Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
Motorola Milestone Android - โมโตโรล่า
 หน้า 1, 2, 3, 4  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 367 / เข้าชม: 1332985
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
68%
 68%  [ 22 ]
ดี - GOOD - 4
25%
 25%  [ 8 ]
ธรรมดา - Normal - 3
0%
 0%  [ 0 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
3%
 3%  [ 1 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
3%
 3%  [ 1 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 32

Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Motorola Milestone Android - โมโตโรล่า
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2009 15:40  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Motorola Milestone Android - โมโตโรล่า
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2010/motorola/milestone/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/motorola/milestone.htm

Android Community - ชุมชนผู้ใช้ แอนดรอยด์
http://android.siamphone.com

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 27 Apr 2010 17:18; ทั้งหมด 2 ครั้ง
Octo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Motorola Milestone Android - โมโตโรล่า
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2009 16:21  

เหลี่ยม ๆ ดีเนาะ Laughing
psc_2006
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Motorola Milestone Android - โมโตโรล่า
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2009 17:25  

Moto ก็ใช้ Android ด้วยเหรอเนี่ย เมื่อไร Nokia มันจะมีบ้างว่ะ
neapgo
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: หริภุญชัย
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2009 17:58  

psc_2006 ผู้เขียน:
Moto ก็ใช้ Android ด้วยเหรอเนี่ย เมื่อไร Nokia มันจะมีบ้างว่ะ

ยังไม่มีข่าวเลยนี่ซิคับ
aTong
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Nov 2009 19:00  

จะเข้าไทยอ่ะป่าวคับเนี่ย??

หน้าเล่นเหมือนกันน่ะตัวนี้
ช๊อบบ ชอบ
หน้าจอก็เร็วดี สูสีไอโฟนเรย
^^
black_izer
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Nov 2009 21:17  

ชอบอ่ะ
โมโตเริ่มดีไซน์เข้าท่าละ
ฟังชั่นดูๆแล้วโอเคเลย
เข้ามาเสร็จแน่
ชาเย็น.
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Nov 2009 22:52  

Moto Droid
หวังว่ามันจะเป็น dev phone 2 ครับ . . .

ไม่รู้ว่าจะเปิดตัวที่ยุโรปเมื่อไร
jack_six
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: chonburi
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2009 00:03  

สวยอ่ะครับ จออลัง Very Happy

มากันใหญ่นะ แอนดรอยด์

ตัวนี้เป็นญาติกับ Diamond 2 เปล่าครับ อิอิ Very Happy
DoXX
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2009 01:33  

ด้านหลังยังไม่ค่อยสวยนะ แต่ฟังค์ชั่นโอเชเลยล่ะ

ขอให้คัมแบ็คมาให้ได้นะ โมโต
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Nov 2009 03:13  

DoXX ผู้เขียน:
ด้านหลังยังไม่ค่อยสวยนะ แต่ฟังค์ชั่นโอเชเลยล่ะ

ขอให้คัมแบ็คมาให้ได้นะ โมโต

แต่ผมกลับชอบด้านหลัง ดูไม่มีอะไร ^^ สงสัยผมจะแก่ไป 555
SMILEMAN
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: บุรีรัมย์
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2009 05:45  

ผมว่ามันสวยดีเหมือนกันนะเนี่ย
hidebank
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Nov 2009 07:16  

ผมว่าคล้ายๆ G1+N93 เลยคับ แต่โอเคนะ อย่างน้อย CPU 550 แต่ รัน Eclair ทำให้รู้ว่า เครื่อง magic/hero น่าจะรัน ได้
yukari1991
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: อุดรธานี
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2009 09:51  

โมโต ตอนนี้ เป็นไงบ้างครับ

พ้นขีดอันตรายหรือยัง

ผมกลัวว่า ในอีกไม่กี่ปี จะไม่มีมือถือยี่ห้อนี้อีกแล้วอ่าครับ

เห็นว่าปิดศูนย์ในไทยไปแล้วด้วย

แล้วก็น่าจะไม่มีมือถือรุ่นใหม่ๆ ของโมโต เข้าไทยแล้วด้วย
S[h]aron_G[u]ncher
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2009 12:21  

เฮีย รุ่นนี้น่าจะเข้าไทย รึเปล่าเนี่ย

ใจจริงชอบ Cliq มากกว่า Confused
boris
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Nov 2009 13:24  

I have been waiting on this phone for a month now.....cant wait for it to get here.....
yukari1991
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: อุดรธานี
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2009 14:01  

แต่ก็สวยโดนใจผมนะครับ อยากให้รุ่นนี้เป็นความหวังของโมโต เหมือน Palm Pre จัง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Nov 2009 16:14  

เอ่อ รุ่นนี้ใช้ OMAP3 นะคับ ตัวเดียวกับ Palm Pre

แรงกว่า Qalcom ที่ใช้ๆกันอยู่เยอะคับ
SuperJOY
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Nov 2009 11:25  

ยี่ห้อนี้ยังจะออกรุ่นใหม่อีกหรอ เหอะๆ
JiPhone
Year's Star

จังหวัด: Other - อื่นๆ
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2009 15:58  

ดีไซน์และสเปกเยี่ยมครับ
จะเข้ามาขายไทยหรือเปล่าน้าาาา

เคยเป็นสาวก Moto ใช้มาหลายรุ่น

มี V3i และ E6 จอดไว้ที่ตู้ ไม่ได้ใช้ Very Happy
เพราะใช้ iPhone แทน Moto ซะแล้วLaughing

หากตัวนี้เข้าไทย ไม่แน่อาจกลับไปเป็นสาวกโมโตอีก Wink
DGF
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Nov 2009 19:10  

SuperJOY ผู้เขียน:
ยี่ห้อนี้ยังจะออกรุ่นใหม่อีกหรอ เหอะๆ

ยี่ห้อนี้บางคนยังใช้ E6 อยู่เลย ถูก ทน ถึก ตัวนี้ถ้าราคาไม่เกิน 19 น่าสนมาก ๆ
pop
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2009 12:54  

ใช้ E6 เหมือนกัน ทัชสกรีนเจ๊งกดไม่ไป หาที่ซ่อมยังไม่ได้เลยเนี่ย เซ็งเป็ด
schneider3
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2009 13:57  

อยากได้โมโต แต่ขี้เกียจรอเลยไปเอา Magic มาละ เดียวรอมันมา จะเอา Magic ไปแลก อิอิ
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เขตปกครองพิเศษ
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2009 15:02  

สวย เข้าไทย อย่าแพง
hiro
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2009 21:56  

ดีใจจังที่ โมโตกลับมา มีความรู้สึกช่วงหลังๆ โมโต จะทำตลาดไม่ค่อยได้

เลยทำให้ขาดทุน แล้วก็ไม่ค่อยออกรุ่นใหม่ด้วย ที่จิงเป็นคนชอบยี่ห้อนี้

นึกว่าจะไม่ทำมือถือขายสะแล้ว

รุ่นนี้สวยจังเลยชอบมาก แต่เสียดาย งบ ทั้งหมดไปลงทุนให้กับ iphone 3gs สุดรักไปแล้วง่า Wink
ทหารน้อย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2009 22:00  

เหมื่อนกับคุน hiro เลยครับ ชอบโมโต แต่ตอนนี้สอย ไอโฟนไปแล้ว
คงจะเปลี่ยนอีกที อีก3ปีมั้ง - -
poopa
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2009 23:39  

เราว่านะตอนนี้โทรศัพย์ที่ดีที่น่าใช้ที่สุดคือ iphone อะ รุ่นไหนก็ดีหมดเลย
ของAppleเขาทำของมาดีมากเลย ทั้งคอมทั้งมือถือและipot

(เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะคับ)

ตอนนี้ก็กะจะยังไม่เปลี่ยนเครื่องอะ ยังใช้ v3i อยู่เลย
ตอนนี้เก็บตังไว้ก่อน ถ้าเครื่องนี้เสียก็คงน่าจะเอาiphoneมั้ง
แต่ก็ดูๆตัวอื่นด้วย
ตัวนี้ก็สวยดี เครื่องมันครบทุกอย่างเลย ไม่กัก แบบเหมือนตะก่อนด้วย
แบบนี้ถ้าออกมาราคาไม่สูงมากจนเกินไปคงขายดี
เราเป็นคนใช้โทรศัพย์นานด้วยสิ ถ้าไม่จำเป็นก็ไม่อย่ากเปลี่ยน
แบบนี้คงต้องเลือกดูดีๆละ เพราะดูท่าทาง v3i เราจะเริ่มเพี้ยนๆละ

ถ้าผมแนะนำนะ ตอนนี้ยี่ห้อที่ผมแนะนำคือ Apple / samsung / htc /acer / Blak Berry

ผมใช้มาหมดละคับทุกยี่ห้อ เพราะผมทำร้านเกี่ยวกับมือถืออยู่ ยิ่งเป็นพวก รุ่นใหญ่ๆลองมาหมดละ

แต่ยังไม่ได้ใช้เป็นของตัวเองนะ เอาของเพื่อนมาเล่น

ส่วน nokia ความรู้สึกส่วนตัวนะ ยิ่งนานวันยิ่งตันๆไงไม่รู้ แล้ววัสดุ ที่ประกอบก็ ไม่ดีเท่าเมื่อก่อน
ยกเว้นรุ่นแพงๆ ระบบก็งั้นๆ เพราะตะก่อนเคยบ้า ซิมเบี้ยน จนยุก เริ่มมี5800 หลังจากนั้นเบื่อ
ก็เลยไปเอา v3i สีแดงออกมาเพื่อแก้เซง พอดีของเหลือ ตกรุ่น ด้วย Laughing

โมโตก็ดีนะรุ่นใหม่ๆอย่างรุ่นนี้ไม่เลว จะเลือกซื้อรุ่นไรยี่ห้อไหนก็ อยู่ที่คนใช้เองครับ
เลือกให้ดีๆก่อนละกันนะค้าบ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2009 23:45  

poopa ผู้เขียน:
เราว่านะตอนนี้โทรศัพย์ที่ดีที่น่าใช้ที่สุดคือ iphone อะ รุ่นไหนก็ดีหมดเลย
ของAppleเขาทำของมาดีมากเลย ทั้งคอมทั้งมือถือและipot

(เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะคับ)

ตอนนี้ก็กะจะยังไม่เปลี่ยนเครื่องอะ ยังใช้ v3i อยู่เลย
ตอนนี้เก็บตังไว้ก่อน ถ้าเครื่องนี้เสียก็คงน่าจะเอาiphoneมั้ง
แต่ก็ดูๆตัวอื่นด้วย
ตัวนี้ก็สวยดี เครื่องมันครบทุกอย่างเลย ไม่กัก แบบเหมือนตะก่อนด้วย
แบบนี้ถ้าออกมาราคาไม่สูงมากจนเกินไปคงขายดี
เราเป็นคนใช้โทรศัพย์นานด้วยสิ ถ้าไม่จำเป็นก็ไม่อย่ากเปลี่ยน
แบบนี้คงต้องเลือกดูดีๆละ เพราะดูท่าทาง v3i เราจะเริ่มเพี้ยนๆละ

ถ้าผมแนะนำนะ ตอนนี้ยี่ห้อที่ผมแนะนำคือ Apple / samsung / htc /acer / Blak Berry

ผมใช้มาหมดละคับทุกยี่ห้อ เพราะผมทำร้านเกี่ยวกับมือถืออยู่ ยิ่งเป็นพวก รุ่นใหญ่ๆลองมาหมดละ

แต่ยังไม่ได้ใช้เป็นของตัวเองนะ เอาของเพื่อนมาเล่น

ส่วน nokia ความรู้สึกส่วนตัวนะ ยิ่งนานวันยิ่งตันๆไงไม่รู้ แล้ววัสดุ ที่ประกอบก็ ไม่ดีเท่าเมื่อก่อน
ยกเว้นรุ่นแพงๆ ระบบก็งั้นๆ เพราะตะก่อนเคยบ้า ซิมเบี้ยน จนยุก เริ่มมี5800 หลังจากนั้นเบื่อ
ก็เลยไปเอา v3i สีแดงออกมาเพื่อแก้เซง พอดีของเหลือ ตกรุ่น ด้วย Laughing

โมโตก็ดีนะรุ่นใหม่ๆอย่างรุ่นนี้ไม่เลว จะเลือกซื้อรุ่นไรยี่ห้อไหนก็ อยู่ที่คนใช้เองครับ
เลือกให้ดีๆก่อนละกันนะค้าบ

ยี่ห้อที่คุนแนะนำต้องเป็นพวกรุ่นใหญ่ๆด้วยถึงจะดีใช้ไหมคับ
เพราะถึงจะเป็น ซัมซุง แต่ รุ่นราคา 2พันบาทคง ไม่ดีไปกว่า โนเกียหรอกเนอะ Very Happy
แต่ยี่ห้อที่คุนแนะนำก็ดีจิงๆนั้นแหละ Wink
ttenter
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2009 23:50  

โอ้โมโตคืนชีพแล้ว แต่เราเพิ่งซื้อ ไอโฟน 2จีต่อจากเพื่อนมา - -

หมดไป1มื่น.....

มันไปซื้อไอฟนมาอีกแต่เป็นรุ่นใหม่กว่า....

ก็ไอโฟนทั้งคู่แร.....

นี้สิโมโตไม่เหมือนใคร...แต่จะเข้าไทยมะเนี้ย.. Confused

ปล.ไอโฟนจงเจริญ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2009 23:52  

เออ....ตกรงนี้เป็นบอดไอโฟนรึป่าวเอย....
ผมมาที่นี้เหมือนผมหลงมาเลย 55+

แต่ช่างเหอะ ไม่แปลกหรอก

ของเขาดีจิงๆ Cool
Arugi
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Nov 2009 02:32  

รูปอย่างงาม รอดูตัวจริง
wit2515
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Nov 2009 10:28  

ดีไซด์ได้ล้ำลึกดีนะครับ
โมโตก็ออกๆมาแนวเดิม ตั้งแต่ตระกูล V series พับๆบางๆ จนออกทะเลไปไกลเลย
ตอนนี้เริ่มวกเข้าหาฝั่ง เข้ามาทวงบัลลังค์กลุ่ม TOP 4 ในพรีเมียร์(ไปไหนหว่า)
ใช้ระบบปฏิบัตการรุ่นไหม่หมด ภายในก็ใช้เทคโนโลยี ไฮเท่าที่มีตอนนี้ ทั้ง CPU และระบบจอ
มาแบบครบเครื่องเลย แสดงว่างานนี้ โมโตเตรียมตัวมาดี ขอให้ขายดีนะครับ
เข้าไทย ราคาก็อย่าแรงมากเด้อค้าเค้อ Laughing Laughing Laughing
Sarial
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Motorola Milestone Android - โมโตโรล่า
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2009 18:10  

ราคา 500 ยูโรจ้า
joe#9
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Nov 2009 23:13  

ทุกถนน มุงสู่ Android
ำพเพำเ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Nov 2009 22:01  

รอ Serie V อิอิ
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Nov 2009 17:26  

DGF ผู้เขียน:

ยี่ห้อนี้บางคนยังใช้ E6 อยู่เลย ถูก ทน ถึก ตัวนี้ถ้าราคาไม่เกิน 19 น่าสนมาก ๆ

ทำไมจะไม่ออกล่ะคับ บริษัทไม่ได้ปิดกิจการนะครับ
prinnv
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Nov 2009 08:36  

แร้วมานจาเข้าไทยป่าวอ่า?
plagaw
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Nov 2009 17:22  

ชอบโมโตคร้าบ เครื่องอึดมาก e8 ผม ซื้อมา 8000 ตอนนี้เหลือ 3000 = =

แกว่งเเขนเลยทำตก บ่อยพอดู = =

เเค่บิ่นนิดเดว + ฝาหลัง เเบต หลุด < ถ้าเเรงนะ นอกนั้นปกติเลยยย
สุดบรรยาย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Nov 2009 04:13  

ลืมหูลืมตาดูโลกบ้างนะครับ
เซ็งแต๋ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Nov 2009 10:04  

อย่าทำนิสัย แต๋ว สิครับ
TiDE
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Nov 2009 17:17  

เครื่องนี้มี Multitouch

หุหุ รอเข้าไทย
gapbodbz
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Nov 2009 20:15  

น่าสนใจตรง hard keyboard + multitouch !
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Nov 2009 08:50  

ผมยังใช้ E6 อยู่เลย ท้าแข่งได้กับมือถือทุกรุ่น ยกเว้นถ่ายรูปโดยใช้แฟลช เหอๆ

มือถือดูหนังที่มีนามสกุล .mpg .avi .vob .wmv .rmvb .mov .flv ฯลฯ ได้ มีกี่ยี่ห้อ ซิมเบี้ยนดูได้กี่สกุลหว่า .3gp นี่ผมไม่ดูมาหลายปีแล้ว

OperaMini สุดยอด

แต่โมโตก็ไม่เหมาะกับคนบางคน ไม่เหมาะกับพวกที่เจออะไรไม่คุ้นหน่อยก็บ่นว่า ใช้ยาก

ว่างๆลองแวะไปเยี่ยมเว็บ http://www.modmymoto.com/ แล้วจะรู้ว่า Linux modแล้วมันขนาดไหน

กว่าE6 ของผมจะพัง Droid ก็คงจะเข้ามาพอดี 55 +

ปล.แฟนคลับเน้อคับ อิอิ ใครอย่าว่าโมโต
inotpod3G
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Nov 2009 20:44  

เห็นแล้วหลงเลยคับ

แม้จะใช้ไอโฟนมา 2 ปีกับ 3 เดือนแ้ล้วแต่ลึกๆก็รักโมโตคับ

แล้วก็หลงโนเกียด้วย มาณว่าหลายใจ ใช้ของทุกค่าย อิอิ

ตัวนี้ถ้ามีตังค์ คงไม่พ้นเครื่องหิ้ว

แต่ราคาดิ ไม่รู้เท่าไหร่ คงจะแพง

เป็นกำลังใจให้ทุกค่าย แต่เชียร์ค่ายที่ต้องฝ่าฟันคับ

โมโตจงเจริญ... Shocked
pui99
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Dec 2009 00:43  

ไงผมว่า Droid 2.0ก็น่าจะเหนือกว่า1.5 ทั้งนี้แล้วแต่ประสพกาณ์ของแต่ละค่าย
เคยใช้ Moto A768 Linux 4-5ปีที่แล้ว มันเป็นตำนานของความทรงจำผมเลย ถึงจะไม่มี Mem Card แต่ก็สุดยอดเลขาส่วนตัวในยุคนั้น
ตอบสนองได้เกือบที่ใจของผมต้องการ ก็เลยติดใจMoto อยากได้ Clicq แต่ก็ไม่มาให้จับจอง
น้อยใจหันหา Hero แทนดีครับ ไม่ผิดหวังในคุณภาพที่มี
เท่าที่ผมดู clip น่าจะรัสเซีย ไมล์สโตน ทำงานเร็ว
ถ้าเทียบกับ ฮีโรที่ผมใช้อยู่
แต่ ติดที่ ความ ออดอ้อน ไหลลื่น ฮีโรเอาไปเค็มครับ หรือA768 piecell ใช่ป่ะลืมๆ ไหลดีครับ
แต่ถ้า เข้าไทย ผมก้เอา ไมล์สโตน เพราะVersion ใหม่ครับ Moto ด้วย
ได้อย่าง เสียอย่างก็ต้องยอมปล่อยวาง ใครสน ฮีโร ถูกๆครับ 555 ล้อเล่นครับ
ส่วนราคา น่าเกิน 24000 บาทครับ ใน เยอรมันนี
+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

<object width="560" height="340"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/xRiGZ_0Fblk&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/xRiGZ_0Fblk&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="560" height="340"></embed></object>

http://www.youtube.com/watch?v=xRiGZ_0Fblk

ราคาจากยูโร เทียบ รูปี คอนเวอรส์ไทย=24349.75฿

http://www.mobiclue.com/2009/11/motorola-milestone-price-in-india.html[/b]
at190e
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Dec 2009 07:22  

อยากได้
--
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Dec 2009 07:54  

ดูในคลิป มันไม่ สมูต เลยอะ ดู หน่วงๆ
pnux
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Dec 2009 08:41  

เท่าที่ทราบ นะ ที่ผ่านมา moto ขายในไทยไม่ดี และบริการแย่มาก ๆ
ลองอ่านในกระทู้ pantip เก่า ๆ ได้ จึงทำให้ต้องปิดศูนย์ไปเลย

ฟังหูไว้หูครับ Laughing Surprised Smile Very Happy Shocked Rolling Eyes
pui99
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Dec 2009 00:46  

[quote="pnux"]เท่าที่ทราบ นะ ที่ผ่านมา moto ขายในไทยไม่ดี และบริการแย่มาก ๆ
ลองอ่านในกระทู้ pantip เก่า ๆ ได้ จึงทำให้ต้องปิดศูนย์ไปเลย

ฟังหูไว้หูครับ Laughing Surprised Smile Very Happy Shocked Rolling Eyes[/quote]
====================================
====================================
ผมไม่ได้ใช้ บริการของโมโตมานานมากๆเลยครับ
เข้าใจว่า ที่dealer ในไทยปิดที่ว่าน่ะ
ผมคาดว่า น่าจะเป็นที่ การตลาดครับ MKT Support
เพราะ โมโต ไม่มีแฟนคลับ ลดแลกแจกแถม ก็ไม่ค่อย
กลยุทธ์ การตลาดก็ห่วย แค่ โปรแกรมรองรับก็สู้เกาหลีไม่ได้แล้ว
ตั้งแต่สมัย ยูค่อม แล้วครับ สู้ ไออีซี ไม่ได้เลยครับ
ส่วน Service Support ผมว่าศูนย์ Accord ที่ เอมโพเรี่ยม หรือ แถวๆตึกชาญ2ไงเนี่ย สมัยนั้นผมว่าสุดยอดครับ รับผิดชอบดีมากๆครับ
แต่ยังไง ผมก็ถือว่า โมโต เป็นจ้าวสื่อสาร ผมเห็น ว.สื่อสารยี่ห้อนี้ในไทยหลายสิบปีแล้วครับ
-
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Dec 2009 06:50  

อยากให้กล้อง 5 mp ติดตรา kodak (ให้โกดักทำกล้อง) ด้วยนะเพราะว่าภาพชัดมาก

ใช้อยู่รุ่น zn5 ภาพนี่สวยมาก ๆ ในระดับกล้องมือถือ รุ่นmotoQของCATอีกผมใช้ออยู่เสียงนี่

สุดยอดจริงไม่รู้ว่าmusicphone ค่ายอื่นเป็นไงนะแต่ว่า motoQ ทีผมใช้อยู่เสียงดีสุดทีี่เคยใช้

มือถือมาเลยสาบาน เผลอดีกว่ารุ่นที่คุยๆว่าเสียงดีอย่างงั้นอย่างงี้ด้วย เคยฟังของ n78 ไม่ได้สัปรดเลย(ถุย)

se810i ไปเว็บไหนก็บอกว่า "เสียงสุดยอดดด เบสสุยอดดด" ฟังมาแล้วสุดยอดจริง หูจะแตกให้ได้

วัสดุดีที่ีสุดดีกว่าทุกยี่ห้อรวมทั้งงานประกอยด้วยเนี๊ยบที่สุดใครเคยใช้จะรู้

แต่ซอฟแวร์ที่หน่วง ๆ + ไม่มีอินเตอรเฟส สวย ๆ ปรับปรุงเรื่องดีรับรองขายดีอะเพราะดีกว่ายี่ห้ออื่นเยอะ Mad
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Dec 2009 14:35  

- ผู้เขียน:
อยากให้กล้อง 5 mp ติดตรา kodak (ให้โกดักทำกล้อง) ด้วยนะเพราะว่าภาพชัดมาก

ใช้อยู่รุ่น zn5 ภาพนี่สวยมาก ๆ ในระดับกล้องมือถือ รุ่นmotoQของCATอีกผมใช้ออยู่เสียงนี่

สุดยอดจริงไม่รู้ว่าmusicphone ค่ายอื่นเป็นไงนะแต่ว่า motoQ ทีผมใช้อยู่เสียงดีสุดทีี่เคยใช้

มือถือมาเลยสาบาน เผลอดีกว่ารุ่นที่คุยๆว่าเสียงดีอย่างงั้นอย่างงี้ด้วย เคยฟังของ n78 ไม่ได้สัปรดเลย(ถุย)

se810i ไปเว็บไหนก็บอกว่า "เสียงสุดยอดดด เบสสุยอดดด" ฟังมาแล้วสุดยอดจริง หูจะแตกให้ได้

วัสดุดีที่ีสุดดีกว่าทุกยี่ห้อรวมทั้งงานประกอยด้วยเนี๊ยบที่สุดใครเคยใช้จะรู้

แต่ซอฟแวร์ที่หน่วง ๆ + ไม่มีอินเตอรเฟส สวย ๆ ปรับปรุงเรื่องดีรับรองขายดีอะเพราะดีกว่ายี่ห้ออื่นเยอะ Mad

ลองฟัง E8 ด้วยสิครับ เสียงดีเช่นกัน
pui99
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Dec 2009 14:42  

ยอมรับเลยครับว่า
โมโต ให้เสียงที่ดีมาก เบสหนัก
เคยใช้รุ่นเก่าๆอย่าง Linux A678 Jack 2.5mm ใส่หูฟัง(โม ของโนเกียเอา) เทียบกับ Nokai ตัว ท็อปๆ สมัยนั้นๆเลย
เสียงEarphoneของโมโต ทานเล๊ะครับ
LevelK
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Dec 2009 21:07  

จริงๆครับ ในบรรดามือถือเรื่องเสียงผมให้ Moto อันดับ 1 เลยครับ เสียงจะมีมวล ไม่แ้ห้ง ถึงใจชาวร็อคครับ ใกล้เคียง MP3 ดีๆมากๆ Nokia ,SE ที่เป็นรุ่นmusic phoneก็สู้ไม่ได้ครับ
hellomotorola
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Dec 2009 09:08  

เหนบ่น ว่า โมโต

กันจัง

ตัวนี้สะใจไหม???
sabb
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Dec 2009 14:01  

แล้วนำเข้ามาป่าวครับจ้ะได้รอครับสวยดีน่าเล่นครับ เรื่องราคาเท่าไรครับ Very Happy Very Happy Very Happy
yootty
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Dec 2009 08:11  

แล้วมันจะเข้าไทยใหมครับ
แล้วราคามันจะโหดใหมครับ
Anaphylaxis
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Dec 2009 16:52  

ไม่เข้าไทยยิ่งดี ชอบความแตกต่าง
mmkk
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Dec 2009 14:24  

มือถือใครที่คิดว่าแน่ เสียงเทพ มาเจอ E680i + rock box ผมหน่อยม้ะ... จะได้หายบ้ากันซักที
รอ E6 พังเหมือนกัน คงได้ถอยตัวนี้ต่อ...
รออยู่นะจ๊ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Dec 2009 15:07  

ตอนนี้ใช้ v3i อะนะใช้มา 3 ปีแล้วอะ อยากได้ใหม่แต่อยากได้เป็นโมโตไม่อยากได้ยี่ห้ออื่นอะ จารอโมโตตัวนี้แหละ อย่าแพงมากนะจ๊ะ
Annatcha
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Dec 2009 01:14  

เห็นใน ebay มีเจ้านึงเค้าขายอยู่ 699.99 usdอ่ะ
http://cgi.ebay.com/MOTOROLA-MILESTONE-ANDROID-2-0-SMARTPHONE-UNLOCKED_W0QQitemZ140367688026QQcmdZViewItemQQptZCell_Phones?hash=item20ae90f15a
mdroi
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Dec 2009 06:51  

ใช้อยู่ครับ เล่นๆไปก็ชักจะอยากได้2.1แล้ว ปัญหาautofocusนี่น่ารำคาญมากๆ keyboardไม่แย่อย่างที่ริวิวกันแต่ต้องมองแป้นบ่อยหน่อย ใครอยากได้สั่งมากจากeXpansysก็ได้ถูกกว่าeBayอีก
555
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Dec 2009 09:24  

pop ผู้เขียน:
ใช้ E6 เหมือนกัน ทัชสกรีนเจ๊งกดไม่ไป หาที่ซ่อมยังไม่ได้เลยเนี่ย เซ็งเป็ด

Jmart ครับ เห็นได้ยินแว่วๆว่า Moto จะแต้งตั้งให้ Jmart เป็นตัวแทนในไทยแทนหนะครับ

ไม่รู้จริงเท็จเช่นใด แต่เครื่อง Moto ฝาก Jmart ซ่อมได้นะ

ป.ล ไม่ต้องกลัว Moto รุ่นไหม่เข้าที่ Jmart แน่ผมเห็นเข้ามาหลายรุ่นแล้ว

แต่ดันเป็นรุ่นราคาถูกนี้สิ แย่เลย
555
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Dec 2009 11:03  

exodus ผู้เขียน:
- ผู้เขียน:

ลองฟัง E8 ด้วยสิครับ เสียงดีเช่นกัน

้เอา EM30 ด้วย เสียงบระเจ้า มากครับ

Interface ผมว่าแบรนด์เกาหลีสู้ Moto ไม่ได้นะ อาจจะชอบใครชอบมันอะ - -

ผมชอบแบบเรียบๆเน้นโทนเดียวกัน

แบบลิเกเหมือนค่ายอื่นผมจะแขยงมากเลย
Hellogop
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Dec 2009 19:30  

review ตัว milestone ต่างจาก droid นิดน่อย ทำ multitouch ได้

<object width="560" height="340"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/577fmuSplUI&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/577fmuSplUI&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="560" height="340"></embed></object>

http://www.youtube.com/watch?v=577fmuSplUI
น้ำฝน2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Dec 2009 00:42  

inotpod3G ผู้เขียน:
เห็นแล้วหลงเลยคับ

แม้จะใช้ไอโฟนมา 2 ปีกับ 3 เดือนแ้ล้วแต่ลึกๆก็รักโมโตคับ

แล้วก็หลงโนเกียด้วย มาณว่าหลายใจ ใช้ของทุกค่าย อิอิ

ตัวนี้ถ้ามีตังค์ คงไม่พ้นเครื่องหิ้ว

แต่ราคาดิ ไม่รู้เท่าไหร่ คงจะแพง

เป็นกำลังใจให้ทุกค่าย แต่เชียร์ค่ายที่ต้องฝ่าฟันคับ

โมโตจงเจริญ... Shocked

เหมือนกันเลยค่ะ ฝนก็ใช้iPhone3g อยู่แต่ไม่รู้เป็นไงยังรักMotoอยู่เลยค่ะ เดือนที่แล้ว
ฝนไปซื้อ E8 มาใช้สวยมาก เสียงดีแต่เป็นเครื่องนอก อ่านและพิมพ์ไทยไม่ได้ เลยไปซีอ Em30มาอีกเครื่อง สีสวยมากถูกด้วย คิวต่อไปกะจะซื้อE6 มาลองเพราะMotoลดราคามาก สวยและทนด้วย จะเอาไว้สลับใช้เวลาเบื่อๆค่ะ และตัวถัดมาก็รอMileston นี่แหละคะ

[/b]
Sho Raven
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Jan 2010 22:34  

ราคาเท่าไหรนี่ น่าสนเอามาเป็นเครื่องสำรอง Arrow
kerahee
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jan 2010 14:46  

E6 ไม่ประทับใจครับ ใช้มาสามเดือนบอร์ดรวน ตัววัดความชื้นแดงแจ๋ น่าเพราะเหงื่อ
ตอนนี้หน้าจอ แทบดูไม่รู้เรื่อง แต่ก็ยังใช้อยู่ ...
จะรอแอนดรอยโมโต
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

จังหวัด: เมืองย่าโม ^O^
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2010 16:31  

MOTO ทำรุ่นนี้ออกมาประทับใจมากค่ะ ^^

แอนดรอยมาแรงจริงๆ
N&T
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jan 2010 22:47  

ช่วยหน่อยครับ V8ผม มันพึ่งมาเปนเมื่อสองสามวันเอง เวลามันเสียบสายUSBกับคอมแต่ก่อนมันชาร์ชแบตขึ้น แต่เด๋วนี้เวลาเสียบแล้วมันก็ขึ้นชาร์ชแบตนะแต่แบตมันไม่เต็มแถมลดด้วย แต่ถ้าเวลาชาร์ชแบตธรรมดาก็ปกติ แต่มันเปนปัญหาตอนเล่นเน็ตเพราะเสียบสายUSBเป็นโมเด็มแล้วไม่มีรูที่จะเสียบชาร์ชแบต ใครรู้ช่วยตอบด้วย
TP
Senior Member
Senior Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Jan 2010 08:03  

รุ่นนี้ขายดีครับ ตามรายงานนี้ ชนะตัวแรงของ Google Nexus One
เป็นรองก็แต่ IPhone 3Gs ตามนี้ครับ

http://blog.flurry.com/bid/29658/Flurry-Special-Report-Google-Nexus-One-Launch-Week-Sales
nat_x10
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2010 15:53  

วันก่อนไปเดิม mbk เจอขายอยู่ร้านนึงแพงมหาแพง 27,000 กับ Nexus one 28,000 ขายไม่เกรงใจคนซื้อเลยครับ เหอะๆ

ผมใช้อยู่ก็จัดว่าดีมากอะครับ ยกเว้นไม่มีระบบดึงรูปเพื่อนจาก facebook มาเป็นรูปตรงหน้า contact เหมือนกับพวก HTC อันนี้เซ็ง ต้องมานั่งใส่เองทีละรูป เหอะๆ
smallgray
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Feb 2010 21:34  

ถ้าซื้อมาแล้วเครื่องเสียจะทำยังไงเนีย อยากได้จัง
nat_x10
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2010 01:38  

ถ้าหมายถึงซื้อ Milestone ก็ต้องทำใจครับ
ถ้ามีปัญหาไม่หนักมาก ก็จะมีพี่ๆในเว็บนี้หรือ droidsans หรืออาจจะเว็บอื่นๆ พอช่วยได้
แต่ถ้าอาการหนักก็เอาไปทำที่ทับกระดาษได้เลยครับ หนักดี 555...
RagDoll
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Feb 2010 13:49  

ในหนังสือ Stuff ที่อังกฤษ ราคา 10,800 บาท เองอะ
Anaphylaxis
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Feb 2010 00:17  

อยากได้แต่ติดอยู่เรื่องเดียว ... กลัวเรื่องประกันอะคับ ถ้าพังแล้วไม่รู้จะทำไงเลย
ปล.แล้วพวกฟิล์มกันรอยกะซองใส่นี่ซื้อไหนกันอะคับ
ปล2.andriod มีโปรแกรมส่งsmsแบบ iphone มั้ยหว่า หรือมีตัวอื่นที่เปนแบบเห็นข้อความทั้ง 2 ฝั่ง
ปล3.มีcommunityไหนรวมพลคนใช้ milestone บ้างมั้ยครับแหะๆ
ขอบคุณคับสำหรับคำตอบ
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Mar 2010 16:02  

ใช้มาเกือบ 2 เดือนแล้วก็ยังไม่เจอปัญหาใดๆ ตอบสนองความต้องการได้ ครบครัน พอใจมากๆ Laughing
555
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Mar 2010 01:51  

ก็คงอารมณ์เดียวกะซีเมนอะคะ ที่ล้ำจนคนไทยทั่วๆไปใช้ไม่เป็น (เมื่อเป็น10ปีที่แล้ว เค้าใช้เดินฟังเพลงกันแล้วเล่นนู่นนี่กันแล้ว ของเราเพิ่งฮือฮากะเรื่องเปลี่ยนหน้ากากปะคะ Cool ) จนเค้าต้องปิดตัวในไทยไป

โมโตคงเหมือนกันมั้ง อาจไม่ค่อยถูกจริตคนไทย แต่เราว่าไม่ใช่ว่าของเขาไม่ดีนะ เราเคยใช้มาหลายรุ่นเราว่าคุณภาพเค้าดี อย่างทัชสกรีนรุ่นแรกๆ ที่เป็นฝาพับ อ้วนๆสีดำอะ เราเอาออกมาใช้อยุ่เลย ทัชสกรีนเค้าดีมาก แจ่มไม่มีพร่องหรือช้า..คือตอนซื้อมาพ่อใช้ไม่เป็น เพราะถือว่ายังใหม่สำหรับพีดีเอในไทย ก็ดองไว้ตั้งนาน

เราว่าก็แล้วแต่คนอะนะ ส่วนตัวเราว่าเค้าดีกว่าหลายๆแบรนด์ อยางโนเกียหรือซัมซุง เยอะ
engsieng
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Mar 2010 17:29  

*** ทรูร่อนหมายเปิดตัว“Motorola Droid”

http://www.manager.co.th/Telecom/ViewNews.aspx?NewsID=9530000038201

เตรียมทุบกระปุกได้แล้วครับ.......
rokr T
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ราชบุรี
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2010 10:35  

engsieng ผู้เขียน:
*** ทรูร่อนหมายเปิดตัว“Motorola Droid”

http://www.manager.co.th/Telecom/ViewNews.aspx?NewsID=9530000038201

เตรียมทุบกระปุกได้แล้วครับ.......
ราคาคงแพงน่าดู
IamK
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ตรัง
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2010 14:59  

มาแบบเงียบเชียบ

ขออย่าให้เกิน 20,000 เลยนะ
Let it be
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Mar 2010 15:43  

รีบๆมาหน่อยครับ อย่าให้ช้าเหมือน N900 ล่ะ รอจนเหงือกแห้งแล้ว อาจจะสอยตัวนี้แทน N900 เพระโมโตบางกว่ามาก แถมจอใหญ่กว่า แต่ถ้าราคาแพงมาก ก็ต้องคิดหนักหน่อย
Anaphylaxis
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Mar 2010 20:31  

Let it be ผู้เขียน:
รีบๆมาหน่อยครับ อย่าให้ช้าเหมือน N900 ล่ะ รอจนเหงือกแห้งแล้ว อาจจะสอยตัวนี้แทน N900 เพระโมโตบางกว่ามาก แถมจอใหญ่กว่า แต่ถ้าราคาแพงมาก ก็ต้องคิดหนักหน่อย

มานานแล้วนิครับ แต่ว่าไม่เข้าไทยนิ
HarryJamesPotter
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Mar 2010 13:44  

มาแล้วครับ
http://www.truemove.com/android/th/default.aspx
ทรูขายที่ 18500 บาท
jimmyymmij
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Mar 2010 16:08  

คีบอร์ดไทยรึเปล่าเอ่ย...........
IamK
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ตรัง
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2010 16:43  

รวม VAT แล้วก็ 19,795 ครับ ราคาน่าสนมาก
IJI
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Mar 2010 17:43  

จัดไป 1 แล้วครับ Very Happy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Mar 2010 17:55  

โอ้ว... ดีใจ true เอาเข้ามาจนได้ กะว่าจะสอย BB ไม่เอาละ... Motorola Milestone ดีกว่า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Mar 2010 21:06  

ราคาในช่วงเปิดตัวของ "โมโตโรล่า ไมล์สโตน" อยู่ที่ 18,500 บาท สามารถสั่งจองได้ตั้งแต่วันนี้จนถึง 1 เมษายน 2553 ในราคามัดจำ 1,070 บาท (รวมภาษีมูลค่าเพิ่ม) ซึ่งลูกค้าที่สั่งจองก่อนจะได้รับ Multimedia Station 1,000 ท่านแรก เริ่มรับเครื่องได้ตั้งแต่วันที่ 3 เมษายนนี้ นอกจากนี้ทรูมูฟยังได้มีการเตรียมแพคเกจพิเศษ โดยเฉพาะราคาเดิมต้นเพียง 349 บาท
yonizuka
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครสวรรค์
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2010 09:38  

หน่วยความจำภายในขนาด 133 MB

ที่มา http://www.thaimobilecenter.com/spec/Motorola_Milestone_%28Droid%29.asp

น้อยจัง จะมีปัญหาอะไรไม๊ครับ
ททท
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Mar 2010 13:49  

black_izer ผู้เขียน:
ชอบอ่ะ
โมโตเริ่มดีไซน์เข้าท่าละ
ฟังชั่นดูๆแล้วโอเคเลย
เข้ามาเสร็จแน่

มันเข้ามาแล้วครับเตรียมเลยครับ Laughing
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2010 02:46  

อยากทราบว่าเครื่องนี้

คีย์บอร์ดมันพิมพ์ไทยได้ไหมอะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2010 14:55  

yonizuka ผู้เขียน:

ที่มา http://www.thaimobilecenter.com/spec/Motorola_Milestone_%28Droid%29.asp

Capacitive touch screen

Processor TI OMAP3430
Processor Clock Speed Up to 600 MHz
RAM 256 MB
Flash ROM 512 MB
User Storage Available (max) 256 MB
Memory Card Type FAT32
microSDHC, Class 6
Memory Card Size Supported (max) 32 GB

ที่มา http://developer.motorola.com/products/milestone/
kudjiun
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2010 19:41  

555 ผู้เขียน:

ก็คงอารมณ์เดียวกะซีเมนอะคะ ที่ล้ำจนคนไทยทั่วๆไปใช้ไม่เป็น (เมื่อเป็น10ปีที่แล้ว เค้าใช้เดินฟังเพลงกันแล้วเล่นนู่นนี่กันแล้ว ของเราเพิ่งฮือฮากะเรื่องเปลี่ยนหน้ากากปะคะ Cool ) จนเค้าต้องปิดตัวในไทยไป

โมโตคงเหมือนกันมั้ง อาจไม่ค่อยถูกจริตคนไทย แต่เราว่าไม่ใช่ว่าของเขาไม่ดีนะ เราเคยใช้มาหลายรุ่นเราว่าคุณภาพเค้าดี อย่างทัชสกรีนรุ่นแรกๆ ที่เป็นฝาพับ อ้วนๆสีดำอะ เราเอาออกมาใช้อยุ่เลย ทัชสกรีนเค้าดีมาก แจ่มไม่มีพร่องหรือช้า..คือตอนซื้อมาพ่อใช้ไม่เป็น เพราะถือว่ายังใหม่สำหรับพีดีเอในไทย ก็ดองไว้ตั้งนาน

เราว่าก็แล้วแต่คนอะนะ ส่วนตัวเราว่าเค้าดีกว่าหลายๆแบรนด์ อยางโนเกียหรือซัมซุง เยอะ

เห็นด้วยเลยครับ เพราะเคยทำงานบริษัทนี้ด้วย ได้เปรียบเทียบลองเล่นมาหลายยี่ห้อ สำหรับตัวผมผมคิดว่า ถ้าเราจะซื้อมือถือสักเครื่องหนึ่งเนี่ย สิ่งหนึ่งที่เราต้องดูก็คือความสวยงาม การประกอบ วัสดุ ความทนทานใช่ป่ะครับ ซึ่งโมโตทำไ้ด้ดีทั้งหมด (เรื่องความสวยงาม คงไม่มีใครเถียงว่าเครื่องตระกูล v3 ที่คนใช้กันทั่วบ้านทั่วเมือง ทั้ง ๆ ที่บ่นว่าเมนูใช้ยาก หรือว่า V8 ที่ตอนนี้ยังมีคนถืออยู่ ทำออกมาได้เจ๋งขนาดไหน จนถึงตอนนี้ผมยังไม่เ็ห็นยี่ห้อไหนทำมือถือได้สวยแนวนี้ จะว่า LG ก็ไม่เหมือนเพราะอันหลังมันแนวน่ารัก ๆ ไม่ใช่หรูหรา) ส่วนเรื่องลูกเล่นฟีเจอร์อะไรผมไม่พูดถึงนะ เพราะแต่ละคนก็มีความชอบแตกต่างกันไป สำหรับผมคิดว่าพวกฟีเจอร์หรือการใช้งานมันเป็นของประกอบไม่ได้สำคัญมาก เพราะทุกคนก็อยากได้ฟีเจอร์ที่เยอะ ๆ ไว้ก่อนอยู่แล้ว แต่ใช้งานแค่ไหนก็อีกเรื่อง แต่สิ่งที่เราได้เลยเมื่อจ่ายเงิน ก็คือของคุณภาพดี ทนทาน และความสวยงาม ถือโทรคุยแล้วก็ภูมิใจ คิดอย่างนี้จริง ๆ นะ ตอนใช้ V8 คุยอ่ะ
kombasken
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2010 21:02  

yonizuka ผู้เขียน:

ใส่ SD Card ได้ครับ
kombasken
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2010 21:03  

Anonymous ผู้เขียน:
อยากทราบว่าเครื่องนี้

คีย์บอร์ดมันพิมพ์ไทยได้ไหมอะครับ

พิมพ์ไทยตรงคีย์บอร์ดไม่ได้ครับ แต่พิมพ์ได้ตรงจอสัมผัส(แบบไอโฟน)
Anaphylaxis
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2010 14:48  

ผมเล็งเครื่องนี้มานานแล้วนะครับ แต่พอลองเข้าไปดูในเวปต่างๆแล้วข้อเสียเยอะมาก
ตั้งแต่ปุ่ม lock เล็ก
ปุ่มถ่ายรูปกับปรับ volume ดุ๊กดิ๊กได้
ฝาหลังปิดได้ไม่แน่น
กล้องห่วย
วีดีโอ format แปลก vlc เปิดไม่ได้
โปรแกรม crash บ่อยมาก
gps บางทีมั่วต้อง reboot เครื่อง
เกิดอาการ hang หลังวางสายบ่อย
หน้าแรกกระตุก
4ปุ่มด้านล่างไม่ได้เรื่อง
หาจากเวป Gismodo แล้วก็ review จาก droidsans ครับ
แต่ผมก็ยังเล็งๆไว้อยู่นะครับอยากได้เหมือนกันแต่พออ่านๆดูแล้วเริ่มลังเลเลยทีเดียว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2010 15:07  

Anaphylaxis ผู้เขียน:
ผมเล็งเครื่องนี้มานานแล้วนะครับ แต่พอลองเข้าไปดูในเวปต่างๆแล้วข้อเสียเยอะมาก
ปุ่มถ่ายรูปกับปรับ volume ดุ๊กดิ๊กได้
กล้องห่วย
วีดีโอ format แปลก vlc เปิดไม่ได้
gps บางทีมั่วต้อง reboot เครื่อง
หาจากเวป Gismodo แล้วก็ review จาก droidsans ครับ
แต่ผมก็ยังเล็งๆไว้อยู่นะครับอยากได้เหมือนกันแต่พออ่านๆดูแล้วเริ่มลังเลเลยทีเดียว

ปัญหาหลายอย่างถูกแก้ไขด้วย 2.1 แล้วครับ
ถ้าไม่มั่นใจ ลองให้เครื่องมันผ่านมือผู้ใช้งานไปสักพักก่อนค่อยตัดสินใจ
Anaphylaxis
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2010 16:47  

Anonymous ผู้เขียน:
Anaphylaxis ผู้เขียน:
กล้องห่วย

ปัญหาหลายอย่างถูกแก้ไขด้วย 2.1 แล้วครับ
ถ้าไม่มั่นใจ ลองให้เครื่องมันผ่านมือผู้ใช้งานไปสักพักก่อนค่อยตัดสินใจ

เดี๋ยวผมลองไปลองของจริงดูละกันครับ ไม่รู้ว่าปุ่มล็อคกับ ถ่ายรูป volume ดุ๊กดิ๊กแล้วก้อฝาหลัง เค้าแก้รึยัง แล้ว2.1 นี่เค้าแก้ปัญหาที่ browser กระตุกยังอะคับ? เหนว่าอัพตอน 2.0.1 แก้หลายๆอย่างแต่ browser กระตุกมากๆ
beer858
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2010 01:19  

ถ้ามี Android 2.2 มาใหม่

ผมจะสามารถอัพเกรดได้เองไหมครับ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2010 18:05  

สมาชิกเว็บไซต์สยามโฟนดอทคอมอย่าลืมไปร่วมลุ่นรับสิทธิ์กับกิจกรรมนี้ด้วยนะครับ

http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=328313

เร็วหน่อยนะครับใกล้กำหนดหมดเวลาแล้ว
liquefyboy
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Mar 2010 01:44  

Nasz ผู้เขียน:
สมาชิกเว็บไซต์สยามโฟนดอทคอมอย่าลืมไปร่วมลุ่นรับสิทธิ์กับกิจกรรมนี้ด้วยนะครับ

http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=328313

เร็วหน่อยนะครับใกล้กำหนดหมดเวลาแล้ว

แล้วจะตัดสินจากอะไรหรือครับ หรือว่า นับจาก 10 คนแรกที่โพสตอบหรืออย่างไร....
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2, 3, 4  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: