Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
อยากรู้ข้อมูลของ HTC HERO อะคับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 3153
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้ข้อมูลของ HTC HERO อะคับ
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2009 14:36  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากจะรู้ว่า ราคาของ HTC Hero ประมาณเท่าไรคับ
แล้วมี กี่ GB ภายในตัว.
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: อยากรู้ข้อมูลของ HTC HERO อะคับ
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2009 18:16  

VIPER13 ผู้เขียน:
อยากจะรู้ว่า ราคาของ HTC Hero ประมาณเท่าไรคับ
แล้วมี กี่ GB ภายในตัว.

ราคาบอกได้อย่างไม่เป็นทางการ 21,900 บาทครับ หน่วยความจำในตัวเครื่องมี 512MB แต่เหลือให้ใช้งานกันได้จริงๆ ประมาณ 290MB ครับเพราะหน้าที่หลักขอมันคือเอาไว้เก็บ OS Android ครับ ส่วนแรมนั้นอยู่ที่ 288MB ครับจะเห็นจริงๆ คือ 198MB นะครับเนื่องจากที่เหลือการ์ดจอออนบอร์ดแบ่งไป (อิอิ อันนี้มั่วนะ จริงๆ ตัวนี้ไม่รู้มันหายไปใหนครับ) ส่วนที่จะแถมให้มาเป็น microSD 8GB ครับ ใครไม่พอซื้อ 16GB มาใส่ได้เอิกๆ
neapgo
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: หริภุญชัย
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2009 11:59  

เอาไปแชร์ การประมวล ผล หรือ เปล่า บัก แน๊ก
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: