Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
จะซื้อ HTC MaGic มีคำถามมาถามครับผม ช่วยแนะนำด้วยครับผม

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 3739
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : จะซื้อ HTC MaGic มีคำถามมาถามครับผม ช่วยแนะนำด้วยครับผม
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2009 05:08  
ตอบโดยอ้างถึง  

สนใจจะซื้อ android มากๆๆๆครับ ถึงแม้ว่าราคามันจะแพงขาดใจจริงๆ ผมได้ขายมือถือผมไปแล้วเพื่อนเป็นทุนนั้นคือ 5800 ครับ ตอนนี้เลยใช้เครื่องเก่าอยู่ครับ nokia หน้าจอขาวดำเครื่อง 1100 บาทไทย

1.ปัจจุบัน FW 1.5 เห็นว่า FW 2.0 donut จะออกมา ผมเลยอยากทราบว่ามันจะสามารถ update จาก 1.5------->2.0 ได้ไหมครับ เหมือน iphone ถ้าไม่ได้เนี่ยท่าทางจะแย่ แต่ก็นะเออ 1.5 กับ 2.0 เนี่ยมันต่างกันตรงไหนเหรอครับผม คือผมกลัวว่าถ้าจะเล่น 2.0 เนี่ยต้องซื้อเครื่องใหม่ตายเลยทีนี้ แล้ว 1.5 กับ 2.0 มันต่างกันตรงไหนบ้างเหรอครับ

2. GPS เนี่ยเราใช้เป็น google map ใช่ไหมครับ แล้วมันเป็นภาษาไทยไหมครับ เหมือน iphone

3.เครื่อง 0 ไม่มี GMS แต่เครื่องนอกมี แปลว่าอีกหน่อยเราสามารถมี GMS ได้ใช่ไหมครับ โดยการ update หรือว่าซื้อเครื่องใหม่ครับ

4.app ที่เป็นของ google ที่หายไป มีอะไรบ้างเหรอครับ เลยไม่ได้เป็น GMS แล้วที่มีเคือมีอะไรบ้างเหรอครับ

ขอบคุณมากครับ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: จะซื้อ HTC MaGic มีคำถามมาถามครับผม ช่วยแนะนำด้วยครับผม
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2009 14:56  

tony147 ผู้เขียน:
สนใจจะซื้อ android มากๆๆๆครับ ถึงแม้ว่าราคามันจะแพงขาดใจจริงๆ ผมได้ขายมือถือผมไปแล้วเพื่อนเป็นทุนนั้นคือ 5800 ครับ ตอนนี้เลยใช้เครื่องเก่าอยู่ครับ nokia หน้าจอขาวดำเครื่อง 1100 บาทไทย

1.ปัจจุบัน FW 1.5 เห็นว่า FW 2.0 donut จะออกมา ผมเลยอยากทราบว่ามันจะสามารถ update จาก 1.5------->2.0 ได้ไหมครับ เหมือน iphone ถ้าไม่ได้เนี่ยท่าทางจะแย่ แต่ก็นะเออ 1.5 กับ 2.0 เนี่ยมันต่างกันตรงไหนเหรอครับผม คือผมกลัวว่าถ้าจะเล่น 2.0 เนี่ยต้องซื้อเครื่องใหม่ตายเลยทีนี้ แล้ว 1.5 กับ 2.0 มันต่างกันตรงไหนบ้างเหรอครับ

2. GPS เนี่ยเราใช้เป็น google map ใช่ไหมครับ แล้วมันเป็นภาษาไทยไหมครับ เหมือน iphone

3.เครื่อง 0 ไม่มี GMS แต่เครื่องนอกมี แปลว่าอีกหน่อยเราสามารถมี GMS ได้ใช่ไหมครับ โดยการ update หรือว่าซื้อเครื่องใหม่ครับ

4.app ที่เป็นของ google ที่หายไป มีอะไรบ้างเหรอครับ เลยไม่ได้เป็น GMS แล้วที่มีเคือมีอะไรบ้างเหรอครับ

ขอบคุณมากครับ

1. หากมีการอัพเดทเครื่องจะแจ้งให้เราทราบเพื่อยืนยันก่อนทำการอัพเดทครับ(เครื่องศูนย์)
2. GPS ใน MAP ใช้สำหรับระบุตำแหน่งของเราในแผนที่ครับ ส่วนแผนที่ก็เหมือนกับ map.google.com หนะครับ คือ มีคำอธิบายไทยอยู่บางส่วนครับ
3. ในอนาคต มีแน่นอนครับ ก็ต้องกลับไปข้อ 1 ครับ คือมันอัพเดทให้เราเอง เหอๆ(แต่ปัจจุบันนี้ก็มีบางคนลงโปรแกรมเพิ่มได้โดยไม่ต้อง Flash ROM แล้วครับ)
4. ที่ไม่มีคือ Android Market, GMail, GTalk, GMap, Street View(ตัวนี้ถึงมีก็ใช้ไม่ได้ครับเพราะรูปถนนในบ้านเรา พี่กูเกิลแกยังมีไม่พอจะแสดงผลครับรอไปซักปีหน้าหละกันนะ), GSync แล้วก็ Youtube(ตัวนี้เป็นโปรแกรมเลยครับไม่ใช่ Shoutcut)
tony147
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2009 16:43  

ขอบคุณมากครับ ตอนนี้ผมเลยนึกอยู่ว่าจะรอเครื่องที่มี GMS ออกมาเลยดีไหม เพื่อจะได้ 2.0 ไปด้วยเลย

จะคอยดูต่อไปครับ

แต่เกรงว่าจะคอยไม่ไหวแค่นั้นแหละครับผม ซื้อมาก่อน update ไม่ได้เนี่ยยุ่งเลยงานนี้
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: