Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 มีงบ 17000 ซื้อ windows mobile รุ่นอะไรดีครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 10798
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : มีงบ 17000 ซื้อ windows mobile รุ่นอะไรดีครับ
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 23:25  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือตอนนี้อยากได้ HTC Snap อะครับ แต่กลัววุ่นสายใช้ไม่เป็น
เลยแอบๆเหล่ Nokia E72 ไว้ด้วย

ทั่วไปอยากได้ที่เล่น เน็ทได้ รับส่งไฟล์ได้(ไม่เน้น) มีเกมส์นิดนึงพอเล่นคลายเคลียด
มีโปรแกรมทั่วไปอะครับ

มีรุ่นแนะนำรึเปล่า

ขอบพระคุณครับบ
popcom
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: มีงบ 17000 ซื้อ windows mobile รุ่นอะไรดีครับ
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2009 09:07  

HTC touch2 ก็น่าสนนะครับ ที่ 16900 รวม Vat แล้ว เป็น Windows Mobile 6.5

แต่บนตัวเครื่องไม่มีปุ่ม Navigator อาจไม่เหมาะกับเกมที่ต้องใช้ปุ่มพวกนี้มากนัก
kaza22
Year's Star

หัวข้อ : Re: มีงบ 17000 ซื้อ windows mobile รุ่นอะไรดีครับ
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2009 10:53  

popcom ผู้เขียน:
HTC touch2 ก็น่าสนนะครับ ที่ 16900 รวม Vat แล้ว เป็น Windows Mobile 6.5

แต่บนตัวเครื่องไม่มีปุ่ม Navigator อาจไม่เหมาะกับเกมที่ต้องใช้ปุ่มพวกนี้มากนัก

ปุ่ม navigator คืออะไรอะครับ

แล้วถ้าพวก nokia จะ work รึเปล่า สำหรับแนว window mobile
ไข่เจียวยัดไส้
Gold Member
Gold Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2009 15:19  

kaza22 ผู้เขียน:
popcom ผู้เขียน:

ปุ่ม navigator คืออะไรอะครับ

แล้วถ้าพวก nokia จะ work รึเปล่า สำหรับแนว window mobile

ปุ่ม navigator หมายถึงปุ่มลูกศรไว้กดนำทางเวลาเลือกเมนู (ปุ่ม-บน/ล่าง/ซ้าย/ขวา)
WindowsPhone รุ่นใหม่ๆ ไม่ค่อยมีปุ่มนี้มาให้แล้ว -*-

แต่ก็ไม่ต้องกังวล อย่างผมเคยใช้ Omnia เวลาลงเกมส์ (บางเกมส์) มันจะมีปุ่มบนจอมาให้เลย

Nokia ยังไม่มีสมาร์ทโฟนที่เป็น Windows Mobile ครับ

แนะนำ HTC / Asus ดีที่สุดแล้วในไทย
indexplus
Silver Member
Silver Member
Year's Star

จังหวัด: ChOnBuRi
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2009 20:02  

อยากได้เหมือนกัน แต่ตอนนี้ไม่มีตังค์แล้ว
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: