Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
ช่วยด้วยค่ะ.....เลือกม่ายถูกจริงๆ Hero,Magic or Iphone

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 1 / เข้าชม: 3036
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยด้วยค่ะ.....เลือกม่ายถูกจริงๆ Hero,Magic or Iphone
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2009 16:37  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากได้เครื่องใหม่แล้วจ้า.....

ตอนแรกก้อรอเจ้า Iphone 3GS แต่พอเห็น HERO แล้วเข้าตามากๆ ค่ะ

เมื่อวานก่อนไปเดินเห็น Magic ก้อดูน่ารักดี ราคาสบายกระเป๋าเสียด้วย

เลือกไม่ถูกกันเลยทีเดียวค่ะ ปกติใช้ WM มาตลอด แต่มะชอบ diamond อ่ะค่ะ

จอมันเล็กไปเพราะ ใช้เล่นเน๊ต ดูหนัง ฟังเพลง เปิดงานเอกสาร ส่งเมล์ เล่นเกมส์บ้าง

วานผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ ข้อดี ข้อเสียของแต่ละรุ่น จะได้เลือกง่ายขึ้นค่ะ
Rob G
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2009 19:03  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมใช้ เมจิค อยู่ จอก็โอเคดีนะ แต่ถ้าเทียบกับไอโฟนแล้วก็เล็กกว่าพอตัวเลย

ใช้ฟังเพลง เล่นเนต ส่งเมล แชท เปิดเอกสาร ทวีต อะไรพวกนี้เป็นหลัก

ผมชอบตรงที่มันอิสระ มีโปรแกรมให้เลือกเยอะดี อย่างฟังเพลง ก็มีตั้งหลายโปรแกรม ชอบอันไหนก็ใช้อันนั้น โหลดเอาฟรีใน Market เลย บางตัวก็มีแบบเสียเงิน แต่ที่ฟรีนี่เยอะมากๆ โหลดมาลอง อันไหนไม่ชอบก็ลบไป เก็บแต่ที่ชอบไว้ก็พอ

พวกที่เป็น System อย่าง รายชื่อคอนแทค SMS กล้อง Gallery อะไรพวกนี้ ก็มีลงมาในเครื่องอยู่แล้ว แต่ถ้าไม่ชอบ ก็ไปโหลดอันอื่นมาใช้แทน ปัจจุบันนี้ผมแทบไม่ใช้โปรแกรมที่ติดมากับเครื่องเลย

การเชื่อมต่ออะไรก็ง่ายด้วย เกมก็มีให้เลือกโหลดเยอะแยะแต่โดยมากจะเป็นเกมเล็กๆน้อยๆ

สามจุดที่ผมคิดว่ามันด้อยกว่า iPhone คือ
1. ความจุเครื่อง
2. ขนาดจอและ มัลติทัช
3. ความไวของการตอบสนอง

ส่วนจุดที่ผมคิดว่ามันดีกว่านี่เพียบครับ เพราะผมชอบตัวนี้ด้วยมั้ง เหอๆ แค่ Sync contact เข้า Google Acc ได้ ก็ปลื้มเยอะละ แหะๆ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: