Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
Wi-Fi อยู่ดีๆก็ต่อไม่ได้ครับ Magic

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 11 / เข้าชม: 5166
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Wi-Fi อยู่ดีๆก็ต่อไม่ได้ครับ Magic
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2009 01:45  
ตอบโดยอ้างถึง  

ตอนแรกก็ต่อเปิด Market อยู่ดีๆ แต่จู่ๆก็ต่อไม่ได้เลยครับ ลองเปลี่ยนไปคอนเนคเนตเวิร์คของคนอื่นก็ไม่ได้เหมือนกันครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Wi-Fi อยู่ดีๆก็ต่อไม่ได้ครับ Magic
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2009 13:05  

Rob G ผู้เขียน:
ตอนแรกก็ต่อเปิด Market อยู่ดีๆ แต่จู่ๆก็ต่อไม่ได้เลยครับ ลองเปลี่ยนไปคอนเนคเนตเวิร์คของคนอื่นก็ไม่ได้เหมือนกันครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ

ใช้ ROM ตัวใหนอยู่เหรอครับ
Rob G
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2009 13:18  

ดูยังไงเหรอครับ
อันนี้คือข้อมูลในเครื่องครับ

Firmware version
1.5

Kernel version
2.6.27

Build number
2.16.401.5

อาการมันแปลกๆครับ คือบางทีมันก็ได้บางทีก็ไม่ได้ ทั้งๆที่สัญญาณเต็มอยู่ (นั่งข้างๆเร้าเตอร์เลย) บางทีต่อๆอยู่ก็หลุดเลย แล้วทีนี้ก็จะต่อไม่ได้เลยครับ ไม่ว่าจะพยายามคอนเนคแค่ไหนก็ตาม ตรง Wireless มันจะบอก Disconnected ตลอด ถึงจะไปกด Connect เองแล้วมันก็นิ่งครับ มีบ้างที่แวบๆ Unsuccessful ขึ้นมา แวบเดียวจริงๆ

งงจังเลย
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2009 14:05  

เข้าไปที่ Setting > About Phone
จะมีบอกครับ เหอๆ ตัวนี้ที่อยู่ในภาพนี้ไม่ใช่ HTC Build นะครับแต่ก็เวอร์ชั่นเดียวกันครับ Wink
Rob G
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2009 14:23  

เหมือนในรูปเป๊ะเลยครับ ไม่ผิดเพี้ยนเลย อันไหนคือ ROM version เหรอครับ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2009 14:40  

ไม่แน่ใจแฮะ ฮาๆ ตัวเดิมผมไม่ได้ถ่ายรูปเก็บไว้น่าจะดูที่ Kernel กับ Build แหละครับ
อัพเป็นรอมตัวนี้นานยังครับ แล้วตอนอัพได้ wipe data ยัง Neutral
http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=296492

ตอนอัพต้อง wipe data ด้วยนะครับ ไม่งั้นจะเกิดอาการเพี้ยนครับ Sad
Rob G
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2009 15:04  

เพิ่งซื้อมาเมื่อวานในงาน AIS เลยครับ ยังไม่ได้ทำอะไรเลยครับ แค่ลองโหลด App มาเล่นนิดหน่อยเองครับ ตัว rom นี่เค้าก็ลงมาให้เลย ไม่ได้ทำอะไรเลยครับ - -"
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2009 15:13  

เพิ่งซื้อมาเมื่อวานในงาน AIS เลยครับ ยังไม่ได้ทำอะไรเลยครับ แค่ลองโหลด App มาเล่นนิดหน่อยเองครับ ตัว rom นี่เค้าก็ลงมาให้เลย ไม่ได้ทำอะไรเลยครับ - -"

อ๋อ ถ้างั้นก็ต้องทำ Hard reset ครับ เหอๆ ทำข้อ 4 นะครับ wipe data เหอๆ น่าจะแก้ใขได้

Wink
Batozai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2009 16:25  

Nasz ผู้เขียน:

อ๋อ ถ้างั้นก็ต้องทำ Hard reset ครับ เหอๆ ทำข้อ 4 นะครับ wipe data เหอๆ น่าจะแก้ใขได้

Wink

แล้ว Wipe data คือไรหรอคับ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2009 17:03  

Batozai ผู้เขียน:
Nasz ผู้เขียน:

Wink

แล้ว Wipe data คือไรหรอคับ

เหอๆ factory reset อะครับ อิอิ
Rob G
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2009 15:44  

เริ่มเข้าใจปัญหามากขึ้นละครับ ยังไม่ได้ ฟอร์แมตเลย เพราะขี้เกียจใส่ข้อมูลอะไรใหม่

ตอนนี้เท่าที่เห็นคือ อาการมักจะเกิด หลังจากแบตเหลือน้อย พอเสียบชาร์ตแบตเต็มแล้วสามารถต่อได้ตามปรกติ จนแบตลดมาสักพัก(เขียว-เหลือง)ก็จะต่อไม่ได้ครับ

ไม่แน่ใจว่าทำไม แต่สามารถต่อ EDGE ได้เหมือนเดิมนะครับ ^^"

สมัครแพคเกจ 50 ชม ของดีแทคไปละ ไม่รู้คุ้มมั้ย เหอๆๆ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2009 16:30  

เริ่มเข้าใจปัญหามากขึ้นละครับ ยังไม่ได้ ฟอร์แมตเลย เพราะขี้เกียจใส่ข้อมูลอะไรใหม่

ตอนนี้เท่าที่เห็นคือ อาการมักจะเกิด หลังจากแบตเหลือน้อย พอเสียบชาร์ตแบตเต็มแล้วสามารถต่อได้ตามปรกติ จนแบตลดมาสักพัก(เขียว-เหลือง)ก็จะต่อไม่ได้ครับ

ไม่แน่ใจว่าทำไม แต่สามารถต่อ EDGE ได้เหมือนเดิมนะครับ ^^"

สมัครแพคเกจ 50 ชม ของดีแทคไปละ ไม่รู้คุ้มมั้ย เหอๆๆ

แบทใกล้หมดเเหรอครับ น่าจะเป็นอย่างนั้น เครื่อง โนเกีย ซัมซุงก็เป็นครับ เวลาแบทใกล้หมดจะทำกิจกรรมที่เปลืองแบทต่างๆ อาทิ เช่น เข้าเว็บ ฟังเพลง ไม่ได้ ตรงนี้ ผมยอมรับเลยครับว่าไม่ได้สังเกตุเลย >_< เพราะผมไม่ค่อยได้ต่อผ่าน WiFi หนะ

ส่วนที่ว่ายีห้ออื่นจะมีไม่ให้รันโปรแกรมบางโปรแกรมตอนแบทใกล้หมด ใครทราบบ้างว่าแอนดรอยด์ไม่ยอมให้รันอะไรบ้างตอนแบทใกล้หมดอะ ... ช่วยมาโพสบอกหน่อยนะครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: