Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 มีที่ไหนรับเปลี่ยนเลข RM (เลขHardwareของตัวเครื่อง) บ้างครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 3530
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : มีที่ไหนรับเปลี่ยนเลข RM (เลขHardwareของตัวเครื่อง) บ้างครับ
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2009 14:01  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากทราบว่ามีที่ไหนรับเปลี่ยนเลข RM (เลขHardwareของตัวเครื่อง) บ้างครับ
คือจาก

N95 8Gb - North America - RM421
เป็น
N95 8Gb - Thailand - RM320

แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

คือผมทราบมาจากใน net ว่ามีวิธีแปลงอยู่แต่ดูซับซ้อนมาก
เลยอยากหาคนที่มีประสบการณ์เคยทำมาก่อนครับ

ขอบคุณครับ
drsomchai
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2009 15:04  

ถามนิดว่า เปลี่ยนเพื่ออะไรครับ

ขอเป็นความรู้ครับ
atthaphon_s
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: YaLa
หัวข้อ : Re: มีที่ไหนรับเปลี่ยนเลข RM (เลขHardwareของตัวเครื่อง) บ้างครับ
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2009 03:10  

put555 ผู้เขียน:
อยากทราบว่ามีที่ไหนรับเปลี่ยนเลข RM (เลขHardwareของตัวเครื่อง) บ้างครับ
คือจาก

N95 8Gb - North America - RM421
เป็น
N95 8Gb - Thailand - RM320

แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

คือผมทราบมาจากใน net ว่ามีวิธีแปลงอยู่แต่ดูซับซ้อนมาก
เลยอยากหาคนที่มีประสบการณ์เคยทำมาก่อนครับ

ขอบคุณครับ

อ่า การจะทำแบบนี้ได้มันต้องใช้เครื่องมือในศูนย์ครับ เขาเรียกว่าแท่น... อะไรสักอย่างผมจำไม่ได้แล้ว แพงครับ ตัวเป็นแสน มันต่างจากกล่องแฟรตที่ใช้ตามร้านทั่วไป และมันจะมีตัวซอฟแวร์ที่ใช้สำหรับแก้ตะหากครับ

ปล.. ทำใจนะครับ เพราะ ร้านข้างนอกคงไม่ซื้อมาใช้แน่นอน เพราะ มันใช้รุ่นใครรุ่นมันครับ เช่น ใช้ได้กับ N95 เท่านั้น ใช้กับตัว 8Gb ไม่ได้ ต้องใช้ของมันเองเลยครับ ร้านข้างนอกไม่น่าจะเอามา เพราะมันไม่คุ้มกัน กล่องเป็นแสน
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: