Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
HTC Tattoo Android - เอชทีซี
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 431 / เข้าชม: 916857
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
67%
 67%  [ 23 ]
ดี - GOOD - 4
20%
 20%  [ 7 ]
ธรรมดา - Normal - 3
11%
 11%  [ 4 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
0%
 0%  [ 0 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
0%
 0%  [ 0 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 34

Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: HTC Tattoo Android - เอชทีซี
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2010 04:45  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากทราบว่า
ถ้าหากว่าใช้งานแบบปกติทั่วไป เช่น เล่นเน็ตเช็คเมลบ้าง นี้แบตเตอรี่ มันอยู่ได้กี่วันอะครับ
กำลังชั่งใจอยู่อะครับ แต่ค่อนข้างกังวลเรื่องแบตเตอรี่มากอะครับ
รบกวนช่วยตอบด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ Very Happy
balzerith
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: HTC Tattoo Android - เอชทีซี
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2010 09:17  

ประมาณไม่เกิน 7 ช.ม.ต่อเนื่องครับ ถ้าใช้ Edge นะ แต่ถ้าเป็น Wifi ไม่เกิน 5 ช.ม.
แต่ถ้าเปิด GPS ไว้ด้วยเวลาจะน้อยลงอีกประมาณครึ่ง ช.ม. จากที่เคยลองเองนะครับ
toy_13
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Mar 2010 18:15  

ขอบคุณมากเลยครับ Very Happy
aeh1243
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2010 19:31  

tattoo ตั้งเสียง sms ยังไงค่ะ เพราะเวลาข้อความเข้าไม่ได้ยินเสียงเรียกเลยค่ะ ช่วยแนะนำด้วยค่ะ Crying or Very sad
tnp
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2010 13:22  

Dunkmantattoo ผู้เขียน:
tnp ผู้เขียน:
อยากได้รอมศูนย์ไทยของTattooจะหาได้จากที่ไหนครับ ว่าจะลองรอมนอกซะหน่อยแต่ต้องมีของเดิมเก็บไว้ก่อนครับกันเหนียว Laughing

Tattoo อัพรอมได้แล้วหลอครับ แล้วถ้าอัพรอมแล้วประกันจะหมดรึเปล่า?

แล้วเห็นมีข่าวว่าจะ Update เป็น Android2.1 เป็นงัยมางัยอะครับ Shocked

root ได้แล้ว เห็นกำลังลอง 2.1กันอยู่แต่ยังใช้ได้ไม่ครบ ว่าจะลองรอมที่ไม่ใช่รอมศูนย์ดูว่าเป็นยังไง แต่ต้องมี backupไว้ก่อน จะได้ทำกลับคืนได้ครับ ท่านใดมีหรือรู้ที่ให้โหลด กรุณาแจ้งด้วยครับ ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2010 20:03  

Dunkmantattoo ผู้เขียน:
อยากได้รอมศูนย์ไทยของTattooจะหาได้จากที่ไหนครับ ว่าจะลองรอมนอกซะหน่อยแต่ต้องมีของเดิมเก็บไว้ก่อนครับกันเหนียว Laughing

Tattoo อัพรอมได้แล้วหลอครับ แล้วถ้าอัพรอมแล้วประกันจะหมดรึเปล่า?

แล้วเห็นมีข่าวว่าจะ Update เป็น Android2.1 เป็นงัยมางัยอะครับ Shocked

root ได้แล้ว เห็นกำลังลอง 2.1กันอยู่แต่ยังใช้ได้ไม่ครบ ว่าจะลองรอมที่ไม่ใช่รอมศูนย์ดูว่าเป็นยังไง แต่ต้องมี backupไว้ก่อน จะได้ทำกลับคืนได้ครับ ท่านใดมีหรือรู้ที่ให้โหลด กรุณาแจ้งด้วยครับ ขอบคุณครับ
รบกวนท่าน. Tnp. แบ่งปันวิธี root. จะได้ไม๊คับ
tnp
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2010 20:23  

ที่นี่เลยครับ http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=644279 ใช้ได้จริงของผมเป็นเครื่องศูนย์ด้วย แล้ววันนี้ก็มีน้องเอามาให้ทำด้วยเป็นเครื่องใตหวั้นแถมไปทำผิดวิธีจนเครื่องบูทไม่ได้ ไม่ได้ทำบัตรทองไว้ด้วยเลยได้ลองของครับ บัตรทองสามารถใช้กับเครื่องอื่นได้ด้วย ไม่จำเป็นต้องเป็นCIDของเครื่องนั้นๆครับ เลยลงรอมให้น้องไปแถมรูทให้ด้วยเลย ว่าแล้วก็ยัดไทยไปด้วย ว้าวเล่นหลายอย่างเลยวันนี้คุ้มครับ Very Happy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Apr 2010 01:10  

ขาย HTC Tattoo Android ใช้งานได้ 1 อาทิตย์ค่ะ

เครื่องศูนย์ + Mem 4 GB + ติดฟิล์มกันรอย + คู่มือ + Service Voucher(1,500 บาท) + ที่ชาร์ท + หูฟัง

ราคา 9,300 บาท

สนใจติดต่อ เบอร์ 089-7995039 ค่ะ
tnp
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Apr 2010 10:58  

อ้าว...ขายซะแล้วเหรอครับ Sad
LongDo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Apr 2010 03:30  

กับราคา 10,000 ผมว่าokนะ เท่าที่ลองใช้ดูก็ok จออาจจะไม่ใหญ่เท่าไร(Hero) แตก็อ่านได้ มันอาจไม่ใช่มือถือที่น่าสนใจที่สุดแต่ผมว่ามันก็มีดีอยู่หลายๆอย่างในตัวมันนะ บางอย่างอาจจะสู้อีกยี่ห้อไม่ได้ แต่บางที่อีกยี่ห้อมันก็ทำอย่างไอ้ตัวเล็กนี้ไม่ได้ก็มีเหมือนกันนะ โดยเฉพาะ free ใน market เนี่ยเป็นอะไรที่สนุกมากๆ 555+ ใครเบื่อกับที่ใช้เดิมๆก็ลองหาสองมือมาเล่นดูละกัน เพื่อชอบไม่ชอบก็ขายทิ้งไป ส่วนไอ้ 3G เนี่ยผมมีความคิดเห็นว่า ไม่อยากไปให้คะเเนนในการตัดสิ้นใจมากนัก เพราะจะให้เป็นเรื่องเป็นราวผมว่ายังไม่ใกล้ ตอนนี้ก็ปล่อยออกมายั่วนํ้าลายกันเล่นซะมากกว่า สุดท้ายชอบครับเลยซื้อมาใช้เองหนึ่งเครื่อง ไม่เอา Hero เพราะคิดว่าไอ้ตัวเล็กเนี่ยราคากับสิ่งที่มันมีมาเนี่ย สมเหตุสมผลกว่านะครับ

ขอบคุณครับที่อ่านจนจบ
balzerith
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Apr 2010 10:55  

LongDo ผู้เขียน:
กับราคา 10,000 ผมคิดว่าไอ้ตัวเล็กเนี่ยราคากับสิ่งที่มันมีมาเนี่ย สมเหตุสมผลกว่านะครับ

เห็นด้วย +1
fffff
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Apr 2010 12:51  

อยากถามหน่อยคะ ว่าถ้าเกิดมีรุ่นที่เลือกไว้ 2รุ่นนะคะ Htc Tattoo กับ Touch 2 จะซื้อรุ่นไหนดีคะ โดยภาพรวมนะคะ ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องมือถือนะคะ
yappy05
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Apr 2010 13:06  

อยากจะลงรูป ลงยังไงไม่ทราบครับ ถ้ารู้วิธีลงจะเอามาลงให้นะคับ ^_^

ขายยกกล่อง ใช้มาเดือนเศษ รู้สึกไม่ถนัดเลยอยากขายครับ

ซื้อจาก power buy ใบเสร็จอยู่ครบ ปล่อยที่ 7500 บาทครับ

สะดวกตามรถไฟฟ้านะคับ

เจ คับ 089-891-5109
poprt
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Apr 2010 16:22  

ถ้าเกิดแอนดรอย 2.1 มา เวลาไปอัพเดทซอฟแวร์ตัวนี้ จะต้องเสียค่าใช้จ่ายเท่าไหร่คับ แล้วศูน htc มีตรงไหนบ้างคับ
DGM
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Apr 2010 21:56  

อยากทราบว่า สามารถส่ง Bluetooth ระหว่างเครื่องมือถือด้วยกันได้หรือเปล่าครับ

ถ้าได้ต้องใช้โปรแกรมอะไรเพิ่มเติมด้วยหรือไม่ครับ

ขอบคุณครับ
LongDo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Apr 2010 03:20  

fffff ผู้เขียน:
อยากถามหน่อยคะ ว่าถ้าเกิดมีรุ่นที่เลือกไว้ 2รุ่นนะคะ Htc Tattoo กับ Touch 2 จะซื้อรุ่นไหนดีคะ โดยภาพรวมนะคะ ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องมือถือนะคะ

Touch 2 เป็น windows Mobile ครับ (WM)
Tattoo เป็น android ครับ(AD)

จะซื้อรุ่นไหนผมคงให้คำตอบไม่ได้ คล้ายกับว่า นิยม Nokia หรือ Samsung นะครับ

ข้อดี WM มันมาก่อนมัง เข้ากันได้กับ system อื่นๆ เช่นอย่างส่ง file Bluetooth ได้อ่าน,แก้ word ได้ ตัวมันคล้าย windows ที่ PC น่าจะคุ้นเคยกันได้ง่าย ข้อเสีย มัน hang ได้ง่าย(มีแต่ asus P526 ให้ลองเล่น ไม่มี Touch2 ลองเลยครับ) หน่วงนิดๆ แต่ก็ไม่แน่นะ อาจเป็นที่เครื่อง cpu ยี่ห้อ โปรแกรมที่ลงด้วย อยากให้เดินไปลองกดเล่นๆดูตามห้างหรือร้าน ก่อน บ้างที่อาจจะคุ้นกว่า

ข้อดี AD มันไม่ค่อยหน่วง ผมไม่มี iphone มีแต่ ipod touch 8GB ความรู้สึกผมว่ามันไม่ค่อยต่างกันเท่าไร แต่ ipod มันแม่นยำกว่าเวลากด(ก็จอม่านใหญ่กว่าด้วยนิ) มีโปรแกรมให้ลงเยอะจนไม่รู้ว่าจะลงอะไรเลย(อันนี้ละผมสนุก แต่คุณอาจไม่สนุกก็ได้) งงตอนเอามาเล่นใหม่ๆ แต่พอใช้ไปสักระยะก็รู้สึกว่ามันไม่ซับซ้อนอะไรเลยออกจะง่ายกว่าบ้างยี่ห้อด้วยซํ้า widget ใช้ง่ายดี ข้อเสีย ยังส่ง bluetooth ไม่ได้ (Hero ส่งได้ tattoo ต้องรอ ให้อากู อนุมัติให้ upgrade ก่อนแต่ตอนนี้ยัง) batt ของ tattoo หมดไวพอดู เปิด GPS GPRS Wifi นี้ ไม่ถึงวัน ถ้าไม่เปิดใช้โทรก็ สองวัน (เล่นกดม่านมากด้วยมัง) มีคู่มือต้องอ่าน ไม่อ่านไปไม่เป็นเลย ไม่เหมือน WM เดาได้เพราะคล้าย Windows บน PC

ก็เป็นภาพรวมๆของความรู้สึกผมนะครับ บอกไม่ได้ว่าอะไรดีกว่ากัน เพราะแ่ต่ละตัวมันก็มีดีมีด้อยกันไป ส่วนตัวที่เอา AD เพราะมันใหม่ไม่เคยเล่น อยากลอง มีสิ่งที่ผมตั้งไว้ในใจว่ามันต้องมีเกือบครบ ก็เท่านี้ละครับ ขอบคุณครับ
LongDo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Apr 2010 03:29  

poprt ผู้เขียน:
ถ้าเกิดแอนดรอย 2.1 มา เวลาไปอัพเดทซอฟแวร์ตัวนี้ จะต้องเสียค่าใช้จ่ายเท่าไหร่คับ แล้วศูน htc มีตรงไหนบ้างคับ

ศูนย์ครับ
http://www.htcthailand.com/service.php
http://www2.sisthai.com/

update ไม่น่าจะเสียครับ nokia อัพผ่าน net ยังได้เลย ถ้าเสียก็ ฆ่าตัวเองทางอ้อมละนะผมว่า
LongDo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Apr 2010 03:35  

DGM ผู้เขียน:
อยากทราบว่า สามารถส่ง Bluetooth ระหว่างเครื่องมือถือด้วยกันได้หรือเปล่าครับ

ถ้าได้ต้องใช้โปรแกรมอะไรเพิ่มเติมด้วยหรือไม่ครับ

ขอบคุณครับ

เท่าที่ลองกับ nokia 6233 ยังไม่ได้ครับ (ใช้ bluetooth fileshare )
ahhooh
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2010 12:51  

เล่นเกมไฟล์ที่เป็น java ได้มั้ยค่ะ
LongDo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Apr 2010 02:53  

ahhooh ผู้เขียน:
เล่นเกมไฟล์ที่เป็น java ได้มั้ยค่ะ

น่าจะได้นะครับ เห็นมี java runtime อยู่ บ้างเกมส์ที่ load มายังเป็น .jad หรืออะไรเนี่ยละ อยูเลย ไว้เดียวมีเวลาจะลองถ้าได้จะกลับมาบอกอีกที่นะครับ แต่ตัวเกมส์ ของ Ad ก็มีให้ load เยอะนะครับใน market นะ
papirus
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Apr 2010 17:14  

ขายครับ อุปกรณ์ยกกล่อง

7700 ด่วนครับ

ประกันเหลือเพียบ
papirus
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Apr 2010 17:16  

ลืมลงเบอโทรครับ

084 329 0651
pluckyboy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Apr 2010 17:35  

สอบถามหน่อยครับ ผมจะลงเกมส์ ที่เป็น Java มันมีวิธีลงอย่างไรครับ
เบื้องต้น ผมลองลงใน SDcard แล้วเปิดโปรแกรมJava มันก็หาไม่เจอ
ต้องลงอย่างไรครับ

ขอบคุรครับ
SSSS
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Apr 2010 07:36  

โปรแกรมจาวาผมลงได้ปกตินะ ตอนลงก็ให้เปิดกับโปรแกรม java runtime ตอนจะรันก็ไปเปิดจาก runtime ไปดูใน SD Card ก็เห็นปกติ ไม่ทราบว่าแตก zip ออกมาหรือยังครับ คาดว่ามันน่าจะเห็นเฉพาะไฟล์ .jar กับ .jad นะครับ
LongDo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Apr 2010 13:43  

เพื่อมีประโยชน์ครับ

http://mobilerumor.blogspot.com/search/label/ANDROID%20APPLICATIONS

http://www.facebook.com/htctattoo#!/htctattoo?v=wall
memoT
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Apr 2010 19:44  

กล้องรุ่นนี้ชัดไหมอ่าครับ แบบว่าขนาดไหน
sinister
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Apr 2010 21:21  

ซื้อ มา แว้ว วัน นี้ ค่ะ รา คา 8500 บาท

แหล่ม มาก

อิอิ

กล้อง ก็ ชัด ใน ระ ดับ นึง ค่ะ
yodazaki
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Apr 2010 06:29  

ไมซื้อมาถูกจัง
น่าซื้อ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Apr 2010 16:52  

ตอนนี้ ราคามือ1
ลงเหลือ 8500 แล้ว
kit101..
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Apr 2010 00:37  

ที่ว่า 8500 ซื้อจากที่ไหนครับ

พอจะบอกได้ไหม?

มีท่านใดทราบ บอกด้วยครับ
sinister
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Apr 2010 17:43  

ซื้อจาก ฟิวเตอร์พาร์ครังสิต อะ 8500 แจ่มมากเลย แต่ตอนที่ซื้อเครื่องมันเหลือเครื่องสุดท้ายแล้ว แต่เค้าบอกว่าราคามันลง จาก9900 เหลือ 8500 แล้วอะ เห็นเค้าปรับราคาลงวันที่ 8 เมษายน อะ ร้านบอกมาอย่างนี้
tonitoei
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Apr 2010 20:45  

B8,500 at Power Buy krub. Jay Mart still B9,900
Question
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Apr 2010 00:15  

ตอนนี้มันอัพเป็น 2.0 ได้รึยังครับ
ซื้อแล้ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Apr 2010 16:15  

j mart ก็8500
ไปถอยมาที่ซีคอน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2010 09:33  

ตกลงว่า ...

- กล้องมี auto focus มั๊ยฮะ ( siamphone บอกมี แต่ เว็บอื่นบอก แค่ fixfocus ซะงั้น )
- แอนดรอย 1.6 มันมีโปรแกรม รับส่งข้มูลทาง บลูทูธ ทีนี้ เจ้า tattoo มันรองรับมั๊ยฮะ ??
- ณ ตอนนี้ ราคาเท่าไหร่ฮะ / ราคากรอบเครื่อง ด้วย
- ศูนย์ จำหน่ายมีอยุ่แถวไหนบ้างฮะ แบบว่า มือใหม่ เหอะๆๆ ??
notedroid
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2010 13:32  

Anonymous ผู้เขียน:
ตกลงว่า ...

- กล้องมี auto focus มั๊ยฮะ ( siamphone บอกมี แต่ เว็บอื่นบอก แค่ fixfocus ซะงั้น )
- แอนดรอย 1.6 มันมีโปรแกรม รับส่งข้มูลทาง บลูทูธ ทีนี้ เจ้า tattoo มันรองรับมั๊ยฮะ ??
- ณ ตอนนี้ ราคาเท่าไหร่ฮะ / ราคากรอบเครื่อง ด้วย
- ศูนย์ จำหน่ายมีอยุ่แถวไหนบ้างฮะ แบบว่า มือใหม่ เหอะๆๆ ??

เท่าที่ลองดูนะครับ
มันไม่น่าจะมี autofocus ครับ
และผมลองดูจากเครื่องผมเองคิดว่า
ถ้าเราปรับความละเอียดกล้องเหลือ 1mb ภาพจะออกมาคมดีนะครับ

แต่ถ้าชอบเล่น ผมแนะนำ โปรแกรม FX CAMERA ครับ เป็น lomo style ที่สวยงามมาก

ส่วนบลูทูธผมลองลงแล้วมัน support กับ android 2.0 ขึ้นไปครับ

ราคาก็ 8500 ครับ

ผมอยู่กทม. เดินที่ฟอร์จูนมีขายเยอะแยะเลยครับ
VRmagician
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2010 22:10  

ที่นี่เลยครับ http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=644279 ใช้ได้จริงของผมเป็นเครื่องศูนย์ด้วย แล้ววันนี้ก็มีน้องเอามาให้ทำด้วยเป็นเครื่องใตหวั้นแถมไปทำผิดวิธีจนเครื่องบูทไม่ได้ ไม่ได้ทำบัตรทองไว้ด้วยเลยได้ลองของครับ บัตรทองสามารถใช้กับเครื่องอื่นได้ด้วย ไม่จำเป็นต้องเป็นCIDของเครื่องนั้นๆครับ เลยลงรอมให้น้องไปแถมรูทให้ด้วยเลย ว่าแล้วก็ยัดไทยไปด้วย ว้าวเล่นหลายอย่างเลยวันนี้คุ้มครับ Very Happy

แล้วเจ้า 1-Click Recovery Tools นี่ ไม่ได้ Backup Rom ด้วยเหรอครับ ผมเองอ่านๆจากกระทู้หน้าแรกจนหน้าสุดท้าย ก็ยังงงๆอยู่ว่ามัน Backup ให้เลยหรือเปล่า หรือว่าต้องไปใช้ nandroid ช่วยในการทำ Backup/Restore แต่วิธีนี้ รู้สึกว่าก็ต้องพึ่ง Rooted อยู่ดี(กระมัง) Very Happy (ผททำ GoldCard ไว้แล้ว แต่ัยังไม่ได้ลอง Rooted ดู เดี๋ยวไปถามที่ xda ให้แน่ใจก่อนครับ ....ผมก็เครื่อง 0 เช่นกันครับ Wink )
jumpppq
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2010 22:28  

รบกวนสอบถามค่ะ

พอดีเครื่องตั้งล็อคแบบใช้แพทเทินล็อคอ่ะค่ะ
แล้วพอดี เพื่อนไม่รู้ก็เอาไปเล่น วาดมั่วไปมั่วมาก็ไม่ถูก
พอมันขึ้นให้วาดใหม่ในอีกสามสิบวิ เพื่อนก็ดันไปกดตรง ลืมแพทเทิน - -
แล้วมันก็ขึ้นหน้าให้ใส่อีเมลล์ของกูเกิ้ลค่ะ
ลองใส่ไปแล้วก็ไม่ได้ อาจจะเพราะหนูไม่ได้เปิดเอดจ์ไว้ - -
เลยไม่รู้จะทำยังไงจริง ๆ อ่ะ ใครพอรู้วิธีแก้รบกวนด้วยนะค่ะ
jumpppq
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2010 22:44  

jumpppq ผู้เขียน:
รบกวนสอบถามค่ะ

พอดีเครื่องตั้งล็อคแบบใช้แพทเทินล็อคอ่ะค่ะ
แล้วพอดี เพื่อนไม่รู้ก็เอาไปเล่น วาดมั่วไปมั่วมาก็ไม่ถูก
พอมันขึ้นให้วาดใหม่ในอีกสามสิบวิ เพื่อนก็ดันไปกดตรง ลืมแพทเทิน - -
แล้วมันก็ขึ้นหน้าให้ใส่อีเมลล์ของกูเกิ้ลค่ะ
ลองใส่ไปแล้วก็ไม่ได้ อาจจะเพราะหนูไม่ได้เปิดเอดจ์ไว้ - -
เลยไม่รู้จะทำยังไงจริง ๆ อ่ะ ใครพอรู้วิธีแก้รบกวนด้วยนะค่ะ

พอดีหลังจากสงบสติอารมณ์ได้ ก็เสิร์จหาและเจอคะ - -
ยังไงหากคนไหนประสบปัญหาเดียวกัน ก็ลองดูนะค่ะ ..
http://www.socialpoints.com/mangoblog/post.cfm/htc-magic-locked-out-by-too-many-pattern-attempts-how-to-factory-reset
VRmagician
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Apr 2010 07:49  

jumpppq ผู้เขียน:

พอดีหลังจากสงบสติอารมณ์ได้ ก็เสิร์จหาและเจอคะ - -
ยังไงหากคนไหนประสบปัญหาเดียวกัน ก็ลองดูนะค่ะ ..
http://www.socialpoints.com/mangoblog/post.cfm/htc-magic-locked-out-by-too-many-pattern-attempts-how-to-factory-reset

ขอบคุณครับ เนื่องจากในกระทู้เดียวกันมีการทำอยู่หลากหลายวิธี(จากหลายคน แนะนำ)แล้วไม่ทราบว่าคุณ jumppa ใช้วิธีไหนครับ?

ในที่สุด เมื่อคืนผมได้ลอง 1-Click Recovery และก็ทำสำเร็จจนได้ ใช้เวลาไปประมาณ 1-1.30 ชม. กว่าจะทำได้ (รวมที่ต้องเสียเวลาไล่อ่านกระทู้ของ ตปท. ไปด้วย เพราะต้องแก้ไข ขณะเกิดความผิดพลาด ไล่อ่านไปเรื่อยตั้งแต่หน้าแรกจนถึงหน้าสุดท้าย คือหน้า16 Laughing)
ยังไม่ได้ทำ Rooted นะครับ เป็นแค่ทำ Backup เท่านั้น (ซึ่งก็ยังไม่ทราบว่ามันเป็นแค่การ Backup ข้อมูล/สถานะ หรือว่าเป็นการ Backup Rom กันแน่ Question) โดยใช้คำสั่ง RecoveryTattoo.bat คำสั่งเดียวเท่านั้น Wink
tnp
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Apr 2010 08:38  

ลองหาFolder Nandroid ที่ Sdcard ดูว่ามีมั้ยถ้ามีก็แสดงว่าbackup romไว้แล้ว
moopong
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Apr 2010 22:21  

HTC ตัวนี้ ใช้ยากมั๊ยครับ

แล้ว ราคา 8100 ร้านลงโปรแกรมมาให้ กับ 8000 เราเอามาลงโปรแกมเอง แบบไหนดีกว่ากันครับ
VRmagician
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Apr 2010 08:35  

ลองหาFolder Nandroid ที่ Sdcard ดูว่ามีมั้ยถ้ามีก็แสดงว่าbackup romไว้แล้ว

อ่ะ ถ้าเป็น Folder ที่ชื่อ Nandroid และข้างในยังมีต่อๆอีก น่ะมีครับ ที่สงสัยเพราะเห็นภายในลึกเข้าไปอีกจะมีไฟล์อยู่ประมาณ 3 ไฟล์ (กระมัง จำไม่ได้) ซึ่งเดิมที ผมเห็นของ RA_Mon เขาอยู่ในรูปแบบ .img ก็เลยสงสัยอ่ะครับ แสดงว่า Rom ที่ได้มา จะไม่ได้อยู่ในรูปแบบ .img แบบของเขาใช่เปล่าครับ แล้วถ้าอย่างนั้น มันต่างกันยังไง และถ้าเราจะทำเองแล้วนำไปแจกจ่าย จะต้องอยู่ในรูปแบบ .img หรือเปล่าและมีวิธีทำหรือเปล่าครับ Question

moopong ผู้เขียน:
HTC ตัวนี้ ใช้ยากมั๊ยครับ

แล้ว ราคา 8100 ร้านลงโปรแกรมมาให้ กับ 8000 เราเอามาลงโปรแกมเอง แบบไหนดีกว่ากันครับ

ตามความเห็นของผม ถ้าใช้งานพื้นฐานทั่วไป ก็ไม่ยากครับ ก็เหมือนโทรศัพท์อื่นๆแหละครับ Laughing
ส่วนราคาและการลงโปรแกรม คงต้องขึ้นอยู่กับตัวท่านเองแล้วละครับ ถ้าท่านเป็นคนที่เคยแต่ใช้อย่างเดียว และไม่ค่อยมีความรู้เรื่องคอมพ์ ก็ให้เขาลงมาเลยดีกว่า แต่ถ้าท่านเป็นพวกที่เล่นคอมพ์พอไปวัดไปวาได้ และเป็นคนที่ซุกซนชอบงัดนั่นแงะนี่ และชอบอ่านและศึกษา ผมว่าเอามาลงเองก็ได้ ซึ่งไม่นาสยากสำหรับพวกที่เป็นแบบนี้ครับ ลองตัดสินใจดูเอานะครับ Very Happy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Apr 2010 22:41  

ในตัวเครื่อง หรือ แอนดรอย มีโปรแกรมที่ตั้งเบอร์ในเครื่องเปง blacklist มั๊ยฮะ เพราะสนใจ เจ้านี่ ถ้ามีนี่ จะมะลังเลในการสอย เลย
princessly
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 12:07  

หน้าเว็บ สามารถที่จะ save หน้าเว็บนั้นไว้อ่าน
เวลาที่ไม่ต่ออินเตอร์เน็ตได้หรือป่าวคะ
หรือมีวิธีอื่นไหนไหมคะ

ใครทราบช่วยตอบทีค่ะ
ขอบคุณมากมากค่ะ
Very Happy
pood pakkret
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 12:16  

ในตัวเครื่อง หรือ แอนดรอย มีโปรแกรมที่ตั้งเบอร์ในเครื่องเปง blacklist มั๊ยฮะ เพราะสนใจ เจ้านี่ ถ้ามีนี่ จะมะลังเลในการสอย เลย

มีหลายตัวให้เลือกใช้ตามใจชอบ แต่ต้องโหลด(ฟรี)จากมาร์เก็ต เพิ่มเอาเองครับ
vasabe12
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 12:19  

ถอยมาแล้วคับ Tattoo ฟิมที่เค้าติดให้อะคับ มันรู้สึกหนืดๆไม่ลื่นเลย หนาด้วยมั้งเวลากดต้องออกแรงนิ้วหน่อยนึงอะ เกี่ยวปะคับ บอกหน่อย

มาเป็นสมาชิกแอนดอยเพิ่มอีกคนคับ แนะนำแอปที่จำเป็นๆ กับเกมที่ไม่ตกขอบแล้วไม่กระตุกให้หน่อยคับ

ขอบคุณคับ
balzerith
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 12:38  

ที่เล่นอยู่ตอนนี้ เป็นโปรแกรม Gameboid
คือ Emulator ของ GBA o่ะครับ เกมเพียบ
เล่นเพลิน ไม่ตกขอบ ฟูลสกรีน

(ถ้าไม้ได้ใช้ระบทัชสกรีนนะ)

ภาพสวย โอเคครับ ทุกวันนี้นั่งเล่น
Fire Emblem อยู่ ^^
LuZiFeRX360
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 15:53  

Gold Card นี่ เอาไว้ทำเพื่อขอรอมเครื่องหรอครับ
งงๆ นิดหน่อย พอดีอยากลองใช้ตัว 2.1 ดูอะครับ
ใครที่พอจะมีความรู้ด้านนี้ รบกวนสอนวิธีรูท + อัพรอมหน่อยครับ
ขอบคุณครับ
vasabe12
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2010 17:13  

ช่วยแนะนำแอปที่สำคัยๆกับเกมที่พอดีจอหน่อยคับ พอดีจะโหลด

มีใครเคยเล่นทราเวียนมั้ง ผมเข้าไปแล้วมันไม่ขึ้นเมืองให้อะ ต้องโหลดแฟลชอะไรหรือป่าวคับ
Jason
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2010 00:02  

ขอถามหน่อยคับ
- ถ้าใส่ข้อมูล ลง เมม เยอะๆ เครื่องจะหน่วงมั้ยคับ
LongDo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2010 03:36  

ทรานเวียนเล่นได้นะครับ แต่บ้างครั้งก็กด คำสั่งที่ด้านซ้ายไม่ค่อยติด เอาเป็นว่าพอใช้ดูว่ามีใครมาปล้นหรือยังได้ก็แล้วกัน

ลงโปรแกรมเยอะก็ไม่หน่วงนะครับเท่าที่ลองดู(ของผมเต็มพรีดเลยที่ all program) ถ้ากลัวลองหาโปรแกรมพวก recovery memory ใน market มาติดไว้ก็ได้ครับ

save หน้าเวปเพจเเล้วจะเปิดดูแบบ offline นี้ไม่ทราบนะครับแต่คิดว่าไม่น่าทำได้ แต่ถ้าเปิดเพจมาก่อนแล้วกลับไปเมนูหลัก แล้วกลับมาเปิดเบราเซอร์ใหม่นี้ของผมมันก็แสดง(หน้าที่เปิดไว้ก่อน)เหมือนเดินนะครับ
notedroid
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2010 11:00  

balzerith ผู้เขียน:
ที่เล่นอยู่ตอนนี้ เป็นโปรแกรม Gameboid
คือ Emulator ของ GBA o่ะครับ เกมเพียบ
เล่นเพลิน ไม่ตกขอบ ฟูลสกรีน

(ถ้าไม้ได้ใช้ระบทัชสกรีนนะ)

ภาพสวย โอเคครับ ทุกวันนี้นั่งเล่น
Fire Emblem อยู่ ^^

ผมสงสัยมานานแล้วครับว่า
มันเล่นยังไง

พอเราเปิดโปรแกรม
มันจะให้เราเลือก rom แล้วต้องไปเลือกตรงไหนครับ
balzerith
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2010 11:38  

ขออนุญาตลงลิงค์น่ะครับ เป็นวิธีการใช้งานที่ทาง Thaidroidphone เค้ารีวิวไว้ Click!!
notedroid
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2010 12:01  

ขออนุญาตลงลิงค์น่ะครับ เป็นวิธีการใช้งานที่ทาง Thaidroidphone เค้ารีวิวไว้ Click!!

ขอบคุณมากครับผม Laughing
vasabe12
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2010 12:12  

อยากทราบว่า เวลาเราโหลดแอปจาก Market แล้วมันจะไปลงที่ไหนคับ เครื่อง หรือ SD card

แล้วเราจะสามารถลบอะไรในความจำเครื่องได้ไหม แล้วทำยังไง
notedroid
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2010 14:28  

vasabe12 ผู้เขียน:
อยากทราบว่า เวลาเราโหลดแอปจาก Market แล้วมันจะไปลงที่ไหนคับ เครื่อง หรือ SD card

แล้วเราจะสามารถลบอะไรในความจำเครื่องได้ไหม แล้วทำยังไง

ผมเข้าใจว่าเวลาเราโหลด app จาก market มันจะ install เลย
จึงเข้าใจว่ามันไม่ได้โหลดมาเก็บใน sd card ครับ
แต่เวลาที่เราติดตั้ง app นั้นๆแล้ว เราสามารถ ดึงไฟล์ติดตั้งลงใน sd card ได้ครับ
(ส่วนตัวผมใช้โปรแกรม appmonster ครับ)

ส่วนเรื่องความจำในตัวเครื่องมันเข้าไปดูได้ ครับลบก็ได้ แต่ต้องติดตั้ง app พวก file manager อะไรพวกนั้นครับ

ถ้าผิดพลาดก็ขออภัยด้วยครับ
notedroid
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2010 14:42  

notedroid ผู้เขียน:

ขอบคุณมากครับผม Laughing

ขออนุญาตถามเพิ่มเติมนิดนึงครับ
ตอนนี้ผมเล่น gameboid ได้แล้วครับ
แต่เรื่องการใช้ปุ่มต่างๆค่อนข้างงงครับ
เช่นเวลาผมเล่น มาริโอ้ อยากให้มันวิ่งแล้วก็กระโดดไปด้วย
มันจะใช้ปุ่มในโปรแกรมไม่ได้ จะใช้ได้เฉพาะกับ ปุ่มกลมของเครื่องเราเท่านั้นครับ

ไม่รู้ต้องตั้งค่ายังไงครับผม
balzerith
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2010 22:10  

คลิ๊ก Menu>Settings แล้วเลือกหัวข้อ Key Mapping
จากนั้นต้องการใช้ปุ่มไหนแทนอะไรก็เลือกได้ตามชอบ
เลยจ้า (ปุ่ม Home กับ Menu เอามาใช้ไม่ได้นะ)

ปกติผมใช้ปุ่ม Volume + /- เป็น L R น่ะครับ
munki940
Year's Star

จังหวัด: ภูเก็ต
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2010 12:58  

ผมได้ลายตามรูปข้างบนมา แต่ผมอยากได้หน้ากากสีขาวน่ะครับ ตอนไปซื้อเขาไม่มีของ
vasabe12
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 May 2010 21:18  

Tattoo ส่งบลูทูธได้ยังนิ ?
PSP lover
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 May 2010 22:11  

ผมเพิ่งถอยมาใหม่ เข้า Google / facebook / youtube / email ใช้ได้ดีทีเดียว

แต่เข้า Market ไม่ได้ ผมมี google account อยู่แล้ว แต่ sign in ยังไงก้อ เจอข้อความ

Cann't establish a reliable data connection to the server...

จะลอง create account ใหม่ ก็ไม่เวิร์ค

ขอผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 May 2010 23:59  

PSP lover ผู้เขียน:
ผมเพิ่งถอยมาใหม่ เข้า Google / facebook / youtube / email ใช้ได้ดีทีเดียว

แต่เข้า Market ไม่ได้ ผมมี google account อยู่แล้ว แต่ sign in ยังไงก้อ เจอข้อความ

Cann't establish a reliable data connection to the server...

จะลอง create account ใหม่ ก็ไม่เวิร์ค

ไม่ใจว่าจะได้ไหมนะครับ
1.ทำ factory Reset
2.พอ reset แล้วเครื่อง reboot ใหม่ให้ป้อน mail ของ Gmail อะครับ พอดีเครื่องผมใช้ wireless มันเจอตอน setup อะครับไม่ทราบว่า ตอน sign in ท่านใช้ edge หรือ wifi อะค
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 07:40  

2.พอ reset แล้วเครื่อง reboot ใหม่ให้ป้อน mail ของ Gmail อะครับ พอดีเครื่องผมใช้ wireless มันเจอตอน setup อะครับไม่ทราบว่า ตอน sign in ท่านใช้ edge หรือ wifi อะค

hmm.. แล้วข้อมูล contacts หรือ รูปถ่ายจะหายมั้ยครับ
ผมใช้ทั้ง WIFI และ GPRS/EDGE คับ
PSP Lover
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 08:43  

hmm.. แล้วข้อมูล contacts หรือ รูปถ่ายจะหายมั้ยครับ
ผมใช้ทั้ง WIFI และ GPRS/EDGE คับ

ทำแล้วเวิร์คครับ แต่ข้อมูล contacts หายหมด ข้อมูล email ที่เคย set ไว้ก็หาย ต้อง backup ไว้ก่อน บางอย่างต้อง set ใหม่ แต่จำเป็น

ขอบคุณครับ
notedroid
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 10:23  

PSP Lover ผู้เขียน:

ทำแล้วเวิร์คครับ แต่ข้อมูล contacts หายหมด ข้อมูล email ที่เคย set ไว้ก็หาย ต้อง backup ไว้ก่อน บางอย่างต้อง set ใหม่ แต่จำเป็น

ขอบคุณครับ

ขอแสดงความคิดเห็นเพิ่มเติมสักนิดครับ
พอดีแฟนผมซื้อเครื่อง TATTOO ใหม่เหมือนกันครับ
พอมาถึงผมลองใช้ EDGE เข้า market ก่อนเลย
ก็เอาแอคเค้าน์ของ GMAIL ใส่เข้าไปก็จะเจอปัญหา connect ไม่ได้เหมือนกัน
ทำให้โหลดอะไรลงมาใช้งานไม่ได้เลย

ผมเลยลองเปิดปิดเครื่อง disconnect EDGE ลองต่อ WIFI ยังไงก้ไม่ได้ครับ
เลยลองมานึกดูดีดี
ผมลองต่อ EDGE เข้าโปรแกรม GMAIL ในตัวเครื่องที่มีมาให้แล้ว
เค้าก็จะให้เรา SIGIN ปรากฎว่าเข้าได้ปกติ โหลดเมล์มาอ่านได้ทันที

หลังจากนั้นผมลองเข้า market ก็ ใช้งานได้เลยครับ
เป็นซะงั้น

ส่วนเรื่อง contact นั้น
จะทราบกันดีว่า มีอยู่ 3 ประเภทคือ
1.sim >ใส่ได้แต่เบอร์
2.phone > ใส่รูปภาพและข้อมูลอื่นๆได้
3.google > ใส่รูปภาพและข้อมูลอื่นๆได้ และ stnc กับ "ที่อยู่ติดต่อ" ของเราในเมล์ได้

ผมเลยเลือกเซฟทุก contact เป็น google type
แล้วก็ sync ไปเก็บไว้ในเมล์
แต่มีข้อแม้ว่า ถ้าลบเบอร์ใคเครื่อง เบอร์ในเมล์ก็จะหายด้วยนะครับ หายไปเลย
(ถ้าเราลบจากเครื่องและต่อเน็ตมันจะ sync ทันที)

ยังไงแล้วเรื่อง backup โดยโปรแกรมในเครื่องก็ดีที่สุดครับ
เราเก็บไฟล์แยกออกมาไว้ในคอมก็ได้

ส่วนเรื่อง hard rest นั้น ข้อมูลหายหมด แต่ถ้าทำ contact เป็น google type
มันก็ยังอยู่ในเมล์นะครับไม่หาย
moopong
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 23:07  

ถอยมาเมื่อวานครับ มือ 2 ประกันเหลือ 11 เดือน 7 พัน

พร้อมติดฟิมทึบ และ กรอบใส 2 อัน

ใช้โมโต อี6 มาสองปี พอเปลี่ยนมาใช้ แทคทู กดซะเมื่อมือเลย

มีความรู้สึกว่าปุ่มมัน เหลื่อมๆ เวลาเรากดอ่ะครับ >_<

ปล. กล้องวิดีโอชัดโคตรรร ประทับใจสุดๆ -^^-
notedroid
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 08:58  

moopong ผู้เขียน:
ถอยมาเมื่อวานครับ มือ 2 ประกันเหลือ 11 เดือน 7 พัน

พร้อมติดฟิมทึบ และ กรอบใส 2 อัน

ใช้โมโต อี6 มาสองปี พอเปลี่ยนมาใช้ แทคทู กดซะเมื่อมือเลย

มีความรู้สึกว่าปุ่มมัน เหลื่อมๆ เวลาเรากดอ่ะครับ >_<

ปล. กล้องวิดีโอชัดโคตรรร ประทับใจสุดๆ -^^-

ถ้ากดปุ่มไม่แม่นลองคาริเบทหน้าจอดูครับผ้ม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 May 2010 13:46  

สรุป ปัญหาเรื่องเข้า gmail ผ่านทาง wifi และ ต่อ edge ธรรมดา นี่ ยังมีปัญหาอยุ่บ้างหรือเปล่าฮะ แบบว่ากังวลแค่เรื่องเข้า market มะได้ -*-
balzerith
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 May 2010 21:45  

สรุป ปัญหาเรื่องเข้า gmail ผ่านทาง wifi และ ต่อ edge ธรรมดา นี่ ยังมีปัญหาอยุ่บ้างหรือเปล่าฮะ แบบว่ากังวลแค่เรื่องเข้า market มะได้ -*-

เอ...ผมซื้อเครื่องศูนย์ไทย ไม่เห็นมีปัญหานะ ว่าแต่....
ปัญหาที่คุณได้ยินมาเป็นยังไงเหรอ ใช้มาจนถึงตอนนี้
ก็จะ 3 เดือนและ ไม่เห็นมีปัญหาอะไรนะ - -"
notedroid
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 May 2010 22:11  

ผมนึกถึงปัญหานึงขึ้นได้ครับ
ไม่รู้ว่าใครเป็นไหม คือ สมมุติว่าเราปิดเครื่องแล้วเปิดเครื่องใหม่ใช้งานไปตามปกติ เข้า net ต่อedge ไม่มีปัญหา
แต่พอผ่านไปบอกไม่ถูกครับว่านานขนาดไหน มันจะเริ่มเข้า edge ไม่ได้
ทำยังไงก็ไม่ติดจนต้องปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่จะหาย
oatawa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 May 2010 21:11  

ขอถามนิดนึงครับ ว่า GPS ของรุ่นนี้ใช้ Software ตัวไหนครับ
วันนี้ไปถามที่ร้านในฟอร์จูนมา เค้าบอกว่า รุ่นนี้ ใช้ GPS นำทางไม่ดีอ่ะครับ
แล้วก้อแนะนำให้ดู Touch2 รึว่ามันจะรีบขาย Touch 2 แฮะ

ถามคนที่ใช้จากประสบการณ์จริงิ่ะครับ ว่าเป็นไงบ้าง รับสัญญาณดีไหม
พอดีกำลัง ตัดสินใจจะซื้ออ่ะครับ

WM กลัวมัน Hang อ่ะครับ
oatawa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 May 2010 21:13  

oatawa ผู้เขียน:
ขอถามนิดนึงครับ ว่า GPS ของรุ่นนี้ใช้ Software ตัวไหนครับ
วันนี้ไปถามที่ร้านในฟอร์จูนมา เค้าบอกว่า รุ่นนี้ ใช้ GPS นำทางไม่ดีอ่ะครับ
แล้วก้อแนะนำให้ดู Touch2 รึว่ามันจะรีบขาย Touch 2 แฮะ

ถามคนที่ใช้จากประสบการณ์จริงิ่ะครับ ว่าเป็นไงบ้าง รับสัญญาณดีไหม
พอดีกำลัง ตัดสินใจจะซื้ออ่ะครับ

ก้อมอง Touch2 อยู่ แต่กลังมัน แฮ๊ง อ่ะ
VRmagician
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 May 2010 10:28  

oatawa ผู้เขียน:

ผมใช้ Sygic ที่ร้านลงมาให้อยู่ ก็ใช้ได้ปรกติ ไม่มีอาการเมาค้าง Very Happy การจับสัญญาน บางครั้งก็ไว บางทีก็ช้ามากกกก Evil or Very Mad วิธีการใช้งาน (คู่มือ) ไม่มี เลยยังคงหัดใช้อยู่ Wink
แขกผู้มาเยี่ยม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 May 2010 14:18  

เห็นว่าราคาตอนนี้มันถูกลง ก็เลยสนใจ อยากถามว่า เรื่องการส่งข้อมูลผ่านทาง BT
ยังพบปัญหาอยู่หรือไม่คับ
tanasak.sud
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 May 2010 21:41  

เรียบร้อย ครับ สอยมาแล้ว 8,200 ชาร์จอยู่ พรุ่งนี้มาดูกัน
Jason
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 May 2010 23:58  

tanasak.sud ผู้เขียน:
เรียบร้อย ครับ สอยมาแล้ว 8,200 ชาร์จอยู่ พรุ่งนี้มาดูกัน

ราคานี้ ซื้อที่ไหนคับ
tanasak.sud
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 May 2010 09:06  

Jason ผู้เขียน:

oxigen ฟอร์จูน ครับ ท่าน
Jason
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 May 2010 14:54  

Jason ผู้เขียน:

oxigen ฟอร์จูน ครับ ท่าน

ขอบคุณคับ
ZpringFieldz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
วันที่โพสท์ : 09 May 2010 15:21  

เจ้ากับเราคลาดกันอีกแล้วหนา HTC

เมื่อไหร่จะมีบุญได้ใช้แว๊~~~ T^T
aafa
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 May 2010 11:43  

ดู่ ดู๊ ดู ดู มันทำ

http://www.siamphone.com/catalog/infone/w808.htm

slasherz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 May 2010 12:38  

โหยๆๆๆ

ทำซะเหมือนเลย
balzerith
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 May 2010 14:20  

โอ้โห....ไม่ผิดกฎหมายหรอ ทำซะเนียนขนาดนี้ ><
moddeang
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากทราบรุ่นนี้สามารถเล่นเกมส์ใน facebook ได้รึป่าว
วันที่โพสท์ : 11 May 2010 20:18  

ใครก็ได้ช่วยตอบทีว่า รุ่นนี้สามารถเล่นเกมส์ใน facebook ได้รึป่าว
Mr.คิม
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 13 May 2010 10:49  

พอดีใช้ HTC Tattoo เข้าไปหาโหลดโปรแกรม Palringo ใน Market มันไม่มีให้โหลดครับ จะสามารถหาโหลดได้ที่ไหนบ้างครับรบกวนด้วยครับ
balzerith
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากทราบรุ่นนี้สามารถเล่นเกมส์ใน facebook ได้รึป่าว
วันที่โพสท์ : 13 May 2010 11:47  

moddeang ผู้เขียน:
ใครก็ได้ช่วยตอบทีว่า รุ่นนี้สามารถเล่นเกมส์ใน facebook ได้รึป่าว

เล่นไม่ได้อ่ะครับ ถ้าจะเอารุ่นที่เล่นได้คงต้องไปซื้อ Desire ไม่ก็ N1
UKnoW
Junior Member
Junior Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 May 2010 00:42  

Android ตัวกลม 555+
- -
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 May 2010 20:54  

ผมสนใจตัวนี้อยู่อะครับ :D

เครื่องตัวนี้ เสียงดี+ดังปะครับ(ชอบฟังเพลง+เล่นเกม) :?:

แล้วเครื่องนี้มันมีปัญหาอะไรบ้างหรอครับ(แล้วแก้ยากมั้ยอะ) :?:

แล้วบลูทูชอะครับ มันส่งได้ยังครับ :?:

หรือต้องใช้แอปเข้าช่วยครับ
:roll: :roll: :roll: :roll:

ถ้าถามมากไปก็ขออภัยด้วยครับ
อัย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 May 2010 18:54  

ขาย TATOO ซื้อมาวันนี้ ขายในราคา 8000 เพราะเพื่อนจะขาย i-phone 3gsให้
อัย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 May 2010 18:59  

ขาย TATOO ซื้อมาวันนี้ ขายในราคา 8000 เพราะเพื่อนจะขาย i-phone 3gsให้
สนใจติดต่อ 081-7183838
ake224
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 May 2010 23:12  

ขาย HTC tattoo รุ่นนี้ครับ ในราคา 7800 ซื้อมาได้ประมาณ 1 เดือน
เหตุผลที่ขาย เพราะจะเปลี่ยนรุ่นครับผม

ขอบคุณครับ

เบอร์ติดต่อ 0870864224 หรือทางอีเมล์ ake224@hotmail.com
NuTTOz
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 May 2010 14:46  

เพื่อนที่ใช้ Tatto ช่วยบอกทีครับว่าจะต้องโหลดดปรแกรมไหนหรือทำยังไงครับให้ Tattoo ของผมสามารถส่ง บลูทูธ ให้หรือรับจากชาวบ้านเค้าได้บ้าง pale
balzerith
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 May 2010 10:25  

ต่อเน็ตก่อน แล้วก็เข้าไปที่ Market ในเครื่องอ่ะครับ
ลองเลืิอกโปรแกรมที่ต้องการแล้วโหลดไปใช้ได้เลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 May 2010 14:36  

ตอนนี้ เค้ามีโปรแกรมแชทของ HTC แล้ว (http://www.thaiandroidphone.com/thread-738-1-1.html)

My HTC Chat แอพ ตัวใหม่ของ HTC ที่เข้าใกล้ความเป็น BB

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณภาพก่อนนะครับจากคุณ paaktoto อ้าวแล้ว จั่วหัวซะว่า เข้าใกล้ความเป็น BB

ใช่แล้วครับโปรแกรมใหม่ที่ทำออกมาเพื่อเพื่อนๆที่ใช้ HTC เป็นแอพ ที่เอาไว้แชทกันแบบประมาณ BB เลยครับ ผมเองเพิ่งอ่านข่าวก้ยังไม่ได้ทดลอง แต่รีบนำมาให้ได้อ่านกันก่อน เหมือนกับว่าจะสามารถเล่นเกมส์กันได้ด้วย ข่าวว่าสามารถใช้ได้กับทั้ง Tattoo, Magic, Hero, Legend, Desire สามารถ ถ่ายรูป ถ่ายวีดีโอส่งผ่าน chat หากันได้ ส่ง voice เหมือนบีบีก็ได้ด้วย อ้า มันแจ่มละสิเนี่ย แล้ว มือถืออื่นๆที่ไม่ใช่ HTC ละ อันนี้ผมก้ยังไม่รู้

ใครอยากทดสอลก้ www.myhtcsite.com/apk แต่ๆๆๆ เหมือนกับว่ามันเช็ค Emie จากเครื่องนะ ดังนั้นต้องเป็นเครื่องศูนย์เท่านั้น เครื่องหิ้วอดอะครับ

เรามาแลกพิน แชทกันดีกว่าเนอะ ของผมนะ 11829716
Maprang
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 May 2010 18:27  

ตอนนี้แม่อนุมัติละคะ
กะลังจะไปซื้อ
มีที่แนะนำไหมคะ
แล้วระหว่าง ทัช สามจี กะ แทททู อันไหนดีกว่าคะ (ยังลังเล) >.<
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 May 2010 18:18  

ไม่รู้ว่าใครเป็นไหม คือ สมมุติว่าเราปิดเครื่องแล้วเปิดเครื่องใหม่ใช้งานไปตามปกติ เข้า net ต่อedge ไม่มีปัญหา
แต่พอผ่านไปบอกไม่ถูกครับว่านานขนาดไหน มันจะเริ่มเข้า edge ไม่ได้
ทำยังไงก็ไม่ติดจนต้องปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่จะหาย

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ไม่รู้ว่าต้องทำไง ใครรู้ช่วยบอกที เวลาใช้งานลำบากมากเพราะต้องปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ตลอด ลองทดลองโดยเอาซิมอื่นมาใส่ก็ใช้งานได้ปกติแต่สักพัก็เป็นเหมือนเดิม
pop_po
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 May 2010 08:21  

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ไม่รู้ว่าต้องทำไง ใครรู้ช่วยบอกที เวลาใช้งานลำบากมากเพราะต้องปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ตลอด ลองทดลองโดยเอาซิมอื่นมาใส่ก็ใช้งานได้ปกติแต่สักพัก็เป็นเหมือนเดิม

อันนี้ผมก็เป็นผมลองมาหลายวิธี ทั้งเคาะ ทั้งตบไม่ดีขึ้น มีอยู่หนึ่งวิธีที่น่าจะดีที่สุดยุ่งยากนิดหน่อยแต่ผมว่าดีกว่าปิดเครื่องและเปิดใหม่
เข้า Menu>setting>wireless controls>mobile networks>network operatorn>select automatically เสร็จแล้วก็ออกได้ ทำอย่างนี้ทุกครั่งที่ edgeไม่เดินคร้บยุ่งนิดหน่อยแต่ดีกว่าปิดเครื่องครับ
สถาพร คำแพง
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 May 2010 12:45  

ฝากตัวด้วยครับผม

เพิ่งซื้อ Tattoo มาใหม่ครับ
ยังทำอะไรไม่ค่อยเป็น อยากถามว่า
1. เราโหลดโปรแกรมจาก internet ผ่าน PC อย่างไรครับ
(ผมไม่เห็นมีที่ download โปรแกรมเลยครับ)
หรือโหลดได้จาก android market ในเครื่องอย่างเดียวครับ

2. มีโปรแกรมอะไรบ้างที่จำเป็นในเครื่องบ้างครับ แนะนำหน่อยครับ เช่น
- ดูหนัง,ฟังเพลง
- Dictionary
- Clear โปรแกรมที่ run ค้าง
ถ้ามีอย่างอื่นอีกแนะนำด้วยครับ ยังไม่ค่อยรู้เรื่อง

ขอบคุณมากครับ
DD
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 23:30  

มีคำถามค่ะ
ตกลงไม่มี auto focus ใช่มั้ยคะ
แล้วถ้าถ่ายtextจะชัดรึป่าวอะคะ สมมติว่าถ่ายการบ้านเพื่อนมาลอกอะไรทำนองนี้ Very Happy
อยากได้auto focusเพราะเหตุนี้แหละ
Andre
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jun 2010 20:21  

ตอนนี้มีปัญหาเรื่อง mem เต็ม เวลาโหลดจะให้save ลง sd card ทำไงครับ
ภาพที่ถ่ายจะถูกเก็บลงใน mem ของเครื่องใช่ไม๊ ให้ลงใน sd card เลยได้ไม๊ ช่วยหน่อยครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: