Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
สอบถาม Hero อีกครั้ง

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 12 / เข้าชม: 4307
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : สอบถาม Hero อีกครั้ง
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2009 21:08  
ตอบโดยอ้างถึง  

คืออยากรุ้ว่า Hero มันเปิดไฟล์ pdf ได้มั้ยครับ แล้วมันเล่น web ได้เต็มหน้าจอรึเปล่าครับ

คือ เปิด hi 5 ได้มั้ยครับเพราะของไอโฟนเปิดได้ไม่เต็มหน้าอะ

แล้วมีเกม อย่าง iGo ของ iphone เล่นมั้ยครับ ?

Very Happy
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: สอบถาม Hero อีกครั้ง
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2009 21:48  

nutkunkup ผู้เขียน:
คืออยากรุ้ว่า Hero มันเปิดไฟล์ pdf ได้มั้ยครับ แล้วมันเล่น web ได้เต็มหน้าจอรึเปล่าครับ

คือ เปิด hi 5 ได้มั้ยครับเพราะของไอโฟนเปิดได้ไม่เต็มหน้าอะ

แล้วมีเกม อย่าง iGo ของ iphone เล่นมั้ยครับ ?

Very Happy

PDF เปิดได้
hi5 เข้าได้ครับแต่มันจะไปโผล่หน้า Mobile Version นะครับ ไม่เข้าใจว่าทำไมไม่ยอมให้ใช้เวอร์ชั่นเต็ม
ส่วน iGo เป็นยังไงอะ ไม่เคยเล่น Crying or Very sad
nutkunkup
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2009 22:17  

iGo คือ หมากล้อม โก๊ะ อะครับ

= ='

ลืมถามว่ามันส่งไฟล์ทาง bluetooth ได้มั้ยครับ
analysis
Year's Star

จังหวัด: ยะลา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2009 23:01  

= ='

ลืมถามว่ามันส่งไฟล์ทาง bluetooth ได้มั้ยครับ

ตอนนี้ส่งได้ครับ แต่ยังรับไม่ได้ G1 นะครับ

magic มีปัญหาหลายเรื่อง หรือตอนนี้อาจแก้ได้แล้ว ต้องรอผู้ใช้ magic มาบอกครับ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2009 23:07  

analysis ผู้เขียน:

= ='

ตอนนี้ส่งได้ครับ แต่ยังรับไม่ได้ G1 นะครับ

magic มีปัญหาหลายเรื่อง หรือตอนนี้อาจแก้ได้แล้ว ต้องรอผู้ใช้ magic มาบอกครับ

ส่งได้รับได้ครับ แต่ว่าในเครื่องที่เปิดขึ้นมาด้วย root นะครับ เครื่องทีี่ root แล้วแต่ตอนเปิดไม่ได้เปิดมาแล้วเป็น root เลยมันก็รับไม่ได้ครับ

แต่ถ้าจะให้ฟันธงไปเลยตอนนี้คือ โหลดโปรแกรม Bluex มาลงปุ๊บ ส่งไฟล์ได้แน่นอนครับ(เครื่องปลายทางต้องรับได้นะ ไม่งั้นจะส่งหาใคร ฮาๆ)
Zatang
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2009 09:04  

Nasz ผู้เขียน:
analysis ผู้เขียน:

= ='

ส่งได้รับได้ครับ แต่ว่าในเครื่องที่เปิดขึ้นมาด้วย root นะครับ เครื่องทีี่ root แล้วแต่ตอนเปิดไม่ได้เปิดมาแล้วเป็น root เลยมันก็รับไม่ได้ครับ

แต่ถ้าจะให้ฟันธงไปเลยตอนนี้คือ โหลดโปรแกรม Bluex มาลงปุ๊บ ส่งไฟล์ได้แน่นอนครับ(เครื่องปลายทางต้องรับได้นะ ไม่งั้นจะส่งหาใคร ฮาๆ)

ส่งหายี่ห้ออื่นๆ หรือรับจากยี่ห้ออื่นๆ ได้ด้วยรึเปล่าครับ รวมถึงคอมด้วย

แถมอีกคำถามครับ hero ถ่ายรูปเร็วรึเปล่าครับ และ autofocus ทำงานอย่างไร ถ้าเราอยาก focus จุดริมๆ ภาพทำได้หรือไม่ (ของ SE หรือ nokia กดครึ่งนึงตรงจุดที่จะโฟกัส แล้วเลื่อนตำแหน่งก่อนถ่ายได้, 3GS จิ้มจุดที่จะโฟกัสได้)
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2009 09:23  

แบ่งเป็น 2 กรณีนะครับ
การส่งไฟล์ไปยังเครื่องอื่น .. ส่งไปยังเครื่องทุกเครื่องที่สามารถรับไฟล์ผ่านบลูทูชได้
การรับไฟล์ที่ส่งมาจากเครื่องอื่น .. เครื่องของเราจะต้องเปิดขึ้นมาด้วยสิทธิ์ root ครับถึงจะรับไฟล์จากเครื่องอื่นได้ Wink
Zatang
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2009 10:18  

Nasz ผู้เขียน:
แบ่งเป็น 2 กรณีนะครับ
การส่งไฟล์ไปยังเครื่องอื่น .. ส่งไปยังเครื่องทุกเครื่องที่สามารถรับไฟล์ผ่านบลูทูชได้
การรับไฟล์ที่ส่งมาจากเครื่องอื่น .. เครื่องของเราจะต้องเปิดขึ้นมาด้วยสิทธิ์ root ครับถึงจะรับไฟล์จากเครื่องอื่นได้ Wink

ขอบคุณครับ แล้วอีกคำถามเรื่องกล้องละครับ

อ้างถึง:
แถมอีกคำถามครับ hero ถ่ายรูปเร็วรึเปล่าครับ และ autofocus ทำงานอย่างไร ถ้าเราอยาก focus จุดริมๆ ภาพทำได้หรือไม่ (ของ SE หรือ nokia กดครึ่งนึงตรงจุดที่จะโฟกัส แล้วเลื่อนตำแหน่งก่อนถ่ายได้, 3GS จิ้มจุดที่จะโฟกัสได้)
sleepless
Year's Star

จังหวัด: Chonburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2009 21:06  

ถามนิดนะคะ

อยากทราบว่า Hero ต่างกับ Magic ตรงไหนอีกคะ นอกจากกล้องและ UI ใหม่
แบบว่าชอบหน้าตา Magic มากกว่า แต่ชอบ UI ของ Hero มากกกกกกก

แล้วก็เก็บมาฝากเผื่อคนไม่ทราบกัน เห็น ais ลดราคา Magic ลงมาแล้วด้วยอ่ะค่ะ ลงนสพ.เมื่อ 2 วันก่อน

Nasz
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2009 22:47  

เดี่ยว UI มันก็จะเหมือนกันหละครับ เหอๆ
เพราะฉะนั้นเรื่อง UI ตัดออกไปได้เลย เรื่องความเร็ว บอกได้เลยว่าแทบไม่ต่างกันเลยครับ เมจิกเร็วกว่าด้วยซ้ำ (ถ้าใช้ UI ตัวเดียวกัน)

ส่วนหน้าจอ ของ Hero ขะออกสีชาๆ แต่ดูแล้วความอิ่มสีจะเยอะกว่า ส่วนเมจิกจะออกแนวสีน้ำเงินๆ เหมือน iPhone อะครับนอกจากจอที่สีไม่เหมือนกันแล้ว ก็มีช่องเสียบหูฟัง 3.5 มม. กล้องห้าล้าน ระบบปรับความสว่างหน้าจอตามสภาพแสง แล้วก็มี SimLock ที่ล๊อคกันชนิดที่ว่าเปิดเครื่องไม่ได้เลยทีเดียวเชียว ก็เล่น ล๊อคก่อนเครื่องจะ บูธด้วยซ้ำอะ เหอๆ
sleepless
Year's Star

จังหวัด: Chonburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2009 13:23  

ช่องเสียบหูฟัง 3.5 มม. กล้องห้าล้าน
2 อย่างนี้สำหรับเราไม่สำคัญเลยค่ะ

ระบบปรับความสว่างหน้าจอตามสภาพแสง
อันนี้น่าเสียดายนิดๆ

SimLock ที่ล๊อคกันชนิดที่ว่าเปิดเครื่องไม่ได้เลยทีเดียวเชียว
ฟังแล้ว เหอๆ

สรุปว่า ใจรัก Magic ก็ Magic ดีกว่านั่นแหละนะ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2009 14:53  

รักเมจิกครับ แต่ชอบหน้าจอแบบ Hero อะ สีมันดูอิ่มเอิบ และดูมีมิติมากกว่า ส่วนเมจิกจะออกแล้วสีครามอะ ไม่ค่อยชอบเลย Crying or Very sad
tikattan
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2009 21:48  

- magic มันเบากว่า hero ผมว่าข้อนี้เหมาะสำหรับผม จับได้เหมาะมือ
- hero มี senseUI ตั้งแต่ได้เครื่องมา แต่ magic ต้องรอช่วงเดือนตุลา เพื่อให้ senseUI สำหรับ magic มาให้โหลด
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: