Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
ใช้ android จะเสียค่าใช้จ่ายเยอะมั้ยอะคับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 4108
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้ android จะเสียค่าใช้จ่ายเยอะมั้ยอะคับ
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2009 17:06  
ตอบโดยอ้างถึง  

กำลังเล็งๆมือถือใหม่มาใช้อยู่อะคับ

ประมานว่าใช้มือถือมาไม่ค่อยได้เต็มเงินด้วยซ้ำอะคับ

อยากรู้ว่าถ้าซื้อมาใช้มานจะเสียค่าเอ็จเยอะมั้ยอะคับ

เหง app บ้างอันยังต้องต่อเน็ตถึงจะใช้ได้

แล้วเวลาโหลด app นี่เราสามารถโหลดจาก pc แล้วค่อยไปลงในมือถือได้มั้ยอะคับแบบว่าไม่เหงมีเวปที่มานหัยโหลด app ของแอนดรอย์เลยอะคับ

แล้วตัว hero นี่ไม่รองรับ 3g ป่ะคับเหมือนเคยเห็นในยูทูบ รีวิว

สุดท้ายคับ ทำไมบอร์ดแอนดรอย์มานเงียบจังเลยอะคับ TT
Cheezzz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2009 17:40  

อยากทราบอีกอย่างว่าถ้าซื้อ app ที่เสียเงินนี่ต้องเสียยังไงอะคับ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2009 20:35  

App ส่วนใหญ่ตอนนี้ร้อยหละ 70 เป็นเกมส์ครับ แล้วเกมส์ส่วนใหญ่ก็ Standalone ครับ ก็เลยไม่ได้ใช้เน็ต แต่ถ้าพูดถึง App ที่ผมใช้อยู่ในเครื่องตอนนี้ร้อยหละ 70 เป็น App ที่ใช้เน็ตหมดครับ เพราะจุดประสงค์คือออกมือถือเครื่องนี้มาให้กับคนที่เป็นโรคติดเน็ตอย่างผมเลยหละครับ ไปใหนมาใหนขาดอินเตอร์เน็ตเป็นไม่ได้

โปรแกรมส่วนใหญ่หาโหลดได้จาก Android Market ครับจึงไม่ค่อยมีใครแจกในเว็บเพราะโหลดเอาจาก Market ง่ายกว่า โหลดเสร็จก็ติดตั้งได้เลย อันใหนที่ติดตั้งไม่ได้มันก็ไม่ขึ้นมาให้เลือกโหลดตั้งแต่แรกแล้วอะครับ (มีน้อยโผล่มาให้โหลดทั้งๆ ที่ลงกับเครื่องนั้นไม่ได้) ซึ่งโปรแกรมที่เราต้องเสียตั้งซื้อนั้นจะเป็นการเติมเงินเข้า Google Checkout ครับ โดยจะเป็นการเติมเงินเข้าบัญชี Google Account ก่อน แล้วจึงจะเอาเงินตรงนั้นไปซื้อของใน Android Market อีกทีครับ โดยของที่เราซื้อแล้วนั้น เราจะสามารถอัพเดทหรือโหลดมาใหม่กี่รอบก็ได้ครับ (ถ้าเจ้าของโปรแกรมไม่เปลี่ยนชื่อโปรแกรมนะ)

ส่วนการติดตั้งผ่านคอมพ์นั้น สามารถทำได้โดยการติดตั้งโปรแกรม HTC Sync เวอร์ชั่น 2.0.3 ขึ้นไปครับ แล้วต่อเครื่องเข้ากับสายดาต้าลิ้งค์ กดดับเบิลคลิ๊กที่ไฟล์ .apk ก็จะขึ้น ตัวช่วยติดตั้งขึ้นมา แล้วก็ทำตามขึ้นตอนได้เลยครับ หรือจะติดตั้งผ่าน adb install ก็ได้ครับ แต่ต้องลงตัว SDK (ส่วนใหญ่นักพัฒนาทุกคนจะมีตัว SDK ติดเครื่องอยู่แล้วจึงง่ายต่อการลงโปรแกรมผ่าน คอมพิวเตอร์)

HTC Hero และ HTC Magic รองรับ 3G ของ AIS เจ้าเดียวครับของ Dtac กับ True ใช้ไม่ได้นะครับ เพราะคนหละคลื่นกัน

ที่บอร์ดเงียบเพราะคนไม่ค่อยซื้อเครื่องศูนย์กันหนะครับ พอซื้อเครื่องนอกมาก็เลยไปหาแฮกเพื่อให้ใช้งานภาษาไทยให้ได้กัน ก็เลยไปอยู่ที่บอร์ดแฮคซะส่วนใหญ่ครับ แต่คาดว่าเดี่ยว Hero เปิดตัวด้วยราคา 21900 นี่คงมีคนมาคุยกันที่นี่เยอะขึ้นครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: