Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
10 เหตุผลว่า "ทำไมต้องเป็น Android?"

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 5 / เข้าชม: 18191
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : 10 เหตุผลว่า "ทำไมต้องเป็น Android?"
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2009 15:19  
ตอบโดยอ้างถึง  

ทำไมต้องเป็นแอนดรอยด์

1. มี Program และ Application ให้ Download ได้อย่างมากมาย กว่า 10,000 แอปพลิเคชั่น ใน Android Market
2. สามารถจัดการ Application ต่างๆ ได้ด้วยตัวเอง เช่น การติดตั้งลงโปรแกรม ลบโปรแกรม และอัพเดทโปรแกรม โดยที่ไม่ต้องผ่าน Computer หรือ Notebook อีกต่อไป (ใครชอบติดตั้งผ่านคอมพ์แบบเก่าก็ยังทำได้นะครับ)
3. ใช้งานได้อย่างง่ายดาย โดยไม่ต้องพึ่งคู่มือ เพียงคุณได้ลองเล่น ก็สามารถเรียนรู้การใช้งานได้อย่างรวดเร็ว
4. สามารถปรับเปลี่ยน หน้าจอและวิทเจ็ตต่างๆ ของคุณเองได้ เพื่อบ่งบอก Lifestyle ในตัวคุณ
5. รองรับการใช้งาน Gmail, Google Talk, Google Map อย่างเต็มรูปแบบ ข้อมูลของคุณจะถูกเก็บเข้าที่ Google Account โดยอัตโนมัติ ทำให้หมดความกังวลว่าข้อมูลที่สำคัญของคุณจะสูญหายอีกต่อไป
6. Web browser รองรับ Java application ในการแสดงผล Website ได้อย่างเต็มรูปแบบ
7. ความสามารถในการ "ค้นหา" และ "เข้าถึง" ฐานข้อมูลของ Google ได้อย่างง่ายดายและรวดเร็ว เช่น การค้นหาเว็บเพจ การค้นหาเพลง การค้นหาวีดีโอ เป็นต้น
8. มีพื้นฐานมาจาก Linux ซึ่งเป็นระบบปฏิบัติการที่ได้รับการยอมรับว่ามีประสิทธิภาพสูงสุด และเสถียรที่สุด ทำให้ Android เป็นระบบปฏิบัติการที่เสถียรและทำงานได้อย่างรวดเร็ว
9. การเป็นระบบเปิด ทำให้มีผู้ผลิตหลายค่าย นำ Android ไปใช้ได้ ผลิตโทรศัพท์ออกมาให้เลือกเลือกใช้กัน ตอบสนองตามความต้องการของผู้ใช้มากขึ้น
10. การพัฒนาอย่างต่อเนื่อง ด้วยจำนวนนักพัฒนาทั่วโลกที่เพิ่มขึ้นอย่างต่อเนื่อง ทำให้ผู้ใช้ได้รับความแปลกใหม่อย่างไม่รู้จบ

ต้นฉบับข้อความจาก
Somchai Sittichaisrichart
Managing Director HTC Thailand

(ขออนุญาตปรุงแต่งเพิ่มเติมนะครับ Twisted Evil )
korn69
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: 10 เหตุผลว่า "ทำไมต้องเป็น Android?"
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2009 20:07  

ขอบคุณครับ
schneider3
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ : Re: 10 เหตุผลว่า "ทำไมต้องเป็น Android?"
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2009 21:17  

ขอบคุณครับ แล้วAndroid นี่มันดีทุกเวอร์ชั่นมั้ยคับ หรือมันแบ่งชั้นวรรณะ Donut มันกากกว่าเวอร์ชั่นอื่นๆรึป่าวคับ คือผมเคยเข้าไปอ่านกระทู้ที่เค้าพูดคุยกันเกี่ยวกับ HTC Tattoo อ่ะคับ มีคนบอกว่าไม่แนะนำหั้ยซื้อมาใช้รุสึกว่าเค้าคนนั้นจะเป็นแบบนักพัฒนาระบบอะไรประมาณนั้นอ่ะคับ แต่ดันไม่บอกเหตุผลว่า ทำมัยถึงไม่ควรซื้อ Tattoo มาใช้ ผมก็เลยไม่กล้าซื้อมาลองซะที อยากดูรีวิวแบบเต็มๆก็ไม่มีใครทำ เลยไม่กล้าซื้อมาใช้ เลยกะจาไปเล่น BlackBerryแทน
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2009 02:15  

schneider3 ผู้เขียน:
ขอบคุณครับ แล้วAndroid นี่มันดีทุกเวอร์ชั่นมั้ยคับ หรือมันแบ่งชั้นวรรณะ Donut มันกากกว่าเวอร์ชั่นอื่นๆรึป่าวคับ คือผมเคยเข้าไปอ่านกระทู้ที่เค้าพูดคุยกันเกี่ยวกับ HTC Tattoo อ่ะคับ มีคนบอกว่าไม่แนะนำหั้ยซื้อมาใช้รุสึกว่าเค้าคนนั้นจะเป็นแบบนักพัฒนาระบบอะไรประมาณนั้นอ่ะคับ แต่ดันไม่บอกเหตุผลว่า ทำมัยถึงไม่ควรซื้อ Tattoo มาใช้ ผมก็เลยไม่กล้าซื้อมาลองซะที อยากดูรีวิวแบบเต็มๆก็ไม่มีใครทำ เลยไม่กล้าซื้อมาใช้ เลยกะจาไปเล่น BlackBerryแทน

ทำไมไม่มีใครรีวิวเต็มน่าาาาา เหอๆ เดียวแบบ เต็มๆ ผมทำอยู่ครับ เนื่องจากตอนนี้เครื่องกลับไปอยู่ในอ้อมอก เจ้าของแล้ว ก็เลยทำให้รีวิวยิ่งช้าลงไปอีก เพราะต้องมานั่งระลึกชาติว่าตอนนั้นเรากดอะไรไปยังไงบ้างอะครับ เหอๆ จะรีบทำให้เสร็จเร็วๆ หละกันนะครับ Wink
คนดรอย์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jul 2010 00:19  

แก้เรื่อง app ได้ล่ะ ทำอะไรชักช้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jul 2010 12:16  

[quote อยากทราบว่าandroidเปิดไฟล์zip ได้ไหม
Code:
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: