Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 เครื่องหายอยากล็อก อีมี่เครื่องต้องทำไงครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตอบ: 6 / เข้าชม: 65752
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : เครื่องหายอยากล็อก อีมี่เครื่องต้องทำไงครับ
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2009 20:45  
ตอบโดยอ้างถึง  

พอดีเครื่องที่ใช้งานถูกขโมยน่ะครับ ตอนนี้เลยต้องการจะล็อกอีมี่เครื่อง เราต้องทำยังไงโทรไปแจ้งใครได้ (ตอนนี้รู้แล้วว่าเครื่องอยู่ใหนแต่เค้าไม่ยอมคืน) ต้องการจะล็อกเครื่องไม่ต้องให้ใช้งานเลยน่ะครับ
tony_jiw
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2009 17:12  

ไปแจ้งความครับ แล้วนำสำเนาใบแจ้งความ+บัตรประชาชน ไปที่ศูนย์ไอโมบายทุกสาขา
yootty
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2009 01:01  

ขอบคุณครับ วันนี้จัดไปเรียบร้อยแล้วครับ
ฝันที่หายไป
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: พิษณุโลก
หัวข้อ : Re: เครื่องหายอยากล็อก อีมี่เครื่องต้องทำไงครับ
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2009 20:45  

แล้วมันล็อกได้หรือเปล่าครับ..ขอผมก็อยากจะล็อกเหมือนกัน
rasbighead
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: เครื่องหายอยากล็อก อีมี่เครื่องต้องทำไงครับ
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2010 21:54  

yootty ผู้เขียน:
พอดีเครื่องที่ใช้งานถูกขโมยน่ะครับ ตอนนี้เลยต้องการจะล็อกอีมี่เครื่อง เราต้องทำยังไงโทรไปแจ้งใครได้ (ตอนนี้รู้แล้วว่าเครื่องอยู่ใหนแต่เค้าไม่ยอมคืน) ต้องการจะล็อกเครื่องไม่ต้องให้ใช้งานเลยน่ะครับ

ถ้ารู้ว่าใครเอาไปก็แจ้งความเลยซิครับ
hs7etd
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 12:21  

ตามที่เคยบอกคือไปล๊อคหมายเลขเครื่อง(EMI)ดังนั้นทุกคนต้องรู้หมายเลขข้างกล่องหรือกด
*#06#เครื่องจะบอกหมายเลขให้ ซึ่งถ้าเป็นสมัยก่อนต้องนำเครื่องไปปลดล๊อคที่ศูนย์เท่านั้น แต่เดี่ยวนี้ทำได้ในร้านทั้วไป(สมัยก่อนจะได้เครื่องคืนควรจะทำแบบเดิม)
omike009
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2010 22:36  

มันล็อคไม่ได้หลอกคับ เดี๋ยวมันก็เอาไปลงโปรแกรมใหม่แล้วนะ
--อีมี่ ในโทรศัพท์ ลบแล้วเขียนใหม่ แบบเดียวแค่นั้นแหละ
---------------ช่าง ไอโมบาย---------------------
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: