Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 { I-mobile 626 } ช่วยหน่อยครับ ทั้งเครื่องไม่มีเสียง TT

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตอบ: 1 / เข้าชม: 8514
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : { I-mobile 626 } ช่วยหน่อยครับ ทั้งเครื่องไม่มีเสียง TT
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2009 12:38  
ตอบโดยอ้างถึง  

หวัดดีคับ
คือ เมื่อคืนก่อน ผมทำเครื่องตก

แต่ไม่ได้สนใจอะไร
พอตอนเช้ามา จะเอาสมอลท้อก เสียบเพื่อฟังเพลง
แต่มันกลับไม่มีเสียงอะไรเลย ตกใจมาก
เลยลองเข้า ทีวี วิทยุ
ทั้งหมด ไม่มีเสียง TT

พอมาเมื่อเช้า ผมเอาเครื่องชาร์ตดู
อยู่ๆ มันก้ขึ้นประมาณว่า เสียบ Tv out

อ้อ ลืมบอกว่า บนหน้าจอ มันจะมีสัญลักษณ์เป็น รูปทีวี แล้วมีลูกศรสีแดงชี้เข้าไป
เลยไม่มั่นใจ ว่ามันจะเกี่ยวกะตัวนี้รึป่าว ถึงทำให้ไม่มีเสียง

รบกวนใครรู้ บอกผมหน่อยนะคับ วิธีแก้
ตกใจมากๆ TT
ขอบคุณทุกๆคนมากๆจริงๆคับ Crying or Very sad
tony_jiw
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: { I-mobile 626 } ช่วยหน่อยครับ ทั้งเครื่องไม่มีเสียง TT
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2009 13:16  
ตอบโดยอ้างถึง  

อาการนี้ต้องเข้าศูนย์ครับ เครื่องคุณตกมา ไม่แน่ว่า แจ๊คหูฟังหลุดหรือป่าว เลยขึ้น TV out
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: