Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 i-mobile TV630 - ไอโมบาย
 หน้า 1, 2, 3  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 213 / เข้าชม: 560602
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : i-mobile TV630 - ไอโมบาย
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2009 14:40  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ i-mobile TV630 - ไอโมบาย
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2009/imobile/tv630/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/imobile/tv630.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 25 Aug 2009 20:43; ทั้งหมด 2 ครั้ง
a-bangkok
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2009 15:16  

คนข้างๆ ผม ซื้อมา 6 วัน
ตอนนี้กดปุ่มโทรออก ไม่ว่าปุ่มไหนทั้งสองปุ่มปุ๊บ
เครื่องดับปั๊บ !! ประทับใจสุดๆ

คาดว่าคงเคลมและขายทิ้งไม่เกิน สามวัน...
จริงอะป่าว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จริงอะป่าว
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2009 17:03  

รุ่นนี้โทรถามทางศูนย์จำหน่ายทั้งกรุงเทพและต่างจังหวัดเขาบอกว่ายังไม่มีวางจำหน่ายเลยแล้วคนข้างๆคุณเขาไปซื้อมาจากไหนละครับไปซื้อของหนีภาษีมาอะป่าวถึงได้เจ๊งอะ Laughing Laughing Laughing
หน่วยตรวจจับเกรียน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2009 17:31  

พวกนี้มันทำเป็นขบวนการ บางทีก็มาจากคนๆเดียวกัน โดยเปลี่ยนหลายชื่อ คอยดิสเครดิตยี่ห้อที่ไม่ชอบ แต่งเรื่องสารพัด บางคนไม่ได้เกี่ยวกับธุรกิจ แต่ไม่ชอบยี่ห้อนี้เลยด่าๆๆๆ พวกโรคจิต รกโลกทั้งหลาย
SuRaZa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2009 17:32  

มันหน้าจะมี ดิกชั่นนารีแปลภาษา พูดออกเสียงได้ (Talking Dictionary) และ ควบคุมฟังก์ชั่นด้วยการสั่นไหวตัวเครื่อง (Motion Sensor) มี2อย่างนี้ ผมขาย 626 ไปซื้อ 630 เลย
อะนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2009 18:03  

โอ้ สเปคขนาดนี้ราคา 6000 สุดยอด!!
แอบชอบ i mobileก็เพราะงี้ล่ะ ขายของคุ้มราคา
ชิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ชิ
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2009 18:43  

หน่วยตรวจจับเกรียน ผู้เขียน:
พวกนี้มันทำเป็นขบวนการ บางทีก็มาจากคนๆเดียวกัน โดยเปลี่ยนหลายชื่อ คอยดิสเครดิตยี่ห้อที่ไม่ชอบ แต่งเรื่องสารพัด บางคนไม่ได้เกี่ยวกับธุรกิจ แต่ไม่ชอบยี่ห้อนี้เลยด่าๆๆๆ พวกโรคจิต รกโลกทั้งหลาย

รุ่นนี้โทรถามทางศูนย์จำหน่ายทั้งกรุงเทพและต่าง จังหวัดเขาบอกว่ายังไม่มีวางจำหน่ายเลยแล้วคนข้างๆคุณเขาไปซื้อมาจากไหนละ ครับไปซื้อของหนีภาษีมาอะป่าวถึงได้เจ๊งอะ Laughing Laughing Laughing

ซื้อจากงาน commart ถ้ายังไม่วางขายแล้วจะโฆษณา ทำ...อะไร ของพังจริงไม่ได้เกรียนพี่น้อง
koi shiyo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2009 19:24  

กล้อง 8 ล้าน ชัดปล่าว
yukari1991
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: อุดรธานี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2009 20:05  

จริงอะป่าว ผู้เขียน:
รุ่นนี้โทรถามทางศูนย์จำหน่ายทั้งกรุงเทพและต่างจังหวัดเขาบอกว่ายังไม่มีวางจำหน่ายเลยแล้วคนข้างๆคุณเขาไปซื้อมาจากไหนละครับไปซื้อของหนีภาษีมาอะป่าวถึงได้เจ๊งอะ Laughing Laughing Laughing

มองในแง่ดี เขาอาจไม่ได้หมายถึงรุ่นนี้ก็ได้นะครับ
happycat
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2009 21:29  

รุ่นนี้สงสัยมาแรงแน่นอน ฟันธงกันไปเลย

Rolling Eyes Embarassed Laughing Rolling Eyes Laughing Embarassed Laughing Rolling Eyes Embarassed Rolling Eyes Laughing
yootty
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2009 21:36  

แล้วกล้องแปดล้านของ ไอโมบายก็มา จะทำได้ดีเหมือน 902(ใช่รู่นที่มีกล้องCCD5ล้านใช่ใหม) ทำไว้หรือเปล่า หรือว่าจะใหญ่แต่ภาพคุณภาพมาครึ่งเดียว แต่ก็อยากให้ดีขึ้นนะ น้องชายผมใช้ ไอโมบายทั้งสองคนเลย ผมก็ว่าดีนะเท่าที่เคยลองนังเล่นดู แต่ผมยังติดกับพวกสิ่งอำนวยความสะดวก ของ No กับ Se อยู่พวกหูฟังรีโมทเปลี่ยน เลือกเพลงได้อะไรพวกนี้เลยยังหันไปคบกับไอโมบายไม่ได้ ได้แต่ยุให้น้องๆมันซื้อใช้เลยมันก็บอกดี เลยคิดว่าอนาคตต้องมีไอโมบายมาครอบครองให้ได้สักรุ่น

ปล.อยากเห็นด้านหลังเครื่องจังว่าสวยใหม
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เขตปกครองพิเศษ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2009 23:43  

อยากเห็นข้างหลังจัง
11111111111
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2009 02:04  

มาแรงแน่ๆรุ่นนี้ ใช้ไอโมบายมาหลายรุ่น ใช้ดีทุกรุ่น
ส่วนคนที่พยายามมา ดิสเครดิต
ผมว่าเลิกเถอะ คนที่เค้าเคยใช้ เค้ารู็้้ว่ามันดีไม่ดียังไง
ผู้ใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: จริงอะป่าว
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2009 02:06  

ถ้ายังไม่วางขายแล้วไปเปิดบูททิ่งานคอมมาร์ททำกากอะไรขอระบำยฐานะผู้บริโภคใช่ว่าไม่ชอบถ้าไม่ชอบจะซื้อมาทำกากอะไรของไม่ดีก็ต้องบอกต่อ
Emoticons
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เครม เครม
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2009 09:12  

ผู้ใช้ ผู้เขียน:
ถ้ายังไม่วางขายแล้วไปเปิดบูททิ่งานคอมมาร์ททำกากอะไรขอระบำยฐานะผู้บริโภคใช่ว่าไม่ชอบถ้าไม่ชอบจะซื้อมาทำกากอะไรของไม่ดีก็ต้องบอกต่อ

มีปัญหาก็เครมเปลี่ยนเครื่องเลย มีประกันอยู่กลัวไร มีสิทธิก้ใช้สิทธิครับพี่น้อง แค่ 3-4 วันเอง ใจเย็นๆ
Emoticons
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : งง งง งง
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2009 09:28  

จอมันกว้างเท่าใดกันแน่ 2.4ในwebบอก 2.8ในหนังสือพิมพ์

ฉบับเมื่อวาน(10 ก.ค.52)
งง งง งง คนที่ใช้ข้างบนบอก

หน่อย
อยากรู้มากๆ ลังเลระหว่าง 620 กะ 630 อยู่

งง งง งง งง งง งง

Question Question Question Question Question Question Question Question Question Question Question Question Question [/i]
ถามมาสิชอบจะตอบให้
Year's Star

จังหวัด: Other - อื่นๆ
หัวข้อ : Re: ชิ
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2009 13:21  

ชิ ผู้เขียน:

รุ่นนี้โทรถามทางศูนย์จำหน่ายทั้งกรุงเทพและต่าง จังหวัดเขาบอกว่ายังไม่มีวางจำหน่ายเลยแล้วคนข้างๆคุณเขาไปซื้อมาจากไหนละ ครับไปซื้อของหนีภาษีมาอะป่าวถึงได้เจ๊งอะ Laughing Laughing Laughing

ซื้อจากงาน commart ถ้ายังไม่วางขายแล้วจะโฆษณา ทำ...อะไร ของพังจริงไม่ได้เกรียนพี่น้อง

ถ้าซื้อมาแค่ 6 วันแล้วเสียก็เอาไปเปลี่ยนเครื่องใหม่ซิครับพี่น้อง เค้าประกันเปลี่ยนเครื่องใหม่ภายใน 10 วันคับพี่น้องคับ เอาใบเสร็จจากงาน Commart ไปที่ศูนย์ไหนก็ได้ครับพี่น้องคร้าบ
Year's Star

หัวข้อ : ถามมาสิชอบจะตอบให้
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2009 13:24  

yootty ผู้เขียน:
แล้วกล้องแปดล้านของ ไอโมบายก็มา จะทำได้ดีเหมือน 902(ใช่รู่นที่มีกล้องCCD5ล้านใช่ใหม) ทำไว้หรือเปล่า หรือว่าจะใหญ่แต่ภาพคุณภาพมาครึ่งเดียว แต่ก็อยากให้ดีขึ้นนะ น้องชายผมใช้ ไอโมบายทั้งสองคนเลย ผมก็ว่าดีนะเท่าที่เคยลองนังเล่นดู แต่ผมยังติดกับพวกสิ่งอำนวยความสะดวก ของ No กับ Se อยู่พวกหูฟังรีโมทเปลี่ยน เลือกเพลงได้อะไรพวกนี้เลยยังหันไปคบกับไอโมบายไม่ได้ ได้แต่ยุให้น้องๆมันซื้อใช้เลยมันก็บอกดี เลยคิดว่าอนาคตต้องมีไอโมบายมาครอบครองให้ได้สักรุ่น

ปล.อยากเห็นด้านหลังเครื่องจังว่าสวยใหม

กล้องรุ่นนี้ทำได้ดีกว่า 902 คับ

ด้านหลังตัวเครื่องคล้ายๆรุ่น 620 คับ ตรงกล้องมีเลข 8.0m ระบุอยู่ด้วยคับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ถามมาสิชอบจะตอบให้ เมื่อวันที่ 11 Jul 2009 13:29; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Year's Star

หัวข้อ : Re: งง งง งง
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2009 13:25  

Emoticons ผู้เขียน:
จอมันกว้างเท่าใดกันแน่ 2.4ในwebบอก 2.8ในหนังสือพิมพ์

หน่อย
อยากรู้มากๆ ลังเลระหว่าง 620 กะ 630 อยู่

Question Question Question Question Question Question Question Question Question Question Question Question Question [/i]

ความจริงก็คือหน้าจอกว้าง 2.4 นิ้วครับ ข้อมูล 2.8 นสพ ลงผิดคับผม Surprised

620 กับ 630 คุณสมบัติเหมือนกันทุกอย่างคับยกเวนกล้อง
อ่อ ผมยังไม่ได้เทสคับว่า 630 รองรับ MicroSD ถึง 8GB เหมือน 620 หรือเปล่า
เลยไม่แน่ใจว่า 2 รุ่นนี้จะจุได้เท่ากันด้วยมั๊ย (ไม่มีการ์ด 8GB อ่ะคับ) Smile
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jul 2009 18:31  

ถามมาสิชอบจะตอบให้ ผู้เขียน:

หน่อย

ความจริงก็คือหน้าจอกว้าง 2.4 นิ้วครับ ข้อมูล 2.8 นสพ ลงผิดคับผม Surprised

620 กับ 630 คุณสมบัติเหมือนกันทุกอย่างคับยกเวนกล้อง
อ่อ ผมยังไม่ได้เทสคับว่า 630 รองรับ MicroSD ถึง 8GB เหมือน 620 หรือเปล่า
เลยไม่แน่ใจว่า 2 รุ่นนี้จะจุได้เท่ากันด้วยมั๊ย (ไม่มีการ์ด 8GB อ่ะคับ) Smile

ในweb immobile บอกว่าเพิ่มเมมได้8กิ๊กนะ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Jul 2009 18:54  

Anonymous ผู้เขียน:

หน่อย

ในweb immobile บอกว่าเพิ่มเมมได้8กิ๊กนะ

ถ้างั้น 630 กับ 620 ก็เหมือนกันทุกอย่าง ยกเว้นกล้องคับ Smile
หนุ่มเจียงใหม่
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2009 21:03  

เมื่อวันก่อนไปดู 630 มา เห็นมีฟังก์ชั่นพิเศษ 2 อันครีบ
1. ฟังก์ชั่นการถ่ายภาพแบบพาโนรามา แต่ได้ลองไปนิดหน่อย ไม่กล้าลองเยอะ พอดีคนขายเริ่มตาเขียว แฮะ ๆ
2. เห็นว่าสามารถเล่น MSN ในมือถือได้เลยนะครับ เพราะเห็นในเมนูมี แต่ไม่ได้ลองเพราะไม่ได้ใส่ซิมครับ
ท่านใดที่ซื้อไปแล้วลองเล่นได้ผลประกรใดรายงานด้วยก้อดีครับ รู้สึกว่าเป็นฟังก์ชันที่น่าสนใจนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2009 21:50  

หนุ่มเจียงใหม่ ผู้เขียน:
เมื่อวันก่อนไปดู 630 มา เห็นมีฟังก์ชั่นพิเศษ 2 อันครีบ
1. ฟังก์ชั่นการถ่ายภาพแบบพาโนรามา แต่ได้ลองไปนิดหน่อย ไม่กล้าลองเยอะ พอดีคนขายเริ่มตาเขียว แฮะ ๆ
2. เห็นว่าสามารถเล่น MSN ในมือถือได้เลยนะครับ เพราะเห็นในเมนูมี แต่ไม่ได้ลองเพราะไม่ได้ใส่ซิมครับ
ท่านใดที่ซื้อไปแล้วลองเล่นได้ผลประกรใดรายงานด้วยก้อดีครับ รู้สึกว่าเป็นฟังก์ชันที่น่าสนใจนะครับ

อยากรู้ว่าร้านอยู่ที่ไหนครับหรือว่าอยู่ต่างจังหวัด จะซื้อน่ะ เมื่อวานไปถามที่ซีคอนบอกคงต้นเดือนหน้า
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2009 21:54  

อยากรู้ว่าร้านอยู่ที่ไหนครับหรือว่าอยู่ต่างจังหวัด จะซื้อน่ะ เมื่อวานไปถามที่ซีคอนบอกคงต้นเดือนหน้า

ออ ผมอยู่เชียงใหม่ครับ เมื่อวานไปดูที่แม่วัง แอร์พอร์ตครับ คนขายยังไม่ค่อยรู้เรื่องเลย เครื่องเพิ่งมา แต่แปลกกกกกกกกกกกกกกกกก ที่ 0 ไอโมบายม่ายมีของ พนักงงานเขาก้อน้อยใจกันว่าม่ายมีของให้เขาขาย ลูกค้าก้อมาถามเป็นอาทิตย์แล้ว งงกะนโยบายของไอโมบายเขาครับ ดีลเลอร์มีของ 0 ตัวเองม่ายมีของน้อ
yootty
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถามมาสิชอบจะตอบให้
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2009 22:43  

กล้องรุ่นนี้ทำได้ดีกว่า 902 คับ

ด้านหลังตัวเครื่องคล้ายๆรุ่น 620 คับ ตรงกล้องมีเลข 8.0m ระบุอยู่ด้วยคับ

ลองย้อนไปดูที่ 620 ด้านหลังมันไม่สวยเลยถ้าเน้นกล้องด้วย น้าจะออกแบบมาให้เหมือน902 ที่ทำด้านหลังเป็นเหมือนกล้องถ่ายรูปเลย ชูธงว่ารุ่นนี้ถ่ายรูปได้ดีมากกกกกกกกกกก
gooduser
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2009 23:10  

a-bangkok ผู้เขียน:
คนข้างๆ ผม ซื้อมา 6 วัน
ตอนนี้กดปุ่มโทรออก ไม่ว่าปุ่มไหนทั้งสองปุ่มปุ๊บ
เครื่องดับปั๊บ !! ประทับใจสุดๆ

คาดว่าคงเคลมและขายทิ้งไม่เกิน สามวัน...

เอาไปเคลมมาล่ะ ทาง0ก็ยินดีเปลี่ยนเครื่องให้ครับ ขอชมเชยครับ
แต่ตอนนี้ดันไม่มีเครื่องรุ่นนี้อ่ะครับ เพราะมันใหม่มาก ผมซื้อในงานคอมมาร์ท เพิ่งมาลงในงานนั้นเลย ยังไม่มีขายที่อื่น
แต่ก็แจ้งชื่อเลขเครื่องไว้ละ ไว้เครื่องล๊อตต่อไปมาคงได้เปลี่ยน เห้ออ...
escaple
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2009 23:22  

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T8069542/T8069542.html

มีคนรีวิวไว้ครับ
yootty
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2009 12:01  

ขอยืมรูปจากลิ้งข้างบนมานะครับ เป็นรูป ด้าน หน้า หลัง ซ้าย ขวา ของเครื่องครับ
เผื่อใครเข้าไปตามลิ้งไม่ได้

ข้อตินิดหน่อย ไฟแฟลช์มัน่าจะเป็นซีนอน นะเหมือนกับ C902 น่ะครับนอกนั้นดีหมดครับ
ไม่งั้นสู้กับยี่ห้ออื่นได้สบาย

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย yootty เมื่อวันที่ 12 Jul 2009 20:13; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ไอโม้ขาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไอโมบายทำได้อยู่แล้ว
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2009 12:54  

จอ16.7 ล้าน
ลำโพงสเตอริโอ
กล้อง 12 ล้าน+ ซีน่อน ออฟติคอล3x
ใหนๆมีเอจแล้วก็ gps หน่อย
แก้ระบบเสียงปรับ eq แยกย่านได้อิสระ
จอ 2.6 ก็พอ แล้วก็แบตอึดๆ
เคาะที่ 9xxx รับรองยอดขายทะลุ
ไอโมบายทำได้อยู่แล้ว
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2009 15:33  

กล้องมีฟังก์ชั่นจับใบหน้าแล้วถ่ายเองอัตโนมัติครับ ลองแล้วใช้งานได้ดีระดับนึงครับ

ผมลองแล้วครับ เล่น MSN บนมือถือได้ครับ
ผมใช้ GPRS เหมาจ่ายวันละ 50 บาท Onเอ็มทั้งวันแหล่มเลยคับ Smile
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2009 15:35  

ออ ผมอยู่เชียงใหม่ครับ เมื่อวานไปดูที่แม่วัง แอร์พอร์ตครับ คนขายยังไม่ค่อยรู้เรื่องเลย เครื่องเพิ่งมา แต่แปลกกกกกกกกกกกกกกกกก ที่ 0 ไอโมบายม่ายมีของ พนักงงานเขาก้อน้อยใจกันว่าม่ายมีของให้เขาขาย ลูกค้าก้อมาถามเป็นอาทิตย์แล้ว งงกะนโยบายของไอโมบายเขาครับ ดีลเลอร์มีของ 0 ตัวเองม่ายมีของน้อ

ไม่น่าแปลกใจครับ Dealer มักจะมีของก่อนเสมอครับ Smile
nalo
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2009 19:22  

i-mobile อัพเกรดไปเยอะม๊ากๆ
happycat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2009 19:33  

i-mobile ทำสัญญากับ carrefour ครับ ว่าจะต้องส่งเครื่องให้ Dealerที่ carrefour ก่อนที่อื่นครับ

ใครที่ไปหาซื้อที่ไหนแล้วไม่มีของ ลองไปหาที่ carrefour ดูครับ

อันนี้ Dealer ที่ carrefour บอกผมอีกทีนะครับ

Rolling Eyes Embarassed Laughing Embarassed Laughing Rolling Eyes Laughing Embarassed Rolling Eyes Rolling Eyes Laughing Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2009 21:01  

ซื้อมาแล้วครับที่คาร์ฟู ขอบคุณทุกๆคนมากมากครับที่แนะนำ
ลองเล่นแล้วโดยรวมเยี่ยมครับ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2009 21:20  

ซื้อมาแล้วครับที่คาร์ฟู ขอบคุณทุกๆคนมากมากครับที่แนะนำ
ลองเล่นแล้วโดยรวมเยี่ยมครับ

มาเล่าให้ฟังหน่อยก้อดีนะครับ ว่าใช้แล้วเป็นไงมั่ง ผมเองก้อว่าจะซื้อแต่รอของอยู่อะครับ อยากซื้อจาก 0 มากกว่า เพราะเห็นว่ามีประกันเรื่อวเครื่องตกน้ำกะเรื่องหน้าจอแตกด้วย เลยต้องร้องเพลงรอปายยยยยยยย
SuRaZa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2009 22:14  

เรื่องเครื่องหายแล้วซื้อใหม่ ทำไงงะ ไม่กล้า โทรหา
จิงๆๆแล้ว เครื่องมันไม่หาย งะ ใดรรู้ วิธี บอกหน่อยนะคับ
jt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2009 23:04  

SuRaZa ผู้เขียน:
เรื่องเครื่องหายแล้วซื้อใหม่ ทำไงงะ ไม่กล้า โทรหา
จิงๆๆแล้ว เครื่องมันไม่หาย งะ ใดรรู้ วิธี บอกหน่อยนะคับ

เท่าที่เคยอ่านมา ก็ต้องไปแจ้งความให้ตำรวจลงบันทึกประจำวัน แล้วเอาใบแจ้งความไปที่0เพื่อซื่อเครื่องใหม่(รุ่นเดิมที่หายไป)ในราคาครึ่งเดียวคับ
SuRaZa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2009 23:17  

เวนกำ ผมใช่ 626 งะ ถ้าไปแจ้ง แล้วบอก 630 หาย เขาจะ ให้เราเปล่าเน็ย
รึ รอ 630 วางขาย เยอะๆๆ ก่อนแล้ว จึงจะทำได้
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2009 23:54  

เวนกำ ผมใช่ 626 งะ ถ้าไปแจ้ง แล้วบอก 630 หาย เขาจะ ให้เราเปล่าเน็ย
รึ รอ 630 วางขาย เยอะๆๆ ก่อนแล้ว จึงจะทำได้

มันจะกลายเป็นแจ้งความเท็จป่าวครับนั้น 5555+
เข้ามาดู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2009 02:42  

แหม๋กำลังหาอยู่เลย ออกมาพอดี
สเปกอย่า่งที่ต้องการ 2ซิม กล้องชัด ดูTVได้ แถมมีjava ลงเกมได้อีก
ไม่งั้นคงซื้อ626แน่เลย

แต่น่าเสียดายแฮะ ไม่มีEdge แต่มะเปงรายมะค่อยได้ใช้ 555+
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2009 04:09  

เข้ามาดู ผู้เขียน:
แหม๋กำลังหาอยู่เลย ออกมาพอดี
สเปกอย่า่งที่ต้องการ 2ซิม กล้องชัด ดูTVได้ แถมมีjava ลงเกมได้อีก
ไม่งั้นคงซื้อ626แน่เลย

แต่น่าเสียดายแฮะ ไม่มีEdge แต่มะเปงรายมะค่อยได้ใช้ 555+

เห็นว่ามี EDGE นะครับ เนี่ย . . ภาพจากหน้ากล่อง

หรือว่าผมเข้าใจผิด ไม่น้อ หุ หุ

อันนี้ภาพแบบพาโนราม่า ที่เขารีวิวไว้ครับ

555+
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2009 09:27  

เมื่อวานไป MBK เห็นวางขายอยู่ ร้านนิด 4900.- ตอนแรกนึกว่าของปลอมป่าว ไม่เห็นมีในเว็ปเลย มาดูวันนี้เพิ่งเจอ อิอิ Very Happy
อยากรู้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามเรื่องเลนส์กล้องครับ
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2009 14:20  

เห็นใน siamphone บอกว่าเลนส์เป็นเลนส์คุณภาพจาก Casio-Hitachi แต่ในเวปของ i-mobile
ไม่ได้เขียนบอกไว้เลยอยากถามผู้รู้ว่าตกลงแล้ว เลนส์เป็นแบบ Casio-Hitachi หรือป่าวครับ
คนชลฯ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้งาน i mobile 630 คล่าวๆ
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2009 16:03  

ซื้อมาราคา 5,900 บาท
ในกล่อง มีวอลล์ชารต์ สมอลทอร์คแบบไม่สามารถเปลี่ยนหูฟังได้ คู่มือ
แบตเตอรรี่ ขนาด 1100 mAh 1 ก้อน
ในคู่มือ ระบุ ค่า SAR 0.62 W/kg

เป็นมือถือน้ำหนักเบา สีดำ วัสดุดู plasticky ธรรมดา ด้านหลังสกรีน " 8 MP camera Face detection" แค่นั้น ไม่ได้บอกว่า เป็น casio Hitachi อะไรอีก
ไฟแฟลช สองดวงคู่กัน เป็นอะไรก็ไม่รู้ แต่สว่างแสบตาทีเดียว(เผลอไปมอง
ตอนกดชัตเตอร์) กล้อง Auto focus จับโฟกัส ได้เร็วใช้ได้ทั่วๆไป ลูกเล่น ในการปรับแต่ง
กล้องมีเยอะมาก แต่ผมไม่ค่อยรู้เรื่องกล้องมาก แต่ก็พอรู้ว่า ภาพถ่ายคมชัดบรรเจิดดี
ไว้ว่างๆ จะ up ให้ดูนะครับ

สามารถใส่ได้ 2 sim standby ทั้ง 2 sim แต่ยังไม่รู้เลยว่า เขาสลับสายคุยยังไง เพราะลอง
โทรหา เบอร์ที่ 1 ค้างไว้ แล้วเอาอีกเครื่องโทรหาเบอร์ที่ 2 มันเป็นเสียงว่า " เลขหมายที่
ท่านต้องการติดต่อ ไม่สามารถติดต่อได้ในขณะนี้ " นั่นก็หมายความว่า เราจะไม่มีทางได้ยินเสียง
เรียกเข้าของสายที่ 2 ได้เลย ใครรู้ว่าสลับสายคุยยังไง ช่วยบอกทีนะครับ

ในเรื่องเสียงสนทนาชัดเจน แจ่มแจ๋วดีทีเดียว ไม่ถึงขนาด crystal clear voice แต่ดีกว่า หรือพอๆกับN80 ตัวเก่า ไม่มีโหมด กระซิบ แต่ รู้สึกได้ว่า พูดเบาๆ ปลายสายก็ได้ยินชัดเจน ข้อนี้รู้สึกดีแฮะ (ใช้ซิม Ais / Dtac )

เมนุ เยอะดี แต่ก็ดูการ์ตูน ไม่โปร เหมือนไม่ค่อยมีงบ จ้างครีเอทีฟในด้านนี้ แต่ผมก็ไม่ซีเรียสนะ
เข้าใจว่า 5900 ผมเข้าใจ จะไปเทียบ Samsung Jet ได้ไง

ที่ยัง งงๆ หรือว่า เป็นเครื่องผมเท่านั้นก็ไม่แน่ใจ คือ ผมใส่เมม 2 Gb เวลาเปิดเครื่องเล่น
MP3 เครื่องจะโหลดข้อมูลซัก 2 นาที ก่อนจะแจ้งว่า Memory not enough แล้วก็เด้งออก
มาหน้าจอปกติ พอเข้าเมนูเล่นเพลงอีก คราวนี้ ใช้ได้แล้ว เพลงมา มี EQ ให้ปรับ แต่ก็อย่าง
ว่าล่ะ ถ้าเพื่อนๆ เคยฟัง ipod แล้วก็ทำใจได้เลยเพราะ เสียงขอมันแค่พอ ซิกๆ แซกๆ ชิ้งๆ ชับๆ เท่านั้น ขออย่าคาดหวัง ทั้ง เสียงจากลำโพงตัวเครื่อง และ ยิ่งจากหูฟัง ยิ่งแล้วใหญ่
(อ้อ แจ็คหูฟัง น่าจะ 2.5 mm. ไม่ใช่ 3.5 mm )

TV ที่ว่าคมชัด ไม่ต้องจูน นั้น จริงตรงที่ ไม่ต้องจูน เพราะไม่เห็นมีฟังค์ชันให้จูน ส่วนความคมชัด ผมอยู่
ชลบุรี ต้องบอกว่า ก็พอดูได้ รู้เรื่องว่า นางเอกกำลังโดนตบ แล้วนะ นางร้ายแผดเสียงด่า
ทำหน้าขึงขัง ประมาณไหน แต่ ก็ชัดได้ถึง 60-70 % ละมังครับ แต่ในกรุงเทพน่าจะดีกว่านี้มั๊ง

ปุ่มกดชัตเตอร์ ผมว่ามัน นูน สูง จากตัวเครื่องจนมือเผลอไปโดนอยู่บ่อยๆ และนิ่มเกินไป
ตรงนี้น่าปรับปรุงนะ

จอภาพชัดใส ไม่แน่ใจว่ากี่สี แต่สวยใส สว่าง ใช้ได้เลยทีเดียว แต่ตัวหนังสือ เพราะมันใหญ่
รึเปล่า เลยมองเห็นเม็ดพิกเซล ถ้าเทียบกับ N80 ตัวนั้น ละเอียดกริ๊บ ไม่เห็นเม็ดพิกเซลเลย
แต่ มันก็ให้อารมณ์ กันคนละฟีล

ผมว่า คุ้มค่านะให้ได้ครบถ้วน เท่าที่โทรศัพท์ที่ดีควรจะมี และมีมากกว่าด้วยซ้ำในเรื่องการ
ถ่ายภาพ ส่วนเรื่องเสียง อันนี้ขอติงว่าด้านเสียง ทางผู้ผลิต ตั้งใจละเลยหรือให้ความสำคัญ
แค่พอมีไว้กล้อมแกล้มเท่านั้นเอง

สรุปว่า ถ้าเน้นด้านภาพถ่าย (อย่างน้อยก็เอาไว้มีเรื่องคุยกับเค้าบ้างด้วยตัวเลข 8 megapixel ที่ไม่รู้จริงแค่ไหน แต่ภาพก็แจ่มใช้ได้เลยทีเดียว) ใช้งานโทรศัพท์จริงๆจังๆ
มี 2 ซิมให้ใช้งานได้ แบตอึดทีเดียว นี่ 2 วันแล้วยังไม่หมด และ น่าจะเหมาะกับผู้ชายมาก
กว่า เพราะ วัสดุ และ สีของเครื่อง ช่วยลดความน่ารัก น่าทนุถนอมของคุณสุภาพสตรีได้อย่างดี
ทีเดียว ยิ่ง ด้านหลังทั้งกล้องทั้งไฟแฟลช และสีเคลื่อบ นี่ ช่างไม่มีดีไซน์เอาซะเลย
แต่ ก็ได้ครบ และ ราคา 5,900 เท่านั้น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2009 16:13  

มันจะกลายเป็นแจ้งความเท็จป่าวครับนั้น 5555+

ไม่เป็นไร ความเท็จ ชังมันขอแค่ได้ 630 แบบ เบาๆๆ ยังไงก็ ยอม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2009 17:48  

(อ้อ แจ็คหูฟัง น่าจะ 2.5 mm. ไม่ใช่ 3.5 mm ) ที่คุณ คนชลฯ บอกไว้

เรื่องหูฟังคับ ใช้กับหูฟังทั่วไปได้ป่าว เห็นบอกว่าเป็น 2.5 ไม่ใช่ 3.5
อันนี้ใครรู้ช่วยบอกทีคับ กำลังสนใจอยู่
happycat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2009 18:55  

(อ้อ แจ็คหูฟัง น่าจะ 2.5 mm. ไม่ใช่ 3.5 mm ) ที่คุณ คนชลฯ บอกไว้

เรื่องหูฟังคับ ใช้กับหูฟังทั่วไปได้ป่าว เห็นบอกว่าเป็น 2.5 ไม่ใช่ 3.5
อันนี้ใครรู้ช่วยบอกทีคับ กำลังสนใจอยู่

แจ็คหูฟัง 2.5 mm. ครับ ผมไปจับของจริงมาแล้ว

ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ผมว่าตัวเครื่องของจริงมันเงาๆยังไงก็ไม่รู้บอกไม่ถูก
ส่วนตัวแล้วไม่ค่อยชอบ บางคนอาจจะชอบก็ได้
แต่เรื่องกล้องถือว่าสอบผ่านครับ

Rolling Eyes Embarassed Laughing Embarassed Rolling Eyes Laughing Embarassed Rolling Eyes Embarassed Laughing

รอดูรุ่น 650 ก่อนดีกว่า
jt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2009 18:56  

ไม่เป็นไร ความเท็จ ชังมันขอแค่ได้ 630 แบบ เบาๆๆ ยังไงก็ ยอม

เอาแบบนี้เลยหรอ มันเสี่ยงไปนิดนะคับ Confused
Guเอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ใช้งาน i mobile 630 คล่าวๆ
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2009 19:55  

คนชลฯ ผู้เขียน:
ซื้อมาราคา 5,900 บาท
ในกล่อง มีวอลล์ชารต์ สมอลทอร์คแบบไม่สามารถเปลี่ยนหูฟังได้ คู่มือ
แบตเตอรรี่ ขนาด 1100 mAh 1 ก้อน
ในคู่มือ ระบุ ค่า SAR 0.62 W/kg

เป็นมือถือน้ำหนักเบา สีดำ วัสดุดู plasticky ธรรมดา ด้านหลังสกรีน " 8 MP camera Face detection" แค่นั้น ไม่ได้บอกว่า เป็น casio Hitachi อะไรอีก
ไฟแฟลช สองดวงคู่กัน เป็นอะไรก็ไม่รู้ แต่สว่างแสบตาทีเดียว(เผลอไปมอง
ตอนกดชัตเตอร์) กล้อง Auto focus จับโฟกัส ได้เร็วใช้ได้ทั่วๆไป ลูกเล่น ในการปรับแต่ง
กล้องมีเยอะมาก แต่ผมไม่ค่อยรู้เรื่องกล้องมาก แต่ก็พอรู้ว่า ภาพถ่ายคมชัดบรรเจิดดี
ไว้ว่างๆ จะ up ให้ดูนะครับ

สามารถใส่ได้ 2 sim standby ทั้ง 2 sim แต่ยังไม่รู้เลยว่า เขาสลับสายคุยยังไง เพราะลอง
โทรหา เบอร์ที่ 1 ค้างไว้ แล้วเอาอีกเครื่องโทรหาเบอร์ที่ 2 มันเป็นเสียงว่า " เลขหมายที่
ท่านต้องการติดต่อ ไม่สามารถติดต่อได้ในขณะนี้ " นั่นก็หมายความว่า เราจะไม่มีทางได้ยินเสียง
เรียกเข้าของสายที่ 2 ได้เลย ใครรู้ว่าสลับสายคุยยังไง ช่วยบอกทีนะครับ

ในเรื่องเสียงสนทนาชัดเจน แจ่มแจ๋วดีทีเดียว ไม่ถึงขนาด crystal clear voice แต่ดีกว่า หรือพอๆกับN80 ตัวเก่า ไม่มีโหมด กระซิบ แต่ รู้สึกได้ว่า พูดเบาๆ ปลายสายก็ได้ยินชัดเจน ข้อนี้รู้สึกดีแฮะ (ใช้ซิม Ais / Dtac )

เมนุ เยอะดี แต่ก็ดูการ์ตูน ไม่โปร เหมือนไม่ค่อยมีงบ จ้างครีเอทีฟในด้านนี้ แต่ผมก็ไม่ซีเรียสนะ
เข้าใจว่า 5900 ผมเข้าใจ จะไปเทียบ Samsung Jet ได้ไง

ที่ยัง งงๆ หรือว่า เป็นเครื่องผมเท่านั้นก็ไม่แน่ใจ คือ ผมใส่เมม 2 Gb เวลาเปิดเครื่องเล่น
MP3 เครื่องจะโหลดข้อมูลซัก 2 นาที ก่อนจะแจ้งว่า Memory not enough แล้วก็เด้งออก
มาหน้าจอปกติ พอเข้าเมนูเล่นเพลงอีก คราวนี้ ใช้ได้แล้ว เพลงมา มี EQ ให้ปรับ แต่ก็อย่าง
ว่าล่ะ ถ้าเพื่อนๆ เคยฟัง ipod แล้วก็ทำใจได้เลยเพราะ เสียงขอมันแค่พอ ซิกๆ แซกๆ ชิ้งๆ ชับๆ เท่านั้น ขออย่าคาดหวัง ทั้ง เสียงจากลำโพงตัวเครื่อง และ ยิ่งจากหูฟัง ยิ่งแล้วใหญ่
(อ้อ แจ็คหูฟัง น่าจะ 2.5 mm. ไม่ใช่ 3.5 mm )

TV ที่ว่าคมชัด ไม่ต้องจูน นั้น จริงตรงที่ ไม่ต้องจูน เพราะไม่เห็นมีฟังค์ชันให้จูน ส่วนความคมชัด ผมอยู่
ชลบุรี ต้องบอกว่า ก็พอดูได้ รู้เรื่องว่า นางเอกกำลังโดนตบ แล้วนะ นางร้ายแผดเสียงด่า
ทำหน้าขึงขัง ประมาณไหน แต่ ก็ชัดได้ถึง 60-70 % ละมังครับ แต่ในกรุงเทพน่าจะดีกว่านี้มั๊ง

ปุ่มกดชัตเตอร์ ผมว่ามัน นูน สูง จากตัวเครื่องจนมือเผลอไปโดนอยู่บ่อยๆ และนิ่มเกินไป
ตรงนี้น่าปรับปรุงนะ

จอภาพชัดใส ไม่แน่ใจว่ากี่สี แต่สวยใส สว่าง ใช้ได้เลยทีเดียว แต่ตัวหนังสือ เพราะมันใหญ่
รึเปล่า เลยมองเห็นเม็ดพิกเซล ถ้าเทียบกับ N80 ตัวนั้น ละเอียดกริ๊บ ไม่เห็นเม็ดพิกเซลเลย
แต่ มันก็ให้อารมณ์ กันคนละฟีล

ผมว่า คุ้มค่านะให้ได้ครบถ้วน เท่าที่โทรศัพท์ที่ดีควรจะมี และมีมากกว่าด้วยซ้ำในเรื่องการ
ถ่ายภาพ ส่วนเรื่องเสียง อันนี้ขอติงว่าด้านเสียง ทางผู้ผลิต ตั้งใจละเลยหรือให้ความสำคัญ
แค่พอมีไว้กล้อมแกล้มเท่านั้นเอง

สรุปว่า ถ้าเน้นด้านภาพถ่าย (อย่างน้อยก็เอาไว้มีเรื่องคุยกับเค้าบ้างด้วยตัวเลข 8 megapixel ที่ไม่รู้จริงแค่ไหน แต่ภาพก็แจ่มใช้ได้เลยทีเดียว) ใช้งานโทรศัพท์จริงๆจังๆ
มี 2 ซิมให้ใช้งานได้ แบตอึดทีเดียว นี่ 2 วันแล้วยังไม่หมด และ น่าจะเหมาะกับผู้ชายมาก
กว่า เพราะ วัสดุ และ สีของเครื่อง ช่วยลดความน่ารัก น่าทนุถนอมของคุณสุภาพสตรีได้อย่างดี
ทีเดียว ยิ่ง ด้านหลังทั้งกล้องทั้งไฟแฟลช และสีเคลื่อบ นี่ ช่างไม่มีดีไซน์เอาซะเลย
แต่ ก็ได้ครบ และ ราคา 5,900 เท่านั้น

เท่าที่พูดมาเหมือนว่ามันไม่ดี และจะมาบ่นเพื่อ ??
Iammobile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สนใจ
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2009 21:00  

ขอบคุณทุกความเห็น
ไม่ว่าจะเป็นข้อดี หรือ ข้อเสีย (เป็นความคิดเห็นจริง ๆ)
เพื่อใช้ประกอบการตัดสินใจครับ
yootty
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2009 22:17  

jt ผู้เขียน:

เอาแบบนี้เลยหรอ มันเสี่ยงไปนิดนะคับ Confused

คงจะยากนะครับ เพราะที่ศูนย์เค้าจะเอาเลขอีมี่ของเครื่องที่หายด้วยน่ะครับ เพราะเค้าจะเอาไประงับการใช้เครื่องมือถือที่หาย น่ะครับ ที่รู้เพราะว่าเครื่องน้องผมพึ่งหายเป็นรุ่น 626ด้วยน่ะครับ
SuRaZa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2009 23:29  

ไม่ลองไม่รู้ รอ ให้ 630 มัน ดัง ก่อนแล้วเดียว ค่อย ทำ
626
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2009 00:21  

ถามด้วยคนครับ
-ตรงลงแจ๊คเป็น2.5ใช่ไหมครับ
-ลำโพงนี่เป็นลำโพงเดี่ยว หรือ2ตัวแบบ626ครับ
-กล้องปรับisoได้ไหมครับ เคยใช้626ถ่ายในที่จ้ามากๆ ปรับev-4ก็แล้ว ค้างตลอด
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2009 00:34  

626 ผู้เขียน:
ถามด้วยคนครับ
-ลำโพงนี่เป็นลำโพงเดี่ยว หรือ2ตัวแบบ626ครับ
-กล้องปรับisoได้ไหมครับ เคยใช้626ถ่ายในที่จ้ามากๆ ปรับev-4ก็แล้ว ค้างตลอด

แจ๊ค เป็น 2.5 ครับ ดูมาเองกะตา

ลำโพงเดียวครับ ม่ายช่ายลำโพงคู่แบบ 626 แต่ดังกว่า 626 นะครับ เพราะผมเปิดของผมเทียบแล้ว แต่เสียงออกแหลม ๆ นิดนึงครับ คาดว่าคุณภาพน่าจะสู้ลำโพงของ 626 ไม่ได้ (อันนี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ)

สำหรับเรื่อง ISO เนี่ยยังไม่ได้ลองครับ ว่าจะรอไปลองที่ 0 แต่เครื่องยังม่ายมาเลย เลยยังตอบไม่ได้ครับ
Emoticons
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 2.5 mm.
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2009 00:54  

[quote="หนุ่มเจียงใหม่"][quote="626"]ถามด้วยคนครับ

แจ๊ค เป็น 2.5 ครับ ดูมาเองกะตา

แล้วมีแจ๊คแปลงเป็น 3.5 ไหม

เซ็งเลยจาทำมาทำไม 2.5 เนี้ย Sad Sad Sad Sad Sad Sad
zirbirdz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2009 01:17  

ข้อดีเยอะแยะ เอาข้อติติงบ้างแล้วกัน

ผมมีข้อติงอยู่ 2 ข้อตอนนี้ครับ

คือ
1. กล้อง ถ้าอยู่ในที่แสงน้อย ทำงานได้ไม่ดีเลยครับ จับโฟกัสช้า ยิ่งในที่มืด หรือ กลางคืนนี่เลิกคุยเลยครับ ช้ามากกกกกกกก แต่แฟรช ก้สว่างใช้ได้ครับ
- 1.1 เวลาถ่ายรูปมือต้องนิ่งมากๆ ไม่งั้นภาพเบลอ ยิ่งถ่ายพวกภาพเด็กวิ่งเล่นหรืออะไรเร็วๆนี่ อย่าหวังจะจับติด
- 1.2 ถ้าอยู่ในที่แสงพอ (กลางแจ้ง หรือ ห้องที่สว่างๆ) โฟกัสได้น่าพอใจครับ
- 1.3 ไม่มี shotkey เหมือน 620 ที่กด 5 แล้วจะปิดแฟรช อะไรพวกนี้ได้
- 1.4 8 ล้าน ไม่่อยน่าพอใจกับแสงเท่าไรนัก แถมขนาดก็ใหญ่อีกต่างหาก
2. ปุ่มถ่ายรูปที่ดูก๊องแก๊งมากๆ หาจังหวะถ่าย กับ โฟกส ลำบาก แต่ถ้าฝึกซักพักก็น่าจะชิน
- 2.1 ถ้างงกับหุ่มก็กดปุ่มวงกลมตรงกลางก็ได้นะแต่มันจะ โฟกัสแบบแปลกๆ

แต่ถ้ารับสภาพกับราคา ก็ ok นะครับ เพราะ 8 ล้าน ราคา 5990 นี่ตอนนี้ยังหาไม่ได้ครับ

ดู TV , 2SiM , กล้องชัดกว่าพวกจีนแดงเยอะมาก แต่คุณภาพกล้องได้พอๆกับ LG ไม่ดีเท่า Nokia
love my phone
Year's Star

จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2009 12:57  

โดยรวมแล้วรู้สึกว่าทั่นที่ซื้อไปแล้วไม่ค่อยจะสมหวังเท่าไรอาจจะเป็นเพราะว่าหวังไว้เยอะ

ส่วนตัวคิดว่าฟังค์ชั่นดีแต่ดีไซน์มันไม่ค่อยเหมาะสมเลย
dd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2009 13:41  

ตกลง รุ่นนี้มี เอจ จริงไหมครับ เห็นในเว็บไอโมบาย บอกเพียง จีพีอาเอส เท่านั้น
มีใครได้ทดสอบบ้างครับ
555+
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2009 15:29  

สมราคานะ แต่เสียอย่างเดียว เรื่องเสียง น่าจะใช้ชิป yamaha ด้วย + ลำโพงคู่ ไม่รู้จะกั๊กไว้ทำไม Crying or Very sad
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2009 16:46  

มันคือเรื่องจริง~ ผู้เขียน:
8 ล้านแต่ แมงปัญญาอ่อนดีหว่ะ 5555555555 เลนคุณภาพ แต่ลองเล่นที่ร้าน ทำไม กล้อง 2 ล้านชัดกว่าอีกว่ะ เล่นมาที่ เซ็นทรัลพระราม2 รองแปบเดียว วางลงหลังตู้กลับที่เดิมไปซะเถอะ กล้อง 2 ล้านยังชัดกว่านี่ ควรจะไปพินาดูหน่อยนะ Laughing

ผมว่าคุณน่าจะเข้าใจอะไรผิดหลายอย่างนะครับ
1. กล้อง 2 ล้าน หรือ 8 ล้าน มันต่างกันตรงขนาดของภาพครับ ซึ่ง ภาพขนาด 8 ล้าน สามารถนำไปใช้งานได้หลากหลายกว่า ย่อได้ ตัดภาพได้ แต่ 2 ล้านเนี่ยบางครั้งมันแก้ไขอะไรมากไม่ได้ครับ เพราะขนาดภาพมันจำกัด
2. ความชัดไม่ชัดเนี่ยดูที่หน้าจอมือถืออย่างเดียวไม่ได้หรอกครับ ต้องเอามาดูในคอม เพราะภาพขนาด 8 ล้านเนี่ยจะให้ดูชัดเจนในหน้าจอมือถือขนาด 2.4" มันจะทำได้ไงครับ
ผมว่าถ้าคุณพอใจแค่ 2 ล้านก้อขอให้สนุกกับ 2 ล้านไปนะครับ บางคนเขาต้องการกล้อง 8 ล้านครับ แถมยังมีฟังก์ชั่นอื่น ๆ ที่น่าสนใจอีกน้อ

ยัุงไงถ้าจะวิจารณ์อารายขอสุภาพนิดนึงก้อดีครับ โต ๆ กันแล้วน้อ
แทน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ติเรื่องลำโพง
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2009 17:12  

น่าจะลำโพงคู่นะ กั๊กทำไมเสียอรรถรสการฟังเพลงหมด แถมตัดทิ้ง ชิฟเสียง yamaha อีก
happycat
Year's Star

หัวข้อ : Re: ติเรื่องลำโพง
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2009 19:50  

แทน ผู้เขียน:
น่าจะลำโพงคู่นะ กั๊กทำไมเสียอรรถรสการฟังเพลงหมด แถมตัดทิ้ง ชิฟเสียง yamaha อีก

รู้สึกว่ารุ่นนนี้เขาเน้นกล้องอย่างเดียวครับ เขาไม่เน้นเสียง ไม่เน้นวัสดุในการทำ

ผมไปดูลองของจริงมาก็ผิดหวังพอสมควรกับวัสดุในการประกอบ

แต่อย่างว่าราคาแค่ 5990จะเอาไรมาก Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes
yootty
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Jul 2009 20:26  

happycat ผู้เขียน:

รู้สึกว่ารุ่นนนี้เขาเน้นกล้องอย่างเดียวครับ เขาไม่เน้นเสียง ไม่เน้นวัสดุในการทำ

ผมไปดูลองของจริงมาก็ผิดหวังพอสมควรกับวัสดุในการประกอบ

แต่อย่างว่าราคาแค่ 5990จะเอาไรมาก Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes

อย่างงี้ ต้องรอ 626 เวอร์ชั่น กล้องCCD 8 ล้าน แฟลซ์ซีนอน มี3จี มีเอจด์ มี2ลำโพง ชิฟยามาห้า เลนส์คาสิโอ-ฮิตาชิ แจ็ก 3.5 มม. อิอิอิ
Msconfig
Bronze Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Jul 2009 21:14  

อย่างงี้ ต้องรอ 626 เวอร์ชั่น กล้องCCD 8 ล้าน แฟลซ์ซีนอน มี3จี มีเอจด์ มี2ลำโพง ชิฟยามาห้า เลนส์คาสิโอ-ฮิตาชิ แจ็ก 3.5 มม. อิอิอิ

โห ถ้าได้สเป๊กขนาดคุณข้างบนสงสัยจะไม่ใช้ 5900 ละมั้ง headbang
lwiboon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ชอบจริงๆ
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2009 10:47  

ว่าจะไปสอย 630 แทนละ ไม่รู้ห้างที่จอดรถเต็ม (ขโมยมุขมาจากพันทิป) แถวบ้านจะมีหรือเปล่า ขี้เกียจรอ 650 ละ เล่นตัวนัก รอตั้งนานยังไม่มาซักที .... พอดีถูกใจ 630 ตรงกล้อง 8ล้าน แถมถ่ายแบบพาโนได้เนี่ยแหละ แต่ตินิ๊ดตรงหน้าจอแค่ 2.4 กับดีไซน์ไม่ค่อยโดนเลย
NaZaaaaa
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2009 14:50  

ไม่ลองไม่รู้ รอ ให้ 630 มัน ดัง ก่อนแล้วเดียว ค่อย ทำ

ตลกกันอีกแล้วอ่ะ...
ถ้ามันง่ายขนาดนั้นไอโมบายมันคงเจ๊งไปแล้ว
ต้องมีใบแจ้งความ+ใบเสร็จฯเครื่องเก่า
และซื้อเครื่องในราคาครึ่งเดียวภายใน 90 วันด้วยคร่า...
(ไม่เชื่อดูในโฆษณาแล้วจาเห็นตัวหนังสือเล็กๆข้างล่าง)
แต่ถ้าไม่เชื่อจะลองทำดูก็ได้นะคะ
ขำขำ
NaZaaaaa
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2009 14:50  

dd ผู้เขียน:
ตกลง รุ่นนี้มี เอจ จริงไหมครับ เห็นในเว็บไอโมบาย บอกเพียง จีพีอาเอส เท่านั้น
มีใครได้ทดสอบบ้างครับ

EDGE มีค่า
แน่นอน 100%
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Jul 2009 15:21  

มันหน้าจะมี 626i แบบ กล้อง 8 ล้าน ใส่ได้ 2 ซิม จะเป็นอะไรที่ ดีมากๆๆ เลย
ราคาคงจะสูงพอตัว เพราะ 630 มันไม่มี ระบบ สั่น ตรจจับ ดิกชินนารี
Msconfig
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2009 15:40  

ถูก และครบทุกสิ่งทุกอย่างคงไม่มีในโลกนี้ฮาฮาฮา Shame on you
tai555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 18:15  

ขาย i-mobile 630 ของใหม่แกะกล่อง 5,500 ครับ
ต่าย 0898101075
Emoticons
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รีวิว
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 23:00  

escaple ผู้เขียน:
http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T8069542/T8069542.html

มีคนรีวิวไว้ครับ

ไปดูกันเค้าทำได้ดีจิงๆ
gi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เวลาถ่ายวิดีโอ มีแฟลชออกไหมครับ
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2009 13:38  

เวลาถ่ายวิดีโอสามารถใช้แฟลชได้ไหมครับ
SA229074
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2009 14:01  

เบื่อพวกชอบเอามือถือราคาเป็นหมื่นมาเทียบกับมือถือราคา 5000 มันครึ่งต่อครึ่งเลยนะทิด
888888
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2009 10:22  

tai555 ผู้เขียน:
ขาย i-mobile 630 ของใหม่แกะกล่อง 5,500 ครับ
ต่าย 0898101075

ทำไมจะขายหล่ัะครับ มันไม่ดีเหรอ
Emoticons
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รีวิว
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2009 22:36  

boatmb
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2009 00:41  

วันนี้ผมจะซื้อแล้วสวยดีคับ แต่เจ้าหน้าที่บอกว่าไม่สามารถใช้เป็น modem ต่อเนตได้ ตัวเครื่องไม่รองรับ ผมเลยต้องบายอะคับ
ขายซะและ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2009 10:22  

อาราย ยังไม่พ้นหน้า 2 เลย ขายทิ้งและหรา เฮ้อ ดีจังเลย โฮะๆๆๆ ตามสเต๊ป Imobile
Emoticons
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ก็ไม่รู้นะ
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2009 17:52  

ขายซะและ ผู้เขียน:
อาราย ยังไม่พ้นหน้า 2 เลย ขายทิ้งและหรา เฮ้อ ดีจังเลย โฮะๆๆๆ ตามสเต๊ป Imobile

ลองไปดูเว็บ pantip เค้าสิ ติดกระทู้แนะนำไปแล้ว เอิ๊กๆ

Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing

Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing
JAY่jaaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามครับ
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2009 13:21  

รุ่นนี้มีEDGE ป่าวครับ

แล้วเล่นเน็ตผ่าน EDGE ได้ป่าวครับ ไม่รู้จริงๆครับ
ห่วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2009 14:52  

ผมว่ารุ่นนี้มันน่าใช้ดีครับ มีให้ใช้จะ8 ล้านแท้ 8 ล้านเทียมก็ ยังดี กว่า Satio ของ SE ที่12 ล้าน รอเป็นชาติ เมืองนอกรอแล้วรอ ก็ยังได้แต่ฝันต้องรออีกหลายเดือน ส่วนไทย 12ล้าน หรอ ไปรอเล่นยี่ห้ออื่นยังจะได้เล่นจนเบื่อ แล้ว Satio ก็ยังไม่มา

8 ล้านเทียมยังดีกว่าเลยครับ
5555555555จับกัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2009 15:13  

ห่วย ผู้เขียน:
ผมว่ารุ่นนี้มันน่าใช้ดีครับ มีให้ใช้จะ8 ล้านแท้ 8 ล้านเทียมก็ ยังดี กว่า Satio ของ SE ที่12 ล้าน รอเป็นชาติ เมืองนอกรอแล้วรอ ก็ยังได้แต่ฝันต้องรออีกหลายเดือน ส่วนไทย 12ล้าน หรอ ไปรอเล่นยี่ห้ออื่นยังจะได้เล่นจนเบื่อ แล้ว Satio ก็ยังไม่มา

8 ล้านเทียมยังดีกว่าเลยครับ

ไปว่า Satio ก็ไม่ถูกครับ คุณดูมือถือแค่กล้องหรา อยากจะรู้ ไอโมบายทำได้กี่อย่าง
แล้วเจ้า Satio มันทำได้กี่อย่าง แค่แบรนมันก็คนละชั้นแล้ว อย่าไปพูดถึงการทำงานเลย มันต่างกันฟ้ากับเหว ไอโมบายเป็น OS ธรรมดา เจ้า Satio เป็น ซิมเบี้ยน แค่นี้ก็ต่างกันแล้ว คุณเอาไรมาเปรียบเทียบ ปัญญาอ่อนดีนะการเปรียบเทียบของคุณเนีย ขอเน้นว่า ปัญญาอ่อนดี Laughing
NaZaaaaa
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2009 19:09  

อย่าทะเลาะกันซิคร่า...
คนไทยต้องสามัคคีกัน

ขอถามผู้รู้หน่อยคร่า...
ไอ้เจ้า 630 มันเพิ่มเมมได้สูงสุดเท่าไหร่คร่า
Emoticons
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2009 11:38  

ขอถามผู้รู้หน่อยคร่า...

ไอ้เจ้า 630 มันเพิ่มเมมได้สูงสุดเท่าไหร่คร่า

Very Happy

ได้สูงสุด 8 G จ้า มีคนใช้แล้วจาก PANTIP

ไปดูรีวิวได้ มีตอบข้อสงสัยให้ด้วย

ถ้าอยากดูภาพขนาด 8 ล้าน ก็มีให้ดู

เป็นข้อมูลก่อนซื้อ

Very Happy Smile Surprised Shocked Cool Laughing Razz Embarassed
Emoticons
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: รีวิว
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2009 11:39  

ฝันที่หายไป
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: พิษณุโลก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2009 10:21  

กล้องมันเป็นไรไม่รู้ ชอบค้าง ลองเล่นแล้ว มันก็ค้าง กดปุ่นไหนก็ไม่ไปไหนเลยต้องถอดแบตฯ
โปรแกรมกล้องไม่ดีหรือเปล่า

อีกอย่างมันต่อเน็ตผ่านบูลทูธไม่ได้ใช่หรือเปล่าครับ..(ผมก็ต่อเหมืนที่เคยต่อของโนเกีย มันไม่ได้จะขึ้น Error 734 : )

ใครรู้ช่วยแนะนำด้วยครับ..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2009 15:22  

[quote="ฝันที่หายไป"]กล้องมันเป็นไรไม่รู้ ชอบค้าง ลองเล่นแล้ว มันก็ค้าง กดปุ่นไหนก็ไม่ไปไหนเลยต้องถอดแบตฯ

อีกอย่างมันต่อเน็ตผ่านบูลทูธไม่ได้ใช่หรือเปล่าครับ..(ผมก็ต่อเหมืนที่เคยต่อของโนเกีย มันไม่ได้จะขึ้น Error 734 : )

ตัวนี้มันใช้เป็นโมเด็มไม่ได้ไม่ใช้เหรอ
NaZaaaaa
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2009 20:27  

ฝันที่หายไป ผู้เขียน:
กล้องมันเป็นไรไม่รู้ ชอบค้าง ลองเล่นแล้ว มันก็ค้าง กดปุ่นไหนก็ไม่ไปไหนเลยต้องถอดแบตฯ

Up Software เช่นเคยซินะ 555
Emoticons
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลองดู
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2009 00:14  

กล้องมันเป็นไรไม่รู้ ชอบค้าง ลองเล่นแล้ว มันก็ค้าง กดปุ่นไหนก็ไม่ไปไหน

เลยต้องถอดแบตฯ โปรแกรมกล้องไม่ดีหรือเปล่า

Arrow Arrow ยังอยู่ในประกันรึป่าว ลองเครมดูสิครับ

ส่วนเรื่องโมเด็มไปดูที่

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T7865865/T7865865.html

อาจใช้ได้
Oni_tancub
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2009 07:37  

ทำไมในนี้ ไม่ค่อยมีคนบอกถึงการใช้งาน มีแต่เอามาเปรียบเทียบกับยี่ห้ออื่น
แถมข้อมูลคนในนี้ก็มั่วๆ

ต่อเป็นโมเด็มได้ ก็บอกไม่ได้ ทำเป็นเวบแคมได้ก็บอกไม่ได้
มีแบ็คกราวด์ซาวน์ ก็บอกไม่มี อะไรกัน

ถามจริงเหอะ คนบอกว่าไปถามคนขาย เขารู้จริงรึป่าว
ผมไปจับมาแล้ว ไปถามมาแล้ว หาข้อมูลมาแล้ว
จะมาหาข้อมูลในนี้กลับเจอแต่พวกขี้อวดปัญญานิ่ม

ใช้ไรก็ใช้กันไปเหอะ อย่าดูถูก มือถือก็คือมือถือ ไม่ใช่สิ่งบอกฐานะหรือชนชั้นอะไรเลย
ติดนิสัยมองอะไรเห็นเป็นเงิน แบบคนหนีคุกที่ดูไบกันซะ..
เสียรม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2009 09:19  

ก็ซื้อมามันใช้ไม่ได้จิงๆนี่หว่า ร้านก็บอกว่าใช้เป็นโมเด็มไม่ได้ มาลองต่อก็ใช้ไม่ได้จิงๆ แล้วจะให้ทำไงวะ
จะว่าใครปัญญานิ่มก็ว่าเป็นบุคคลไปไม่ใช้มาว่าเหมารวมแบบนี้ ไอ้ปัญญานิ่ม 1ในนั้นก็คือมรึงด้วยละมั้ง
อ่านแล้วโมโหหว่ะ ซื้อมาใช้ไม่ได้มาบอกกันกับโดนด่า ไอ้จังไรเอ้ย

หรือ Imobile คนขายแต่ละที่มันได้เครื่องมาคนละล๊อตเลยไม่เหมือนกัน จะว่างั้นเรอะ เหอะๆ
เสียรม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2009 09:21  

แต่ไม่ได้เอะใจอะไรมากมายหรอก อ่านแล้วมาเจอไอ้ปัญญานิ่มข้างบนเลยเกิดอารม
ก็เห็นว่า กล้อง มัน 8 ล้าน ดู TV เลยซื้อมาขำขำ แค่ไม่กี่บาทถูกๆ ก็ว่าจะเฉยๆ และนะ แต่ดันมาเจอไอ้ปัญญาแข็งข้างบน ( มั้ง) เสียรมขึ้นเลย Rolling Eyes
Emoticons
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แต่เค้าใช้กันได้
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2009 10:51  

Question Question Question Question Question Question

ผมว่าให้ link ของ PANTIP ไป น่าจะเข้าไปดูกัน

มีคนใช้อยู่ แล้วเค้าก็ช่วยกันตอบดี มีปัญหาใดไปโพสถามได้

ช่วยกันช่วยกัน รึถามมาก็ได้ เดี๋ยวไปโพสถามให้ ได้คำตอบอย่างไร

จะมาบอกให้ ช่วยกันช่วยกัน เพื่อสังคมดีๆจาได้กลับมา

Very Happy Smile Surprised Confused Cool Laughing

Razz Embarassed Embarassed
Emoticons
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อีกที
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2009 10:56  

Embarassed Embarassed Embarassed Embarassed Embarassed Embarassed Embarassed

ลืม link
[url]
http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T7865865/T7865865.html[/url]
Emoticons
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อีกที
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2009 11:00  

ผู้ใช้ 626 อยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ใช้งาน i mobile 630 คล่าวๆ
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2009 11:47  

*** หากเป็นดังว่าแสดงว่า แค่ใส่ได้ 2 ซิม แต่จะต้องเลือกซิมใด ซิมหนึ่ง ในการใช้งานแหง๋ๆ
คล้ายเครื่องจากจีน รุ่นแรกๆ 2 ซิม แต่คิดว่าไม่นานจะมีรุ่น 2 ซิมเปิดใช้ได้ทั้ง 2 ซิม ในเวลาเดียวกัน *****
ผู้ใช้ 626 อยู่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Jul 2009 13:49  

[quote="ผู้ใช้ 626 อยู่"]สามารถใส่ได้ 2 sim standby ทั้ง 2 sim แต่ยังไม่รู้เลยว่า เขาสลับสายคุยยังไง เพราะลอง

*** หากเป็นดังว่าแสดงว่า แค่ใส่ได้ 2 ซิม แต่จะต้องเลือกซิมใด ซิมหนึ่ง ในการใช้งานแหง๋ๆ
คล้ายเครื่องจากจีน รุ่นแรกๆ 2 ซิม แต่คิดว่าไม่นานจะมีรุ่น 2 ซิมเปิดใช้ได้ทั้ง 2 ซิม ในเวลาเดียวกัน *****[/quote]

หลังไปอ่านใน พันทิบมาแล้ว ขอโทษๆ ใช้พร้อมกันได้ ....
ฝันที่หายไป
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: พิษณุโลก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2009 14:28  

ฝันที่หายไป ผู้เขียน:

ขอบคุณครับคุณ SP Guest , คุณ NaZaaaaa และคุณ Emoticons ที่ตอบเรื่องกล้อง
แต่..ไม่ใช่กล้องอย่างเดียวแล้วครับที่มีปัญหา นาฬิกาปลุกไม่ปลุกครับ .. เพิ่งซื้อมาได้ 4-5 วันเอง แต่ไม่ได้ซื้อที่ศูนย์ไอโมบายครับ ซื้อที่ร้านไปเดินดูเจอก็เลยซื้อมา เพราะกำลังหาเครื่องใหม่อยู่พอดี สงสัยคงต้องเข้าศูนย์จริง ๆ แล้วล่ะครับ...

อีกอย่างที่สงสัยครับ เครื่องเล่นวีดีโอ มันขยายเต็มหน้าจอไม่ได้ใช่มั้ยครับ..

ขอบคุณครับ..
amp98radio
Year's Star

จังหวัด: สุรินทร์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2009 05:18  

ผมอยู่สุรินทร์นะ...ไปซื้อ IM-630 จากศูนย์เซียรังสิต(เขาบอกเป็นศูนย์)วันที่ 19 ที่ผ่านมาและแล้วพอมาถึงบ้าน วันที่21โชดดีครับ เครื่องเป็นอาการแบบเดียวกันกับคุณกระทู้แรกเลยครับ ถ้าเครื่ีองอยู่ในหน้าจอปรกติแล้วไปกดปุ่มโทรออกเพื่อดูเบอร์ที่โทรเข้าโทรออกไม่ว่าซิมไหนเครื่องจะดับทันที่ จากนั้นโทรถามร้านที่ซื้อมาเขาให้ไปเปลี่ยนเครื่องใหม่ที่ศูนย์ที่ใกล้ที่สุดก็บอกแล้วนะว่าผมอยู่สุรินทร์ศูนย์ที่ใกล้ที่สุดก็โคราช 200 กิโลเมตรไม่เป็นไรผมก็ไปตามที่เขาบอกนั้นและ พอมาถึงแจ้งความประสงค์พูดคุยกันเสร็จเขาบอกว่าเครื่องที่ผมซื้อมาหมดประกันชั้นแรกแล้ว(7วันเปลี่ยนเครื่องใหม่)ผมซื้อวันที่19เครื่องเสียวันที่21...เขาบอกว่าจะซ่อมให้ตามประกันชั้นที่สองแต่ผมมีหลักฐานการซื้อมาผมก็เลยไม่ยอม.ผมก็แลยถามไปว่าแล้วกกรณีอย่างนี้ใครจะรับผิดชอบ...สักครู่เจ้าหน้าที่เขาก็โทรถามทางศูนย์ใหญ่ที่กรุงเทพ...ดีใจครับเขาบอกเขาจะเปลี่ยนใหม่ให้...โอเคเปลี่ยนมาเรียบร้อยเกะกล่องใหม่เลยผมนั่งดูอยู่อุปกรณ์ตัวอื่นอันเก่าไม่ว่ากัน...........ยังไม่จบครับ....มาวันที่24เมื่อวานนี้เครื่องเป็นอาการแบบเดิมอีกครับท่านทั้งหลายและวันนี้วันที่25ตอนสายๆหน่อยผมจะไปที่ศูนย์ถ้าได้เรื่องยังไงจะมาเล่าให้ฟังอีก....ไม่ได้กรียนนะกับสิ่งที่ผมเจอถ้าเป็นท่านละจะรู้สึกยังไง..ชอบแบรน i-mobile ใช้มาตั้งแต่รุ่นแรกแล้วลูกเล่นสมราคาดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2009 09:52  

แต่คุณภาพห่วยตาม Step
Emoticons
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แนะนำ
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2009 10:17  

amp98radio ผู้เขียน:
ผมอยู่สุรินทร์นะ...ไปซื้อ IM-630 จากศูนย์เซียรังสิต(เขาบอกเป็นศูนย์)วันที่ 19 ที่ผ่านมาและแล้วพอมาถึงบ้าน วันที่21โชดดีครับ เครื่องเป็นอาการแบบเดียวกันกับคุณกระทู้แรกเลยครับ ถ้าเครื่ีองอยู่ในหน้าจอปรกติแล้วไปกดปุ่มโทรออกเพื่อดูเบอร์ที่โทรเข้าโทรออกไม่ว่าซิมไหนเครื่องจะดับทันที่ จากนั้นโทรถามร้านที่ซื้อมาเขาให้ไปเปลี่ยนเครื่องใหม่ที่ศูนย์ที่ใกล้ที่สุดก็บอกแล้วนะว่าผมอยู่สุรินทร์ศูนย์ที่ใกล้ที่สุดก็โคราช 200 กิโลเมตรไม่เป็นไรผมก็ไปตามที่เขาบอกนั้นและ พอมาถึงแจ้งความประสงค์พูดคุยกันเสร็จเขาบอกว่าเครื่องที่ผมซื้อมาหมดประกันชั้นแรกแล้ว(7วันเปลี่ยนเครื่องใหม่)ผมซื้อวันที่19เครื่องเสียวันที่21...เขาบอกว่าจะซ่อมให้ตามประกันชั้นที่สองแต่ผมมีหลักฐานการซื้อมาผมก็เลยไม่ยอม.ผมก็แลยถามไปว่าแล้วกกรณีอย่างนี้ใครจะรับผิดชอบ...สักครู่เจ้าหน้าที่เขาก็โทรถามทางศูนย์ใหญ่ที่กรุงเทพ...ดีใจครับเขาบอกเขาจะเปลี่ยนใหม่ให้...โอเคเปลี่ยนมาเรียบร้อยเกะกล่องใหม่เลยผมนั่งดูอยู่อุปกรณ์ตัวอื่นอันเก่าไม่ว่ากัน...........ยังไม่จบครับ....มาวันที่24เมื่อวานนี้เครื่องเป็นอาการแบบเดิมอีกครับท่านทั้งหลายและวันนี้วันที่25ตอนสายๆหน่อยผมจะไปที่ศูนย์ถ้าได้เรื่องยังไงจะมาเล่าให้ฟังอีก....ไม่ได้กรียนนะกับสิ่งที่ผมเจอถ้าเป็นท่านละจะรู้สึกยังไง..ชอบแบรน i-mobile ใช้มาตั้งแต่รุ่นแรกแล้วลูกเล่นสมราคาดี

Rolling Eyes Rolling Eyes

นิดนึงครับ แบบว่าอยากให้เช็ครายละเอียดต่างๆให้นานหน่อย

ใช้เวลากับมันหน่อย เช่น

1. โทรเข้า-ออก(แบบปกติ) เสียงพูดคุยดังดีไหม

2. โทรเข้า-ออก(แบบใช้หูฟัง) เสียงพูดคุยดังดีไหม

3. โทรเข้า-ออก(แบบใช้หูฟังbluetooth) เสียงพูดคุยดังดีไหม

4. ลองใช้กล้อง(ถ้าใช้แฟรชถ่ายขณะที่ไม่ได้แกะแถบพลาสติก

ออกจะได้รูปที่ไม่ชัด ขาวๆ)

5. ลองใช้ทีวีดู ปรับเปลี่ยนมุมมองได้ไหม ปกติจะดูได้ทั้งตรง

เอียงซ้าย เอียงขวา กลับหัว

6. ใช้วิทยุชัดไหม

7. ใช้กล้องถ่ายวีดีโอ มีค้าง/กระตุกไหม

8. ใช้ MP3/MP4

9. ใช้โหมดไฟฉาย ก็แค่กดขอบปุ่มล่าง ของชุดจอยสติ๊ก เพื่อ

เปิดเมนู แล้วก็กดกลางปุ่มจอยสติ๊กได้เลย แค่นี้ก็จะเปิด

ไฟฉายได้ส่องสว่างมากมาย แล้วเมื่อเราต้องการจะปิด

ไฟฉาย ก็กดกลางปุ่มจอยสติ๊กไฟฉายก็จะดับไป

Arrow Arrow Arrow

อันนี้คร่าวๆนะ ลองใช้เวลาให้นานหน่อยนึงดูหลายๆอย่าง

ถ้าใครมีคำแนะนำก็ช่วยแนะนำกันนะครับแบ่งปันกันเพื่อให้สังคมดี

Wink Wink Wink Wink Wink Wink
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2, 3  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: