Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ตั้งค่า 3G

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Samsung Community - ซัมซุง คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 5584
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ตั้งค่า 3G
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2009 21:52  
ตอบโดยอ้างถึง  

เครื่องF480 จะตั้งค่า 3G ยังไงครับ..เพื่อนฝากถามครับ..ขอแบบละเอียดด้วยนะครับ เช่นเข้าที่นี่ ไปที่นี่ อะไรอย่างงี้อะครับ...ตอนนี้เครื่องของเพื่อนมี..สัณลักษณ์ ตัว E อยู่อะครับ
ไข่เจียวยัดไส้
Gold Member
Gold Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ตั้งค่า 3G
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2009 23:48  

kobnaja ผู้เขียน:
เครื่องF480 จะตั้งค่า 3G ยังไงครับ..เพื่อนฝากถามครับ..ขอแบบละเอียดด้วยนะครับ เช่นเข้าที่นี่ ไปที่นี่ อะไรอย่างงี้อะครับ...ตอนนี้เครื่องของเพื่อนมี..สัณลักษณ์ ตัว E อยู่อะครับ

เล่นที่ไหนครับ 3G ยังไม่ครอบคลุมทั่วไทยนะครับ
แล้วยังไม่มีใช้อย่างเป็นทางการด้วย มีแค่บางพื้นที่ใน กทม.
kobnaja
Year's Star

หัวข้อ : Re: ตั้งค่า 3G
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2009 16:25  

ไข่เจียวยัดไส้ ผู้เขียน:
kobnaja ผู้เขียน:

เล่นที่ไหนครับ 3G ยังไม่ครอบคลุมทั่วไทยนะครับ
แล้วยังไม่มีใช้อย่างเป็นทางการด้วย มีแค่บางพื้นที่ใน กทม.

ปทุมวันครับ..ใกล้สยาม มาบุณครองครับ..เครื่องผม sony ใช้ได้ครับแต่ผมไม่รู้ว่า F480 มันตั้งยังไงครับ..ใช้ true ครับ..เห็นบอกว่าใช้ได้แต่ด้าน data ใช้ video call ยังไม่ได้..ก็แค่อยากลองตั้งให้เพื่อนดูอะครับ...ขอบคุณครับ
yule
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2009 10:37  

ตัวEนี้คือเป็นแค่
EDGE คนเค้าเรียกเอดๆอะไรซักอย่างนี้และครับ
มีมานานแล้ว เห็นเค้าบอก 2.75Gนะครับตัวนี้
ยังไม่ใช่3G

Eตัวนี้เราตั้งไม่ได้นะครับ
จำไม่ได้ว่าไปอ่านเจอที่ไหน แต่มันจะขึ้นEเองเลยถ้าเราอยู่ในที่ๆมีสัญญาณEDGE
ถ้าเป็น3Gจริงๆ ตรงนั้นจะขึ้นเป็นตัวหนังสือ 3Gเลยครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Samsung Community - ซัมซุง คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: