Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung Candy (S3650) - ซัมซุง
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 951 / เข้าชม: 2938154
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : love love น้องแคนดี้
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2010 02:04  
ตอบโดยอ้างถึง  

แปลกจังนะ มีแต่คนบอกว่า candy รุ่นนี้ไม่ดี ชอบรวนบ้าง รีเองบ้าง ค้างบ้าง แต่เครื่องของเรานะ หลังจากได้ใช้มาประมาน 2 เดือนกว่าๆ ก็ไม่เคยเป็นไรเลยอ่ะ ไม่มีงอแงซักครั้งเดียว ทัชก็เร็วดี ไม่มีค้าง ตอนแรกยังคิดอยากได้ lollipop ยังไม่กล้าขายให้ใครเลยอ่า เพราะเสียดาย น้องเค้าอุตส่าไม่ดื้อ ไม่ซนกะเราเลย ดีนะที่ได้เครื่องดีๆ ไม่มีปัญหา ตอนนี้ก็ love love น้องแคนดี้มั๊กๆค่ะ >w<
been
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung Candy (S3650) - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2010 14:33  

อยากทราบว่าเพื่อนซื้อ candy สีไรมาใช้ค่ะ แล้วถ้าเปลี่ยนฝาหลังแล้วสวยหรือเปล่าค่ะ
ตัดสินใจไม่ถูกว่าจะซื้อสีขาวหรือสีชมพูดี
แล้วฝาหลังลายวงกลมแบบที่แถมมากับเครื่อง
สามารถซื้อแยกได้ที่ศูนย์ใช่มั้ยค่ะ
ขอบคุณค่ะ
kam
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung Candy (S3650) - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2010 17:14  

เราต้องไปซื้อ สายหูฟัง กับ USB เองใช่ไม๊เนี่ย
ทำไมหุฟังที่เค้าให้มาถึงเป็นแบบหัวกลมอ่า
ที่เสียบมันเป็นแบบเหลี่ยมๆไม่ใช่หร่อ
miva
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Mar 2010 22:01  

ซื้อมา 3 เดือนแล้ว ไม่เคยมีปัญหาเลย ปกติเป็นสาวกซัมซุงมาตลอด เคยแอบนอกใจไปใช้โนเกีย บ้าง โซนี่ บ้าง แต่ก็กลับมาตายรัง ตอนแรกไม่กล้าเลือกแคนดี้นะ เพราะปกติจะใช้รุ่นประมาณหมืนก่า แต่พอลองใช้แล้วไม่ผิดหวังเลย Laughing
miva
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Mar 2010 22:04  

kam ผู้เขียน:
เราต้องไปซื้อ สายหูฟัง กับ USB เองใช่ไม๊เนี่ย
ทำไมหุฟังที่เค้าให้มาถึงเป็นแบบหัวกลมอ่า
ที่เสียบมันเป็นแบบเหลี่ยมๆไม่ใช่หร่อ

ไม่นะคะ ในกล่องให้สายหูฟังมาครบเพียงแต่จะแยกส่วนไว้ คือต้องเองส่วนที่เป็นหัวกลมไปเสียบต่อในส่วนที่เป็นหัว usb ค่ะ ถ้าไม่มีแสดงว่าของไม่ครบแล้วล่ะ ลองไปถามที่ร้านที่ซื้อมา
Jibjoys
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Mar 2010 21:57  

ทำไมของเราเวลามีเสียงเรียกเข้า เสียงมันไม่ดังที่ลำโพงหน้าอ่ะ ดังแต่ด้านหลัง เวลามีเสียงเรียกเข้าแทบไม่ได้ยิน ทำไงดี...แง๊ ๆๆๆๆ
clubzaaa
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2010 12:00  

อัพเดทราคาให้คับ 4,990บาทแถมบัตรกำนันโลตัส300บ.
พอดีไปซื้อNokiaที่โลตัสบ้านฟ้าฯเหลือบไปเห็นcandyราคาใหม่
แต่โลตัสอื่นไม่ทราบนะคับ ลองโทรถามแผนกมือถือของแต่ละสาขา
ดูก่อนนะคับ ตอนนี้โลตัสเอามือถือหลายรุ่นมาลดกระหน่ำอยู่
ส่วนที่ฟิวเจอร์รังสิตไปเดินมาเมื่อวาน ราคาหลายร้านลงแล้วคับ
4,600-5,000บ.
diomango
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2010 14:05  

มีใครจะขายชุดหูฟัง บ้างป่ะคับ
อยากได้อ่ะ ของเก่ามันหาย
ERADDZ*
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Mar 2010 19:26  

อยากทราบว่า Candy ธรรมดาเนี้ย
ดู Youtube ได้ไหมคะ เราเข้าดูวิดีโอ ไม่ได้เลยคะ
แน่ะนำด้วยนะ
chiijung
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2010 21:31  

อยากทราบปัญหาหน้าจอรวนค่ะ*

คือน้องแคนดี้เพิ่งรวนได้ประมาณ 1 อาทิตย์
ไม่ทราบว่าเป็นอะไรค่ะ
กดเลข 7 เป็นเลข 8 กดเลข 8 เป็น 9

รวนด้านล่างๆ อ่ะค่ะ
ทำไรไม่ได้เลย (เวลาจะกดเบอร์เซ็งมาก เพราะเบอร์มือถือทุกเบอร์ก็ขึ้นต้นด้วย 0Cool

ใครพอมีวิธีแก้บ้างไหมค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ
chiijung
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Apr 2010 19:31  

N&P (คนใช้งานจริง ผู้เขียน:
มารายงานหลังจากใช้แคนดี้ไปสามเดือน
ซื้อของใหม่มาจากโลตัสซีคอนนะครับ ตอนนี้ใช้ไปได้สามเดือนละ
ตอนซื้อมาใหม่ๆ ก้อok ดี
หลังจากนั้นสักพักไม่นาน ทัชสรีนก้อเริ่มกดยากมากขึ้น ประมาณว่ากดเลข3ขึ้นเลข2
ช่วงปีใหม่ นั่งพิมพ์ข้อความเพื่อส่ง 3บรรทัดล่อไปเป็น ชม.กว่าจะเสร็จ
แต่มันไม่ได้เป็นตลอดนะ บ้างก้อเป็นบางทีก้อไม่ 50/50
จนล่าสุด เป็นหนัก จนรำคาญเลย ค้างเลย กดไม่ตรงเลย
ไปเล่นเครื่องอื่นของเพื่อน มันก้อไม่เป็นแบบเรา

เลยซื้อเครื่องใหม่เลยครับ เอายี่ห้ออื่นเลย
ทีนี้ก้อกะจะขาย แต่ต้องเอาไปเข้าศูนย์ก่อน ช่างก้อบอกไม่มีปัญหา มาทำกันพอสมควร อาการนี้ เปลี่ยนการ์ดจอก้อหาย ฟรี

หลังจากนั้นผ่านไป2ชม ไปรับเครื่อง เจ้าหน้าที่แจ้งว่าเครื่องเคยแกะมาแล้ว น๊อตหายไป2ตัว
แบบนี้ต้องให้เรารับผิดชอบค่าซ่อมเอง

บ้าแล้ว เครื่องซื้อมา3เดือนเอง ตรูแกะซ่อมเองก้อโง่แล้ว

ก้อไม่ยอมรับคับ ก้อไม่ได้แกะเครื่องจิงๆนี่น่า ก้อกะว่าถ้าเค้าจะยืนยันให้จ่ายเงิน ก้อจะฟ้องศูนย์ใหญ่กันละ แต่ดี ที่พนักงานยอมโดยดี ก้อไม่เสียเงินอะไร มาลองเทสดูก้อดีขึ้น ไม่เจอปัญหาเดิมเลย ยังไงเดียวลองใช้ดูไปอีกสักพักก่อน

ขอบคุณนะครับที่มาอ่าน
ปล ศูนย์ที่ว่าศูนย์ซัมซุงที่ซีคอนนะครับ

เคสนี้ไม่รู้ช่างมั่ว หรือ โรงงานซัมซุงมั่ว
แต่ที่แน่ๆผมว่าทางโลตัสคงไม่มานั่งแงะน๊อตออกไปเล่นแน่ๆ

Very Happy

ไปศูนย์มาเหมือนกันค่ะ แต่เป็นเซ็นทรัลปิ่นเกล้า
ไม่เข้าใจช่างเหมือนกัน
คือบอกไว้ก่อนว่าตัวเองมีลูกอ่อน.. วันที่ไปก็ไม่ได้หอบลูกไป..
กะว่าจะรีบไปรีบกลับ..

ไปถึงก็รอคิว..ทีละคนๆ ของเราได้เป็นคิวสุดท้ายเลย
ก็รอไป..ไม่เป็นไร
จนถึงคิวเรา..
ช่างออกมาบอกแค่ว่า "ทัชสกรีนเสียต้องสั่งของครับ ประมาณอาทิตย์นึง"
งง.......... เสียเงินป่ะเนี่ย เพิ่งใช้ไม่ถึง 3 เดือนเองนะ
พูดเสร็จแกก็ขอตัวเข้าไป.....

ที่ตัดสินใจนานเพราะความที่มีลูกอ่อนนี่แหละ..
พอตัดสินใจได้.. ก็บอกให้พนักงานขายไปเรียกช่างให้หน่อย..
รอช่างได้ 20 นาทีกว่าๆ ก็ไม่ยอมออกมา..
รอจนหน้าเสีย..

กลับบ้านค่ะ..

เซ็งมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก..
Rose2534
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Apr 2010 17:49  

ขาย น้องแคนดี้ ค่ะ อุปกรณ์ครบ ยกกล่อง มีหน้ากาก แท้ ของซัมซุง ที่เค้าขายให้ SHop 500 อ่ะค่ะ
แล้วก็หน้ากากที่แถมมา 3 สี รวมเป็น 6 อัน ค่ะ ประกันเหลือ เครื่องใช้เองค่ะ ไม่มีรอย ไม่มีปัญหา ทัชสะกรีน เลื่อน อยู่ใน กทม นะค่ะ ติดต่อ เบอร์ 0835422193 พิม ค่ะ
ปล. ที่ขายเพราะ อยากได้เครื่องใหม่ ราคาโทรมาคุยกันนะค่ะ ไม่แพงหรอกค่ะ
HIPPO :D
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Apr 2010 22:32  

ขาย Samsung Candy มือ2ครับ เพราะจะเปลี่ยนไปใช้ไอโฟนละ
สภาพใช้มาได้เดือนครึ่งใส่ซิลิโคนตลอด+ติดฟิลม์ ดูแลดีไม่เคยตก อุปกรณ์ครบ
1. หน้ากาก
2. ที่ชาตแบท
3. data link
4. หูฟัง
5. เมม2gb

ดูสภาพนะครับ

ผมขาย 3500 ติดต่อ 080-607-0850 ฮิปโปนะครับ
yoshino292
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Apr 2010 18:46  

ขายด้วยคนค่ะ แคนดี้ สีขาว ซื้อมาจากศูนย์ซัมซุง ประกันจากศูนย์ ใช้มา 2 เดือน ไม่เคยตก ไม่มีรอย ไม่มีตำหนิ ใส่ซิลิโคนไว้ตลอด เครื่องไม่เคยค้างไม่เคยรวน ฟิล์มจากโรงงานยังไม่ได้แกะ ไม่ค่อยได้ใช้ เพราะเอาไว้เป็นเบอร์สำรอง สภาพใหม่มากกกกก ขายเพราะไม่ค่อยได้ใช้ - -*

อุปกรณ์ครบยกกล่อง หูฟัง เคยลองใส่ครั้งเดียวตอนซื้อ เพราะไม่ชอบอินเอียร์ ที่ชาร์ตแบทใช้ไปไม่ถึง 5 ครั้ง เมม 2 กิ๊ก หน้ากาก สีขาว ดำ รวม 3 อัน

แถมซิลิโคนใสสีฟ้า (ราคาซื้อ 350)

ขายราคา 3500 + ems 100 ค่ะ

085-699-1599

โบว์ (สะดวกรับสาย หลัง 5 โมงเย็น นอกนั้นรับได้ค่ะ แต่ไม่ค่อยสะดวก)
yoshino292
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: love love น้องแคนดี้
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2010 18:58  

look_nam ผู้เขียน:
แปลกจังนะ มีแต่คนบอกว่า candy รุ่นนี้ไม่ดี ชอบรวนบ้าง รีเองบ้าง ค้างบ้าง แต่เครื่องของเรานะ หลังจากได้ใช้มาประมาน 2 เดือนกว่าๆ ก็ไม่เคยเป็นไรเลยอ่ะ ไม่มีงอแงซักครั้งเดียว ทัชก็เร็วดี ไม่มีค้าง ตอนแรกยังคิดอยากได้ lollipop ยังไม่กล้าขายให้ใครเลยอ่า เพราะเสียดาย น้องเค้าอุตส่าไม่ดื้อ ไม่ซนกะเราเลย ดีนะที่ได้เครื่องดีๆ ไม่มีปัญหา ตอนนี้ก็ love love น้องแคนดี้มั๊กๆค่ะ >w<

ตอนนี้เลยรู้สึกว่าคิดถูกมากเลยที่ไปซื้อที่ศูนย์ซัมซุงเลย คือยังไงๆถ้ามีปัญหาเค้าก็เปลี่ยนให้เลย แต่ไม่เคยมีปัญหาเลยอ่ะค่ะ เห็นเจ้าอื่นว่ารุ่นนี้รวนมาก แต่ของเราไม่เคยเลย หรือเพราะเป้นเพราะไม่ค่อยได้ใช้ก็ไม่รู้นะ ^^
M
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Apr 2010 09:44  

ขายน้องแคนดี้ครับ จะซื้อBB
2900 บาท
มีเมม2G+สายชาร์จ+หูฟัง
ฝาหลังขาว ดำ
แถมฟรีเคสสีฟ้า 1อัน (มูลค่า250บาท)

รับของอนุสาวรีย์ชัย 082-451-0098 เอ็มครับ
nf
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2010 20:49  

ก่อนอื่นต้องขอบอกก่อนว่า ไม่ได้มีแง่ลบกับซัมซุงมาก่อนนะค่ะ เพราะโทรศัพท์เครื่องเก่าก็ใช้ซัมซุง

ก่อนจะตัดสินใจซื้อแคนดี้ ก็เข้ามาอ่านแล้ว เห็นหลายคนบอกว่ามีปัญหา แต่เราก็ยังดื้อดันซื้อมาใช้ เพราะเห็นว่ารูปลักษณ์สวยงาม

แต่พอใช้ได้แค่อาทิตย์เดียว อยากจะบอกว่าคิดผิดจริง ๆ ที่ตัดสินใจซื้อ

ปัจจุบันเครื่องใช้มา 4 เดือนค่ะ อยู่ดี ๆ ลำโพงก็ไม่มีเสียง เลยส่งเข้าศูนย์ซ่อม ปรากฎว่าการบริการที่ได้รับ แย่มากค่ะ ไม่สงสัยเลยว่า วันที่เข้าไป ในกล่องที่ให้เขียน comment ทำไมมีแต่ใบที่หยอดว่า ไม่พอใจเต็มไปหมด พอเจอเข้ากับตัวเองถึงได้รู้แก่ใจ

เรื่องลำโพงไม่มีเสียง บอกเราว่าใช้เวลาประมาณ 3-5 วันเสร็จ ไม่มีเครื่องสำรองให้ใช้ บลา ๆ ๆ แล้วก็เดี๋ยวได้เครื่องแล้วจะโทรบอก

ผ่านไป 5 วัน ไม่มีใครโทรหา เข้าไปเช็คในเว็บ ปรากฎว่าเครื่องเสร็จตั้งแต่วันที่ 3 แล้ว แต่ไม่มีการแจ้งบอก เราก็โทรไปต่อว่า call center สักชั่วโมงผ่านไป มี Call center โทรมาอีกบอกว่าเครื่องได้แล้ว (โทรมาทำไม ไม่ทันแล้วค่ะ) จากนั้นเราให้คนไปรับเครื่องคืน แต่พอได้เครื่องคืนมาใส่ซิม ปรากฏว่าเครื่องล็อค ใช้งานไม่ได้ พอโทรไป call center กลับให้เรารอสายนานมากกกกกกกกกกกกก สุดท้ายให้คุยกับช่าง สรุปว่าอาการที่เสียในครั้งแรกคือ เมนบอร์ดเสีย เสียเพราะอะไรตอบไม่ได้ เป็นข้อมูลเชิงลึก (พยายามเข้าใจ) แล้วอาการที่เกิดขึ้นใหม่ ไม่ทราบ ให้เอาเครื่องมาเข้าศูนย์ใหม่อีกที (งง) ทั้ง ๆ ที่เครื่องออกจากมือคุณมาแค่ชั่วโมงเดียวเนี่ยะนะ พยายามเคลียเบื้องต้นว่าทำไงได้บ้างที่ไม่ต้องเข้าศูนย์ คำตอบคือ ไม่ได้ ยังไงคุณลูกค้าก็ต้องเอาเข้ามาเช็ค (ความผิดเราเหรอเนี่ย) ช่างเค้าบอกว่าเค้าเช็คเรียบร้อยแล้ว แต่ว่า ไม่เคยเจออาการแบบนี้ อาการที่ว่าคือ เครื่องขึ้นว่า ล็อคเครือข่าย จากนั้นช่างให้เรากดเลข .... คราวนี้เครื่องล็อคจริงเลย ทำไรไม่ได้เลย โทรศัพท์ขึ้นหน้าจอว่า เครื่องFreez ให้ติดต่อศูนย์บริการ

เราก็ติดต่อไปอีกครั้งหลังจากที่วีนไปแล้ว 1 รอบ โทรไป call center ใหม่ คราวนี้ก็ยังยืนยันให้เอาเครื่องเข้าไปซ่อม คราวแรกช่างบอกว่า อาการไม่น่ามีอะไร ให้รอรับเลย

เราก็ให้คนเอาไปให้อีก โดยเขียนบอกเรื่องราวว่าเป็นไง ปรากฏว่าให้คนของเรานั่งรอบอกว่าเดี๋ยวได้ หายไปนานมากกกกกกกกกกกกกกกกกกก เกือบ ชั่วโมง แล้วเดินออกมาบอกว่า เครื่องยังไม่ได้ ไม่รู้ได้เมื่อไหร่ แล้วจะติดต่อไปอีกที

บอกตรง ๆ ว่า เสียความรู้สึกกับการบริการมาก ก็อยากจะมายืนยันว่า ถ้าใครคิดจะซื้อแคนดี หรือซัมซุงรุ่นอื่น ก็ศึกษาให้ดีก่อนนะค่ะ ทั้งตัวเครื่อง ซอฟ์แวร์เครื่อง (เรื่องนี้เจอมากับเครื่องรุ่นE690 ด้วย) เท่าที่ศึกษามา ซัมซุงจะมีปัญหาเรื่องซอฟ์แวร์ เวลาใครเค้าเขียนอะไรบอกก็เก็บมาอ่านแล้วคิดเยอะ ๆ อย่ารีบด่วนตัดสินใจเหมือนเรา สุดท้ายแล้วก็มานั่งเสียใจ บอกได้เลยว่า ครั้งสุดท้ายกํบ ซัมซุง ทุกอย่าง รู้แล้วว่า ศูนย์บริการเป็นยังไง จะเสียรู้แค่ครั้งเดียวจริง ๆ เลยขอบอก เวลาจะซื้ออะไรให้นึกถึงศูนย์บริการด้วย อย่าคิดว่าไม่ได้ใช้เหมือนเรา พอวันหนึ่งมาได้ใช้แล้วเจอบริการแย่ ๆ เสียความรู้สึก

ถ้าพนักงานซัมซุงมาอ่าน ก็รับทราบแล้วนำไปปรับปรุงด้วยนะค่ะ แต่สำหรับเราคงครั้งสุดท้ายแล้วล่ะค่ะ ได้เครื่องมาคงขายเลย ราคาตกก็ยอม ดีกว่าต้องทนใช้ค่ะ
......
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 May 2010 14:47  

ซื้อมา เมื่อวานเอาเงินคืนได้มั้ยคะ อยากเปลี่ยนอ่ะค่ะ
.......
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 May 2010 14:49  

Posted: 02 May 2010 14:47 หัวข้อ: Re: Samsung Candy (S3650) - ซัมซุง

--------------------------------------------------------------------------------

ซื้อมาเมื่อวานเอาเงินคืนได้มั้ยคะ แบบไม่เอาเครื่องใหม่ เองเงินคืนอ่ะค่ะ
makoo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 May 2010 15:01  

ขายแคนดี้ สีขาว พร้อมกรอบอีก 2 อัน (สีดำ,สีขาวกราฟฟิก) สภาพ 99.99 % อุปกรณ์ครบ ชุดหูฟังไม่เคยใส่ แบตใช้ครั้งเดียว ซื้อมาไม่ถึง 5 วัน ขาย 4500 บาท รวมค่าส่ง (ต่อรองได้) แถมยางครอบตัวเครื่องสีดำ

ติดต่อ 0814733386
numpik00
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 May 2010 21:52  

ตอนแรกคิดขาย...แต่ตอนนี้เปลี่ยนใจแระ

เริ่มรักน้องแคนดี้ คร้า Laughing

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย numpik00 เมื่อวันที่ 11 May 2010 08:52; ทั้งหมด 1 ครั้ง
angelise
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 08:53  

มีแต่คนประกาศขายแห่ะ แคนดี้ท่าทางจะตกยุคไปซะแร้น

ตอนนี้รอคนไปซื้อการ์ดรีดเดอร์กะสาย datalink มาให้อยู่ T_T ลงอะรัยในเครื่องไม่ได้เรยตอนนี้
numpik00
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 May 2010 13:17  

แปลงไฟล์ mp4 แล้วมาดูในเครื่องไม่ได้อ่ะ

ทำไงดี ใครพอแนะนำได้มั้งคะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย numpik00 เมื่อวันที่ 11 May 2010 08:51; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 May 2010 18:41  

ขาย candy สีเหลือง 3300 สภาพใหม่เอี่ยม
อุปกรณ์ครบ ยกกล่อง ซื้อมาวันที่ 9พค53
ต่าย 086 402 1206 (หน้าราม ลาดพร้าว วังหิน เสนานิคม1)
abella
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 May 2010 14:23  

สอบถามหน่อยค่ะ

เราเพิ่งซื้อ น้อง แคนดี้ มาตั้งแต่วันที่ 1พฤษภาคม 2553 อ่ะค่ะ

พอใช้แล้ว สัก 3-4 วัน มันก้อเริ่มออกอาการ ที่น่าหงุดหงิด

คือ บางที คลื่นมานจะหายไปอ่ะค่ะ เหมือนหาสัญญาณเครือข่ายไม่เจอ ตรงแถบเครือข่าย ที่จะขึ้นบอก ว่าเราใช้ของ Dtac หรือ GSM หรือ TRUE อ่ะค่ะ มันจะเปลี่ยนเป็น - ทันที

แล้วก้อคนโทรเข้าก้อไม่ได้ โทรออกก้อไม่ได้ เราไม่รู้จะทำไงก้อเลย ปิดแล้วเปิดเครื่องใหม่

ก้อจะหาย

เลยอยากรู้ว่า มีใครเป็นแบบเราบ้างไหมอ่ะคะ แล้วมีวิธีแก้ปัญหาแบบถาวรหรือเปล่าคะ

เพราะบางทีเวลามีปัญหาเร่งด่วนแล้วคนต้องการติดต่อด้วยอ่ะค่ะ โทรมาแล้วไม่ติด

รบกวนตอบกลับด้วยนะคะ
numpik00
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 May 2010 10:04  

abella ผู้เขียน:
สอบถามหน่อยค่ะ

เราเพิ่งซื้อ น้อง แคนดี้ มาตั้งแต่วันที่ 1พฤษภาคม 2553 อ่ะค่ะ

พอใช้แล้ว สัก 3-4 วัน มันก้อเริ่มออกอาการ ที่น่าหงุดหงิด

คือ บางที คลื่นมานจะหายไปอ่ะค่ะ เหมือนหาสัญญาณเครือข่ายไม่เจอ ตรงแถบเครือข่าย ที่จะขึ้นบอก ว่าเราใช้ของ Dtac หรือ GSM หรือ TRUE อ่ะค่ะ มันจะเปลี่ยนเป็น - ทันที

แล้วก้อคนโทรเข้าก้อไม่ได้ โทรออกก้อไม่ได้ เราไม่รู้จะทำไงก้อเลย ปิดแล้วเปิดเครื่องใหม่

ก้อจะหาย

เลยอยากรู้ว่า มีใครเป็นแบบเราบ้างไหมอ่ะคะ แล้วมีวิธีแก้ปัญหาแบบถาวรหรือเปล่าคะ

เพราะบางทีเวลามีปัญหาเร่งด่วนแล้วคนต้องการติดต่อด้วยอ่ะค่ะ โทรมาแล้วไม่ติด

รบกวนตอบกลับด้วยนะคะ

น่าจะเอาเข้า 0 นะคะ ก่อนเกิน 7 วันอาจจะได้เปลี่ยนเครื่องใหม่
innlovebie
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 May 2010 09:21  

ของเราก็ใช้ได้ดีนะไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลย

ตอนนี้ใช้มา 7 เดือน แล้วนะค่ะ

ขนาด ตกลงมาจากชั้น 2 ยังไม่เป็นไรเลยค่ะ

อึด จริง ๆ น้องแคนดี้ ^^
mayka
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 May 2010 21:07  

ขายแคนดี้ยกกล่อง สีเหลืองค่ะ

สภาพดีมากค่ะ

กรอบอีกสองอันไม่เคยแกะมาใช้เลยค่ะ

ติดฟิล์มกันรอยแล้ว+ซิลิโคนสีชมพู

ราคา 3200

คุยกันก่อนได้ค่ะ
tangmay5@hotmail.com
NekoMajinZ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Jun 2010 17:42  

แอบชอบรุ่นนี้แฮะ ถือว่าฟังชั่นดีนะคะในราคาแบบนี้ แต่เราไม่ชอบแบบจอสัมผัสแฮะ เพื่อนเราใช้กันเกือบทั้งห้อง -*-
ตอนแคนดี้ WiFiออกทีมันโวยวายกันใหญ่

พอดีเพื่อนสนิทใช้รุ่นนี้อยู่ เอามาเล่นจนแทบจะเป้นมือถือเราเองแล้วแหละ

อืม ใช้ดีนะคะ แต่จอสัมผัสมันจิ้มไม่ค่อยติด(หรือเครื่องเพื่อนเราไม่ดีหว่า)
แอบไม่ชอบเวลาดูไฟล์ สมมุติไหล์มันเยอะ เราจะดูไฟล์อันสุดท้ายก็ต้องเลื่อนมาเลื่อยๆอะ
แบบเลื่อนขึ้นปข้างบนไม่ได้อะคะ (งงมั้ย) มันเลยค่อนข้างวุ่นวาย

แต่แคนดี้อึดดีนะเออ เพื่อนเรามีเคยทำตกแบตกระเด็นยังไม่เจ๊งเลย ฮ่าๆ
ด่วน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 18:58  

ขายด่วน candy ครับราคา 3500 ดูรายละเอียดที่
http://forums.overclockzone.com/forums/showthread.php?t=873209
คุยกันได้ครับ terrorist_pipe@hotmail.com
aeksonic
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Jun 2010 01:19  

อยากรุ้วิธีตั้งค่าไม่รับเฉพาะเบอร์ ตั้งตรงไหนครับ เอาแบบโทรมาแล้วเหมือนปิดเครื่องหรือว่าสายไม่ว่างอ่ะครับ
nonthapath
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2010 07:51  

ขาย samsung candy สีขาว สภาพสวยมาก อุปกรณ์ครบกล่อง ฝาหลังที่แถมกับหูฟังยังไม่เคยแกะใช้ ซื้อที่ j mart มีใบเสร็จ ประกันถึง มกราคม 54 ขาย 3000 บาท สนใจติดต่อ 0897915997
numpik00
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Jun 2010 19:37  

ขายซัมซุงแคนดี้ ขาว-ดำ
ซื้อมา 4,900 ใช้ไป 2 เดือน เหลือประกันถึง 28 เม.ย.54
ขาย 3,500
ต้องการดูรูปติดต่อมาทางเมล์ numpik@hotmail.com
โทร.08-11-44-1464
Pangggg
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jun 2010 17:40  

คือเราเพิ่งซื้อแคนดี้มาค่ะ ไม่มีWIFI แต่ไม่ทราบว่าทำไมเข้าเว็บไม่ได้เลยเราใช้ซิมทรูอะคะ
คือไปให้ที่ศูนย์ทรูตั้งก็เล่นได้พอเอามาเล่นได้ซักแป้บก็เป็นเหมือนเดิมพี่เค้าบอกว่าต้องลบโปรไฟล์มันลงซ้ำกัน
เลยไม่เข้าใจว่าต้องลบตงไหน
เพื่อนๆพี่คนไหนรู้แอดมาบอกแป้งหน่อยนะคะ
จะร้องอยู่แล้ว เครียดๆๆ Pang_lovepee@hotmail.com
NNNNSs
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Jul 2010 21:04  

ขาย ซัมซุง แคนดี้ สีเหลือง (รุ่นแพนเค้ก)

สภาพ 99% ขาย4200 บาท

อุปกรณ์ในกล่องครบเซต หูฟังยังไม่เคยแกะใช้
เมมโมรี่การ์ด 2 GB

ฟรีวอลเปเปอร์ +เกมส์ในเครื่องเยอะมาก
โปรแกรมต่างๆ เช่นดิกอังกฤษไทย อังกฤษญี่ปุ่น
พร้อมซิลิโคน กรอบแบบฝาพับเปิดปิด
ติดฟิล์มกันรอยที่หน้าจอเรียบร้อยแล้ว

โทร 086 5123515 ตลอด 24 ชั่วโมงค่ะ ^^

*ลองโทรมาสอบถามก่อนได้*
Larvaz
Silver Member
Silver Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Jul 2010 21:45  

NNNNSs ผู้เขียน:
ขาย ซัมซุง แคนดี้ สีเหลือง (รุ่นแพนเค้ก)

สภาพ 99% ขาย4200 บาท

อุปกรณ์ในกล่องครบเซต หูฟังยังไม่เคยแกะใช้
เมมโมรี่การ์ด 2 GB

ฟรีวอลเปเปอร์ +เกมส์ในเครื่องเยอะมาก
โปรแกรมต่างๆ เช่นดิกอังกฤษไทย อังกฤษญี่ปุ่น
พร้อมซิลิโคน กรอบแบบฝาพับเปิดปิด
ติดฟิล์มกันรอยที่หน้าจอเรียบร้อยแล้ว

โทร 086 5123515 ตลอด 24 ชั่วโมงค่ะ ^^

*ลองโทรมาสอบถามก่อนได้*

ราคาเฉียดมือหนึ่งเลยครับ - -"
gukamonna
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jul 2010 03:17  

Code:
อยากถามเพื่อนๆ นิดนึงว่า

ถ้าเราอยากจะตั้งชื่อรูปให้รันไปเรื่อย เหมือนของ โนเกีย ได้หรือป่าว + ทำยังไง

ไม่อยากได้ชื่อที่เขียนว่า รูปถ่าย และก้ไม่อยากแก้ชื่อรูปที่ละรูป ด้วย

รบกวนทีค้า
Code:
Justin009
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Aug 2010 22:19  

หายหน้าหายตาจากชุมชนแคนดี้นาน 5555

ไปถอยบีบีมาใช้ แต่ก็ไม่ทิ้งน้องแคนดี้

น้องน่ารักมากกก ไม่มีพังไม่มีรวนเลย

ตอนนี้ราคาก็ลดลงแล้ว อิอิ
akespv
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Aug 2010 09:55  

ของผมจอกดไม่ถูกตำแหน่ง เพี้ยนๆๆ

เลยเอาไปศูนย์ เค้าเลยเปลี่ยนจอพร้อมเปลี่ยนเมนบอร์ดให้ใหม่ (จอใหม่กิ๊กเลย มีสติ๊กเกอร์ติดให้พร้อมเหมือนเครื่องใหม่เลย)

ไม่มีค่าใช้จ่ายด้วยครับ

ฉนั้นหากใครเจอปัญหาเดียวกับผม หรือ ปัญหาอื่นๆ ลองเอาไปศูนย์ดูนะครับ

(หมายเหตุ : ผมใช้บริการที่ศูนย์ซัมซุงขอนแก่นครับ บริการดีมาก วันเดียวเสร็จ)
zaboobaz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : น้องแคนดี้บาดเจ็บ
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2010 16:25  

ทำไงดี น้องแคนดี้โดนหลานเราโยน ตกลงมา มุมล่างซ้ายแตกเลย แต่รอยแตกไม่ใหญ่นะ

ส่งศูนย์เค้ารับซ่อมไหม ยังอยู่แต่ในประกัน แต่ไม่รู้กรณีนี้อยู่ในเงื่อนไขประกันรึเปล่า

จ่ายเงินเพิ่มก้อยอม ใครเคยเป็นช่วยตอบทีนะค่ะ

สงสารน้องแคนดี้ ใช้ดีจริงๆ
งุบงิบ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Sep 2010 19:57  

ใช้มาก็ตั้งแต่ออกใหม่ๆ ถึงตอนนี้

ตกมา 3 - 4 -*-

ก็ค้างบ้าง(นิหน่อ) สัมผัสช้าขึ้น(นิสนุง) บางทีก็กดไม่ติด

แต่ก้อยังใช้ได้ดีอยู่นะ ไม่เคยเข้าศูนย์ด้วย

แต่ทำไมมีแต่คนประกาศขายอะนี่
disstat
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Sep 2010 20:20  

อยากได้ candy มือ 2 สภาพ 99 % อุปกรณืครบ/กล่อง สะดวก ฝั่งธน The Maill บางแค ราคาไม่เกิน 3600 บาท 08-9680-5125 ทัต disstat@gmail.com
Razz Razz Razz Laughing Laughing Laughing สีขาว หรือ สีชมพู ครับ
disstat
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Sep 2010 00:13  

disstat ผู้เขียน:
อยากได้ candy มือ 2 สภาพ 99 % อุปกรณืครบ/กล่อง สะดวก ฝั่งธน The Maill บางแค ราคาไม่เกิน 3600 บาท 08-9680-5125 ทัต disstat@gmail.com
Razz Razz Razz Laughing Laughing Laughing สีขาว หรือ สีชมพู ครับ

วันนี้ถูกขโมย candy ครับ เสียดายมากๆ เซ็งเลย

Question Question Question Question
nineyoyo
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2010 14:53  

อยากรู้อะครับ ปัจจุบัน ตอนนี้ Candy ราคาเท่าไรแล้วหรอครับ?

ขอเป็นราคาห้าง กับ ร้านค้าธรรมดา นะครับ !
รบกวนด้วยครับ Cool
disstat
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Sep 2010 15:23  

วันนี้ผมไปซื้อมาใหม่แล้วครับ เป็นรุ่น Wifi ครับ ราคา 4390 บาท Cool Cool
nineyoyo
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2010 18:14  

disstat ผู้เขียน:
วันนี้ผมไปซื้อมาใหม่แล้วครับ เป็นรุ่น Wifi ครับ ราคา 4390 บาท Cool Cool

มือกี่ครับ ?
ball2304
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2010 00:56  

numpik00 ผู้เขียน:
แปลงไฟล์ mp4 แล้วมาดูในเครื่องไม่ได้อ่ะ

ทำไงดี ใครพอแนะนำได้มั้งคะ

ผมใช้โปรแกรม super ลองปรับขนาดให้รองรับกับหน้าจอดู เช่น ภาพไวสกรีน ต้องปรับเป็น 320x176 ไม่งั้นมันจะไม่แสดงภาพ จะแสดงแต่เสียง
15666
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2010 19:48  

ขายแคนดี้สีเหลืองจ้าราคา 2700 บาท
มีของครบกล่องครบ สภาพใหม่ไม่มีรอย
แถมซิลีโคน2อันสีขาวกับม่วง ไม่มีเมมนะ
superman.ploy@hotmail.com
Mensung
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Jan 2011 01:29  

ขายแคนดี้สีชมพูครับ สภาพ85% ครับ
ของเดิมอยู่ครบทั้งกล่อง+แถมเรซิ่นสีเหลือ1ชิ้น

สนใจรายละเอียดโทร0894988460 เม่นนะครับ
รูปลงไม่ได้เพราะไม่รู้จะเอาอะไรถ่าย(กล้องไม่มี)
ขอขายในราคา 2500บาทครับ สนใจโทรนะครับ
ย้ำ 0894988460 เม่นครับ ของอยู่สมุทรปราการนะครับ(4แยกเทพารักษ์)
Jaromi
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jan 2011 01:43  

ขอถามเรื่อง flightmode ใช้ยังไงค่ะ แล้วเครื่องนี้มีไหม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Feb 2011 16:28  

เรื่องจิ้มไม่ตรง จิ้มไม่ติด ลองใช้นิ้วชี้หรือนิ้วที่สัมพัสกับจอ ถูๆกับผมท่านเอง ไม่ก็เสื้อผ้าดูครับ
ทำยังก็ได้ให้นิ้วตัวท่านเองมีไฟฟ้าสถิตย์มากพอ ที่จะทำให้จอรับข้อมูลได้ครับผม ^^
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10

ไปยังหัวข้อ: