Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
[Event] แจกเสื้อ T-Shirt "HTC Magic Android"

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 61 / เข้าชม: 13483
ตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : [Event] แจกเสื้อ T-Shirt "HTC Magic Android"
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2009 23:38  
ตอบโดยอ้างถึง  

แค่แนะนำตัวมาสั้นๆ พร้อมทั้งบอกมาว่าคุณชอบอะไรในตัว HTC Magic
รับไปเลยเสื้อ HTC Magic "The First Android-Powered Phone" ตัวเหมือนกับที่ผมใส่ตัวนี้ไปเลยครับ Cool

พวงกุญแจมีจำนวนจำกัด รีบๆ แนะนำตัวกันมานะครับ ... อ่าวแล้วเสื้อหละ...ม่ายบอกว่ามีเท่าใหร่ อิอิ Laughing

ปล. ไม่ต้องยาว และก็ไม่ต้องละเอียดมากถึงขนาดว่า วันเดือนปีเกิดตกฝากตอนกี่โมง ... >_< เอาแค่พอขำๆ ส่วนเหตุผลที่ว่าชอบเครื่องนี้เพราะอะไร ขอยาวๆ หน่อยหละกัน พอให้รู้ว่าไม่ได้ลอกมาจากกระทู้ข้างบนหนะครับ Rolling Eyes

ปล.2 ไม่ต้องใส่ที่อยู่มาในกระทู้นี้นะครับ ระวังคนจะส่งของขวัญไม่พึงประสงค์ไปที่บ้านนะครับ Neutral

แจ้งให้สมาชิกที่โพสแล้วนะครับ ให้เข้าไปตรวจสอบที่อยู่สำหรับรับของรางวัลใน หน้าข้อมูลส่วนตัวด้วยนะครับ Rolling Eyes หน้านี้: http://community.siamphone.com/profile.php?mode=editprofile ไม่กรอกจะไม่รับของรางวัลนะครับ

ประกาศรายชื้อผู้โชคดีที่ได้รับเสื้อที่กระทู้นี้ครับ
http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=299309

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Nasz เมื่อวันที่ 31 Aug 2009 13:12; ทั้งหมด 3 ครั้ง
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2009 19:09  

:: ตัวอย่าง ::
สวัสดีครับผมชื่อเบศครับ พอดีเป็นคนที่ติดไซเบอร์มาก เลยไม่ค่อยสบายถ้าห่างจากโลกออนไลน์ ตัวเมจิก ช่วยให้ผมให้อยู่ใกล้ชิดกับโลกไซเบอร์สเปสได้ทุกที่เลยครับ ทั้งรูปแบบการใช้งานที่ง่ายเหมื่อนเล่นผ่านคอมพ์ เลยทำให้ผมชอบเครื่องนี้เอามากๆ เลย

แต่ผมว่านะราคามันแพงหน่อย ไม่ได้เครื่องได้เสื้อมาใส่ก็ยังดี อิอิ Laughing
Sixthz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2009 19:23  

สวัสดีครับ ผมชื่อ 6
ไม่รู้เหมือนกันว่าทำไมชีวิตมันต้องมาพัวพันกับโลกไซน์เบอร์นี้ แต่พอหลงเข้ามา(แบบตั้งใจ)
กลับออกไปไม่ได้ซ่ะงั้น อิอิ มันทำให้ผมสะดวงสบายเหมือนกับใช้ชีวิตในโลกอนาคตยังไงยังงั้นเลย สงสัยจะแอบหลงยุกต์ แอบชอบอยุ่แต่บ้านรวยเกินเลยไม่ใช้ อิอิ

แวะมาทักทายพี่ NAC เค้า งุงิ
tikattan
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2009 19:24  

สวัสดีชาวสยามโฟน เชื้อสายandroidคับ ผมชื่อโจ้ เนื่องจากระบบปฏิบัติการandroid เป็นเทคโนโลยีใหม่ที่googleพึ่งเข้ามาไม่นานนี้ ซึ่งมีลูกเล่นที่นำเข้ามาใหม่ๆที่น่าสนใจหลายๆอย่าง เราให้ผมอยากเข้าถึงandroid มากขึ้น สามารถเขียนapplicationเข้าไปใช้งานบนมือถือได้ไม่ยากด้วย ซึ่งผมยังไม่ได้สัมผัสถึงตัว HTC MAGIC อะคับ แต่เห็นคุณสมบัติของ HTC MAGIC ที่ชอบคงเป็นเพราะน้ำหนักเบากว่า htc dream อะคับ อีกทั้งมี3gที่สามารถทำให้เล่นinternetที่ไหนก็ได้
Xerons
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2009 10:10  

สวัสดีครับชื่อปุนครับผม
ผมเป็นคินติด Technology มากๆ Gadget อะไรล้ำๆนี่อยากได้มันซะทุกอย่าง
เพื่อนหลายคนถามผมว่าทำไมไม่ซื้อ Iphone คำตอบของผมคือ Iphone มันเกร่อ มีทั่วบ้านทั่วเมือง จะใช้อะไรทั้งทีมันต้องเป็นอะไรที่นำหน้าคนอื่นเท่านั้น ผมเลยเลือก Androids

ถ้าเป็นไปได้ขอ XXL นะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Xerons เมื่อวันที่ 03 Aug 2009 19:56; ทั้งหมด 2 ครั้ง
loliconz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2009 13:27  

สวัสดีค่ะ พี่เบศ ^___^ ชื่อฝ้าย นะคะ

จากที่ศึกษาดูเครื่องนี้แล้ว ที่โดดเด่นตัวเครื่องสวยมากเลยค่ะ
ชอบ Google Map ที่ซูมได้ เหมือนกับเราไปอยู่ตรงนั้นจริง ๆ

เทพ ขิง ๆ เลยค่ะ
Evolu-tion
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2009 23:31  

สวัสดีคร๊าบ.... ผม กอล์ฟ คาบ

เป็นคนที่ชอบเรื่องไอทีมากพอสมควรเหมือนกัน ถึงผมจะใช้ชีวิตวันๆไปกับคอมพิวเตอร์ซะส่วนใหญ่

แต่ถ้ามีเจ้า HTC Magic มันทำให้ผมดู Smart และทันสมัยมากขึ้น

ถึงแม้ผมจะรู้เรื่องเทคโนโลยีอันจำกัด แต่ผมก็ไม่เคยที่จะซื้อมันเลย เพราะตังในกระเป๋าผมมันน้อยนิด

แค่มีเสื่อ นี้ผมก็คิดว่า Smart แล้วคาบ อิอิ Wink
myrunnary
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 19:16  

สวัสดีครับ ผมรัน ปกติจะสิ่งอยู่ smart-mobile blognone Pantip และ iGoogle

ชอบ Android มาช่วงนึงครับ เห็นแล้วว่า อนาคตต้องไกลแน่นอน

สิ่งที่ชอบใน Android เพราะ มันเป็น Google ครับ Cool

มองๆตั้งแต่ G1 ละแต่ไม่มีทุนครับ เลยลอง Emulater ไปก่อน แต่คิดว่า

ถ้าจะซื้อโทรศัพท์ รุ่นต่อไปคงเป็น Android ใจก็อยากได้ HTC Magic ครับ

แต่ราคาไม่ค่อยน่ารักเลย น่าจะมีแบบ เครื่อง 6000 สัญญา 2 ปี

จะรีบเจ่นไปถอยเลยนะเนี้ย Laughing Cool

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย myrunnary เมื่อวันที่ 15 Aug 2009 16:26; ทั้งหมด 1 ครั้ง
neapgo
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: หริภุญชัย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 20:08  

สวัสดีคับ ผม กอฟ คับ
ผมก็เป็นบุคคลหนึ่ง ที่ชอบเจ้า android มาก ๆ คับ

ได้ลองเล่นตัว market แล้ว รู้สึกประทับใจมากมาย ฟรี ๆ ๆ ๆ และฟรี

ขอเข้ามา ร่วมพัฒนาอีกคับขอรับ
OceaNuS
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 22:38  

สวัสดีค้าบ ชื่อ เอ็กซ์ คับผม

พอดีอยากได้มือถือสีขาวมานานละคับ (เครื่องเดิมก็สีขาว) พอมาเห็นตัวนี้ก็แบบว่า ใช่เลย ตั้งแต่แรกเห็น 555
เป็นคนติด net (มาก)ด้วยคับ ที่ทำงานเค้า block เวปซะส่วนใหญ่ เลยได้ใช้เจ้า magic นี่แหละ แอบเล่น net ได้ ไม่พลาดทุกการ update อิอิ

ไปซื้อมาตั้งแต่เค้าวางขายวันแรก ชอบมากมายเลยคับ ^____^
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2009 10:46  

OceaNuS ผู้เขียน:

พอดีอยากได้มือถือสีขาวมานานละคับ (เครื่องเดิมก็สีขาว) พอมาเห็นตัวนี้ก็แบบว่า ใช่เลย ตั้งแต่แรกเห็น 555
เป็นคนติด net (มาก)ด้วยคับ ที่ทำงานเค้า block เวปซะส่วนใหญ่ เลยได้ใช้เจ้า magic นี่แหละ แอบเล่น net ได้ ไม่พลาดทุกการ update อิอิ

ไปซื้อมาตั้งแต่เค้าวางขายวันแรก ชอบมากมายเลยคับ ^____^

Login ก่อนเข้ามาตอบด้วยครับ ไม่งั้นจะไม่มีข้อมูลอ้างอิงสำหรับกับการ PM นะครับ Neutral
gapbodbz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2009 22:09  

สวัสดีครับ ผมแก๊ป ตอนนี้ ทำรายการทีวีบนอินเทอร์เน็ตอยู่นะครับ โปรโมทไปในตัว ฮ่าๆๆๆ http://powerontv.com

จำได้ว่า เป็นปลิงที่เว็บนี้มาตั้งนานแล้วแหละ ไม่เคยเป็นสมาชิกกับเ้ค้าสักที วันนี้แหละที่ได้เป็น แล้วมาขอเสื้อซะอีก 5555.

เอชทีซี เมจิก มองครั้งแรก ผมไม่ได้สะดุดที่ดีไซน์นะ แต่ผมสะดุดที่ android มันเมพขิง ๆอ่ะ 5555.
ผมชอบกูเกิ้ลมาแต่ไหนแต่ไรแล้ว ทุนเดิมคือ ไม่ค่อยชอบไมโครซอฟท์ Razz

มันเจ๋งตรงที่ แทบจะทำให้ผมสะดวกสบายขึ้นในทุกๆจุดอ่ะ (ถ้าผมได้มันมาครอบครองนะ)

แพงไปนิด แต่ขอเสื้อมาก่อนละกัน ถ้าเป็นไปได้
5555.
mrtonmai
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2009 10:48  

ชื่อ ต้นครับ

ตอนนี้เรียนอยู่ มีโปรเจคจบเกียวกับ android

ประสบการที่ผ่านมาก็เคยเขียน uGuide ส่งงาน ICT 2009 ครับบ

มือถือที่ใช้อยู่ตอนนี้ก็ ADP
noklae
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2009 17:00  

สวัสดีคับ

เห็นตัว magic ชอบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ชอบที่ขาวสะอาด

ยิ่งเป็น android อีก ยิ่งอยากได้

แต่ตอนนี้ขอไปเก็บตังก่อนนะ รอมันถูกกว่านี้ค่อยซื้อ

อิอิ Very Happy
NaruSenNin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2009 17:16  

อยากได้เสื้ออ่ะ

ช่วงนี้ไม่มีเสื้อใส
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2009 15:48  

NaruSenNin ผู้เขียน:
อยากได้เสื้ออ่ะ

ช่วงนี้ไม่มีเสื้อใส

sign6 แว๊กกกกกกก ไม่เห็นทำตามกติกาเลยครับ ช่วยทำตามกติกาที่เขียนไว้ด้วยครับ
kupsy23
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
หัวข้อ : Android Tshirt
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2009 18:03  

สวัสดีค๊า ชื่ออ้อ ค๊า ชอบเจ้า แอนดรอย์มาก เพราะเป็น หุ่นกะทัดรัด แต่จุใจไปด้วย ความไฮเทค และมีลูกเล่นเหลือร้าย สีสันน่ารัก พกพาไปใหน ก้อสดใสสะอาดตา (สีมันขาวๆ สวยดี) และถูกใจอย่างยิ่ง และก้อเหมาะกับคนที่ชื่นชอบเทคโนโลยี และความคล่องตัวอีกด้วย อยากได้มาครอบครองจิงๆ แต่ตอนนี้ ไม่มีทุน ขอเสื้อน่ารักๆ มาใส่ก่อนได้ไม๊ค๊า 8(^/\^)8
fishbooboo
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2009 08:43  

ชอบ HTC Magic เพราะเปิดให้เราทำ SoftWare ใช้เองไง อิอิ..
dekthaitp
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2009 19:22  

1.เป็น OS บนมือถือตัวใหม่ น่าที่จะลองใช้ เพื่อหาตัวเลือกนอกจาก WM , Symbian
2.ความไว ที่เหนือกว่า WM
3.การเชื่อมต่อโลกไซเบอร์ที่ค่อนข้างดี
monzter
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2009 13:56  

ชอบอะไรที่ไม่ซ้ำใคร
ประทับใจความเร็วเว่อร์ของแอนดรอยด์ด้วย
รูดปื้ด รูดปื้ด
ถ้ามีตังค์จะถอยทันทีเลยหล่ะ
Nantaphon
Year's Star

หัวข้อ : HTC MAGIC ขอเสื้อ 1 ตัวคับ
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2009 20:28  

ชื่อ เขี้ยว ครับ
ชอบมากครับ ระบบใหม่ ลองใช้ดูแล้ว เร็วมาก
จันทร์นี้จะไปถอมมาใช้แล้วครับ
ขอ size : XXL น่ะครับ
ถ้าจะกรุณา ขออีก 2 ตัวครับ Size : S กับ L อีกอย่างละ 1 ตัวน่ะครับ
ให้ลูก กับ เมีย 555 Laughing
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ : Re: HTC MAGIC ขอเสื้อ 1 ตัวคับ
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2009 22:05  

Nantaphon ผู้เขียน:
ชื่อ เขี้ยว ครับ
ชอบมากครับ ระบบใหม่ ลองใช้ดูแล้ว เร็วมาก
จันทร์นี้จะไปถอมมาใช้แล้วครับ
ขอ size : XXL น่ะครับ
ถ้าจะกรุณา ขออีก 2 ตัวครับ Size : S กับ L อีกอย่างละ 1 ตัวน่ะครับ
ให้ลูก กับ เมีย 555 Laughing

หง่ารีบขนาดนั้นเลยเหรอครับ ไม่รอถึงวันที่ 1 ก่อนหนะครับซื่อในงานที่ Digital Gateway ข้างสถานีรถไฟฟ้าสยาม ราคาลดตั้ง 4000 เลยนะครับ Wink
tyekung
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2009 16:05  

สวัสดีครับ ต่ายครับ

ผมแพ้ความขาวครับ เลยรับไปดูแลเครื่องนึง งามแต๊ๆ ศึกษาข้อมูลอยู่นานครับ พอได้เล่นแล้ว ก็รู้สึกชอบมากครับ คือผมเป็นคนติดเนตน่ะครับ บางทีก่อนนอน นึกเรื่องนู้นเรื่องนี้ได้ ก็เปิดเครื่องออนเนตน่ะครับ เครื่องสะดวกดีครับ ลื่นไหลมากมาย เล่นเนตเร็วดีด้วยครับ ไม่พลาดการติดต่อ อิอิ

ปล. ตอนนี้รอดู hero อยู่ด้วยครับ อิอิ
ysl
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2009 10:57  

สวัสดีครับ ผมชื่อเอกครับ วันๆก็สาละวน วนเวียน อยู่ตามบอร์ดมือถือต่างๆครับ ทั้ง

pdamobiz, flashfly, ocz ละก็ siamphone ชอบมือถือ และเทคโนโลยีอ่ะครับ

สิ่งที่ชอบในตัว magic ก็คือ ความว่องไว กับความอึดทะลุโลก ของแบตเตอรี่ ครับ

พึ่งซื้อจาก ais มาได้ไม่ถึง อาทิตย์ครับ รู้สึกประทับใจ และตื่นเต้นกว่าตอน ได้ iphone ครับ

มันแปลกใหม่ และแตกต่าง
xdesign2008
Year's Star

จังหวัด: เพชรบูรณ์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2009 07:40  

หวัดดีครับ อาร์ทครับ
Shocked ไม่น่าเชื่อว่าจะมีมือถือหน้าตาแบบนี้ ระบบแบบนี้เกิดขึ้นบนโลก โอ้ว
ชอบความแปลกใหม่ ไม่ซ้ำใคร (ทำตัวเหมือนใครมันไม่เท่ห์)
ผมต้องเป็นเจ้าของเจ้า HTC magic ตัวนี้แน่ๆ BlackBerry, Iphone ถอยไป
Android มาแว้วว
patinyaj
Year's Star

หัวข้อ : แนะนำตัวครับ
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2009 13:20  

สวัสดีครับ ผมชื่อ เก่ง ครับ
ยินดีที่ได้รู้จัก เพื่อนๆ ใน กลุ่ม แอนดรอยด์ ครับ
เพราะ ผมคิดว่าระบบปฏิบัติการนี้ ในอนาคต คง มาแรงไม่มีหยุดแน่ๆ ครับ
และ ตอนนี้ ผมก็กำลังคิด project ถอย แอนดรอยด์ ซักเครื่องแล้วครับ เพราะ ผมรู้แล้วว่าผมจะสามารถ ปรึกษาปัญหา ได้ที่ไหน Razz

สบายใจครับผม ขอเสื้อเท่ห์ๆ ให้ผมด้วยแหละ อิ อิ Very Happy
Noinong159
Year's Star

หัวข้อ : แสดงความเห็นบ้าง
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2009 09:46  

ทำไมถึงชอบเหรอครับ

ก็มันเป็นระบบปฎิบัติการระบบใหม่ที่สุด และก็มาแรงที่สุด แถมยังใจกว้างที่สุดนะสิครับ

อนาคตท่าจะไกล
spacethai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
หัวข้อ : เรารัก Android
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2009 11:25  

สวัสดีครับ ผมชื่อเพชร
ผมได้ยินข่าวเรื่องของ Android มานานพอสมควรแล้วตั้งแต่ทาง Google จัดให้มีการแข่งขันกันพัฒนาซอฟร์แวร์เพื่อ Android
Android เป็นระบบปฏิบัติการที่น่าสนใจ เพราะ แค่เจ้าของระบบปฏิบัติการก้น่าสนใจแล้ว

ล่าสุดเชื่อม่ะว่า ที่คณะวิทยาศาสตร์ สาขาวิชาคอมพิวเตอร์ มีการสอบ หนึ่งในนั้นคือให้อธิบายคร่าวๆ ว่า Android คืออะไร

แล้วงานนี้ผมจะพลาดได้ยังไงจัดไปซะ

ชอบตัวหุ่นยนต์แอนรอย นะครับ
poppusan2009
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เสื้อออออ
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2009 15:03  

สวัสดีค่ะ ชื่อ ป๊อป
สนใจอยากลอง htc magic ตัวใหม่ ที่จิง สินค้ารุ่นอื่นๆของ htc น่าสนใจมากๆเพราะส่วนตัวป๊อปเป็นคนเล่นมือถือและgadget and technology มากๆๆ สวนเพื่อนๆๆที่ทำงานและทีมหาลัยจะฮิต I-phone มากแต่ป๊อปอยากลองอะไรที่มันไม่เหมือนคนอื่นๆๆเขา
ตอนนี้ก็ทำงานเองแล้ว เลยอยากมีอุปกรณ์อะไรที่จะช่วยในการจัดการอะไรๆๆเยอะแยะ ท่องเน็ต เล่นเกมส์ และ ฟังเพลง

งิงิ
ขอบคุณค่ะ
poppusan
Year's Star

หัวข้อ : แนะนำตัวครับ
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2009 15:17  

สวัสดีค่ะ ผมชื่อ นิ้งค์

ทำงานเป็นสสถาปนิก
ตอนนี้ไม่ได้ใช้มือถือที่มีอะไรเยอะมาก แต่เมื่อเห็น HTC MAGIC แล้วคิดเลยว่ามันคงใช้งานได้ดีกับงานเพราะต้องออกไปพบคนมากมาย และเป็นคนที่ขี้ลืมมากๆๆ HTC MAGIC เป็นอะไรที่เหมือน PDA / organizer จะช่วยจดจำ scheduleผม ตอนนี้กำลังอยากได้อยู่ รอในราคามันเหมาะสมอยู่ครับ เล็งสีดำ ดู smart and classic

เสื้อยืดน่ารักมากครับ
ขอบคุณครับ
chat2infinity
Year's Star

หัวข้อ : อยากได้ทั้งเสื้อ ที่เปิดขวด แล้วก้อ HTC Magic
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2009 22:31  

สวัสดีครับพี่น้อง Cool

ผมชื่อ 'นันต์ ครับ ตอนนี้ใช้ Dopod M700 อยู่ ส่วนตัวชอบพวก PDA Phone อยู่แล้ว เพราะใช้เช็คเมล์ กับ เข้าเวบ เวลาที่ไม่ได้อยู่กับ notebook และตอนนี้กำลังเล็งเครื่อง PDA phone ใหม่อยู่ Confused

HTC Magic ก้อเป็น 1 ในตัวเลือกที่มองอยู่ แต่ยังกังวลว่า ระบบ Android จะสามารถเข้ากับระบบเมล์ที่บริษัทใช้อยู่ได้หรือเปล่า ถ้าเข้ากันไม่ได้เนี่ยมี่เซ็งแน่อ่ะครับ Sad คงต้องปรึกษากูรูทั้งหลาย กับ ทีม Helpdesk ก่อนนะ ว่ามันโอมั้ย Shocked

แล้วจะมาบอกเล่าต่อว่าไปสอยรุ่นนี้มาได้เปล่าครับ หุหุ ถ้าไม่ได้ซื้อ HTC Magic ยังงัยก้อขอมีเสื้อ HTC Magic ไปใส่แก้ขัดแทนละกันนะ Wink

ขอบคุณมาล่วงหน้าเลยครับ
dekkeng
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2009 00:28  

สวัสดีคร้าบบบบ ผมชื่อ บิว นะครับ

ตอนนี้ก็กำลังศึกษาอยู่ ปริญญาตรี ปี 4 แล้ว ซึ่งปี 4 นี้งานเยอะใช้ได้เลยครับ เทียบกับปีก่อนๆ
ก็เลยต้องแบก Notebook ไปมหาลัยบ่อยๆ เพื่อเอาไปเปิดงาน หรือแก้งานที่มหาลัย กับคนในกลุ่ม เพราะว่าตอนนี้ผมไม่ได้ใช้ Smartphone เลย แบบว่า เพิ่งซื้อ notebook ไป งบหมด = =

แต่แล้วการจะเอา notebook ไปมหาลัยตลอดมันลำบากพอสมควร ช่วงนี้ก็เริ่มจะมี smartphone ออกมาใหม่เรื่อยๆ ผมก็ดูแล้วการใช้งานแต่ละอันนี้ อยากใช้มากๆเลย แต่ด้วย design แล้วผมยังไม่ค่อยถูกใจในบางรุ่น หลังจากมาเหน HTC ในหลายๆรุ่น ผมชอบ design ของ Magic มากๆเลย เห็นแล้วแบบว่า ว้าวว อยากได้มาครอบครอง 55+ อยากจะเอาไปเปิดงาน เปิดเข้าเว็บบอร์ดของกลุ่ม สบายๆที่มหาลัย ไม่ต้องไปเปิด notebook เข้าเว็บต่างๆ คงจะทำให้ชีวิตผมสบายขึ้นแยะ แถมสาวๆคงจะหันมากรี๊ดกันมากขึ้นด้วยนะ ไม่แน่ หุหุ แต่คงต้องรอราคาต่ำกว่านี้ซักหน่อย ผมงบน้อย แหะๆ

เสื้อสวยดีครับ ^^ ขอบคุณครับ
KaiKuN
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2009 21:41  

( เอาใหม่ก็ได้คับ รอบที่แล้วลืม login - -" )

sittidej
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2009 01:24  

สวัสดีครับ

ผมชื่อตือครับ เริ่มใช้ PDA ตัวแรก คือ Plam IIIe เมื่อเกือบ 10 ปีที่แล้ว แล้วก็ติดใจใช้ PDA เรื่อยมาจนปัจจุบันเป็น HTC Pharos

สนใจ Andriod มากครับ เพราะเป็นของ Google คิดว่าน่าจะมีอนาคตไกล โดยเฉพาะการเชื่อมต่อกับบริการต่าง ๆ บนเว็บของ Google ตอนนี้ยังรอจังหวะว่างถ้ามี Application กับ Game เยอะพอ ก็จะเปลี่ยนใจไปจาก Windows Mobile ไปใช้ Andriod ซะที
xphp
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2009 02:44  

สวัสดีครับบบ
ผมชื่อ เอ็กซ์ ครับ
ตอนนี้ทำงานด้าน embedded ครับผม เลยมีความสนใจในด้าน Linux และ Opensource เป็นพิเศษ

HTC Magic คือมือถือ Android ที่สวยงามมาก
ตัวเครื่องสีขาว คือสีที่ผมชอบ
และระบบปฏิบัติการ Android ซึ่งถูกใจผมมาก เพราะว่าชอบ Linux และ Opensource อยู่แล้วครับ

HTC Magic มีระบบ Widget ที่สมบูรณ์แบบครับ สามารถเปิดหลายๆ โปรแกรมพร้อมกันได้ ทำให้การเข้าถึงโปรแกรมแค่เพียงเลื่อนหน้าเท่านั้น สะดวกสบาย และรวดเร็วมาก
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2009 03:04  

ใครแอบไปขอที่ดรอยด์แซนด้วยบ้างเนี้ย เหอๆ ทำไมเราแจกกว่าจะมีคนมาโพส แล้วเค้าโพสแจกเมื่อวานเองตอนนี้เหลือไม่กี่ตัวแล้วอะ >_<

เสื้อเหลืออีกเยอะเลยนะครับ อ้อ เดี่ยววันนี้จะขอดูเรื่องไซส์ ด้วยนะครับ ลืมไปเลยแฮะ แล้วจะมา
Edit หัวข้อนะครับ ว่ามีไซส์ใหนอะไรยังไงกี่ตัว

ปล. ข้างบนมีหลายคนเลยทำยังไม่ถูกกติกา ต้องแนะนำตัวด้วย แล้วถึงจะบอกว่าชอบอะไรใน HTC Magic นะครับ Wink แต่ชอบหลายอันเลยอะครับ ทำให้ผมรู้ว่าไม่ได้มีผมคลั่งเจ้าตัวนี้อยู่คนเดียว Laughing

อ้อ น้องๆ ที่ทำ PowerOn ด้านบน อยากได้ข้อมูลอะไรไปออกในรายการบอกได้นะครับ ยินดีให้ข้อมูลครับ(ถ้ารู้นะ) ยังไงแอดเอ็มมาคุยกันก็ได้นะครับ ที่ออฟฟิสแอบเข้าไปดูรายการข้องน้องๆ กันหละ ดูแล้วก็สนุกดีมีสาระด้วย เจ๋งๆ ขอให้รายการอยู่ไปนานๆ นะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ hello1 อิอิ อวยให้แล้วก็อย่าลืมอวยกันกลับบ้างนะครับ แฮะๆ
ohkun888
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2009 17:25  

ชื่อโอ๋นะครับ ชอบ Google เป็นการส่วนตัวอยู่แล้วครับ ยิ่ง App อย่าง Android ของ Google แล้ว คาดว่ามีการพัฒนาในอนาคตอย่างมากแน่ๆ เนื่องจากมี API ให้พัฒนาได้ด้วย เยี่ยมครับ
wednezday
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2009 03:54  

สวัสดีครับ ผมชื่อ ศุภโชค เสาวรส เรียนทางด้านเขียน program
ก็เลยสนใจทางด้านนี้ด้วย
แล้วก็ PDA มันไม่ตกรุ่นง่ายเหมือนพวกโทรศัพท์
ผมว่ามัน"classic"ดีนะ

Android นะหรอผมว่าinterfaceดีกว่าwm ซะอีก
ส่วนอื่นม่ายแน่ใจมะมีใช้ฮ่าๆ ยังใช้touch viva อยู่เลย Laughing
xoziac
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอสักตัว
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2009 10:00  

สวัสดีครับชื่อ เกม ครับ
ส่วนตัวชอบเทคโนโลยีมาก แต่ งบ ไม่อำนวยเสียเลย
ดีไซน์สวยมากครับ และครบเครื่องมากกว่าไอโฟนเสียด้วย
มี os ตัวใหม่ram น่าจะทำงานได้เร็ว และที่ชอบ กล้อง 5 ล้านนี้แหละครับ
wednezday
Year's Star

จังหวัด: จันทบุรี
หัวข้อ : [Event] แจกเสื้อ T-Shirt "HTC Magic Android"
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2009 23:49  

สวัสดีครับ ผมชื่อ ศุภโชค เสาวรส เรียนทางด้านเขียน program
ก็เลยสนใจทางด้านนี้ด้วย
แล้วก็ PDA มันไม่ตกรุ่นง่ายเหมือนพวกโทรศัพท์
ผมว่ามัน"classic"ดีนะ

Android นะหรอผมว่าinterfaceดีกว่าwm ซะอีก
ส่วนอื่นม่ายแน่ใจมะมีใช้ฮ่าๆ ยังใช้touch viva อยู่เลย

login มาโพสอีกที อิอิ
Zatang
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2009 17:48  

ชื่อหนึ่งครับ ชอบเทคโนโลยี ชอบมือถือ
Android ดูน่าสนใจดี เป็นดาวรุ่งดวงใหม่ที่อนาคตสดใส ตามข่าวมาตั้งแต่เริ่มเปิดตัวแล้ว
ชอบเจ้า magic ที่ ขาว อวบนิดๆ งอนหน่อยๆ 555 แต่ราคาไม่น่าคบเอาซะเลย
ในอนาคตคงได้เป็นเจ้าของ Android ซักตัวแน่ๆ ครับ
se2you
Year's Star

จังหวัด: Other - อื่นๆ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2009 22:30  

ชื่อ ภู ครับ

โดยส่วนตัวชอบ htc ทุกรุ่น เพราะออกแบบได้สวยงาม หรูหรา และหลังจากที่เห็น Magic บอกได้เลยว่าตอนแรกงงว่า เอ้า WM v.ไหนวะเนี่ย = = แต่พอมาอ่านดูอีกที อ๋อ รุ่นแบบระบบปฏิบัติการ Android ซึ่ง Design ก็สวยตามฉบับ htc อยู่แล้ว หน้าจอกว้าง และสวย เมนูข้างในก็แปลกใหม่ เนื่องด้วยระบบปฏิบัติการ Android และการ Design ด้านหลังของตัวเครื่อง พร้อมกับแบตที่ให้มาก็ถือว่ามากพอการเลยทีเดียว นับว่ายอดเยี่ยมตามแบบฉบับ htc ดีจริง ๆ ครับ Very Happy
tony147
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2009 14:53  

สวัสดีครับผมชื่อ โทนี่

ผมชอบ HTC magic เพราะเห็นว่าเป็น OS ที่มีอนาคตไกล และผมเป็นคนที่ใช้ของ google อยู่แล้วไม่ว่าจะเป็น map, e-mail, google search ฉะนั้นการใช้มือถือที่เป็น OS android น่าจะเหมาะกับผมที่สุด และมีอะไรที่น่าค้นหามากกว่า OS อื่นๆครับผม
Nadanai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2009 17:56  

สวัสดีครับ ชื่อต้นน่ะครับผม
ตอนนี้กำลังสนใจเครื่องที่เป็น Android อย่างยิ่ง เพราะใช้ WM อยู่มันช้ามากๆ แถมแฮงค์บ่อยอีกตั้งหาก ก็เลยกำลังศึกษา Android เพราะเห็นเป็น OS ใหม่ที่น่าสนใจมากๆ ลองดู พวกวีดีโอ เกี่ยวกับพวกนี้มาเยอะพอควร รู้สึกว่ามันเร็ว ตอบสนองไวดี เลยอยากจะจับจองเป็นเจ้าของบ้างแต่ยังไม่มีเงินซื้อ ตอนนี้เล่งๆไว้ก็ G1 ชอบตรงที่มีคีย์บอร์ด กับ Hero ซึ่ง ที่ลองดูมาขอลูกเล่นของ Hero นี้เท่ใช่ย่อย ตัว magic นี้ก็สวยไม่แพ้ 2 เครื่องนั้นเลย ไปดูมาเมื่อวันอาทิตย์ที่เซ็นทัลแอร์พอร์ตเชียงใหม่ นี้สะดุดตั้งแต่เห็นเลย ตอนแรกจะเข้าไปดูแอปเปิ้ลซึ่งมันอยู่ตรงข้ามกัน ยังหันไปดูตัว magic ก่อนเลย หุหุ สวยจริงๆ ดูบางดีด้วย ชอบสีดำอ่ะ ^^
Kizz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2009 21:19  

หวัดดีคับ ผมชื่อ อั๋น ครับ

เนื่องจากต้องเดินทางเป็นประจำ ผมจึงใช้พวก Google Map บ่อยมาก
เลยค่อนข้างติดรูปแบบการทำงานของ Google Map
คิดว่าเจ้าของ Map มาทำ OS เอง
คงจะเวิร์คน่าดู

ผมติดตามเจ้าตัว Android มาตั้งนานแล้ว
ชอบดีไซน์ของหน้าจอ และโดยส่วนตัวผมไม่ค่อยชอบใช้อะไรที่เค้าใช้กันเยอะอ่ะคับ
มันดูไม่มีเอกลักษณ์ ^^

ตอนนี้ก็รอแค่ Android เครื่องไหนที่มี Keyboard แบบ QWERTY
เข้ามาจำหน่ายในไทยแบบเป็นทางการแค่นั้นแหละคับ ผมถึงจะซื้อ นี้ก็เก็บตังค์รอนานแล้วเนี้ย

เมื่อไหร่จะมีน้อออ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2009 09:56  

สวัสดีครับ ชื่อ ลพครับ

สนใจ Android เพราะ UI ดูค่อนข้างน่าใช้มาก คิดว่า ปัญหาน่าจะน้อยกว่า WM
กำลังเก็บตัีงรอซื้อ HTC Hero อยู่ ไม่รู้ราคาเท่าไหร่
ตอนนี้กำลังศึกษาวิธีใช้ วิธีการลงโปรแกรม การ Flash ROM
กว่าจะได้ซื้อก็น่าจะสนุกได้อีกเยอะครับ

สุดๆ จริงๆ Android คือชอบ UI นี่แหละครับ Laughing
aloneman03
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2009 09:58  

สวัสดีครับ ชื่อ ลพครับ

สนใจ Android เพราะ UI ดูค่อนข้างน่าใช้มาก คิดว่า ปัญหาน่าจะน้อยกว่า WM
กำลังเก็บตัีงรอซื้อ HTC Hero อยู่ ไม่รู้ราคาเท่าไหร่
ตอนนี้กำลังศึกษาวิธีใช้ วิธีการลงโปรแกรม การ Flash ROM
กว่าจะได้ซื้อก็น่าจะสนุกได้อีกเยอะครับ

สุดๆ จริงๆ Android คือชอบ UI นี่แหละครับ Laughing

edit: เรปบนลืม login ครับ ขอโทษด้วยครับ
l2eaction
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2009 01:05  

สวัสดีครับชื่ออุ๋ยครับ
แว๊บแรกที่เห็น HTC Hero ผมก็ชอบ Android เลยล่ะ แต่ไม่รู้จะมีเงินซื้อหรือเปล่า55+
ตอนนี้ผมนั่งเล่นเกมชิงเครื่อง Magic ทุกวันเลย หวังว่าความพยายามของผมจะสัมฤทธิ์ผลนะ >_<

ปล.ตัวแมสคอตAndroidก็น่ารักดีนะครับ
doodeewa
Year's Star

จังหวัด: อุดรธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2009 13:10  

สวัสดีครับทุกท่านชาวชุมชนแอนดรอย ผมชื่อหนุ่ยครับ

ประทับใจเครื่องเมจิก อย่างแรกพบคงมาจากความขาว สวย อึ่ม อิอิ พอได้ลองสมผัสก็เกิดอารมณ์...Laughing ติดใจ ใจความรวดเร็วการเข้าเมนู การสัมผัส ทั้งการเชื่อมต่อเน็ต โดยไม่อื่ดเลย เวลาเปิดทีละะหลายๆหน้าต่าง แถมรู้มาด้วยว่าเวลาพัฒนาแอบบนแอนดรอยไม่ต้องเสียตังด้วยอะ เห็นแบบนี้เชียร์ขาดใจ ไม่เหมือนบางเจ้าที่ต้องเสียตัง Laughing
neapgo
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: หริภุญชัย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2009 13:55  

doodeewa ผู้เขียน:
สวัสดีครับทุกท่านชาวชุมชนแอนดรอย ผมชื่อหนุ่ยครับ

ประทับใจเครื่องเมจิก อย่างแรกพบคงมาจากความขาว สวย อึ่ม อิอิ พอได้ลองสมผัสก็เกิดอารมณ์...Laughing ติดใจ ใจความรวดเร็วการเข้าเมนู การสัมผัส ทั้งการเชื่อมต่อเน็ต โดยไม่อื่ดเลย เวลาเปิดทีละะหลายๆหน้าต่าง แถมรู้มาด้วยว่าเวลาพัฒนาแอบบนแอนดรอยไม่ต้องเสียตังด้วยอะ เห็นแบบนี้เชียร์ขาดใจ ไม่เหมือนบางเจ้าที่ต้องเสียตัง Laughing

ยินดีที่ได้รู้จักคับ คุณ หนุ่ย
gapbodbz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2009 19:40  

เดี๋ยวผมแอดไปหานะคร้าบบบ : )

ว่าจะทำ เรื่องเกี่ยวกับ แอนดรอยด์ด้วย Very Happy

อัพเดทที่อยู่ไปแล้วนะครับ
แล้ว เจอกันครับ ขอบคุณล่วงหน้าคร้าบ : )))
dragoncat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2009 22:04  

สวัสดีคร้าบบบ ผมชื่อแคทนะคร้าบบบ
ทีผมชอบตัวเมจิกก็เพราะว่าไปลองที่ร้านมาแล้วรู้สึกว่ามันใช้งานง่าย
เหมาะสำหรับคนที่ชอบเข้าอินเตอร์เน็ตบ่อยๆอย่างผมและมีคีย์ลัดสำหรับ
เข้าเว็บกูเกิลโดยเฉพาะ

แต่ตคอนนี้ยังไม่มีเครื่องก็ขอเอาเสื้อไปใส่ก็ยังดี

ปล.ขอไซส์ L นะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย dragoncat เมื่อวันที่ 29 Aug 2009 16:27; ทั้งหมด 1 ครั้ง
gems007
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
หัวข้อ : อยากได้เสื้อ เลยส่งเรื่องมา หุหุ
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2009 13:50  

สวัสดีครับ ผมสมาชิกใหม่ครับ ชื่อ "เจมส์" ภาษาอังกฤษเขียนว่า 'GemS' ที่แปลว่า เครื่องประดับมีค่า นั่นล่ะครับ (ฟังชื่อแล้ว ดูท่าทางจะรวย แต่ความจริง ไม่ค่อย??? เอาซะเลยครับ)

ผมใช้โทรศัพท์ 2 เครื่อง กับโอเปอเรอเตอร์สองค่ายครับ เครื่องแรก iPhone3G ใช้อยู่แล้วประจำ สำหรับเล่นอินเตอร์เน็ต เช็คอีเมล์ (ข้ออ้างทั้งนั้น ฟังดี๊ดี... แต่จริง ๆ แล้ว เอาไว้เล่นเกมส์ครับ.. ดาวน์โหลดง่าย ราคาถูกดีครับ) ปัจจุบัน ก็ยังใช้อยู่ครับ เพราะชอบเป็นการส่วนตัว
ส่วน เครื่องที่ 2 เป็น HTC Touch Pro มีคีย์บอร์ด เล็ก กระทัดรัด WM 6.1 ใช้ดีครับ ง่ายด้วย ชอบครับ ว่าจะใช้ WM ไปตลอด แต่แล้ว.. ชีวิตก็ผกผัน...
เมื่อสุดสัปดาห์ที่ผ่านมา ได้มาพบกับ HTC Magic Android สีดำสนิท จอใหญ่ ชอบจอใหญ่ ๆ ทำงานสะดวกดี วัสดุที่ใช้ผลิตคุณภาพดี น้ำหนักเหมาะมือ ประกอบกับชอบลองของใหม่ครับ ระบบปฏิบัติการใหม่ ๆ "Android" ซึ่งเปิดตัวรายแรกในเมืองไทย ก็เลยตัดสินใจซื้อมาก่อนเลย เป็นไงเป็นกัน.. (ก็ซื้อมาแล้วอ้ะ)
มาถึงบ้าน ก็ประกอบเครื่อง แล้วรีบชาร์ตแบ็ตเลยครับ (ตามสูตร) แล้วก็เปิดเครื่องเล่นไปด้วย ก็ยิ่งพบว่า "ความเร็ว" ในการตอบสนองต่อการใช้งาน นั้นเป็นเลิศ และที่สำคัญ ชอบสุด ๆ คือ ฟังก์ชั่น "Widget" ที่อนุญาตให้ผู้ใช้สามารถสร้าง shortcut บนหน้าจอได้เองตามสะดวก ผมชอบมากครับ เพราะชอบอะไรแบบลัด ๆ รวดเร็วดีครับ ส่วนเรื่อง การ hang ยังไม่เคยเจอครับ ยกเว้นจะบู๊ตเครื่องเอง (ปกติ จะบู๊ตเครื่องประจำทุกวันครับ)

ถ้าคุณเป็นคนชอบลองของใหม่ เทคโนโลยีใหม่ ๆ ล่ะก็ HTC Magic ตอบโจทย์ได้ 100% ครับ

GemS
Very Happy
nyadd
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2009 23:20  

สวัสดีครับ ผมชื่อ แอ๊ด ครับ
ผมเป็นคนที่ ชื่นชอบ สนใจในเรื่อง ไอที เทคโนโลยี พูดได้ว่า คอมพิวเตอร์กับอินเตอร์เน็ต เป็นสิ่งที่ผมขาดไม่ได้ไปซะแล้ว
สำหรับสิ่งที่ชอบในตัวเจ้า htc magic อยากแรกเลย การออกแบบ ดีไซน์ ดูดี ดูทันสมัย น่าใช้งาน ดูลงตัว สวยอ่ะ และอีกอย่างคือ Android ที่พัฒนาโดยพี่ใหญ่ อย่าง google แน่นอนอนาคตค่อยข้างรุ่ง ซึ่งเจ้า htc magic ทำให้การออนไลน์กับโลกของอินเตอร์เน็ต สามารถทำได้สะดวก รวดเร็ว ง่ายดาย และมีประสิทธิภาพ ทั้งสวย ทั้งเก่ง สุดยอดครับ

**** ขอโทษที ลืมแจ้งไซด์เสื้อ ผมขอ เบอร์ L แล้วกันครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย nyadd เมื่อวันที่ 28 Aug 2009 19:30; ทั้งหมด 1 ครั้ง
saint026
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2009 13:16  

สวัสดีครับ ผม มิ้ว ครับ
ผมชอบ และสนใจ เทคโนโลยี มานานมาละครับ ตอนนี้ ใช้ asus p527 อยู่
แต่ถ้ามีเงินพอที่จะเปลี่ยนเครื่องใหม่ ละเครื่องที่จะเปลี่ยนคือ HTC Magic Android ครับ จะได้ทั้งเครื่องใหม่และได้เล่น Android ครับ
ขนาดเสื้อ ขอเบอร์ L ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย saint026 เมื่อวันที่ 29 Aug 2009 23:12; ทั้งหมด 1 ครั้ง
wazabi2go
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2009 11:51  

ดีคับ

จูนคับ

ผมชอบ google map อ่ะคับ มันสามารถเห็นเส้นทางได้ทุกมุมมอง
เจ๋งมากก ไม่มีหลงแน่ๆๆเลย

อิอิ
micheal_ning2009
Year's Star

หัวข้อ : วันก่อนไม่ได้ LOGIN ร่วมกิจกรรม เลยจะมาโพสใหม่
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2009 13:32  

สวัสดีค่ะ ชื่อ ป๊อป
สนใจอยากลอง htc magic ตัวใหม่ ที่จิง สินค้ารุ่นอื่นๆของ htc น่าสนใจมากๆเพราะส่วนตัวป๊อปเป็นคนเล่นมือถือและgadget and technology มากๆๆ สวนเพื่อนๆๆที่ทำงานและทีมหาลัยจะฮิต I-phone มากแต่ป๊อปอยากลองอะไรที่มันไม่เหมือนคนอื่นๆๆเขา
ตอนนี้ก็ทำงานเองแล้ว เลยอยากมีอุปกรณ์อะไรที่จะช่วยในการจัดการอะไรๆๆเยอะแยะ ท่องเน็ต เล่นเกมส์ และ ฟังเพลง

งิงิ
ขอบคุณค่ะ
เสื้อไซส์ M นะค่ะ
KerOF
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2009 17:16  

สวัสดีครับ ผมชื่อดุ๊กนะครับ

อยากได้เสื้อมาไว้ใส่เล่น
ให้รู้ว่าเราก็รู้จัก HTC Magic เหมือนกาน
อิอิ ^^

ชอบเพราะว่าดูดีไซน์สวยดี แล้วก็เป็น Android ด้วย
เลยอยากลองเล่นดู

ปล. ขอไซส์ L นะครับ
chaivut
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2009 07:53  

sorry i'll need to do eng typing krub

Android was kinda catch me at first news of G1 as i'm a fan of Google products and like the idea of open source, and user flexibility
Also i see it as an upcoming competitor to Iphone, its design is getting better, just little performance need to be fixed (from what i heard)
with special Magic price offer for SP member, i'm considering to move from 5800 to try Magic our if i have chance krub, will submit you document for the Magic soonest.
thankyou krub.
CE

size L
nadpai
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Aug 2009 17:46  

สวัสดีครับ ผมชื่อเนตรครับ

เจ้า android ก็เป็นตัวที่สามารถทำให้เราติดต่อสื่อสารได้คล่องขึ้น เพราะด้วยความรวบรวมสิ่งที่เหมาะสมกับการใช้งานในโลกการสื่อสารไซเบอร์แล้ว จึงเป็นเหตุผลที่น่าใช้งาน

ซึ่งเมื่อมาอยู่ใน magic แล้วก็ทำให้ความสามารถของ magic มากขึ้นไปอีกนะคับ
magorium
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2009 19:57  

สวัสดีครับป๋ม ชื่อ ปั้นครับ
เหตุผลที่ชอบ Android เพราะ คนอื่นเค้าไปเล่น Iphone กับ BB หมด
ถือคนเดียว เท่คนเดียวครับ เอิ๊กๆ
ปล. ถ้าได้จริงๆ ขอ L นะครับ ขอบคุณครับ
army1st
Year's Star

หัวข้อ : สวัสดีชาวandriod ครับ!
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2009 13:18  

สวัสดีชาวandriod ครับ! วันนี้ผมพึ่งไปซื้อhtc magic มาเลยลองมาsearch หาแหล่ง load program ก็เลยได้มาเจอกับ event เจ๋งๆ ของweb siamphone เลยรีบมาสมัครเข้าcommunity โดยด่วน อ๋อ ลืมไป ผมชื่อ มี่ ครับ อายุ23 อยากลองใช้ android os มานานแล้ว + เงินเดือนพึ่งออกเลยจัดมาลองเล่นกะเค้าซักหน่อย หวังว่าทางเว็บsiamphone จะมีกิจกรรมดีๆบ่อยๆนะครับ จะได้มารวมสนุก (+ รับของรางวัล) :lol:
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked

ไปยังหัวข้อ: