Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 HTCค้นหาบลูธูทไม่เจอ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 7 / เข้าชม: 7686
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : HTCค้นหาบลูธูทไม่เจอ
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2009 19:07  
ตอบโดยอ้างถึง  

พอดีว่าไปซื้อHTC viva มา
แล้วมันแถมบลูธูทJabra
พอลองเปิดดู บลูธูทก็ติด แต่เครื่องดันค้นหาไม่เจอซะงั้นอ่ะ
ลองปิด-เปิดใหม่หลายรอบก็ยังไม่ได้
เปลี่ยนถ่านบลูธูทแล้วก็ยังใช้ไม่ได้
ปิดเครื่องก็ยังไม่ได้อีก

งงไปหมดแล้ววววว!!!

ขอความกรุณาหน่อยค่ะ บอกวิธีที่ค่ะ
kassapa
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2009 13:09  

หูฟัง BT ส่วนใหญ่ แค่กดเปิด มันก็จะแค่เปิดนะครับ ถ้าจะเชื่อมต่อ ต้องกดให้มัน pair กันก่อน ซึ่งก็ผมไม่เคยใช้ Jabra นะ แต่คิดว่า น่าจะเหมือนกันคือ

กดเปิดค้างไว้ นานจนไฟ status มันกระพริบ(ไม่รู้ว่าสีอะไร น่าจะเป็น ฟ้าสลับแดง) จากนั้นค่อยเปิด BT ที่ Viva เพื่อจับคู่ครับ
Sai-iiWz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2009 18:24  

kassapa ผู้เขียน:
หูฟัง BT ส่วนใหญ่ แค่กดเปิด มันก็จะแค่เปิดนะครับ ถ้าจะเชื่อมต่อ ต้องกดให้มัน pair กันก่อน ซึ่งก็ผมไม่เคยใช้ Jabra นะ แต่คิดว่า น่าจะเหมือนกันคือ

กดเปิดค้างไว้ นานจนไฟ status มันกระพริบ(ไม่รู้ว่าสีอะไร น่าจะเป็น ฟ้าสลับแดง) จากนั้นค่อยเปิด BT ที่ Viva เพื่อจับคู่ครับ

ก็คือขั้นตอนนนั้นอ่ะค่ะ
พอจะจับคู่
มันค้นหาไม่เจอ
จับคู่ก็ไม่ได้ - -"

พอมีวิธีบ้างมั้ยคะ??
kassapa
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2009 10:45  

ลองไปถามที่ http://www.pdamobiz.com/forum/forum_topics.asp?FID=89 ดูนะครับ

เป็นห้องของคนที่ใช้ Viva น่าจะมีคนที่เจอปัญหาเดียวกัน มาช่วยตอบครับ
Sai-iiWz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2009 20:18  

ลองไปถามที่ http://www.pdamobiz.com/forum/forum_topics.asp?FID=89 ดูนะครับ

เป็นห้องของคนที่ใช้ Viva น่าจะมีคนที่เจอปัญหาเดียวกัน มาช่วยตอบครับ

ขอบคุณมากๆค่ะ ^^
Sai-iiWz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2009 20:29  

รู้ละค่ะ

มันกดค้างจนไฟไม่กระพริบนั่นเอง- -"

ไอ้เราก็โง่ตั้งนาน
kassapa
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2009 15:00  

:D ยินดีด้วยครับ
Sai-iiWz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2009 19:56  

Very Happy ยินดีด้วยครับ

ค่ะ^^
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: