Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ทำยังไงให้มือถือรับสัญญาณได้แรงขึ้น

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 7387
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ทำยังไงให้มือถือรับสัญญาณได้แรงขึ้น
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2009 23:40  
ตอบโดยอ้างถึง  

เคยเห็นเค้าโมตัวรับสัญญาณไวเลสกัน

เลยคิดว่ามือถือก็น่าจะทำได้บ้าง

แบบว่าสัญญาณมันมาไม่ถึงที่ผมอยู่อะ ตึกสูงก็ไม่มีนะ แค่ห่างถนนหมู่บ้านออกมา 150 เมตรเท่านั้นเอง

แถวถนนนั่นก็มีสัญญาณดีนะ แต่ตรงนี้ัสัญญาณมันไม่นิ่งอะคับ

มี 7 ขีด(Full)บ้าง บางทีก็ลดลงมาถึง 3 บางทีก็ลดลงมาไม่เหลือสักขีดก็มี อะไรเนี่ย เบื่อจริงๆ

ที่ไม่เปลี่ยนไปใช้ค่ายอื่นเพราะเห็นว่ามันยังโปรฯถูกดี

มีวิธีโมบ้างมั้ยครับ
love my phone
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2009 11:11  

ถ้าตัดใจจากเครือข่ายนี้ไม่ได้ก็โทรไปศูนย์บริการของเครือข่ายที่คุณใช้อยู่น่ะครับจะมีให้เเจ้งเรื่องเครือข่ายที่ใช้งาน เราก็แจ้งปัญหาซะ เดี๋ยวเขาจะจัดการให้เอง หรือไม่ก็เปลี่ยนเครื่องเปลี่ยนรุ่นดูครับ
atthaphon_s
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: YaLa
หัวข้อ : Re: ทำยังไงให้มือถือรับสัญญาณได้แรงขึ้น
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 02:25  

iamwinterfall ผู้เขียน:
เคยเห็นเค้าโมตัวรับสัญญาณไวเลสกัน

เลยคิดว่ามือถือก็น่าจะทำได้บ้าง

แบบว่าสัญญาณมันมาไม่ถึงที่ผมอยู่อะ ตึกสูงก็ไม่มีนะ แค่ห่างถนนหมู่บ้านออกมา 150 เมตรเท่านั้นเอง

แถวถนนนั่นก็มีสัญญาณดีนะ แต่ตรงนี้ัสัญญาณมันไม่นิ่งอะคับ

มี 7 ขีด(Full)บ้าง บางทีก็ลดลงมาถึง 3 บางทีก็ลดลงมาไม่เหลือสักขีดก็มี อะไรเนี่ย เบื่อจริงๆ

ที่ไม่เปลี่ยนไปใช้ค่ายอื่นเพราะเห็นว่ามันยังโปรฯถูกดี

มีวิธีโมบ้างมั้ยครับ

รุ่นอะไรคับ?
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: