Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
วีวิธีปิดโปรเเกรมโดยไม่เด้งกลับออกหน้าhomeมั้ยครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 1 / เข้าชม: 3919
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : วีวิธีปิดโปรเเกรมโดยไม่เด้งกลับออกหน้าhomeมั้ยครับ
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2009 16:34  
ตอบโดยอ้างถึง  

เวลากดปุ่มbackเเล้วมันจะเด้งออกมาที่หน้าhomeอย่าวเดียวเลย มึวิธีปิดโปรเเกรมแบบไม่ไปที่หน้าhomeมั้ยครับ แบบพอปิดเเล้วกลับออกมาหน้าAll programไรงี้
Code:
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: วีวิธีปิดโปรเเกรมโดยไม่เด้งกลับออกหน้าhomeมั้ยครับ
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2009 19:31  
ตอบโดยอ้างถึง  

ทำหน้า Home ให้เป็นหน้า All Programe ซิครับ Rolling Eyes

จริงๆ มันเป็นพื้นฐานเดียวกันกับคอมพิวเตอร์ที่เราใช้นะครับ เวลาจะเข้าโปรแกรมทั้งหมดก็ต้องไปกดที่ Start ก่อนแล้วก็เลือก All Program เพื่อดูว่ามีโปรแกรมอะไรในเครื่องบ้าง

ส่วนโปรแกรมที่ใช้บ่อยๆ ก็ลาก icon มันมาวางไว้บน Desktop

Android ก็คล้ายกัน Menu ก็เหมือนปุ่ม Start แล้วเราปิดโปรแกรมมันก็มาโผล่ที่หน้า Home ซึ่งก็เป็นเหมือน Desktop นั่นเอง

คำตอบคือ ได้ครับ แต่ว่าต้องเป็น User Interface ของแต่หละค่ายที่เค้าจะทำออกมาต่อไป แต่โดยตัวของ Android แล้วโปรแกรม Home คือ Desktop ของมันครับ

เดี่ยวคงมีคนทำ Home แบบ แสดง Programe ทั้งหมดอย่างเดียว ออกมาแหละครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: