Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
HTC Tattoo Android - เอชทีซี
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 431 / เข้าชม: 916877
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
67%
 67%  [ 23 ]
ดี - GOOD - 4
20%
 20%  [ 7 ]
ธรรมดา - Normal - 3
11%
 11%  [ 4 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
0%
 0%  [ 0 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
0%
 0%  [ 0 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 34

Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: HTC Tattoo Android - เอชทีซี
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2010 13:50  
ตอบโดยอ้างถึง  

ขอถามคนใช้งาน tattoo หน่อยครับ
ใครเคยเล่นเกมส์ แล้วตกขอบจะรู้ว่าหงุดหงิดมาก เลนส์ต่อไม่ได้เอาเครื่องมือไม่ถึง
เช่นเกมส์ jewellust ที่ออกสไตล์อียิป สนุกมากแต่เลนส์แล้วตันไปต่อไม่ได้ 5555
ใครพอจะรู้วิธีแก้ไหมครับ

เท่าที่ผมลองเองก่อนนะ คือผมแปลงไฟล์เกมสืที่เป็น .apk ให้เป็น zip ในมือถือก่อน
แล้วโหลดลงคอม จะเห็นรายละเอียดของเกมส์ทุกอย่าง
แต่ไม่รู้จะแก้ตรงไหนให้ภาพมันปรับขนาด fit หน้าจอด้านยาว
เคยเข้าไปแล้วเจอการตั้งค่าบางตัว ที่เกี่ยวกับขนาด แต่ไม่รู้ว่าจะได้ไหม ยังไม่ได้ลองครับ

อีกเรื่องที่ฝากใครมีเกมส์สำหรับ tatoo ที่สนุกๆมาฝากก็บอกกันบ้างนะครับ

อย่างเกมส์ farm frenzy ผมโหลดใน market มาเป็น lite แต่ใครมีตัวเต็มบ้างเอ่ย

ขอบคุณครับ
grajorkkk
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: พิจิตร
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: HTC Tattoo Android - เอชทีซี
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2010 01:05  

pop_po ผู้เขียน:
Anonymous ผู้เขียน:
notedroid ผู้เขียน:
ผมนึกถึงปัญหานึงขึ้นได้ครับ
ไม่รู้ว่าใครเป็นไหม คือ สมมุติว่าเราปิดเครื่องแล้วเปิดเครื่องใหม่ใช้งานไปตามปกติ เข้า net ต่อedge ไม่มีปัญหา
แต่พอผ่านไปบอกไม่ถูกครับว่านานขนาดไหน มันจะเริ่มเข้า edge ไม่ได้
ทำยังไงก็ไม่ติดจนต้องปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่จะหาย

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ไม่รู้ว่าต้องทำไง ใครรู้ช่วยบอกที เวลาใช้งานลำบากมากเพราะต้องปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ตลอด ลองทดลองโดยเอาซิมอื่นมาใส่ก็ใช้งานได้ปกติแต่สักพัก็เป็นเหมือนเดิม

อันนี้ผมก็เป็นผมลองมาหลายวิธี ทั้งเคาะ ทั้งตบไม่ดีขึ้น มีอยู่หนึ่งวิธีที่น่าจะดีที่สุดยุ่งยากนิดหน่อยแต่ผมว่าดีกว่าปิดเครื่องและเปิดใหม่
เข้า Menu>setting>wireless controls>mobile networks>network operatorn>select automatically เสร็จแล้วก็ออกได้ ทำอย่างนี้ทุกครั่งที่ edgeไม่เดินคร้บยุ่งนิดหน่อยแต่ดีกว่าปิดเครื่องครับ

ของผมก้อเป็นครับ แต่ทำแบบที่คุณบอกตลอด >w<
Kyon
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jun 2010 19:18  

รุ่นนี้อัพเกรดเป็นเวอร์ชั่น 2.1 ได้หรือยังครับ

ติดตามข่าวได้ที่ไหนครับ

ขอบคุณครับ
Aloha
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jun 2010 20:40  

เครื่องผมเวลาเสียบสาย USB มันจะขึ้นว่า USB device not recognized ตลอดเลย ต้องถอด SDCard มาเสียบเข้าคอมเอง เบื่อมาก ไครมีวิธีแก้มั้ยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jun 2010 15:23  

zerook ผู้เขียน:
mynut_025 ผู้เขียน:
แล้วถ้า เป็น HTC TATOO กับHTC Touch 3G + map ของ tomtom จะเลือกอันไหนดีอ่ะ

HTC TATOO มีใครลองใส่ map ของ garmin mobile xt หรือยังค่ะ เป็นไงบ้าง

Garmin บน Andriod ยังไม่เจอครับ แต่ผมใช้ Sygic อยู่ครับ นำทางฟรีและเป็นภาษาไทย
เหมือนกันกับ Garmin ครับ

มือถือของผมอีกเครื่องใช้ Garmin บน symbian เทียบกันแล้วผมชอบ Sygic มากกว่าครับ
รู้สึกว่าใช้งานง่ายกว่าครับ Very Happy

เอาที่ไหนอ่าฟรี แล้วลงไงบ้างคะ ไม่เคยใช้เลยค่ะ android พึ่งจะมาแตะ อิอิ โลเทคมากไป ฮ่าๆๆ แต่ช่วยบอกที่โหลดโปรแกรมแล้วก็วิธีการลงด้วยนะคะ ว่าต้องลงไรไงก่อนบ้าง กี่ตัว ขอบคุณมากเรยค่าาา
iiPoStcArdii
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Jun 2010 10:51  

ด่วนนะครับ ต้องการขายตัวนี้ครับ เครื่องศูนย์ สภาพใหม่มาก เพิ่งถอยมา ต้นเดือน อุปกรณ์ครบ

ราคา 7800 คุยกันได้ เบอร์โทรนะครับ 0819495652 0891249241 อยู่แถวพระราม2 ครับ

เหตุผลที่ขาย พอดีแฟนโยนบีบีมาให้ใช้แทนอะ อิอิ
NuTTOz
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Jun 2010 23:18  

เครื่องเสียไม่ทราบว่าจะเอาไปซ่อมที่ไหนได้บ้างครับ

อาการก็คือ
คงเป็นที่หน้าจอเสียครับ มันกดปุ่มเอง ตลอดเวลาต้องคอยกดพักหน้าจอ(มืดๆ) มันจะไม่กด Neutral
ntz83
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jul 2010 00:02  

ถามนิดนึงค่ะ ,,

เวลาลงเพลงจากคอมลงมือถือ หรือ โหลดจากเว็บลงมือถือ
ทำไมมันไม่เปนภาษาไทยอ่ะค่ะ คือบางเพลงก็เปน บางเพลงก็ไม่เปน
ทำไงดีค่ะ? ช่วยนู๋หน่อยยยยยย? ><
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jul 2010 08:55  

ลังเลจังเลยครับกับเจ้า tattoo กับ spica
khunry
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jul 2010 09:41  

ขาย HTC Tattoo ซื้อมาเมื่อเดือนมิถุนา 53 ขาย 5000 อุปกรณ์ครบ แถมซองมือถือรุ่นของมันเลย สภาพใหม่ไม่เคยตก สนใจโทร 0851144007
khunry
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Jul 2010 08:19  

khunry ผู้เขียน:
ขาย HTC Tattoo ซื้อมาเมื่อเดือนมิถุนา 53 ขาย 5000 อุปกรณ์ครบ แถมซองมือถือรุ่นของมันเลย สภาพใหม่ไม่เคยตก สนใจโทร 0851144007

ขายแล้วนะค่ะ
grajorkkk
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Jul 2010 14:57  

รับ mms ไม่ได้ทำไงดี ครับ ใครมีวิธีตั้งค่าบอกด้วยนะครับ ขอบคุณมาก
mynut_025
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Jul 2010 10:15  

tattoo ไม่รู้เป็นไง เข้า hotmailไม่ได้มา 2 วันแล้วมีครายเป็นบ้าง

แล้วอีกอย่างคือ เอาสายUSB ต่อกับคอมแต่ใช้ไม่ได้ คอมมองไม่เห็นการ์ดอ่ะค่ะ
mynut_025
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Jul 2010 10:16  

grajorkkk ผู้เขียน:
รับ mms ไม่ได้ทำไงดี ครับ ใครมีวิธีตั้งค่าบอกด้วยนะครับ ขอบคุณมาก

ต้องเปิด gprs ก่อนจ้าถึงจะดูภาพได้
grajorkkk
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Jul 2010 14:13  

อยากรู้ว่าเราแปลงไฟล์ hd ยังไงให้เล่น บน tattoo ได้อ่ะครับ ต้องเซตค่าตอนแปลงไฟล์ไว้หน้าจอเท่าไร

ขอบคุณมากครับที่ตอบคำถาม Very Happy
Gamie
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สุราฎร์ธานี
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2010 14:42  

ตัวนี้ จอ เป็น จอ cap ป่าว อ่าา
wachi29
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Aug 2010 21:58  

grajorkkk ผู้เขียน:
pop_po ผู้เขียน:
Anonymous ผู้เขียน:
notedroid ผู้เขียน:
ผมนึกถึงปัญหานึงขึ้นได้ครับ
ไม่รู้ว่าใครเป็นไหม คือ สมมุติว่าเราปิดเครื่องแล้วเปิดเครื่องใหม่ใช้งานไปตามปกติ เข้า net ต่อedge ไม่มีปัญหา
แต่พอผ่านไปบอกไม่ถูกครับว่านานขนาดไหน มันจะเริ่มเข้า edge ไม่ได้
ทำยังไงก็ไม่ติดจนต้องปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่จะหาย

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ไม่รู้ว่าต้องทำไง ใครรู้ช่วยบอกที เวลาใช้งานลำบากมากเพราะต้องปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ตลอด ลองทดลองโดยเอาซิมอื่นมาใส่ก็ใช้งานได้ปกติแต่สักพัก็เป็นเหมือนเดิม

อันนี้ผมก็เป็นผมลองมาหลายวิธี ทั้งเคาะ ทั้งตบไม่ดีขึ้น มีอยู่หนึ่งวิธีที่น่าจะดีที่สุดยุ่งยากนิดหน่อยแต่ผมว่าดีกว่าปิดเครื่องและเปิดใหม่
เข้า Menu>setting>wireless controls>mobile networks>network operatorn>select automatically เสร็จแล้วก็ออกได้ ทำอย่างนี้ทุกครั่งที่ edgeไม่เดินคร้บยุ่งนิดหน่อยแต่ดีกว่าปิดเครื่องครับ

ของผมก้อเป็นครับ แต่ทำแบบที่คุณบอกตลอด >w<

ไม่ต้องทำขนาดนั้นก็ได้ครับ แค่เปิดปิด Airplane mode แล้วลองเปิด Gprs ใหม่อีกรอบ ก็ใช้ได้แล้วครับ Very Happy Very Happy
oppo97
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Aug 2010 20:32  

Gamie ผู้เขียน:
ตัวนี้ จอ เป็น จอ cap ป่าว อ่าา

resistiveครับ กดยากกว่าแม่นน้อยกว่าแต่ซ่อมถูกกว่า Rolling Eyes
Pondkung-
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Aug 2010 09:34  

รบกวนผู้รุ้ตอบด้วยนะครับ

1.Tattoo เปลี่ยน theme ยังไงครับ

2.ปิดเสียงตอนเปิดเครื่องยังไงครับ
deddiow
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Aug 2010 21:50  

สอบถามคับ ไม่ทราบว่ามีวิธีที่ทำให้เขข้าเวบภาษาไทย แล้วคลิกตรงบรรทัดไหมคับ มันคลิกไมตรงสักทีคับ รบกวนด้วยคับ ขอบคุณคับ
ช่วยด้วยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Aug 2010 10:01  

ผมจะเข้าใช้งาน market ครับ แล้วก็ล็อกอินเข้าไปตาม Gmail ที่ผมทั้งสมัครใหม่และใช้งานอยู่ มันมีข้อความแสดงดังต่อไปนี้ครับ ผู้รู้ช่วยตอบทีครับผม

This could be a temporary problem or your SIM card may not be provisioned for data services. please try again when you are connected. If it continues,call Customer Care
PPPPPP
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Aug 2010 22:41  

ลองใช้ Wifi ก่อนครับ ไม่ได้ก้ Factory data reset โล่ดเลยจ้า หาโปรแกรม Backup เอาครับ เเบคอัพข้อมูลทั้งเครื่องอะ
grajorkkk
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Sep 2010 13:18  

ผมต้องปรับขนาดหน้าจอให้เป็นเท่าไรตอนแปลงไฟล์อ่ะครับ >w<
เปิดไปได้ยินแต่เสียงไม่เห็นภาพ ฮือ ๆๆ

รบกวนผู้รู้บอกทีครับ ขอบคุณมาก
hembegatoo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Sep 2010 12:24  

ขาย HTC Tattoo ค่ะ

ราคา 6500 บาท

กล่อง+อุปกรณ์ครบทุกอย่างไม่มีขาด

แฟนซื้อเครื่องใหม่ให้เลยอยากเปลี่ยน

สนใจติดต่อ 080-5938381 บิ๊ก

ขอบคุณที่สนใจนะคะ

อาริงาโต๊ะ โกเอมัทซึ Very Happy
TAAAAToo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Oct 2010 21:43  

มีวิธีรูท Tattoo แล้วครับ แค่คลิ้กเดียว

http://www.droidsans.com/universal-androot-released-market

ใครทำแล้วเป็นยังไงบอกด้วยครับ
yodazaki
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Oct 2010 09:46  

รบกวนด่วนครับ
พอดีตอนนี้เครื่องมีปัญหา มันมีอาการคล้ายกับว่าจะรับสัญญาณมือถือไม่ได้ เหมือนกับเครือข่ายมีปัญหา สัญญาณเต็มแต่โทรเข้าโทรออกไม่ได้

ใครรู้วิธีแก้บอกด้วยครับ

ถ้าจะลงandroid ไหม่ ทำไงครับ
pipo459
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้ราคาtattoo
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2010 19:20  

คืออยากเปลี่ยนมือถืออ่ะคับ
มีใครรู้ราคาTattooมือ1ไหม แล้วถ้ามือ2เหลือเท่าไรอ่ะคับ
พอดีจาเอา5800xmไปเทริ์น กลัวว่ามานจาคุ้มไหมอ่ะ
ปล.ผมอยู่เชียงใหม่ครับ Embarassed
hgfhdhsg
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Oct 2010 21:37  

hTc tattoo ผมว่าอย่าชื้อเลยครับเพราะทาง HTC มันไม่ยอมอัพเฟิมแวร์แอนดรอยจาก 1.6 เปน 2.1 อะครับ

ถ้าตอนนี้คุ้มค่าที่สุดน่าจะเป็น LG OPTIMUS ONE นะครับ android 2.2 9900- เองครับ
777
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากรู้ราคาtattoo
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2010 00:04  

pipo459 ผู้เขียน:
คืออยากเปลี่ยนมือถืออ่ะคับ
มีใครรู้ราคาTattooมือ1ไหม แล้วถ้ามือ2เหลือเท่าไรอ่ะคับ
พอดีจาเอา5800xmไปเทริ์น กลัวว่ามานจาคุ้มไหมอ่ะ
ปล.ผมอยู่เชียงใหม่ครับ Embarassed

เห็นใน OCZ มือ2 ขาย 3500
http://www.overclockzone.com/forums/showthread.php/935871-%E0%B8%82%E0%B8%B2%E0%B8%A2-%E0%B8%A1%E0%B8%B7%E0%B8%AD%E0%B8%96%E0%B8%B7%E0%B8%AD-SonY-%E0%B9%80%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%99%E0%B8%AD%E0%B8%81-%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%84%E0%B8%B2%E0%B8%9E%E0%B8%B4%E0%B9%80%E0%B8%A8%E0%B8%A9
beerwan
Year's Star

จังหวัด: เพชรบุรี
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2010 10:06  

ที่ไหนมีหน้ากากของแท้ขายบ้างครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5

ไปยังหัวข้อ: