Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 5800 Xpress Music - โนเกีย [ภาค 5]
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 21, 22, 23, 24  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 2375 / เข้าชม: 3685588
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Nokia 5800 Xpress Music - โนเกีย [ภาค 5]
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2010 15:19  
ตอบโดยอ้างถึง  

Cool Embarassed Embarassed Embarassed Embarassed

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย aukkarapong เมื่อวันที่ 20 Apr 2010 03:53; ทั้งหมด 2 ครั้ง
aukkarapong
PRO Member
PRO Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Nokia 5800 Xpress Music - โนเกีย [ภาค 5]
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2010 15:21  

เอาเกมส์ที่มันส์ที่สุด มาแจกนะครับ ส่วนวิธีSignให้ดูจากวิดิโอข้างบนได้เลยครับ

เกมส์ Xdancery ครับ เกมส์นี้สุดยอดมากๆครับ เพราะเราสามารถเอาMP3ในเครื่อง ตั้งเป็นเพลงของเกมส์ได้ครับ สุดยอดจริงๆ ผมลองเล่นกับX6แล้ว มันส์สุดๆอย่าบอกใครเชียวครับ

แต่ตัวเกมส์จะเป็นภาษาจีนนะครับ ให้คลำๆดูครับ เดี๋ยวก็เล่นได้เองครับ

ขอแนะนำเลยครับ สุดยอดมากๆครับ เกมส์นี้ (ต้องSignก่อนนะครับจึงจะลงได้ครับ)
Download

เทคนิคการเล่นคือ
1.กดให้ตรงกับช่องลำโพงทั้งข้างซ้ายและข้างขวา จะติด Perfect นะครับ
2.เมื่อขีดPowerเต็ม ให้เขย่าเครื่องแรงๆ 1 ครั้ง จะเข้าสู่โหมดPowerครับ

วิดิโอสาธิตนะครับ
<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/Xl-v7rbhA34&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/Xl-v7rbhA34&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>
<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/B6-acJbrlm8&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/B6-acJbrlm8&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

เกมส์ Dance fabulous เกมส์นี้มันส์มากๆนะครับ แต่ว่าแต่ก่อนลงได้เฉพาะเครื่องที่Hackแล้วเท่านั้น แต่ตอนนี้เกมส์นี้เค้าทำมาใหม่ ให้สามารถSignได้แล้วนะครับ ทำให้เราไม่ต้องHackเครื่องก็ลงเกมส์นี้กันได้แล้วครับ(เกมส์นี้Signก่อนลงในมือถือนะครับ)

ผมลองเล่นดูแล้ว เกมส์นี้ก็สามารถเพิ่มเพลงMP3จากในเครื่องมาเล่นได้เช่นเดียวกันครับ ต้องบอกว่าสุดยอดทั้ง 2 เกมส์เลยครับ
Download

เกมส์นี้ Credit ท่าน suvongse แห่ง Nokiagang นะครับ

<object width="560" height="340"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/GcdZGvuAjjE&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/GcdZGvuAjjE&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="560" height="340"></embed></object>

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย aukkarapong เมื่อวันที่ 12 Apr 2010 01:35; ทั้งหมด 1 ครั้ง
thananya99
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Apr 2010 18:37  

มีวิธีแก้อย่างไงครับใครรู้บอกที คือว่าเวลาผมต่อmsn แล้วมันจะให้เลือกว่าต่อจากอะไร

พอผมต่อจาก GPRS ที่เป้นแพ็คเกต แล้วมันก็เข้า เอ็มให้ปกติ แต่เครื่องมันชอบ เสริซหาwifi หรือ การต่อเน็ตทางอื่นตลอดเวลาเลย แม้กะทั้งกำลังพิมพ์มันก็ยัง จะขึ้นให้เชื่อมต่อเน็ตอีก

มันเป้นเพราะอะไรหรอ มีวิธีเซตไงบอกทีงับ
ninnin9
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Apr 2010 19:22  

ขอบคุณ คุณพงษ์นะครับ
อุตส่าห์สละหยาดเหงื่อ แรงกาย
เพื่อชาว 5800 & X6
แต่ต้องทำใจเดี๋ยวก็มีคนถามอีกแม้จะบอกไว้ละเอียดก็ตาม อิอิ
ให้คิดซะว่า ดอกบัวมี 4 เหล่า
พวกจมโคลนลึกๆ
นี่ก็ต้องทำใจเฉยๆ บ้าง
พวกนี้จะสอนไม่ได้เลย
ต้องปล่อยๆ เขาไปอ่ะครับ อิอิ
สู้ๆคร้าบ อย่าท้อ
เป็นกำลังใจให้ครับ

ว่าแต่ไม่คิดโมเครื่องน้องอ้าดูบ้างล่ะครับ อิอิ
แนะนำ v.50 แวะไปโนเกียแก็งค์ได้เลย อิอิ
ขนาดไม่ค่อยมีเน็ตเร็วเล่น
ความเสี่ยงในการแฟลช
ผมให้พอๆ กับการเรียกคืนข้อมูล
จาก ovi เลย อิอิ(ไม่น่ากลัว)
ถ้าเข้าใจไม่ยาก(แต่ส่วนมากจะกลัวกันอ่ะ)
aukkarapong
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Apr 2010 19:43  

ninnin9 ผู้เขียน:
แต่ต้องทำใจเดี๋ยวก็มีคนถามอีกแม้จะบอกไว้ละเอียดก็ตาม อิอิ

ว่าแต่ไม่คิดโมเครื่องน้องอ้าดูบ้างล่ะครับ อิอิ
แนะนำ v.50 แวะไปโนเกียแก็งค์ได้เลย อิอิ
ถ้าเข้าใจไม่ยาก(แต่ส่วนมากจะกลัวกันอ่ะ)

จะว่าไปก็อยากโมอยู่เหมือนกันครับ แต่ว่าน้องอ้าของผมได้ลาจากกันด้วยดีที่ร้านขายมือถือเรียบร้อยแล้วครับ ตอนนี้เครื่องก็มีแต่ของเพื่อนอ่านะครับ ซึ่งตอนนี้ผมก็ใช้X6อยู่เครื่องเดียวครับ

จะว่าไปการแฟลช มันก็ไม่เสี่ยงอะไรมากมายหรอกนะครับ หลุดก็แฟลชใหม่อีกรอบ ไม่มีอะไรมาก เห็นเค้าโมFirmwareของ5800แล้วอยากจะลองโมFirmwareของX6มั่ง แต่ไม่มีปัญญาจะทำสักเท่าไหร่อ่านะครับ ==''

ไปดีกว่าครับ พรุ่งนี้ผมมีสอบมิดเทอมอีก เฮ้อ ==''
ninnin9
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Apr 2010 21:20  

aukkarapong ผู้เขียน:

จะว่าไปก็อยากโมอยู่เหมือนกันครับ แต่ว่าน้องอ้าของผมได้ลาจากกันด้วยดีที่ร้านขายมือถือเรียบร้อยแล้วครับ ตอนนี้เครื่องก็มีแต่ของเพื่อนอ่านะครับ ซึ่งตอนนี้ผมก็ใช้X6อยู่เครื่องเดียวครับ

จะว่าไปการแฟลช มันก็ไม่เสี่ยงอะไรมากมายหรอกนะครับ หลุดก็แฟลชใหม่อีกรอบ ไม่มีอะไรมาก เห็นเค้าโมFirmwareของ5800แล้วอยากจะลองโมFirmwareของX6มั่ง แต่ไม่มีปัญญาจะทำสักเท่าไหร่อ่านะครับ ==''

ไปดีกว่าครับ พรุ่งนี้ผมมีสอบมิดเทอมอีก เฮ้อ ==''

น่าเสียดายน้องอ้าไปแระ
ก็ให้โชคดีสอบผ่านคะแนนดีๆนะครับผม
SuiiSeii
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Apr 2010 02:39  

หวัดดีคับพอดีเพิ่งเป็นสมาชิกใหม่นะคับ อยากจะถามเกี่ยวกับ 5800Xpress หน่อยคับ
คือว่าจะใช้ 5800 ต่อเน็ตผ่าน Pc Suite คือใช้ตัวโทรศัพท์เป็นโมเด็มอะคับ แล้วพอเชื่อต่อทีไรมันขึ้นตามรูปตลอดเลยอะคับ ไม่ทราบว่าต้องเข้าไปตั้งค่าในโทรศัพท์ตรงไหนก่อนรึเปล่า หรือว่าต้องโหลดอะไรมาเพิ่มรึเปล่าคับผม
SuiiSeii
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Apr 2010 02:42  

SuiiSeii ผู้เขียน:
หวัดดีคับพอดีเพิ่งเป็นสมาชิกใหม่นะคับ อยากจะถามเกี่ยวกับ 5800Xpress หน่อยคับ
คือว่าจะใช้ 5800 ต่อเน็ตผ่าน Pc Suite คือใช้ตัวโทรศัพท์เป็นโมเด็มอะคับ แล้วพอเชื่อต่อทีไรมันขึ้นตามรูปตลอดเลยอะคับ ไม่ทราบว่าต้องเข้าไปตั้งค่าในโทรศัพท์ตรงไหนก่อนรึเปล่า หรือว่าต้องโหลดอะไรมาเพิ่มรึเปล่าคับผม

ลืมรูปคับ เหอๆ

redpeak
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Apr 2010 20:25  

FW 5.0 มาแล้วเหรอครับ มีอะไรมาใหม่มั้งอะครับ ท่านใดอับแล้วเอามาบอกกันมั่งเน้ออ Razz
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2010 09:55  

redpeak ผู้เขียน:
FW 5.0 มาแล้วเหรอครับ มีอะไรมาใหม่มั้งอะครับ ท่านใดอับแล้วเอามาบอกกันมั่งเน้ออ Razz

ไม่มีวี่แวว อะไร FW ใหม่ของ 5800Xm เลยครับปม ^ ^
mayinlove
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2010 17:47  

ขอถามชาว 5800 นะคร้าบ

ถ้านำภาพ .gif ที่ขยับได้ ไปเป็น wallpaper ภาพจะขยับได้ไหมครับ
ninnin9
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Apr 2010 18:11  

อิอิ ผมไปโมมาครับ
พอดีใช้แล้วไม่มีปัญหา
ต้องลองทำเองนะครับไม่ยาก
ตามนี้
www.nokiagang.com/forums/7th-cooked-firmware-t28889.html
เข้าไม่ได้สมัครสมาชิกก่อน
แล้วเข้าใหม่ครับ อิอิ
ooosakuraooo
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: พังงา
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2010 11:17  

ถ้า ถอย5800ตอนนี้ ยังจะมี ปิ๊ก แถมมาป่าว ค๊าบบ
redpeak
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Apr 2010 12:40  

ooosakuraooo ผู้เขียน:
ถ้า ถอย5800ตอนนี้ ยังจะมี ปิ๊ก แถมมาป่าว ค๊าบบ

มีครับ แต่จะได้สีตรงกับสีเครื่องหรือไม่นั้นต้องคุยกับคนขายดูครับ
redpeak
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Apr 2010 12:43  

อิอิ ผมไปโมมาครับ
พอดีใช้แล้วไม่มีปัญหา
ต้องลองทำเองนะครับไม่ยาก
ตามนี้
www.nokiagang.com/forums/7th-cooked-firmware-t28889.html
เข้าไม่ได้สมัครสมาชิกก่อน
แล้วเข้าใหม่ครับ อิอิ

ขอบคุณครับ
ผมนึกว่าเป็นตัว FW ใหม่จาก Nokia เอง

เอ..แต่ผมอับเดทอีกเครื่องนึงไม่ได้อะครับ มันยังเป็น FW 3.0 อยู่เลยพอกดอับเดทมันบอกไม่มีไรอับเดท งงเหมือนกันแฮะ

เครื่องของผมก้เป็นเหมือนกันนะครับ ทุกทีถ้าไม่มีให้อับ FW มันก็จะมีโปรแกรมอื่นๆให้อับแต่นี่อับไมไ่ด้เลย
mayinlove
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Apr 2010 10:43  

ผมถ่ายรูปออกมา มันมีจุดๆเยอะมากเหมือนเปื้อนไรสักอย่าง(ไม่ใช่Noise) อย่างนี้เข้า0ให้เขาทำความสะอาดได้ไหมครับ และฟรีไหม ประกันยังเหลือครับ
GeNMaI
Junior Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Apr 2010 15:11  

mayinlove ผู้เขียน:
ผมถ่ายรูปออกมา มันมีจุดๆเยอะมากเหมือนเปื้อนไรสักอย่าง(ไม่ใช่Noise) อย่างนี้เข้า0ให้เขาทำความสะอาดได้ไหมครับ และฟรีไหม ประกันยังเหลือครับ

งืมๆเปื้อนยังไงเอ่ย >< เหอๆแต่ถ้าคิดว่าไม่ใช่ noise จริงก็

เข้าไปทำความสะอาดได้น้าไม่น่าจะเสียเงินหรอกครับ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Apr 2010 21:25  

จะเล่น 3G ทำไงอ่าครับบ

Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil
sawada
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Apr 2010 20:22  

รบกวนถามผู้รู้นะครับ

เวลาที่เราโทรไปหา คนที่กำลังสนทนาอยู่

แล้วไม่ขึ้นว่ารอสาย

ต้องเข้าไปปรับตรงไหนครับ
mayinlove
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Apr 2010 02:07  

GeNMaI ผู้เขียน:
mayinlove ผู้เขียน:

งืมๆเปื้อนยังไงเอ่ย >< เหอๆแต่ถ้าคิดว่าไม่ใช่ noise จริงก็

เข้าไปทำความสะอาดได้น้าไม่น่าจะเสียเงินหรอกครับ

ขอบคุณครับ

เจออีกจุดนึงอีกแล้ว >< เจอเส้นผมด้านในจอ ด้านล่างจอสัมผัสเลยครับ ไม่รู้มันเข้าไปได้ไง เส้นยาวประมาณ 4มิล
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Apr 2010 20:54  

ตอนนี้ถ้าจะซื้อ 5800xp เนี่ย
ต้องดูอะไรบ้างครับ

Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil
DamageDealeR
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2010 20:02  

ใครเป็นแบบผมมั้งครับ เวลาออนเอ็มแล้ว มันชอบหาคลื่น เชื่อมต่อ ตลอดเวลามั้งครับ มีวิธีแก้ไหมครับ
buck
Senior Member
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2010 20:12  

DamageDealeR ผู้เขียน:
ใครเป็นแบบผมมั้งครับ เวลาออนเอ็มแล้ว มันชอบหาคลื่น เชื่อมต่อ ตลอดเวลามั้งครับ มีวิธีแก้ไหมครับ

สัญยานมันหลุดครับ พอจะเชื่อต่อใหม่มันก็จะถามว่าให้เลือกแบบใหน ถ้ารำคาญก็เข้าไปตั้งให้มันเชื่อมต่อแบบไม่ต้องถามก่อน แต่บางทีมันจะต่อเองโดยที่เราไม่รู้ ผมว่าใช้แบบถามก่อนน่ะดีกว่า ดี๋ยวตังจะหมดไม่รู้ตัว..
dadad
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Apr 2010 23:38  

ถามไรหน่อยสิคับ

เวลาผมเข้า app ของ facebook อะ
แล้วจะอัพโหลดรูปจากมือถือ ต้องทำอะไรก่อนหรือเปล่าอ่ะ

ผมอัพแล้วมันขึ้นแบบนี้

ช่วยตอบทีนะคับ
ขอบคุณมากๆ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2010 10:19  

http://www.sirajsoft.com/wp-content/uploads/2010/01/vMenu_131_Express_Signed.zip

โปรแกรม ทำให้เมนูของคุณเปลื่ยนเป็นของไอโฟน ลอง sign ก่อนนะครับผม ใช้แล้วดีมากๆ

เลื่อน คุณมีโปรแกรมเท่าไร มีคุณก็มีหลายๆๆหน้าแน่นอน ^ ^
DamageDealeR
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2010 17:42  

buck ผู้เขียน:
DamageDealeR ผู้เขียน:

สัญยานมันหลุดครับ พอจะเชื่อต่อใหม่มันก็จะถามว่าให้เลือกแบบใหน ถ้ารำคาญก็เข้าไปตั้งให้มันเชื่อมต่อแบบไม่ต้องถามก่อน แต่บางทีมันจะต่อเองโดยที่เราไม่รู้ ผมว่าใช้แบบถามก่อนน่ะดีกว่า ดี๋ยวตังจะหมดไม่รู้ตัว..

ปัญญาทีผมเจอคือว่า ผมต่อ GPRS น่ะ ไม่ได้ต่อ wifi เวลาออนเอ็ม ก็กำลังคุยอยู่แต่ มันก็ชอบค้นหาเหมือนจะให้ต่ออินเตอร์เน็ตจาก wifi หรือ แพคเกจ อื่นๆ ตลอดเวลาอ่ะครับ
ninnin9
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Apr 2010 01:23  

gappkoo ผู้เขียน:
http://www.sirajsoft.com/wp-content/uploads/2010/01/vMenu_131_Express_Signed.zip

โปรแกรม ทำให้เมนูของคุณเปลื่ยนเป็นของไอโฟน ลอง sign ก่อนนะครับผม ใช้แล้วดีมากๆ

เลื่อน คุณมีโปรแกรมเท่าไร มีคุณก็มีหลายๆๆหน้าแน่นอน ^ ^
ขอบคุณนะครับที่แบ่งปันบอกต่อ
ผมใช้แล้วก็ไม่เจอปัญหาอะไร
แต่ตรงแถบบนสุดของจอ
ของผมไม่ขึ้นอะไรนอกจาก vManu ขีดแบต ขีดสัญญาณ นาฬิกาหาย
ไม่เหมือนรูปที่มาลง
แต่ไม่ซีเรียส อิอิ่
redpeak
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Apr 2010 20:31  

gappkoo ผู้เขียน:

ขอบคุณนะครับที่แบ่งปันบอกต่อ
ผมใช้แล้วก็ไม่เจอปัญหาอะไร
แต่ตรงแถบบนสุดของจอ
ของผมไม่ขึ้นอะไรนอกจาก vManu ขีดแบต ขีดสัญญาณ นาฬิกาหาย
ไม่เหมือนรูปที่มาลง
แต่ไม่ซีเรียส อิอิ่

เดี๋ยวจะไปลองมั่ง อิอิ
redpeak
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Apr 2010 20:37  

มาแนะนำของใหม่สำหรับคนที่อยากได้รุ่น 5800XM นะครับ

5233 http://www.siamphone.com/review/2010/nokia/5233/page.htm

ยังไมได้ได้อ่านลายละเอียดเค้าบอกว่ามันเหมือน5800ทุกอย่าง ค่ตัดบางอย่างออกไป ใครสนใจลองเข้าไปดุได้ครับ แต่ไม่รู้ว่าตัดอะไรออกไปมั่งนะ

ที่เห็นๆ ก็น่าจะมี เมม, เฟรตกล้อง, กรอบเป็นสีเท่าหรือดำไม่แน่ใจ, กรอบหลังไม่มีลายเป็นเรียบๆ อย่างอื่นไม่รุ้ครับต้องไปอ่านลายละเอียดอีกที

ส่วนใครที่ใช้อยู่ก็มาบอกๆกันมั่งครับว่ามันมีไรที่ลดลงไป หรือเพิ่มมา

ส่วนตัวผม ถ้าใครไม่ติดขัดเรื่องอะไร อยากให้ซื้อรุ่น 5800 ครับอิอิ หลายๆอย่างมันผิดกันครับ
topteen
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Apr 2010 03:32  

รบกวนคุณพี่ aukkarapong ทำใบรับรองให้ให้ด้วยได้ไหมครับ
เพราะลองทำหลายครั้งไม่ได้ซักทีครับ
NOKIK 5800 G-BLACK IMEI 351531040835364 FW V.40.0.005
ขอความกรุณาด้วยนะครับ
เมลล์ topteen_24@windowslive.com
ขอบพระคุณ คุณaukkarapong เป็นอย่างสูงเลยนะครับ
aukkarapong
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Apr 2010 03:49  

topteen ผู้เขียน:
รบกวนคุณพี่ aukkarapong ทำใบรับรองให้ให้ด้วยได้ไหมครับ
เพราะลองทำหลายครั้งไม่ได้ซักทีครับ
NOKIK 5800 G-BLACK IMEI 351531040835364 FW V.40.0.005
ขอความกรุณาด้วยนะครับ
เมลล์ topteen_24@windowslive.com
ขอบพระคุณ คุณaukkarapong เป็นอย่างสูงเลยนะครับ

อยากให้คุณลองหัดทำเองนะครับ เพราะผมได้ทำเป็นวิดิโอให้แล้วอ่านะครับ ก็แค่ทำตามวิดิโอเท่านั้นเองครับ ผมอยากให้ทุกคนทำเป็นนะครับ ถึุงได้ทำเป็นวิดิโอขึ้นมา จะได้ไม่ต้องไปพึ่งคนอื่น หรือจ้างให้ร้านทำให้ ซึ่งจะเป็นประโยชน์แก่ผู้ที่ศึกษาด้วยนะครับ

ซึ่งวิธีการต่างๆพวกนี้มันง่ายนิดเดียวครับ สำหรับเบราเซอร์ที่ใช้ เราจะใช้ Firefox หรือว่า Google Chrome ในการสมัครสมาชิกเว็ป OPDA นะครับ

อ้างถึง:
ให้เลือกความละเอียดหลังจากเปิดวิดิโอแล้ว เป็น 480p จะได้ภาพที่ชัดเจนยิ่งขึ้นครับ

ก่อนอื่น ให้ไปโหลด Firefox มาติดตั้งในคอมก่อนเลยนะครับ
Code:
Download Link

http://mozilla.mirror.ac.za/firefox/releases/3.6.3/win32/th/Firefox%20Setup%203.6.3.exe

หลังจากนั้นให้ใช้ Firefox เปิดลิ้งนี้รอไว้เลยก็ได้นะครับ แล้วทำตามวิดิโอเลยครับ
สมัครOPDA กดที่นี่

วิธีการสมัครOPDA และApplyCer

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/Du3kmzUWfTU&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/Du3kmzUWfTU&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

วิธีSignโปรแกรม Part 1

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/SMC463HbSus&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/SMC463HbSus&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>
    ปล. ให้ต่อท้ายไฟล์ที่จะ Save ด้วย .sis นะครับ

วิธีSignโปรแกรม Part 2

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/bn8GL07t0R4&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/bn8GL07t0R4&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

เพิ่มให้อีก 1 วิธีครับ

วิธี Sign แบบOnline ผ่านเว็ป OPDA

สำหรับบางคนที่เปิดโปรแกรม Signtools ไม่ได้ ผมมีทางเลือกให้ท่านอีก 1 วิธีครับ เมื่อเราขอCerกับOPDAเสร็จแล้วและได้Cerมาแล้ว(วิธีขออยู่ข้างบนครับ) แล้วจะSignโปรแกรมด้วยSigntoolsที่ผมให้ลิ้งโหลดไว้ แต่ดันเปิดโปรแกรมที่จะSignไม่ได้ซะนี่ ทำงัยดี วันนี้ผมมีทางเลือกให้ท่านอีก 1 วิธีครับ

ให้กดที่ลิ้งนี้ แล้วทำตามวิดิโอได้เลยครับ
Login
    วิธี Sign แบบOnline ผ่านเว็ป OPDA

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/jSvn7Li4BYk&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/jSvn7Li4BYk&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>
มดดำ่า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Apr 2010 08:27  

รอเฟิร์มแวร์ v50.0.005 อยู่นะ รีบออกมาเพราะตัวเก่าทำให้รูปเราขาดครึ่งไปหลายรูปแล้ว ชอบตรงที่แสดง มินิอัลบั้ม ในโปรแกรมเพลงอยากได้ รออยู่นะพี่โน
น้องอ้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Apr 2010 11:48  

ไม่รู้ว่า v50.0.005 ของจริงหรือเปล่า เตรียมเฮกันได้เลยครับ

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T9147699/T9147699.html
Bravoo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Apr 2010 19:14  

หน้าจอแตก ทำไงดี ซ่อมแพงไมอะ
mingkanni
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Apr 2010 19:23  

v50.0.005 มาแล้วนะอัพกันได้เลยจ้า
someonea
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Apr 2010 20:08  

Up เสร็จเรียบร้อย ละ ครับ

ตอนนี้ เท่าที่รู้ ในหน้าของเมนูเพลง เปลี่ยนใหม่ ครับ

ลองเข้าไปดู น๊ะครับ

ดูดีขึ้น หน่อย Razz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Apr 2010 23:25  

อ้างถึง:
ให้เลือกความละเอียดหลังจากเปิดวิดิโอแล้ว เป็น 480p จะได้ภาพที่ชัดเจนยิ่งขึ้นครับ

ก่อนอื่น ให้ไปโหลด Firefox มาติดตั้งในคอมก่อนเลยนะครับ
Code:
Download Link

http://mozilla.mirror.ac.za/firefox/releases/3.6.3/win32/th/Firefox%20Setup%203.6.3.exe

หลังจากนั้นให้ใช้ Firefox เปิดลิ้งนี้รอไว้เลยก็ได้นะครับ แล้วทำตามวิดิโอเลยครับ
สมัครOPDA กดที่นี่

วิธีการสมัครOPDA และApplyCer

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/Du3kmzUWfTU&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/Du3kmzUWfTU&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

วิธีSignโปรแกรม Part 1

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/SMC463HbSus&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/SMC463HbSus&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>
    ปล. ให้ต่อท้ายไฟล์ที่จะ Save ด้วย .sis นะครับ

วิธีSignโปรแกรม Part 2

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/bn8GL07t0R4&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/bn8GL07t0R4&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

เพิ่มให้อีก 1 วิธีครับ

สำหรับบางคนที่เปิดโปรแกรม Signtools ไม่ได้ ผมมีทางเลือกให้ท่านอีก 1 วิธีครับ เมื่อเราขอCerกับOPDAเสร็จแล้วและได้Cerมาแล้ว(วิธีขออยู่ข้างบนครับ) แล้วจะSignโปรแกรมด้วยSigntoolsที่ผมให้ลิ้งโหลดไว้ แต่ดันเปิดโปรแกรมที่จะSignไม่ได้ซะนี่ ทำงัยดี วันนี้ผมมีทางเลือกให้ท่านอีก 1 วิธีครับ

ให้กดที่ลิ้งนี้ แล้วทำตามวิดิโอได้เลยครับ
Login

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/jSvn7Li4BYk&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/jSvn7Li4BYk&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

คุณ aukkarapong ครับ ไม่ทราบวิธีนี้ใช้ได้กับ 5530 ด้วยใช่เปล่าครับ พอดีพึ่งได้เครื่องมา

แล้วอยากถามอะไรหน่อยครับ คือผมใช้ 5530 แต่ว่า เข้าเน็ตแล้ว รูปในเน็ตมันไม่ขึ้นเลยอ่ะครับ ขึ้นแต่ข้อความในเว็บไม่ทราบเป็นเพราะอะไร

แล้วก็ facebook ใส่เมลกับพาสเสร็จ มันขึ้น reboot device อะไรซักอย่างเนี่ยครับ มันเข้าไม่ได้อ่ะครับ

ไม่ทราบว่า คุณ aukkarapong พอจะทราบเปล่าครับว่าเป็นเพราะอะไร พอดีถามในกระทู้ 5530 แล้วยังไม่มีคนตอบ พอดีติดตามคุณ aukkarapong ตอบในกระทู้ 5800 บ่อยๆ ^^

ขอบคุณมากครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2010 08:03  

v50.0.00 ลงแล้วของผมมีปัญหาปรับเสียงในremoteไม่ได้ครับ
aukkarapong
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2010 08:38  

Changlog in the new firmware V 50.0

Updated Music Player like N97.
Kinetic Scrolling In Menu.
Inbuilt QuickOffice, You Can Also Remove It.
Imporved Camera.
New Ovi Sync Added.
On/Off Option For History In Browser.
Get Rihanna Added.
Real Player Updated.
Share Web Page Option Via Bluetooth.
1 Touch Dialing & Call Settings Options In Dialer

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/sEGyxlCP3tA&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/sEGyxlCP3tA&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2010 10:43  

v50.0005 สามารถ update ผ่านมือถือ ได้แล้วนะครับ

โดยกด *#0000#
แล้วก็เลือกที่ Option (ตัวเลือก) แล้วก้ Check for updates มันก็จะโผล่ version 50 มาให้ครับ
ถ้าเราจะ upgrade ก็เลือก Accept (ยอมรับ)
แต่ถ้ายังไม่อยากลองก็ Cancel (ยกเลิก) ไปก่อนได้ครับ
xanxax
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2010 10:50  

ขอโปรแกรมเล่น msn 5800 หน่อยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2010 19:24  

ถ้าขอ cer ไปแล้วขอซ้ำได้ป่าวคับ
คือซื้เครื่องมือสองนะคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2010 21:41  

ของผมอัพ Firmware V50 แล้ว

แต่ไม่มี Quickoffice มาให้อ่าครับ

ของคนอื่นๆมีหรือเปล่าครับ

ปล.หรือว่าต้อง Hard Reset หลังจากลง FW ใหม่ถึงจะเห็นครับ
น้องอ้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Apr 2010 09:46  

ผมอัพผ่านมือถือด้วย wifi ที่บ้าน เรียนร้อยไปตั้งแต่คืนวันอังคาร ไม่มี Rihanna กับ Quick Office เหมือนกันครับ แถมพอใช้ SW Update ดันไปเจอว่ามีอัพเดทตัว v50 อยู่ แต่ปลดไม่ออกทั้งที่อัพไปแล้ว เครื่องบอกให้อัพผ่าน PC เท่านั้น แต่ทำไม่สำเร็จ เลยคาๆ อยู่งั้นแหละ

ส่วนกล้องที่ว่ามีปรับปรุง ยังดูไม่ออกครับ ว่าดีขึ้นยังไง ใครลองแล้วช่วยบอกด้วยครับ
redpeak
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Apr 2010 10:38  

ผมกก็อับผ่านมือถือนะ ไม่เห็นมีเหมือนกัน Quick Office อะไรเนีย Confused
redpeak
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Apr 2010 11:46  

ขอถามนิดนึงครับ ผมลืม User name กับ password เว็บขอ Cer ทำยังไงได้บั้งครับ Sad
RunO
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Apr 2010 12:00  

ลอง Update FW เป็น 50 แล้วเมื่อคืนนี้ ไฟล์ประมาณ 9M กว่าๆเอง
ทุกอย่างก็ดู Okay นะครับ restart ขึ้นมาทุกอย่าง โอเค
แต่หลังจากทุกอย่างโอเคแล้ว ก็มีขึ้นมานิดนึงว่า System Error แต่ก็โอเคไป ก็ไม่เกิดอะไร ผิดปกติ ครับ
ตอนนี้ก็เลยมีทั้ง
+ Kinetic scroll หน้า เมนูทุกหน้า
+ โชว์รูป อัลบั้มเพลง ในหน้ารายชื่อของ All Songs
+ เล่นเว็บแล้วจะแสดง Full screen หลังผ่านไป 3 วินาที
+ ความจำเครื่องเพิ่ม จาก 18.7 M กลายเป็น 35.4 M ซะงั้น ...ดีจัง

แต่ที่เหลือก็ไม่มีนะครับ
+ Quick Office อันนี้ ไม่เปลี่ยนครับ เดิมของผมเป็น version 6 อยู่แล้วครับ
+ Rihanna
+ เมนู Speed Dial ยังเป็นชื่อเดิมอ่ะ แต่ใน Changes log เค้าบอกว่า มันจะเปลี่ยนเป็น 1-Touch dial อ่ะ
+ เมนู Call Setting ก็ยังเป็นชื่อเดิมอ่ะ ..ใน Changes log เค้าบอกว่า มันจะเปลี่ยนเป็น Setting อ่ะครับ

ของใครที่ update ผ่านมือถือ (FOTA) แล้วมันเปลี่ยนชื่อ เมนู บ้างครับ
loopqq
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Apr 2010 12:02  

อ้างถึง:
ใครที่อัพ FW แล้วไม่มี Quickoffice

ลอง Hard Reset หลังจากอัพ fw ดูครับ
aukkarapong
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Apr 2010 14:12  

xanxax ผู้เขียน:
ขอโปรแกรมเล่น msn 5800 หน่อยครับ

ใครอยากได้เกมส์หรือแอฟ เข้ามาโหลดกันในนี้ได้เลยนะครับ (ใช้ด้วยกันกับ X6 ได้นะครับ)
กดที่นี่ครับ
redpeak
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Apr 2010 21:38  

xanxax ผู้เขียน:

ใครอยากได้เกมส์หรือแอฟ เข้ามาโหลดกันในนี้ได้เลยนะครับ (ใช้ด้วยกันกับ X6 ได้นะครับ)
กดที่นี่ครับ

ผมของมั่ง ตัวเก่าหมดอายุไปละ เอาไป Sign ใหม่ก็ไม่ไ่ด้ ไม่รู้ทำไง
sawada
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Apr 2010 17:41  

sawada ผู้เขียน:
รบกวนถามผู้รู้นะครับ

เวลาที่เราโทรไปหา คนที่กำลังสนทนาอยู่

แล้วไม่ขึ้นว่ารอสาย

ต้องเข้าไปปรับตรงไหนครับ

รบกวนผู้รู้ตอบทีนะครับ
:b
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Apr 2010 19:02  

วันนี้เอา G-Black ไปฟิตเครื่องที่ Nokia Care MBK
เปลี่ยนปุ่ม lock มันค้าง...เรียบร้อย
ที่อ้าๆ เขาก็ทำให้ไม่อ้า...เรียบร้อย
firmware ก็ upใหม่แล้ว..เรียบร้อย

all free

แหล่มเลย
สมจิตต์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Apr 2010 21:02  

อัพแล้วเมื่อวันก่อน เครื่องช้าลง แบตเตอรี่ชาร์จเช้าหมดเย็น ทั้งที่ไม่ได้เล่นแถมคุยนิดหน่อย ปกติอยู่ได้ 3 วัน คนอื่นเป็นไหมครับ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Apr 2010 09:19  

จะเปล่ียน font อ่าค๊าฟฟ
ไม่เจอ fonder Resoure อ่าค๊าฟฟ

ทำไงง

Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil
jirayut
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Apr 2010 16:48  

:b ผู้เขียน:
วันนี้เอา G-Black ไปฟิตเครื่องที่ Nokia Care MBK
เปลี่ยนปุ่ม lock มันค้าง...เรียบร้อย
ที่อ้าๆ เขาก็ทำให้ไม่อ้า...เรียบร้อย
firmware ก็ upใหม่แล้ว..เรียบร้อย

all free

แหล่มเลย

เอ่อเอาไปทำเนี่ยใช้ใบอะไรหรือป่าวครับ

แล้วศูนย์ที่ฟิวไม่รู้จะฟรีรึป่าว
kitipong2010
Year's Star

จังหวัด: เพชรบุรี
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2010 20:25  

z,;jkเป้นมือถือที่ดีครับ มีครบทุกอย่างถึงแม้ว่าบอดี้จะดูไม่ค่อยแข็งแรงก็ตาม ซื้อมา 9 เดือนแล้ว ยังไม่เคยมีปัญหาอะไรเลยครับ ยินดีให้คำปรึกษา
:b
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Apr 2010 21:48  

jirayut ผู้เขียน:
:b ผู้เขียน:

all free

แหล่มเลย

เอ่อเอาไปทำเนี่ยใช้ใบอะไรหรือป่าวครับ

แล้วศูนย์ที่ฟิวไม่รู้จะฟรีรึป่าว

ไม่แน่ใจนะครับ ถ้าศูนย์ Nokia Care เขาน่าจะเช็ค s/n ได้นะครับว่าอยู่ในประกันหรือปล่าวนะครับ ถ้าอยู่ ไปเถอะครับ...ถ้าคนน้อยๆ อาจจะได้เร็วด้วยนะครับ

ปล.ตั้งแต่ใช้โทรศัพท์มา ผมก็ว่า 5800 XM เนี่ย...ใช่เลยนะครับ สำหรับแทบจะทุกความต้องการเลย พอดีให้คุณพ่อไปลองแล้วท่านติดใจด้วยละสิ .... โดยส่วนตัว...ผมชอบจอแบบจิ้มของ 5800XM มากกว่า X6 บานเลย... ซึ่ง ผมใช้ X6 มาสองอาทิตย์...ทนไม่ได้เลยในการใช้งานเว็ป นิ้วมันจิ้มไม่ค่อยถูก Link ที่ต้องการบ่อยเกินไป จะต้องขยายหน้าเว็ปทุกครั้งก็กระไรอยู่....ดังนั้น...อย่าอยู่เลยเจ้า X6 กลับไปใช้ E72 ยังถูกใจกว่าเลย Very Happy
choo_bma
Year's Star

หัวข้อ : เข้า net ไม่ได้
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 07:24  

ขอความช่วยเหลือหน่อย
5800 ผมเข้า net แล้ว พอถึงหน้า sign in ของเวปใดก็ตาม พอกรอกข้อมูลแล้ว enter จะเด้งออกมาที่หน้าเมนูแล้วตัด internet connection เลย ลองเข้า search engine ก็ปรากฏผลเหมือนกัน คือ พอกรอกคำที่ค้นหาแล้ว enter เครื่องก็จะเด้งออกมาที่หน้าเมนูแล้วตัด internet connection เหมือนกัน

ช่วยบอกวิธีแก้ไขหน่อยครับ
aukkarapong
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 11:55  

ผมกก็อับผ่านมือถือนะ ไม่เห็นมีเหมือนกัน Quick Office อะไรเนีย Confused

ถ้าอัพผ่าน *#0000# เฟริมแวร์ที่ได้อาจจะไม่สมบูรณ์อ่านะครับ เพราะตัวเฟริมแวร์ที่อัพมีขนาดเล็กมาก

ให้อัพผ่าน NSU หรือ Flashด้วยPhoenix จะดีที่สุดอ่านะครับ

ถ้า Quickoffice ไม่ขึ้น ลอง HR ดูก่อนอ่านะครับ เผื่อขึ้น ^^

ปล. เวอร์ชั่นของQuickofficeที่มากับเครื่องจะเป็นเวอร์ชั่น 4.2 อ่านะครับ ถ้าใครที่มีเวอร์ชั่นสูงกว่านั้นอยู่ในเครื่อง โปรแกรมก็จะไม่เปลี่ยนแปลงอะไรอ่านะครับ

อ้างถึง:
คุณ aukkarapong ครับ ไม่ทราบวิธีนี้ใช้ได้กับ 5530 ด้วยใช่เปล่าครับ พอดีพึ่งได้เครื่องมา

แล้วอยากถามอะไรหน่อยครับ คือผมใช้ 5530 แต่ว่า เข้าเน็ตแล้ว รูปในเน็ตมันไม่ขึ้นเลยอ่ะครับ ขึ้นแต่ข้อความในเว็บไม่ทราบเป็นเพราะอะไร

แล้วก็ facebook ใส่เมลกับพาสเสร็จ มันขึ้น reboot device อะไรซักอย่างเนี่ยครับ มันเข้าไม่ได้อ่ะครับ

ไม่ทราบว่า คุณ aukkarapong พอจะทราบเปล่าครับว่าเป็นเพราะอะไร พอดีถามในกระทู้ 5530 แล้วยังไม่มีคนตอบ พอดีติดตามคุณ aukkarapong ตอบในกระทู้ 5800 บ่อยๆ ^^

ขอบคุณมากครับ

วิธี Sign โปรแกรมที่ผมโพสใช้ได้เหมือนกันหมดทุกรุ่นที่เป็นS60v5 เลยอ่านะครับ

ส่วนโปรแกรม Facebook นั้น ลองปิดเปิดเครื่องใหม่ดูแล้วลองเปิดดูอีกครั้งนะครับ

ถ้าไม่หายก็ให้เอาโปรแกรมออกแล้วติดตั้งใหม่เลยครับ
redpeak
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 20:38  

[quote="aukkarapong"]

ถ้าอัพผ่าน *#0000# เฟริมแวร์ที่ได้อาจจะไม่สมบูรณ์อ่านะครับ เพราะตัวเฟริมแวร์ที่อัพมีขนาดเล็กมาก

ให้อัพผ่าน NSU หรือ Flashด้วยPhoenix จะดีที่สุดอ่านะครับ

ถ้า Quickoffice ไม่ขึ้น ลอง HR ดูก่อนอ่านะครับ เผื่อขึ้น ^^

ปล. เวอร์ชั่นของQuickofficeที่มากับเครื่องจะเป็นเวอร์ชั่น 4.2 อ่านะครับ ถ้าใครที่มีเวอร์ชั่นสูงกว่านั้นอยู่ในเครื่อง โปรแกรมก็จะไม่เปลี่ยนแปลงอะไรอ่านะครับ

Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad
ลอง HR แล้วครับไม่มีไรเกิดขึ้น ไม่มี Quickoffice โผล่มาเลยครับ

อยากรู้ว่า 5800 ของใครที่อับจาก 4.0 ไป 5.0 แล้วมี Quickoffice มั่งครับ มีใครมีมะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2010 09:25  

ผมอัพผ่าน nsu ไม่มีโปรแกรมออฟฟิตครับ
ลอง hr แล้วก็ยังไม่มีเลยครับ
aukkarapong
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2010 13:01  

ได้ข่าวConfirmจาก Nokiagang มาแล้วนะครับ ว่าคนที่อัพด้วย NSU จะไม่มี Quickofficeนะครับ

จะมีเมื่ออัพด้วย Phoenix เฟริมแวร์ 50.0 apac เท่านั้นอ่านะครับ
redpeak
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2010 13:29  

ได้ข่าวConfirmจาก Nokiagang มาแล้วนะครับ ว่าคนที่อัพด้วย NSU จะไม่มี Quickofficeนะครับ

จะมีเมื่ออัพด้วย Phoenix เฟริมแวร์ 50.0 apac เท่านั้นอ่านะครับ

มันคือโปรแกรมไรหว่า แล้วอย่างผมนี่อับ 5.0 แล้วไป ต้องการจะมี Quick Office ต้องทำยังไงมั่งเนีย หรือต้องลงโปรแกรมต่างหาก

ยังไงก็ถ้ามีโปรแกรม Phoenix ก็ขอหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ Very Happy
ksp
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2010 15:49  

ผมอัพผ่าน NSU ไม่ได้ครับ โปรแกรมบอกว่าดาวน์ โหลดข้อมูล 35.4MB พอครบ 35.4MB

ก็วนเริ่มโหลดจาก 0 ใหม่ตลอด หาข้อมูลใน nokiagang ก็เลยเจอ JAF ตอนนี้อัพเรียบร้อยแล้ว

มี Quick Office พร้อม
เต็ม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2010 18:19  

อยากทราบว่า โนเกีย5530 xp กับโนเกีย5800 xp

อัรไหนดีกว่ากันหรอค่ะ
inmytest
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2010 20:27  

จะซื้อ Nokia 5800 XpressMusic สิ้นเดือนนี้
1.ซื้อแล้วจะได้ของแถมอะไรบางครับครบป่ะ
ประมาณนี้ล่ะ
- ตัวเครื่อง 5800 Xpress Music
- แบตเตอรี่ Li-ion 1320 mAh (BL- 5J) จำนวน 1 ก้อน
- อุปกรณ์ชาร์จแบตเตอรี่คุณภาพสูง (AC-Cool
- ชุดหูฟังแบบ Stereo 1 เส้น (HS-45) พร้อมตัวควบคุม (AD-54)
- ซองใส่โทรศัพท์ (CP-305)
- แท่นวางโทรศัพท์ (DT-29)
- Mini DVD Software PC. Suite 1 แผ่น
- สาย USB Cable (CA-101)
- สาย Video out cable (CA-75U)
- Micro-SDHC Card 8 GB
- คู่มือการใช้งาน 1 เล่ม
- Stylus plectrum ในรูปแบบคล้องข้อมือ (CP-306) (ผมอยากได้ปิ๊กมากแล้วปิ๊กนี้ได้สีตรงกับเครื่องไหม)
- ปากกาสไตลัสสำรอง

2.แล้วเราจะรู้ได้งัยว่าเป็นของ lot ไหน แล้วของlotสุดท้ายออกเดือนไหน
3.แล้วของ lot สุดท้ายมีปัญญหาอะไบ้างครับ

มือใหม่ครับ

ช่วยตอบให้ครับกังวนมากเลยครับ
redpeak
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2010 09:10  

inmytest ผู้เขียน:
จะซื้อ Nokia 5800 XpressMusic สิ้นเดือนนี้
1.ซื้อแล้วจะได้ของแถมอะไรบางครับครบป่ะ
- ตัวเครื่อง 5800 Xpress Music
- แบตเตอรี่ Li-ion 1320 mAh (BL- 5J) จำนวน 1 ก้อน
- อุปกรณ์ชาร์จแบตเตอรี่คุณภาพสูง (AC-Cool
- ชุดหูฟังแบบ Stereo 1 เส้น (HS-45) พร้อมตัวควบคุม (AD-54)
- Mini DVD Software PC. Suite 1 แผ่น
- สาย Video out cable (CA-75U)
- Stylus plectrum ในรูปแบบคล้องข้อมือ (CP-306) (ผมอยากได้ปิ๊กมากแล้วปิ๊กนี้ได้สีตรงกับเครื่องไหม)

2.แล้วเราจะรู้ได้งัยว่าเป็นของ lot ไหน แล้วของlotสุดท้ายออกเดือนไหน
3.แล้วของ lot สุดท้ายมีปัญญหาอะไบ้างครับ

มือใหม่ครับ

สีแดง คือ ไม่แถมแล้วตอนนี้
น้ำ้เงิน คือ ไม่แน่ใจ (ส่วนตัวของผมไม่ได้)

สีปิ๊ก ลองถามคนขายดูครับ ว่าเอาสีเดียวกับเครื่องได้ไหม แต่ที่ผมซื้อมาเครื่อง ดำแดง ได้ปิ๊กดำ ถ้าไม่ได้สีตามต้องการก็ไปหาซื้อเอาก็ได้ครับไม่ถึงร้อย

ส่วน ล๊อตของผมว่า เดี๋ยนี้คงดีหมดแล้วแหละครับไม่มีอ้าแล้วแหละ คงจะมีแต่ล๊อคของปี2010แล้วแหละครับ ผมซื้อมาล่าสุดก็ได้ล๊อตของปลายปีที่แล้วละครับ

ซื้อเลยครับถถ้าชอบ Laughing[/b]
N 5800 XM
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2010 10:04  

สวัสดีคับผู้ร่วมชะตากรรมกับ 5800 ทุกท่าน

คือว่าใช้ 5800 มาปีนิด ๆ แล้ว

ได้ไปเล่น E63 ของเพื่อน

เลยเกิดความสงสัยว่า ทำไม 5800 ของเราไม่มีฟังก์ชั่น "เสียงช่วย"

ซึ่งจะต่างจาก "คำสั่งเสียง"

หรือว่ามี แต่ผมหาไม่เจอ

แล้วถ้าไม่มีจริง ๆ แต่อยากได้ สามารถไปหาหลดได้จากไหนอ่ะคับ

ขอบคุณผู้รู้ ล่วงหน้าที่จะมาตอบคำถามนี้นะค้าบ
inmytest
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2010 10:16  

inmytest ผู้เขียน:

มือใหม่ครับ

สีแดง คือ ไม่แถมแล้วตอนนี้
น้ำ้เงิน คือ ไม่แน่ใจ (ส่วนตัวของผมไม่ได้)

สีปิ๊ก ลองถามคนขายดูครับ ว่าเอาสีเดียวกับเครื่องได้ไหม แต่ที่ผมซื้อมาเครื่อง ดำแดง ได้ปิ๊กดำ ถ้าไม่ได้สีตามต้องการก็ไปหาซื้อเอาก็ได้ครับไม่ถึงร้อย

ส่วน ล๊อตของผมว่า เดี๋ยนี้คงดีหมดแล้วแหละครับไม่มีอ้าแล้วแหละ คงจะมีแต่ล๊อคของปี2010แล้วแหละครับ ผมซื้อมาล่าสุดก็ได้ล๊อตของปลายปีที่แล้วละครับ

ซื้อเลยครับถถ้าชอบ Laughing[/b]

ขอบคุณครับเดี๋ยวสินเดือนซื้อเลย
redpeak
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2010 13:42  

N 5800 XM ผู้เขียน:
สวัสดีคับผู้ร่วมชะตากรรมกับ 5800 ทุกท่าน

เลยเกิดความสงสัยว่า ทำไม 5800 ของเราไม่มีฟังก์ชั่น "เสียงช่วย"

แล้วถ้าไม่มีจริง ๆ แต่อยากได้ สามารถไปหาหลดได้จากไหนอ่ะคับ

ขอบคุณผู้รู้ ล่วงหน้าที่จะมาตอบคำถามนี้นะค้าบ

มันเป็นยังไงเหรอผมก็ไม่เคยเล่นสะด้วยสิ คิดว่าน่าจะมีนะแต่เราหามันไม่เจอ ฮ่ะๆ

แต่ถ้าเป้นคำสั่งเสียงตอนโทรออก น่าจะมี
ninnin9
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2010 16:19  

มันเป็นยังไงเหรอผมก็ไม่เคยเล่นสะด้วยสิ คิดว่าน่าจะมีนะแต่เราหามันไม่เจอ ฮ่ะๆ

แต่ถ้าเป้นคำสั่งเสียงตอนโทรออก น่าจะมี

เสียงช่วยคืออะไร เล่น
มาเป็นปียังไม่รู้เลย อิอิ
ใครรู้ว่ามันใช้ไงบอกหน่อย หุหุ
ninnin9
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2010 16:33  

จากที่ลองเล่น v.50 มาซักพัก
เหอๆ ชอบตัวโมอันล่าสุด(ที่มันเป็น 50 เหมือนกัน
ตัวโมครบเครื่องและไวกว่ามากกกก)
ตอนนี้ก็ได้แต่รอตัวโมกันต่อไป หุหุ
บางครั้งบางอย่างดีขึ้นแต่บางอย่างก็แย่ลง
ตราบใดที่มันยังพัฒนาไม่หยุด
ก็ต้องใช้กันต่อไปยึดติดอะไรไม่ได้
ต้องปรับตัวใช้มันให้คุ้มค่าเท่านั้น
ใครที่ได้มาใช้น้องอ้าในช่วงนี้
จะรู้มั้ยกว่าจะมาลื่นปื้ด มันผ่านอะไรฝืดๆมาบ้าง อิอิ
wanich270153
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2010 16:47  

ลบอีเมล์ที่เคยติดตั้งออกจากมือถือ ทำยังไงค่ะ
มีตั้ง2อัน ทั้ง hotmail และ gmail
มันเกะกะเครื่องค่ะ

ตอนติดตั้งก็ดูโอเค แต่ใช้ไปนานๆ มันดูเหมือนไม่สำคัญ
แถมยังเป็นตัวเอาสแปม ไวรัสเข้ามือถืออีก T T

ช่วยหน่อยนะค่ะ.
laguna
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2010 20:30  

จะตั้งบล๊อคเบอร์ยังไงค่ะ มีคนโรคจิตโทรมาก่อกวนค่ะ ช่วยด้วยค่ะ Confused
redpeak
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2010 22:30  

wanich270153 ผู้เขียน:
ลบอีเมล์ที่เคยติดตั้งออกจากมือถือ ทำยังไงค่ะ
มีตั้ง2อัน ทั้ง hotmail และ gmail

ตอนติดตั้งก็ดูโอเค แต่ใช้ไปนานๆ มันดูเหมือนไม่สำคัญ
แถมยังเป็นตัวเอาสแปม ไวรัสเข้ามือถืออีก T T

อืม. .เคยเอาออกนะแต่บอกไม่ถูกอะ มันต้องเห็นภาพโทาทีนะครับ ^^" ลองกดๆมั่วๆดูก่อนครับ แถวตรงที่มันเซ็ดอับอะแหละครับมันจะมีให้ยกเลิก

ถ้ามันสุดหนทางจริงๆ ทนมันไม่ไหวละ ก้ HR ใหม่ครับ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2010 08:39  

+++++ Update!!!! โปรแกรม MSN ที่เหมือนกับในคอมมากๆเลยครับ สุดยอดครับ ตัวนี้ +++++

MSNตัวนี้ ผมเคยลงไปแล้ว รู้สึกว่ามันเหมือนกับMSNในคอมเลยครับ ใครอยากรู้ ต้องลองกันเลยครับ เวอร์ชั่นนี้ดีกว่าโปรแกรมตัวที่เคยแจกไปนะครับ สมารถเปลี่ยนดิสเพลย์ได้ เปลี่ยนชื่อเราก็ได้ และยังสามารถเปลี่ยนสถานะ และaddคนอื่นได้อีกด้วย แถมยังส่งemoticonให้คนอื่น และส่งไฟล์และรูปให้กันได้ด้วยครับ เหมือนในคอมเดะ ถ้าได้ลองแล้วจะติดใจนะครับ เรียกว่าคุณสมบัติครบ เหมือนMSNในคอมเปะเลยนะครับ

โหลดมาแล้วเอาไปลงในโทรศัพท์เลยนะครับ โปรแกรมนี้ลงได้เลย โดยไม่ต้อง Sign แต่อย่างใดครับ พอเราลงในโทรศัพท์เสร็จแล้ว MSN ตัวนี้ก่อนที่จะเปิดใช้งาน มันมีTrickอยู่นิดนึงครับ ก็คือว่าในการเปิดครั้งแรกเราต้องเข้าไปเปลี่ยนภาษาเครื่องให้เป็นภาษา อังกฤษก่อน จึงจะเข้าได้นะครับ

Link
Download

วิธีติดตั้ง
ให้ติดตั้งเหมือนโปรแกรมทั่วไปตามปรกติ(ใช้เวลาลงนานมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ประมาณ 10 นาที) แล้วให้เข้าไปเปลี่ยนภาษาเครื่องเป็น ภาษาอังกฤษที่
เมนู>การตั้งค่า>โทรศัพท์>ภาษา แล้วตั้งภาษาในเครื่องให้เป็นภาษาอังกฤษนะครับ เสร็จแล้วเครื่องจะรีสตาร์ท 1 ครั้ง เสร็จแล้วก็ค่อยเข้าไปเปิดโปรแกรม MSN ที่เราเพิ่งลงไปเมื่อสักครู่เลยครับ เปิดขึ้นมาแล้ว กรอกเมลล์เราและพาสเข้าไป แล้วกดNext แล้วก็รอครับ หุๆ Sign in ได้รึไม่ได้ลุ้นกันตรงนี้แหละครับ ^^ ถ้า ใครSign in ได้แล้ว ให้ปิดโปรแกรม และเข้าไปเปลี่ยนภาษาเครื่องกลับไปเป็นภาษาไทยที่เดิม ที่ เมนู>การตั้งค่า>โทรศัพท์>ภาษา แล้วตั้งภาษาในเครื่องกลับเป็นภาษาไทยเหมือนเดิมเลยครับ เสร็จแล้วเครื่องจะรีสตาร์ท 1 ครั้ง แค่นี้ก็เสร็จแล้วคร้าบบ ^^

หลังจากเปลี่ยนกลับเป็นภาษาไทยแล้ว ก็สามารถเปิดเข้าไป Sign in ได้เลยนะครับ ไม่ต้องเปลี่ยนกลับเป็นภาษาอังกฤษก่อนเข้าอีกแล้วนะครับ(ทำแค่ครั้งแรกเพียง ครั้งเดียวคร้าบบ)

Msn ตัวนี้เล่นกับ 5800 ได้ป่าวคับ
ที่คุณ อัครพง แจกไว้ใน x6 หน้า 50
N 5800 XM
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2010 09:09  

ข้อความ - ตัวเลือก - การตั้งค่า - อีเมลล์ - ศูนย์ฝากข้อความ -

เลือกศูนย์ข้อความที่จะลบ - ตัวเลือก - ลบ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2010 09:18  

ฟังก์ชันเสียงช่วย น่าจะมีประโยชน์สำหรับผู้ที่มีปัญหาทางสายตา

ฟังก์ชั่นนี้จะออกเสียงอ่านโปรแกรมที่ขณะนั้นเราชี้อยู่

ถ้าเข้าไปในฟังก์ชันเสียงช่วย จะประกอบด้วย

- เบอร์โทรล่าสุด

- รายชื่อ

- ตัวหมุน

- ศุนย์ข้อความเสียง

- นาฬิกา

- คำสั่งเสียง

- ตัวอ่านข้อความ

ฟังก์ชั่นจะออกเสียงอ่านให้เรา โดยที่เราไม่ต้องมองจอ

แค่ฟังว่าเมนูที่เราชี้อยู่นั้นคืออะไร
redpeak
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2010 10:14  

ooosakuraooo ผู้เขียน:
+++++ Update!!!! โปรแกรม MSN ที่เหมือนกับในคอมมากๆเลยครับ สุดยอดครับ ตัวนี้ +++++

MSNตัวนี้ ผมเคยลงไปแล้ว รู้สึกว่ามันเหมือนกับMSNในคอมเลยครับ ใครอยากรู้ ต้องลองกันเลยครับ เวอร์ชั่นนี้ดีกว่าโปรแกรมตัวที่เคยแจกไปนะครับ สมารถเปลี่ยนดิสเพลย์ได้ เปลี่ยนชื่อเราก็ได้ และยังสามารถเปลี่ยนสถานะ และaddคนอื่นได้อีกด้วย แถมยังส่งemoticonให้คนอื่น และส่งไฟล์และรูปให้กันได้ด้วยครับ เหมือนในคอมเดะ ถ้าได้ลองแล้วจะติดใจนะครับ เรียกว่าคุณสมบัติครบ เหมือนMSNในคอมเปะเลยนะครับ

โหลดมาแล้วเอาไปลงในโทรศัพท์เลยนะครับ โปรแกรมนี้ลงได้เลย โดยไม่ต้อง Sign แต่อย่างใดครับ พอเราลงในโทรศัพท์เสร็จแล้ว MSN ตัวนี้ก่อนที่จะเปิดใช้งาน มันมีTrickอยู่นิดนึงครับ ก็คือว่าในการเปิดครั้งแรกเราต้องเข้าไปเปลี่ยนภาษาเครื่องให้เป็นภาษา อังกฤษก่อน จึงจะเข้าได้นะครับ

Link
Download

วิธีติดตั้ง
ให้ติดตั้งเหมือนโปรแกรมทั่วไปตามปรกติ(ใช้เวลาลงนานมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ประมาณ 10 นาที) แล้วให้เข้าไปเปลี่ยนภาษาเครื่องเป็น ภาษาอังกฤษที่
เมนู>การตั้งค่า>โทรศัพท์>ภาษา แล้วตั้งภาษาในเครื่องให้เป็นภาษาอังกฤษนะครับ เสร็จแล้วเครื่องจะรีสตาร์ท 1 ครั้ง เสร็จแล้วก็ค่อยเข้าไปเปิดโปรแกรม MSN ที่เราเพิ่งลงไปเมื่อสักครู่เลยครับ เปิดขึ้นมาแล้ว กรอกเมลล์เราและพาสเข้าไป แล้วกดNext แล้วก็รอครับ หุๆ Sign in ได้รึไม่ได้ลุ้นกันตรงนี้แหละครับ ^^ ถ้า ใครSign in ได้แล้ว ให้ปิดโปรแกรม และเข้าไปเปลี่ยนภาษาเครื่องกลับไปเป็นภาษาไทยที่เดิม ที่ เมนู>การตั้งค่า>โทรศัพท์>ภาษา แล้วตั้งภาษาในเครื่องกลับเป็นภาษาไทยเหมือนเดิมเลยครับ เสร็จแล้วเครื่องจะรีสตาร์ท 1 ครั้ง แค่นี้ก็เสร็จแล้วคร้าบบ ^^

หลังจากเปลี่ยนกลับเป็นภาษาไทยแล้ว ก็สามารถเปิดเข้าไป Sign in ได้เลยนะครับ ไม่ต้องเปลี่ยนกลับเป็นภาษาอังกฤษก่อนเข้าอีกแล้วนะครับ(ทำแค่ครั้งแรกเพียง ครั้งเดียวคร้าบบ)

Msn ตัวนี้เล่นกับ 5800 ได้ป่าวคับ
ที่คุณ อัครพง แจกไว้ใน x6 หน้า 50

ได้ครับผมใช้อยู่ Very Happy
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2010 14:59  

เอออ
ผมเข้า wifi จะโหลด แอปอ่ะค๊าบ
แล้วมันบอก เกตเว ไม่ตอยรับอะไรสักอย่างนี้
ทำไงอ่าค๊าบบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2010 09:06  

พึ่งเคยอัพ fw 50

เลยจะมาถามครับว่า

Program flash player กับ flashlight

มันมีหาโหลดจากไหนหรอ หรือว่าเราไม่ต้องลงแล้วเพราะมีกับ fw ตัวที่แล้ว

หรือว่าต้องลงเองครับ
และถ้าใครมีโปรแกรม 2 อันนั้น ช่วยเอามาแจกทีครับ

ขอบคุณจากใจจริง
ksp
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2010 11:45  

Anonymous ผู้เขียน:
พึ่งเคยอัพ fw 50

เลยจะมาถามครับว่า

Program flash player กับ flashlight

มันมีหาโหลดจากไหนหรอ หรือว่าเราไม่ต้องลงแล้วเพราะมีกับ fw ตัวที่แล้ว

หรือว่าต้องลงเองครับ
และถ้าใครมีโปรแกรม 2 อันนั้น ช่วยเอามาแจกทีครับ

ขอบคุณจากใจจริง

สามารถเล่นไฟล์ .swf ได้อยู่แล้ว
masnoi
Year's Star

จังหวัด: ภูเก็ต
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2010 14:26  

ข้อความ - ตัวเลือก - การตั้งค่า - อีเมลล์ - ศูนย์ฝากข้อความ -

เลือกศูนย์ข้อความที่จะลบ - ตัวเลือก - ลบ

โอ้ว ผมก็หาตั้งนานว่ามันลบตรงไหน
ขอบคุรมากนะครับ
redpeak
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Apr 2010 14:35  

ถ้ามีอะไรจะถาม ลองเข้าไปที่เว็บ X6 ดูนะครับ เว็บนี้เริ่มคนน้อยๆละครับ ลองเข้าไปใน X6 ดูนะครับ เพราะมันก็เหมือนๆกันครับ Very Happy

ส่วนผมก็ยังคงอยู่ Cool

http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=333478
ผู้หลงใหลทัชโฟน55+
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Apr 2010 18:30  

มันมีขายปิ๊กไหมอ่ะ เหอๆตอนนี้มันเป็นรอยและสายเน่าแล้ว รบกวนด้วยนะครับ
redpeak
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Apr 2010 20:41  

ผู้หลงใหลทัชโฟน55+ ผู้เขียน:
มันมีขายปิ๊กไหมอ่ะ เหอๆตอนนี้มันเป็นรอยและสายเน่าแล้ว รบกวนด้วยนะครับ

มีครับ ลองดูตามร้านขายมือถือทั่วไปครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 May 2010 14:43  

อยากได้จังเลย
wachira1112
Year's Star

จังหวัด: สุพรรณบุรี
วันที่โพสท์ : 02 May 2010 18:10  

ผมอัพ Firmware V50 แล้วครับ ครั้งนี้ไม่ค่อยมีอะไรเปลียนแปลงมากนัก

ชอบตรงที่เครื่องเร็วขึ้นมากเลย

แต่เวลาเข้าโปรแกรมเครื่องเล่นเพลงช้ากว่าเดิมนะ เป็นอยู่โปรแกรมเดียว

แล้วก็การตั้งค่า ระบบสั่นหน้าจอสัมผัส//เวลาเราแต่หน้าจอ มันดูแปลกๆไปนะ หรือคิดไปเองไม่รู้นะ

อยากถามว่า Imporved Camera. Get Rihanna Added.

1 Touch Dialing & Call Settings Options In Dialer

มันคืออะไร ใครทราบช่วยบอกที Laughing Laughing
som_mos
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 18:12  

อัพแล้วเหมือนกัน

.
.
.

ว่าแต่ ... มันแตกต่างจากตัวเดิมไงหว่า
jirayut
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 18:47  

คือว่าผมอัพเดตเฟิร์มแวร์แล้วอ่ะคับ แล้วมันเข้าโอวี่สตอร์ไม่ได้อ่ะ มีใครเป็นมั้ยครับ
hoomupoo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 19:50  

ใครเป็นแบบผมมั่งครับ

คือหลังจากอัพ FW50 แล้ว

เวลากดเข้า Menu ต่างๆ (ตรง Icon 4x3) มันจะกดยากขึ้นหน่อยๆอ่าครับ

บางทีกดไม่ติดก็มี ต้องกดหลายครั้งกว่าจะเข้าได้
Lineage2
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 09:07  

ผมไม่ได้เข้าบอร์ดนี้นานมากมาย หุหุ เพ่งเข้ามา
เด๋วนี้ไม่ต้องไปหาไอใบรับรองแล้วคับ
ใช้วิธี up cfw คับผม เพราะ คน mod เค้า ยัด rompatcher มาให้เลย
up fw แล้ว hack เสร็จในเวลาเดียวกัน
ไม่ต้องมาเสียเวลา sig แล้วคับผม อีกอย่าง cfw มีการปรับให้เครื่องไวขึ้นมาก
และเปลียน theme effect ให้เท่กว่าเดิมเยอะ
และมีคนยัด homescreen มาให้แล้ว
เรียกได้ว่า up fw เสร็จ มีครบเลย อาจจะลง app เองเสริมนิดหน่อย
ในส่วนที่พูดมาแต่ละคน mod fw ต่างกันนะคับ
ใครทำไม่เป็นดูบอร์ด http://www.nokiagang.com/forums/modding-section-f61.html
คนในบอร์ด mod แจกคับ พอทำเป็นแล้วมาที่บอร์ด
http://forum.dailymobile.se/index.php/board,74.0.html
อันนี้คนของต่างประเทศเค้า mod แต่ใช้ด้วยกันได้คับ
ลองทำกันดูคับผม

แล้วจารู้ว่า 5800 ของเรา เท่ที่สุดแล้ว เพราะเท่าที่ดู เปงรุ่นที่ คน mod fw เยอะที่สุดแล้วคับ
N 5800 XM
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 10:32  

wachira1112 ผู้เขียน:
ผมอัพ Firmware V50 แล้วครับ ครั้งนี้ไม่ค่อยมีอะไรเปลียนแปลงมากนัก

ชอบตรงที่เครื่องเร็วขึ้นมากเลย

แต่เวลาเข้าโปรแกรมเครื่องเล่นเพลงช้ากว่าเดิมนะ เป็นอยู่โปรแกรมเดียว

แล้วก็การตั้งค่า ระบบสั่นหน้าจอสัมผัส//เวลาเราแต่หน้าจอ มันดูแปลกๆไปนะ หรือคิดไปเองไม่รู้นะ

อยากถามว่า Imporved Camera. Get Rihanna Added.

มันคืออะไร ใครทราบช่วยบอกที Laughing Laughing

กลับไปดูที่หน้า 9 นะค้าบ

มีทั้งไทยและอิงค์เลย
~Tan~
Year's Star

จังหวัด: พิษณุโลก
วันที่โพสท์ : 04 May 2010 13:15  

-*-
~Tan~
Year's Star

จังหวัด: พิษณุโลก
วันที่โพสท์ : 04 May 2010 13:17  

><"

ตอนนี้จะเปี่ยนมาใช้ 5800 ค่ะ

มันมีข้อดีกับข้อเสียที่เห็นได้ชัดๆอะไรบ้างคะ

เห็นเค้าว่า 5800 ต้องแฟลชเครื่องบ่อยๆ จิงหรอ ?
redpeak
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 21:19  

~Tan~ ผู้เขียน:
><"

ตอนนี้จะเปี่ยนมาใช้ 5800 ค่ะ

มันมีข้อดีกับข้อเสียที่เห็นได้ชัดๆอะไรบ้างคะ

เห็นเค้าว่า 5800 ต้องแฟลชเครื่องบ่อยๆ จิงหรอ ?

ลองกลับไปอ่านหน้าแรกๆครับ แล้วจะเข้าใจ
dulo-05
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 May 2010 13:23  

มีเรื่องรบกวนกัฟ
ใช้ 5800 XM มาประมาณ 7 เดือน
เจอปัญหาแล้วอะ
1. เข้าไปที่เมนูลักษณะที่ไรเครื่องดับทุกทีเลย ไม่รู้เปนไรอะลองปิดเคื่อรงเปิดใหม่แล้ว
ก้อเปิดไม่ได้ รบกวนผู้รู้ด้วยกาฟฟฟ อยากเปลี่ย theme
2. เวลาคุยกะคนอื่นแล้วเปิดดูรายชื่อผู้ติดต่อแล้วเครื่องชอบดับอะ ต้องถอดแบตและเปิดเครื่องใหม่ ไม่รู้ปัญหสเกิดจากอาราย

รบกวนผู้รู้ทั้งหลายแนะนำด้วยกัฟ กำลังแย่ จริงๆๆๆ ยังไม่เคยลงโปรแกรมเสริมอื่นๆๆ ด้วยอะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 May 2010 17:33  

คือว่า ผมอัพ FW เป็น 5.0 เสร็จแล้วก็ ฟอแมตการ์ด แล้วก็ฟอแมตเครื่อง

แล้วอยากเล่น GPS แต่พอเข้าไป มันไม่มีรูปแผนที่อะครับ

ต้องทำยังไงอะทำไม่เป็นเลย หน้าจอขาวเลย ไม่มีรูปแผนที่ แงๆๆๆๆๆๆๆ

ช่วยผมด้วย
GeNMaI
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 May 2010 20:20  

som_mos ผู้เขียน:
อัพแล้วเหมือนกัน

.
.
.

ว่าแต่ ... มันแตกต่างจากตัวเดิมไงหว่า

To เจ๊ส้ม

มันทำเครื่องให้เร็วขึ้นนะผมว่า แล้วก็มี kinetic scroll ทุกหน้า แล้วก็มีการโชว์ปกใน

playlist เหมือนของ N97 แล้วอีกอย่างที่ผมว่าผมฟังไม่ผิดนะมันปรับให้

น้องอ้าเรา เบส หนักขึ้นนิดหน่อย แต่รู้สึกได้อ่ะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 May 2010 21:08  

ว่าจะซื้อรุ่นนี้อะคับพี่มันตกรุ่นไปยังหรอ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 21, 22, 23, 24  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: