Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
Majorcineplex แจก HTC Hero 9 เครื่องสำหรับคนดู G.I.JOE

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 11 / เข้าชม: 3689
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Majorcineplex แจก HTC Hero 9 เครื่องสำหรับคนดู G.I.JOE
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2009 14:04  
ตอบโดยอ้างถึง  

ลุ้นเป็นผู้โชคดี ร่วมภารกิจใหญ่กับ G.I.JOE ทุก 2 ที่นั่ง ลุ้นรับ

- HTC Hero Andriod จำนวน 9 รางวัล
- Gift Voucher Slim Up 16,000 บาท จำนวน 5 รางวัล
- Gift Voucher Slim Up 8,000 บาท จำนวน 5 รางวัล
- ผลิตภัณฑ์ Gamma Hydroxy จาก Skin Doctors จำนวน 5 รางวัล
รวมมูลค่า กว่า 4 แสนบาท

ที่เมเจอร์ ซีนีเพล็กซ์ และอีจีวี กรุงเทพฯ ทุกสาขา

ตั้งแต่วันที่ 6 - 12 ส.ค.52 เท่านั้น

Laughing

ที่มาข่าว:http://www.majorcineplex.com/promotion_detail.php?pid=135
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2009 14:09  

สำหรับ HTC Hero เปิดตัวอย่างเป็นทางการวันที่ 27 สิงหาคมนี้นะครับ รีิวิว จะออนให้ท่านได้อ่านกันก่อนหน้านั้นประมาณ 1 อาทิตย์ครับ อิอิ

ส่วนราคาของตัวเครื่องจะมีให้เลือกระหว่างมี AirTime ติดไปกับ ไม่มีครับ ซึ่งตอนนี้ยังไม่แน่นอนเท่าใหร่ แต่คาดว่าน่าจะอยู่ที่ 21,900 ซึ่งเท่ากับตัว Magic ที่ไม่มี Cash Back ครับ Laughing

ใครที่ตัดสินใจซื้อ Hero เพียงเพราะ มี Sense UI ต้องบอกไว้ก่อนนะครับว่า วันที่ Hero ออก Sense UI ใน Magic ก็จะออกด้วยเช่นกัน เท่ากับว่า ทั้ง Hero และ Magic จะใช้ UI ตัวเดียวกันเลยครับ Shocked

Very Happy
tony147
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2009 14:55  

ถ้า HTC ทั้ง magic แล้ว Hero มี UI ที่เหมือนกัน ความแตกต่างของ 2 รุ่นนี้จะอยู่ที่ตรงไหนเหรอครับผม นอกจากกล้อง 3ล้าน กับ 5ล้าน และรูปทรง

ช่วยแนะนำด้วยครับผม
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2009 15:10  

tony147 ผู้เขียน:
ถ้า HTC ทั้ง magic แล้ว Hero มี UI ที่เหมือนกัน ความแตกต่างของ 2 รุ่นนี้จะอยู่ที่ตรงไหนเหรอครับผม นอกจากกล้อง 3ล้าน กับ 5ล้าน และรูปทรง

ช่วยแนะนำด้วยครับผม

กล้อง 5 ล้านกับ
Audio output jack 3.5 mm. ครับ
เท่าที่รู้ตอนนี้นะ เพราะยังไม่ได้ดู Sense UI ของ Magic ว่าเป็นยังไง

ตอนนี้ยังไม่หลายตัวที่ผมเห็นมันไม่มีใน Magic แต่ไม่รู้ว่าเป็นเพราะตัวเครื่องหรือเป็นเพราะ OS
PuiBa
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2009 19:17  

แล้ว Sense UI นี่คืออะไรเหรอครับ

วันนี้ไป up rom ที่งานมา เพิ่งได้ใช้ market ดีจังเลย หลังจากใช้มาเดือนกว่า เพิ่งรู้สึกดีก็ตอนนี้
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2009 21:10  

PuiBa ผู้เขียน:
แล้ว Sense UI นี่คืออะไรเหรอครับ

วันนี้ไป up rom ที่งานมา เพิ่งได้ใช้ market ดีจังเลย หลังจากใช้มาเดือนกว่า เพิ่งรู้สึกดีก็ตอนนี้

แอบดูหรือเปล่าครับว่าพี่หนุ่มเค้าทำยังไงตอนอัพ อิอิ Rolling Eyes
PuiBa
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2009 23:41  

เอ่อ ตอนนั้นพี่เค้าไม่อยู่ พนักงานสาวที่งานก็เลยบอกให้เอาไปอัพที่ศูนย์ HTC ใกล้ๆ กัน ก็เลยต้องทิ้งเครื่องไว้ เพราะรีบไปดู G.I.JOE เดี๋ยวไม่ทัน
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2009 00:28  

PuiBa ผู้เขียน:
เอ่อ ตอนนั้นพี่เค้าไม่อยู่ พนักงานสาวที่งานก็เลยบอกให้เอาไปอัพที่ศูนย์ HTC ใกล้ๆ กัน ก็เลยต้องทิ้งเครื่องไว้ เพราะรีบไปดู G.I.JOE เดี๋ยวไม่ทัน

กำ รู้งี้กลับบ้านก็ดี จะได้แวะไปแอบดู เหอๆ Wink
tony147
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2009 04:26  

ยังงี้เครื่อง HTC hero จะมี market หรือ GMS มาให้เราเลยไหมครับผม ความเป็นไปได้จะสูงไหมครับ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2009 16:06  

tony147 ผู้เขียน:
ยังงี้เครื่อง HTC hero จะมี market หรือ GMS มาให้เราเลยไหมครับผม ความเป็นไปได้จะสูงไหมครับ

ตัว Hero มี GMS มาในตัวเลยครับ น่าจะเป็นอีกหนึ่งเหตผลที่ไม่มีการเปิดตัวใหญ่โตเหมือนตอน เมจิก Cool
Zatang
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2009 17:53  

Nasz ผู้เขียน:
สำหรับ HTC Hero เปิดตัวอย่างเป็นทางการวันที่ 27 สิงหาคมนี้นะครับ รีิวิว จะออนให้ท่านได้อ่านกันก่อนหน้านั้นประมาณ 1 อาทิตย์ครับ อิอิ

ส่วนราคาของตัวเครื่องจะมีให้เลือกระหว่างมี AirTime ติดไปกับ ไม่มีครับ ซึ่งตอนนี้ยังไม่แน่นอนเท่าใหร่ แต่คาดว่าน่าจะอยู่ที่ 21,900 ซึ่งเท่ากับตัว Magic ที่ไม่มี Cash Back ครับ Laughing

ใครที่ตัดสินใจซื้อ Hero เพียงเพราะ มี Sense UI ต้องบอกไว้ก่อนนะครับว่า วันที่ Hero ออก Sense UI ใน Magic ก็จะออกด้วยเช่นกัน เท่ากับว่า ทั้ง Hero และ Magic จะใช้ UI ตัวเดียวกันเลยครับ Shocked

Very Happy

เสียดาย จอง 3GS ไปแล้ว ถ้าราคาไม่แรงแบบนี้จริงน่าเสียดายเหมือนกัน อยากลอง เห็น Magic สูงเลยเมินเลย
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2009 22:29  

Zatang ผู้เขียน:
Nasz ผู้เขียน:

Very Happy

เสียดาย จอง 3GS ไปแล้ว ถ้าราคาไม่แรงแบบนี้จริงน่าเสียดายเหมือนกัน อยากลอง เห็น Magic สูงเลยเมินเลย

เมจิกแพงที่รูปทรงมันหรูหร่าและกระทัดรัดครับ แต่ Hero พัฒนาต่อมาจาก G1 หรือ Dream เลยยังคงความหนักแน่นไว้ครับ(ดูคำที่เน้นนะครับเหอๆ) ราคาก็เลยเบาๆ กว่า Magic หนะครับ ถ้าให้ผมเปรียบเทียบนะ เมจิกจะออกแนวเป็นคุณหนูเรียบร้อยๆ หน่อย ส่วน Hero จะออกแนว Outside ลุยๆบุกป่าฝ่าดง อะไรธรรมนองเนี้ยอะ (ถ้าใครเอาไปบุกป่าจริงๆ ก็คงต้องเปลี่ยนเครื่องบ่อย ราคาก็ถูกๆ นี่แหละคนจะได้ซื้อกันหลายๆ เครื่องได้ ฮาๆ)

เดี่ยวมีถูกกว่านี้อีกครับ HTC Tattoo มี Sense UI เหมือนกัน แต่สเป็กยังไม่เปิดเผย แต่คาดว่าจะเป็นตัว Magic ที่ตัด Trackball ออกแล้วก้ตัดส่วนอื่นอีกเล็กๆ น้อยๆ ใครไม่ชอบแทรคบอลน่าจะชอบแท๊ททู
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: