Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
แกะกล่อง HTC Hero เครื่องศูนย์ SIS สดๆ ร้อนๆ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 30 / เข้าชม: 9537
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : แกะกล่อง HTC Hero เครื่องศูนย์ SIS สดๆ ร้อนๆ
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2009 17:52  
ตอบโดยอ้างถึง  

มาดูของในกล้องกันครับ
ต้องขออภัยด้วยนะครับพอดีตากล้องติดภารกิจ ผมก็เลยถ่ายเองซะเลย ภาพก็เลยออกมาอย่างที่เห็นครับ อายจัง Embarassed

ที่ชาร์ทครับ

ดูกันชัดๆ อีกครั้ง (แม้มันจะไม่ชัด)

คู่มือต่างๆ นาๆ

ชุดหูฟัง มีปุ่มควบคุมเพลงด้วย

สาย Data Link แบบ extUSB ครับ

เห็นกันใหมเนี้ย เหอๆ

microSD 2GB ครับ (รอบนี้แถมมาน้อยแฮะ)

ฟีล์มกันรอยหน้าจอ

ใบลงทะเบียนสินค้าครับ

เปิดเครื่องมา ถ้าเป็นเครื่องไทยก็จะเจอ Local ให้เลือกแบบนี้ครับ

หมดหละรูป
สรุปว่าคนที่ซื้อในช่วงนี้จะได้รับของดังนี้
1. ตัวเครื่อง
2. แบตเตอรี่
3. ฟีล์มกันรอยหน้าจอ
4. ชุดหูฟัง
5. สายข้อมูล extUSB
6. ปลั๊กสำหรับชาร์ท
7. ตัวทศหัวปลั๊ก
8. microSD 2GB
9. ใบลงทะเบียนสินค้า

หมดหละ Cool
KerOF
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2009 18:17  

ว้าว สีนี้ก็สวยดี
แต่ผมก็ชอบ magic มากกว่า
555

ปล. แถมเมม 2 GB เท่า magic เลยนี่น่า = =
p_absolut
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2009 18:46  

พรุงนี้ได้ผมได้สีขาว เดียวเอามาโชว์บ้าง อิอิ Very Happy
humanoid
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2009 19:04  

ซื้อมาเท่าไรหรอครับเนี่ย
doodeewa
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: อุดรธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2009 19:07  

KerOF ผู้เขียน:
555

ปล. แถมเมม 2 GB เท่า magic เลยนี่น่า = =

ของ magic ได้ 8 g ครับผม
KerOF
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2009 19:11  

doodeewa ผู้เขียน:
555

ของผม ราคาพิเศษ อ่ะครับ
เห็นคุณ Nasz บอกว่าได้ 2 GB
เซ็งเลย นึกว่าจะได้เก็บอะไรได้เยอะๆ
แหะๆ
doodeewa
Year's Star

จังหวัด: อุดรธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2009 19:18  

doodeewa ผู้เขียน:
555

ของผม ราคาพิเศษ อ่ะครับ
เห็นคุณ Nasz บอกว่าได้ 2 GB
เซ็งเลย นึกว่าจะได้เก็บอะไรได้เยอะๆ
แหะๆ

ครับผม แต่จะว่าไป hero ก็ให้เมมมาน้อยจังเครื่องตั้งแพง

ปล.คุณ Nasz อัพเดตข่าวสารใหม่ๆเป็นประจำ ขอบคุณมากนะครับ อิอิ Laughing

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย doodeewa เมื่อวันที่ 15 Sep 2009 19:23; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Complexity
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2009 19:23  

ถ้าซื้อ MicroSD สัก 16GB นี่ราคาเท่าไรเหรอครับ

ว่าแต่ฟิล์มกันรอยนี่ควรติดไหมครับ หรือมันเป็นรอยยากอยู่แล้วครับ
KerOF
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2009 19:40  

Complexity ผู้เขียน:
ถ้าซื้อ MicroSD สัก 16GB นี่ราคาเท่าไรเหรอครับ

ว่าแต่ฟิล์มกันรอยนี่ควรติดไหมครับ หรือมันเป็นรอยยากอยู่แล้วครับ

ไมโคร 16 GB ผมว่าราคาตอนนี้สัก 1200 นะครับ
ไม่ค่อยแน่ใจ เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยได้ดูราคา

ส่วนเรื่องฟิล์มผมว่าน่าจะติดนะครับ
ถ้าผมได้เครื่องมาก็กะว่าจะติดรอบเครื่องเลย
555555555
sense_fox
Year's Star

จังหวัด: nonthaburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2009 19:41  

อ้าว คิดว่าแถมแบบ 8 GB ซะอีกค่ะ

วันนี้เดินผ่านเจมาร์ทที่เซ็นทรัล ลาดพร้าว เลยเดินเข้าไปถามหา Hero ตรงที่เป็นบูทของ HTC

คนขายตอบมาว่าเครื่องมาสิ้นเดือนน่ะน้อง

T-T

ใจร้าวววววว
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2009 20:12  

วันก่อนผมได้อ่านบทความเกี่ยวกับหน้าจออะ ผมว่า Capacitive น่าจะจำเป็นอย่างยิ่งเลยที่จะติด เพราะถ้าเกิดโลหะที่ฉาบบนหน้าจอมันเป็นอะไรขึ้นมาแล้วยิ่งเป็นโลหาที่มองไม่เห็นด้วยแล้วเนี้ย เหอๆ มันคงลำบากมากเลยที่เราจะใช้งานมันได้เหมือนเดิมๆ Neutral

ฉะนั้น ฟิล์ม ควรติดเลยครับ Wink

Complexity ผู้เขียน:

เหอๆ เหมือนว่า 16GB จะหายากหน่อยนะครับ ผมไปเดินๆ ดูแล้วไม่เจอซักร้านเลยอะ มีแต่สูงสุด 8GB นี่แหละครับ Confused
Un..Un
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2009 20:32  

ได้มาแว้วสดๆร้อน ครับ
ได้มา 2 GB ตามคาด ฮ่าๆๆ ทำใจไว้แล้ว แต่แอบเศร้าเล็กน้อย

กระเป๋าดูดีไม่หยอกครับ แต่ไม่เหมาะกับผม ถือไปโดนหาว่าเกย์แน่นอน - -"

ส่วนค่เสียหายทั้งหมดที่ผมสียคือ
ค่ามัดจำ 1000 + 20900 ตอนรับเครื่อง = 21900 ครับผม
sense_fox
Year's Star

จังหวัด: nonthaburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2009 20:37  

Un..Un ผู้เขียน:
ได้มาแว้วสดๆร้อน ครับ
ได้มา 2 GB ตามคาด ฮ่าๆๆ ทำใจไว้แล้ว แต่แอบเศร้าเล็กน้อย

กระเป๋าดูดีไม่หยอกครับ แต่ไม่เหมาะกับผม ถือไปโดนหาว่าเกย์แน่นอน - -"

ส่วนค่เสียหายทั้งหมดที่ผมสียคือ
ค่ามัดจำ 1000 + 20900 ตอนรับเครื่อง = 21900 ครับผม

ว้าว กระเป๋าสวยมากค่ะ อยากได้บ้างจัง มีขายแยกไหมคะเนี่ย
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2009 20:43  

คห.บน ตุ๊กตาไปใหนอะครับ Neutral
Un..Un
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2009 20:55  

Nasz ผู้เขียน:
คห.บน ตุ๊กตาไปใหนอะครับ Neutral

ม่ะได้หายไปไหนครับ แต่ผมแค่ขี้เกียจ ถ่ายแค่นั้นเองครับก็เห็นว่าเคยได้กันไปแล้ว หุๆๆ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2009 20:58  

ม่ะได้หายไปไหนครับ แต่ผมแค่ขี้เกียจ ถ่ายแค่นั้นเองครับก็เห็นว่าเคยได้กันไปแล้ว หุๆๆ

Laughing ยังไม่ได้แกะซะด้วย
Un..Un
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2009 21:32  

พิมพ์ไทยไงครับ โง่เล็กน้อย Embarassed
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2009 22:04  

พิมพ์ไทยไงครับ โง่เล็กน้อย Embarassed

หง่า ในรีวิวไง เหอๆ

ดูท่าจะเป็น CN เวอร์ชั่นใหม่ ที่ต้องเข้าไปเปิดใช้งานแป้นพิมพ์ไทยก่อนแน่เลย แต่ถ้ามันเปิดอยู่แล้วเนี้ย ก็แตะไปที่กล่องข้อความแล้วเลือก Select input method ได้เลยครับ

ปล.อยู่ในคู่มือหน้า 1-17 ครับ อิอิ เห็นว่าคนจองจะได้คู่มือไปอ่านด้วยอะ ผมก็แอบจิ๊กมา 1 เล่ม Laughing
mFarrell
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2009 22:46  

ทำไงให้ได้กระเป๋า กับตุ้กตาอะคับ ทำไม เค้าโทรมาบอกว่ารับวันหลัง
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2009 09:55  

mFarrell ผู้เขียน:
ทำไงให้ได้กระเป๋า กับตุ้กตาอะคับ ทำไม เค้าโทรมาบอกว่ารับวันหลัง

เค้าคงส่งของไม่ทันมั้งครับ ไม่ทราบว่าไปรับที่สาขาใหนครับ สมาชิกที่อยู่แถวๆ นั้นจะได้ช่วยๆ กันตาม Very Happy
mFarrell
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2009 10:01  

mFarrell ผู้เขียน:

เค้าคงส่งของไม่ทันมั้งครับ ไม่ทราบว่าไปรับที่สาขาใหนครับ สมาชิกที่อยู่แถวๆ นั้นจะได้ช่วยๆ กันตาม Very Happy

mbk - phone studio บ่ายนี้ ตามยังไงคับบ
Un..Un
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: แกะกล่อง HTC Hero เครื่องศูนย์ SIS สดๆ ร้อนๆ
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2009 15:34  

ผมหา digital compass ไม่เจอครับ - -" มันไปซ่อนอยู่ไหนใครช่วยบอกทีครับ
relentless
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: แกะกล่อง HTC Hero เครื่องศูนย์ SIS สดๆ ร้อนๆ
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2009 23:30  

อยากได้
ยังไม่เห็นตัวจริงสะที
แต่เห็นโมเดลแล้วค่อนข้างรู้สึกผิดหวัง
Un..Un
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Sep 2009 23:32  

relentless ผู้เขียน:
อยากได้
แต่เห็นโมเดลแล้วค่อนข้างรู้สึกผิดหวัง

เหรอครับ ผมว่า มันสวยกว่าใน รูปหรือ วีดีโออีกนะครับ
relentless
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Sep 2009 00:42  

อยากได้

เหรอครับ ผมว่า มันสวยกว่าใน รูปหรือ วีดีโออีกนะครับ

ยังไงก็จะซื้อแหละครับ Very Happy
โทรศัพท์เก่าใกล้เจ๊ง แล้วตอนนี้โทรศัพท์ในตลาดถูกใจตัวนี้สุดแล้ว
เพียงแต่ยังหาซื้อไม่ได้ครับ (ไม่ได้จอง) Crying or Very sad

มีคำถามครับ Question
ตกลงตัวที่ขายในไทยปัจจุบันนี้ เป็น firmware ตัวที่แก้ปัญหาการ lag แล้วหรือยังครับ
Un..Un
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Sep 2009 07:24  

มีคำถามครับ Question
ตกลงตัวที่ขายในไทยปัจจุบันนี้ เป็น firmware ตัวที่แก้ปัญหาการ lag แล้วหรือยังครับ

ตัวที่ ฝรั่งมีให้โหลดล่าสุด เป็น Hero_2.73.405.5
ส่วนในตัวเครื่องเราเป็น 2.73.707.9

คิดว่าไงล่ะครับ
Wink
poompotter
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Sep 2009 08:49  

อยากได้ตุ๊กตา

=_=
relentless
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Sep 2009 11:54  

ตัวที่ ฝรั่งมีให้โหลดล่าสุด เป็น Hero_2.73.405.5
ส่วนในตัวเครื่องเราเป็น 2.73.707.9

คิดว่าไงล่ะครับ
Wink

ขอบคุณครับ Very Happy
Android newbie
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Sep 2009 02:18  

ขอแชร์ข้อมูลบ้าง
ได้เครื่องมาตั้งแต่วันแรกเลย(15 Sep) อิอิ ไปรอเลยก่อนเลย เพราะโทรไปถามที่ร้านว่าของจะมากี่โมง แล้วก็ไปรอตั้งแต่สีโมงเย็น ของก็ยังไม่มาซะที จนห้าโมงเย็นเครื่องก็มา แต่ว่ามีแต่สีขาว ไม่มีสีอื่นเลย Sad ได้ของแถม ตุ๊กตาหนึ่งตัว กระเป๋าหนึ่งใบ ส่วน GPRS ที่จะแถม เค้าให้หักเป็นส่วนลด 1000 บาทไปเลย ตกลง จ่ายจริงแค่ มัดจำ(1000) + 20900 = 21900 บาท

ลองเล่นแล้ว ถูกใจมาก ลื่นปรื้ดจริงๆ เข้าเน็ตโดยใช้ Internet Hi-speed ของทรูที่ใช้อยู่ ได้ง่ายมาก ผ่านทาง Wi-Fi แล้วเล่นเน็ตก็ดีกว่าน้องอ้า(Nokia 5800) เยอะเลย ใช้งานง่ายกว่าด้วย ต่อเน็ตทั้งวัน คุยนิดหน่อยผ่านบลูธูท แบตฯอยู่ได้ประมาณสองวัน สรุปแล้วไม่ผิดหวัง Laughing

แต่ยังไม่ได้ลองต่อกับคอมฯ เพราะว่าในคู่มือบอกให้ download software อะไรสักตัว มาลงในเครื่องก่อน แล้วค่อย ต่อสายกับเครื่องคอม แต่ว่ายังไม่ได้โหลดเลย

ยังมีอีกหลายอย่างที่ยังเ่ล่นไม่เป็น เช่น download games, MP3 songs, install app
ใครที่ทำได้แล้ว ช่วยบอกทีนะ นะ Embarassed
Un..Un
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Sep 2009 08:15  

Android newbie ผู้เขียน:
ลองเล่นแล้ว ถูกใจมาก ลื่นปรื้ดจริงๆ เข้าเน็ตโดยใช้ Internet Hi-speed ของทรูที่ใช้อยู่ ได้ง่ายมาก ผ่านทาง Wi-Fi แล้วเล่นเน็ตก็ดีกว่าน้องอ้า(Nokia 5800) เยอะเลย ใช้งานง่ายกว่าด้วย ต่อเน็ตทั้งวัน คุยนิดหน่อยผ่านบลูธูท แบตฯอยู่ได้ประมาณสองวัน สรุปแล้วไม่ผิดหวัง Laughing

ราคาก็ต่างันเยอะ ด้วยใช่ป่ครับ Laughing
ysl
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2009 08:36  

ตุ๊กตาน่ารักจัง
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: