Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 อยากรู้อ่ะค่ะ ตัดสินใจไม่ถูก (ซัมซุงสตาร์)

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Samsung Community - ซัมซุง คอมมูนิตี้
ตอบ: 7 / เข้าชม: 4938
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : อยากรู้อ่ะค่ะ ตัดสินใจไม่ถูก (ซัมซุงสตาร์)
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2009 13:25  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากทราบว่า ซัมซุง สตาร์ ตัวนี้ สามารถเล่นเกมส์แบเขย่าๆ ได้หรือเปล่าคะ พอดีเหนแอลจี คุ๊กกี้ เค่าเล่น เกมคุกกิ้ง มาม่าได้ ก้อเลยอยากเล่นบ้าง

ตอนนี้ตัดสินใจไม่ถูกระหว่าง แอลจี คุ๊กกี้ กับ ตัวน้องดาว อ่ะคะ

รบกวนผู้รู้ด้วยนะคะ ช่วยตอบด้วย

แล้วราคาของทั้งสองรุ่น ตัวนี้ด้วยค่ะ
nasa5032
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: สุพรรณบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2009 13:47  

อยากจะบอกว่า ทั้งสองรุ่นนี้เล่นเกมส์ที่เขย่าๆอย่างที่บอกได้ก็จริง แต่ก็แค่เกมส์ที่มาในเครื่องน่ะครับ ไม่สามารถโหลดเพิ่มได้อีก แต่สามารถโหลดเกมส์แบบทัชสกรีนเกมส์อื่นๆได้(น้องดาวยังไม่มีเกมส์มารองรับมากมายนัก แต่สามารถเอาเกมส์ของคุ๊กกี้มาลงได้) ส่วนเรื่องการใช้งาน เท่าที่ลองใช้มา คุ๊กกี้ จะอืดกว่า น้องดาว สเป็กโดยรวมทั้ง2รุ่นนี้ใกล้เคียงกัน แต่ทางด้านน้องดาวดูจะเหนือกว่านิดหน่อยเนื่องจากทำออกมาทีหลัง ราคาน้องดาวสูงกว่านิดหน่อย(ไม่น่าจะเกิน 1000 บาท หรือ 1000 บาทพอดี) ลองไปดูลาดลาวที่ตัวแทนจำหน่ายอีกทีล่ะกัน แต่ถ้าให้แนะนำ น้องดาวดีกว่าแน่นอน
จากผู้ใช้น้องดาวโดยตรง
แก้ว...จร้า
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2009 13:54  

ขอบคุณ คุณnasa5032 มากค่ะ

แต่ว่าด้วยความที่เราชอบเล่นเกมส์มากเลยอยากรู้ว่า มันจาเล่น เกมส์คุ๊กกิ้ง มาม่าได้ป่าว

เพราะชอบเล่นมาก เกมส์ แนวนี้ มาก

เพราะดูเหมือน แอลจี คุ๊กกี้ จามีเกมส์ เยอะ แต่ว่าส่วนตัว ชอบ น้องดาว มากกว่านะคะ

รบกวนผู้รู้ด้วยนะคะ Exclamation
nasa5032
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2009 17:13  

ยังไม่ได้ลองเลยครับ สำหรับเกมส์ คุ๊กกิ้ง มาม่า แต่อย่างที่บอกน่ะครับ เกมส์ของคุ๊กกี้ ก็สามารถนำมาเล่นในน้องดาวได้ ที่เหลือก็พิจารณาดูเองล่ะกัน
แก้ว...จร้า
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2009 20:32  

ขอบคุณมากค่ะ
chanin_n
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2009 23:22  

game ของซัมซุง สตาร์ สามารถโหลดจาวาอื่นๆ มาเล่นได้นะครับ
ไว้จะไปค้นมาให้โหลดนะครับ..
nasa5032
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2009 23:41  

chanin_n ผู้เขียน:
game ของซัมซุง สตาร์ สามารถโหลดจาวาอื่นๆ มาเล่นได้นะครับ
ไว้จะไปค้นมาให้โหลดนะครับ..

ถูกต้องครับ แต่ถ้าอยากเล่นทัชสกรีนเกมส์ก็ต้องลงเกมส์ที่เป็นทัชน่ะครับ ถ้าหากเป็นเกมส์จาวาทั่วไปที่ไม่ใช่ทัช ก็ไม่สามารถเล่นแบบทัชได้ ลองคิดดูสิถ้าเราเล่นเกมส์แบบที่ต้องใช้ปุ่มกด มันจะลำบากสักแค่ไหน แต่บางเกมส์ที่ไม่ใช่ทัชก็พอเล่นได้ครับ แต่ลำบากหน่อย พูดง่ายๆคือ แนะนำให้เป็นเกมส์แบบ ทัชสกรีน ดีกว่า ความจริงผมก็มีเยอะน่ะ ทัชสกรีนเกมส์น่ะ แต่ไม่รู้ว่าจะเอามาให้ยังไงดี
nasa5032
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2009 23:50  

ส่งโค๊ดดาวน์โหลดให้แล้วครับ ลองเข้าไปดูครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Samsung Community - ซัมซุง คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: