Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung Candy (S3650) - ซัมซุง
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 951 / เข้าชม: 2938231
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung Candy (S3650) - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2009 15:51  
ตอบโดยอ้างถึง  

ซื้อมานาน 1 อาทิตย์ สีขาว 5690, data link 200.- สรุป 5890.- (MBK)
ยังไม่มีปัญหาที่เกิดจากตัวเครื่องครับ ทุกอย่างปกติ มีแค่ เวลาเราจะดูรูปที่โหลดลง การ์ด จากโหลดนานหน่อย (คิดว่าอาจเป็นที่รายละเอียดของภาพมันสูง)

มีคำถามเพิ่มนิดนึงสำหรับผู้รู้ช่วยบอกหน่อย คือ อยากดูหนังใน candy แต่เอามาลงที่การ์ดแล้วเรียกดูไม่ได้ครับ มันบอกไฟล์ไม่รองรับ ใครพอจะทราบช่วยบอกหน่อยว่าต้องทำไงถึงจะดูคลิป หรือ ไฟล์หนัง เช่น .DAT, real เป็นต้น แล้วลง windowmedia player ได้มั้ย เพื่อมาดูหนังหรือคอนเสิร์ต ได้มั้ย
alitlebee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung Candy (S3650) - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2009 17:15  

virusgirl ผู้เขียน:
เข้าเว็บแล้วตัวหนังสือเล็ก

ต้องไปตั้งตรงไหนคะ

รบกวนผู้รู้ตอบทีจ้า

ขอบคุงคะ Rolling Eyes

ถ้าเข้าอินเตอร์เน็ตจากโปรแกรมเครื่องไม่แน่ใจว่าตั้งขนาดตัวหนังสือได้ไหม
แต่ว่า สามารถจิ้มนิ้วค้างไว้แป๊บหนึ่ง แล้วมันจะขึ้นลูกศรให้เราขยายหน้าจอได้
ตัวหนังสือก็จะใหญ่ขึ้นไปโดยปริยาย แล้วถ้าใช้แนวนอนก็จะ ทำให้อ่านชัดขึ้น

แต่ถ้าเป็น opera mini เข้า setting ตั้งขนาดตัวอักษรได้ แต่ก็ไม่ค่อยแตกต่างกันเท่าไหร่หรอกค่ะ
alitlebee
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Nov 2009 18:35  

อยากรู้ครับ ผู้เขียน:
ซื้อมานาน 1 อาทิตย์ สีขาว 5690, data link 200.- สรุป 5890.- (MBK)
ยังไม่มีปัญหาที่เกิดจากตัวเครื่องครับ ทุกอย่างปกติ มีแค่ เวลาเราจะดูรูปที่โหลดลง การ์ด จากโหลดนานหน่อย (คิดว่าอาจเป็นที่รายละเอียดของภาพมันสูง)

มีคำถามเพิ่มนิดนึงสำหรับผู้รู้ช่วยบอกหน่อย คือ อยากดูหนังใน candy แต่เอามาลงที่การ์ดแล้วเรียกดูไม่ได้ครับ มันบอกไฟล์ไม่รองรับ ใครพอจะทราบช่วยบอกหน่อยว่าต้องทำไงถึงจะดูคลิป หรือ ไฟล์หนัง เช่น .DAT, real เป็นต้น แล้วลง windowmedia player ได้มั้ย เพื่อมาดูหนังหรือคอนเสิร์ต ได้มั้ย

แปลงไฟล์ในโปรแกรม pc studio new อ่ะค่ะ มักจะไม่ค่อยมีปัญหาในการเล่น
ไม่รู้ว่าโหลด วิน มีเดียได้หรือเปล่า แต่คิว่าไม่จำเป็น เพราะโปรแกรมที่เล่นก็โอแล้ว
เล่นเต็มจอ ปิดไอคอน เพลย์อะไรพวกนี้ก็ได้
newbycandy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Nov 2009 23:16  

เพิ่งซื้อเครื่องมาได้ 2 วันค่ะ แต่รู้สึกว่าเครื่องมันจะมีปัญหาการtouch บ่อยเชียว กดๆไปสักพักก็จะค้างงงง กดไม่ติดเลย กดย้ำ กดแรงก็ไม่ตอบสนอง สักนาทีนึงถึงจะกลับมาใช้ได้ใหม่ เป็นบ่อยด้วยนะคะ โดยเฉพาะเวลาพิมพ์ sms หรือแม้แต่จะเพิ่ม contact ไม่แน่ใจว่าเป็นปัญหาการdelayของหน้าจอทั่วๆไป (เครื่องอื่นเป็นกันรึเปล่าไม่รู้) หรือว่ามันเป็นแค่เครื่องของเราอ่ะคะ ก็ไม่ได้ใช้งานหนักหน่วงนะ ไม่ได้เปิดเล่นอะไรเยอะๆด้วย -"-

นี่เป็นอาการปกติรึเปล่าคะ หรือ ควรเอาไปเปลี่ยนที่ร้านดีคะ ซื้อเครื่องศูนย์มันเปลี่ยนได้ภายใน7วันน่ะค่ะ แล้วเครื่องใครเจออาการแบบนี้กันบ้างมั๊ยคะ
Msconfig
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2009 23:57  

newbycandy ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อเครื่องมาได้ 2 วันค่ะ แต่รู้สึกว่าเครื่องมันจะมีปัญหาการtouch บ่อยเชียว กดๆไปสักพักก็จะค้างงงง กดไม่ติดเลย กดย้ำ กดแรงก็ไม่ตอบสนอง สักนาทีนึงถึงจะกลับมาใช้ได้ใหม่ เป็นบ่อยด้วยนะคะ โดยเฉพาะเวลาพิมพ์ sms หรือแม้แต่จะเพิ่ม contact ไม่แน่ใจว่าเป็นปัญหาการdelayของหน้าจอทั่วๆไป (เครื่องอื่นเป็นกันรึเปล่าไม่รู้) หรือว่ามันเป็นแค่เครื่องของเราอ่ะคะ ก็ไม่ได้ใช้งานหนักหน่วงนะ ไม่ได้เปิดเล่นอะไรเยอะๆด้วย -"-

นี่เป็นอาการปกติรึเปล่าคะ หรือ ควรเอาไปเปลี่ยนที่ร้านดีคะ ซื้อเครื่องศูนย์มันเปลี่ยนได้ภายใน7วันน่ะค่ะ แล้วเครื่องใครเจออาการแบบนี้กันบ้างมั๊ยคะ

ถ้าไม่แน่ใจ และอีกอย่างคือ แค่ 2 วันเอง ผมแนะนำให้ดิ่งไป ศูนย์เลยดีกว่าคราบ Embarassed
เอาใบเสร็จและหลักฐานในการซื้อขายไปให้ครบด้วยคราบ Embarassed
nnmm
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Nov 2009 05:30  

ซื้อเครื่องที่ศูนย์samsungสามารถเอาไปเปลี่ยนได้ภายใน7วันหรอค่ะ
nnmm
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Nov 2009 05:31  

nnmm ผู้เขียน:
ซื้อเครื่องที่ศูนย์samsungสามารถเอาไปเปลี่ยนได้ภายใน7วันหรอค่ะ

ถ้าเกิดเครื่องมีปัญหานะค่ะ
o-o
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Nov 2009 10:20  

เสียงเรียกเข้าดังมั้ยอ่ะคะ
คุ ณ มี น
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Nov 2009 12:15  

อยากรู้ว่า สติ๊กเกอร์กันรอยแบบหนา

ที่ไม่ใช่ได้มาพร้อมเครื่องตอนแรก

มันมีของแคนดี้ยังอ่ะค่ะ ??

เราว่าจะไปซื้อมาติดอ่ะค่ะ

เพราะแบบที่ได้มาจากกล่องมานบางไป
Jibby
Year's Star

จังหวัด: ศรีสะเกษ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2009 12:32  

- ทำไมเครื่องวางไว้เฉยๆ ไฟหน้าจอจะขึ้นเป็นระยะ ทั้งๆที่ล็อกไม่ใช้งานอยู่

- เวลาคนโทรเข้า แล้วเราจะไม่รับ จะกดปิดเสียงได้ตรงไหนค่ะ งมแล้วไม่เจอ

ผู้รู้ช่วยตอยให้หน่อยนะ
OHOA
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Nov 2009 12:34  

มีแล้วจ้า ติดได้พอดีเลย แต่ต้องติดดีๆนะ คือมันพอดีจัดอ่ะคับ - -" ส่วนตรงปุ่มโทรเข้าออกเราไม่ติดเพราะมันเกะกะ เครื่องใช้ดีมากๆเลย
บอกเรื่องวอลเปเปอร์หายากนิดนุงนะคับ ต้องทำเองที่ ความละเอียด 720 x 320
ตั้งเป็นพื้นหลังเหมือนธีมได้ ตอนกดเข้าหน้าเมนูแล้วนะ เลื่อนเมนูภาพก็เลื่อนไปด้วย สวยงามมาก เหอๆ
OHOA
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Nov 2009 12:38  

Jibby ผู้เขียน:
- ทำไมเครื่องวางไว้เฉยๆ ไฟหน้าจอจะขึ้นเป็นระยะ ทั้งๆที่ล็อกไม่ใช้งานอยู่

- เวลาคนโทรเข้า แล้วเราจะไม่รับ จะกดปิดเสียงได้ตรงไหนค่ะ งมแล้วไม่เจอ

OHOA
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Nov 2009 12:39  

OHOA ผู้เขียน:

ไม่สามารถทำได้คับลองทุกปุ่มแล้วยกเว้น ปุ่มรับสายไม่กล้าลองปุ่มนี้ง่ะ Laughing
Exsoldead
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Nov 2009 12:41  

ของเราวางไว้เฉยๆไฟมะขึ้นนะ ลองเอาไปเช็คดูนะคับร้านที่ซื้อเลย
ส่วนปิดเสียงนั้นทำไม่ด้จ้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Nov 2009 13:36  

ไม่สามารถทำได้คับลองทุกปุ่มแล้วยกเว้น ปุ่มรับสายไม่กล้าลองปุ่มนี้ง่ะ Laughing

ลองกดปุ่ม ลดเสียงค้างไว้ เวลาคนโทรมา
NUNim
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Nov 2009 18:48  

อยากทราบว่าน้องแคนดี้ เวลาโทรออกหาคนที่คุยสายอยู่ ทำไมไม่ขึ้นบอกอะคะ มีวิธีสังเกตุรึเปล่า ใครรู้ช่วยตอบทีนะคะ
tttttttttttttttttt
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Nov 2009 21:00  

ซื้อมาเมื่อวาน

วันนี้เจอdead pixel ซะงั้น

ไม่รุจะเปลี่ยนได้มั้ย

มันจะเหมือนLCD รึป่าวที่ต้องรอ5จุด
chai6893
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Nov 2009 21:51  

ซื้อมาเมื่อตอนสิ้นเดือน 5490 ที่บิ๊กซี ขอนแก่น ตะลึงเลย รีบคว้าหมับ เค้าลดเฉพาะสีเหลือง ไม่รู้ทำไม แต่สีอื่นๆ 5990 นะ แปลกดีแฮะ เท่าที่ใช้งานมา เกือบ 10 วัน ก้อโอเคนะ แต่ไม่ค่อยมีคนโทรเข้ามาเลย รับส่งข้อมูลผ่าน BT กับโน๊ตบุ๊คเร็วดีลองดูสิ ไม่ต้องเสียค่าดาต้าลิ้งค์ อีก 200 แต่ในสมุดโทรศัพท์เลื่อนหารายการมันเร็วจัง ดูไม่ค่อยทัน -_-"
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Nov 2009 23:18  

... ผู้เขียน:
Anonymous ผู้เขียน:
แชทกับเพื่อน ๆ ผ่านโปรแกรม Palringo

แคนดี้ มีโปรแกรมนี้ อยากทราบว่า ผู้ที่ใช้แล้ว มันแชทกันได้แบบไม่ต้องต่อเน็ทหรือป่าวคับ

หรือว่ายังไงคับ ช่วยบอกทีนะคับบ

ไม่ต่อ เนท แล้วจะ แชทไงอ่า

อยากรุ้เหมือนกัน

ใครรู้รายละเอียด บอกด้วยคับว่ามันใช้ยังไง
chokepui
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2009 23:44  

ถามคนใช้ Candy หน่อยครับว่า
เล่นไฟล์ MP4 เล่นในแนวนอนได้ไหม
เพราะเห็นว่าไม่มีหมุนภาพแนวนอนอัตโนมัติ
แล้วมันมีปุ่มให้ปรับตอนเล่นจริงรึเปล่าครับเห็นคนบอกมา
พอดีเล็งไว้อยู่น่ารักดีครับ
newbycandy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Nov 2009 00:15  

Msconfig ผู้เขียน:
newbycandy ผู้เขียน:

ถ้าไม่แน่ใจ และอีกอย่างคือ แค่ 2 วันเอง ผมแนะนำให้ดิ่งไป ศูนย์เลยดีกว่าคราบ Embarassed
เอาใบเสร็จและหลักฐานในการซื้อขายไปให้ครบด้วยคราบ Embarassed

เอาไปเปลี่ยนมาแล้วค่ะ วันนี้ที่ร้านเจมาร์ท น้องแคนดี้ตัวใหม่ที่ได้มา (ณ ตอนนี้ก็เกือบ 10 ชั่วโมงแล้ว) ใช้งานดีขึ้นกว่าเดิมมาก ยังไม่มีอาการค้างเหมือนตัวก่อนหน้าเลยค่ะ

ประทับใจจัง ราคาดี คุณภาพคุ้มค่า (ถ้าน้องแคนดี้ยังคงน่ารักแบบนี้ไปตลอดจะดีมากๆเลย อย่ามีปัญหาอีกนะจ๊ะ สาธุ๊... -/\- )
jjss*
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Nov 2009 11:47  

อยากทราบว่าเอาไปลงโปรแกรมภาษาอื่นได้มั้ยคะ

คืออยากได้ภาษาเกาหลีอ่ะค่ะ ลงเพิ่มได้มั้ยคะ??
Narachot
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Nov 2009 12:03  

เฮ้ย อยู่ดีๆเราก็ใช้ opera mini ดู youtube ไม่ได้อะ มันเป็นภาพดำๆ ไม่มีเสียงอะ
อาทิตย์ที่เเล้วยังดูได้อยู่เลยอะ
ทำไงดี ๆ T_T
ช่วยด้วยน้าาาา แงๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung S3650 Candy - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2009 13:27  

gappkoo ผู้เขียน:
ซื้อมาให้พ่อเรา 2 วัน
เครื่องค้างดับๆ ชอบรีเครื่องบ่อย ต้องพาไปเปลื่ยนที่ร้าน
ร้านไม่เปลื่ยนให้อีก ซื้อแล้วซื้อเลยไม่เปลื่ยน พอถามว่าเอาเครื่องไปเช็คที่ 0 ให้หน่อย รอก่อนปลายเดือนนี้ เวรกาม ไม่รู้ทำอย่างไร

เพื่อนผมอีก 2 คนที่ใช้ตัวนี้ เขาก็บอกว่าสัมผัสไม่ค่อยไปค้างบ่อย ชอบรีเครื่องเองประจำ
น้แหละน่าราคายิ่งต่ำคุณภาพการใช้งานยื่งลดลงไปด้วย
เพื่อนๆต้องทำใจนะครับ ถึงราคามันถูกจริง คุณภาพอาจจะไม่ดีเหมือนเครื่องที่ราคาแพงนะครับ
Crying or Very sad

ผมโดนมาเมหืนอนกันครับ ซื้อมาได้วันเดียว พอวัน ที่2 ปุ่มกดไม่ได้ พอไปร้าน ร้านบอกว่าให้ไปศูนอย่างเดียวเรยนะครับ

ไม่สนจัยผมเรย ผมเรยเอาไปศูน ปรากฎว่า เครื่องโดนย้อมมาครับ โดนน้ำมา ผมงงมาก

โดนย้อมเเมวมา แคนดี้นี่เเหละครับ ไม่ใช่รุ่นไหนอื่น ที่ศูนเค้าช่วย เคลมให้ไห้ ไม่งั้น เเทบเผาร้าน
disstat
Year's Star

หัวข้อ : Re: Samsung S3650 Candy - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2009 13:50  

ซื้อมาให้พ่อเรา 2 วัน
เครื่องค้างดับๆ ชอบรีเครื่องบ่อย ต้องพาไปเปลื่ยนที่ร้าน
ร้านไม่เปลื่ยนให้อีก ซื้อแล้วซื้อเลยไม่เปลื่ยน พอถามว่าเอาเครื่องไปเช็คที่ 0 ให้หน่อย รอก่อนปลายเดือนนี้ เวรกาม ไม่รู้ทำอย่างไร

เพื่อนผมอีก 2 คนที่ใช้ตัวนี้ เขาก็บอกว่าสัมผัสไม่ค่อยไปค้างบ่อย ชอบรีเครื่องเองประจำ
น้แหละน่าราคายิ่งต่ำคุณภาพการใช้งานยื่งลดลงไปด้วย
เพื่อนๆต้องทำใจนะครับ ถึงราคามันถูกจริง คุณภาพอาจจะไม่ดีเหมือนเครื่องที่ราคาแพงนะครับ
Crying or Very sad

ผมโดนมาเมหืนอนกันครับ ซื้อมาได้วันเดียว พอวัน ที่2 ปุ่มกดไม่ได้ พอไปร้าน ร้านบอกว่าให้ไปศูนอย่างเดียวเรยนะครับ

ไม่สนจัยผมเรย ผมเรยเอาไปศูน ปรากฎว่า เครื่องโดนย้อมมาครับ โดนน้ำมา ผมงงมาก

โดนย้อมเเมวมา แคนดี้นี่เเหละครับ ไม่ใช่รุ่นไหนอื่น ที่ศูนเค้าช่วย เคลมให้ไห้ ไม่งั้น เเทบเผาร้าน
ร้านแถวไหนครับจะได้ระมัดระวัง......
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Nov 2009 14:01  

วื้อของพวกนี้เห็นแต่ราคาถูกไม่ยอมไปซื้อที่ศูนย์ใหญ่กันแล้วเจอปัญหาร้านไม่ค่อยรับผิดชอบ อันนี้ห้ามไปโทษศูนย์ใหญ่นะครับเพราะไม่เกี่ยวกัน เราเตือนคุณแล้วว่าซื้อเครื่องตามร้านอะต้องทำใจหากเจอของไม่ดีก็งานเข้าอะครับแถมไม่มีการเปลี่ยนเครื่องให้ด้วยมันงี่เง่ามากๆ Evil or Very Mad

ฉนั้นไปซื้อศูนย์ใหญ่กันเถอะครับเพื่อความสบายใจแถมมีปัญหาเปลี่ยนเครื่องทันทีไม่มีรีลา Laughing
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Nov 2009 14:03  

แต่ถ้าคนคนนี้มาโพสอะไรเสียๆหายๆ gappkoo

คนนี้มันบ้าNokiaครับทุกยี่ห้อ Nokia ไม่มีปัญหาเลยสำหรับมันแต่ค่ายอื่นออกอะไรมามันจะคอยมาโพสว่านู้นไม่ดีนี่ไม่ดีคอยดิสเคดิตตลอดทุกค่าย บางทีเครื่องยังไม่ทันออกขายมันก็มาบอกว่าห่วยแล้วครับเหอะๆ ซะงั้น

แมมทำอย่างกะเคยใช้มาทุกรุ่น Cool
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Nov 2009 14:14  

รุ่นนี้อ่านไฟล์เอกสารได้มั้ยคะ ช่วยตอบหน่อยค่ะ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2009 14:16  

แต่ถ้าคนคนนี้มาโพสอะไรเสียๆหายๆ gappkoo

คนนี้มันบ้าNokiaครับทุกยี่ห้อ Nokia ไม่มีปัญหาเลยสำหรับมันแต่ค่ายอื่นออกอะไรมามันจะคอยมาโพสว่านู้นไม่ดีนี่ไม่ดีคอยดิสเคดิตตลอดทุกค่าย บางทีเครื่องยังไม่ทันออกขายมันก็มาบอกว่าห่วยแล้วครับเหอะๆ ซะงั้น

แมมทำอย่างกะเคยใช้มาทุกรุ่น Cool

ผมเอาตามความจริงครับ ที่พูด ผมไม่ชอบ ยี่ห้ออื่นพอใจยังครับ
ผมอยากถามความคิดเห็นนิครับว่า ตัวนั่น(ยี่ห้ออื่น) กับ ตัวนี้( nokia ) ตัวไหนดีกว่ากัน ก็ผมเป็นคนใช้ nokia มาตลอด ผมก็บอกว่า nokia ดีสิครับ ยี่ห้ออื่นผมจะไปบอกได้ไงในเมื่อผมไม่เคยใช้ และ ผมก็ไม่รู้ว่ายี่ห้อนั่นดีหรือไม่ดี ผมจะไปรู้ได้ไง
ส่วนเรื่อง เครื่องไม่ทันขาย ผมจะไปรู้ไหมครับ เพราะเครื่องมันเลื่อนการขายผมก็เอาข่าวจากการที่สอบถามจาก 0 nokia มาและแหล่งข่าวมาจาก เว็ปต่างๆ และแหล่งข่าวจากเว็ปต่างๆ มันเหมือนกันไม่รู้กี่เว็ป ทำไมหรอครับจะให้ผมแปะเว็ปด้วย จะบ้าหรอครับคุณ มีเป็น 10 ๆ เว็ป จะให้ผมแปะเว็ปให้หมดเลยหรอครับ
แถมผมก็ไม่ได้มาทำเดือนร้อนให้ใครด้วยนิครับ ถ้าทำให้คนนั่นตาย เออใช่ ผมเดือนร้อน นี้จะทำให้คุณตายหรอครับ Question

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย gappkoo เมื่อวันที่ 07 Nov 2009 14:20; ทั้งหมด 1 ครั้ง
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Nov 2009 14:18  

รุ่นนี้อ่านไฟล์เอกสารได้มั้ยคะ ช่วยตอบหน่อยค่ะ

Samsung candy ไม่สามารถอ่านไฟลงานได้ครับผม Wink
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Nov 2009 14:25  

ลงภาษาอื่นเพิ่มได้มั้ย??
กาดุ๊กกาดิ๊ก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Nov 2009 14:25  

โทดค้าาาาบ ช่วยบอกหน่อยว่า ที่ว่าซื้อที่ศูนย์ ถ้ามีปัญหาเปลี่ยนได้ภายใน 7วัน
ผมอยากทราบว่า ถ้าซื้อที่ Shop Samsung มันจะเปลี่ยนได้ภายใน7 วันเหมือนกันป่ะ 555+ กลัวมีปัญหาเปลี่ยนไม่ได้อ่ะ เลยจะเลือกซื้อที่ๆเปลี่ยนได้ดีกว่า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Nov 2009 14:38  

Crying or Very sad ใจอยู่ที่ JET แต่ราคา Candy มันดึงดูดกว่า เอ... หรือจะรอ CorbyPRO ดี แต่ก็เพิ่มตั้ง 3พัน เลือกไม่ถูกอ่าาาาาาาาาาา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Nov 2009 14:50  

ผมเอาตามความจริงครับ ที่พูด ผมไม่ชอบ ยี่ห้ออื่นพอใจยังครับ
ผมอยากถามความคิดเห็นนิครับว่า ตัวนั่น(ยี่ห้ออื่น) กับ ตัวนี้( nokia ) ตัวไหนดีกว่ากัน ก็ผมเป็นคนใช้ nokia มาตลอด ผมก็บอกว่า nokia ดีสิครับ ยี่ห้ออื่นผมจะไปบอกได้ไงในเมื่อผมไม่เคยใช้ และ ผมก็ไม่รู้ว่ายี่ห้อนั่นดีหรือไม่ดี ผมจะไปรู้ได้ไง
ส่วนเรื่อง เครื่องไม่ทันขาย ผมจะไปรู้ไหมครับ เพราะเครื่องมันเลื่อนการขายผมก็เอาข่าวจากการที่สอบถามจาก 0 nokia มาและแหล่งข่าวมาจาก เว็ปต่างๆ และแหล่งข่าวจากเว็ปต่างๆ มันเหมือนกันไม่รู้กี่เว็ป ทำไมหรอครับจะให้ผมแปะเว็ปด้วย จะบ้าหรอครับคุณ มีเป็น 10 ๆ เว็ป จะให้ผมแปะเว็ปให้หมดเลยหรอครับ
แถมผมก็ไม่ได้มาทำเดือนร้อนให้ใครด้วยนิครับ ถ้าทำให้คนนั่นตาย เออใช่ ผมเดือนร้อน นี้จะทำให้คุณตายหรอครับ Question

ไม่ว่าข่าวสารอะไรก็แล้วแต่ย่อมมีที่มา หากคุณไม่ลงที่มาต้นฉบับไว้ใครเค้าจะไปรุ้ว่าคุณเอามาจากไหน
ผมอ่านย้อนหลังมีหลายทู้มากที่ๆคุณโพสไว้แล้วมันก็เป็นแบบนั้นจริงๆ

ค่ายอื่นห่วยมาก

Nokia กุเทพคนเดียว
5555 เกรียนได้อีกยังจะแถไปนุ้นไปนี่ขำหว่ะเครื่องค่ายอื่นยังไม่ออกมาขายเลยแต่นี่ประกาศเพื่อนซื้อมาบ้างคนนุ้นใช้บ้างห่วยมีปัญหาเยอะตลอด

เคยมีเครื่องไหนดีมั้งวะ

เกรียนน้อยจริงๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Nov 2009 14:51  

กาดุ๊กกาดิ๊ก ผู้เขียน:
โทดค้าาาาบ ช่วยบอกหน่อยว่า ที่ว่าซื้อที่ศูนย์ ถ้ามีปัญหาเปลี่ยนได้ภายใน 7วัน
ผมอยากทราบว่า ถ้าซื้อที่ Shop Samsung มันจะเปลี่ยนได้ภายใน7 วันเหมือนกันป่ะ 555+ กลัวมีปัญหาเปลี่ยนไม่ได้อ่ะ เลยจะเลือกซื้อที่ๆเปลี่ยนได้ดีกว่า

ถามไปเลยเครื่องมีปัญหาเปลี่ยนได้ภายในกี่วันถ้าเค้าบอกว่าเปลี่ยนไม่ได้ก็จบกันครับ
แต่ผมแนะนำให้ไปซื้อเจมาสอะครับเปลี่ยนได้ทุกสาขาแล้วก็ไม่ตุกติกด้วยชัวปราป
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Nov 2009 14:56  

ไม่ว่าข่าวสารอะไรก็แล้วแต่ย่อมมีที่มา หากคุณไม่ลงที่มาต้นฉบับไว้ใครเค้าจะไปรุ้ว่าคุณเอามาจากไหน
ผมอ่านย้อนหลังมีหลายทู้มากที่ๆคุณโพสไว้แล้วมันก็เป็นแบบนั้นจริงๆ

ค่ายอื่นห่วยมาก

Nokia กุเทพคนเดียว
5555 เกรียนได้อีกยังจะแถไปนุ้นไปนี่ขำหว่ะเครื่องค่ายอื่นยังไม่ออกมาขายเลยแต่นี่ประกาศเพื่อนซื้อมาบ้างคนนุ้นใช้บ้างห่วยมีปัญหาเยอะตลอด

เคยมีเครื่องไหนดีมั้งวะ

เกรียนน้อยจริงๆ

ไม่ทราบว่าคุณเป็นพวกหมาลอบกัดหรอครับ ?
ไม่ไหวจะเคลีย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Nov 2009 15:05  

^
^
เริ่มตอบไม่ถูกแล้วสินะยอมรับไปเหอะว่านิสัยเป็นยังไงมันก็จบ Surprised
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Nov 2009 15:07  

http://community.siamphone.com/search.php?search_author=gappkoo

Nkสุดยอด
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Nov 2009 18:44  

นี้คุณเป็นเจ้าของที่นี้หรอครับ ผมจะเข้าบอรด์อะไรก็เรื่องของผม ไม่ใช่หรอของคนอย่างคุณ ผมมาบอกข่าวสารไม่ใช่มาด่าพวกอัปลักษณ์อย่างคุณ ผมทำอะไรผิดหรอครับ อยากรู้ ที่คุณต้องมาว่า มาด่าผม คุณสนุกหนักหรือไงครับ เดี๋ยวได้มาด่าชาวบ้าน คนแถวบ้านผมเขาเรียกว่า ปากหมาๆ ครับผม
ผมเข้าบอรด์ nokia แล้วหนักหัวกระบานอะไรของคุณหรอครับ
ในโลกนี้ถ้ามีคนอย่างคุณ คงอยู่ไม่รอดหรอกครับ ไม่มีความเป็นผู้นำ ไม่มีความรับผิดชอบ ไม่มีวินัย ไม่รู้จักคำว่ามิตรภาพที่ดีต่อคนในสังคม โลกถ้ามีคุณอยู่ตอนนี้ โลกคงหนัก เพราะคุณ มีทางเดียวที่จะปรับนิสัยคุณใหม่คือ ตายแล้วเกิดใหม่ครับ

ผมขอโทษทุกคนชาวบอรด์ Samsung Candy นะครับ ตามจริงถ้าคนๆ นี้ไม่มาเขียนคำหมาๆแบบนั่นผมคงไม่เข้ามาหรอกครับ

จำไว้นะครับ ในสังคมถ้าคุณอยากให้มีชีวิตอย่างสุขสบาย คุณควรทำดีติดตัวไว้บ้างนะคับ อย่าทำนิสัยแบบสัตว์อย่างเช่น หมาไงครับ พวกหมาขี้เลื้อนเห็นไหมครับ คนยังรังเกียจเลย แล้วคุณคิดว่าคนจะไม่รังเกียจคุณหรอ ถ้าคุณนิสัยแบบนี้
ขอจบเพียงเท่านี้นะครับ
Jibby
Year's Star

จังหวัด: ศรีสะเกษ
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2009 19:55  

เครื่องวางไว้เฉยๆ ไฟหน้าจอจะขึ้นเป็นระยะ ทั้งๆที่ล็อกไม่ใช้งาน

มีใครเป็นอาการแบบนี้รึป่าว....แล้วเราเราต้องไปเปลี่ยนดีที่สุดใช่มั้ยค่ะ

เพราะยังอยู่ในประกัน[b][/b]
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2009 22:29  

กรรมเวร ว่าจะเข้ามาดูกระแสตอบรับรุ่นนี้ซะหน่อย

ไม่ได้เข้ามาตั้งนาน พอมาถึงก็เจอด่ากันเลยแฮะ - -*
Midobew
Senior Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Nov 2009 00:10  

เอ่อ จอมันเป็น capacitive touch ช่ายมะครับ ถ้าหากเคยถามแล้ว ขออภัยด้วยครับT_T
Midobew
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Nov 2009 00:16  

ถามอีกข้อนะครับ กล้องใช้ได้ดีมั้ย สีสดมะครับ อยากเห็นรูปถ่ายจากรุ่นนี้จัง
Narachot
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Nov 2009 05:01  

Samsung candy ไม่สามารถอ่านไฟลงานได้ครับผม Wink

PDF, WORD, EXCEL อ่านได้ ครับ
ลองหมดแล้วครับ เหลือแต่ Powerpoint คับ ยังไม่ได้ลอง

แล้วก็เมื่อกี๊เห็นคน request รูปที่ถ่ายจาก candy ก็นี่เลยคับ

(ดูได้ป่าวไม่รู้นะคับ ไม่เคยup รูป โทษทีนะคับ หา web up รูปดีๆไม่เจอ
ได้เเต่อันนี้โดนย่อรูปซะงั้น แต่ภาพก็สวยดีนะ)
กล้องนี้แค่ 2 ล้านแต่ผมก็ว่าโอนะคับ ถ่ายชัดดีอะ สีก็โอนะๆๆๆ
Narachot
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Nov 2009 05:27  

เจอเวป up ใหม่แล้วๆๆ อ่ารูปเดิมเมื่อกี๊ๆๆ

แล้วก็อันนี้ night mode นะ ไม่ค่อยชัด แต่ก็พอถูไถๆๆ
aomlove
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Nov 2009 13:10  

ไม่ได้เข้าซะนานดันเจอกระทู้แบบนี้อีก เห่อๆๆ Question Question
aomlove
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Nov 2009 13:51  

Narachot ผู้เขียน:

ลองหมดแล้วครับ เหลือแต่ Powerpoint คับ ยังไม่ได้ลอง

แล้วก็เมื่อกี๊เห็นคน request รูปที่ถ่ายจาก candy ก็นี่เลยคับ

(ดูได้ป่าวไม่รู้นะคับ ไม่เคยup รูป โทษทีนะคับ หา web up รูปดีๆไม่เจอ
ได้เเต่อันนี้โดนย่อรูปซะงั้น แต่ภาพก็สวยดีนะ)
กล้องนี้แค่ 2 ล้านแต่ผมก็ว่าโอนะคับ ถ่ายชัดดีอะ สีก็โอนะๆๆๆ

Powerpoint อ่านไม่ได้ค่ะ ลองดูแล้ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Nov 2009 14:36  

เอาเครื่องไปลงภาษาอื่นเพิ่มได้มั้ยคะ

เวลาพิมพ์ข้อความหรือบันทึกรายชื่ออ่ะค่ะ

ช่วยตอบหน่อยนะคะ
SandyGirl
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Nov 2009 14:43  

พอดีลงโปรแกรมของ pc suite แล้วค่ะ แต่ว่าพอให้มันค้นหาเครื่องปรากฏว่ามันขึ้นว่ารุ่นนี้ยังไม่ได้ลงทะเบียน ต้องทำไงหรอคะ ไม่รู้จิงๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Nov 2009 14:47  

สำหรับท่านที่บอกว่า opera mini พิมพ์ภาษาไทยไม่ได้ ลองดูนะ ตรงหน้าจอสีฟ้า ๆ แล้วมีแป้นพิมพ์อยู่ข้างล่าง ซึ่งไม่สามารถเปลี่ยนภาษาไทยได้ ก็ให้กด หรือ สัมผัส ตรงหน้าจอสีฟ้าเลย แล้วมันจะไปที่หน้าจอเพื่อพิมพ์ของเครื่อง (ไม่ใช่ของโปรแกรม mini) ซึ่งจะเหมือนหน้าจอของการพิมพ์ sms ทั่ว ๆ ไปของ candy ลองดูค่ะ

อ้อ เราใช้ ver 4.2 นะ
ปิยะวรรณ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Nov 2009 20:13  

ขอสอบถาม การตั้งนาฬิกาปลุกและฟังวิทยุจากโทรศัพท์SAMSUNG CANDY ต้องทำอย่างไร ช่วยบอกให้ทราบหน่อย ขอบคุณค่ะ
เบื่อ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Nov 2009 20:41  

gappkoo คนๆนี้ชอบอวดหรือไงหรือไม่มีสมองคนที่เค้าอ่านมานานเค้าเห็นสิ่งที่คนพ่นออกมากันหมดออกๆไปๆ คนเค้าจะได้ไม่ลำคานใจกัน
non_big
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Nov 2009 22:13  

มีใครรู้บ้างครับ สมอลท๊อกแบบที่แถมมา เป็นแบบเสียบแจ๊ค 3.5 mm ได้ ชุดละกี่บาทคราบ อยากได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ Embarassed Embarassed

คิดว่าน่าจะใช้กับน้อง Star ได้หน่ะครับ Cool

อยากได้เหมือนกันครับ ใช้ Star เหมือนกัน เห็นเขาบอกว่าใช้ด้วยกันได้ อยากรู้ว่าหาซื้อตามร้านขายมือถือทั่วไปมีหรือเปล่า แล้วคราประมาณเท่าไร
Midobew
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2009 08:54  

สีสวยดี ใช้ได้เลย ขอบคุณครับ รอเก็บตังค์ก่อนนะ

ถามอีกนะครับ รุ่นนี้มีธีมกี่แบบครับ เพิ่มไม่ได้ช่ายมะครับ
มั่วเป็ด
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2009 09:57  

เห็นก็มั่วตลอดอะถ้าตอบไม่ถูกหรือไม่รู้เรื่องจริงๆก็เงียบไปเหอะครับ
ตอบแล้วมั่วๆแบบนี้กลับไปตอบNokiaของคุณเหอะคลั่งNKมากก็กลับไปบอร์ดNKเหอะครับ
แล้วก็ไม่ต้องมาอวดให้คนอื่นเค้ารู้หรอกว่าตรูใช้มาแล้วซื้อมาแล้วรู้ว่าบ้านรวย สมอง? Rolling Eyes

อ่านได้ทุกไฟล์เหมือน น้องStarครับ Twisted Evil
gara gara GO
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2009 12:34  

เปลี่ยนเสียง sms ตรงไหนอ่ะครับเพิ่งสอยมา รบกวนทีครับ
mai_jung
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2009 15:51  

เปลี่ยนเสียง sms เราก็เข้าไปที่เมนูการตั้งค่า/เลือกที่รูปแบบโทรศัพท์/กดเข้าไปรูปแบบที่เราใช้/สังเกตุมุมขวาด้านบนจะมีลูกศรอยู่กดเข้าไป/พอกดแล้วมันจะมีข้อความขึ้นมา3บรรทัด/เลือกบรรทัดที่2คำว่าข้อความใหม่/แล้วก็เลือกตรงเสียงเตือนข้อความเปลี่ยนได้เลยจร้า Very Happy
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2009 16:46  

มั่วเป็ด ผู้เขียน:

เห็นก็มั่วตลอดอะถ้าตอบไม่ถูกหรือไม่รู้เรื่องจริงๆก็เงียบไปเหอะครับ
ตอบแล้วมั่วๆแบบนี้กลับไปตอบNokiaของคุณเหอะคลั่งNKมากก็กลับไปบอร์ดNKเหอะครับ
แล้วก็ไม่ต้องมาอวดให้คนอื่นเค้ารู้หรอกว่าตรูใช้มาแล้วซื้อมาแล้วรู้ว่าบ้านรวย สมอง? Rolling Eyes

อ่านได้ทุกไฟล์เหมือน น้องStarครับ Twisted Evil

อย่าเสือกครับ Wink
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2009 16:52  

ผมก็ลองเหมือนกันนะครับ ที่หลังอย่าเสือกถึงชีวิตของผม ผมลองแล้วมันอ่านไม่ได้มีอะไรป่ะครับ Mad
เด็กน้อยสิเนีย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2009 17:05  

gappkoo

เกรียนจังครับด่่าคนอื่นเค้าไปทั่วเลยนิสัยเสียนะเนีย
มาโพสตอนเย็นด้วยสงสัยพึ่งเลิกเรียนสินะครับ555

บอร์ดเป็นของสาธารณะครับใครจะตอบก็ได้เหมือนกันหมดทุกคนไม่ใช้บอร์ดของคุณคนเดียวนิครับ
คุณนั้นแหละก่อนจะด่าใครหัดเลิกโชว์เกรียนซะก่อนนะ
รึไม่ก็กลับไปแสดงตัวเป็นพระเอกที่บอร์ดNokiaไปครับSSไม่ต้องการคนแบบคุณทำตัวแบบนี้ผมว่าจะมีแต่คนด่านะ
ยังใหม่อยู่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2009 17:07  

ผมก็ลองเหมือนกันนะครับ ที่หลังอย่าเสือกถึงชีวิตของผม ผมลองแล้วมันอ่านไม่ได้มีอะไรป่ะครับ Mad

ลองแล้วอ่านไม่ได้
แต่คนอื่นเค้าอ่านได้ทั่วบ้านทั่วเมืองคุณไปซื้อแคนดี้จีนแดงมาเล่นวะละมั้ง Laughing
อ๋อแล้วไม่ต้องเอารูปมาโชว์อีกล่ะเดียวเกรียนแตกเพราะร้อนตัว
p9p9
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2009 18:26  

ไม่ทราบว่าเป็นเหมือนกัน รึเปล่า ค่ะ คือ ว่า เวลาถ่ายรูป ไม่ ว่า จะ โหมด อะไร กด ถ่ายแล้ว เราต้องค้างไว้ก่อน ถ้าเคลื่อนมือ เลย รูปมันจะเคลื่อนๆๆๆ แต่ ตอนเราไช้ N70 อยู่ เวลา ถ่าย รูป กดปุ๊บ ก็ สามารถเคลื่อนมือได้เลย ไม่ทราบว่า คนที่ใช้ c andy เป็นเหมือนของเราอ่ะเปล่า ช่วยตอบหน่อยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2009 18:45  

เด็กน้อยสิเนีย ผู้เขียน:
gappkoo

เกรียนจังครับด่่าคนอื่นเค้าไปทั่วเลยนิสัยเสียนะเนีย
มาโพสตอนเย็นด้วยสงสัยพึ่งเลิกเรียนสินะครับ555

บอร์ดเป็นของสาธารณะครับใครจะตอบก็ได้เหมือนกันหมดทุกคนไม่ใช้บอร์ดของคุณคนเดียวนิครับ
คุณนั้นแหละก่อนจะด่าใครหัดเลิกโชว์เกรียนซะก่อนนะ
รึไม่ก็กลับไปแสดงตัวเป็นพระเอกที่บอร์ดNokiaไปครับSSไม่ต้องการคนแบบคุณทำตัวแบบนี้ผมว่าจะมีแต่คนด่านะ

ช่วยไม่ได้ครับ มันว่าผมก่อน ถ้าไม่อยากให้ผมกลับมา ก็ไปล้างปากมันก่อนนะครับ
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2009 19:53  

Member พูดจาแบบนี้ไม่ค่อยสมควรเลยนะครับเนีย คุณ gappkoo

Confused
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2009 20:01  

จะลบผู้ใช้ได้เลยนะครับ ผมไม่ว่าหรอก แต่ผมอยากให้นึกด้วยว่า ถ้าพวกคุณยังเป็นแบบนี้นะครับ ผมบอกได้เลยนะครับว่า โลกนี้ หนักคุณเปล่าๆ ไม่ทำดี ทำแต่เรื่องชั่วๆ ให้ผู้คนเข้าไทยคนๆใดผิด ผมบอกให้นะครับ บาปมันมีนะครับ คุณทำแบบนี้คุณไม่นึกหรอกครับว่า เออ กูวันนี้ทำสบายใจได้แกล้งเพื่อน แต่ตามจริง บปาของคุณจะสะสมเรื่อยๆ แล้วคุณ จะได้บทลงโทษอย่างสูงสุด

ขอโทษนครับที่มากวนบอรด์ ผมจะไม่มาแล้วครับ
(ขอโทษที่พูดหยาบด้วยคับ ) Smile
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2009 20:05  

ผิดก็ยอมรับกันไปก็ไม่เห็นจะมีปัฐหาเลยเน้อ Rolling Eyes
753951
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2009 20:23  

ขอถามหน่อยคะ?

ทำไม micro SD ทีั่มากับเครื่อง มันไม่อ่านข้อมูลอะคะ

สมมุติ ใส่เพลงไป 10 เพลง เพลงเล่นได้ แค่ 3 เอง

และพอเอาลงคอมใหม่ ปรากดว่า เข้า file > sounds ไม่ได้

เราก้เลยลอง format

และก้ format ไม่ได้ ตอนนี้ ใส่ เมม เข้าไป ทุกทีจะขึ้นเปนรูปใช่มะคะ แต่ตอนนี้ ไม่มีไรเกิดขึ้น เหมือนกับเครื่องมือถือ ไม่อ่านเมม อันนี้แล้ว

และตอนนี้ ก้อเข้า ไดร์ F ไม่ได้แล้ว คือ มันบอกให้ ฟอแมท ให้เสดก่อน แต่เราฟอแมทไม่ได้ มันไม่อ่าน

อย่างนี้ คือ เสียใช่มั้ยคะ??

และประกันจะได้มั้ย หรือถ้าซื้อเท่าไร?คะ ขอบคุนคะ

Sad
p9p9
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2009 21:41  

ไม่ทราบว่าเป็นเหมือนกัน รึเปล่า ค่ะ คือ ว่า เวลาถ่ายรูป ไม่ ว่า จะ โหมด อะไร กด ถ่ายแล้ว เราต้องค้างไว้ก่อน ถ้าเคลื่อนมือ เลย รูปมันจะเคลื่อนๆๆๆ แต่ ตอนเราไช้ N70 อยู่ เวลา ถ่าย รูป กดปุ๊บ ก็ สามารถเคลื่อนมือได้เลย ไม่ทราบว่า คนที่ใช้ c andy เป็นเหมือนของเราอ่ะเปล่า ช่วยตอบหน่อยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2009 22:10  

753951 ผู้เขียน:

ทำไม micro SD ทีั่มากับเครื่อง มันไม่อ่านข้อมูลอะคะ

สมมุติ ใส่เพลงไป 10 เพลง เพลงเล่นได้ แค่ 3 เอง

และพอเอาลงคอมใหม่ ปรากดว่า เข้า file > sounds ไม่ได้

และก้ format ไม่ได้ ตอนนี้ ใส่ เมม เข้าไป ทุกทีจะขึ้นเปนรูปใช่มะคะ แต่ตอนนี้ ไม่มีไรเกิดขึ้น เหมือนกับเครื่องมือถือ ไม่อ่านเมม อันนี้แล้ว

และตอนนี้ ก้อเข้า ไดร์ F ไม่ได้แล้ว คือ มันบอกให้ ฟอแมท ให้เสดก่อน แต่เราฟอแมทไม่ได้ มันไม่อ่าน

และประกันจะได้มั้ย หรือถ้าซื้อเท่าไร?คะ ขอบคุนคะ

Sad

เครื่องซื้อนานยังอะครับ ถ้ายังอยุ่ในประกันก็เอาไปเปลี่ยนเลยครับหรือไปหาร้านที่ซื้อมาได้เลยครับ เพราะเมมโดยเกือบ100%ทั่วๆไปจะมีประกันตลอดอายุการใช้งานอยู่แล้วอะครับจะมีบางค่ายบางรุ่นที่อาจจะประกันแค่ 1 ปีอะครับ ยังไงๆก็ลองไปร้านก่อนเลยครับ Razz
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2009 22:11  

p9p9 ผู้เขียน:

เป็นดีเลย์ของระบบ ชัตเตอร์กล้องอะครับ เป็นธรรมดาครับ ฉนั้นต้องถ่ายแล้วนิ่งๆไว้แค่แปบนึงภาพก็ออกมาเนียนแล้วล่ะครับ Cool
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Nov 2009 07:09  

Sad

เครื่องซื้อนานยังอะครับ ถ้ายังอยุ่ในประกันก็เอาไปเปลี่ยนเลยครับหรือไปหาร้านที่ซื้อมาได้เลยครับ เพราะเมมโดยเกือบ100%ทั่วๆไปจะมีประกันตลอดอายุการใช้งานอยู่แล้วอะครับจะมีบางค่ายบางรุ่นที่อาจจะประกันแค่ 1 ปีอะครับ ยังไงๆก็ลองไปร้านก่อนเลยครับ Razz

ซื้อเมื่อวันอาทิดคะ แต่คือ ไม่ได้ซื้อตามร้านทั่วไปนะคะ ซื้อมาจากศูน คือคนในบริษัทเอาออกมาให้ เราเลยไม่รุจะไปร้านไหน และเราเกรงใจคนที่เค้าเอาออกมาให้อะคะ และใบประกัน ยังอยู่ในกล่องอยู่เลย อยากทราบว่า ถ้าเอาใบประกัีนไปศูนซัมซุงที่อื่น เค้าให้เปลี่ยนมั้ยคะ? และกว่าจะได้ของนานมั้ย? หรือ ถ้าซื้อเอง ราคาประมาณเท่าไรคะ์?

ขอบคุณคะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Nov 2009 08:17  

Sad

ซื้อเมื่อวันอาทิดคะ แต่คือ ไม่ได้ซื้อตามร้านทั่วไปนะคะ ซื้อมาจากศูน คือคนในบริษัทเอาออกมาให้ เราเลยไม่รุจะไปร้านไหน และเราเกรงใจคนที่เค้าเอาออกมาให้อะคะ และใบประกัน ยังอยู่ในกล่องอยู่เลย อยากทราบว่า ถ้าเอาใบประกัีนไปศูนซัมซุงที่อื่น เค้าให้เปลี่ยนมั้ยคะ? และกว่าจะได้ของนานมั้ย? หรือ ถ้าซื้อเอง ราคาประมาณเท่าไรคะ์?

ขอบคุณคะ

ขอแค่มีใบประกันศูนย์แล้วก็ใบเสร็จตอนซื้ออะครับ ไปที่ศูนย์ซัมซุงสาขาไหนก็ได้เลยครับลองดูครับ ไม่ลองไม่รู้ครับ Laughing
Lilo VS Stitch
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Nov 2009 09:37  

ปิยะวรรณ ผู้เขียน:
ขอสอบถาม การตั้งนาฬิกาปลุกและฟังวิทยุจากโทรศัพท์SAMSUNG CANDY ต้องทำอย่างไร ช่วยบอกให้ทราบหน่อย ขอบคุณค่ะ

^
^
^
การตั้งนาฬิกาปลุก ; เข้าไปที่ menu => alarms (หน้าแรก ตัวที่ 8 ค่ะ) => เลือก wake up แล้วก็ set ราย ละเอียดได้เลยค่ะ ไม่ว่าจะเสียงปลุก เวลา รวมไปถึงช่วงเวลาค่ะ

ส่วน

การตั้งฟังวิทยุ ; เข้าไปที่ menu => FM radio (หน้าสอง ตัวที่ 3 ค่ะ) กดเล่น play เลือก ช่องที่จะฟังคร่า

ไม่รู้ว่าละเอียดมั้ย ลองดูกันนะคะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Nov 2009 10:32  

มีคนตอบว่าได้แล้ว ตกลงว่า gappkoo นี่มันมั่วเหรอ
aomlove
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Nov 2009 10:52  

เรื่องเศร้าเกิดขึ้นกับ ss candy สีเหลืองของเราแล้ว หลังจากใช้งานมาได้ ร่วม 25 วัน
เมื่อวานกดฟังวิทยุ ดันฟังไม่ได้ รับคลื่นไม่ได้เลยเม้แต่คลื่นเดี่ยว โทรถาม call canter บอกลองเปลี่ยนสถานที่ดู เลยไม่อยากพูดความยาวสาวความยืด กับ call center ซึ่งช่วยเราไม่ได้เลย ก็เลยถามกลับ ศูนย์มีที่ไหนบ้าง ตอนนั้นอยู่ประตูน้ำพอดี เลยได้ไปที่ศูนย์พันทิพย์

candy ของเราหายเข้าไปในห้องช่างประมาณ 30 นาที เจ้าหน้าที่ก็กลับออกมา
พร้อมกับข่าวร้าย

คุณค่ะ ต้องเปลี่ยนบอร์ดใหม่ค่ะ คือบอร์ดมันพัง เซ็งเลยค่ะ ไม่ค่อยได้ฟังวิทยุด้วย นานๆ มาฟัง บอร์ดพังเลย

ก็เลยต้องสั่งบอร์ดไว้ ถ้าอะไหล่มาเขาจะโทรแจ้งให้เอาเครื่องไปซ่อม Sad Sad
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Nov 2009 12:49  

aomlove ผู้เขียน:
เรื่องเศร้าเกิดขึ้นกับ ss candy สีเหลืองของเราแล้ว หลังจากใช้งานมาได้ ร่วม 25 วัน
เมื่อวานกดฟังวิทยุ ดันฟังไม่ได้ รับคลื่นไม่ได้เลยเม้แต่คลื่นเดี่ยว โทรถาม call canter บอกลองเปลี่ยนสถานที่ดู เลยไม่อยากพูดความยาวสาวความยืด กับ call center ซึ่งช่วยเราไม่ได้เลย ก็เลยถามกลับ ศูนย์มีที่ไหนบ้าง ตอนนั้นอยู่ประตูน้ำพอดี เลยได้ไปที่ศูนย์พันทิพย์

candy ของเราหายเข้าไปในห้องช่างประมาณ 30 นาที เจ้าหน้าที่ก็กลับออกมา
พร้อมกับข่าวร้าย

คุณค่ะ ต้องเปลี่ยนบอร์ดใหม่ค่ะ คือบอร์ดมันพัง เซ็งเลยค่ะ ไม่ค่อยได้ฟังวิทยุด้วย นานๆ มาฟัง บอร์ดพังเลย

ก็เลยต้องสั่งบอร์ดไว้ ถ้าอะไหล่มาเขาจะโทรแจ้งให้เอาเครื่องไปซ่อม Sad Sad

ไม่ต้องเศร้าหรอกครับ ของแบบนี้มันจะเกิดสัก 10 ต่อ 1000 เครื่อง ถือฟาดเคราะไปละกัน
เดียวศูนย์เค้าก็จัดการให้เราเรียบร้อยอยู่แล้ว^^ Embarassed
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Nov 2009 12:50  

.....spguest
มีคนตอบว่าได้แล้ว ตกลงว่า gappkoo นี่มันมั่วเหรอ

ก็คงจะแบบนั้นล่ะครับ-.- Arrow
เพิ่งใช้ candy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Nov 2009 13:43  

เป็นดีเลย์ของระบบ ชัตเตอร์กล้องอะครับ เป็นธรรมดาครับ ฉนั้นต้องถ่ายแล้วนิ่งๆไว้แค่แปบนึงภาพก็ออกมาเนียนแล้วล่ะครับ Cool

ของ Candy ไม่ดีแลย์ครับ ชัตเตอร์ไวครับ คือมีเสียงเอฟเฟค(เชาะ)ก็โอเคเลย ไม่ต้องแช่กล้องไว้ครับ ตัวอย่าง ถ่ายคนตอนกระโดดกลางอากาศไม่ต้องกดชัตเตอร์ล่วงหน้าเลย
เพิ่งใช้ Candy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Nov 2009 13:59  

ขอตอบตรงเรื่องโทรเข้านะคับ ที่เครื่องจะมีให้ set mode นะครับ ว่าจะใช้งานลักษณไหน มีปกติ, ประชุม, ปิดเสียง, กลางแจ้ง ประมาณเนี้ย ก็ให้ Set แบบที่ต้องการได้เลย แล้วเข้าไปเลือกรายละเอียดในแต่ละหมวดได้อีกครับ หรือ ไม่ก็ที่หน้าก็กดปรับระดับเสียงเป็น 0 ไปเลยก็ได้ครับ แล้วก็ตั้งระบบสั่นไว้แทน
อยากรู้ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Nov 2009 15:19  

alitlebee ผู้เขียน:
อยากรู้ครับ ผู้เขียน:

แปลงไฟล์ในโปรแกรม pc studio new อ่ะค่ะ มักจะไม่ค่อยมีปัญหาในการเล่น
ไม่รู้ว่าโหลด วิน มีเดียได้หรือเปล่า แต่คิว่าไม่จำเป็น เพราะโปรแกรมที่เล่นก็โอแล้ว
เล่นเต็มจอ ปิดไอคอน เพลย์อะไรพวกนี้ก็ได้

ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบ ตอนนี้เล่นไฟล์ต่างๆ ได้แล้วครับ คือเครื่องCandy รองรับ ไฟล์ mp4 และ gp3 ตอนนี้ทราบแล้ว เราก็แค่แปลงไฟล์ที่ต้องการจะเล่นก็เท่านั้นเองครับ ดู transformer 2 ตอนนั่งรถกลับบ้านจนเลยบ้านเลยอะครับ ^^ เพลินไปหน่อย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Nov 2009 15:30  

chokepui ผู้เขียน:
ถามคนใช้ Candy หน่อยครับว่า
เล่นไฟล์ MP4 เล่นในแนวนอนได้ไหม
เพราะเห็นว่าไม่มีหมุนภาพแนวนอนอัตโนมัติ
แล้วมันมีปุ่มให้ปรับตอนเล่นจริงรึเปล่าครับเห็นคนบอกมา
พอดีเล็งไว้อยู่น่ารักดีครับ

ปรับแล่นแนวนอนได้ครับ แล้วก็ปรับขนาดจอภาพได้ 3 ระดับด้วย คือ พอดีหน้า, รักษาอัตราส่วน, มองข้ามอัตราส่วน
OHOA
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Nov 2009 16:00  

Midobew ผู้เขียน:
เอ่อ จอมันเป็น capacitive touch ช่ายมะครับ ถ้าหากเคยถามแล้ว ขออภัยด้วยครับT_T

ใช่คับ เป็นจอแข็ง ไม่สามารถเอาวัสดุอื่นมาใช้ได้ ต้องนิ้วอย่างเดียว ราคาเท่านี้ คุ้มคับคุ้ม อิอิ
น้อง Can
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Nov 2009 16:13  

เพิ่งใช้ candy ผู้เขียน:

ของ Candy ไม่ดีแลย์ครับ ชัตเตอร์ไวครับ คือมีเสียงเอฟเฟค(เชาะ)ก็โอเคเลย ไม่ต้องแช่กล้องไว้ครับ ตัวอย่าง ถ่ายคนตอนกระโดดกลางอากาศไม่ต้องกดชัตเตอร์ล่วงหน้าเลย

ถูกคับอ่านปุ๊บลองเลย เคยถ่ายแต่ตอนกลางคืนออกจะหน่วงๆนิดนุง แต่ตอนกลางวันมีแสงมาก กล้องไวมากเลยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Nov 2009 16:22  

ถามหน่อยเปลี่ยนเสียงข้อความเข้าตรงไหนครับ ใครทราบตอบหน่อยนะครับ
Airju
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Nov 2009 16:32  

อยากลงเกมส์นะครับใครมีเกมส์อะไรแนะนำบ้างครับ
พร้อมที่โหลดด้วยก็ดีนะครับ

ขอบคุณครับ
dragstar
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Nov 2009 16:53  

.....spguest

ก็คงจะแบบนั้นล่ะครับ-.- Arrow

ผมว่าคุณ gappkoo ก็แสดงความคิดเห็นดีนะคำพูดก็ดีนะแต่มีคนเสียดสีเลยไปกันใหญ่ เรื่องคำถามเรื่องการอ่านไฟล์ แต่ละคนอาจจะใช้งานไม่ครบทั้ง 100%(รู้ซึ้งทุกเมนู) ได้ใช้ยังไงคงบอกตามนั้น เราคนถามหรือหาข้อมูลก็คงไม่เอาคำตอบเดียวมาเป็นมาตรฐานใช่ไหม คงต้องหาข้อมูลจากหลายๆแหล่ง
ผมไม่ได้รู้จักคุณ gappkoo แต่ผมอ่านกระทู้นี้ตั้งแต่แรกมาตลอด และไม่เคยเข้าไปกระทู้โนเกียว่าคุณ gappkoo เป็นอย่างไรในกระทู้นั้น ใครจะอคติกับใครผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสีย มองอย่างเป็นกลางที่สุดละครับ
การเกิดกระทู้แบบนี้ขึ้นจุดประสงค์เพื่อให้เกิดประโยชน์สูงสุดแก่คนใช้และคนที่กำลังตัดสินใจจะซื้อ การมีข้อดี,ข้อเสียกับตัวสินค้าให้พวกเราทราบจะเป็นผลดีกับผู้บริโภคนะครับ ขอมือที่ 3 อย่างได้เข้ามาปั่นป่วนกระทู้เพื่อสินค้าของตัวเองเลยคัรบ(ถ้ามี,ถ้าไม่มีขออภัย)
JINA-JINO
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Nov 2009 19:26  

จะหาโปรแกรม Flash player.jar ที่ไหนลงได้มั่งครับ รบกวนตอบที่ จนปัญญาแล้ว
Zin_Batt
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Nov 2009 20:19  

อยากรุ้ว่าเวลาจะเอารูปเราขึ้นทำวอลเปเปอร์อ่าคะ

เข้าไปตั้งค่าทำแล้ว ภาพมันแตกแล้วก็เหมือนจะขึ้นไม่เต็มภาพ

แสดงว่าไฟลืภาพใหญ่ไปช่ายม่ะคะ

พอดีบูธูท เอาจากเครื่องเก่ามา

อยากรุ้วิธิแก้ไฟล์ภาพให้มันเล็กพอดีจนสามารถเอารูปตั้งขึ้นเป็นวอลเปเปอร์ได้พอดีอ่าคะ

ใครรู้ ช่วยบอกที Crying or Very sad
น้องใหม่ คะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Nov 2009 21:23  

คืออยากจะทราบว่า Samsung Candy จากที่ดูรายละเอียดในเว็บเค้่าบอกว่า

มีระบบหมุนภาพอัตโนมัติ (Accelerometer sensor)

แต่เมื่อวันจันทร์ได้ลองไปเล่นตัวจริงมา (ที่เดอะมอบางกระปิ)เลยลองเข้าไปดูภาพแล้วหมุนภาพดู

แต่ปรากฏว่า ภาพไม่หมัดอัตโนมัติ นู๋ก็เลยถามพนังงานขาย ว่า "ทำไม มันไม่หมุนภาพอัตโนมัติหรอค่ะ ) พนักงานขายเค้าก้ตอบว่ารุ่นนี้ไม่สามารถหมุนภาพอัตโนมัติได้ ??

นู๋จากที่อ่านแร๊บบน ๆ หรือหน้าแรก ๆ มา มีคนที่ซื้อไปใช้แล้วยืนยันว่า ระบบหมุนภาพสามารถใช้ได้ หรือ รุ่นนี้หมุนภาพอัตโนมัติ

นู๋เลยอยากจะขอถามอีกครั้งค่ะ ว่ามันหมุนภาพอัตโนมัติได้รึป่าว(สำหรับผู้ที่ซื้อมาใช้จริง ๆ นะค่ะ).. Laughing

รบกวนสำหรับคำถามด้วยค่ะ เดียวจะเข้ามาดูใหม่ Wink ขอบคุณที่ตอบนะค่ะ
lalala
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Nov 2009 21:57  

[quote="น้องใหม่ คะ"]คืออยากจะทราบว่า Samsung Candy จากที่ดูรายละเอียดในเว็บเค้่าบอกว่า

มีระบบหมุนภาพอัตโนมัติ (Accelerometer sensor)

แต่เมื่อวันจันทร์ได้ลองไปเล่นตัวจริงมา (ที่เดอะมอบางกระปิ)เลยลองเข้าไปดูภาพแล้วหมุนภาพดู

แต่ปรากฏว่า ภาพไม่หมัดอัตโนมัติ นู๋ก็เลยถามพนังงานขาย ว่า "ทำไม มันไม่หมุนภาพอัตโนมัติหรอค่ะ ) พนักงานขายเค้าก้ตอบว่ารุ่นนี้ไม่สามารถหมุนภาพอัตโนมัติได้ ??

นู๋จากที่อ่านแร๊บบน ๆ หรือหน้าแรก ๆ มา มีคนที่ซื้อไปใช้แล้วยืนยันว่า ระบบหมุนภาพสามารถใช้ได้ หรือ รุ่นนี้หมุนภาพอัตโนมัติ

นู๋เลยอยากจะขอถามอีกครั้งค่ะ ว่ามันหมุนภาพอัตโนมัติได้รึป่าว(สำหรับผู้ที่ซื้อมาใช้จริง ๆ นะค่ะ).. :lol:

รบกวนสำหรับคำถามด้วยค่ะ เดียวจะเข้ามาดูใหม่ :wink: ขอบคุณที่ตอบนะค่ะ[/quote]

หมุนอัตโนมัติไม่ได้ค่าาาา ใช้อยู่เหมือนกัน อิอิ

คือต้องกดให้มานหมุนเองอ่า มานจามีให้กด "แสดงในแนวนอน" อ่ะค่ะ

:P :P :P
Narachot
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Nov 2009 22:49  

เพิ่งใช้ Candy ผู้เขียน:

ขอตอบตรงเรื่องโทรเข้านะคับ ที่เครื่องจะมีให้ set mode นะครับ ว่าจะใช้งานลักษณไหน มีปกติ, ประชุม, ปิดเสียง, กลางแจ้ง ประมาณเนี้ย ก็ให้ Set แบบที่ต้องการได้เลย แล้วเข้าไปเลือกรายละเอียดในแต่ละหมวดได้อีกครับ หรือ ไม่ก็ที่หน้าก็กดปรับระดับเสียงเป็น 0 ไปเลยก็ได้ครับ แล้วก็ตั้งระบบสั่นไว้แทน

ถ้าอยู่ในโหมดใช้งานปกติ เวลาคนโทนเข้ามาให้กด ปุ่มลดเสียงค้าง ครับ เสียงก็จะ เงียบ ทันทีเลยคับ ลองเเล้วจ้ะๆๆ
(ปุ่มลดเสียงตรงข้างๆมือถือนะ)
Andrewbiggy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Nov 2009 01:43  

เฮ้ย อยู่ดีๆเราก็ใช้ opera mini ดู youtube ไม่ได้อะ มันเป็นภาพดำๆ ไม่มีเสียงอะ
อาทิตย์ที่เเล้วยังดูได้อยู่เลยอะ
ทำไงดี ๆ T_T
ช่วยด้วยน้าาาา แงๆ

เป็นเหมือนกันเลยครับ ไม่รู้เหมือนกันเพราะอะไรเซ็งเลย กำลังดูละครอยู่ดีๆเลย
สงกะสัยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Nov 2009 11:31  

สงกะสัยครับ
1. เสียงเตือน ปลุก เปลี่ยนได้ไหม ทำไง ลองหาแล้วไม่เจออ่า?
2. ด้วยความที่เป็น capacitive เวลาพิมพ์ข้อความนี่ยากจนเข็นใจเหลือเกินในการที่จะเลื่อนเคอร์เซอร์ ไปยังจุดที่ต้องการ มีวิธีช่วยไหมครับ?
cococh
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Nov 2009 11:40  

สอนตั้งค่ารับ ส่ง e-mail ด้วยคะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Nov 2009 15:42  

อยากรู้ว่ารุ่นนี้มีฟังชันนี้ไหม
ควบคุมฟังก์ชั่นด้วยการสั่นไหวตัวเครื่อง (Motion Sensor)
- เขย่าเครื่องเพื่อเปลี่ยนเพลง
- เขย่าเครื่องเพื่อเปลี่ยนข้อความ
- หมุนหน้าจอเพื่อดูโทรทัศน์ในแนวตั้งหรือแนวนอน
- หมุนหน้าจอเพื่อดูวิดีโอในแนวตั้งหรือแนวนอน
- หมุนหน้าจอเพื่อดูภาพในแนวตั้งหรือแนวนอน

แล้วมีปากกาจิ้มไหมอ่ะ

แล้วถ้าเลือกระหว่าง
star tv
candy
tv658
อันไหนคุ้มกว่าอ่ะ
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Nov 2009 16:09  

อยากรู้ว่ารุ่นนี้มีฟังชันนี้ไหม
ควบคุมฟังก์ชั่นด้วยการสั่นไหวตัวเครื่อง (Motion Sensor)
- เขย่าเครื่องเพื่อเปลี่ยนเพลง
- เขย่าเครื่องเพื่อเปลี่ยนข้อความ
- หมุนหน้าจอเพื่อดูโทรทัศน์ในแนวตั้งหรือแนวนอน
- หมุนหน้าจอเพื่อดูวิดีโอในแนวตั้งหรือแนวนอน
- หมุนหน้าจอเพื่อดูภาพในแนวตั้งหรือแนวนอน

แล้วมีปากกาจิ้มไหมอ่ะ

แล้วถ้าเลือกระหว่าง
star tv
candy
tv658
อันไหนคุ้มกว่าอ่ะ

- เขย่าเครื่องเพื่อเปลี่ยนเพลง ต้องถามว่าใช้เหรอครับ(ส่วนใหญ่มีมาก็ใช้ไม่ได้เรื่องไม่ว่าจะเครื่องแพงหรือถูก

- เขย่าเครื่องเพื่อเปลี่ยนข้อความ ผมว่ากดดูเอาจะง่ายกว่านะ

- หมุนหน้าจอเพื่อดูโทรทัศน์ในแนวตั้งหรือแนวนอน ตัวนี้ไม่ใช้เครื่องจีนหรือ TV โมบายครับ - -*

- หมุนหน้าจอเพื่อดูวิดีโอในแนวตั้งหรือแนวนอน อันนี้ทำได้แต่รู้สึกว่าต้องกดนะสำหรับแคนดี้

- หมุนหน้าจอเพื่อดูภาพในแนวตั้งหรือแนวนอน เหมือนข้อบนอะมั้ง คือต้องกดเอา

แคนดี้เป็นจอแบบ Iphone ใช้แต่นิ้วแตะครับ

Star TV เป็นจอแบบใช้อะไรจิ้มก็ได้ แต่ไม่มีปากกาเพราะเป็นจอสัมผัสแบบนิ่ม(ออกแรงกดนิดนึง) ช่องปากกากายเป็นเสารับสัญญาณ TV

TV658 ไม่มีปากกาเหมือนกัน เด่นเรื่องกล้องถ่ายรุปเพราะเป็น 8 ล้านแต่คุณภาพเป็นยังไงต้องไปลองด้วยตัวเองคับ(ไปทดสอบเล่นก่อนได้ที่ศูนย์) อัด VDO ได้แค่ 3GP จอสัมผัสเป็นแบบนิ่มๆออกแรงกดใส่ได้ 2 ซิม มี TV

ปล... สรุป ว่า คุณได้ไปดูรายละเอียดบ้างหรือเปล่าครับเนีย เหมือนจะถามมามั่วๆยังไงไม่รู้-*- Neutral
Narachot
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Nov 2009 00:19  

สงกะสัยครับ ผู้เขียน:
สงกะสัยครับ
1. เสียงเตือน ปลุก เปลี่ยนได้ไหม ทำไง ลองหาแล้วไม่เจออ่า?
2. ด้วยความที่เป็น capacitive เวลาพิมพ์ข้อความนี่ยากจนเข็นใจเหลือเกินในการที่จะเลื่อนเคอร์เซอร์ ไปยังจุดที่ต้องการ มีวิธีช่วยไหมครับ?

1.เสียงตั้งปลุกนะ
ในหน้าที่ตั้งเวลาปลุกนะครับ ข้างๆปุ่ม save ตรงข้างล่าง จะมี set detailอะครับ กดเข้าไปแล้วจะมีให้เลือก alarm tone ครับผม

2. อันนี้ผมก็เหนื่อยเหมือนกันอะ
Narachot
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Nov 2009 00:20  

cococh ผู้เขียน:
สอนตั้งค่ารับ ส่ง e-mail ด้วยคะ

อยากรุ้เหมือนกัน ทำไม่เป็นอะ พอ set ตาม step ของมันแล้วก็ยังไม่ได้ซะที อะ คับ ><"
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Nov 2009 00:32  

ซื้อมาแระ ใจจิงอยากได้ CorbyPRO แต่รอไม่ไหวแระ โดยรวมก็ชอบคับ สมราคาดี คิดว่าเปนมือถือสัมผัสที่ราคาถูกมากๆๆๆ เพราะน่าจะถูกที่สุดใน4ค่ายดัง (Nokia, Samsung, LG, SE) สำหรับมือถือจอสำผัสนะคับ

ด้วยความที่ความเร็วในการสัมผัส ตอบสองไวดี ไม่มีถ่วงเท่าไหร่เลย อยากจะบอกว่าเวลาเปิดแฟ้มรูป นับ1ก็เสดแระ ไม่รู้ว่าเปนเพราะไฟล์รูปผมน้อยรึป่าวนะ ไม่เคยลองลงไฟล์เยอะๆ แต่เปิดเพลงนี่ ทันทีทันใจมาก

แต่เสียงเรียกเข้าที่ให้มาในตัวเครื่องไม่ค่อยประทับใจซะเท่าไหร่ เหอะๆ แต่ยังไงทุกคนก็คงลงท่อนฮุกจาก เพลงmp3 ที่ตนชื่นชอบอยู่แล้ว ฉนั้นตรงนี้ไม่มีปัญหา ระบบสั่นสายเข้ามีมาให้เลือกถึง5แบบ ชอบครับ ตรงนี้เบื่อก็เปลี่ยนได้เรื่อยๆ ไม่จำเจ

ฝาหลังมีให้3อันนะ เลือกจาก ขาว ส้ม ชมพู เหลือง
สมมุติว่าเลือกขาว ก็จะได้ สีขาว สีดำ แล้วก็สีขาวแบบมีลาย
ถ้าเลือก ชมพู ก็จะได้ ชมพู ดำ และ ชมพูแบบมีลายนั่นเอง

ใช้ปากกาสัมผัสไม่ไปคับตัวนี้ แต่นิ้ว โอเช ไวๆๆๆ แนะนำให้หาแผ่นผ้านุ่มๆติดตัวไว้เช็ดหน้าจอคับ เช่นพวกผ้าที่ใช้เช็ดแว่นตาอ่ะคับ ผมเช็ดทุกครั้งหลังจิ้มเลย เหอะๆ ไม่ชอบเวลาเปนรอยนิ้ว

นอกจากตัวเครื่องกับฝาหลังแล้ว ในกล่องมี
คู่มือ ไทย - อังกฤษ อย่างละเล่ม
ไมค์แบบต่อหูฟังปกติได้
หูฟังของซัมซุงแบบเสียบเข้ากับรูไมค์
และสายชาร์ต

ต่อไปเป็นคำถามคับ:
อยากทราบว่า ถ้าแบตไม่หมด แล้วชาร์ต มันจะทำให้อายุการใช้งานของแบตสั้นลงรึป่าวคับ?? คือผมเป็นคนรักษาของอ่ะ ใครรู้เรื่องแบตบอกโหน่ยคับ ไม่รู้อย่าตอบมั่วนะ Wink
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Nov 2009 00:43  

โอ้วว ลืมบอกไปอีกอย่างนะคับ

ในคู่มือบอกว่า ไม่ควรชาร์ตแบตเปนเวลานานคับ เพราะจะทำให้อายุการใช้งานของแบตสั้นลงคับ ให้ชาร์ตจนเต็มแล้วถอดสายออกคับ ผมไม่กล้าชาร์ตทิ้งไว้ตอนนอนเลย 555+ ยังไม่ได้ลองนับเลยคับว่าชาร์ตกี่ชั่วโมงถึงจะเต็ม เพราะเพิ่งชาร์ตไปครั้งเดียวเอง นี่ก็ใช้มา4วันละ แบตยังไม่หมดเลย เมื่อตอนเย็นเหลือสองขีด ตอนนี้เหลือขีดเดียวละ คงต้องชาร์ตซะแล่วววว

ปล.4วันที่ว่านี่ ยังไม่ได้ปิดเครื่องเลยนะคับ 555+ นานดีแท้
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: