Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
root htc hero)

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 12 / เข้าชม: 4198
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : root htc hero)
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 13:23  
ตอบโดยอ้างถึง  

ถ้าทำ flash rom ไปแล้วจะทำกลับเป็นเหมือนตอนออกมาจากโรงงานได้มั้ยครับ Shocked Shocked Evil or Very Mad
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 13:27  

FLASH ROM โรงงานคืนเข้าไปได้ครับ แต่ใช่ว่าเค้าจะไม่รู้ว่าเราแฟรชนะครับ เพราะมันมี log อยู่ในเครื่องแล้ว ถ้าเครื่องพังเนี้ย ยังไงก็ถือว่าหมดประกันอยู่ดีครับ
bbgg11
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : htc hero
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 23:54  

พอจะทราบวิธีflash rom กลับมั้ยครับพอดีจะเอาเข้าศูนย์อะครับ ปล.พอดีซื้อเครืองจาก ebay ถามคนขายแล้วเค้าบอกว่าเข้าศูนย์ได้ครับ Razz Cool
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: htc hero
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2009 00:18  

bbgg11 ผู้เขียน:
พอจะทราบวิธีflash rom กลับมั้ยครับพอดีจะเอาเข้าศูนย์อะครับ ปล.พอดีซื้อเครืองจาก ebay ถามคนขายแล้วเค้าบอกว่าเข้าศูนย์ได้ครับ Razz Cool

มันต้องเสียงนะครับ ถ้าเอาเข้าไปแล้วเนี้ย ถ้าเป็น ศูนย์จริงๆ เค้าจะมีเครื่องมือในการเช็คว่าคุณไปลงรอมตัวอื่นที่ไม่ใช่ของเค้ามาจนทำให้เครื่องเสียหรือเปล่า ถ้าเครื่องเสียเพราะรอมอื่นเนี้ย เค้าส่งคืนเลยนะครับ ไม่มีการซ่อมไดๆ ทั้งสิ้น

จากที่บอกว่าซื้อจาก eBay ผมว่า รอมที่เอาไปลงก็คงไม่ใช่รอม Commercial แน่เลยมันถึงได้มีปัญหา เหอๆ และถ้าเป็นอย่างนั้น ก็ลุ้นเอาหละกันนะครับว่าเค้าจะจับได้หรือเปล่า แต่ในความจริงแล้ว ประกันหมดไปตั้งแต่ตอนที่คุณแฟรชรอมเองแล้วอะครับ Twisted Evil
ppp111
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : problem
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2009 00:35  

ที่บอกว่าเสียอะครับพอดีมีวันนึงแบ็ตหมดแล้วเครื่องดับไปครับพอกลับมาชาตร์อีกที่ไฟสีส้มด้านบนก็ไม่ติดครับ ที่เสียบหูฟังก็ใช้ไม่ได้ครับ แล้วเวลาคนโทรเข้าไฟตรง track ball ก็ไม่ติดครับ (แต่อย่างอื่นใช้ได้ปกติครับ) ทำไงดีครับพี่ Crying or Very sad Embarassed Crying or Very sad Crying or Very sad
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ : Re: problem
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2009 00:40  

ppp111 ผู้เขียน:
ที่บอกว่าเสียอะครับพอดีมีวันนึงแบ็ตหมดแล้วเครื่องดับไปครับพอกลับมาชาตร์อีกที่ไฟสีส้มด้านบนก็ไม่ติดครับ ที่เสียบหูฟังก็ใช้ไม่ได้ครับ แล้วเวลาคนโทรเข้าไฟตรง track ball ก็ไม่ติดครับ (แต่อย่างอื่นใช้ได้ปกติครับ) ทำไงดีครับพี่ Crying or Very sad Embarassed Crying or Very sad Crying or Very sad

ลอง Shutdown เครื่องแล้วเปิดใหม่ดูครับ ไม่ดีค่อยส่งศูนย์ แต่ว่าต้องเสียค่าเปิดเครื่องด้วยนะครับ เพราะไม่ได้ซื้อจากศูนย์ของไทย
ลลลล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2009 01:05  

พอดีผมไม่อยู่เมืองไทยครับพี่ อยู่เมกาครับ ว่าจะเอาเข้าศูนย์ที่นี้ครับ พี่คิดว่าไงครับ Sad
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2009 01:32  

ลลลล ผู้เขียน:
พอดีผมไม่อยู่เมืองไทยครับพี่ อยู่เมกาครับ ว่าจะเอาเข้าศูนย์ที่นี้ครับ พี่คิดว่าไงครับ Sad

อ๋อ ถ้างั้นก็ต้องติดต่อกับศูนย์ดูนะครับว่าเค้ามีเงื่อนใขอะไร แหม๋ แล้วก็ไม่บอกแต่แรกว่าอยู่เมกา Rolling Eyes
neapgo
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: หริภุญชัย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2009 13:11  

ลลลล ผู้เขียน:

อยู่ที่ Chicago ใช่ป่ะคับ ท่านสมาชิก โปรดถาม ผู้ให้บริการก่อนน่ะคับ อิอิ
ชิคาโก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2009 07:30  

ครับ ช่วยทีนะครับ ไม่รู้ทำไงแล้ว Wink Crying or Very sad Neutral
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2009 08:59  

ชิคาโก ผู้เขียน:
ครับ ช่วยทีนะครับ ไม่รู้ทำไงแล้ว Wink Crying or Very sad Neutral

เท่าที่หาได้ตอนนี้มีแต่ของ Rusia อะครับของอังกฤษไม่รู้หายไปใหน
http://rapidshare.com/files/275074231/RUU_Hero_HTC_RUS_2.73.411.5_release_signed_NoDriver.exe

Neutral
เซ็งๆๆๆๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2009 12:40  

ขอบคุณครับที่หสมาให้ ว่าแต่ว่ามันจะใช่romเดียวกันหรือเปล่า เครื่องซื้อที่เมกาอะครับ ยังไงก็ต้องขอบคุณมากๆนะครับ Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Arrow
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2009 12:43  

เซ็งๆๆๆๆๆๆ ผู้เขียน:
ขอบคุณครับที่หสมาให้ ว่าแต่ว่ามันจะใช่romเดียวกันหรือเปล่า เครื่องซื้อที่เมกาอะครับ ยังไงก็ต้องขอบคุณมากๆนะครับ Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Arrow

http://blog.northsync.com/archives/502 Neutral
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: