Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung JET S8003 - ซัมซุง
 หน้า 1, 2, 3 ... 31, 32, 33  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 3297 / เข้าชม: 2440636
ตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
62%
 62%  [ 588 ]
ดี - GOOD - 4
28%
 28%  [ 266 ]
ธรรมดา - Normal - 3
4%
 4%  [ 38 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
1%
 1%  [ 16 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
2%
 2%  [ 28 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 936

Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Samsung JET S8003 - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2009 19:58  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Samsung JET S8003 - ซัมซุง
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2009/samsung/jet/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/samsung/jet.htm

*** โปรดอ่าน ***
เนื่องจากกระทู้หัวข้อ Samsung JET S8003 - ซัมซุง มีผู้เข้าใช้สอบถามเป็นจำนวนมาก ทางเว็บบอร์ดจึงขอขยายหัวข้อ Samsung JET S8003 - ซัมซุง เป็นต่อภาคสอง โดยภาคแรก จะไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ (กำหนดให้อ่านอย่างเดียว...)

อ่าน Samsung JET S8003 - ซัมซุง [ภาค 2]

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 16 Jul 2009 15:38; ทั้งหมด 1 ครั้ง
555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2009 20:17  

ครแรก
อามิน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2009 20:21  

ราคาซักเท่าไหน่กันเชียว(ไม่มีตังค์แต่สวยได้ใจ)
Linkza
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ลิงลพบุรี..
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ปรามาท
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2009 20:49  

ถ้า...สามารถจัดให้ผู้บริโภคได้...ไม่เกิน16,900ล่ะก็...LG arenaมีหนาวนะผมว่า...ไหนๆก็เจตนาจะออกมาฆ่าตัวนั้นแล้ว...แต่ดูท่า...ซัมซุงท่านคงไม่กรุณาขนาดนั้น...(ซัมซุงโปรดทำลายคำปรามาทผมที...ผมจะได้ตามมาซื้อ...)
LOVE JJ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ปรามาท
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2009 21:27  

Linkza ผู้เขียน:
ถ้า...สามารถจัดให้ผู้บริโภคได้...ไม่เกิน16,900ล่ะก็...LG arenaมีหนาวนะผมว่า...ไหนๆก็เจตนาจะออกมาฆ่าตัวนั้นแล้ว...แต่ดูท่า...ซัมซุงท่านคงไม่กรุณาขนาดนั้น...(ซัมซุงโปรดทำลายคำปรามาทผมที...ผมจะได้ตามมาซื้อ...)

เคาะราคา "Samsung Jet" 16,500 บาท
http://www.manager.co.th/Telecom/ViewNews.aspx?NewsID=9520000068898
Larvaz
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2009 21:48  

หลังๆซัมซุงแพงจัง
yootty
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2009 21:51  

ตัวนี้มันสามารถอ่านไฟล์ เอกสาร พวก word excel ppp pdf ได้ใหมน่ะครับอยากรู้
แต่ความสวย และสมรรถนะ อื่นๆ ครบเครื่องจริงๆ
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2009 22:58  

ปุ่มตลกจังอ่ะ
Linkza
Year's Star

หัวข้อ : Re: ปรามาท
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2009 23:37  

LOVE JJ ผู้เขียน:
Linkza ผู้เขียน:

เคาะราคา "Samsung Jet" 16,500 บาท
http://www.manager.co.th/Telecom/ViewNews.aspx?NewsID=9520000068898

คุณได้สิทธิ์นั้น....เดี๋ยวนี้...ครับขอคุณครับ...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2009 23:48  

Anonymous ผู้เขียน:
ดูตัวตอ่ไปของSSที่จ่อลงไทยครับ

ว้าว.........

http://www.youtube.com/watch?v=CsxsyrHi07A&feature=player_embedded

http://www.youtube.com/watch?v=PqXsl8aeiMs&feature=related

http://www.gsmarena.com/samsung_s8000_jet-3d-spin-2835.php
boatmb
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2009 00:49  

สู้ Arena ไม่ได้หลอกครับ เพราะ ไม่มี WiFI และตัวเครื่องเป็นพลาสติก
Belzebuth
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2009 03:37  

กรำ ว่าจะไปสอย Star มาใช้

เจอรุ่นนี้ไป Top กว่ากันเยอะเลย

เท่ห์มาก
คนผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2009 07:34  

boatmb ผู้เขียน:
สู้ Arena ไม่ได้หลอกครับ เพราะ ไม่มี WiFI และตัวเครื่องเป็นพลาสติก

ที่ siamphone บอกไม่มี wifi
แต่ที่นี่

http://gizmodo.com/5291055/samsung-jet-actually-rocket-powered-800mhz-processor-six+sided-cube-interface-webkit-browser

บอกมี wifi

http://www.phonearena.com/htmls/Samsung-Jet-phone-p_3649.html
Jr.mobile
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2009 13:03  

คนผ่านมา ผู้เขียน:
boatmb ผู้เขียน:

ที่ siamphone บอกไม่มี wifi
แต่ที่นี่

http://gizmodo.com/5291055/samsung-jet-actually-rocket-powered-800mhz-processor-six+sided-cube-interface-webkit-browser

บอกมี wifi

http://www.phonearena.com/htmls/Samsung-Jet-phone-p_3649.html

แต่เว็บหลักของซัมซุง บอกว่าไม่มี Wifi นี่ครับ

http://uk.samsungmobile.com/mobile-phones/samsung-jet-specification

หรือเว็บ ของ Samsung Jet ก็ไม่มีส่วนไหนระบุว่ามันมี WiFi นี่ครับ

http://jet.samsungmobile.com/#/movie

ถ้าคุณมีข้อสงสัยอะไรอีกก็แนะนำได้นะครับ ขอบคุณมากครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2009 13:14  

ทำเครื่องมาให้เล่นเว็บ
แต่ไม่มี wifi
มันยังไงกันแน่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : no WIFI
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2009 13:47  

เครื่องหน้าที่จะเปลี่ยนก็กะจะใช้ที่มี WIFI งั้นตัวนี้ก็คงผ่าน

คงได้สอยน้องหมวยจริงๆ ซะแล้วมั๊ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ดู Internet Browsing with Dolfin browser
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2009 13:59  

แต่ไปดูดีๆ ในหน้าของ jet เองหัวข้อ Internet Browsing with Dolfin browser มันเขียนว่า

Enjoyable web experience via WIFI

งั้นจะแปลว่ามันก็มี WIFI ใช่หรือไม่

หรือว่าต้องหาอุปกรณ์เสริม

ผมมันคนไม่รู้เรื่องพวกนี้นะครับ อ่านแล้วงงๆ ก็มาถามครับ
Frank56
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Having Wifi
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2009 14:00  

SS Thailand confirm that Jet S8003 having Wifi support and you can see from VDO review when they're go to 2nd page of main manu.
JokE_zaZaz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2009 15:32  

ดูนี่เลยครับ เทสเครื่องอย่างละเอียด จอเยี่ยมมาก เตะ 5800, N97 กับ ไอโฟน ลงเหวไปเลย

http://www.mobile-review.com/review/samsung-s8000-en.shtml

เรื่อง Wi Fi ไม่ต้องห่วง มีชัวร์เค้าเปิดให้ดูกันจะๆ ถ้าไม่เชื่อก็ไม่รู้จะว่าไงแล้ว

เรื่องสู้กับ Arena ผมว่าควรเอาไปเทียบกับรุ่นอื่นดีกว่า ของมันคนละชั้นกัน Arena มันดีแค่สเปก พอใช้งานจริงไม่ได้เรื่องสักอย่าง
เชษ
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: อโยธยาศรีรามเทพนคร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2009 16:54  

Samsung Jet ที่จะเข้ามาจำหน่ายในไทย สรุปว่ามี Wi-Fi ครับ ส่วนรหัสรุ่นเป็น S8003
แต่อาจจะใช้ชื่อ Jet มากกว่าเรียกชื่อรหัสรุ่น
คล้ายกับกรณีของ Samsung Star ที่มีรหัสเลข S5230 กับ S5233

สำหรับข้อมูลของสยามโฟน ที่ไม่ได้ระบุเรื่อง Wi-Fi ไว้แต่แรก เนื่องมาจากยังไม่มั่นใจในข้อมูล
เพราะเครื่องที่วางจำหน่ายในต่างประเทศกับในไทยนั้นอาจมีการเปลี่ยนแปลงคุณสมบัติ
ตอนนี้ผมได้สอบถามไปทางซัมซุงแล้ว สรุปว่ามี Wi-Fi แน่นอนครับ
yukari1991
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: อุดรธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2009 18:34  

แล้วทำไมมันต้องเป็นรูปกล่องด้วยล่ะครับ ดูสับสนยังไงไม่รู้
koi shiyo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2009 20:27  

เมื่อไหร่ซัมซุง จะเอารูปดอกไม้สีเหลือง ออกไปเสียที่เห็นใช้มาหลายตัวแล้ว....
Mewkuzzo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2009 21:25  

ถ้าเข้าไทยเมื่อไหร่นะ

จะสอยมาทันทีเลย Very Happy
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2009 21:35  

ครั้งนี้ซัมซุงเล่นแรงจริงๆ
เครื่องแรงและเป็น
ระบบธรรมดาของ ซัมซุง
แบบ F480 เครื่องน่าเร็๋วมากเลย
เพราะไม่กินเครื่อง
หงส์แดงวรจักร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2009 23:24  

ตกลงว่ารุ่นที่จะเข้าไทยเนี่ยย... S8003 หรือว่าเป็น S8000 กันแน่ครับ... Rolling Eyes

หรือว่าเป็นตัวเดียวกันแต่รหัสไม่เหมือนกัน...

รบกวนผู้รู้ตอบด้วยครับ... Shocked

เพราะเห็นข้อมูลใน link ต่างๆ เป็นรุ่น S8000 ถึงมี WIFI

อืมมม... Confused
Poykung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2009 08:25  

หงส์แดงวรจักร ผู้เขียน:
ตกลงว่ารุ่นที่จะเข้าไทยเนี่ยย... S8003 หรือว่าเป็น S8000 กันแน่ครับ... Rolling Eyes

หรือว่าเป็นตัวเดียวกันแต่รหัสไม่เหมือนกัน...

รบกวนผู้รู้ตอบด้วยครับ... Shocked

เพราะเห็นข้อมูลใน link ต่างๆ เป็นรุ่น S8000 ถึงมี WIFI

อืมมม... Confused

ในไทยใช้ s8003 ครับแต่ความจริงคือรุ่นเดียวกัน
แล้วก็ตัวนี้มี wifi แน่นอนครับ พอดีได้จับมาแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2009 09:16  

ถูกใจมากๆคับ แต่เพิ่งซื้อ Star มาเอง เซ็ง....
kerojung
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2009 09:21  

สวยมากเลยนะเนี้ย แต่ชอบ Samsung S8300 UltraTouch มากกว่าอะ

อันนี้มันดูใหญ่ๆ ไปอะเป่าไม่ชอบ ข้างหลังด้วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2009 13:33  

nodocchi ผู้เขียน:
แล้วทำไมมันต้องเป็นรูปกล่องด้วยล่ะครับ ดูสับสนยังไงไม่รู้

เมนู UI ตัวใหม่ของ SS เป็นสี่เหลี่ยมด้านเท่า สามารถเอานิ้วลากให้หมุนได้รอบทิศครับ คล้ายๆ LG Arena แต่นี่หมุนได้เร็ว และรอบทิศทางกว่ามาก(เขย่าเครื่องไอวัตถุนี่ก็หมุนขยับตามด้วยครับ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2009 14:33  

ไอเจ้า A-GPS นี่มันต้องเสียเงินใช่ไหมครับ

แล้วมันมีแบบแค่เปิด GPS ไหมครับ แบบไม่ต้องนำทางอะครับ จะได้ไม่ต้องเสียเงิน

หรือรุ่นนี้ต้องต่อ GPRS ถึงจะใช้แผนที่ได้ ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2009 15:48  

ถูกจังเลย สวยด้วย
resolution
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2009 21:13  

เอ่อถามนิดครับที่ว่าถูกเนี่ยราคามันประมาณสักเท่าไรเหรอครับ

เกิน 16,000 มั้ยอะครับ Smile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2009 22:31  

resolution ผู้เขียน:

เอ่อถามนิดครับที่ว่าถูกเนี่ยราคามันประมาณสักเท่าไรเหรอครับ

เกิน 16,000 มั้ยอะครับ Smile

ก็ข้างบนบอก 16500 ง่ะ
555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2009 12:00  

ถ้าวัสดุไม่ใช่พลาสติก คงจะดูดีกว่า Arena แน่นอน

แต่เป็นพลาสติก เลยทำให้ออกสูสี ไม่รู้ว่าใช้งานจริงจะเร็วเหมือนในคลิปหรือป่าว
55555+
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2009 12:48  

555 ผู้เขียน:
ถ้าวัสดุไม่ใช่พลาสติก คงจะดูดีกว่า Arena แน่นอน

แต่เป็นพลาสติก เลยทำให้ออกสูสี ไม่รู้ว่าใช้งานจริงจะเร็วเหมือนในคลิปหรือป่าว

ในคลิปแทบทุกยี่ห้อ ตัวทดสอบเยอะเลยครับ

แล้วถ้ารุ่นนี้ออกขาย เร็วกระฉูดแน่ครับพี่น้อง และขายดีกว่าเจ้าที่มีแต่สเปคมาขู่ก่อนเป็นปีๆ ขนาดของเมืองนอกยังไม่ขาย เมืองไทยรอจนลืม 55
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2009 12:59  

สู้ราคาได้ 17500 รุ่นนี้ เพราะถ้าตั้งแพงกว่านี้มันจะดูเป็น LG Arena ที่ตั้งค่าตัวสูงไปจนถูกStar แย่งยอดขายไปเกือบหมด คริ คริ
oberon
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2009 16:33  

สรุปว่ามีวางขายในไทยเเล้วใช่มะครับ ตอนเเรกว่าจะรอ i7500 สงสัยจะโดนตัวนี้เเน่เเน่
bakamman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2009 17:09  

เปิดตัวหน้าจะเป็นอาทิตย์หน้านะ เพราะอ่านเจอในไทยรัฐ ราคา ประมาณ 16000
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2009 00:42  

bakamman ผู้เขียน:
เปิดตัวหน้าจะเป็นอาทิตย์หน้านะ เพราะอ่านเจอในไทยรัฐ ราคา ประมาณ 16000

ว้าว... รอสอย อยู่
Yoshikasu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2009 17:59  

เครื่องนี้มี WiFi แน่นอนครับ จับตัวจริงลองเล่นมาแล้ว
ระบบสัมผัสอาจจะสู้ iPhone ไม่ได้แต่ก็เร็วกว่า F480นะ
คงจะเป็นเพราะ CPU การเปิดหน้าWeb ก็ยังไม่ได้ลองนะ ยังหาWiFi ไม่ได้ที่ศูนย์ซัมซุงเค้าล็อกไว้แต่ดูแล้วน่าใช้นะครับรูปร่างภายนอกเหมือน Omnia II แทบทุกอย่าง ยกเว้นมันไม่ใช่ Windows Mobile เท่านั้นเอง กล้องลองแล้วก็ชัดดีครับ ส่วนราคาคิดว่าน่าจะต่ำกว่า LG Arena นิดหน่อยครับ
PKZA__
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .....................
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2009 18:05  

ถ้าซัก12ละก็จะไปสู่ขอเรย อยากได้มักๆ มี wifiด้วย แหล่มกว่า beat มากมาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2009 19:25  

น่าใช้มากเลยครับ ถ้าแบตมากว่านี้อีกซะหน่อย...เจ๋ง
Linkza
Year's Star

หัวข้อ : ซ้อเจ็ด
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2009 21:52  

สรุปว่า...ซัมซุงจะปล่อย..."ซ้อเจ็ด(Jet)"...อาทิตย์หน้าเลยจริงๆหรอคับ...ไวดีแฮะ...พอดีเลย...วันนี้วันเกิด...บวกกับเครื่องที่ใช้อยู่หาย...ได้ฤกษ์ทีเดียวเลย...
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2009 23:11  

จังซี่มันต้องถอย
natti
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2009 01:26  

โดนฉันแน่เครื่องนี้ ... หลังจากเลือกมานาน ..ไม่เอาละแบลคเบอรี่ ... ถึงจะไม่ได้เข้าร่วมเปน

หนึ่งใน แบลดเบอเรียน ก้ช่างมันเถอะ ... สวยๆๆคร่ะ .... กรี๊ดๆๆๆ จะเอาๆๆๆ

ว่าแต่ว่า ... ทำไมข้างหลังมันเหมือน 5800 จังเลยอ่ะ .. สับสนแล้วนิ ....
chrono1418
Year's Star

หัวข้อ : รู้สึกดี
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2009 10:30  

เครื่องนี้ใช้ Window Mobile หรือเปล่าครับ
resolution
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: รู้สึกดี
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2009 11:46  

chrono1418 ผู้เขียน:
เครื่องนี้ใช้ Window Mobile หรือเปล่าครับ

ไม่ใช่ครับแต่ใช้ระบบปฏิบัติการซิมเบี้ยนที่เรียกว่า "TouchWiz 2.0" ซึ่งน่าจะเป็น OS ที่ทาง Samsung ได้พัฒนาขึ้นเองนะครับแต่ก็ยังงๆนิดหน่อยว่าจะเหมือนซิมเบี้ยนทั่วไปรึเปล่าแต่ถ้าชอบดีไซน์แบบ Jet แต่เป็น Window Mobile ก็ไปเลือก Omnia 2 มาใช้ก็ได้นะครับเหมือนกันมากๆ ครับแต่ขนาดหน้าจอใหญ่กว่าก็แค่นั้นเอง

เพิ่มเติมนะครับผมลองอ่าน Review จากต่างประเทศเค้าบอกว่ารุ่นนี้เค้าออกแบบหน้าจอมาเหมือน IPhone อะครับคือเคลือบอะไรสักอย่างเนี่ยอะแหละ แล้วก็ไม่สามารถใช้พวก Stylus จิ้มหน้าจอได้คือต้องใช้นิ้วอย่างเดียวเหมือน Iphone ทีนี้เลยอยากถามเพื่อนๆหน่อยครับว่าไอ้ตัว Iphone นี่หน้าจอเค้าเรียกว่ากันรอยขีดข่วนได้มั้ยอะครับ เพราะเห็นมีขายแผ่นปิดหน้าจอของ Iphone ด้วยเลยงงอะครับ ใครใช้ Iphone อยู่ช่วยตอบหน่อยนะครับ Laughing
koi shiyo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2009 19:19  

มีโปรแกรมอ่านเอกสาร (Word, Excel, PowerPoint, PDF viewer) หรือปล่าว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2009 19:44  

koi shiyo ผู้เขียน:
มีโปรแกรมอ่านเอกสาร (Word, Excel, PowerPoint, PDF viewer) หรือปล่าว

ยุคหลังๆมานี่มีหมดทุกรุ่นหละครับ ยุคมันถึงแล้ว
koi shiyo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2009 19:49  

สามารถจะระบุตำแหน่ง ที่เราถ่ายรูปลงไปบนรูปถ่ายได้มั้ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2009 19:50  

ยุคหลังๆมานี่มีหมดทุกรุ่นหละครับ ยุคมันถึงแล้ว

ไม่เห็นมีระบุ เลยไม่แน่ใจ
resolution
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2009 20:04  

หน้าแรกของ Web บอกว่าวางขายแล้วครับพี่น้องใครซื้อแล้วมาเล่าให้ฟังด้วยนะครับว่าเป็นไงบ้าง Laughing

ส่วนโปรแกรมอ่านพวกไฟล์เอกสารก็น่าจะมีมาให้นะครับ แต่ก็อาจจะเป็นแบบอ่านได้อย่างเดียวเพราะมือถือรุ่นใหม่ๆที่เพิ่งวางขายก็มีทั้งนั้นแล้วละครับ Smile
koi shiyo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2009 20:11  

หน้าแรกของ Web บอกว่าวางขายแล้วครับพี่น้องใครซื้อแล้วมาเล่าให้ฟังด้วยนะครับว่าเป็นไงบ้าง Laughing

ส่วนโปรแกรมอ่านพวกไฟล์เอกสารก็น่าจะมีมาให้นะครับ แต่ก็อาจจะเป็นแบบอ่านได้อย่างเดียวเพราะมือถือรุ่นใหม่ๆที่เพิ่งวางขายก็มีทั้งนั้นแล้วละครับ Smile

อ่านอย่างเดียวเหรอ เขียนไม่ได้ พิมพ์ไม่ได้แล้วจะมีประโยชน์อะไร

แล้วมีตัวไหนมั้ยที่ ทั้งอ่านทั้งเขียน
resolution
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2009 21:53  

อ่านอย่างเดียวเหรอ เขียนไม่ได้ พิมพ์ไม่ได้แล้วจะมีประโยชน์อะไร

แล้วมีตัวไหนมั้ยที่ ทั้งอ่านทั้งเขียน

ถ้าเป็นตัว Jet นี่ผมไม่แน่ใจนะครับว่าจะสามารถลงโปรแกรมเพิ่มได้รึเปล่าเพื่อให้สามารถแก้ไขไฟล์ Microsoft Office ได้แต่ถ้าเกิดจะซื้อปุ๊บมีปับเลยก็แนะนำให้เล่นเครื่องที่มี OS เป็น Window Mobile เลยอะนะครับเช่น Omnia2 นะครับ

ส่วนรุ่นที่มีโปรแกรมเอาไว้ใช้สำหรับอ่านนั้นเค้ามีไว้สำหรับให้เราต่อออก TV เพื่อเอาไว้ใช้ในการนำเสนอได้นะครับแต่ถ้าจะใช้จริงๆก็คงต้องเสียเงินเพิ่มประมาณนั้น Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2009 21:53  

มาจากเขาลูกไหนเนี่ย
resolution
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2009 22:27  

สามารถจะระบุตำแหน่ง ที่เราถ่ายรูปลงไปบนรูปถ่ายได้มั้ย

ได้ครับ แถมสุดยอดด้วยครับแนะนำให้ลองเข้าไปดูใน Web Site ของเค้านะครับที่
http://jet.samsungmobile.com/ แล้วจะรู้ว่าสุดยอดจริงๆครับ
Arugi
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2009 03:11  

800mhz แรงเวอร์ๆ อะครับ :o
thugsin
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2009 15:57  

มาซะหลายตัวเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2009 16:23  

ข้อมูล เด่นๆมาแล้วครับ
CPU 800 แรงสุดที่มีขายตอนนี้ครับ(พวกที่อีกนานออกไม่นับนะครับ)
ui ตัวใหม่
ระบบทัช ที่ไม่มีหน่วงแล้ว เพราะ CPU ที่ให้มาซะเร็วจี๋
ลูกเล่นของฝาหลัง ที่แจ๋มมาก

ที่เหลือดูนี่เลยครับ

http://www.mxphone.com/show.php?id=4414

กับอันนี้ครับ Arena ถอยปราย คริคริ

http://www.mxphone.com/show.php?id=4402
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2009 20:17  

จอเป็นจิ้มๆ เฉยๆ

หรือว่า

เป็นมัลติทัช แบบไอโฟนครับ
resolution
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2009 20:40  

CPU 800 แรงสุดที่มีขายตอนนี้ครับ(พวกที่อีกนานออกไม่นับนะครับ)
ui ตัวใหม่
ระบบทัช ที่ไม่มีหน่วงแล้ว เพราะ CPU ที่ให้มาซะเร็วจี๋

http://www.mxphone.com/show.php?id=4414

กับอันนี้ครับ Arena ถอยปราย คริคริ

http://www.mxphone.com/show.php?id=4402

ถามนิดครับว่าลูกเล่นที่ฝาหลังที่ว่าแจ๋มมากนี่เป็นยังไงเหรอครับลองไปดูที่ Link ที่คุณใส่ไว้แล้วแต่ก็ไม่เจออะครับ Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2009 21:02  

ui ตัวใหม่

ถามนิดครับว่าลูกเล่นที่ฝาหลังที่ว่าแจ๋มมากนี่เป็นยังไงเหรอครับลองไปดูที่ Link ที่คุณใส่ไว้แล้วแต่ก็ไม่เจออะครับ Laughing

ผมว่ามันคงแล้วแต่มุมมองนะครับ ถ้าซื้อให้แฟน เขาคงชอบมากแน่ๆ
นี่ครับภาพฝาหลังที่ถามครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2009 21:02  

ui ตัวใหม่

ผมว่ามันคงแล้วแต่มุมมองนะครับ ถ้าซื้อให้แฟน เขาคงชอบมากแน่ๆ
นี่ครับภาพฝาหลังที่ถามครับ

http://www.youtube.com/watch?v=PqXsl8aeiMs&feature=related
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2009 00:06  

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2009 00:23  

koi shiyo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2009 19:05  

น่าจะวางขายได้เมื่อไหร่
resolution
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2009 20:34  

น่าจะวางขายได้เมื่อไหร่

เห็นบอกว่าขายแล้วนี่ครับ ราคา 16,500 บาท แต่ยังไม่ว่างไปดูอะ
oberon
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2009 21:03  

*0* มีวางขายเเล้วหลอเห็นตอนเเรกบอกเปิดตัวต้นเดือนหน้า รอสอยอยู่อะครับ ใครที่สอยมาเเล้วช่วยมาเหลาทีครับ
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2009 21:29  

ลุงเขาทำทั้ง CPU เอง มือถือเองเลยแฮะ
mewkuzzo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2009 23:11  

เมื่อวันพุธได้ไปมาที่พารากอนร้านเจ มาด แต่มีแค่โมเดลเค้าบอกของมาสัปดาห์หน้า

ผมก็เลยแกล้งถามไปว่า ราคาเท่าไร เค้าบอกมาเลยว่า 17000-18000

ผมละเดินออกไปเลย
เค้าคิดว่าผมไม่รู้หรือไงว่าเปิดตัวเท่าไรเนี่ย?

สุดท้ายก็เลยยังไม่ได้จองกะจะไปวันที่มีครื่องจะได้เลือกได้เผื่อมีปัญหา อิๆ

ผมซื้อแน่ๆครับ
ผู้ค้นพบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : วีดีโอ พรีวิว
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2009 01:30  

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/8HAj6dTbadY&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/8HAj6dTbadY&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>
resolution
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2009 09:30  

mewkuzzo ผู้เขียน:
เมื่อวันพุธได้ไปมาที่พารากอนร้านเจ มาด แต่มีแค่โมเดลเค้าบอกของมาสัปดาห์หน้า

ผมก็เลยแกล้งถามไปว่า ราคาเท่าไร เค้าบอกมาเลยว่า 17000-18000

ผมละเดินออกไปเลย
เค้าคิดว่าผมไม่รู้หรือไงว่าเปิดตัวเท่าไรเนี่ย?

สุดท้ายก็เลยยังไม่ได้จองกะจะไปวันที่มีครื่องจะได้เลือกได้เผื่อมีปัญหา อิๆ

ผมซื้อแน่ๆครับ

ผมว่าพนักงานขายคนนี้คงไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรหรอกครับเพราะแค่ราคาเปิดตัวยังไม่รู้เลย แล้วจะไปรู้อะไรเกี่ยวกับน้อง Jet กันละครับ ว่าแต่ยังไม่มาอีกเหรอเนี่ยเฮ้อ Laughing
ถ้า SS ไม่ออกรุ่นใหม่มายั่วอีกละก็ ซื้อตัวนี้ด้วยเหมือนกันครับเพราะราคาไม่แพงเกินไป + ลูกเล่นคุ้มค่า ทันสมัย GOOD! Twisted Evil
ช่วง ช่วง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: วีดีโอ พรีวิว
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2009 17:21  

ผู้ค้นพบ ผู้เขียน:
<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/8HAj6dTbadY&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/8HAj6dTbadY&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>
Shocked ท่านได้แต่ไดมา ไม่วิจารญ์ให้ซักหน่อยเหรอครับ แอบตาร้อน
หลิน ฮุ้ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2009 17:29  

^
^
^
อยากได้มาอยู่ในมือมั่งจัง Embarassed
koi shiyo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2009 18:45  

อยากรู้ว่า

เล่นไฟล์ วีดีโออะไรได้มั่งครับ
koi shiyo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2009 18:46  

วัสดุที่ใช้ เป็นอะไร ...เหล็กหรือโลหะหรือพลาสติก Twisted Evil
resolution
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2009 18:58  

อยากรู้ว่า

เล่นไฟล์ วีดีโออะไรได้มั่งครับ

สามารถเล่นไฟล์วีดีโอประเภท MP4, H.263, H.264, WMV, DivX, XviD ได้ครับ
resolution
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2009 19:01  

วัสดุที่ใช้ เป็นอะไร ...เหล็กหรือโลหะหรือพลาสติก Twisted Evil

ด้านหน้าตรงบริเวณปุ่มกดน่าจะเป็นแม็กนีเซียมอัลลอยด์ครับ แต่ด้านหลังนี่น่าจะเป็นพลาสติกแต่มีสารเคลือบแบบหน้าจอก็ได้นะครับ เดาเอานะครับผิดถูกอย่าว่ากันแค่ลองออกความเห็นเฉยๆครับ Laughing
resolution
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2009 19:05  

ว่าแต่ผมสงสัยว่าด้านหลังตรงล่างๆตัวเครื่องเห็นมีช่องตะแกงอยู่ไม่แน่ใจว่าจะใช่ช่องลำโพงอะเปล่า หรือว่ารุ่นนี้เวลาเปิดเพลงแล้วจะดัง 2 ลำโพง ลำโพงแรกคือลำโพงสนทนา อีกตัวด้านหลัง หรือเปล่าหว่า ใครคิดเห็นยังไงมาแลกเปลี่ยนความคิดกันหน่อยนะครับ Laughing
koi shiyo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2009 19:15  

เข้าไปดูใน ปรีวิว-รีวิว http://www.phonearena.com/htmls/Samsung-Jet-S8000-Preview-review-r_2184.html

ดูใกล้ วัสดุจะดูคล้ายเหมือน อ้าแปดศูนย์ๆ ยังงั้ยไม่รู้ รอยต่อตามขอบตามมุม ดูห่างๆๆยังงั้ยไม่รู้
resolution
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2009 19:55  

เข้าไปดูใน ปรีวิว-รีวิว http://www.phonearena.com/htmls/Samsung-Jet-S8000-Preview-review-r_2184.html

ดูใกล้ วัสดุจะดูคล้ายเหมือน อ้าแปดศูนย์ๆ ยังงั้ยไม่รู้ รอยต่อตามขอบตามมุม ดูห่างๆๆยังงั้ยไม่รู้

แต่ผมอ่านจากที่นี่ http://www.mxphone.com/show.php?id=4414 แล้วเค้าบอกว่าการประกอบดีมากๆเลยนะครับแต่ยังไงก็รอคนใช้งานจริงมาบอกดีกว่านะครับขอให้อย่าเป็นแบบ อ้าแปดศูนย์ๆ เลย Laughing
mewkuzzo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2009 22:09  

วันนี้ผมไปเดินทัวร์มาเลยครับ
ที่แรกCentral World ที่ศูนย์ของซัมซุง ผมถามไปว่า "มีซัมซุงเจ็ตรึยังครับ" และพนักงานบอกว่า ยังไม่มา ซักเดือนหน้า ประมาณนี้ ผมก็เดินออกจากร้านเลย พนักงานก็บอกตอนผมจะออกแล้วนะว่า จองได้นะครับ แต่ผมก็ไม่สนใจอะไร กะจะดูวันที่มีเครื่องดีกว่า

มาถึงที่ ที่สอง เหมือนวนกลับมาพารากอนแบบคราวที่แล้ว แต่ครั้งนี้ผมไปที่ศูนย์ ซัมซุงครับ(ผมเพิ่งเคยเห็นศุนย์ซัมซุงที่นี่นะเนี่ย อยุมาตั้งนานเพิ่งเคยเห็น) ไม่รอช้าผมเข้าเลย คราวนี้ ผมถามว่า "ซังซุงเจ็ตมารึยังครับ" เค้าได้ยินเป็น Beat DJ - -' ผมละงงจริงๆ ผมเริ่มชักเบื่อแล้วว่าที่จะต้องรอดูทุกที่ ผมเลยถามว่าถ้าจะจองละครับ เค้าก้อบอกประมาณว่า จองได้ วางมัดจำไว้ก่อน ไรเงี่ย (ผมดีใจละจะได้จองแล้ววว)
เค้าก็เดินไปที่เค้าเตอร์ ร้าน ถามพนักงา่นกันเอง ...

ไปๆมาๆ สรุปเค้าโทรไปถาม ประมาณสนง.ใหญ่มั้ง ได้คำตอบว่า "ยังไม่เปิดให้จอง"

เท่านั้นแหละ ก็จบการทัวร์ของผมทันที เฮ้อออ~ เหนื่อยฟรีทั้งวัน อุตส่าห์ โดด รด นะเนี่ย(จุๆ อย่าบอกใครนะ 55555)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2009 22:32  

มาแล้วนะครับ ที่ศูนย์ J Mart ครับ 100% 16500 บาท
เค้าบอกว่า J mart รับมาที่เดียวครับ
ผมดูที่ The mall งามวงศ์วาน ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2009 08:39  

ผมก็ไปดูมาแล้ว มี เจมาร์ เซ็นทรัลบางนา แถมแมม อีก2จิก
resolution
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2009 09:48  

ผมก็ไปดูมาแล้ว มี เจมาร์ เซ็นทรัลบางนา แถมแมม อีก2จิก

เดียววันนี้จะลองไปดูที่ Central World ดูนะครับถ้ามาแล้วจะมาบอกตอนเย็นนะครับ

ว่าแต่แถมแมมแค่ 2 GB เองเหรอ 8 GB แค่ 800 เองความจริงน่าจะใส่เข้ามาให้เลยนะครับ
แล้วแมมในตัวนี่จะกี่จิกกันนะเห็นว่ามี 2 8 16 ไม่รู้ว่าเมืองไทยจะเอา 16 มาขายหรือเปล่า Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2009 11:19  

เดี๋ยวนี้ ซัมซุง สามารถลงโปรแกรมผ่านเมมได้รึยังครับ

แอพพลิเคชั่นต่างๆ พวก dict , เกม ....

อยากซื้อแต่ยังลังเลเรื่องนี้อยู่ครับ

อีกเรื่องนึงคือ แบต ครับ ไม่รู้ว่า

แบตมันอึดมั๊ยเนี่ย
fee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2009 12:55  

อยากรู้ว่า เล่น MSN ได้รึป่าวแค่นั้นแหละ
shadowx
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2009 14:23  

รู้สึกว่า มีขายแล้ว นะ ครับ ที่ J mart ครับ

รู้สึกว่า ความจำในเครื่อง 2GB นะครับ แต่ในกล่อง แถม SD 8Gb มาให้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2009 16:01  

ไม่เอาคำว่า "รู้สึกว่า" ได้ไหมครับ เพราะดูเหมือนไม่แน่ใจ
ถามดู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ss jet
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2009 16:29  

ถามผู้ที่ซื่อมาแล้วหน่อยครับ Laughing ไม่ทราบว่าวัสดุ กับการประกอบเป็นไงบ้างครับ
Laughing
อยากได้จัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2009 17:02  

Wink ใครพอจะทราบมั้ยครับว่าที่ j mart รับผ่อน อีออน หรือปล่าวขอบคุรครับ Very Happy
shadowx
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2009 17:57  

ไม่เอาคำว่า "รู้สึกว่า" ได้ไหมครับ เพราะดูเหมือนไม่แน่ใจ

ม่ะ "รู้สึกว่า" ก้อได้ อิอิ

แน่ใจ ครับ เพราะว่า ไปถาม ใน Webboard ของ J mart มา อะครับ

http://www.jaymart.co.th/board/forum_posts.asp?TID=14404&PN=1&TPN=1 นี่อะ ลองดู อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2009 18:05  

shadowx ผู้เขียน:

ม่ะ "รู้สึกว่า" ก้อได้ อิอิ

แน่ใจ ครับ เพราะว่า ไปถาม ใน Webboard ของ J mart มา อะครับ

http://www.jaymart.co.th/board/forum_posts.asp?TID=14404&PN=1&TPN=1 นี่อะ ลองดู อิอิ

ขอบคุณมากเลยคับ
yoong
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2009 19:08  

อยากรู้เกี่ยวกับ GPS ใช้อย่างอื่นได้ไหมนอกจาก Google Earth
Sequence
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2009 21:02  

แล้ว powerbuy มีขายยังง่ะงับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2009 22:28  

เดี๋ยวนี้ ซัมซุง สามารถลงโปรแกรมผ่านเมมได้รึยังครับ

แอพพลิเคชั่นต่างๆ พวก dict , เกม ....

อยากซื้อแต่ยังลังเลเรื่องนี้อยู่ครับ

อีกเรื่องนึงคือ แบต ครับ ไม่รู้ว่า

แบตมันอึดมั๊ยเนี่ย

ได้ครับ มีเยอะมากให้ใช้ ถึงจะไม่เท่า ซิมเบี้ยนก็เถอะนะ
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2009 00:22  

ระบบของแต่ละค่ายจะพัฒนาและคุณสมบัติต่างกันอะครับ
LG - S-Class
Samsung - TouchWiz
IPhone - OSX

ซึ่งระบบของเครื่องที่เป้นจอสัมผัสส่วนใหญ่จะรองรับการใช้งานมาตรฐาน เน้นปรับแต่งง่ายๆ ไม่ลงลึกเท่ากับซิมเบี้ยน หรือ WM

ดังนั้นระบบเหล่านี้จึงค่อนข้างไม่กินสเปคมาก การเรียกข้อมูลใช้งานแต่ละครั้งจึงไม่กินทรัพยากรเครื่องเท่ากับ ซิมเี้บี้ยนหรือ WM ระบบจึงค่อนข้างลื่นไหลมากกว่า

แต่ต้องแลกกับความยืดหยุ่นของตัวระบบที่น้อยลง บางคนอาจจะใช้งานด้านใดด้านหนึ่งโดยเฉพาะ ซึ่งคล้ายกับคอมพิวเตอร์ส่วนตัว เช่น ดึงอีเมล์มาและโหลดเอกสารเพื่อแก้ไข และส่งกลับทันที ระบบความปลอดภัยของการเก็บรักษาข้อมูลที่น้อยกว่า การ Restore หรือ Backup ข้อมูล
noo1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2009 08:12  

ที่ jmart สาขา themall ท่าพระ ก็มีของแล้วนะครับ ไปถามมา
resolution
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2009 10:32  

อยากได้จัง ผู้เขียน:
Wink ใครพอจะทราบมั้ยครับว่าที่ j mart รับผ่อน อีออน หรือปล่าวขอบคุรครับ Very Happy

รับครับ
resolution
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2009 10:34  

yoong ผู้เขียน:
อยากรู้เกี่ยวกับ GPS ใช้อย่างอื่นได้ไหมนอกจาก Google Earth

เท่าที่ทราบก็มี R66 อีกตัวอะครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
หน้า 1, 2, 3 ... 31, 32, 33  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: