Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
มีใครที่จอง htc hero ทาง internet แล้วมีพนักงานติดต่อมาบ้างแล้วครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 44 / เข้าชม: 6873
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : มีใครที่จอง htc hero ทาง internet แล้วมีพนักงานติดต่อมาบ้างแล้วครับ
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2009 13:00  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมทำเองที่บ้าน ไม่ได้ไปที่ร้าน มาวันนี้ยังไม่มีใครติดต่อมาเลย มีแต่ mail มา Confirm ว่าเราได้จองเรียบร้อยแล้ว

จริงๆต้องมีติดต่อมาให้เลือกสี กับสาขา และวันที่จะไปรับเครื่อง

อยากได้เครื่องมากมาย เร็วๆหน่อยได้ไหมเนี่ย

Nasz: ขอเพิ่มเติมนิดหน่อยนะครับ ... สำหรับคนที่จองแล้วช่วยอ่านตรงนี้ด้วยครับ
http://community.siamphone.com/viewtopic.php?p=1028539#1028539
Un..Un
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2009 16:39  

ผมครับ แต่เป็นทาง Email ครับ
เค้าตอบมาว่า
เรียน คุณXXXX XXXXX

อ้างถึง:
้hTC ได้รับ confirm การโอนเงินสำหรับจองสินค้า hTC HERO เรียบร้อยแล้ว และจะมีเจ้าหน้าที่จาก hTC shop ติดต่อกลับไปเพื่อแจ้งร้านที่สะดวกเข้ารับสินค้าอีกครั้ง ภายในวันที่ 15 กันยายน นี้ครับ ซึ่งจะสามารถติดต่อรับสินค้าที่จองไว้ตั้งแต่วันที่ 15 กันยายน ถึง 30 กันยายน 2552 หรือลูกค้าสะดวกรับที่ shop ใหน สามารถแจ้งกลับมาได้ที่ Directmarketing@sisthai.com หรือ htc call center 02-6403399 ครับ

เค้าตอบมาเยี่ยงนี้แหละครับ

และผมก็สงสัยเรื่องสี ก็ถามทาง SIS ไป ก็ได้คำตอบดังนี้ครับ

อ้างถึง:
สามารถติดต่อเลือกสีที่ร้าน ตอนรับเครื่องได้เลยครับ

และอีกหลายวันต่อมาผมชักไม่อยากได้แล้วจึง ถามไปว่าเค้าจะคืนเงินค่ามัดจำตามที่ระบุไว้ในหน้าจองหรือไม่ ทาง SIS ก็ตอบมาตามนี้ครับ

อ้างถึง:
จากข้อความนี้

"ลูกค้าที่จองแล้ว ต้องติดต่อรับเครื่องภายใน 30 กันยายน
เท่านั้นหลังจากนี้ถือว่าสละสิทธิ์ และบรัษัท จะคืนเงินค่าจองให้ทุกกรณี

สละสิทธิ์หมายความว่าจะไม่รับสินค้าที่จองนั้นๆครับ
คืนเงินเมื่อลูกค้าไม่รับสินค้าตามกำหนด หรือสินค้ายังมาไม่ถึงครับ

น่าจะตอบได้ทุกข้อสงสัยนะครับ
tony147
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2009 17:07  

ครับ mail อันแรกผมก็ได้เหมือนกันครับ จะมีงงก็แค่ตอนเลือกสีเท่านั้นครับ แต่ตอนนี้คงเข้าใจแล้ว

แล้วอยู่ดีๆทำไมจะเปลี่ยนใจละครับผม หันไปสนใจเครื่องไหนเหรอครับ
Un..Un
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2009 17:35  

อ่อ ผมยังลังเลๆ อยู่เลยครับ ใจผมน่ะอยากได้ก็อยากได้
แต่รู้สึกว่าซื้อตอนนี้น่าจะยังไม่คุ้มค่านะครับ

เพราะมันยังมีจุดที่ผมไม่ชอบ คือ
1. กล้อง: มัน 5 mpx แต่ตอนถ่ายหน่วงมาก และภาพก็งั้นๆ 3.2mpx ของ 3gs ยังแจ่มกว่า
2. CPU: เครื่องรุ่นใหม่แต่ยังใช้ CPU ตัวเก่า แต่ app ใหม่กิน resource มากขึ้น มันน่าจะเป็นสาเหตุที่ยังทำให้หน่วงๆอยู่

และอีกอย่างผมมานั่งคิดๆดู facebook กับ twitter ก็ไม่ได้เล่น(ถ้าhi5 ได้นี่ไม่ลังเลเลยฮ่าๆ)

ผมจึงคิดว่าอยากกจะรอ ให้มันออกอีก Gen นึงก่อนน่ะครับ

เห้อคิดหนักครับตอนนี้ก่ะว่าจะถ่วงให้ถึงวันที่ 30 กย
แล้วค่อยรอดู คนที่ได้เครื่องวันที่ 15 กย ว่า Feedback เป็นไงบ้าง

แต่ตอนนี้ค่อนข้างจะเบรกตัวเองไว้ก่อนน่ะครับ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2009 17:40  

Un..Un ผู้เขียน:
อ่อ ผมยังลังเลๆ อยู่เลยครับ ใจผมน่ะอยากได้ก็อยากได้
แต่รู้สึกว่าซื้อตอนนี้น่าจะยังไม่คุ้มค่านะครับ

เพราะมันยังมีจุดที่ผมไม่ชอบ คือ
1. กล้อง: มัน 5 mpx แต่ตอนถ่ายหน่วงมาก และภาพก็งั้นๆ 3.2mpx ของ 3gs ยังแจ่มกว่า
2. CPU: เครื่องรุ่นใหม่แต่ยังใช้ CPU ตัวเก่า แต่ app ใหม่กิน resource มากขึ้น มันน่าจะเป็นสาเหตุที่ยังทำให้หน่วงๆอยู่

และอีกอย่างผมมานั่งคิดๆดู facebook กับ twitter ก็ไม่ได้เล่น(ถ้าhi5 ได้นี่ไม่ลังเลเลยฮ่าๆ)

ผมจึงคิดว่าอยากกจะรอ ให้มันออกอีก Gen นึงก่อนน่ะครับ

เห้อคิดหนักครับตอนนี้ก่ะว่าจะถ่วงให้ถึงวันที่ 30 กย
แล้วค่อยรอดู คนที่ได้เครื่องวันที่ 15 กย ว่า Feedback เป็นไงบ้าง

แต่ตอนนี้ค่อนข้างจะเบรกตัวเองไว้ก่อนน่ะครับ

แนะนำให้ Login เข้าระบบด้วยนะครับ ในการตอบแต่หละครั้ง แหม๋ เวลามีของอะไรมาแจกจะได้ไม่ผลาดนะครับ Cool
Un..Un
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2009 21:09  

ครับ ขอบคุณที่ แนะนำครับ ^^"
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2009 22:09  

ครับ ขอบคุณที่ แนะนำครับ ^^"

ยินดีต้องรับครับ Wink
tony147
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2009 00:13  

คิดเหมือนกันครับว่าน่าจะหน่วง แต่สำหรับตอนนี้คงดีกว่าไม่มีอะไรเล่นสำหรับผมนะครับ

อยากบอกว่าตอนนี้เบื่อ iphone สุดๆๆครับ ผมไม่มีหรอก แต่เพื่อนผมมีกันทุกคน ย่ำว่าทุกคน และเวลาจะ up fw ก็มาให้ผมทำ จนผมเนี่ยทำจนเบื่อเลย จนเป็นแบบว่าอยากทำอะไรละทำให้

จนตอนนี้ผลอยทำให้ผมเบื่อ ipod touch ของผมไปด้วยแล้วตั้งใจว่า 15 กันยานี้ ซื้อ hero พร้อม Zune HD เลยครับ ไม่เอาแล้ว apple มันไม่มีอะไรให้ค้นหาแล้วอ่ะครับ (พูดซะเหมือนผู้หญิงเลยเรา)

ตอนแรกที่ซื้อ ipod mini รุ่น G1 ตอนนั้นแบบว่าโหชีวิตหนึ่งของเราก็มีสินค้า apple เว้ยอะไรแบบนี้้ แล้วก็ไล่มาเรื่อยๆ nano G1 G2 G3 itouch จนไม่เอาแล้วอ่ะครับ

ยิ่งเห็นแถลงข่าวไปล่าสุด G4 มีกล้องได้แต่ถ่ายวีดีโอ ถ่ายรูปไม่ได้ และ itouch ก็เหมือนเดิมแค่ถูกลง เวรกรรม ท่าทางจะหมดมุขแล้วมั่งครับ

iphone เท่าที่ผมดูมันดีจริงครับ แต่ถ้าอยากหาอะไรมาเล่นก็คงต้องเป็น os อื่นนะครับ

ส่วน BB ผมก็ไปเล่นเครื่องเพื่อนมาแบบว่า เอามาสิ ขอมาลองวิจัยหน่อย เท่าที่ดูก็ดีครับ แต่ไม่เห็นมีไรให้เล่นเลยทีมีมาให้ก็สำเร็จรูปหมดแหละ แถมเล่นมากๆแบตหมดเร็วอีก ถ้าซื้อมาต้องเบื่อเร็วแน่ๆ พูดถึง batt iphone ก็หมดเร็วเหมือนกันนะครับ ยิ่ง fw ใหม่เนี่ย ใช้ได้เลยทีเดียว

เลยตัดสินใจว่า android น่าจะเป็นทางเล่นใหม่ที่ดีครับ (หวังว่านะ)
Un..Un
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2009 02:48  

เห็นเค้าว่าเจ้า HERO ถ้าเล่นเยอะๆ ก็หมดเร็วเหมือนกันนะครับ
เดี๋ยวผมคงรอให้เพื่อนๆ ใช้ก่อนแหละ อิอิ
ไม่รีบๆ
Zatang
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2009 08:52  

tony147 ผู้เขียน:
itouch ก็เหมือนเดิมแค่ถูกลง เวรกรรม ท่าทางจะหมดมุขแล้วมั่งครับ

ตัว 32 กับ 64 อัพ spec เป้นเท่า iPhone ด้วยครับ คิดว่าไม่ทำมากกว่านี้เพราะจะไปกินส่วนของ iPhone ซึ่ง margin น่าจะมากกว่ามาก
tony147
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2009 13:44  

พรุ่งนี้ก็จะออกขายตามที่บอกแล้ว วันที่ 15 วันนี้วันที่ 14 ยังไม่มีเสียงโทรศัพท์เลย แงๆ
Angry customer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2009 14:21  

มาตำหนิทั้ง HTC และ SIS ด้วยคนครับ

ผมจองทางเว็บไปได้สัปดาห์กว่าๆ แล้ว ยังไม่มี จนท. โทรติดต่อกับมาเหมือนกันครับ แต่ผมโทรไปเฉ่งเรียบร้อยแล้ว

HTC บอกว่าของเพิ่งเข้ามาวันนี้ (!) และกำลังทยอยโทรแจ้งลูกค้าที่จองอยู่ครับ ซึ่งคงใช้เวลาประมาณ 1-2 วัน (!!)

วันนี้ผมไปเช็คที่ HTC Shop ที่ Digital Gateway มา พนักงานแจ้งว่า ลูกค้าที่แจ้งจองเครื่องกับทางร้าน สามารถรับของได้ในวันที่ 15 แต่ลูกค้าที่จองทางเว็บ ต้องรอให้ HTC โทรติดต่อไปก่อน และยังแจ้งอีกว่า ถ้ามีของเหลือจากที่ลูกค้าจอง ลูกค้าทั่วไปก็สามารถซื้อได้ในวันพรุ่งนี้เป็นต้นไปเช่นเดียวกัน (!!!)

ถ้าอย่างนั้น HTC จะเปิดให้จองไปทำไมครับ? ในเมื่อคนที่จองย่อมคาดหวังว่าจะได้รับของก่อนใครอยู่แล้ว แต่ลูกค้าที่ไม่ได้จองก็สามารถรับของได้ในวันเดียวกัน (ถ้าของเหลือ) สรุปแล้วไม่ต้องจองก็สามารถได้ของพร้อมกันใช่มั้ย?

และทำไมปฏิบัติต่อลูกค้าที่จองหน้าร้าน กับลูกค้าที่จองทางเว็บไม่เหมือนกัน? HTC จะมีกี่มาตรฐานกันแน่ครับ? แบบนี้คุณบอกให้ลูกค้าไปจองหน้าร้านไปเลยไม่ดีกว่าหรือ แล้วจะให้จองทางเว็บทำไมครับ?

สรุปแล้วน่าตำหนิทั้ง HTC และ SIS ที่ทำงานไม่เป็นมืออาชีพเลย ลูกค้าจองเรียบร้อยแล้วก็ส่งมาแต่อีเมลยืนยัน แถมไม่สามารถโทรมาได้ทันตามกำหนดก็ไม่ยอมแจ้งก่อน ต้องปล่อยให้ลูกค้าโทรเข้าไปตามเอง (!!!!) พอโทรไปสอบถามพนักงาน Call center ก็อ้ำอึ้ง ตอบได้แค่ว่าให้ "รอ" อย่างเดียว แสดงให้เห็นว่าไม่มีการประสานงานภายในกันเลย (!!!!!)

ผมจะ Complain เรื่องนี้ให้ถึงที่สุดครับ จะติดต่อไปยัง HQ ของ HTC ที่ต่างประเทศด้วยครับ
musashidasg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2009 14:38  

จองไปแล้ว จ่ายมัดจำไปแล้ว วันนี้วันที่ 14 บ่าย3 แล้วยังไม่มีการโทรมาเหมือนกันครับ เกิดอะไรขึ้นครับ รออยู่
Un..Un
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2009 14:54  

musashidasg ผู้เขียน:
จองไปแล้ว จ่ายมัดจำไปแล้ว วันนี้วันที่ 14 บ่าย3 แล้วยังไม่มีการโทรมาเหมือนกันครับ เกิดอะไรขึ้นครับ รออยู่

เพิ่งกดจองวันนี้ก็ยังต้องรออีกสองสามวันหล่ะครับ HTC ถึงจะเพิ่งรู้ตัวว่าได้รับเงินจากคุณแล้วครับ เหอๆๆๆ
tony147
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2009 14:54  

เราจองเนี่ย ถ้าผมจำไม่ผิดเราจะได้ 1000 บาทค่า GPRS แล้วได้ตุ๊กตา android แล้วก็กระเป๋ามั่งครับ รู้สึกว่าจะได้ 3 อย่างอ่ะครับ

ถ้าซื้อปกติ รู้สึกว่าจะไม่ได้อะไรเลยมั่งนะครับ

อันนี้ต้องรอดูวันขายจริงนะครับ

ผมก็มีโทรไปถามเหมือนกัน พนักงานตอบมาว่า ของยังไม่มา เลยยังไม่ได้โทร ของมาเมื่อไรคงถึงจะโทรมั่งครับ แต่ผมก็ให้เขาเช็คอันดับ ชื่อการจอง ก็ถูกต้อง มีลงคอมไว้

คิดว่าพรุ่งนี้คงถึงจะโทรมั่ง

แต่เห็นด้วยกับพี่ประเด็นที่ว่าจองหน้าร้านน่าจะดีกว่า ตอนแรกจะไปจองหน้าร้านแต่เห็นบอกว่าทำได้เฉพาะทางเน็ต เลยนั่งทำที่บ้าน เองครับ

Angry customer ผู้เขียน:
มาตำหนิทั้ง HTC และ SIS ด้วยคนครับ

ผมจองทางเว็บไปได้สัปดาห์กว่าๆ แล้ว ยังไม่มี จนท. โทรติดต่อกับมาเหมือนกันครับ แต่ผมโทรไปเฉ่งเรียบร้อยแล้ว

HTC บอกว่าของเพิ่งเข้ามาวันนี้ (!) และกำลังทยอยโทรแจ้งลูกค้าที่จองอยู่ครับ ซึ่งคงใช้เวลาประมาณ 1-2 วัน (!!)

วันนี้ผมไปเช็คที่ HTC Shop ที่ Digital Gateway มา พนักงานแจ้งว่า ลูกค้าที่แจ้งจองเครื่องกับทางร้าน สามารถรับของได้ในวันที่ 15 แต่ลูกค้าที่จองทางเว็บ ต้องรอให้ HTC โทรติดต่อไปก่อน และยังแจ้งอีกว่า ถ้ามีของเหลือจากที่ลูกค้าจอง ลูกค้าทั่วไปก็สามารถซื้อได้ในวันพรุ่งนี้เป็นต้นไปเช่นเดียวกัน (!!!)

ถ้าอย่างนั้น HTC จะเปิดให้จองไปทำไมครับ? ในเมื่อคนที่จองย่อมคาดหวังว่าจะได้รับของก่อนใครอยู่แล้ว แต่ลูกค้าที่ไม่ได้จองก็สามารถรับของได้ในวันเดียวกัน (ถ้าของเหลือ) สรุปแล้วไม่ต้องจองก็สามารถได้ของพร้อมกันใช่มั้ย?

และทำไมปฏิบัติต่อลูกค้าที่จองหน้าร้าน กับลูกค้าที่จองทางเว็บไม่เหมือนกัน? HTC จะมีกี่มาตรฐานกันแน่ครับ? แบบนี้คุณบอกให้ลูกค้าไปจองหน้าร้านไปเลยไม่ดีกว่าหรือ แล้วจะให้จองทางเว็บทำไมครับ?

สรุปแล้วน่าตำหนิทั้ง HTC และ SIS ที่ทำงานไม่เป็นมืออาชีพเลย ลูกค้าจองเรียบร้อยแล้วก็ส่งมาแต่อีเมลยืนยัน แถมไม่สามารถโทรมาได้ทันตามกำหนดก็ไม่ยอมแจ้งก่อน ต้องปล่อยให้ลูกค้าโทรเข้าไปตามเอง (!!!!) พอโทรไปสอบถามพนักงาน Call center ก็อ้ำอึ้ง ตอบได้แค่ว่าให้ "รอ" อย่างเดียว แสดงให้เห็นว่าไม่มีการประสานงานภายในกันเลย (!!!!!)

ผมจะ Complain เรื่องนี้ให้ถึงที่สุดครับ จะติดต่อไปยัง HQ ของ HTC ที่ต่างประเทศด้วยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2009 15:10  

เพิ่งกดจองวันนี้ก็ยังต้องรออีกสองสามวันหล่ะครับ HTC ถึงจะเพิ่งรู้ตัวว่าได้รับเงินจากคุณแล้วครับ เหอๆๆๆ

จองตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้วแล้วครับ
Angry customer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2009 15:25  

เราจองเนี่ย ถ้าผมจำไม่ผิดเราจะได้ 1000 บาทค่า GPRS แล้วได้ตุ๊กตา android แล้วก็กระเป๋ามั่งครับ รู้สึกว่าจะได้ 3 อย่างอ่ะครับ

ถ้าซื้อปกติ รู้สึกว่าจะไม่ได้อะไรเลยมั่งนะครับ

ผมทราบดีว่าลูกค้าจอง (220 คนแรก?) จะได้ของกำนัลจาก HTC แต่เหตุผลที่ผมไม่พอใจคือเหตุผลต่อไปนี้ครับ:

1. แน่นอนว่าลูกค้าที่จองผ่านเว็บคือลูกค้าที่อยากได้สินค้าก่อนคนอื่น การประกาศหน้าเว็บว่าลูกค้าสามารถรับของได้ในวันที่ 15 เป็นต้นไป และการแจ้งกลับในอีเมลว่าจะติดต่อลูกค้าก่อนวันที่ 15 เป็นการสร้างความคาดหวังให้กับลูกค้า และเมื่อ HTC ทราบว่าจะได้รับของไม่ทัน หรือจัดการไม่ทันด้วยเหตุผลอะไรก็แล้วแต่ HTC น่าจะแจ้งให้ลูกค้าทราบล่วงหน้า ไม่ใช่ปล่อยให้ลูกค้ารอจนต้องโทรไปตามเอง (และต้องพบกับความผิดหวังเมื่อโทรไปตาม!)

2. การปฏิบัติที่เป็นสองมาตรฐานต่อลูกค้าที่จองหน้าร้าน และลูกค้าที่จองผ่านเว็บ รวมถึงข้อมูลที่แต่ละร้าน/ตัวแทนจำหน่าย แจ้งต่อลูกค้าก็ไม่เหมือนกัน บางร้านก็รับจองหน้าร้าน แต่บางร้านไล่ให้ลูกค้าไปจองผ่านเว็บ

3. การติดต่อกับลูกค้าผ่านอีเมลโดยการส่งข้อความกันไปมา ถามไปคำถามหนึ่งแต่ตอบไม่ตรงคำถาม ไม่ตรงเข้าประเด็นซักที พอถามว่าเรื่องถึงไหนแล้วก็ตอบได้อย่างเดียวว่าให้รอ

เดี๋ยวผมจะพยายามติดต่อเข้าไปใหม่ ได้ความว่ายังไงเดี๋ยวมาแชร์ครับ
Un..Un
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2009 16:16  

Anonymous ผู้เขียน:

จองตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้วแล้วครับ

โอ้ว งั้นแนะนำ email ไปที่ sisthai ครับ เพราะ เข้า HTC มันไม่ตอบอาไรซักอย่างเลยครับ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ : แจ้งข่าวจาก HTC Thailand
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2009 16:23  

ทางทีมงาน HTC แจ้งมาว่า มีบางคนที่ทางทีมงานได้ติดต่อไปแล้วแต่ว่าติดต่อไม่ได้
เลยต้องรบกวนให้สมาชิกที่สั่งจองแล้ว แต่ยังไม่ได้รับการติดต่อกลับจาก HTC Thailand

รบกวนโทรไปที่ SiS ด้วยนะครับเพื่อ แจ้งร้านที่ท่านต้องการไปรับของ

ที่เบอร์ 02-640-3000 ต่อ HTC ครับ

บอกว่า สั่งจอง HTC Hero ไว้แต่ยังไม่ได้รับการติดต่อกลับจาก HTC Thailand นะครับ
Un..Un
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: แจ้งข่าวจาก HTC Thailand
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2009 16:44  

Nasz ผู้เขียน:
ทางทีมงาน HTC แจ้งมาว่า มีบางคนที่ทางทีมงานได้ติดต่อไปแล้วแต่ว่าติดต่อไม่ได้
เลยต้องรบกวนให้สมาชิกที่สั่งจองแล้ว แต่ยังไม่ได้รับการติดต่อกลับจาก HTC Thailand

รบกวนโทรไปที่ SiS ด้วยนะครับเพื่อ แจ้งร้านที่ท่านต้องการไปรับของ

ที่เบอร์ 02-640-3000 ต่อ HTC ครับ

บอกว่า สั่งจอง HTC Hero ไว้แต่ยังไม่ได้รับการติดต่อกลับจาก HTC Thailand นะครับ

โอ้ว...มันมาแว้ววว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: แจ้งข่าวจาก HTC Thailand
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2009 17:00  

ผมลองโทรไปแล้ว ทางเจ้าหน้าที่แจ้งว่าเดี๋ยวพรุ่งนี้จะมี sales โทรมานัดเอง อ่าครับ ยังไงเดี๋ยวพรุ่งนี้ รอดูกันอีกที
Rob G
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2009 17:16  

ผมทราบดีว่าลูกค้าจอง (220 คนแรก?) จะได้ของกำนัลจาก HTC แต่เหตุผลที่ผมไม่พอใจคือเหตุผลต่อไปนี้ครับ:

1. แน่นอนว่าลูกค้าที่จองผ่านเว็บคือลูกค้าที่อยากได้สินค้าก่อนคนอื่น การประกาศหน้าเว็บว่าลูกค้าสามารถรับของได้ในวันที่ 15 เป็นต้นไป และการแจ้งกลับในอีเมลว่าจะติดต่อลูกค้าก่อนวันที่ 15 เป็นการสร้างความคาดหวังให้กับลูกค้า และเมื่อ HTC ทราบว่าจะได้รับของไม่ทัน หรือจัดการไม่ทันด้วยเหตุผลอะไรก็แล้วแต่ HTC น่าจะแจ้งให้ลูกค้าทราบล่วงหน้า ไม่ใช่ปล่อยให้ลูกค้ารอจนต้องโทรไปตามเอง (และต้องพบกับความผิดหวังเมื่อโทรไปตาม!)

2. การปฏิบัติที่เป็นสองมาตรฐานต่อลูกค้าที่จองหน้าร้าน และลูกค้าที่จองผ่านเว็บ รวมถึงข้อมูลที่แต่ละร้าน/ตัวแทนจำหน่าย แจ้งต่อลูกค้าก็ไม่เหมือนกัน บางร้านก็รับจองหน้าร้าน แต่บางร้านไล่ให้ลูกค้าไปจองผ่านเว็บ

3. การติดต่อกับลูกค้าผ่านอีเมลโดยการส่งข้อความกันไปมา ถามไปคำถามหนึ่งแต่ตอบไม่ตรงคำถาม ไม่ตรงเข้าประเด็นซักที พอถามว่าเรื่องถึงไหนแล้วก็ตอบได้อย่างเดียวว่าให้รอ

เดี๋ยวผมจะพยายามติดต่อเข้าไปใหม่ ได้ความว่ายังไงเดี๋ยวมาแชร์ครับ

ใจเย็นๆคร้าบ ^^" ไม่รู้ถูกผิดยังไงนะครับ คือผมเข้าใจว่า

ร้านตรง Digital Gateway นั่นไม่ใช่ชอปของ HTC นะครับ แต่เป็นตัวแทนจำหน่ายเฉยๆครับ เหมือนที่ฟอร์จูนก็มีเหมือนกัน ร้านขึ้นป้าย HTC Shop แต่ไม่ใช่ชอปซะงั้น = ="
ดังนั้นเนี่ย ทางร้านก็ต้องกั๊กของไว้ให้คนที่จองหน้าร้านก่อน เพราะว่าจองกับร้านเค้ามีจำนวนที่แน่นอน ส่วนคนที่จองผ่านเวปเท่ากับว่าจองผ่าน HTC ดังนั้น HTC จะ supply ของไปให้วันไหนที่ไหนยังไง อันนี้ผมว่าร้านคงไม่น่าจะมีข้อมูลล่วงหน้ามาก เลยน่าจะไม่สามารถนำเครื่องของคนที่จองที่ร้านไปให้ก่อนได้ครับ

ถูกผิดยังไงไม่แน่ใจนะครับ พอดีผมไม่ได้ไปรู้เรื่องเขาด้วย = =" ลองโทรไปจิกตบดูครับ น่าจะได้ผล ผมทำประจำกับทรู -"- โทรทีเงียบที โทรมันทุกวันเลยสาด
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2009 17:36  

Rob G ผู้เขียน:

ใจเย็นๆคร้าบ ^^" ไม่รู้ถูกผิดยังไงนะครับ คือผมเข้าใจว่า

ร้านตรง Digital Gateway นั่นไม่ใช่ชอปของ HTC นะครับ แต่เป็นตัวแทนจำหน่ายเฉยๆครับ เหมือนที่ฟอร์จูนก็มีเหมือนกัน ร้านขึ้นป้าย HTC Shop แต่ไม่ใช่ชอปซะงั้น = ="
ดังนั้นเนี่ย ทางร้านก็ต้องกั๊กของไว้ให้คนที่จองหน้าร้านก่อน เพราะว่าจองกับร้านเค้ามีจำนวนที่แน่นอน ส่วนคนที่จองผ่านเวปเท่ากับว่าจองผ่าน HTC ดังนั้น HTC จะ supply ของไปให้วันไหนที่ไหนยังไง อันนี้ผมว่าร้านคงไม่น่าจะมีข้อมูลล่วงหน้ามาก เลยน่าจะไม่สามารถนำเครื่องของคนที่จองที่ร้านไปให้ก่อนได้ครับ

ถูกผิดยังไงไม่แน่ใจนะครับ พอดีผมไม่ได้ไปรู้เรื่องเขาด้วย = =" ลองโทรไปจิกตบดูครับ น่าจะได้ผล ผมทำประจำกับทรู -"- โทรทีเงียบที โทรมันทุกวันเลยสาด

เจ้าของเว็บคือ HTC Thailand ครับ คนขายจริงๆ คือ SiS นะครับ นั่นเป็นเหตุผลที่ โทรไปถาม HTC พนักงานเค้าเลยไม่ค่อยจะรู้เรื่องอะไร เหอๆ ตามนี้ครับ
http://community.siamphone.com/viewtopic.php?p=1028539#1028539
tony147
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2009 17:47  

โทรมาแล้วครับผม ให้ผมไปรับพรุ่งนี้หลังบ่ายโมง ให้เลือกสี อะไรเรียบร้อย พรุ่งนี้ได้เล่น
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2009 18:03  

โทรมาแล้วครับผม ให้ผมไปรับพรุ่งนี้หลังบ่ายโมง ให้เลือกสี อะไรเรียบร้อย พรุ่งนี้ได้เล่น

แว๊ก อย่าลืมถ่ายรูปตุ๊กตาน้องแอนดรอยด์มาให้ดูด้วยนะครับ อิอิ

แต่ขอบอกว่าอย่าซนเอานิ้วไปกดตรงเสาอากาศมันนะครับ ผมก็เล่นอะ จนมันหุบเข้าไปข้างใน ตอนนี้เป็นแอนดรอยด์ไร้เสาหละเนี้ย Rolling Eyes
relentless
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2009 18:17  

ไม่ได้จอง แต่อยากได้ทั้งเครื่อง ทั้งตุ๊กตา Crying or Very sad
(คนไม่ได้จองเมื่อไหร่จะได้ซื้อนะ Confused )
tony147
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2009 18:20  

เสาตรงไหนเหรอครับ มีภาพไหมเอ่ย

พรุ่งนี้บอร์ดลุกเป็นไฟแน่ๆ

คงมีคน post เต็มไปหมด

แว๊ก อย่าลืมถ่ายรูปตุ๊กตาน้องแอนดรอยด์มาให้ดูด้วยนะครับ อิอิ

แต่ขอบอกว่าอย่าซนเอานิ้วไปกดตรงเสาอากาศมันนะครับ ผมก็เล่นอะ จนมันหุบเข้าไปข้างใน ตอนนี้เป็นแอนดรอยด์ไร้เสาหละเนี้ย Rolling Eyes
sense_fox
Year's Star

จังหวัด: nonthaburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2009 19:09  

มาอิจฉาตาร้อน

จองไม่ทันค่ะ -*-
Angry Customer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2009 19:11  

ตกลงผมได้คุยกับ จนท. เรียบร้อยแล้วครับ หลังจากโทรไปเม้ง 3 รอบ Twisted Evil

พรุ่งนี้ผมจะได้รับเครื่องเหมือนกันครับ แต่ จนท. แจ้งว่าโปรโมชั่นฟรี GPRS 1000 บาทจัดให้ไม่ทัน ก็เลยให้เป็นส่วนลดราคาเครื่อง สรุปแล้วต้องจ่าย 20900 บาทครับ
relentless
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2009 19:21  

Angry Customer ผู้เขียน:
ตกลงผมได้คุยกับ จนท. เรียบร้อยแล้วครับ หลังจากโทรไปเม้ง 3 รอบ Twisted Evil

พรุ่งนี้ผมจะได้รับเครื่องเหมือนกันครับ แต่ จนท. แจ้งว่าโปรโมชั่นฟรี GPRS 1000 บาทจัดให้ไม่ทัน ก็เลยให้เป็นส่วนลดราคาเครื่อง สรุปแล้วต้องจ่าย 20900 บาทครับ

โอ้ ส่วนลดสองพันบาทเลย อิจฉาาาา ><

ไม่ได้จองซื้อราคาเต็มสินะ Crying or Very sad
Angry Customer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2009 19:31  

relentless ผู้เขียน:

โอ้ ส่วนลดสองพันบาทเลย อิจฉาาาา ><

ไม่ได้จองซื้อราคาเต็มสินะ Crying or Very sad

ลดหนึ่งพันบาทครับผม รวมกับค่าจองที่จ่ายไปก่อนหน้านี้ 1000 บาท ก็เป็น 21900 บาทพอดีครับ Cool Laughing
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2009 20:00  

relentless ผู้เขียน:

ลดหนึ่งพันบาทครับผม รวมกับค่าจองที่จ่ายไปก่อนหน้านี้ 1000 บาท ก็เป็น 21900 บาทพอดีครับ Cool Laughing

ยิ้มออกกันแล้วซินะ ค่อยสบายใจหน่อย Wink
Un..Un
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2009 20:55  

ง่ะ ไมไม่เห็นเค้าพูดถึงเรื่อง gprs กับผมเลยง่ะ อยากได้ส่วนลดบ้างง่า T-T
mFarrell
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2009 22:03  

ทำงานแย่มาก จองตั้งแต่วันแรกที่มี banner ขึ้นมา
อีเมลมีฉบับเดียวมา confirm
แล้วก็ไม่มีใครโทรมาเลย เบอรติดต่อก็ถูกต้องตามอีเมล ถ้าบอกติดต่อไม่ได้ นี่ไม่จริง

Shocked ไม่ไหวเลย
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2009 23:11  

mFarrell ผู้เขียน:
ทำงานแย่มาก จองตั้งแต่วันแรกที่มี banner ขึ้นมา
แล้วก็ไม่มีใครโทรมาเลย เบอรติดต่อก็ถูกต้องตามอีเมล ถ้าบอกติดต่อไม่ได้ นี่ไม่จริง

เอาน่าครับ ของมันผิดผลาดกันได้ ช่วงที่เค้าติดต่อเครือข่ายอาจจะไม่ดีก็ได้ครับ เอาเป็นว่าช่วยๆ กันตามๆ กันหน่อยนะครับ เค้าก็ไม่ได้อยากให้เกิดเหตุการณ์แบบนี้หรอกครับ

เดี่ยวคราวหน้า Tattoo มา ถ้ามีเปิดจอง เรากันไว้ให้สมาชิกเราโดยเฉพาะเลยดีใหมครับ เหอๆ จองที่นี่เลยจะได้ติดต่อกันสะดวก อิอิ (รอบนี้ไม่ได้ตั้งตัวเลยอะ แต่รอบหน้าก็ไม่แน่ เหอๆ เอาแน่เอานอนไม่ได้เหมือนกัน) Twisted Evil
mFarrell
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2009 23:36  

เอาน่าครับ ของมันผิดผลาดกันได้ ช่วงที่เค้าติดต่อเครือข่ายอาจจะไม่ดีก็ได้ครับ เอาเป็นว่าช่วยๆ กันตามๆ กันหน่อยนะครับ เค้าก็ไม่ได้อยากให้เกิดเหตุการณ์แบบนี้หรอกครับ

เดี่ยวคราวหน้า Tattoo มา ถ้ามีเปิดจอง เรากันไว้ให้สมาชิกเราโดยเฉพาะเลยดีใหมครับ เหอๆ จองที่นี่เลยจะได้ติดต่อกันสะดวก อิอิ (รอบนี้ไม่ได้ตั้งตัวเลยอะ แต่รอบหน้าก็ไม่แน่ เหอๆ เอาแน่เอานอนไม่ได้เหมือนกัน) Twisted Evil

อยากได้ตุ้กตา ไม่รุ้จะหลุดมั้ย >.<
tony147
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2009 23:41  

ยังงี้ผมจะได้ลดไหมครับผม

Nasz
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2009 23:43  

อยากได้ตุ้กตา ไม่รุ้จะหลุดมั้ย >.<

โทรไปหาทีมงาน SIS หรือยังหละครับ
ผมว่าน่าจะเป็นความผิดผลาดทางเอกสารที่ทำให้ HTC เมลล์ข้อมูลไปถูก แต่ SIS โทรไปผิด
แบบว่า อาจจะกระดาษโดนน้ำเลยทำให้ตัวเลขเลือนไปตัวหนึ่งอะไรทำนองนี้อะ ไม่ก็คนจองเยอะจัด คนโทรเลยตาลาย กดเลขผิด แว๊กกกก คิดในแง้ดีไว้ก่อนน่่าาาาา Rolling Eyes
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2009 23:52  

เหอๆ สังเกตดีๆ นะครับ จะเห็นว่าน้องแอนดรอยด์แปลกๆ ไป
เสาตรงไหนเหรอครับ มีภาพไหมเอ่ย

พรุ่งนี้บอร์ดลุกเป็นไฟแน่ๆ

คงมีคน post เต็มไปหมด

somewhere somehow
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2009 08:16  

โทรไปหาทีมงาน SIS หรือยังหละครับ
ผมว่าน่าจะเป็นความผิดผลาดทางเอกสารที่ทำให้ HTC เมลล์ข้อมูลไปถูก แต่ SIS โทรไปผิด
แบบว่า อาจจะกระดาษโดนน้ำเลยทำให้ตัวเลขเลือนไปตัวหนึ่งอะไรทำนองนี้อะ ไม่ก็คนจองเยอะจัด คนโทรเลยตาลาย กดเลขผิด แว๊กกกก คิดในแง้ดีไว้ก่อนน่่าาาาา Rolling Eyes

พนักงานบอกผมเมื่อวานนี้ว่ามีคนจองประมาณร้อยกว่าคน เพราะฉะนั้นทุกคนได้ตุ๊กตาแน่นอนครับ

ว่าแต่ว่า จองกันแค่ร้อยกว่าคนเนี่ย พนักงานคงโทรลำบากมาก ลูกค้าทุกคนคงหลบอยู่ในป่าเลยติดต่อไม่ได้ เลยต้องรอให้ลูกค้าโทรไปด่าก่อนถึงจะติดต่อมา

HTC คงต้องพิจารณาตัวแทนจำหน่ายซะหน่อยแล้วมั้ง Evil or Very Mad
mFarrell
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2009 22:41  

somewhere somehow ผู้เขียน:

พนักงานบอกผมเมื่อวานนี้ว่ามีคนจองประมาณร้อยกว่าคน เพราะฉะนั้นทุกคนได้ตุ๊กตาแน่นอนครับ

ว่าแต่ว่า จองกันแค่ร้อยกว่าคนเนี่ย พนักงานคงโทรลำบากมาก ลูกค้าทุกคนคงหลบอยู่ในป่าเลยติดต่อไม่ได้ เลยต้องรอให้ลูกค้าโทรไปด่าก่อนถึงจะติดต่อมา

HTC คงต้องพิจารณาตัวแทนจำหน่ายซะหน่อยแล้วมั้ง Evil or Very Mad

เห็นด้วยครับ

สรุป ไม่ได้อะไรพิเศษเลย(ยังไม่ได้)
ของแถม กระเป๋าตุ้กตา ยังไม่มี, airtime ก็ยกเลิกไป(ยังดีที่มีลด)
เห็นว่า 8gb กลายเป็น 2gb สะงั้น

ผมนัดวันนี้ โดนโทรเลื่อนอีก Rolling Eyes ปวดหัว
เอ้ะ ยังไงกัน Neutral
kikiki
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: มีใครที่จอง htc hero ทาง internet แล้วมีพนักงานติดต่อมาบ้างแล้วครับ
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2009 23:55  

รบกวนถามหน่อยครับ ถ้าได้ Hero มาแล้ว ก่อนเปิดครั้งแรกต้อง ชาร์ท แบ็ต อย่างต่ำ กี่ ชม หรือปล่าวครับ ?
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ : Re: มีใครที่จอง htc hero ทาง internet แล้วมีพนักงานติดต่อมาบ้างแล้วครับ
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2009 01:20  

kikiki ผู้เขียน:
รบกวนถามหน่อยครับ ถ้าได้ Hero มาแล้ว ก่อนเปิดครั้งแรกต้อง ชาร์ท แบ็ต อย่างต่ำ กี่ ชม หรือปล่าวครับ ?

กำ ยังมีความเชื่อแบบนี้อยู่เหรอครับเนี้ย เหอๆ

แบทก็เหมือนแก้วน้ำแหละครับ น้ำเต็มแล้วคุณจะเติมเท่าใหร่มันก็ไม่ได้มีความจุได้เยอะกว่านั้นแล้ว ชาร์ทเมื่อใหร่ก็ได้แล้วแต่ต้องการครับ
tony147
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Sep 2009 14:35  

จริงๆ ชาร์ตแค่เต็มก็พอครับผม แต่ถ้าจะเอาตามในหนังสือก็ 6 ชั่วโมงครับ หลังจากนั้นเต็มก็ถอดปลั๊กออกครับ

กำ ยังมีความเชื่อแบบนี้อยู่เหรอครับเนี้ย เหอๆ

แบทก็เหมือนแก้วน้ำแหละครับ น้ำเต็มแล้วคุณจะเติมเท่าใหร่มันก็ไม่ได้มีความจุได้เยอะกว่านั้นแล้ว ชาร์ทเมื่อใหร่ก็ได้แล้วแต่ต้องการครับ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Sep 2009 19:22  

จริงๆ ชาร์ตแค่เต็มก็พอครับผม แต่ถ้าจะเอาตามในหนังสือก็ 6 ชั่วโมงครับ หลังจากนั้นเต็มก็ถอดปลั๊กออกครับ

เหอๆ ในหนังสือที่บอกว่า 6 ชั่วโมงคือ แบทหมดเกลี้ยงเลยอะครับ แต่แบทที่เราได้มากันเนี้ยมันชาร์ทมาบ้างแล้ว มันไม่ใช่ว่าเกลี้ยงมานะครับ เต็มก็ถอดเหอะครับ Very Happy
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: