Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 5800 Xpress Music - โนเกีย [ภาค 5]
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, ... 22, 23, 24  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 2375 / เข้าชม: 3685574
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2009 16:52  
ตอบโดยอ้างถึง  

กรอบโลหะ(ถ้าเป็นน่ะ)มาเมื่อไหร่ไปเปลี่ยนเป็นแน่แท้ บอกแล้วว่าดูดีน่านะ...ก็คงไปเหมือน Nokia 5800 Navigation Edition แต่ยังคงมีแถบสีแดง/น้ำเงิน/เทา ซึ่งยังดูดีกว่า
som_mos
Junior Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2009 18:11  

:b ผู้เขียน:
กรอบโลหะ(ถ้าเป็นน่ะ)มาเมื่อไหร่ไปเปลี่ยนเป็นแน่แท้ บอกแล้วว่าดูดีน่านะ...ก็คงไปเหมือน Nokia 5800 Navigation Edition แต่ยังคงมีแถบสีแดง/น้ำเงิน/เทา ซึ่งยังดูดีกว่า

ก็สวยดีนะ แต่ส้มกลัวว่ามันจะลอกคราบอะจิ

โนเกียยิ่งขึ้นชื่อเรื่องนี้อยู่ด้วย
seesad
Year's Star

จังหวัด: BKK-Prachinburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2009 20:02  

som_mos ผู้เขียน:
:b ผู้เขียน:

ก็สวยดีนะ แต่ส้มกลัวว่ามันจะลอกคราบอะจิ

โนเกียยิ่งขึ้นชื่อเรื่องนี้อยู่ด้วย

ผมว่าลอกแน่ๆ...

Laughing

ป.ล.

แถม...

5230...
seesad
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2009 20:15  

มาลุ้นกันให้เป็น FW ใหม่ของ 5800...

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/HPmiKH-LuY4&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/HPmiKH-LuY4&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

จาก nokiagang ครับ...

ป.ล. หรืออาจจะเป็นตัวข้างบน (5230 หว่า)...
มด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สำหรับคนที่มีปัญหา
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2009 08:38  

[quote="GeNMaI"]ใช่ครับ ปัญหา gate way no reply หรือ เกตเวย์ไม่ตอบ

เนี่ย หมายถึง Router ไม่แชร์ IP Address ให้อะครับ

ลองตั้งตัว Router ที่บ้านดูนะครับ หากเป็นที่สาธารณะ

เค้าอาจจะบล็อค IP ไว้อะครับอาจจะต้องกรอกเอง

หรืออาจะเป็นเพราะหัว Router นั้นๆเสียก็เป็นได้ครับ[/quote]

สำหรับคนที่มีปัญหากับ no gate way reply นะคะต้องใส่รหัสต่างให้น้องเขานิสหน่อยคะตามลิงค์นะคะ http://nokiafanboy.com/2009/07/21/no-gateway-reply-solution-for-nokia-5800/
saotome
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2009 08:56  

ขอสอบถามหน่อยค่ะ พอดีเพิ่งซื้อ 5800 มาค่ะเมื่อวันเสาร์ที่ 22 แต่ใช้มาก็ไม่มีปัญหาไรน่ะค่ะ แต่สงสัยตรงที่ทำไมลงธีมผ่านคอมไม่ได้ค่ะทั้ง ๆ ที่คอมได้ลงซอฟแวร์ที่มาในกล่องแล้วแต่พอต่อ 5800 กับคอมแล้วใช้โหมด PC Suite แล้วพอไปกดที่ธีมในคอมเพื่อให้ Install ลงในโทรศัพท์ คอมก็ restart ตัวเองทันที งงเลย หรือว่าเราทำไรผิดขั้นตอนหรือป่าว รบกวนผู้รู้ช่วยแก้ปัญหาทีหรือเป็นที่เครื่องโทรศัพท์ค่ะ จะได้เอาไปเปลี่ยน เพราะใกล้จะ 7 วันแระ ขอบคุณค่ะ
nidyo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2009 10:13  

Anonymous ผู้เขียน:
ninnin9 ผู้เขียน:
nidyo ผู้เขียน:
ตอนนี้ลองสังเกตุการณ์เรื่องต่อ gprs เองทุกวันอยู่ ตอนนี้สงสัยอาจจะเป็นที่ Nokia Maps เวลาเรา update license แล้วมันจะเช็คตัวเองตลอดรึเปล่า
ปล.ติดตามมาตลอดอยู่แล้ว Cool

เหอๆ ปัญหานี้เคยเอามาบอกเล่า แต่หลายคนไม่สนใจ
มันจะต่อออกไปเองทุก 6 ชม.(นับจากล่าสุดที่เราต่อเน็ตนะ)
ไม่รู้สาเหตุว่าเกิดจากอะไร(HRแล้วมันก็กลับมาใหม่)
คิดทำใจว่ามือถือมันอาจเป็นรุ่นฉลาด อิอิ เลยหาเรื่องให้เชื่อมโยงโลกภายนอก...มั้ง?
มาดูปัญหาสำหรับคนไม่ได้เหมาแพ็คเกจ gprs ไว้ เมื่อมันทำการเชื่อมต่อ
มันจะไปไล่ต่อ access points ที่เรามีทั้งหมด(ตามลำดับที่ 1,2,3 ไปเรื่อยๆว่าอันไหนจะต่อเน็ตได้)
อย่างผมใช้ทรู มันก็ต่อ gprs ของทรู (ผมตั้งให้มันถามทุกครั้งที่เชื่อมต่อเน็ตแล้วนะ)
มันต่อไม่ได้หรอก แต่เมื่อมันส่งไปแล้ว เราเสียตังค์ครับท่าน!!!
อาจจะแค่ 1 kB ก็ตาม(1 kB=12 สตางค์)
คนที่ใช้มือถือคุยกันอยู่ทุกวันไม่รู้สึกหรอกว่าเราได้เสียตังค์ไปแล้ว...
แต่มีช่วงนึงที่ไปอยู่ป่า ไม่ได้โทรหาใคร 1 อาทิตย์ เงินหายไปประมาณ 10฿
ไปเช็คใน log ถึงรู้ว่ามันมีการเชื่อมต่อแบบนี้...ทีละเล็กละน้อยก็หลายบาทนะ
วิธีแก้ปัญหา(ของผม)จะไปลบ(เข้า setting->connectivity->Destinations->internet->access pointที่เป็นของทรูทิ้ง(เมื่อเวลาเราจะใช้ก็ไปแอพฯเมนู(ติดมากับซิมทรู)->Setting2play->ส่งไปก็จะได้acesspointของทรูกลับมาใหม่ อิอิ
หลายคนมีตังค์ก็เหมาแพ็คเกจกันไป สบายใจ
ผมช่วงนี้เลิกเหมา(เพราะไม่ได้เรื่อง) ต้องทำยังงี้ไปก่อน ก็มีWIFIของทรูเล่นแทน(ฟรีแต่ช้านะ!!)
ใครมีคำแนะนำยังไงวานบอก...
Very Happy

ของผมตอนนี้ลอง HR แล้วยังไม่ลง Nokia Maps 3.0 ยังไม่พบว่ามีการต่อออกอีก เลยยังไม่ลงดีกว่า ใช้การ์มินไปก่อน ตอนแรกยังสงสัย พวกโปรแกรมที่ Load มาจาก Downloaded ในเครื่องซะอีก แ่ต่ถ้า confirm ว่าเกิดจาก Map ก็จะได้ไม่ลง ขอบคุณครับ
ปล. หากคุณจะลองลบ Map แล้วลงใหม่ โดยไม่ Update license ดูน่าจะดีนะเผื่อจะได้ผล

คิดว่าเจอแล้วครับ น่าจะมาจากการโหลดโปรแกรมจาก Download ครับ เพราะตั้งแต่หายมานานก็ยังไม่ลง Nokia Maps มาเมื่อวานเลยลองโหลดโปรแกรมฟรีจาก Download มาหลายโปรแกรมอยู่ ได้เรื่องเลยครับ ต่อ Gprs เองมา 2 ครั้งแล้วครับ ตอนนี้จะลองหาวิธีแก้อยู่ถ้าหายจะมาบอก แสดงว่าไม่น่าเกี่ยวกับ Update License ใน Nokia Maps ครับ ใครที่เคยโหลด ลองเช็คดูที่ Log บ้างนะครับ เผื่อจะเจอเหมือนผม
ninnin9
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2009 11:31  

ตอนนี้ลองสังเกตุการณ์เรื่องต่อ gprs เองทุกวันอยู่ ตอนนี้สงสัยอาจจะเป็นที่ Nokia Maps เวลาเรา update license แล้วมันจะเช็คตัวเองตลอดรึเปล่า
ปล.ติดตามมาตลอดอยู่แล้ว Cool

เหอๆ ปัญหานี้เคยเอามาบอกเล่า แต่หลายคนไม่สนใจ
มันจะต่อออกไปเองทุก 6 ชม.(นับจากล่าสุดที่เราต่อเน็ตนะ)
ไม่รู้สาเหตุว่าเกิดจากอะไร(HRแล้วมันก็กลับมาใหม่)
คิดทำใจว่ามือถือมันอาจเป็นรุ่นฉลาด อิอิ เลยหาเรื่องให้เชื่อมโยงโลกภายนอก...มั้ง?
มาดูปัญหาสำหรับคนไม่ได้เหมาแพ็คเกจ gprs ไว้ เมื่อมันทำการเชื่อมต่อ
มันจะไปไล่ต่อ access points ที่เรามีทั้งหมด(ตามลำดับที่ 1,2,3 ไปเรื่อยๆว่าอันไหนจะต่อเน็ตได้)
อย่างผมใช้ทรู มันก็ต่อ gprs ของทรู (ผมตั้งให้มันถามทุกครั้งที่เชื่อมต่อเน็ตแล้วนะ)
มันต่อไม่ได้หรอก แต่เมื่อมันส่งไปแล้ว เราเสียตังค์ครับท่าน!!!
อาจจะแค่ 1 kB ก็ตาม(1 kB=12 สตางค์)
คนที่ใช้มือถือคุยกันอยู่ทุกวันไม่รู้สึกหรอกว่าเราได้เสียตังค์ไปแล้ว...
แต่มีช่วงนึงที่ไปอยู่ป่า ไม่ได้โทรหาใคร 1 อาทิตย์ เงินหายไปประมาณ 10฿
ไปเช็คใน log ถึงรู้ว่ามันมีการเชื่อมต่อแบบนี้...ทีละเล็กละน้อยก็หลายบาทนะ
วิธีแก้ปัญหา(ของผม)จะไปลบ(เข้า setting->connectivity->Destinations->internet->access pointที่เป็นของทรูทิ้ง(เมื่อเวลาเราจะใช้ก็ไปแอพฯเมนู(ติดมากับซิมทรู)->Setting2play->ส่งไปก็จะได้acesspointของทรูกลับมาใหม่ อิอิ
หลายคนมีตังค์ก็เหมาแพ็คเกจกันไป สบายใจ
ผมช่วงนี้เลิกเหมา(เพราะไม่ได้เรื่อง) ต้องทำยังงี้ไปก่อน ก็มีWIFIของทรูเล่นแทน(ฟรีแต่ช้านะ!!)
ใครมีคำแนะนำยังไงวานบอก...
Very Happy

ของผมตอนนี้ลอง HR แล้วยังไม่ลง Nokia Maps 3.0 ยังไม่พบว่ามีการต่อออกอีก เลยยังไม่ลงดีกว่า ใช้การ์มินไปก่อน ตอนแรกยังสงสัย พวกโปรแกรมที่ Load มาจาก Downloaded ในเครื่องซะอีก แ่ต่ถ้า confirm ว่าเกิดจาก Map ก็จะได้ไม่ลง ขอบคุณครับ
ปล. หากคุณจะลองลบ Map แล้วลงใหม่ โดยไม่ Update license ดูน่าจะดีนะเผื่อจะได้ผล

คิดว่าเจอแล้วครับ น่าจะมาจากการโหลดโปรแกรมจาก Download ครับ เพราะตั้งแต่หายมานานก็ยังไม่ลง Nokia Maps มาเมื่อวานเลยลองโหลดโปรแกรมฟรีจาก Download มาหลายโปรแกรมอยู่ ได้เรื่องเลยครับ ต่อ Gprs เองมา 2 ครั้งแล้วครับ ตอนนี้จะลองหาวิธีแก้อยู่ถ้าหายจะมาบอก แสดงว่าไม่น่าเกี่ยวกับ Update License ใน Nokia Maps ครับ ใครที่เคยโหลด ลองเช็คดูที่ Log บ้างนะครับ เผื่อจะเจอเหมือนผม

ตั้งแต่ HR มาและอัพเป็น v.30 ก็ไม่ได้ไปโหลดอะไรจากโปรแกรม Download
ดังนั้นไม่น่าจะเกี่ยวกันนะ มันก็ยังพยายามต่อเน็ตทุก 6 ชม. เหมือนเดิม
ผมก็ว่าไม่เกี่ยวกับ Nokia Maps ด้วย
โดยส่วนตัวคิดว่าเกิดจากโปรแกรมต่างๆที่เราลงนั่นแหละ ที่มันจะมีหลายอันที่ตอนเรา installed
จะถามเราเรื่องการอนุญาติให้...(ทำอะไรซักอย่าง) ผมว่าน่าจะเป็นตรงนี้
แม้อ่านเจอเราก็ยังดันทุรังลง(เพราะจะใช้มันอ่ะ อิอิ)
มันอยากจะต่อก็ต่อไปไม่ซีเรียสมันแระ!
ปัญหามีไว้ให้แก้ เมื่อแก้ได้ไม่ถูกดูดตังค์ ก็ช่างมัน
แต่น้องใหม่หลายๆคน อืม...ไม่สังเกตุเองก็ช่วยไม่ได้ แต่ถ้าบ้านตังค์เยอะ ไม่เป็นไรมั้ง อิอิ
อ้อ...อีกอันคือ E-Mail ที่ไปตั้งไว้รึเปล่า ผมตั้งไปงั้นๆ แต่ไม่ได้ใช้เท่าไหร่?
ใครละเอียดๆช่วยเช็คให้ทีจ้า...
nidyo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2009 12:10  

ตอนผมตั้ง email ไ้ว้หลายวันก็ยังไม่ต่อนะ จนมาเมื่อวานแหละที่โหลดถึงได้ต่อ
GeNMaI
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2009 18:13  

คาดว่าจะไม่ได้เข้าบอร์ดประมาณ 2-3 วัน T-T

พี่ชายยืมโน๊ตบุก อาจจะแว้บๆมาผ่านน้องอ้านะครับ

^^ โชคดีครับทุกคนนนน ^^
andrew_goodboy
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2009 10:40  

gappkoo ผู้เขียน:
ตอนนี้ราคาเท่าไรแล้ว
5800
ทั้งส่ง
และ ราคาจริง
*---------------*
ต้อนรับหน้า 2 Wink

ราคาศูนย์มาตรฐานอยู่ที่ 11900

ราคาร้านส่ง 10900 ครับ
เห็นมีบางร้านก็ขาย 10500 ครับ
drdunga
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ทำไมไฟสีแดงมันแหว่ง
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2009 22:53  

ทำไมไฟสีแดงมันแหว่ง
som_mos
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2009 01:35  

drdunga ผู้เขียน:

หมายถึง ขีดขาวๆ นั้นช่ายไหมค่ะ มันเป็นทุกเครื่องอะค่ะ

เพราะถ้าไม่มีแสง คุณจะไม่สามารถแยกออกได้ว่าด้านไหนเป็นปุ่มโทรออกหรือปุ่มวางสาย

เค้าก้เลยต้องทำให้มันแตกต่างอะค่ะ

เพราะบางคนไม่ได้จำว่า ปุ่มวางสายอยู่ทางด้านขวา

ส้มคนนึงละ ไม่จำ แหะๆ
nusniper
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2009 03:28  

seesad ผู้เขียน:
มาลุ้นกันให้เป็น FW ใหม่ของ 5800...

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/HPmiKH-LuY4&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/HPmiKH-LuY4&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

จาก nokiagang ครับ...

ป.ล. หรืออาจจะเป็นตัวข้างบน (5230 หว่า)...

ดูเหมือนธีม 5530 เลยครับ

ดูใน youtube ชอบตรง พอพิมแมสเสจแนวตั้งจะเป็นปุ่มกดแบบมือถือ

พอพลิกนอนจะกลายเป็นคีบอร์ดเต็มจอให้เองเลย สะดวกมาก
drdunga
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2009 09:20  

หมายถึง ขีดขาวๆ นั้นช่ายไหมค่ะ มันเป็นทุกเครื่องอะค่ะ

เพราะถ้าไม่มีแสง คุณจะไม่สามารถแยกออกได้ว่าด้านไหนเป็นปุ่มโทรออกหรือปุ่มวางสาย

เค้าก้เลยต้องทำให้มันแตกต่างอะค่ะ

เพราะบางคนไม่ได้จำว่า ปุ่มวางสายอยู่ทางด้านขวา

เหตุผลอีกประการนึง มีคนบอกว่า ทำเพื่อคนตาบอดสี
แต่ผมว่า ถ้าเป็นเหตุผลที่ว่าจริง คนตาบอดสีก็ใช้โทรศัพท์ได้เฉพาะ Nokiaนะสิ 55555
OverAuraZ
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2009 09:40  

เหตุผลอีกประการนึง มีคนบอกว่า ทำเพื่อคนตาบอดสี
แต่ผมว่า ถ้าเป็นเหตุผลที่ว่าจริง คนตาบอดสีก็ใช้โทรศัพท์ได้เฉพาะ Nokiaนะสิ 55555

คนตาบอดก็ใช้ โทรศัพท์ Nokia ได้ครับ สังเกตุเลข 5 สิ ... (รุ่นเก่าๆนะ รุ่นนี้คงไม่ไหวมั้ง ...)
Wyrd
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2009 10:19  

โทรศัพท์รุ่นอื่น/แบรนด์อื่นบางทีเขาจะทำเป็นสัญลักษณ์รูปตะแคงหูโทรศัพท์ กับ รูปคว่ำหูโทรศัพท์เป็นสัญลักษณ์สากลอ่ะค่ะ

คนตาบอดสีก็ใช้ได้

แต่คนที่ใช้ประจำไงก็รู้อยู่แล้วว่าปุ่มวางสายอยู่ไหน เพราะเราเองบางทีก็กดวางสายโดยไม่สนใจมองปุ่มด้วยซ้ำ
Wyrd
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2009 10:22  

saotome ผู้เขียน:
ขอสอบถามหน่อยค่ะ พอดีเพิ่งซื้อ 5800 มาค่ะเมื่อวันเสาร์ที่ 22 แต่ใช้มาก็ไม่มีปัญหาไรน่ะค่ะ แต่สงสัยตรงที่ทำไมลงธีมผ่านคอมไม่ได้ค่ะทั้ง ๆ ที่คอมได้ลงซอฟแวร์ที่มาในกล่องแล้วแต่พอต่อ 5800 กับคอมแล้วใช้โหมด PC Suite แล้วพอไปกดที่ธีมในคอมเพื่อให้ Install ลงในโทรศัพท์ คอมก็ restart ตัวเองทันที งงเลย หรือว่าเราทำไรผิดขั้นตอนหรือป่าว รบกวนผู้รู้ช่วยแก้ปัญหาทีหรือเป็นที่เครื่องโทรศัพท์ค่ะ จะได้เอาไปเปลี่ยน เพราะใกล้จะ 7 วันแระ ขอบคุณค่ะ

ลองลง theme โดยตรงจากหน่วยความจำของโทรศัพท์ดูก่อนค่ะ
(ย้ายไฟล์ธีมมาไว้ที่โทรศัพท์ ตัดการเชื่อมต่อกับคอมออกด้วย)
ถ้าลงได้ก็อาจไม่ใช่ปัญหาที่โทรศัพท์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2009 20:21  

ใช้nokia5800 แล้วเวลาใช้งานเข้าเน็ตไปนานๆ แล้วไดร์C มันจะเต็ม อ่ะครับ เลยไม่รู้ว่าจะแก้ยังงัยครับ

ขอบคุงครับ
:b
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2009 05:47  

"ทำไมไฟสีแดงมันแหว่ง" น่านซินะ เครื่องผมก็เป็น Very Happy แซวหน่อย

พอดีเครื่องแรกให้คุณพ่อไปแล้ว ก็เลยไปหาเครื่องมือสองมาใช้ สภาพดีมาก (หาเครื่องใช้รอ E72 เริ่มนอกใจแล้ว) กลับไป Update firmware/Restore ข้อมูล กลับมาใช้งานได้เหมือนเครื่องเดิมเด๊ะ.....สะดวกดีจริงๆ

พอดีทำ backup ไว้ทั้งเครื่องทั้ง memory card ขนาด file backup จะใหญ่หน่อย..ที่ทำไว้ก็ประมาณ 5 GB.++ เวลา restore จะนานหน่อย ทำไว้ตอนดึกๆ เช้าเสร็จ 5 5 5
puka45
Year's Star

จังหวัด: เลย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2009 20:47  

เมื่อวันที่ 25 ส.ค. 2552 ได้น้องไม่อ้า 5800 มาครอบครอง
พอได้มาก็ลงธีม แล้วก็ลองต่อ wlan ก็เชื่อมต่อได้แต่พอเรียกเว็บ
มันบอกว่าเกตเวย์ไม่ตอบสนอง เริ่มเครียดแล้ว ลองจนดึกแต่ก็ไม่สำเร็จ
พอเช้าก็ลองอีกแต่ก็ยังไม่ได้ เลยลองอัพเดทดูได้ 30.0.011
แล้ววันที่ 26-29 ต้องไปอบรมลองต่อ wlan ที่เขาให้ใช้พรีก็เื่ชื่อมต่อได้แต่
แต่เรียกเว็บไม่เคยได้เลย เกตเวย์ไม่ตอบสนองอยู่นั่น พอกลับมาจากอบรม
ก็ Hack ซะเลย ใช้เวลา 1 คืนกับอีกครึ่งวัน ตอนนี้สำเร็จแล้วลงโปรแกรม
สนุกสนาน แต่ที่ยังเครียดก็เจ้า wlan นี่แหละครับ ใ้ช้ไ่ม่ได้สักกะที
ช่วยผมหน่อยก็ดีนะครับ
นพดล เจียงหม่าย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2009 07:01  

ขอถามเรื่อง 3G หน่อยครับ ไม่ทราบว่าได้ความเร็วอัพโหลด ดาวโหลดเท่าไหร่อ่ะ ถามดูที่เชียงใหม่ ราคา 10900 เครื่องที่่1000ทิพไนบาร์ซ่า 11900 อ่ะ อยากจะใช้ต่อกับโนตบุ๊ก ไม่รู้ว่าจะต่างจากแอร์การ์ดไหมอ่ะครับ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2009 10:47  

นพดล เจียงหม่าย ผู้เขียน:
ขอถามเรื่อง 3G หน่อยครับ ไม่ทราบว่าได้ความเร็วอัพโหลด ดาวโหลดเท่าไหร่อ่ะ ถามดูที่เชียงใหม่ ราคา 10900 เครื่องที่่1000ทิพไนบาร์ซ่า 11900 อ่ะ อยากจะใช้ต่อกับโนตบุ๊ก ไม่รู้ว่าจะต่างจากแอร์การ์ดไหมอ่ะครับ

ส่วนตัวคิดว่า
แอร์การ์ดดีกว่าครับ
เพราะทำมาโดยเฉพาะเจาะจง
ที่สำคัญคือสัญญาณ หรือ ความเร็วจะนิ่งกว่าเอามือถือต่อครับ
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2009 13:56  

andrew_goodboy ผู้เขียน:

ส่วนตัวคิดว่า
แอร์การ์ดดีกว่าครับ
เพราะทำมาโดยเฉพาะเจาะจง
ที่สำคัญคือสัญญาณ หรือ ความเร็วจะนิ่งกว่าเอามือถือต่อครับ

ขอตอบเสริมนิดนึง ถ้าต่อสาย USB จะนิ่งพอกัน แต่ต่อจาก 5800XM จะสามารถขยับเครื่องให้รับสัญญานได้ดีกว่าในกรณีอยู่ในที่สัญญานอ่อน ยิ่งมีสายต่อ USB ยาวๆด้วยจะสามารถแขวนเครื่องไว้สูงๆในตำแหน่งสัญญานที่ดีได้เลย ส่วน Air Card นั้นจะติดกับเครื่อง ถ้าสัญญานอ่อนต้องเลื่อนไปพร้อมกับ Note Book กันเลยทีเดียว ตอนนี้ใช้มือถือต่อ USB กับเครื่องอยู่เหมือนกันส่วน Air Card ถอดเก็บไปแล้ว
ยอร์ช
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รบกวนผู้รู้ช่วยทีครับ อ่านข้อความใน mem ไม่ได้..!
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2009 17:00  

คือ อ่านข้อความใน mem card ไม่ได้อ่ะครับ

แต่รับข้อความได้ตามปกติ

ตอนนี้ลอง formate เครื่องใหม่แล้วก็ยังไม่หาย

โทรไป nokia care ก็ไม่มีคนรับ..

ใครรู้วิธีรักษารบกวนช่วยทีครับ

...ขอบคุณมากครับ...
clubtublek
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ : อิอิ
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2009 09:40  

ผม ซื้อ 5800 มาแล้ว นะ สำ รวจ ดู รอบเครื่อง ไม่เห็น มี ตรงไหน อ้า เลย นะ สนิทหมด ไฟ เล็ดลอด มา จาก ขอบ ค้างๆ ก็ไม่ มี

เห้น ว่า กัน อ้าๆ มัน ตรงไหน ตรง Express Music ก็ ไม่ มี
VENOM
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2009 10:14  

เพิ่งซื้อมา 11890 ของครบเต็มกล่องเลยครับ Very Happy

สีดำ ขอบเทาเงินๆ สวยมาก ชอบมาก

ไม่อ้าครับ แน่นดีมากๆ Wink
clubtublek
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ : Re: อิอิ
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2009 10:59  

clubtublek ผู้เขียน:
ผม ซื้อ 5800 มาแล้ว นะ สำ รวจ ดู รอบเครื่อง ไม่เห็น มี ตรงไหน อ้า เลย นะ สนิทหมด ไฟ เล็ดลอด มา จาก ขอบ ค้างๆ ก็ไม่ มี

เห้น ว่า กัน อ้าๆ มัน ตรงไหน ตรง Express Music ก็ ไม่ มี

อ้อ ลืม บอกไป ซื้อ มา 11200 แถม memory 8GB

เครื่องแน่น เสียงดี
pong
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Nokia 5800 Xpress Music - โนเกีย [ภาค 5]
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2009 11:58  

น้อง(ไม่)อ้าของผม แสกนหาwlanไม่เจอครับ ที่บ้านผมก็ใช้wireless lanนะครับ กดรีเฟรซตั้งหลายครั้งก็หาไม่เจอทั้งๆที่ผมนั่งอยู่หน้าคอม(แต่ของข้างบ้านนานๆเจอซะงั้น) ผมใช้pspแสกนก็เจอนะครับ ไม่ทราบว่าต้องไปตั้งค่าอะไรก่อนรึเปล่าครับ หรือโทรศัพท์ผมจะมีปัญหาครับ รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ
ผมเพิ่งได้น้องอ้ามาเมื่อวานนี้ครับสีเทาล็อต 16/6/2552 firmware v.20.0.012ครับ ไม่อ้่า ไม่มีแสงไฟลอดออกมา แต่หาwlanไม่เจอ 555 ถึงจะยังไม่ได้ใช้อะไรมากมายแต่ผมก็ชักจะหลงรักน้องอ้าซะแล้วสิครับ โดยเฉพาะกับเสียงเพลงครับ
puka45
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2009 15:16  

puka45 ผู้เขียน:
เมื่อวันที่ 25 ส.ค. 2552 ได้น้องไม่อ้า 5800 มาครอบครอง
พอได้มาก็ลงธีม แล้วก็ลองต่อ wlan ก็เชื่อมต่อได้แต่พอเรียกเว็บ
มันบอกว่าเกตเวย์ไม่ตอบสนอง เริ่มเครียดแล้ว ลองจนดึกแต่ก็ไม่สำเร็จ
พอเช้าก็ลองอีกแต่ก็ยังไม่ได้ เลยลองอัพเดทดูได้ 30.0.011
แล้ววันที่ 26-29 ต้องไปอบรมลองต่อ wlan ที่เขาให้ใช้พรีก็เื่ชื่อมต่อได้แต่
แต่เรียกเว็บไม่เคยได้เลย เกตเวย์ไม่ตอบสนองอยู่นั่น พอกลับมาจากอบรม
ก็ Hack ซะเลย ใช้เวลา 1 คืนกับอีกครึ่งวัน ตอนนี้สำเร็จแล้วลงโปรแกรม
สนุกสนาน แต่ที่ยังเครียดก็เจ้า wlan นี่แหละครับ ใ้ช้ไ่ม่ได้สักกะที
ช่วยผมหน่อยก็ดีนะครับ

รบกวนแนะนำผมด้วยครับ ต่อ wlan ได้แต่ใช้เน็ตไม่ได้
เกตเวย์ไม่ตอบ......ทำไงดี
zi-gum-za
Year's Star

จังหวัด: Chiang Mai
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2009 16:53  

ไม่ทราบว่ารคา 10900 นี่ร้านไหนอ่ะครับ พอดีสนใจอยู่ และเห็นว่าเป็นเชียงใหม่เหมือนกัน
praphat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2009 22:36  

ราคา 5800 xp ตอนนี้ราคาเท่าไหร่ครับ
พี่ๆๆมาตอบเยอะๆๆนะอยากรู้ครับ
จะซื้อกางเดือนนี้ครับ
gxh
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใครกดส่งอีเมลล์โดยเลือกจาก Gallery แบบผมไม่ได้บ้างครับ
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2009 10:14  

วันก่อนผมจะส่งอีเมลล์รูปไปให้เพื่อนดูครับ ผมก็เข้าไปที่ Gallery ลแ้วก๋เลือกรูปที่จะส่งแล้วเลือก Send via Email แล้วก็ไม่มีการตอบสนองอะไรจากเครื่องเลย เงียบไปเลย ตอนแรกนึกว่าค้างแต่ก็ไม่ใช่ แต่ว่าถ้าเลือก Send via message จะส่งได้แล้วมันจะสลับมาที่ Message ทันที

ใครเจอแบบผมบ้างครับ Fw.30 ครับ

ขอบคุณครับ
momo_555
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2009 12:29  

ราคาใกล้หล่นยังเนี่ย Razz
ราคาง่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2009 12:50  

ไม่ทราบว่า ราคา มันไกล้จะลงมั้งยังครับ ผมอยากได้ถูกๆ เลยรอให้มันลงอยู่ ราคาอะ
แล้ว มันมีโอกาสที่ของจะหมดหรือเลิกผลิต รุ่นนี้ไหมอะครับ เกิด รอราคาลง นานเกินไปเกิดของหมดขึ้นมาเซ็งเป็ดเลยทีงี้ก็จะเจอแต่ มือ 2 เยย T^T
Rockman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 5800
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2009 19:40  

เมื่อวานผมไปลองเล่น 5800 ที่ร้านในสงขลามา มีแต่ FW20 (แต่ก้อสัมผัสเร็วดีลื่นมือดี) แต่ของล็อตใหม่นี้เป็น Fw เวอร์ชั่นอะไรหรอคับ พอดีกำลังตัดสินใจ ระหว่าง 5800 กับ 5530
Punkพลาด
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: 5800
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2009 20:16  

Rockman ผู้เขียน:
เมื่อวานผมไปลองเล่น 5800 ที่ร้านในสงขลามา มีแต่ FW20 (แต่ก้อสัมผัสเร็วดีลื่นมือดี) แต่ของล็อตใหม่นี้เป็น Fw เวอร์ชั่นอะไรหรอคับ พอดีกำลังตัดสินใจ ระหว่าง 5800 กับ 5530

น่าจะ Fw.30 หมดแล้วนะครับ

หรือถ้าเป็น 21 อยู่ก็มาอัพเองได้ครับ
GeNMaI
Year's Star

หัวข้อ : Re: 5800
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2009 21:46  

Punkพลาด ผู้เขียน:
Rockman ผู้เขียน:

น่าจะ Fw.30 หมดแล้วนะครับ

หรือถ้าเป็น 21 อยู่ก็มาอัพเองได้ครับ

เห็นคนที่ซื้อล๊อตหลังๆที่โดนตัดของ ยัง 20 อยู่เลยอ่ะนายหนุ่ม

คงต้องอัพเองแน่ๆอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2009 22:06  

เอาน้องอ้าไปถ่ายดอกไม้ Very Happy

MANNET
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2009 22:37  

http://www.i3.in.th/news/view/1062

คือ ?
T^T
Punkพลาด
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2009 23:44  

MANNET ผู้เขียน:
http://www.i3.in.th/news/view/1062

คือ ?
T^T

x6 สวยดีนะ

แต่แพงเกินไป Crying or Very sad Crying or Very sad
seesad
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2009 09:59  

คือ ?
T^T

x6 สวยดีนะ

แต่แพงเกินไป Crying or Very sad Crying or Very sad

ยังไงๆ ก็ยังเป็นซิมเบี้ยนตัวเดิม คงไม่ต่างจากเดิมเท่าไหร่นัก...

Neutral
MANNET
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2009 18:39  

เอา X6 มาให้ดูอีกครับบ ,
มันสวยดีอ่าา . ใสวิ้งๆ เลย 5 5555.

v
v
v

http://dailymobile.se/2009/09/02/hands-on-with-nokia-x6-at-nokia-world-2009/

http://www.mobile-review.com/articles/2009/nokia-x6.shtml
Punkพลาด
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2009 20:07  

เอา X6 มาให้ดูอีกครับบ ,
มันสวยดีอ่าา . ใสวิ้งๆ เลย 5 5555.

v
v
v

http://dailymobile.se/2009/09/02/hands-on-with-nokia-x6-at-nokia-world-2009/

http://www.mobile-review.com/articles/2009/nokia-x6.shtml

ดูจากคลิบแล้วลื่นหัวแทบแตกเหมือนกันแฮะ

และเป็นจอ capacitive ตัวแรกจากโนเกียด้วย

Wink Wink
ZAA-ZAA
Year's Star

จังหวัด: Nakhonratchasim
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2009 22:47  

ตอนนี้หน้อจอโทรศัพท์มันเปลี่ยนไปค่ะ คือก่อนหน้านี้ downlod theme มา และหลังจากใช้ theme ใหม่ เวลาเข้าหน้าต่างทุกคร้งมันจะเหมือน animation ค่ะ เป็นหน้าต่างวูบขึ้นมาบ้าง มันแบบว่าวูบไปวูบมาน่ะค่ะ คือถ้าเป็นเมื่อก่อนเวลาเปิดหน้าต่างแต่ละอัน มันก็ขึ้นพรึบมาเลย (ไม่ slow motion เหมือนตอนนี้)

....อืม จะมีใครเข้าใจหนูมั้ยน้า คือว่าอยากกลับให้เป็นเหมือนเดิมอ่ะค่ะ ต้องเข้าไปแก้ไขตรงไหนคะ
MANNET
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2009 23:02  

ZAA-ZAA ผู้เขียน:
ตอนนี้หน้อจอโทรศัพท์มันเปลี่ยนไปค่ะ คือก่อนหน้านี้ downlod theme มา และหลังจากใช้ theme ใหม่ เวลาเข้าหน้าต่างทุกคร้งมันจะเหมือน animation ค่ะ เป็นหน้าต่างวูบขึ้นมาบ้าง มันแบบว่าวูบไปวูบมาน่ะค่ะ คือถ้าเป็นเมื่อก่อนเวลาเปิดหน้าต่างแต่ละอัน มันก็ขึ้นพรึบมาเลย (ไม่ slow motion เหมือนตอนนี้)

....อืม จะมีใครเข้าใจหนูมั้ยน้า คือว่าอยากกลับให้เป็นเหมือนเดิมอ่ะค่ะ ต้องเข้าไปแก้ไขตรงไหนคะ

น่าจะเปิดเอ็ฟเฟ็กต์ ลักษณะไว้นะครับ ,
เข้าไปที่

การตั้งค่า>ส่วนบุคคล>ลักษณะ>ทั่วไป>ตัวเลือก แล้วก็ ปิด มันครับ

จะเข้าใจไหมหว่า ?
- -"
pippy
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2009 02:58  

มีใครรู้เวปที่ขาย ซิลิโคนยี่ห้อนี้มั้ยคะ

ช่วยบอกที (ขอเวปไทย)อะค่ะ

OverAuraZ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2009 09:57  

x6 สีแดงสวยวุ้ย ! เห็นแล้วกิเลศเกิด แต่ ซิมเบี้ยนเวอร์ชั่นเดิม ไม่รู้จะเปลี่ยนทำไม ...
OverAuraZ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2009 10:02  

มี Playlist DJ ด้วย แอบเห็นใน VDO

ที่มันให้เลือกตามอารมณ์ แล้วจะจัดเพลงมาให้ ระบบฉลาดๆงี้ ชอบ บ !

แต่ก็ไม่เปลี่ยนอยู่ดี ... รอ ซิมเบี้ยนเวอร์ชั่นใหม่ !

จอแบบไฟฟ้าสถิต !@#$%^&* ลื่นหัวแทบแตก ตัวจริงคงลื่นกว่านี้่
seesad
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2009 10:51  

OverAuraZ ผู้เขียน:
มี Playlist DJ ด้วย แอบเห็นใน VDO

ที่มันให้เลือกตามอารมณ์ แล้วจะจัดเพลงมาให้ ระบบฉลาดๆงี้ ชอบ บ !

แต่ก็ไม่เปลี่ยนอยู่ดี ... รอ ซิมเบี้ยนเวอร์ชั่นใหม่ !

จอแบบไฟฟ้าสถิต !@#$%^&* ลื่นหัวแทบแตก ตัวจริงคงลื่นกว่านี้่

คิดเหมือนผมเลย ถ้าเป็นซิมเบี้ยนตัวใหม่ มีสิทธิ์ได้ถอยแน่ แต่ดันเป็นตัวเดิมนี่สิ...

รอตัวใหม่ซักพักดีกว่า...

Laughing
33mp33
Year's Star

จังหวัด: แพร่
หัวข้อ : ช่วยด้วยจ้า
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2009 11:15  

น้อง5800ของเราดูวีดีโอไม่ได้อะทำไงดี

พอเข้าไปดูบางทีมีแต่เสียงไม่มีภาพ

เราก็ไม่ได้ตั้งค่าไรนะ

ช่วยหน่อยใครช่วยได้บ้าง

ลองถ่ายวีดีโอดูปรากฏว่าก็ดูไม่ได้เหมือนกัน

เกิดอะไรขึ้นช่วยบอกที

นอนไม่หลับแล้ว
OverAuraZ
Year's Star

หัวข้อ : Re: ช่วยด้วยจ้า
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2009 12:12  

33mp33 ผู้เขียน:
น้อง5800ของเราดูวีดีโอไม่ได้อะทำไงดี

พอเข้าไปดูบางทีมีแต่เสียงไม่มีภาพ

ลองถ่ายวีดีโอดูปรากฏว่าก็ดูไม่ได้เหมือนกัน

คาดว่า ที่ดูไม่ได้นั้น เพราะยังไม่ได้แปลงไฟล์มั้งครับ ไฟล์อาจจะมีขนาดหน้าจอใหญ่เกินไป หรือ นามสกุลไม่สนับสนุน หรือ อะไรก็แล้วแต่ แต่น่าจะเป็นเพราะยังไม่ได้แปลงไฟล์ครับ

ถ่ายวีดีโอไม่ได้ ถ้าเป็นผม จะลอง HR ดูครับ ถ้าไม่ได้จริงๆนะ ..
33mp33
Year's Star

จังหวัด: แพร่
หัวข้อ : Re: ช่วยด้วยจ้า
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2009 12:31  

33mp33 ผู้เขียน:

คาดว่า ที่ดูไม่ได้นั้น เพราะยังไม่ได้แปลงไฟล์มั้งครับ ไฟล์อาจจะมีขนาดหน้าจอใหญ่เกินไป หรือ นามสกุลไม่สนับสนุน หรือ อะไรก็แล้วแต่ แต่น่าจะเป็นเพราะยังไม่ได้แปลงไฟล์ครับ

ถ่ายวีดีโอไม่ได้ ถ้าเป็นผม จะลอง HR ดูครับ ถ้าไม่ได้จริงๆนะ ..

ไม่ใช่นะทุกทีดูได้ปกติเลย

พึ่งมีปัญหาเมื่อวานนี้เอง

ช่วยหน่อยใครมีวิธี

ถ่ายวีดีโอได้แต่พอเราเซฟแล้วมันดูไม่ได้ที่เราถ่ายไปอะ
pe.jps
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ใครกดส่งอีเมลล์โดยเลือกจาก Gallery แบบผมไม่ได้บ้างครับ
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2009 14:01  

gxh ผู้เขียน:
วันก่อนผมจะส่งอีเมลล์รูปไปให้เพื่อนดูครับ ผมก็เข้าไปที่ Gallery ลแ้วก๋เลือกรูปที่จะส่งแล้วเลือก Send via Email แล้วก็ไม่มีการตอบสนองอะไรจากเครื่องเลย เงียบไปเลย ตอนแรกนึกว่าค้างแต่ก็ไม่ใช่ แต่ว่าถ้าเลือก Send via message จะส่งได้แล้วมันจะสลับมาที่ Message ทันที

ใครเจอแบบผมบ้างครับ Fw.30 ครับ

ขอบคุณครับ

เคยเจอคล้ายๆกันครับ คือถ้าเปิด gallery แล้วเลือกไฟล์ที่จะส่ง จะส่งไม่ได้
เลยใช้วิธีสร้าง new message ครับแล้วกดปุ่ม Insert (Attach) ที่เป็นรูป คลิป มุมขวาล่างแล้วเลือกไฟล์ที่จะส่ง

สามารถส่งได้ครับ

เป้ Laughing
jintapon
Year's Star

หัวข้อ : ขอวิธีการเปลี่ยนฟอนท์ให้ใหญ่ขึ้น
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2009 14:18  

อ่านวิธีการเปลี่ยนฟอนท์มาหลายวิธี แต่ยังทำไม่ได้ครับ
เฟิร์มแวร์ Version 30

วิธีที่ 1. Move / Copy ฟอนท์ที่ก๊อปจาก PC ก็ไม่สามารถเอาฟอนท์ลงที่ Z:\resource\fonts ได้

วิธีที่ 2. เอา memory card อ่านผ่าน Card Reader ก็มองไม่เห็น path Z:\resource\fonts

วอนผู้รู้แนะนำด้วย

ขอบคุณล่วงหน้า

OverAuraZ
Year's Star

หัวข้อ : Re: ขอวิธีการเปลี่ยนฟอนท์ให้ใหญ่ขึ้น
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2009 18:53  

jintapon ผู้เขียน:
อ่านวิธีการเปลี่ยนฟอนท์มาหลายวิธี แต่ยังทำไม่ได้ครับ
เฟิร์มแวร์ Version 30

วิธีที่ 1. Move / Copy ฟอนท์ที่ก๊อปจาก PC ก็ไม่สามารถเอาฟอนท์ลงที่ Z:\resource\fonts ได้

วิธีที่ 2. เอา memory card อ่านผ่าน Card Reader ก็มองไม่เห็น path Z:\resource\fonts

วอนผู้รู้แนะนำด้วย

ขอบคุณล่วงหน้า

ต้อง Hack เครื่องก่อนนะครับ แล้ว Patch Open4All ถึงจะเห็นพวกไฟล์ระบบ ..

หรือถ้าต่อผ่านคอม ต้อง ตั้งค่าใน Folder Setting ด้วยครับ
MANNET
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2009 22:11  

HR เครื่องไป 2 ครั้งแล้ว
ยังเชื่อมต่อ Wi-Fi กับพวก EDGE ไม่ได้เลยอ่า า { มันจะขึ้นว่า 'การเชื่อมต่อไม่ว่าง' ตลอดหง่ะ. }
ใครมีวิธี อื่นไหมครับ ?

T^T
เริ่มจะท้อ.
ZAA-ZAA
Year's Star

จังหวัด: Nakhonratchasim
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2009 19:16  

ZAA-ZAA ผู้เขียน:

น่าจะเปิดเอ็ฟเฟ็กต์ ลักษณะไว้นะครับ ,
เข้าไปที่

การตั้งค่า>ส่วนบุคคล>ลักษณะ>ทั่วไป>ตัวเลือก แล้วก็ ปิด มันครับ

จะเข้าใจไหมหว่า ?
- -"

ทำได้แล้วค่ะ... ขอบคุณมากคร้าบบบบบบ
som_mos
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2009 19:29  

ยังเชื่อมต่อ Wi-Fi กับพวก EDGE ไม่ได้เลยอ่า า { มันจะขึ้นว่า 'การเชื่อมต่อไม่ว่าง' ตลอดหง่ะ. }

T^T
เริ่มจะท้อ.

ต่อ GPRS ก็ไม่ได้หรือ ถ้าต่อไม่ได้ ลองโทรให้ทางเครือข่ายให้ส่งการตั้งค่ามาใหม่ซิค่ะ

อาจเป็นที่เครื่องยังไม่รู้จักเครือข่าย(มั้ง) แหะๆ

เราเคยเป็นตอนหลังจากอัพ FW 30 แล้ว HR ไปครั้ง มันก็ต่อได้เองละ

สู้ ... สู้ ...
puka45
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2009 07:36  

ตอนนี้ปัญหาของ 5800 หายไปหมดแล้ว
กำลังสนุกสนานกับการใช้มือถือ คอนเฟิร์ม
ว่าน้องไม่อ้า 5800 ใช้ดีมากครับ
thawatcd
Year's Star

จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2009 13:18  

สวัสดีครับ ขอรายงานตัวด้วยครับ ผมพึ่งจะได้น้องไม่อ้ามาเมื่อปลายเดือน ส.ค. ครับ

รบกวนถามว่าถ้า UP FW 20 เป็น 30 แล้ว ข้อมูลจะหายหรือเปล่าครับ
GeNMaI
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2009 18:56  

thawatcd ผู้เขียน:
สวัสดีครับ ขอรายงานตัวด้วยครับ ผมพึ่งจะได้น้องไม่อ้ามาเมื่อปลายเดือน ส.ค. ครับ

รบกวนถามว่าถ้า UP FW 20 เป็น 30 แล้ว ข้อมูลจะหายหรือเปล่าครับ

ไม่หายครับ แน่นอนอัพผ่านมือถือได้เลย ^^ ลองดูครับๆ
thawatcd
Year's Star

จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2009 20:14  

ขอบคุณครับ UP เรีบยร้อยแล้วครับ
someonea
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2009 21:04  

มาเยี่ยม ภาค5 คับบ

อิอิ

^^

ตอนนี้ น้องอ้า ปกติ ที่สุด คับบ

Razz

///
hyesoo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สงสัย
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2009 23:10  

ส่งเพลงผ่านบลูธูทอ่ะครับ
มันเป็นเมสเซสเข้ามา
ผมจะเอาไปเก็บใน
มิวสิคได้ยังไงอ่ะครับ
som_mos
Year's Star

หัวข้อ : Re: สงสัย
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 05:38  

hyesoo ผู้เขียน:
ส่งเพลงผ่านบลูธูทอ่ะครับ
มันเป็นเมสเซสเข้ามา
ผมจะเอาไปเก็บใน
มิวสิคได้ยังไงอ่ะครับ

เปิดข้อความแล้ว จัดเก็บลงหน่วยความจำที่ต้องการค่ะ

จากนั้นก็ไป รีเฟรชคลังเพลง เพลงก็จะเข้าไปอยู่ในคลังแล้วค่ะ

ส่วนข้อความ พอจัดเก็บเพลงแล้วก็สามารถลบได้เลยค่ะ ได้ไม่เปลืองพื้นที่

ปล. ช่วงนี้กำลังเมามันส์กับการติดตามเรื่องในเว็บพันทิปเลยไม่ค่อยได้เข้ามานี้อะ อิอิ
hyesoo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 09:01  

ขอทราบข้อมูลเกี่ยวกับการใช้งานอินเตอร์เน็ต
wlan
msn
แล้วก็การอัพเดทอ่ะครับ
ว่าต้องทำยังไงบ้าง
แล้วต้องอัพเดทเมื่อไหร่
เพื่ออะไร ใช้สำหรับโปรแกรมอะไร
หน่อยครับ ว่าสามารถเข้าไปดูได้ที่ไหน
เพราะว่ามันเยอะมากเหลือเกิน
ขอบคุณครับ
Msconfig
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 10:40  

ตอนนี้มือ 2 เหลือ ประมาณกี่ตังอะนิ ใครพอตอบได้มั้งอะ
fomat366
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 11:12  

อ้างถึง:
ผมอัพเป็น 30.0.011 แล้วคับ แต่ทำไมมันเตือนให้ continue download ทุกครั้งที่เปิดเครื่องเลยคับ กดไปแล้วไม่เห็นมีอะไรเกิดขึ้นแล้วคับ มันเตือนทุกครั้งจนอดรำคาญไม่ได้เรยคับ

อีกทีคับ ผมเข้าไปที่ device updaate แล้ว กด continue updaate แล้วก้ไม่มีไรเกิดขึ้นกับเครื่องเลยคับ งงมากๆ ยังไงรบกวนด้วยคับ/
อ้างถึง:

มันไม่ได้อัพ FW หรอกคับ
มันอัพพวก Application อาจจะเปน Flash Lite 3.0 กับ Nokia Messenger อ่ะ
praphat
Year's Star

หัวข้อ : หาเพื่อน nokia พูดคุยเรื่อง 5800 กัน
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 15:39  

หาเพื่อนแลกเปลี่ยนครับ
คุยเรื่องน้องอ่าครับ
มีอะรัยไหม่ๆๆๆๆๆๆอยากมีเพื่อนคุยครับ
แอดมานะครับ
อยากถามอะไรต้องเยอะ
praphat.y_lek@msn.com
Punkพลาด
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : สงสัย
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 19:15  

ถามนิดนึงนะครับว่า หน้ากาก5800ของแท้

มีข้างหน้า ตรงกลาง ข้างหลัง ครบชุด ราคา700 แพงป่าวครับ Question Question Question
MANNET
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 19:16  

T^T
เริ่มจะท้อ.

ต่อ GPRS ก็ไม่ได้หรือ ถ้าต่อไม่ได้ ลองโทรให้ทางเครือข่ายให้ส่งการตั้งค่ามาใหม่ซิค่ะ

อาจเป็นที่เครื่องยังไม่รู้จักเครือข่าย(มั้ง) แหะๆ

เราเคยเป็นตอนหลังจากอัพ FW 30 แล้ว HR ไปครั้ง มันก็ต่อได้เองละ

สู้ ... สู้ ...

อ่าา า. .
โทรไปเครือข่าย ที่เราใช้ใช่ไหมครับ ?
PZ16
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2009 15:21  

เวลา mark หลายรายการนี่จะทำยังไงอะคะ แต่ก่อนใช้ n95 แล้วมันใช้ดินสอเลือกทีละรายการอะค่ะ
hyesoo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2009 23:13  

อยากอ่านภาษาจีนได้อ่ะครับ
ไม่ทราบว่ารุ่นนี้ทำได้รึป่าว
namsong
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2009 09:33  

ผมต่อ wireless ที่ทำงานอ่ะครับ
คือมันก็ต้องใส่รหัส
แล้วผมก็ใส่แล้ว
มันขึ้นว่า

connection time-out

แล้วก็ใช้ไม่ได้อ่ะครับ
แต่ถ้าใช้คอมพิวเตอร์ใช้งานปกติ มันก็ใช้ได้นะครับ
ต้องไปแก้ตรงไหนรึป่าวครับ

ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2009 14:56  

อยากจะทราบว่าการใช้ 3G เปิดยังไงคับ แล้ว5800 ใช้ระบบ 850หรือ900 คับ แล้วตอนนี้มีเปิดให้เล่นหรือยังคับ ผมใช้ sim ของ true อะคับ แล้วทำยังไงถึงจะเล่นได้คับ ท่าน guru ช่วยแนะนำให้ทีคับ
OverAuraZ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2009 18:22  

PZ16 ผู้เขียน:
เวลา mark หลายรายการนี่จะทำยังไงอะคะ แต่ก่อนใช้ n95 แล้วมันใช้ดินสอเลือกทีละรายการอะค่ะ

เป็นอะไรครับ ถ้าเป็น พวก รูปภาพ เพลง หรืออะไรส่วนใหญ่ จะทำได้โดย

กด ตัวเลือก >> เลือก >> เลือก หรือ เลือกทั้งหมด อะไรประมาณนี้ครับ
OverAuraZ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2009 18:23  

hyesoo ผู้เขียน:
อยากอ่านภาษาจีนได้อ่ะครับ
ไม่ทราบว่ารุ่นนี้ทำได้รึป่าว

น่าจะต้องแก้ Product Code แล้ว แฟลช FW ใหม่นะครับ ? หรือยังไงเอ่ย ?

แก้ฟ้อน ?
OverAuraZ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2009 18:24  

อยากจะทราบว่าการใช้ 3G เปิดยังไงคับ แล้ว5800 ใช้ระบบ 850หรือ900 คับ แล้วตอนนี้มีเปิดให้เล่นหรือยังคับ ผมใช้ sim ของ true อะคับ แล้วทำยังไงถึงจะเล่นได้คับ ท่าน guru ช่วยแนะนำให้ทีคับ

3G ขึ้นอยู่กับเครือข่ายครับ ส่วนใหญ่มีในเมือง (มั้งนะ) 5800 ใช้ 900/2100 ครับ

การตั้งค่า ปกติ จะเปิดใช้ทั้ง 2 ระบบอยู่แล้ว GSM และ WCDMA แต่สามารถเลือกเปิดได้ครับ ...

โดยการเข้าไปที่ ตั้งค่า >> การเชื่อมต่อ >> เครือข่าย >> โหมดระบบ
oom_crack
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2009 21:06  

5800 ใช้3Gความถี่ 900ครับ ต้องใช้SIM AIS
ถ้าใช้SIMทรู ต้องหาเครื่องที่ใช้ความถี่ 850ครับ ซึ่ง ทรูขายiphoneก็สามารถใช้กับSIMตัวเองได้ทันที
ninnin9
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2009 20:44  

เป็นอะไรครับ ถ้าเป็น พวก รูปภาพ เพลง หรืออะไรส่วนใหญ่ จะทำได้โดย

กด ตัวเลือก >> เลือก >> เลือก หรือ เลือกทั้งหมด อะไรประมาณนี้ครับ
มันมีโปรแกรมชื่อ ThePencil.sis (เน็ตไม่อำนวยขออนุญาตบอกแค่ชื่อ ลองหาในอากู๋เกิลดูนะ)
ผมลองลงดูแล้ว แต่โปรแกรมมันจะเปิดอยู่ตลอดอ่ะ
มาถามตัวเองว่าจำเป็นมากมั้ย? ก็ไม่ได้มีอะไรต้องเลือกทีละเยอะๆ ก็เลยลบ(Uninstall)ไปก่อน
แต่ถึงคราวจำเป็นก็จะเอามาใช้ อิอิ
ninnin9
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2009 21:08  

มาบอกเล่าว่าพอลง javaruntime ในน้องอ้า
ทำให้เล่นเกมต่างๆ(พวกเกมjava ของ gameloft)เช่น Diamond Twister,Platinum sodoku
ลื่นไหลเร็วมากๆ แบบไม่ได้คิดไปเอง หุหุ
มันเป็นผลพลอยได้อ่ะ... จริงๆจะลองเพราะ..ให้กามินเร็วขึ้นนั่นเอง...อิอิ ตามนี้..
http://pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=226835&PN=1
Punkพลาด
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2009 00:42  

มาบอกเล่าว่าพอลง javaruntime ในน้องอ้า
ทำให้เล่นเกมต่างๆ(พวกเกมjava ของ gameloft)เช่น Diamond Twister,Platinum sodoku
ลื่นไหลเร็วมากๆ แบบไม่ได้คิดไปเอง หุหุ
มันเป็นผลพลอยได้อ่ะ... จริงๆจะลองเพราะ..ให้กามินเร็วขึ้นนั่นเอง...อิอิ ตามนี้..
http://pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=226835&PN=1

แล้วมันจะใช้ได้กับ fw 30 รึเปล่าครับ

เห็นในเว็บบอกไว้แค่20กับ21เองนิ Question Question
nusniper
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2009 02:39  

ลองลง javaruntime แล้วครับ มันเหมือนเร่งเวลาให้เร็วขึ้น

ถ้าเล่นเกมส์ที่มีการจับเวลาก็จะหมดเร็วขึ้นด้วย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2009 09:57  

ทุกๆท่านครับ
น้องอ้าผมลาโลกไปแล้ว
โดนล้วงที่อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิครับ
เสียใจมากๆเลย
เพิ่งซื้อมายังไม่ถึงเดือนครึ่งเลยอ่า
เก็บเงินแทบตาย
ฮือๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ขึ้นรถลงเรือ ระวังกันด้วยนะครับ ผมเป็นห่วง
ไม่อยากให้ใครโดนแบบผมครับ Crying or Very sad
OverAuraZ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2009 16:27  

แล้วมันจะใช้ได้กับ fw 30 รึเปล่าครับ

เห็นในเว็บบอกไว้แค่20กับ21เองนิ Question Question

น่าจะได้ครับ เพราะ ตัว 30 เพิ่งออกมา (รึเปล่า ?)
OverAuraZ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2009 16:28  

โดนล้วงที่อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิครับ
เพิ่งซื้อมายังไม่ถึงเดือนครึ่งเลยอ่า
ฮือๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ขึ้นรถลงเรือ ระวังกันด้วยนะครับ ผมเป็นห่วง
ไม่อยากให้ใครโดนแบบผมครับ Crying or Very sad

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ

อยากให้ทุกท่านระวังตัวเรื่อง ล้วงกระเป๋าด้วยนะครับ ไม่ใช่เฉพาะ น้องอ้า ^^"

ด้วยความเป็นห่วง

ปล.แหม่ ไอเราตอนแรกก็คิดว่า พัง ...
จากคนเคยใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่ค่อยดี
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2009 16:36  

ผมเคยใช้แล้วครับ แฮ้งบ่อยมาก
praphat
Year's Star

หัวข้อ : จะซื้อแร้วนร๊า พุทธที่ 16
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2009 17:55  

หวัดดีครับทุกคนตอนนี้ nokia 5800 xp สมบูรณ์ยังอ่าครับ
พอดีจะรอซื้อ 5530 แอต่คุณสมบัติที่ชอบไม่ค่อยดีเท่าไร
เลยหันมาลุ้น 5800 ดีกว่า ผู้ที่เคยใชช้และเพิ่งถอยมาใหม่เป็นงัยบ้างครับ
ลอง Share ประสบการณ์กันหน่อยอยากรู้อะครับ
บริสเทลราคาอยู่ที่ 11700 บาท เทเลวิชเท่าไหร่ครับ
ราคาอยากได้ประมาณ 11500 บาทกำลังดีอะครับ
Punkพลาด
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ไม่ค่อยดี
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2009 19:09  

จากคนเคยใช้ ผู้เขียน:
ผมเคยใช้แล้วครับ แฮ้งบ่อยมาก

ผมใช้มาหลายเดือนละไม่แฮ๊งเลย นานๆๆๆๆๆจะเป็นสักครั้ง - -

เครื่องล๊อตแรกด้วยนะ Wink Wink
ninnin9
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2009 19:51  

น่าจะได้ครับ เพราะ ตัว 30 เพิ่งออกมา (รึเปล่า ?)

fw 30 ลงได้ครับ ก็เล่นอยู่นิ ไม่เห็นมีปัญหาอะไรครับ
เวลาเร็วขึ้น เหมาะสำหรับคนที่เล่นแบบช้าๆมานาน อิอิ
ผมชอบเล่น sodoku มันเปลี่ยนหน้ารึเข้าเกมเร็วมาก ชอบบบบ
PZ16
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2009 20:04  

มันมีโปรแกรมชื่อ ThePencil.sis (เน็ตไม่อำนวยขออนุญาตบอกแค่ชื่อ ลองหาในอากู๋เกิลดูนะ)
ผมลองลงดูแล้ว แต่โปรแกรมมันจะเปิดอยู่ตลอดอ่ะ
มาถามตัวเองว่าจำเป็นมากมั้ย? ก็ไม่ได้มีอะไรต้องเลือกทีละเยอะๆ ก็เลยลบ(Uninstall)ไปก่อน
แต่ถึงคราวจำเป็นก็จะเอามาใช้ อิอิ

THANKs ค่า Smile
wizard909
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รบกวนผู้รู้นิดนึงนะครับ
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2009 15:06  

พอดีเิ่พิ่งซื้อ 5800xp มาเมื่อวันศุกร์นี้เองครับ

แต่พอจะลงโปรแกรม

เครื่องมันฟ้องว่า Expired Certificate

จะแก้ยังไงอ่ะครับ...

ปล.ซื้อเครื่องมือ 2 มาอ่ะครับ
mikseason
Year's Star

หัวข้อ : มือใหม่ไม่รู้เรื่องอะไรเลย
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2009 23:20  

คือพอจะมีใครสอนผมได้มั้ยคับ ผมไม่เคยใช้มือถือพวกลงโปรแกรมเลยอ่ะคับ อยากทราบวิธีลงโปรแกรม ละก้อความหมายของการ Sign ใบรับรอง อ่าคับ

ใครว่างแนะนำนู๋หน่อยน๊า

mikseason_007@hotmail.com
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2009 23:39  

...เสียใจด้วยจ้า สถานการณ์ช่วงที่เศรษฐกิจไม่ดี ผู้คนต้องดิ้นรนเพื่อให้ตัวเองอยู่รอดไม่ว่าจะในทางที่ผิดหรือถูก ต้องระวังกันมากๆ ไม่เป็นไร ลองเล่นตัว 5800NE ดูบ้าง เก็บรักษาให้ดีเพราะในสังคมเมือง โทรศัพท์ที่ดีคือเพื่อนที่จะตะลอนไปกับเราทั้งวันจนเข้านอนเลย
...มี Logic ที่น่าสนใจอยู่อย่างหนึ่งคือ อะไรที่เราให้ความรักอย่างเพียงพอ สิ่งนั้นก็จะอยู่กับเราตลอดไป ที่ผ่านมาแสดงว่ายังรักน้องอ้าไม่มากพอ...หายแล้วก็ "เริ่มรักใหม่ รักแรกฉันนั้นคือเธอ"

และคนเราต้องมีเคราะห์ร้ายเสมอ ถ้าคิดว่านี่เป็นเคราะห์ร้ายที่มาเยือนโดยไม่ต้องเจ็บตัว ก็ถือว่าโชคดีได้น๊ะ
...ตอนนี้ยังเก็บน้องอ้าไว้ในกระเป๋าไว้เป็นเครื่องสำรอง ไม่มีวันให้หายเด็ดขาดเพราะน้องอ้าคือโทรศัพท์ Touch UI บนจอ 16.7 ล้านสีรุ่นแรกของ Nokia
POT-N900
Year's Star

จังหวัด: เชียงราย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2009 20:07  

โห ภาค 5 แล้วแหะ เยอะจิงๆ
aukkarapong
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2009 03:13  

5800 เป็นรุ่นพิมพ์นิยมนิครับ เป็นเรื่องธรรมดาที่จะมีภาค 5 ^^

อยากได้หน้ากาก Navigation edition อ่ะ สวยดี หุๆ ^^
seesad
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2009 23:28  

ได้ข่าวว่า FW 31 มาแล้วเน้อ...

ซึ่งเค้าบอกว่าแทบไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง...

http://www.nokiagang.com/forums/viewtopic.php?t=13038 ...
pong
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Nokia 5800 Xpress Music - โนเกีย [ภาค 5]
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2009 00:07  

ผมใช้เน็ตของtotครับแต่ตั้งค่าไม่เป็น โทรศัพท์เลยหาwirelessไม่เจอ ใครรู้วิธีตั้งค่ากรุณาบอกด้วยครับ
ขอบคุณครับ
som_mos
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2009 06:10  

อัพแล้วจ้า แต่มิรู้มีไรเพิ่มบ้าง เพราะดูไม่แตกต่างจากเดิมอะ เหอๆ

รอท่านต่อไปมาชี้แจงละกันนะงิ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: