Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
>>> ผมโหลดโปรแกรมจาก android market ไม่ได้เลยครับ <<<

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 7 / เข้าชม: 29570
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : >>> ผมโหลดโปรแกรมจาก android market ไม่ได้เลยครับ <<<
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2009 01:48  
ตอบโดยอ้างถึง  

มือใหม่ครับ ได้เครื่องมาก็คันนนน อยากลงโน่น นี่ นั่น แต่ทำไม่เป็น ต้องขอความรู้หน่อยครับ

ปัญหาคือ...ผมโหลดโปรแกรมจาก android market ไม่ได้เลยครับ มันไม่เห็นมีที่ให้คลิก

download เลยครับ

ตัวอย่างเช่น.....

http://www.android.com/market/free-communication.html#app=meebo

ผมจะเอาโปรแกรมมาลงเครื่องได้อย่างไรครับ รบกวนขอขั้นตอนด้วยครับ หรือมีท่านไหนมี link

ไปหาที่เขาเคยสอนๆกันไว้ ก็จะเป็นพระคุณครับ ลองดูเองแล้ว มันหาไม่เจอจริงๆครับ

หรือว่า ผมเข้าไปไม่ถูกที่ครับ ? ? ?

โปรแกรมนี้ เอาไปเล่นกับคนที่มี Black Berry ได้ไหมครับ

หรือต้องใช้โปรแกรมไหน ช่วยแนะนำด้วยครับ เพื่อนหลายคนใช้ BB อยู่อะครับ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: >>> ผมโหลดโปรแกรมจาก android market ไม่ได้เลยครับ <<<
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2009 02:33  

โปรแกรมโหลดอยู่ในเครื่องไงครับ วิธีโหลดอยู่ในคู่มือครับ Neutral

วิธีใช้คราวๆ ก็ดูจากหน้ารีวิวหละกันนะครับ
http://www.siamphone.com/review/2009/htc/hero/page.htm#market
sense_fox
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: nonthaburi
หัวข้อ : Re: >>> ผมโหลดโปรแกรมจาก android market ไม่ได้เลยครับ <<<
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2009 10:11  

เพิ่งได้Heroเครื่อง 0 มา
โหลดได้ดีไม่มึปัญหา เข้ามาร์เก็ตแท็ปที่โปรแกรมที่ต้องการ แล้วมันจะโหลดมาพร้อมติดตั้งให้เลยค่ะ
Peterpan
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 02:18  

เข้ามาร์เก็ต

นีีเข้าตรงไหนครับ หายังไงก็ไม่เจอครับ

address อะไรเหรอครับ
popcom
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 07:33  

Market ใช้กับ Android เท่านั้นครับ ใช้กับ BB ไม่ได้ มันคนละแพลตฟอร์ม สำหรับ BB ต้องไปใช้ App World แทนครับ บางโปรแกรมก็อาจจะมีเหมือนกัน ถ้าเค้าทำมารองรับหลายแพลตฟอร์ม

สำหรับ Market ที่ไม่เห็น เครื่องเป็นรุ่นไหนครับ เครื่องห้ิว หรือเครื่องศูนย์ครับ
chyu
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 10:09  

ผมเข้าใจว่าคุณ Peterpan หมายถึงว่าเอา meebo ไปคุยกับคนที่ใช้ BB ใช่หรือเปล่าครับ คำตอบคือ ถ้าจะคุยกับคนที่ใช้ BB messenger ทำไม่ได้ครับ และผมได้พยายามหาข้อมูลเรื่องนี้มาหลายอาทิตย์แล้ว ไม่มีใครกำลังพัฒนาโปรแกรมเพื่อให้ android คุยกับ BBM ได้ครับ

ล่าสุด iphone เพิ่งมี Ping!ที่ออกมาเลียนแบบ BBM แต่ก็ยังจำกัดในวง iphone เหมือนกัน กำลังลุ้นให้คนพัฒนา Ping! หันมาทำให้ android บ้าง ทีนี้คนที่ใช้ android กับ iphone ก็จะคุยกันได้เหมือนคนที่ใช้ BB คุยกันผ่าน BBM ครับ
knots
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ผมก็เคยโหลดจาก MARKET ไม่ได้เหมือนกัน แต่ตอนนี้ได้แล้ว มันมาก
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2010 12:19  

หลังจากที่สมัคร account จาก google แล้ว ผมก็ไม่สามารถ login เข้าใน google ได้ แต่สามารถเข้าได้โยใช้ PC ดังนั้นทางศูนย์เขาแนะนำให้ RESTART เครื่องใหม่โดยเราสามารถเก็บรายชื่อโทรศัพท์ไว้ที่ CARD ได้ทันที่ และหลังจากนั้นเราก็ไปทำการ login เข้าใน market ใหม่ ซึ่งเป็นโปรแกรมพื้นฐานจะแสดงอยู่ที่หน้าเครื่องอยู่แล้ว ครั้งเดียวเท่านั้นเอง ฉลุยเลย หลังจากที่ restart ใหม่ อะไร ๆ ในเครื่องดีขึ้นหลายอย่างมากเลย ลองดูครับ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ : Re: ผมก็เคยโหลดจาก MARKET ไม่ได้เหมือนกัน แต่ตอนนี้ได้แล้ว มันมาก
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2010 14:50  

knots ผู้เขียน:
หลังจากที่สมัคร account จาก google แล้ว ผมก็ไม่สามารถ login เข้าใน google ได้ แต่สามารถเข้าได้โยใช้ PC ดังนั้นทางศูนย์เขาแนะนำให้ RESTART เครื่องใหม่โดยเราสามารถเก็บรายชื่อโทรศัพท์ไว้ที่ CARD ได้ทันที่ และหลังจากนั้นเราก็ไปทำการ login เข้าใน market ใหม่ ซึ่งเป็นโปรแกรมพื้นฐานจะแสดงอยู่ที่หน้าเครื่องอยู่แล้ว ครั้งเดียวเท่านั้นเอง ฉลุยเลย หลังจากที่ restart ใหม่ อะไร ๆ ในเครื่องดีขึ้นหลายอย่างมากเลย ลองดูครับ

ถ้า login ผ่าน GPRS ไม่ได้ ให้ลองต่อผ่าน Wi-Fi ดูครับ บางทีมันเป็นที่เน็ตที่เราต่อนี่แหละครับ ผมเจอบ่อย เข้าเว็บได้แต่ดันล๊อคอินไม่ได้ก็มี .. อย่าลืมนะครับว่ามันต้องไปล๊อคอินกับเซิฟเวอร์ของกูเกิลนะครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: