Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
Htc magic ของ vodaphone ต่างจากของ 0htc ไทยมั้ยครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 14 / เข้าชม: 5044
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Htc magic ของ vodaphone ต่างจากของ 0htc ไทยมั้ยครับ
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2009 22:01  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือผมกำลังตัดสินใจ จะซื้อ htc magic แต่เหลือบไปเห็น logo vodaphone

เลยหวั่นไหวนิดๆครับผม

ไครรู้ช่วยตอบผมทีครับ
ไข่เจียวยัดไส้
Gold Member
Gold Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Htc magic ของ vodaphone ต่างจากของ 0htc ไทยมั้ยครับ
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2009 23:27  

watzukio ผู้เขียน:
คือผมกำลังตัดสินใจ จะซื้อ htc magic แต่เหลือบไปเห็น logo vodaphone

HTC Magic ถ้าขายในไทย นำเข้าโดย HTC เอง จะไม่มีโลโก้ Vodafone ครับ
taelove1
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2009 07:52  

ถ้ามีโลโก้ ของvodafone ก็เป็นเครื่องนอกครับ เราก็ใช่อยู่ก็โอเคนะไม่ค่อยมีปัญหา
Annatcha
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2009 01:21  

เครื่องนอกตอนนี้ราคาเท่าไหร่ครับ?
teryer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2009 02:07  

ใช้ของ vodafone มี market มาให้ครับ

ลิงค์นอกได้ ไม่ติด ais
ixioixi
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2009 20:38  

teryer ผู้เขียน:
ใช้ของ vodafone มี market มาให้ครับ

ลิงค์นอกได้ ไม่ติด ais

^
^
^
อ่ะจร้า...อย่างที่เขาว่าแหละ
เครื่อง 0 ...
- root ไม่ได้
- เข้า android market ไม่ได้
- มีเข็มทิศ แต่ ไม่มมี map
ขอบอกว่า....เซร็งเป็ด...คับ Evil or Very Mad
PuiBa
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2009 19:37  

เอ่อ เข็มทิศนี่ หาโหลดจากไหนได้เหรอครับ ใช้เครื่องศูนย์ แล้วหาไ่ม่เจอ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2009 20:15  

มีแจกครับ เอาปะ Rolling Eyes
ysl
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2009 11:06  

Nasz ผู้เขียน:
มีแจกครับ เอาปะ Rolling Eyes

โอ้ว เอาครับ รบกวนเลยครับ

พึ่งซื้อมา ยังงงๆ
watzukio
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2009 12:36  

เห็นเค้าว่ากันว่า่

spec ของ ais มันแรงกว่านิครับ แต่เครื่องนอก support google มากกว่า
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2009 13:11  

เครื่องนอกที่ว่าซัพพอร์ทกูเกิลเพราะเค้ามีโปรแกรม Google App ติดตั้งมาให้เลยครับ แต่ของไทยไม่มี เพราะใช้ Library คนหละตัวกัน ตอนนี้ผมกำลังศึกษาอยู่ครับว่าสามารถนำเอา Google App มาลงในเครื่องศูนย์ได้หรือเปล่า แต่คงจะลองได้หลังจากรีวิวเครื่องสีดำเครื่องนี้เสร็จก่อนหนะครับ อดใจรอกันหน่อยนะครับ สำหรับความเป็นไปได้ มีอยู่ประมาณ 60%(น่าจะ) เหอๆ

ส่วนโปรแกรม Compass หรือเข็มทิศ เดี่ยวจะเอาไปแจกใน Mirror นะครับ

Mirror เข้าได้ที่ http://community.siamphone.com/android/ หากใช้มือถือไม่อยากพิมพ์ยาวๆ ให้ใช้ tiny URL นี้ครับ http://is.gd/159K8
ixioixi
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2009 19:56  

Nasz ผู้เขียน:
เครื่องนอกที่ว่าซัพพอร์ทกูเกิลเพราะเค้ามีโปรแกรม Google App ติดตั้งมาให้เลยครับ แต่ของไทยไม่มี เพราะใช้ Library คนหละตัวกัน ตอนนี้ผมกำลังศึกษาอยู่ครับว่าสามารถนำเอา Google App มาลงในเครื่องศูนย์ได้หรือเปล่า แต่คงจะลองได้หลังจากรีวิวเครื่องสีดำเครื่องนี้เสร็จก่อนหนะครับ อดใจรอกันหน่อยนะครับ สำหรับความเป็นไปได้ มีอยู่ประมาณ 60%(น่าจะ) เหอๆ

ส่วนโปรแกรม Compass หรือเข็มทิศ เดี่ยวจะเอาไปแจกใน Mirror นะครับ

Mirror เข้าได้ที่ http://community.siamphone.com/android/ หากใช้มือถือไม่อยากพิมพ์ยาวๆ ให้ใช้ tiny URL นี้ครับ http://is.gd/159K8

อูย...ขอปูเสื่อรอแถวหน้าเลยนะครับ..
nuuneoi
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2009 20:36  

ย้ำอีกทีว่าเดี๋ยวทาง HTC จะอัพรอม HTC Magic ให้เป็นรอมของ HTC Hero ให้ครับผม

และเท่าที่รู้ ล็อตหลังๆของเครื่องศูนย์เค้าแฟลชรอมตัว with Google ให้แล้วเพราะมีคนบ่นเยอะ แต่ตรงนี้ก็ยังไม่แน่ใจนะครับ ยังไม่เคยลองเอง

ยังไงถ้าจะซื้อเครื่องศูนย์ก็ลองดูช่วงโปรโมชั่นนะครับ เพราะถ้าซื้อที่ราคา 25,900 บาท ยังไงก็ไม่แนะนำให้ซื้อ แต่เห็นมีโปร 21,900 บาทอยู่ อันนั้นน่าสนใจครับ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2009 21:03  

nuuneoi ผู้เขียน:
ย้ำอีกทีว่าเดี๋ยวทาง HTC จะอัพรอม HTC Magic ให้เป็นรอมของ HTC Hero ให้ครับผม

และเท่าที่รู้ ล็อตหลังๆของเครื่องศูนย์เค้าแฟลชรอมตัว with Google ให้แล้วเพราะมีคนบ่นเยอะ แต่ตรงนี้ก็ยังไม่แน่ใจนะครับ ยังไม่เคยลองเอง

ยังไงถ้าจะซื้อเครื่องศูนย์ก็ลองดูช่วงโปรโมชั่นนะครับ เพราะถ้าซื้อที่ราคา 25,900 บาท ยังไงก็ไม่แนะนำให้ซื้อ แต่เห็นมีโปร 21,900 บาทอยู่ อันนั้นน่าสนใจครับ

- -" ยอมแล้วเหรอครับ ฮ้วย แล้วคนที่ได้รอมของ Google ไป ก็อดได้ Sense UI อะดิครับ เอาไงกันแน่เนี้ย Neutral
zylic
Year's Star

หัวข้อ : Re: Htc magic ของ vodaphone ต่างจากของ 0htc ไทยมั้ยครับ
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2009 07:51  

watzukio ผู้เขียน:

เครื่อง Vodaphone เป็นเครื่องที่ขายที่ Europe ครับ เป็นเครื่องที่มี Ram น้อยกว่าเครื่องในไทยครับ เครื่องนอกมี 192 (เรียกว่ารุ่น pvt 32B) แต่เครื่องในไทย หรือว่า TW (รุ่น pvt 32A) มี ram 288 ครับ (Spec เดียวกับ Hero ทำให้ลง Rom hero และใช้งานได้ไม่ช้าครับ) ส่วนเรื่อง google mobile services ตอนนี้เครื่องศูนย์มีแล้วครับผมใช้งานได้

แต่ว่ารอรอม Hero ของศูนย์ครับ เพราะว่าตอนนี้ rom hero ที่เอามาลงกันของเมืองนอกตอนนี้มีปัญหาเรื่อง Bluetooth ใช้งานไม่ได้ครับ ^ ^
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: