไปทางเขา

จึงเตือนว่าด้วยความหวังดี

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2009 09:19  

>> B-a-n-k << ผู้เขียน:
siampoer ผู้เขียน:

เหมือนเค้าreviewให้ผ่านๆไป ดูแล้วทำให้ไม่อยากซื้อใช้เลย... แต่ผมจะซื้อ Laughing Laughing [/b]

เดียวนี้เขาหาทางทำลายฝั่งตรงข้ามกันขนาดนี้ เลย สวกสาวกข้างเคียงนี่น่ากลัวจริงๆ
โจรูโน่
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2009 09:52  

ก็ใช้อยู่เนี่ย

เรื่องที่ซัมซุงหลอกลวง ตัด gps ออก แต่ในเวปดันมี gps มันก็เป็นความจริง

โครตเลวเลย
2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ผมก็จะซื้อ
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2009 10:33  

ยังไงก็จะซื้อนะครับ ผมเล่นมาแล้ว แจ๋มกว่ารุ่นไหนๆ อีกหลายรุ่น วิดีโอแจ๋มมา เครื่องเค้าทำมาให้ใช้ประสิทธิภาพได้สูง (สำหรับคนที่ใช้เป็นนะ) ลองมาทุกเมนู ยังไม่เจอปัญหา แรว แรง สวย ถูกใจ อยากบอกว่าเมนูด้านในสวยมาก สีคม ลูกเล่นเยอะ ตั้งค่าได้เยอะ// ให้แปลงวิดีโอ ที่คุณภาพ HD 720p mp3 256kbp 480x800 pixels แล้วมา convert เป็น Divx อีกที โครตชัดแจ๋ว เลยครับ เสียงออกเต็มสเตอริโอเลย*** ฟันธง----------------ซื้อไปเหอะคุ้ม แล้วรออัฟเฟิร์มแวร์ ก็ได้/// พวกที่ใช้แล้วมีปัญหา คือพวกที่ใช้ไม่เป็น 555+
โจรูโน่
Year's Star

หัวข้อ : Re: ผมก็จะซื้อ
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2009 11:02  

2 ผู้เขียน:
ยังไงก็จะซื้อนะครับ ผมเล่นมาแล้ว แจ๋มกว่ารุ่นไหนๆ อีกหลายรุ่น วิดีโอแจ๋มมา เครื่องเค้าทำมาให้ใช้ประสิทธิภาพได้สูง (สำหรับคนที่ใช้เป็นนะ) ลองมาทุกเมนู ยังไม่เจอปัญหา แรว แรง สวย ถูกใจ อยากบอกว่าเมนูด้านในสวยมาก สีคม ลูกเล่นเยอะ ตั้งค่าได้เยอะ// ให้แปลงวิดีโอ ที่คุณภาพ HD 720p mp3 256kbp 480x800 pixels แล้วมา convert เป็น Divx อีกที โครตชัดแจ๋ว เลยครับ เสียงออกเต็มสเตอริโอเลย*** ฟันธง----------------ซื้อไปเหอะคุ้ม แล้วรออัฟเฟิร์มแวร์ ก็ได้/// พวกที่ใช้แล้วมีปัญหา คือพวกที่ใช้ไม่เป็น 555+

อย่างอื่นก็ perfect นะ
ยิ่งเล่นเกม java ทัชสกีนตัวใหญ่ๆ ได้เต็มจอ+สวยโคด ยิ่งสุดยอดเข้าไปอีก

แต่มันไม่มี gps ผมแย่เลย

นี่ใช้มา 4 วัน ถนอมอย่างดี ถ้าเอาขายลดให้พันนึงครับ ติดต่อ 086-5436917
peerazuche
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ได้มาใหม่แล้ว
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2009 12:33  

แถมด้วย >>>

-ของผมเครื่องแรก"กร๊อบๆแกร๊บๆ"ที่ logo Samsung เปลี่ยนก่อนยืนยันรับเครื่องที่ร้าน

เปลี่ยนเครื่อง

-เครื่องที่ 2 ใช้มาได้ 1 วัน ปุ่ม Magic gate + ถ่ายรูป and volume กดไม่ค่อยไป

เปลี่ยนเครื่อง

- เครื่องที่ 3 เนียนกริบ ใช้งานได้อย่างใจครับ

ต้องลองดูกันดีๆครับ เพราะของดีก้ออาจมีปัญหาในเรื่องการผลิตได้

แต่ทั้งนี้ก้อต้องขอบคุณ Jaymart และ Samsung ด้วยที่ยอมให้ผมเปลี่ยนเครื่องถึง 2 รอบ

javascript:emoticon('Very Happy')
Very Happy
peerazuche
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2009 12:59  

ark2001 ผู้เขียน:
Human '4' ผู้เขียน:

เอาทีละข้อเท่าที่ผมรู้ล่ะกันน่ะครับ ตอนนี้ไข้หวัดใหญ่ลุมเล้า ดีน่ะ ไม่ใช่ H1N1 หลังจากไปเที่ยวที่แก่งกระจานมา ก็พาน้อง jet ไปเที่ยวมาด้วย
ตอบทีละข้อน่ะครับ
1 ได้ ครับ กับสายที่แถมมาให้
2 ได้ครับ แต่ต้องซื้อสายเอาเอง (ผมก็ว่าจะหาซื้ออยู่เหมือนกันครับ)
3 ได้แค่ 500 ฉบับครับ แต่สามารถถ่ายโอนเข้าคอมได้ครับ เพื่อสำรองข้อมูลไว้ แต่รู้สึกว่าจะเอามาเข้าโทรศัพท์ไว้เหมือนเดิมไม่ได้
4 ได้ครับ
5 ต้องดูว่าอยู่แนวไหนด้วยครับ ถ้าแนวนอน ภาษาอังกฤษ จะตัวต่อตัวเหมือน Iphone ภาษาไทยจะเหมือนโทรศัพท์รุ่นเก่า แนวตั้ง จะเป็นเหมือนโทรศัพท์รุ่นเก่าทั้งหมดครับ
6 โชว์แนวนอนได้ครับ ส่วน full html ผมไม่รู้ครับ
7 เรื่อง ringtone ผมไม่ทราบครับ เพราะไม่ค่อยใส่ใจ รอท่านอื่นน่ะครับ
8 ได้ แค่ 100 task
9 ไม่ทราบครับ
10 เปิดไม่ได้ครับ
11 ถึงข้อนี้แล้วช้ำใจครับ SS เองยังไม่มีแผนที่จะอัพ ครับ
12 MSN ไม่แน่ใจครับ ส่วนที่เหลือได้หมดครับ แต่มีเพื่อนๆบางคนบอกว่าพิมพ์สัญลักษณ์บน hi 5 ไม่ได้ครับ ยังไม่ได้ลองเหมือนกันครับ เพราะว่าไม่มี Hi 5 ให้ลองครับ 5555
13 อัดเสียงจาก fm ได้อย่างเดียวครับ
14 ไม่ทราบเหมือนกันครับ
ไม่รู้ว่ามีคนทราบกันหรือยังครับ ในโปรแกรม New Pc Studio ในหัวข้อ Toolbox มีโปแกรมแปลงไฟล์ video กับ โปรแกรม Back up เครื่องด้วยครับ (ผมเพิ่งจะรู้น่ะครับเนี๊ยะ)
ข้อไหน ผมไม่ทราบก็รอ เพื่อน ๆ คนต่อไปมาตอบล่ะกันน่ะครับ

ตอบต่อครับ...
7. Group ringtone สามารถตั้งได้ครับ แม้แต่การสั่นของ group ยังตั้งได้เลย

9. Photo contact คือการโทรออกโดยอ้างอิงจากรูปภาพ เอาแบบเข้าใจง่ายๆเลยคือ
สมมุติคุณถ่ายรูปเพื่อนคุณกลุ่มนึง คุณจะสามารถ set ได้ว่า area นี้ (เช่นใบหน้าของเพื่อน คนนี้)
เมื่อกดจะโทรออกไปหาคนนี้ อะไรประมาณนั้น โดยคุณสามารถกำหนด(tag)พื้นที่เองได้
หรือโดย default มันจะทำการตรวจหาใบหน้าให้อยู่แล้ว คุณก็แค่กด add tag แล้วก้อ link to Phonelook

12. Youtube and Facebook มี application ได้เลยครับ ถ้าภาพไม่ชัดมันสามารถเลือก Photo size ให้เป็นแบบ full ได้
ส่วน MSN เล่นผ่าน web ได้ครับ
ark2001
Year's Star

หัวข้อ : Re: S800 Jet Flash Guide
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2009 15:43  

N.Chatchai ผู้เขียน:
พอดีไปเจอมาเลยนำมาแบ่งปัน

เป็นการแนะนำการ flash เครื่อง Samsung Jet S8000 ให้เป็นเฟริ์มแวร์ล่าสุด
โดยในเว็บบอกว่าเวอร์ชั่นล่าสุดเป็นเวอร์ชั่น S8000XEIF8 ผมได้ลองเช็กเฟริ์มแวร์
ของเครื่องที่ใช้อยู่ ของผมเป็นเวอร์ชั่น S8003DXIF5 ส่วนอีกเครื่องของน้องในบริษัท
เป็น S8003DXIF7 ของเพื่อนๆ เป็นเวอร์ชั่นอะไรกันครับ และจะมีใครกล้า flash ไหม

การเช็กเวอร์ชั่น *#1234#

N.Chatchai ผู้เขียน:
ลืมบอกเว็บ

http://darkforestgroup.com/blog/?p=102

ไม่แน่ใจว่าการ flash เป็นเวอร์ชั่นใหม่จะช่วยให้สามารถใช้ Navigation
ได้หรือไม่ ใครรู้ช่วยบอกที

ก่อนหน้านี้ผมก็ไปเจอมาแล้วแต่คนล่ะเว็บกันครับ เห็นเขาบอกว่าแก้ปัญหาเรื่อง GPS ได้ครับ แต่ ปัญหาก็คือว่า มันเป็นของต่างประเทศ มันไม่น่าจะมี ภาษาไทยให้ใช้อะดิครับ เศร้าใจ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ผมก็จะซื้อ
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2009 17:36  

2 ผู้เขียน:

เห็นด้วยครับเครื่องล๊อตแรกต้องทำใจหน่อย เหมือนกันทุกรุ่น แล้วค่อยอัพทีหลังก็ได้ ส่วนเรื่องงานประกอบนี่ต้องละเอียดหน่อย อย่างที่บอกว่ากดตรง samsung แล้วมีเสียงดังนี่ไม่เอาเลย ขอเปลี่ยนเครื่องได้ยิ่งดีครับ
papaya
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2009 18:03  

มันคือเรื่องจริง~ ผู้เขียน:

เอ่อ แสดงว่าพี่ท่านยังไม่ได้เข้า ชมกระทู้มือถือ Arena ในที่นี่และที่อื่นข้างเคียง แน่ๆเลย

เขาขายArena ทิ้งเกือบ20 เครื่อง มาเป็นเดือนๆก่อนJETจะออกแล้วหละครับ

เท่าที่ดู 11000 เขาก็ยอมขายแล้วครับ

http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=275429&postdays=0&postorder=asc&start=450&sid=0d42d10d227f8a7225bcae18f21055a2

เขาขายทิ้งจริงป่าว ผมว่าคุณไปดู แล้วนับเองดีกว่านะครับ ผมพูดแค่เอาที่เห็นๆ มาให้ดูกันได้กับตาเองเลย ครับ

บอร์ด อารีน่า นะนิ่งสนิทไปนานแล้วครับ เข้าไปทีไรมีแต่คนประกาศขายทิ้ง จนนึกว่าเป็นห้องขายมือถือ ซะอีก ออกมายังไม่ถึง2เดือนเลย ตายตั้งแต่เดือนแรกที่ออกด้วยซ้ำ คริ คริ
koi_shiyo
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2009 18:42  

แล้ว GPS ที่เขาให้มา ที่ระบุตำแหน่งบน.....กูเกิ้ลแมป ถ้าในขณะที่เราขับรถอยู่มันะสามารถระบุได้ปล่าว ครับ.....

อีกเรื่องตอนที่จะซื้อตอนทดสอบเครื่อง....ต้องดูอะไรอีก นอกจากกดดูตรงโลโก ซัมซุงแล้ว

อย่างอื่นๆ...จะมีออะไรอีก

ขอบคุณครับ
kornko
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2009 18:49  

กำลังสนใจตัวนี้อยู่อ่ะค่ะ

แต่พอดีมีเพื่อนอยู่ออสฯถามว่าเอา iphone 3Gมั้ย

เค้ากำลังจะกลับไทย ที่นู้ขายประมาณ 12000-13000 บาท

แต่จริงๆก็ไม่รู้ว่าไอโฟนนี่มีอะไรพิเศษบ้างอ่ะค่ะ

สำหรับฟังชั่นที่เราต้องการคือ wifi / wireless เล่นเนตฟรีได้อ่ะค่ะ

เล่นเอ็ม ไฮไฟว์ ยูทูปได้ ซึ่งจริงๆก็ไม่ค่อยได้เล่นบ่อยหรอก เหอๆๆ

ส่วนกล้อง อยากได้กล้องที่ชัดๆ ถ่ายแล้วสีสดสวย

กล้องหน้า ถ้าถ่ายรูปได้ก็จะดี ถ้าไม่มีกล้องหน้าก็ไม่เป็นไร

แต่ต้องมีข้อดีอย่างอื่นมาชดเชย จีพีเอส ก็อยากได้ไว้เผื่อใช้ ประมาณนี้อ่ะค่ะ

อยากถามว่ารุ่นไหนเหมาะกับเรากว่ากันคะ แล้วตัวไอโฟนนี่เค้ามีอะไรดีคะ

ทำไมคนถึงฮิตกัน รบกวนบอกหน่อยค่า
โจรูโน่
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2009 19:09  

สำหรับเพื่อนๆ ที่ซื้อมาแล้วผิดหวังกับเรื่อง gps ต้องการเปลี่ยนเป็นรุ่นอื่นของ samsung ไปช่วยกันลงชื่อที่นี่ครับ

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T8081748/T8081748.html

รวมพลังกัน

/อย่าลืมกดโหวดทู้ด้วยนะครับ
RoXaZ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2009 19:16  

โจรูโน่ ผู้เขียน:
ก็ใช้อยู่เนี่ย

เรื่องที่ซัมซุงหลอกลวง ตัด gps ออก แต่ในเวปดันมี gps มันก็เป็นความจริง

โครตเลวเลย

ผมว่าเขาไม่ได้ หลอก นะ คับ คุณลองดูสิ คับ เขา ไม่ ได้ บอก

ว่านำทางได้ เพียงแต่ ทำ ได้ แค่ ค้นหา ที่ อยู่
RoXaZ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2009 19:22  

SamsungCenter ผู้เขียน:
ประกาศ!

เนื่องจากในขณะนี้ในหลายๆ เว็ปบอร์ด มีคนมาคอยจ้องทำลาย SS รุ่นนี้ เพื่อแย่งตลาดอย่างหนัก

โดยการแจ้งว่า ใช้แล้ว เสีย จุดนั้น จุดนี้ แล้วมาบอกว่าเอาไปขายทิ้งแล้วบ้าง ยกให้เพื่อนใช้ ใช้แล้ว หงุดหงิด และอีกมากมาย

ขอผู้เข้าบอร์ดกรุณาใช้สติในการตรึกตรอง กลั่นกรองกันให้ดีนะครับ

แล้วบางกรณีก็จะเข้ามาพูดซ้ำๆ โจมตีในจุดที่ JET ไม่มี อยู่ในเครื่อง ทำเหมือนเป็นเรื่องใหญ่ โพสปั่น เอง ตอบเอง อยู่ในหลายๆที่ ขอจงมีสติ

เห็นปัญหาไหนที่โพสบอกไม่ดี เสียตรงนั้นตรงนี้ ก็เอามาชั่งดูก่อนว่า เคยเห็นใครบ่นไหม ถ้ายังก็เชื่อครึ่งนึงได้เลยว่า ยกเมฆ อีกครึ่งนึง คิดว่าอาจจะจริง อย่าเชื่ออะไร ในเน็ตแบบ เต็ม 100 ครับ

พวกสาวกข้างเคียงเขาเก็ยกด ของไม่มีท่าจะมาเลยโจมตีคนใจอ่อน ให้หลงไปทางเขา

จึงเตือนว่าด้วยความหวังดี

ผม คิด ว่า เรื่องJETเนี่ย มี แต่ คน พูดซํ้าๆ ว่า ตัดGPSออก SS โคตรเลว

แล้วผมอยากรู้ว่า แล้ว ทำ ไม ไม่ไปดูรุ่นอื่นล่ะ คับ มือถือเครื่อง นึง คุน จะ เอา ให้ครบ ก็

ไม่ได้ นะ คับ(ราคาแค่16500) และ อีก อย่าง ผมคิดว่า ถ้า คุน ใช้ โทสับรุ่นอื่นๆ อยู่

คุนก็ต้องไม่พูดอยู่แล้วคับ ว่า โทสับรุ่นของคุน ไม่ดีอย่างนู้น อย่าง นี้ (เพื่อปลอบใจตัวเอง)

ยังไงก็ลองคิดดูนะ คับ ส่วนตัว ผม พอ ใจกับ JET นี้มาก(กับความต้องการของผม)
osama
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2009 23:17  

ซื้อมาแล้วครับวันนี้ ใช้แล้วดีมากๆเลย ตอบโจทย์และถูกใจตามที่หวังไว้ทุกข้อเลย
teddydan
Year's Star

หัวข้อ : ตอบครับ
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2009 23:50  

ผม คิดว่า ทาง ซัมซุง ก็ไม่ได้ต้ม นะ คับ

เขา ไม่ได้ บอกอยู่แล้ว ว่า นำ ทาง ได้

อย่างนี้ คุณ ก็ กล่าว หา เขา ไม่ได้นิ คับ

อย่าทะเลาะกันครับ

ผมเองเป็นคนเปิดประเด็นเรื่อง มีหรือไม่มี จีพีเอสเองครับ ขอโทษ แฟนพันธ์แท้ซัมซุงด้วยครับ

เจตนาแค่จะถามคนที่ซื้อแล้ว ว่ามันมีฟังชั่นอลังการ เหมือนในเว็บโฆษณาไหม

ไม่ได้จะโจมตีนะครับ แต่ว่าในเว็บโฆษณาของซํมซุง เจ็ท อ่ะครับบอกไว้

http://jet.samsungmobile.com/

เข้าไปตรงส่วน features นะครับ http://jet.samsungmobile.com/#/feature

ผมเอาภาพ มาให้ดูด้วยนะครับ ตามลิ้งค์นี้ครับ

นี่อีก เค้าโชว์ไอค่อนฟังชั่น ต่างๆ อย่าง walk to mode, drive to mode ฯลฯ

ดูเอานะครับว่าเค้าโฆษณา ว่าฟังชั่นด้านจีพีเอสอ่ะ อลังการแค่ไหน น่าใช้สุดๆ

มีแม้กระทั่ง 3d like ที่เป็นคล้ายๆ แผนที่สามมิติ ที่เราจะเห็นรุปตึก ที่เราผ่านด้วยซ้ำไป

ไฮโซมากๆ

ขอย้ำว่า ผมไม่ได้ไปนอนฝันเอาเองนะครับ ว่ามันมีฟังชั่นเหล่านี้แล้วมาบอกซัมซุง ตัด

เครื่องที่เมืองนอก มันมีจิงๆครับ ฟังชั่นพวกนี้อ่ะ

แล้วก็โทรไปถามที่คอลเซ็นเตอร์ของซัมซุงแล้วครับ เค้าก็บอกว่า ไม่มีจริงๆ

ฮือ ฮือ Crying or Very sad Crying or Very sad แล้วทำไมคนไทยไม่ได้ใช้ล่ะคร้าบ Crying or Very sad Crying or Very sad

จ่ายก็จ่ายราคาพอๆกัน แพงกว่าเมืองนอกนิดหน่อยด้วยซ้ำไป

ไม่ได้จะโจมตีนะครับ แค่อยากให้ซัมซุงทำธุรกิจแบบตรงไปตรงมา

แต่เสียดายที่อุตส่าห์ออกโทรศํพท์รุ่นที่ดีมากๆออกมาแล้ว ยอดขายน่าจะทะลักทะลาย

แต่เครื่องที่วางขาย กลับกั๊ก ฟังชั่นไว้ เหมือนโนเกียเลย

ถ้าไม่คิดจะมีฟังชั่นเหมือนกันไม่น่าใช้ชื่อรุ่นเดียวกันนะครับ น่าจะ เปลี่ยนชื่อไปเลย

และนั่นคือสาเหตุที่ว่า ทำไม เครื่องทั่วโลกใช้รหัส S8000 JET

แต่เครื่องในเมืองไทย เป็นรหัส S8003 JET (น้อยกว่า)

คราวสตาร์ ก็เหมือนกันครับ คนละรหัสกับที่วางขายที่อื่น

อีกอย่างในเว็บ Rout 66 เองเค้าก็บอกว่ามีบริการแผนที่ นำทาง บน ซํมซุงเจ็ทนะครับ

แต่เครื่องในไทย ทางซัมซุงบอกว่า ทำไม่ได้

ไม่รุ้ทำไม ตัดฟังชั่นออกแบบนี้ ตัดฟังชั่นก็น่าจะตัดราคาด้วยนะครับ ถ้างั้นอ่ะ

อย่างนี้ถือว่า ซํมซุงเอาเปรียบผุ้บริโภคชาวไทยรึป่าว

รึคนไทยรวย ซื้อของคุณภาพต่างกันในราคาแพงกว่าได้ก็ไม่เป็นไร

ผมแค่มาแชร์ข้อมูลเพื่อเป็นตัวช่วยตัดสินใจให้คนที่สนใจรุ่นนี้พิจารณาเท่านั้นครับ

ไม่ได้โจมตี เพราะผมก้ชอบรุ่นนี้มากเหมือนกัน สวย และเร็ว เทียบกับฟังชั่นอื่นๆ ที่จะได้มา

ก็ยังถือว่าคุ้มครับ แค่ เสียดายที่มีชิพจีพีเอส แต่ใช้ประโยชน์ไม่ได้ แค่นั้นเอง

เหมือนไอโฟน มีบลูทูธ ไว้แค่เสียบหูฟัง แต่ส่งไฟล์ไม่ได้ อะไรประมาณนั้นอ่ะครับ

ก็ว่าจะซื้อเหมือนกัน ถึงได้พยายามหาข้อมูลเยอะๆ แล้วก็ถามคนอื่นๆเยอะๆ

ถ้าใครเปรียบเทียบจุดเด่นจุดด้อยของรุ่นนี้แล้วชอบมากกว่าไม่ชอบ ก็น่าซื้อครับ

ส่วนคนที่ไม่ชอบมากกว่าชอบ ก็จะได้ไม่ต้องซื้อมาแล้วผิดหวังทีหลัง

อย่างผมเปรียบเทียบแล้วก็โออยุ่ ก็ว่าจะซื้อครับ ยังไง ก็ถือว่าเป็นรุ่นที่ค่อนข้างคุ้มอยุ่นะ

ถ้าเทียบกะสเปคใกล้ๆกันตอนนี้

เรียกว่า เข้ามาแชร์ข้อมูล และความรู้ดีกว่านะครับ แบ่งปันกันไป

บอร์ดแห่งนี้จะได้เป็นที่พึ่งของผู้บริโภคต่อไปนะ
birdzuza
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 585696547
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 01:18  

งั้นผมขอถามหน่อยครับ

เรื่อง ลำโพง Jet เทียบกับ 5800

แล้วเรื่องเกมส์ที่ลงใน 5800 ได้ Jet ลงได้เหมือน 5800 เลยหรือเปล่า

แล้วที่ว่าลงโปรแกรมไม่ได้ แล้ว 5800 ลง ได้ ยกตัวอย่างหน่อยได้ไหมครับ ผมไม่ค่อยจะมีความรู้ทางด้านนี้สักเท่าไร มือใหม่อ่ะครับ

ตอนนี้เท่าที่ผมรู้คือ Jet กับ 5800 ต่างกันตรงที่ GPS ใช่ป่าว + กล้อง 5 ล้าน ของ Jet

แล้วมีอารายอย่างอีกอีกไหมครับ

ขอบคุนครับ Sad
birdzuza
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 585696547
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 01:30  

เห็นผู้ใช้ บอกว่า มีลูกเล่นแปลกๆเยอะใน Jet อะไรบ้างหรอครับ

อยากรุ้จัง...แล้ว Jet แบตอึดไหม

เวลาเล่น WiFi ต้องทำไงหรอคับ

อีกอย่างครับขอความรู้หน่อย เรื่อง GPS ที่มีใน 5800 นี่ ต้องเสียตังค์ด้วยหรอ เวลาจะใช้งานอ่ะคับ หรืออย่างไร อธิบายให้ผมฟังหน่อยคับ

ขอบคุนมากๆคับ Sad
Human '3+1'
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 02:55  

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ คุณ ark2001 และ คุณ peerazuche

ผมขอรบกวนถามเพิ่มเติมนึดนึงนะครับ จากข้อ....

Arrow 3. inbox ของ SMS ที่ว่ามีลิมิตที่ 500 ฉบับ นี่เราสามารถเพิ่มขนาดได้หรือเปล่าครับ // ถ้าเพิ่มไม่ได้ แล้วเราสามารถ save SMS เก็บไว้ใน computer ได้หรือเปล่าครับ

***ได้แค่ 500 ฉบับครับ แต่สามารถถ่ายโอนเข้าคอมได้ครับ เพื่อสำรองข้อมูลไว้ แต่รู้สึกว่าจะเอามาเข้าโทรศัพท์ไว้เหมือนเดิมไม่ได้

>>>ที่ว่าเราสามารถโอน sms เข้าคอมได้... แล้วเราสามารถเปิดอ่าน sms จากในคอมได้หรือเปล่าครับ // แล้วมัน save ออกมาเป็น file สกุลอะไรเหรอครับ .txt หรือว่าอะไรครับ

Arrow 7. การตั้ง ringtone เราสามารถตั้งเป็น ringtone ของ group เลยได้หรือเปล่าครับ หรือต้องเข้าไปเปลี่ยน ringtone ใน “ทุกๆรายชื่อ” ที่เราต้องการให้มี ringtone ที่แตกต่างออกจาก default ringtone ครับ

***Group ringtone สามารถตั้งได้ครับ แม้แต่การสั่นของ group ยังตั้งได้เลย

>>คือผมสงสัยนิดนึงครับ ผมเคยใช้มือถือของ SE แล้ว ปรากฏว่าใน 1 group เราสามารถ add รายชื่อเข้าไปได้แค่ 20 รายชื่อครับ ส่วนของ Nokia เราสามารถ add เข้าไปกี่คนก็ได้ใน 1 group ครับ ผมเลยสงสัย เจ้าตัว jet นี้ ว่าเราสามารถ add รายชื่อเข้าไปได้กี่รายชื่อต่อ 1 group ครับ

ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบ ^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ตอบครับ
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 07:52  

อย่าทะเลาะกันครับ

ผมเองเป็นคนเปิดประเด็นเรื่อง มีหรือไม่มี จีพีเอสเองครับ ขอโทษ แฟนพันธ์แท้ซัมซุงด้วยครับ

เจตนาแค่จะถามคนที่ซื้อแล้ว ว่ามันมีฟังชั่นอลังการ เหมือนในเว็บโฆษณาไหม

ไม่ได้จะโจมตีนะครับ แต่ว่าในเว็บโฆษณาของซํมซุง เจ็ท อ่ะครับบอกไว้

http://jet.samsungmobile.com/

เข้าไปตรงส่วน features นะครับ http://jet.samsungmobile.com/#/feature

ผมเอาภาพ มาให้ดูด้วยนะครับ ตามลิ้งค์นี้ครับ

นี่อีก เค้าโชว์ไอค่อนฟังชั่น ต่างๆ อย่าง walk to mode, drive to mode ฯลฯ

ดูเอานะครับว่าเค้าโฆษณา ว่าฟังชั่นด้านจีพีเอสอ่ะ อลังการแค่ไหน น่าใช้สุดๆ

มีแม้กระทั่ง 3d like ที่เป็นคล้ายๆ แผนที่สามมิติ ที่เราจะเห็นรุปตึก ที่เราผ่านด้วยซ้ำไป

ไฮโซมากๆ

ขอย้ำว่า ผมไม่ได้ไปนอนฝันเอาเองนะครับ ว่ามันมีฟังชั่นเหล่านี้แล้วมาบอกซัมซุง ตัด

เครื่องที่เมืองนอก มันมีจิงๆครับ ฟังชั่นพวกนี้อ่ะ

แล้วก็โทรไปถามที่คอลเซ็นเตอร์ของซัมซุงแล้วครับ เค้าก็บอกว่า ไม่มีจริงๆ

ฮือ ฮือ Crying or Very sad Crying or Very sad แล้วทำไมคนไทยไม่ได้ใช้ล่ะคร้าบ Crying or Very sad Crying or Very sad

จ่ายก็จ่ายราคาพอๆกัน แพงกว่าเมืองนอกนิดหน่อยด้วยซ้ำไป

ไม่ได้จะโจมตีนะครับ แค่อยากให้ซัมซุงทำธุรกิจแบบตรงไปตรงมา

แต่เสียดายที่อุตส่าห์ออกโทรศํพท์รุ่นที่ดีมากๆออกมาแล้ว ยอดขายน่าจะทะลักทะลาย

แต่เครื่องที่วางขาย กลับกั๊ก ฟังชั่นไว้ เหมือนโนเกียเลย

ถ้าไม่คิดจะมีฟังชั่นเหมือนกันไม่น่าใช้ชื่อรุ่นเดียวกันนะครับ น่าจะ เปลี่ยนชื่อไปเลย

และนั่นคือสาเหตุที่ว่า ทำไม เครื่องทั่วโลกใช้รหัส S8000 JET

แต่เครื่องในเมืองไทย เป็นรหัส S8003 JET (น้อยกว่า)

คราวสตาร์ ก็เหมือนกันครับ คนละรหัสกับที่วางขายที่อื่น

อีกอย่างในเว็บ Rout 66 เองเค้าก็บอกว่ามีบริการแผนที่ นำทาง บน ซํมซุงเจ็ทนะครับ

แต่เครื่องในไทย ทางซัมซุงบอกว่า ทำไม่ได้

ไม่รุ้ทำไม ตัดฟังชั่นออกแบบนี้ ตัดฟังชั่นก็น่าจะตัดราคาด้วยนะครับ ถ้างั้นอ่ะ

อย่างนี้ถือว่า ซํมซุงเอาเปรียบผุ้บริโภคชาวไทยรึป่าว

รึคนไทยรวย ซื้อของคุณภาพต่างกันในราคาแพงกว่าได้ก็ไม่เป็นไร

ผมแค่มาแชร์ข้อมูลเพื่อเป็นตัวช่วยตัดสินใจให้คนที่สนใจรุ่นนี้พิจารณาเท่านั้นครับ

ไม่ได้โจมตี เพราะผมก้ชอบรุ่นนี้มากเหมือนกัน สวย และเร็ว เทียบกับฟังชั่นอื่นๆ ที่จะได้มา

ก็ยังถือว่าคุ้มครับ แค่ เสียดายที่มีชิพจีพีเอส แต่ใช้ประโยชน์ไม่ได้ แค่นั้นเอง

เหมือนไอโฟน มีบลูทูธ ไว้แค่เสียบหูฟัง แต่ส่งไฟล์ไม่ได้ อะไรประมาณนั้นอ่ะครับ

ก็ว่าจะซื้อเหมือนกัน ถึงได้พยายามหาข้อมูลเยอะๆ แล้วก็ถามคนอื่นๆเยอะๆ

ถ้าใครเปรียบเทียบจุดเด่นจุดด้อยของรุ่นนี้แล้วชอบมากกว่าไม่ชอบ ก็น่าซื้อครับ

ส่วนคนที่ไม่ชอบมากกว่าชอบ ก็จะได้ไม่ต้องซื้อมาแล้วผิดหวังทีหลัง

อย่างผมเปรียบเทียบแล้วก็โออยุ่ ก็ว่าจะซื้อครับ ยังไง ก็ถือว่าเป็นรุ่นที่ค่อนข้างคุ้มอยุ่นะ

ถ้าเทียบกะสเปคใกล้ๆกันตอนนี้

เรียกว่า เข้ามาแชร์ข้อมูล และความรู้ดีกว่านะครับ แบ่งปันกันไป

บอร์ดแห่งนี้จะได้เป็นที่พึ่งของผู้บริโภคต่อไปนะ

คุณอย่ามั่วสิครับ เพราะเว็บข้างบนที่คุณเข้าไปดู มันก็ไม่ใช่เว็บซัมซุงไทยนิ http://jet.samsungmobile.com/ ของนอกเค้ารีวิวมา ถ้าจะเช้าซัมซุงไทย ก็นี่ http://www.samsung.com/th/consumer/detail/detail.do?group=mobilephone&type=mobilephone&subtype=style&model_cd=GT-S8003KKATHL ลองเข้าไปดู ไม่เห็นเค้าจะเว่อร์ตรงไหนเลย คุณนะ ไม่รอบคอบเอง แล้วยังมาโวยวายอีก มันรีวิวเครื่องนอกของเว็บนอก อยากได้เครื่องแบบในรีวิว ก็บินไปซื้อมาจากนอกโน้น[/url]
teddydan
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 08:47  

ก็ถึงถามอยู่ไง ว่าแล้วทำไม

ซัมซุงไทย ถึงไม่ขายเครื่องที่เหมือนกะชาวบ้านเขา S8000

แล้วอีกอย่างเว็บซัมซุงไทยอ่ะ เอามาลงหลังจาก เว็บเจ็ทตั้งเกือบเดือน

ถ้าจำไม่ผิดเพิ่งลงสเปคเครื่องรุ่น S8003 เมื่อไม่กี่วันมานี้เอง

ทั้งๆที่ขายเครื่องก่อนนะครับตั้งแต่ ปลายมิย.

คนก้ต้องสงสัยเป็นธรรมดา

ว่าแต่เป็นอะไรกะซํมซุงเหรอครับ เข้ามาด่าอย่างเดียวเลย

คิดว่าจะได้ข้อมูลอะไรใหม่ๆมาแจ้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 08:50  

papaya ผู้เขียน:

บอร์ด อารีน่า นะนิ่งสนิทไปนานแล้วครับ เข้าไปทีไรมีแต่คนประกาศขายทิ้ง จนนึกว่าเป็นห้องขายมือถือ ซะอีก ออกมายังไม่ถึง2เดือนเลย ตายตั้งแต่เดือนแรกที่ออกด้วยซ้ำ คริ คริ

รอไปอีก 2 เดือน Jet ก้อจะประกาศขายกันเพียบ อาจจะขาย 9000 บาทด้วย เพราะอีก1 เดือน Samsung ก้อจะขาย Jet 15900 ตามของใหม่มาแทนของเก่า และขอยืนยัน JET ห่วยสุดๆ
โจรูโน่
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 08:54  

จะบ้าหรือไง

เวปซัมซุงไทยมันพึ่งมาบอกว่าไม่มีเมื่อวันสองวันมานี่เอง

แต่ JET มันขายมาจะเดือนนึงละ

เฮ้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 08:54  

คนเค้ามาขายทิ้งจิง เพราะ FW ยังไม่นิ่ง เพราะมันเป็น OS ของ LG รุ่นใหม่ ยังไม่นิ่ง คนเล่นเลยเบื่อและเซง สำหรับคนที่เล่นลูกเล่นของApp มากๆๆ แต่ใช้งานทั่วไปก้อดี รอไปอีกสักพัก FW นิ่งก่อนดิ และรุ่นใหม่ของ LG ก้อจะดีขึ้น ตามที่ LG แก้ปัญหามา ให้ดีที่สุด
รอไปอีก 2 เดือน Jet ก้อจะประกาศขายกันเพียบ อาจจะขาย 9000 บาทด้วย เพราะอีก1 เดือน Samsung ก้อจะขาย Jet 15900 ตามของใหม่มาแทนของเก่า และขอยืนยัน JET ห่วยสุดๆ
โจรูโน่
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 09:00  

JET ไม่ห่วยครับ

ใช้มาหลายวันแล้ว เล่นแบบ advance สุดๆ

ถือว่าเป็นมือถือที่สุดยอดเครื่องนึงครับ แต่ที่เลวสุดๆ คือการทำธุรกิจขี้โกงของซัมซุงครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 09:05  

ใช้มาหลายวันแล้ว เล่นแบบ advance สุดๆ

ถือว่าเป็นมือถือที่สุดยอดเครื่องนึงครับ แต่ที่เลวสุดๆ คือการทำธุรกิจขี้โกงของซัมซุงครับ

ห่วยในที่นี่ ของผมคือ UI ไม่สวย เหมือนของ LG S-Class ไม่ Multi Touch ยกตัวอย่าง แค่ การขยายภาพ ของ JET ขยายภาพ ก้อขยายขึ้นมาให้ได้ภาพแบบไหนก้อแบบนั้น แต่ไม่ปรับภาพ Auto ให้ชัด ซึ่งจะเหมือน เวลาขยายภาพบน Windows แต่ถ้าเป็น LG OS ใหม่ เวลาขยายภาพขึ้นมาแล้ว มันจะปรับภาพให้ชัดด้วย จะไม่มีรอยภาพแตก
Samsung Noob
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 09:12  

ผมก็ได้ไปดูมาหลายๆ ที่ ขอสรุปเลยครับว่า Samsung ออกใหม่เร็ว วางขายแล้วแล้วก็ ขายทิ้งกันเร็ว เพราะมันห่วยแตกครับ เหอะๆ พวกที่เชียก็ตามกระแสไปเรื่อย แต่เรื่องจริงคือมันห่วยครับ ขายทิ้งกันกระจาย ถูกๆทั้งนั้น เหอะๆ Laughing
Larvaz
Silver Member
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 09:31  

Samsung Noob ผู้เขียน:
ผมก็ได้ไปดูมาหลายๆ ที่ ขอสรุปเลยครับว่า Samsung ออกใหม่เร็ว วางขายแล้วแล้วก็ ขายทิ้งกันเร็ว เพราะมันห่วยแตกครับ เหอะๆ พวกที่เชียก็ตามกระแสไปเรื่อย แต่เรื่องจริงคือมันห่วยครับ ขายทิ้งกันกระจาย ถูกๆทั้งนั้น เหอะๆ Laughing

ห่วยยังไง ผมเห็นคุณพิมห่วยๆแต่ไม่บอกเหตุผลว่ามันห่วยยังไง ห่วยตรงไหน

คนขายทิ้งเยอะแยะคุณรุ้เหรอว่าเขาขายเพราะมือถือไม่ดี? เขาอาจทำตกน้ำ ร้อนเงิน คุณจะไปรุ้ได้ไง ไปเดินๆดูในตู้แล้วบอกห่วย? หรือไปฟังพนักงานยี่ห้ออื่นพูด เขาก็บอกห่วยทั้งนั้นแหละครับ

มีเหตุมีผลหน่อย ออกมาจากกะลาได้แล้ว
โจรูโน่
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 10:08  

ห่วยในที่นี่ ของผมคือ UI ไม่สวย เหมือนของ LG S-Class ไม่ Multi Touch ยกตัวอย่าง แค่ การขยายภาพ ของ JET ขยายภาพ ก้อขยายขึ้นมาให้ได้ภาพแบบไหนก้อแบบนั้น แต่ไม่ปรับภาพ Auto ให้ชัด ซึ่งจะเหมือน เวลาขยายภาพบน Windows แต่ถ้าเป็น LG OS ใหม่ เวลาขยายภาพขึ้นมาแล้ว มันจะปรับภาพให้ชัดด้วย จะไม่มีรอยภาพแตก

แบบนี้ไม่เรียกห่วยครับ เรียกว่าข้อเสียหยุมหยิม ..ซึ่งมือถือไหนๆ ก็ต้องมีทั้งนั้น

อยากย้ำว่ามันไม่มีประโยชน์อะไร ที่จะไปโจมตีมือถือ(ไหนๆ ก็ตาม) ว่าห่วยๆๆๆ ของทุกอย่างก็มีข้อดีข้อเสียครับ

ถ้าจะให้ดี ก็โพสว่าข้อเสียคืออะไร แบบนี้ก็พอ จะได้เปนประโยชน์ต่อคนที่จะซื้อให้เค้าได้รู้ล่วงหน้า

แต่สรุป ผมเกลียดซัมซุง เกลียดดดดดดดดชิบบบบบบบบบบบ
birdzuza
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 585696547
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 10:46  

birdzuza ผู้เขียน:
งั้นผมขอถามหน่อยครับ

เรื่อง ลำโพง Jet เทียบกับ 5800

แล้วเรื่องเกมส์ที่ลงใน 5800 ได้ Jet ลงได้เหมือน 5800 เลยหรือเปล่า

แล้วที่ว่าลงโปรแกรมไม่ได้ แล้ว 5800 ลง ได้ ยกตัวอย่างหน่อยได้ไหมครับ ผมไม่ค่อยจะมีความรู้ทางด้านนี้สักเท่าไร มือใหม่อ่ะครับ

ตอนนี้เท่าที่ผมรู้คือ Jet กับ 5800 ต่างกันตรงที่ GPS ใช่ป่าว + กล้อง 5 ล้าน ของ Jet

แล้วมีอารายอย่างอีกอีกไหมครับ

ขอบคุนครับ Sad

ช่วยตอบหน่อยครับ Sad
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6 ... 31, 32, 33  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: