Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ช่วยด้วยครับกล้องViva มีปัญหา T__T

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 7195
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ช่วยด้วยครับกล้องViva มีปัญหา T__T
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 11:10  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือว่าเริ่มจากการที่มันโหลดนานมากกว่าจะเข้าสู่โหมดถายภาพ แต่พอหลังจากนั้น เวลากดเข้าสู่โหมดการถ่ายภาพ(กดรูปกล้อง/กล้องวีดิโอ) มันจะไม่เข้าสู่โหมดถ่ายภาพให้อ่ะครับ สรุปคือไม่ว่าจะทำยังไง มันก็ไม่ยอมเข้าสู่โหมดถ่ายภาพอ่ะคับ

รบกวนผู้รู้ช่วยให้คำแนะนำด้วยนะครับ เดือดร้อนมากๆเลยครับ

ขอบคุณครับ
operidote
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ช่วยด้วยครับกล้องViva มีปัญหา T__T
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 12:51  

แงๆๆ ไม่มีผู้รู้เลยหรอเนี่ยยยย T___T

ผมลองอ่านในเว็ปต่างประเทศแล้ว เค้าบอกว่าให้เปิดฝาหลังออก เอานิ้วไปแท็ปบริเวณรอบๆกล้องเบาๆ จากนั้นให้ลองเข้าโหมดถ่ายภาพ แล้วก็ให้แท็ปไปเรื่อยๆ จนกว่าจะเข้าสู่โหมดถ่ายภาพ แต่ผมก็ไม่เห็นว่ามันจะเกิดไรขึ้นมาเลยอ่าคับ
operidote
Year's Star

หัวข้อ : Re: ช่วยด้วยครับกล้องViva มีปัญหา T__T
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 13:52  

สงสัยต้องเอาไปซ่อมที่ศูนย์แน่ๆเลย T_T
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: