Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N97 mini - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 13, 14, 15  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1475 / เข้าชม: 3224228
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia N97 mini - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 09 May 2010 22:31  
ตอบโดยอ้างถึง  

เลือกไม่ถูก ซื้อตัวไหนดี ระหว่าง N900 กับ N97mini

555 อยากได้ทั้งสองตัวเลย เลือกไม่ถูก

มันต่างกันเยอะไหม พวกระบบ ความเร็ว อันไหนใช้ง่ายกว่ากันคับบบ

แต่ราคาต่างกัน 3000 เลยนะ
buck
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Nokia N97 mini - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 09 May 2010 23:35  

เลือกไม่ถูก ผู้เขียน:
เลือกไม่ถูก ซื้อตัวไหนดี ระหว่าง N900 กับ N97mini

555 อยากได้ทั้งสองตัวเลย เลือกไม่ถูก

มันต่างกันเยอะไหม พวกระบบ ความเร็ว อันไหนใช้ง่ายกว่ากันคับบบ

แต่ราคาต่างกัน 3000 เลยนะ

N900 เลยครับ ไม่ต้องคิดมาก
potwarong
Year's Star

จังหวัด: ภูเก็ต
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 10 May 2010 20:28  

RockHopper ผู้เขียน:
kiepost ผู้เขียน:
potwarong ผู้เขียน:
wewe ผู้เขียน:
จากที่เคยมาบ่นปัญหาสีลอก

จากปัญหาที่เคยมาระบายตอนนี้ได้รับการแก้ไขจากโนเกียแคร์แล้วครับเมื่อวานได้ไปที่โนเกียแคร์มาบุญครองและได้ไปให้พนักงานและช่างดูอาการลอกซึ่งเค้าได้พิจารณาเปลี่ยนให้กรอบส่วนที่มีปัญหาให้ทั้งหมดแม้จะมีเรื่องไม่สบอารมณ์เล็กน้อยก็ไม่เป็นไรอันนี้เข้าใจแต่ถึงโดยรวมก็ต้องขอบคุณโนเกียกับความรับผิดชอบครับขอบคุณพนักงานที่รับเรื่องและช่างด้วยครับ
ของผมก็ลอก ลองเอาไปที่ โนเกียแคร์ ภูเก็ต แล้วเค้าบอกว่าต้องรอถามทาง Office ในวันจันทร์ครับ แล้วจะมาอัพเดตใหม่ครับ หากเค้าเคลมให้น่าจะม่มาตราฐานเดียวกันไหมเนี้ยใช้ยังไม่ถึง หกเดือนเลย โทรศัพท์ราคา สองหมื่นตอนนั้นที่ผมซื้อสีที่ขอบข้างกลับลอกซะงั้นเราก็งง มันอ่อนแอมากเลย แบบนี้ไม่ไหวครับ

รอดูด้วยคน เผื่อใช้ไปแล้วลอกจะได้รู้ว่าเคลมได้หรือเปล่า TT

เห็นว่าแถวปุ่มล็อกลอกใช่ไหมครับ เคยอ่านเจอในคอมเม้นท์เก่าๆ
คือผมงงมาก ผมดูแล้วดูอีก มันเป็นสีของตัวพลาสติกเลย สีเดียวกับบอดี้
แล้วมันจะลอกได้ยังไง

หรือว่ามันมีรุ่นที่เค้าเคลือบสีมาด้วย ???
มันจะลอกตรงที่ปุ่มกดล็อคจริงครับ แต่ดูดีดีครับ ระหว่างฐานของปุ่มล็อคจะมีขอบก่อนถึงแป้นกดตัวขอบตัวนี้แหละครับ ลอกง่ายมากเหมือนตัวแม่เมื่อก่อนเลยครับ เวลาใช้ต้องระวังนะครับ คงเป็นกันหลายคนจริงจริงครับ แต่คงทำใจกันว่าเกิดจากการใช้งาน ของผมซื้อตั้งแต่ตอนสั่ง lot แรกเลยครับ สองหมื่นก่าก่า ใช้ได้สี่เดือนเริ่มเห็นความเปลี่ยนแปลงทำใจไปเรื่อยๆ พอเริ่มอาจกระทู้ ก็เริ่มไม่สบายใจเลยเอาเข้าไปให้โนเกียและเมลล์ถามไปทางโนเกียไทยพร้อมหาลิงค์ที่เกิดปัญหาส่งไปเพื่อให้ทราบถึงปัญหา ทางโนเกียก็เลยบอกให้นำเข้าไปเช็คที่โนเกียแคร์ แต่ก็ไม่อยากสรุปว่าเกิดจากการใช้งาน เพราะเราก็ไม่ได้ใช้รุ่นแรงมาก ใช้มือไม่ได้ใช้อย่างอื่นปลดล็อค ทำไมลอกเร็วจัง โทรศัพท์ก็แพง ใช้ยังไม่รู้สึกคุ้มราคาเลย แต่วันนี้โอเคแล้วครับ ต่อไปคงต้องเบามือมากๆ ระวังนิดหนึ่งนะครับ ถ้าลอกมันจะใหญ่ขึ้นใหญ่ขึ้น และจะเกิดขึ้นที่ขอบรอบๆ ผมถ่ายรูปไว้แล้วแต่เอารูปลงม่ะเป็นใครอยากดูทิ้งเมลล์ไว้นะครับ เดี๋ยวส่งให้ดูครับ ขอบคุณครับ อีอย่างอยากได้ซองแท้ CP-390 มากๆ แต่จนปัญญาครับ อยู่ ภูเก็ตหาไม่ได้จริง มีใครใจบุญอยู่ใกล้แหล่งที่มีขายบ้าง ติดต่อมาบ้างนะครับ ขอบคุณ ชุมชน Siamphone ครับ
CHANATOP
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 May 2010 00:26  

เราสงสัยครับ คือตอนมือถือจอมันดับอยู่ แบบไม่ได้ใช้อะไรสักพักอยู่ๆจอมันติดขึ้นมาเฉยเลยอะครับ เมหือนมันมี msg เข้าหรืออะไร แต่มันไม่มีอะไรเลยนะครับ โปรแกรมก็ไมไ่ด้เปิดไว้ เมหือนกันติดขึ้นมา ทุกกี่ ชั่วโมงอะไรยังเงี้ย จอติดสว่างขึ้นมาเอง ไม่ทราบว่าเราไปเซทค่าอัไรผิดหรือป่าวครับเนี่ย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 May 2010 01:49  

ลอกจริงยืนยันอีกเสียงเป็นที่ฐานรอบขอบคีย์บอดร์และที่ปุ่มกล้องใช้ถนอมมากรอยส่วนอื่นไม่มีมีที่เดียวที่ลอกลอกเป็นแถบๆจากน้ำตาลเป็นดำซึ่งทางโนเกียก็เปลี่ยนให้นะ
RockHopper
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 May 2010 13:38  

Anonymous ผู้เขียน:
ลอกจริงยืนยันอีกเสียงเป็นที่ฐานรอบขอบคีย์บอดร์และที่ปุ่มกล้องใช้ถนอมมากรอยส่วนอื่นไม่มีมีที่เดียวที่ลอกลอกเป็นแถบๆจากน้ำตาลเป็นดำซึ่งทางโนเกียก็เปลี่ยนให้นะ

ผมซื้อล็อตแรกซะด้วยซิ ที่ต้องจองเอา
ซื้อศูนย์ เขาบอกว่าเป็นเครื่องแรกของ จ.เชียงใหม่ ด้วย
ยังไม่เจออาการสีลอก

ต่อไปต้องใช้ถนอมมากขึ้นแล้ว....
love nokia
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 May 2010 16:36  

ใครเคยสั่งซื้อ มือถือทาง ebay บ้างครับ
คือผมเห็นราคามันถูกดี
ไม่รู้ว่าจะใช้ในบ้านเราได้มั้ย
แล้ว ที่เขียนว่า Unlocked หมายถึงอ่ะไรอะคับ
cfc
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 May 2010 16:40  

สนใจซื้อ
n97 mini มือสองคับ
ขอสภาพดีๆ อยู่ในระยะประกัน ราคาประมาณ 12,000
ติดต่อมาได้นะคับ อยู่ที่ โคราช
cfc_shevrado@hotmail.com 086-8788213
aukkarapong
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 13 May 2010 16:41  

อัพเดทราคาศูนย์โนเกีย ปรับราคาท้าลมร้อน 27 รุ่น สูงสุดถึง 20% !!

ตอนนี้ X6 ราคา 14,040 บาทแล้วนะครับ
ส่วนตัว Navigation ราคา 14,340 บาท ต่างกัน 300 แต่ได้ของเพิ่มนะครับ ลองเช็คกันดู

เครดิต : papayatop
pasurat
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 May 2010 21:50  

keeratikorn_keng ผู้เขียน:
gappkoo ผู้เขียน:
keeratikorn_keng ผู้เขียน:
NOKIA ส่ง SMS มาเชียร์ขาย N900 เพิ่งใช้ 97mini ยังมิถึงครึ่งปีเลย

อยากได้อยู่นะ N900 จะซื้ออีกเครื่องก้อกะไรอยู่ จะขาย mini ก็เสียดาย

เหมือนกันครับ
แต่ไม่รู้ว่าขายจะเหลือเท่าไร

mini ขายได้เพียง 10000 - 12000 บาท เอง Crying or Very sad

ร้านไหนครับ
ราคาตกมาก
แต่น่าสนใจ

ผมไปถามมาแล้วครับ เค้าบอกว่าไม่เกิน 9000 อ่าครับ Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
kiepost
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
วันที่โพสท์ : 14 May 2010 10:53  

วันก่อนอยู่กลางแดดแรงๆ มองไม่เห็นหน้าจอเลย ตอนนี้ติดฟิล์มใสอยู่ ถ้าจะเปลี่ยนเป็นฟิล์มใสที่ตัดแสงสะท้อนจะช่วยได้มั๊ย เห็นบางคนบอกว่าติดยี่ห้อ MOMAX แบบตัดแสงสะท้อนจะช่วยได้ มีใครพอจะให้คำแนะนำได้บ้างมั๊ย Rolling Eyes Laughing
mmmbbb
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 May 2010 23:32  

อ้าวว โนเกียมันลดราคาหรอ พึ่งไปซื้อมาวันจัน 18390 อะ นี้ลดเหลือ 15000 เลยหรอ ไรว้าาา ถามจิง
aukkarapong
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 May 2010 03:18  

mmmbbb ผู้เขียน:
อ้าวว โนเกียมันลดราคาหรอ พึ่งไปซื้อมาวันจัน 18390 อะ นี้ลดเหลือ 15000 เลยหรอ ไรว้าาา ถามจิง

ลดตามนั้นจริงๆครับ ลองสอบถามจากหลายๆร้านดูนะครับ หรือว่าดูจากเว็ปนี้เอาก็ได้ครับ
http://www.nokia.co.th/find-products/phones
potwarong
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 May 2010 22:20  

aukkarapong ผู้เขียน:
mmmbbb ผู้เขียน:

ลดตามนั้นจริงๆครับ ลองสอบถามจากหลายๆร้านดูนะครับ หรือว่าดูจากเว็ปนี้เอาก็ได้ครับ
http://www.nokia.co.th/find-products/phones
อ่านแล้ว เคร้า ไม่อยากดู ดูแล้วทำใจไม่ได้ จะอาเจียน คลื่นไส้ จะเป็นลม ตอนเราซื้อ สองหมื่นต้นๆ ลงไปแบบนี้ใจหาย ไล่ตาม เทคโนโลยี ก็รู้อยู่ แต่ไวจริงจริง เลยเนี่ย ทามใจอย่างเดียวเลย
kiepost
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 May 2010 13:15  

วันนี้ถ่าย vdo โดยเปิดไฟแฟลช ประมาณ 20กว่านาที รู้สึกว่าด้านหลังเครื่อง+แบตมันร้อนมากเลย เป็นปกติหรือเปล่าอ่า กลัวระเบิดจริงๆเลย เลยต้องรีบปิด ใครเคยลองแล้วมั่งเป็นเหมือนกันรึป่าว Shocked
aemtie
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 17 May 2010 19:05  

ขายโทรศัพท์ n97 mini อุปกรณ์ครบใช้น้อยสีดำ
ติดฟิล์มกันรอยแล้ว ใช้ยังไม่ถึง 2 เดือน
ราคา 12000 ต่อรองได้นิดหน่อย
สนใจโทร 0844274705 สะดวกดูของ เดอะมอลล์งามวงวาน
<embed src="http://img412.imageshack.us/slideshow/smilplayer.swf" width="426" height="320" name="smilplayer" id="smilplayer" bgcolor="FFFFFF" menu="false" wmode="transparent" type="application/x-shockwave-flash" pluginspage="http://www.macromedia.com/go/getflashplayer" flashvars="id=img412/17052010z.jpg"/>
[b]

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย aemtie เมื่อวันที่ 18 May 2010 15:14; ทั้งหมด 1 ครั้ง
RockHopper
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 May 2010 19:06  

วันนี้ถ่าย vdo โดยเปิดไฟแฟลช ประมาณ 20กว่านาที รู้สึกว่าด้านหลังเครื่อง+แบตมันร้อนมากเลย เป็นปกติหรือเปล่าอ่า กลัวระเบิดจริงๆเลย เลยต้องรีบปิด ใครเคยลองแล้วมั่งเป็นเหมือนกันรึป่าว Shocked

ไม่ร้อนก้อแปลกละครับ
ตั้ง 20 กว่านาที เิปิดแฟลชด้วย
ตัวกินแบตเลยนะนั่น
reborn27
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 May 2010 21:19  

คือว่าผมเพิ่งซื้อ n97 mini navi มาเมื่อวันที่ 16 พฤษภานี้ มันมีปัญหาตรงหูฟังอะคับคือมันฟังได้ปกติแต่ กดปุ่มเปลื่ยนเพลง หรือปุ่มลดเสียงอะไรพวกเนี้ยไม่ได้อะคับ(หูฟังนะคับ)มันปกติไหมคือว่าตอนซื้อไม่ได้ลองอะ หรือว่าต้องปรับตั้งค่าตัวเครื่องตรงไหนช่วยบอกที่นะคับคือเพิ่งใช้โนเกียเครื่องแรกอะคับเลยใช้มะเก่ง
HD
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 May 2010 21:44  

วันนี้ ไปถอย n97mini เครื่องใหม่มามา
ราคาลดลงมากเลยเหลือ 14900 อ่ะ
kiepost
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 May 2010 09:07  

ไม่ร้อนก้อแปลกละครับ
ตั้ง 20 กว่านาที เิปิดแฟลชด้วย
ตัวกินแบตเลยนะนั่น

ยังงี้ถ้าถ่ายวีดีโอเต็มที่ ตามสเป็คที่บอกว่าถ่ายได้เป็นชั่วโมง มันไม่ระเบิดเลยเหรอ หุหุ ร้อนจนน่ากลัว Rolling Eyes
kiepost
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 May 2010 09:08  

reborn27 ผู้เขียน:
คือว่าผมเพิ่งซื้อ n97 mini navi มาเมื่อวันที่ 16 พฤษภานี้ มันมีปัญหาตรงหูฟังอะคับคือมันฟังได้ปกติแต่ กดปุ่มเปลื่ยนเพลง หรือปุ่มลดเสียงอะไรพวกเนี้ยไม่ได้อะคับ(หูฟังนะคับ)มันปกติไหมคือว่าตอนซื้อไม่ได้ลองอะ หรือว่าต้องปรับตั้งค่าตัวเครื่องตรงไหนช่วยบอกที่นะคับคือเพิ่งใช้โนเกียเครื่องแรกอะคับเลยใช้มะเก่ง

น่าจะผิดปกติแล้วล่ะ
sasipee
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 May 2010 10:03  

ของผมมีปัญหา 2 เรื่องครับ
1. เวลามีสายเข้า ทั้งที่เป็นเบอร์เดิม แต่บางทีเสียงเรียกเข้าจะเป็นที่ตั้งไว้บ้าง Nokia tone บ้าง ไม่ทราบว่าเป็นไรอ่ะครับ
2. เวลาเราเข้า Internet เช่น google หรืออะไรก็ตามที่ต้อง sign password/ข้อความ พอเรา Enter/submit มันก็จะเด้งออกมาที่หน้าจอหลักเลย แล้วก็ตัดการเชื่อต่อทันทีอ่ะครับ
RockHopper
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 May 2010 10:21  

sasipee ผู้เขียน:

1. เวลามีสายเข้า ทั้งที่เป็นเบอร์เดิม แต่บางทีเสียงเรียกเข้าจะเป็นที่ตั้งไว้บ้าง Nokia tone บ้าง ไม่ทราบว่าเป็นไรอ่ะครับ
2. เวลาเราเข้า Internet เช่น google หรืออะไรก็ตามที่ต้อง sign password/ข้อความ พอเรา Enter/submit มันก็จะเด้งออกมาที่หน้าจอหลักเลย แล้วก็ตัดการเชื่อต่อทันทีอ่ะครับ

*
1. ถ้าต่อโทรศัพท์กับคอมฯไว้ คอมจะเรียกใช้หน่วยความจำจากโทรศัพท์อยู่ ทำให้เวลามีสายเข้าโทรศัพท์จะไปดึงเอาเสียง Nokia tone มาใช้แทน / เท่าที่เจอมาอาการเป็นแบบนี้แหละครับ
2. ลองเปลี่ยน ฺBrowser ดูครับ
RockHopper
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 May 2010 10:24  

HD ผู้เขียน:
วันนี้ ไปถอย n97mini เครื่องใหม่มามา
ราคาลดลงมากเลยเหลือ 14900 อ่ะ

Sad ซื้อจองราคา 2,1900- ตกรุ่นซะแล้ว ราคาขนาดนี้ ณ ตอนนี้ เล่น N900 ดีกว่า
?
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 May 2010 01:23  

n97mini เนี่ย จะมีปัญหาสายแพร์มั้ยคับ

ผมเห็นสายเล็กๆบางๆอยู่เวลาสไลด์ขึ้นอ่ะคับ
potwarong
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 May 2010 22:34  

*
1. ถ้าต่อโทรศัพท์กับคอมฯไว้ คอมจะเรียกใช้หน่วยความจำจากโทรศัพท์อยู่ ทำให้เวลามีสายเข้าโทรศัพท์จะไปดึงเอาเสียง Nokia tone มาใช้แทน / เท่าที่เจอมาอาการเป็นแบบนี้แหละครับ

ข้อที่ 2.คงตามนั้นครับ แต่ข้อ 1.นั้นเป็นเหมือนกันครับ บางครั้งเสียงเรียกเข้าก็จะเป็นเพลงที่ตั้งไว้ บางครั้งดันไปเป็น Nokia tone ทั้งๆที่ไม่ได้ต่อคอมครับ อันนี้เป็นชัวร์ครับ ไม่ค่อยเข้าใจข้อนี้เหมือนกันลองถามเพื่อนที่ใช้ ก็เป็น เหมือนกันครับ จะเสียอารมณ์นิดหนึ่งครับ เพราะผมตั้งเพลงเป็นคนคนไปครับ
buck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 May 2010 00:44  

*

ข้อที่ 2.คงตามนั้นครับ แต่ข้อ 1.นั้นเป็นเหมือนกันครับ บางครั้งเสียงเรียกเข้าก็จะเป็นเพลงที่ตั้งไว้ บางครั้งดันไปเป็น Nokia tone ทั้งๆที่ไม่ได้ต่อคอมครับ อันนี้เป็นชัวร์ครับ ไม่ค่อยเข้าใจข้อนี้เหมือนกันลองถามเพื่อนที่ใช้ ก็เป็น เหมือนกันครับ จะเสียอารมณ์นิดหนึ่งครับ เพราะผมตั้งเพลงเป็นคนคนไปครับ

วิธีแก้เข้าเว็ปแล้วเด้งออกครับ ให้กดตัวเลือก > ตั้งค่า>เพจ>การเข้ารหัสที่ตั้งไว้ >จะเจอแบบในรูป

ปกติเเล้วจะใช้อยู่ 3 ตัวคือ อัตโนมัติ, TIS-620 เเละ ไทย (windows) ครับ อย่างเวปนี้ใช้ อัตโนมัติ เเละ Google ก็ตั้งไว้อัตโนมัติเช่นกัน ไม่มีปัญหาครับ วิธีนี้แก้ปัญหาเข้าเว็ปแล้วเป็นภาษาต่างดาวได้ด้วยครับ ลองเปลี่ยนกลับไปกลับมาดู..
MooTum
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 May 2010 12:49  

อาจจะเป็นปัญหาเดียวกับผมก็ได้นะครับ หูฟังยังเสียบไม่แน่นครับ
ต้องกดลงไปอีกแรงๆ เลยครับ จนกว่าจะดังกึ๊กครับ
kikkokgirl
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
วันที่โพสท์ : 21 May 2010 15:38  

พอดีกำลังจะออกมือถือใหม่

ขอความกรุณาผู้รู้ช่วยบอกข้อดี และข้อเสีย และ ปัญหา ของเครื่องนี้หน่อยนะคะ

ขอบพระคุณมากมากค่ะ
kiepost
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 May 2010 16:46  

kikkokgirl ผู้เขียน:
พอดีกำลังจะออกมือถือใหม่

ขอความกรุณาผู้รู้ช่วยบอกข้อดี และข้อเสีย และ ปัญหา ของเครื่องนี้หน่อยนะคะ

ขอบพระคุณมากมากค่ะ

ถ้ารอได้ รอ n8 ดีกว่ามั๊ย ตัวn97mini รู้สึกไม่ค่อยเวิร์คเท่าไหร่(ความรู้สึกส่วนตัว) ทำอะไรนานหน่อย เช่นเล่นเน็ตหรือ ถ่ายVDO แค่ 20กว่านาทีเครื่องก็ร้อนจี๋แล้ว รอซักนิดดีกว่าเผื่อจะได้ที่ดีกว่าถูกใจกว่า

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย kiepost เมื่อวันที่ 21 May 2010 16:48; ทั้งหมด 1 ครั้ง
kiepost
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 May 2010 16:47  

Rolling Eyes
reborn27
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 May 2010 18:34  

อยากถามว่าทำไงให้เครื่องอ่านภาษาญี่ปุ่นได้อะคับพอดีโหลด ภาษาญี่ปุ่นในพจนานุกรมแล้วเครื่องมันอ่านไม่ออกเป็นสี่เหลี่ยมๆกดฟังเสียงญี่ปุ่นก็ไม่ได้งะทำไงอะคับใครรู้บอกด้วยนะคับ
zKaS
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 May 2010 14:08  

ใครสนใจ มือ 2 สภาพเกือบมือ 1
เข้าไปติชมได้ครับ
http://forums.overclockzone.com/forums/showthread.php?t=861258

PM.สอบถามได้นะครับ^^
kiepost
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 May 2010 08:27  

ใช้รุ่นนี้อยู่ ขอซื้อเฉพาะซองหนังได้เปล่า ^^
kikkokgirl
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 May 2010 13:44  

อยากจะทราบเรื่องข้อดีกับข้อเสียของเครื่องนี้คะ

พอดีจะออกมือถือ ไม่ีทราบว่าเครื่องนี้จะมีปัญหาอะไรรึป่าว

ขอบพระคุณคะ
RockHopper
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 May 2010 17:48  

kikkokgirl ผู้เขียน:
อยากจะทราบเรื่องข้อดีกับข้อเสียของเครื่องนี้คะ

พอดีจะออกมือถือ ไม่ีทราบว่าเครื่องนี้จะมีปัญหาอะไรรึป่าว

ขอบพระคุณคะ

ผมว่าไม่ค่อยเวิคร์อ่ะ
แบตหมดเร็ว
แฮ้งค์บ่อย

อยากเปลี่ยนไปเล่น N900 ละเนี่ย
NamauN
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 May 2010 15:13  

มีปัญหาค่ะ ไป download theme จากเว็บลงคอมค่ะ แล้วเอาลงเครื่องผ่านสาย USB แล้วก็ทำการติดตั้ง ปรากฏว่า พอเริ่มเล่นเน็ตเครื่องมันไม่โหลด ก็เลยลองปิดเครื่องดู (คิดว่าเหมือนคอมไง ที่แบบว่าพอมันเริ่มช้าหรือรวนๆก็ restart) แต่พอเปิดเครื่องขึ้นมามันก็ค้างอยู่ที่ โลโก้ NOKIA อยู่อย่างนั้น ทำอะไรไม่ได้เลย ต้องถอดแบตอย่างเดียว นี่ก็ลองถอดแบตทิ้งไว้ 3 วันแล้วก็ยังไม่หาย มีใครพอจะมีวิธีแก้ปัญหาเบื้องต้นบ้างมั๊ยคะ หรือต้องหาหมอโนเกียอย่างเดียว ขอบคุณค่า
kiepost
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 May 2010 17:01  

สงสัยต้อง HR ถ้าไม่หายอีกคงต้องเข้า 0
NamauN
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 May 2010 09:25  

1. HR ทำไงอ่ะคะ
2. เวลา download OVI Maps มาแล้ว มันต้อง download เสียงอีกหรอ เมื่อวาน download free OVI Maps จาก nokai.co.th มาต้อง download อะไรเพิ่มอีกหรือเปล่าถึงจะใช้ได้เหมือนในโฆษณาอ่ะ
3. สงสัยมานานแล้วว่า เวลาใช้งาน OVI Maps ต้องต่อเน็ตตลอดเวลาเลยรึเปล่า
ขอบคุณคร่าที่ช่วยแก้ข้อสงสัย
kiepost
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 May 2010 10:45  

NamauN ผู้เขียน:
2. เวลา download OVI Maps มาแล้ว มันต้อง download เสียงอีกหรอ เมื่อวาน download free OVI Maps จาก nokai.co.th มาต้อง download อะไรเพิ่มอีกหรือเปล่าถึงจะใช้ได้เหมือนในโฆษณาอ่ะ
3. สงสัยมานานแล้วว่า เวลาใช้งาน OVI Maps ต้องต่อเน็ตตลอดเวลาเลยรึเปล่า

1. กด *#7370# แล้วรอให้บูทขึ้น แล้วก็ตั้งค่าใหม่หมด ทั้งประเทศ เวลา ฯ
2. อันนี้ไม่แน่ใจ รอผู้รู้มาตอบอีกที
3. ไม่อยากให้ต่อเน็ต ก็เข้าไปตั้งค่าเป็นออฟไลท์
buck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 May 2010 10:49  

1. กด *#7370# แล้วรอให้บูทขึ้น แล้วก็ตั้งค่าใหม่หมด ทั้งประเทศ เวลา ฯ
2. อันนี้ไม่แน่ใจ รอผู้รู้มาตอบอีกที
3. ไม่อยากให้ต่อเน็ต ก็เข้าไปตั้งค่าเป็นออฟไลท์

2.ที่โหลดมาเป็นตัวโปรแกรมครับ ต้องโหลดเสียงกับแผนที่มาอีกที เวลาใช้จะได้ไม่ต้องต่อเน็ตตลอด โหลดใน ovi suit ได้เลยครับ.
มือใหม่หัดใช้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 May 2010 21:24  

คือเวลา พิมแบบใช้คีย์บอรืดน่ะครับ

เราสามารถเปลี่ยนภาษาเลยได้ไหม

แบบจะพิมไทยแล้วก็พิมอังกฤษ

ทํายังไงอะครับ ต้องกดปุ่นไหนครับ

ขอบคุณมากๆ ครับ
sao
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 May 2010 16:07  

ถามหน่อยค่ะ เจ้า mini ไม่บันทึกระยะเวลาที่ใช้สาย เก็บไว้เหรอค่ะ
เห็นแต่เวลาล่าสุด แล้วเวลา โทรก่อนหน้านั้น ไม่เห็นแสดงไว้เลย

หรือเป็นเพราะ Symbian เป็นแบบนี้อยู่แล้ว พอดีเพิ่งเคยใช้ Symbian เป็นเครื่องแรก เลยสงัสัย

รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยน่ะค่ะ
kiepost
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 May 2010 09:05  

sao ผู้เขียน:
ถามหน่อยค่ะ เจ้า mini ไม่บันทึกระยะเวลาที่ใช้สาย เก็บไว้เหรอค่ะ
เห็นแต่เวลาล่าสุด แล้วเวลา โทรก่อนหน้านั้น ไม่เห็นแสดงไว้เลย

หรือเป็นเพราะ Symbian เป็นแบบนี้อยู่แล้ว พอดีเพิ่งเคยใช้ Symbian เป็นเครื่องแรก เลยสงัสัย

รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยน่ะค่ะ

ปกติจะบันทึกระยะเวลาใช้สาย ลองเข้าไปดูที่ตั้งค่าว่าตั้งเก็บบันทึกไว้หรือเปล่า ไปที่บันทึกการใช้>ตัวเลือก>การตั้งค่า>เวลาเก็บบันทึกการใช้
sar4
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 May 2010 15:25  

*#7370# มันตั้งค่าเดิมของเครื่องไม่ใช่หรอ
sasipee
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Jun 2010 07:54  

buck ผู้เขียน:

*

วิธีแก้เข้าเว็ปแล้วเด้งออกครับ ให้กดตัวเลือก > ตั้งค่า>เพจ>การเข้ารหัสที่ตั้งไว้ >จะเจอแบบในรูป

ปกติเเล้วจะใช้อยู่ 3 ตัวคือ อัตโนมัติ, TIS-620 เเละ ไทย (windows) ครับ อย่างเวปนี้ใช้ อัตโนมัติ เเละ Google ก็ตั้งไว้อัตโนมัติเช่นกัน ไม่มีปัญหาครับ วิธีนี้แก้ปัญหาเข้าเว็ปแล้วเป็นภาษาต่างดาวได้ด้วยครับ ลองเปลี่ยนกลับไปกลับมาดู..

ขอบคุณมากเลยครับ ตอนนี้ผมต่อเน็ทได้เป็นปกติแล้ว ดีใจมากเลย นึกว่าเสียเงิยซื้อมาอย่างแพง แต่เล่นเน็ทไม่ได้ แหะๆๆ

เอ่อ แถมอีกข้อได้ป่าวคับ
เวลาเราถ่ายรูปอ่ะ เราปิดเสียงเวลากล้องถ่ายรูปได้ไม๊ครับ ผมอยากถ่ายรูปตัวเองบนรถไฟฟ้าบ้าง อะไรบ้าง แต่พอถ่ายทีไร คนหันมามองทู๊กที อายอ่ะ
NamauN
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2010 09:50  

ไปเคลมมาเรียบร้อยแล้วคร่า upgrade os version ใหม่ แล้วเค้าก็เปลี่ยนขอบที่เป็นรอยถลอกให้ใหม่ด้วยค่ะ ขอขอบคุณทุกความช่วยเหลือนะคะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jun 2010 22:55  

bamboons ผู้เขียน:
รบกวนถามผู้รู้หน่อยครับ

คือ เครื่องผมเวลาเข้า internet แล้วบางเว็บก็เป็นภาษาไทยครบ เช่น เข้าพันทิพย์ ก็อ่านภาษาไทยได้ปกติ ( ผมตั้งค่าเป็นไทยวินโดว์แล้วนะครับ )

แต่พอไปเข้าอีกเว็บ กลับอ่านภาษาไทยไม่ได้ หรือ เข้า hotmail ก็ไม่เป็นภาษาอังกฤษ เป็นภาษาต่างด้าวซะงั้น

ผมต้องมาเซ็ท แต่ละเพจที่เล่นให้ตรงกับเพจนั้นที่ต้องการทุกทีเลย

ไม่ทราบว่า มีวิธีไหนที่เซ็ทแล้วมันสามารถอ่านออโต้ให้ทุกเพจเป็นปกติมั้ยครับ

ปล. ผมเข้า hotmail ต้องตั้งค่าภาษาเป็น auto

พอเข้า pantip ก็ต้องมาตั้งค่าเป็น ไทยวินโดว์

แก้มันทุกเพจเลย หุหุหุ รบกวนผู้รู้ด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับ

Rolling Eyes ของผมก็เป็นเหมือนกันเข้าเวปไทยบางเวปก็เป็นภาษาต่างด้าวทำยังงัยถึงจะเป็นภาษาปกติ เคยใช้n79ก็ปกติดีแต่มาเปลี่ยนเป็นn97miniดูๆแล้วไม่ค่อยเวิร์คเลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2010 15:15  

อยากได้จัง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jun 2010 09:26  

พี่ๆๆ มือ 2 เขาขายกันประมานกี่บาทหรอ
(เง้อ)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Jun 2010 15:42  

ไม่มีใครอยู่เลยหรอ
RockHopper
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Jun 2010 10:21  

(เง้อ) ผู้เขียน:

นั่นสินะ
N97mini ไม่น่าเล่นอ่ะ ผมใช้ไปใช้มาไม่ค่อยประทับใจเลย
รุสึกHangบ่อย เครื่องเพี้ยนๆไงมะรุ

เห็นบอร์ดของ X6 คึกคักมากเรย
ขึ้นเป็นภาค2แล้ว Hot จริงๆ
อยากเปลี่ยนไปใช้มั่งละเนี่ย
kiepost
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Jun 2010 09:53  

(เง้อ) ผู้เขียน:

นั่นสินะ
N97mini ไม่น่าเล่นอ่ะ ผมใช้ไปใช้มาไม่ค่อยประทับใจเลย
รุสึกHangบ่อย เครื่องเพี้ยนๆไงมะรุ

เห็นบอร์ดของ X6 คึกคักมากเรย
ขึ้นเป็นภาค2แล้ว Hot จริงๆ
อยากเปลี่ยนไปใช้มั่งละเนี่ย

อืม..จริงด้วย แฮงค์บ่อย FW ใหม่ๆก็ไม่เห็นมีออกมาเลย รอดู N8 ว่าจะเป็นยังไง แต่จะขายเจ้า mini ก็เสียดาย เผื่อว่าจะมี FW ออกมาทำให้มีอะไรดีขึ้น
Patriot
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Jun 2010 10:16  

มือใหม่หัดใช้ ผู้เขียน:
คือเวลา พิมแบบใช้คีย์บอรืดน่ะครับ
เราสามารถเปลี่ยนภาษาเลยได้ไหม
แบบจะพิมไทยแล้วก็พิมอังกฤษ
ทํายังไงอะครับ ต้องกดปุ่นไหนครับ
ขอบคุณมากๆ ครับ

ในคู่มือมีบอกไว้แล้วครับ กด Shift Sym จะเลือกได้
RockHopper
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jun 2010 21:44  

อืม.....
คิดดูดีๆ..N97mini มันก็ไม่ได้เลวร้ายอะไรมากนะ
เครื่องแทบจะเหมือนๆ X6 เลย ระบบเดียวกัน
เหมือนเอา 97mini ไปตัดคีย์บอดร์ออก

ดูจากบอดร์ของ X6 แล้วคิดว่าเป็นธรรมดาที่มีปัญหาบ้าง
แต่โชคดีที่บอดร์ของ X6 มีท่านผู้รู้ช่วยตอบกันเยอะหน่อย

แนะนำเพื่อนๆลองเข้าไปศึกษาในนั้นดูนะครับ..^^!
aa1234
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jun 2010 00:34  

ไม่ประทับใจเลย ซื้อมาตอนนี้เดือนนึงละ แฮงบ่อย ค้าง หน่วงๆๆ ไม่ตามมื่อเลย ตอนแรกซื้อมา 18390 มาได้ทิดนึง ราคาลงมา 15000 โครตเซงเลย

แต่ราคาไม่ว่า แต่คุณภาพไม่สมราคาเลย ถ้าย้อนเวลลากลับไปได้จะไม่ซื้อ ราคาประมานนี้เพิ่มอีกหน่อยไปเล่นไอโฟนดีกว่า

เซงงง
aa1234
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jun 2010 00:36  

ก่อนซื้อก็อ่านกระทู้ในนี้ นะละ ดีอย่างนุ้นดีอย่างนี้

สรุป คนมาใหม่ ระวัง อย่าไปเชื่อข้อความมาก ผมว่า หน้าม้า เยอะนะ

แต่ผมอะลูกค้า ตัวจิง เสียงจิง ไม่ประทับใจ
aa1234
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jun 2010 00:47  

ลืมบอกไป ตอนกลางวัน แสกๆๆ หยิบโทรสับออกมา มองหน้าจอแทบไม่เห้นเลย จอสุ้แสงไม่ได้เลย นี้ขนาดไม่ได้แปะฟิมกันรอยไรเลยนะ มีแต่ของศูนย์ที่มาพร้อมเครื่องยังไม่ได้แกะออกเลย มองแทบไม่เห้น
kiepost
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Jun 2010 09:55  

aa1234 ผู้เขียน:
ลืมบอกไป ตอนกลางวัน แสกๆๆ หยิบโทรสับออกมา มองหน้าจอแทบไม่เห้นเลย จอสุ้แสงไม่ได้เลย นี้ขนาดไม่ได้แปะฟิมกันรอยไรเลยนะ มีแต่ของศูนย์ที่มาพร้อมเครื่องยังไม่ได้แกะออกเลย มองแทบไม่เห้น

เคยลองใช้ในที่แสงจ้ามากๆเหมือนกัน แทบมองไม่เห็นตัวเลย แต่พอไปถามในบอร์ดอีกบอร์ดนึง เค้ากลับบอกว่าก็ยังมองเห็นอยู่ เลยงงๆอ่ะ Rolling Eyes สงสัยเค้าไม่ได้อยู่ในที่แสงจ้ามากๆมั๊ง เพราะถ้าแสงไม่จ้ามากนักมันก็ยังพอจะเห็นตัวอยู่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Jun 2010 10:02  

รับซื้อ N97mini มือสอง ครับ ขอแถว ฟิวเจอร์รังสิต

ใครสนใจขายลองทิ้งราคาไว้เลยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jun 2010 19:56  

พอดีผมอยากได้รุ่นนี้มือสองอะครับ

แนะนำหน่อยว่าควรดูยังไง

พอดีมือถือผมหายไปเมื่อวานก่อน
apinut0001
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Jun 2010 20:03  

ตอนนี้ราครเท่าไหร่หรอ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jun 2010 21:04  

มือสองที่ซีคอน อยู่ราวๆ 7000 - 8000 อ่าครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ออฟ
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2010 23:30  

รุ่นนี้ตอนเปิด เครื่องสั่นเหมือนรุ่นอื่นป่าวหว่า
kiepost
Year's Star

หัวข้อ : Re: ออฟ
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2010 10:01  

รุ่นนี้ตอนเปิด เครื่องสั่นเหมือนรุ่นอื่นป่าวหว่า

สั่นเหมือนกัน
ดูๆอยู่เหมือนกัน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Jun 2010 14:02  

คือว่ากำลังดูๆมือถือโนเกียรุ่นนี้กับE72กับรุ่นอื่นๆ

ใครก็ได้แนะนำหน่อย
--*
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Jun 2010 08:10  

ชอบรุ่นนี้มากมันเป็น lifestyle
aukkarapong
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Jun 2010 08:47  

ใครที่เครื่องมีปัญหาชอบค้างบ่อยๆ ให้เข้าไปศึกษาได้จากที่นี่นะครับ
http://community.siamphone.com/viewtopic.php?p=1167991#1167991

ส่วนวิธี HR ที่ผมลงเอาไว้ ของ N97mini จะไม่เหมือนกับที่ผมลงเอาไว้นะครับ เวลาจะ HR ให้ทำตามนี้นะครับ

กดปุ่ม 3 ปุ่มนี้ค้างไว้
* Caps shift ปุ่ม เหมือนรูป Shift อ่ะครับ
* Space bar ปุ่มเว้นวรรค
* Delete button ปุ่ม ลบ หรือ back space

แล้วกดปุ่มเปิดเครื่อง กดค้างไว้ทุกปุ่ม(เฉพาะ 3 ปุ่มข้างบน ปุ่มเปิดเครื่องไม่ต้องกดค้าง) จนขึ้นคำว่า Nokia แล้วปล่อยนะครับ

ภาพประกอบ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Jun 2010 13:44  

สวยงามจริงๆรุ่นนี้ไว้นี้ได้เดินไปหูในห้างมา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jul 2010 11:19  

มือ1อยู่หมื่น5นิดๆเองครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jul 2010 16:10  

มือสองที่ซีคอน อยู่ราวๆ 7000 - 8000 อ่าครับ

ใช่ครับตอนนี้มือสองที่ซีคอน (ชั้นใต้ดิน ราคาอยู่ที่ 6800-8500 ไม่เกินนี้ทุกร้านครับ)
owner07
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jul 2010 12:39  

อยากทราบว่า ราคาขอบที่ลอกบริเวณแป้นพิมพ์ของ NOKIA N97 mini ทำไมแพงมากๆ ไปที่ NOKIA CARE พิษณุโลก บอกว่าราคา 3,000 บาท (ผมจะเปลี่ยนขอบ ไม่รวม CASE และแป้นพิมพ์นะ)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jul 2010 12:28  

Laughing ยังฮิตอยู่เหมือนเดิมรุ่นนี้ขอยกนิ้วให้ เยี่ยม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jul 2010 12:04  

owner07 ผู้เขียน:
อยากทราบว่า ราคาขอบที่ลอกบริเวณแป้นพิมพ์ของ NOKIA N97 mini ทำไมแพงมากๆ ไปที่ NOKIA CARE พิษณุโลก บอกว่าราคา 3,000 บาท (ผมจะเปลี่ยนขอบ ไม่รวม CASE และแป้นพิมพ์นะ)

อันนี้ต้องรอผู้รู้มาตอบ ไม่เคยเปลี่ยนจริงๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jul 2010 14:28  

ผมซื้อมาแล้ว รอ ซี6 ไม่ไหว
mini cats
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jul 2010 03:05  

mini ของผม ขอบนอกบริเวณแป้นพิมพ์ลอกเหมือนกันครับ ซื้อมาเดือนกว่ายังเคลมได้ไหมครับ เฉพาะส่วนที่ลอก นอกนั้นตัวเครื่องการใช้งานผมก็ ok ครับ ถึงจะไม่ได้เร็ว เหมือน i phone
kiepost
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Jul 2010 10:22  

mini cats ผู้เขียน:
mini ของผม ขอบนอกบริเวณแป้นพิมพ์ลอกเหมือนกันครับ ซื้อมาเดือนกว่ายังเคลมได้ไหมครับ เฉพาะส่วนที่ลอก นอกนั้นตัวเครื่องการใช้งานผมก็ ok ครับ ถึงจะไม่ได้เร็ว เหมือน i phone

ลองถามศูนย์ดู เพราะเคยมีคนลอกเหมือนกัน แล้วเอาไปเคลมได้นะ ว่าแต่ทำไมแค่เดือนกว่าลอกแล้วอ่ะ ของเรา 5 เดือนยังไม่ลอกเลย (สงสัยใช้น้อย) อิอิ
RockHopper
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jul 2010 14:21  

ของผมซื้อล็อดแรกเลย..รุ่นหนูลองยา...ที่ต้องจองเอา
ก้อมิเห็นลอกนะ...
ทั้งปุ่มปลดล็อก กะตรงคีย์บอร์ด
เลย งง งง ว่ามันลอกได้ด้วยหร๋อ..
RockHopper
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jul 2010 14:28  

อ้อ...แล้ว FW. ver 12.0.110
ใครอัพแล้วมั่งครับ รุสึกเป็นไงกันมั่ง
ดีขึ้นรึเปล่า....
kiepost
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Jul 2010 15:09  

ใครอัพแล้วมั่งครับ รุสึกเป็นไงกันมั่ง

รอดูด้วยคน แต่ของเราลองเช็คในเครื่องยังไม่มีให้อัพเลยอ่า ทำไงดี
RockHopper
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jul 2010 15:52  

รอดูด้วยคน แต่ของเราลองเช็คในเครื่องยังไม่มีให้อัพเลยอ่า ทำไงดี

ของผม Nokia ส่ง SMS มาบอกน่ะครับ

ลองเข้าเช็คดู ในแอปฯของเครื่องนะครับ เข้าไปที่ อัพเดท SW
ของผมมันมีตัวเลือกให้อัพจากตรงนั้น..

ไม่รุคิดไปเองรึปล่าว..รู้สึกว่าเครื่องมันเร็วขึ้นหน่อยๆ
kiepost
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Jul 2010 16:21  

ของผม Nokia ส่ง SMS มาบอกน่ะครับ

ลองเข้าเช็คดู ในแอปฯของเครื่องนะครับ เข้าไปที่ อัพเดท SW
ของผมมันมีตัวเลือกให้อัพจากตรงนั้น..

ไม่รุคิดไปเองรึปล่าว..รู้สึกว่าเครื่องมันเร็วขึ้นหน่อยๆ

เช็คในเครื่องแล้วไม่มีให้อัพเดทอ่ะ สงสัยต้องรอ T^T
wewe
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jul 2010 12:36  

ขอบตรงคีย์บอร์ดลอกถ้าเกิดจากการใช้งานปกติเปลี่ยนได้ครับเปลี่ยนมาแล้วยืนยันเปลี่ยนได้แน่นอนมันเป็นสิทธิของเรา
owner07
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jul 2010 00:52  

ตามที่บอกไว้เกี่ยวกับขอบลอก ของผมนอกจากไม่ให้เคลม แล้วยังบอกราคา 3,000 บาท (พร้อมกับคำพูดที่ไม่แคร์ลูกค้าเลยนะครับ 2 ครั้งแล้วที่ไปติดต่อซื้อของก็เจอแบบนี้) ตอนนี้เลยไปที่ NOKIA CARE เซ็นทรัล ปิ่นเกล้า ก็รับเรื่องไว้ ยังไม่ได้คำตอบครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jul 2010 09:46  

สู้ๆนะเป็นกำลังใจให้
RockHopper
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jul 2010 12:01  

.......
เช็คในเครื่องแล้วไม่มีให้อัพเดทอ่ะ สงสัยต้องรอ T^T

เพราะน่าจะเกิดจาก Frimware ปัจจุบัน ยังไม่รองรับกับ Product Code ของเครื่องคุณ ถ้าใจร้อนแนะนำให้ลอง Search หาวิธีเปลี่ยนได้จากในเวปครับ
( จะเสี่ยงมั๊ยล่ะ..อิ..อิ..)

http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=280922
kiepost
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Jul 2010 14:25  

.......

เพราะน่าจะเกิดจาก Frimware ปัจจุบัน ยังไม่รองรับกับ Product Code ของเครื่องคุณ ถ้าใจร้อนแนะนำให้ลอง Search หาวิธีเปลี่ยนได้จากในเวปครับ
( จะเสี่ยงมั๊ยล่ะ..อิ..อิ..)

http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=280922

ไม่เสี่ยงดีกว่า เครื่องยิ่งชอบเพี้ยนๆอยู่ ยังไงต้องขอบคุณที่แนะนำจ้า ^^
mini cat
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Jul 2010 01:40  

ไปเคลมมาแล้วครับ ขอบที่ลอกฟรี ที่ศูนย์nokia เอสพานาร์ด รัชดา Very Happy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Jul 2010 11:14  

มาอัพเดทให้ครับ

มือ 1 เครื่อง 0 ตอนนี้ราคา 15530 บาท

ผมขอแนะนำคนที่จะซื้อมือ 2 ถ้าเจอมือสองราคา 10000+

แนะนำว่าลองหาดูที่อื่นดีกว่า เพราะตอนนี้ร้านประจำผมขายไม่เกิน 9000

ถ้าเครื่องละ10000+ มือ 2 แนะนำให้ซื้อมือ 1 เลยก็ได้
kiepost
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Jul 2010 11:38  

อัพแล้ว อืมม...รู้สึกเครื่องเร็วขึ้นจริงๆด้วย แต่อย่างอื่นยังไม่รู้มีอะไรเปลี่ยนแปลงบ้าง
RockHopper
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Jul 2010 16:28  

อัพแล้ว อืมม...รู้สึกเครื่องเร็วขึ้นจริงๆด้วย แต่อย่างอื่นยังไม่รู้มีอะไรเปลี่ยนแปลงบ้าง

ผมพอจับใจความได้ว่า (**ไม่เก่งภาษาปะกิดซะด้วยซิ )
แก้ไขเรื่อง Ringtone เพี้ยน และเรื่องการแสดงผลนะครับ

*อ้างอิง
http://europe.nokia.com/support/download-software/device-software-update/news
kiepost
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Jul 2010 10:47  

ผมพอจับใจความได้ว่า (**ไม่เก่งภาษาปะกิดซะด้วยซิ )
แก้ไขเรื่อง Ringtone เพี้ยน และเรื่องการแสดงผลนะครับ

*อ้างอิง
http://europe.nokia.com/support/download-software/device-software-update/news

ขอบคุณจ้า ^^
jyuuza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Jul 2010 20:25  

ถามกูรูครับ ถ้าอัพเครื่องแล้ว ข้อมูล เกมส์ โปรแกรมจะหายไหมครับ แล้วโปรแกรมHACKเวอร์ชั่นเก่าจะใช้ได้หรือไม่? ขอบคุณครับ
Rockhopper
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jul 2010 15:37  

jyuuza ผู้เขียน:
ถามกูรูครับ ถ้าอัพเครื่องแล้ว ข้อมูล เกมส์ โปรแกรมจะหายไหมครับ แล้วโปรแกรมHACKเวอร์ชั่นเก่าจะใช้ได้หรือไม่? ขอบคุณครับ

ที่ผมลองอัพมา พวกไฟล์ข้อมูล..หนัง..เพลง..รายชื่อเบอร์โทร..พวกนี้ยังอยู่
พวกโบรแกรม / เกมส์... หายเป็นบางอัน
บางอันไอค่อนที่อยู่เพี้ยนไป...... Backup ไว้ก่อนดีที่สุดครับ

เรื่อง โปรแกรมHACK ผมไม่มีความรู้ด้านนี้จริงๆ...
แนะนำว่าลองไปถามในบอร์ดของ X6 นะครับ...ในนั้นกูรูเยอะ
พื้นฐาน mini กับ X6 ก็เหมือนๆ กันระบบเดียวกัน...น่าจะช่วยได้
เคลีย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Jul 2010 20:27  

แจ่มเลย
:b
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Aug 2010 08:00  

เมื่อวานไปลูบคลำๆ ตัวจริง ดูดี ชักอยากได้ขึ้นมาแล้ว เป็นตัว navi 14,050.- ถ้าไม่ navi 15xxx งงเหมือนกัน ตัว navi มีแถมที่ติดกระจกให้ด้วยครับ

ใช้กันดีไหมครับ ดีกว่า (function) 5800 ไหมครับ หรือเหมือนๆกันครับ จอเป็นประเภทเดียวกันหรือปล่าวครับ ผมชอบอย่างนี้แหละ (ไม่เอาแบบ x6)
คืออยากจะเปลี่ยนบ้าง ใช้ 5800 มาห้าเครื่องแล้ว

ปล.คุยกะคนขาย บอกว่าดี แต่ราคาขายต่อ (ตู้) ทำไมมันโหดร้ายมากเลย ประมาณ หกพันเอง 5800 ยังขายได้ 5000 เลย(ราคาต่างกันตั้ง 4000 สำหรับของใหม่)..และเห็นเดือนหน้าก็จะยังน่าจะลดราคาอีกหน่อยมั๊งครับ....

เลยคิดหนักหน่อย
XzII
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Aug 2010 09:59  

อยากทราบว่า ระบบเสียงของ N97mini เป็นยังไงบ้างครับ ช่วยอธิบายหน่อยจ้า ผู้รู้
Zephiroth
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Aug 2010 10:08  

:b ผู้เขียน:
...ใช้กันดีไหมครับ ดีกว่า (function) 5800 ไหมครับ หรือเหมือนๆกันครับ จอเป็นประเภทเดียวกันหรือปล่าวครับ ผมชอบอย่างนี้แหละ (ไม่เอาแบบ x6)....

XzII ผู้เขียน:
อยากทราบว่า ระบบเสียงของ N97mini เป็นยังไงบ้างครับ ช่วยอธิบายหน่อยจ้า ผู้รู้

ดูตามเสปกเครื่องและความหรูหรา เจ้า mini ดูจะเหนือกว่านะครับ
รู้สึกว่าทัชจอไปไวกว่าด้วย
แต่รุสึกแบตหมดไวไป....
และคุณภาพเสียงผ่านลำโพงในตัวเครื่อง..ได้ยินตอนแรกทำใจลำบาก..
แย่กว่าตัวเดิมที่ใช้อีก ( ตระกูล 6xxx ) สรุปว่าห่วยอ่ะ แต่เสียงผ่านหูฟังที่แถมมาดีมากๆ

โดยส่วนตัวก็ชอบอยู่...เข้าเวป / ออนเอ็ม แล้วกดพิมพิ์สะดวกดี
mini cat
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Aug 2010 14:36  

n97 mini มี app SRS ให้โหลดเสริมไหมครับ อยากโหลดมาใส่ เพิ่ม
Zephiroth
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Aug 2010 15:31  

mini cat ผู้เขียน:
n97 mini มี app SRS ให้โหลดเสริมไหมครับ อยากโหลดมาใส่ เพิ่ม

SRS for Symbian ไม่เคยเห็นเหมือนกันครับ..^^!
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 13, 14, 15  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: