Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
Motorola Milestone Android - โมโตโรล่า
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 367 / เข้าชม: 1333007
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
68%
 68%  [ 22 ]
ดี - GOOD - 4
25%
 25%  [ 8 ]
ธรรมดา - Normal - 3
0%
 0%  [ 0 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
3%
 3%  [ 1 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
3%
 3%  [ 1 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 32

Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Motorola Milestone Android - โมโตโรล่า
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2010 14:09  
ตอบโดยอ้างถึง  

Cool

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย chanitnun เมื่อวันที่ 20 Jul 2010 00:59; ทั้งหมด 3 ครั้ง
makhur
Year's Star

จังหวัด: ภูเก็ต
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Motorola Milestone Android - โมโตโรล่า
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2010 20:22  

ลองใช้มาได้ราว 1 อาทิตย์ ก็ถือว่าใช้ได้เลยครับ น้ำหนักดี ปาหัวแบะได้สบาย เท่าที่ใช้โดยรวมยังไม่ค่อยเจอปัญหามากมายเท่าไหร่สำหรับตัวเครื่อง แรงดี เสียงใส ภาพชัด คงจะมีแค่ฟิล์มกันรอยหายากมาก เพราะยังไม่มีออกวางขาย (ที่ภูเก็ต) ปัญหาที่เจอส่วนมากเป็นเรื่อง Software มากกว่าครับ ลงโปรแกรม Moto ที่แถมมาไม่ได้ Bluetooth ต่อยากบัดซบ (หรือต่อไม่เป็นก็ไม่รู้) การจัดการเมล์ยังไม่โดนใจ สัญญาณ Wi-fi ถ้าเครื่องมันตัดแล้วต่อยาก ต้องใส่ Pas ใหม่ตลอด อื่นๆ เล็กๆ น้อยๆ ประปรายครับ เป็นธรรมดาของอะไรที่ยังอยู่ในช่วงพัฒนา (ปลอบใจตัวเอง T T) อีกอย่างไม่ค่อยได้ใช้บ่อยก็เลยยังไม่เจออะไรแปลกๆ ครับ อ้อ ตอนนี้เครื่องมันบอกว่า Internal phone Storage มันเหลืออยู่แค่ 20.2 MB ยังไม่รู้ว่าจะไปทำยังไงกับมันดี ใครรู้ช่วยด้วยก๊าบบบบ
pachara
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: มหาสารคาม
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2010 22:37  

makhur ผู้เขียน:
ลองใช้มาได้ราว 1 อาทิตย์ ก็ถือว่าใช้ได้เลยครับ น้ำหนักดี ปาหัวแบะได้สบาย เท่าที่ใช้โดยรวมยังไม่ค่อยเจอปัญหามากมายเท่าไหร่สำหรับตัวเครื่อง แรงดี เสียงใส ภาพชัด คงจะมีแค่ฟิล์มกันรอยหายากมาก เพราะยังไม่มีออกวางขาย (ที่ภูเก็ต) ปัญหาที่เจอส่วนมากเป็นเรื่อง Software มากกว่าครับ ลงโปรแกรม Moto ที่แถมมาไม่ได้ Bluetooth ต่อยากบัดซบ (หรือต่อไม่เป็นก็ไม่รู้) การจัดการเมล์ยังไม่โดนใจ สัญญาณ Wi-fi ถ้าเครื่องมันตัดแล้วต่อยาก ต้องใส่ Pas ใหม่ตลอด อื่นๆ เล็กๆ น้อยๆ ประปรายครับ เป็นธรรมดาของอะไรที่ยังอยู่ในช่วงพัฒนา (ปลอบใจตัวเอง T T) อีกอย่างไม่ค่อยได้ใช้บ่อยก็เลยยังไม่เจออะไรแปลกๆ ครับ อ้อ ตอนนี้เครื่องมันบอกว่า Internal phone Storage มันเหลืออยู่แค่ 20.2 MB ยังไม่รู้ว่าจะไปทำยังไงกับมันดี ใครรู้ช่วยด้วยก๊าบบบบ

ลองเข้าไปที่เมนูsettingsแล้วเลือกapplications เลือกmanage appแล้วเลือกลบแอฟพลิเคชั่นที่เราไม่ได้ใช้งานออกคับส่วนผมลบแอฟของทรูออกหมดเลยคับเพราะมันต้องเชือมต่อกับอินเตอร์เนตและไม่ค่อยได้ใช้คับ
vrodeo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Jun 2010 17:13  

การเชื่อมต่อกับเมล์ขององกรณ์ทำไงครับ
sodatoa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Jun 2010 00:46  

ตอนนี้ milestone ราคาเท่าไหร่หรอครับ
ถ้าถูกกว่า samsung galaxy s อยู่ 5000 อย่างต่ำ จะซื้อ milestone เลย แต่ถ้าไม่
ซื้อ SGS ดีกว่า
Andriod 3.0
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jul 2010 18:23  

http://www.eurodroid.com/2010/06/report-android-3-0-gingerbread-to-launch-in-october-with-hardware-spec-requirements/
HarryJamesPotter
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Jul 2010 19:34  

ลองไปเล่นที่ทรูช็อบมา หน้้า home ที่ทรูลงไว้ ไม่ค่อยลื่นเลยอ่ะครับ สู้ original ไม่ได้อ่ะ -.-
cakekate
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jul 2010 22:51  

ทำยังไงถึงจะสามารถทำให้ motorola milestone เป็นโมเด็มเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ตเพื่อเล่นเน็ตบนคอมพิวเตอร์ได้คะ [/quote]
cake-kate
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Jul 2010 23:09  

อยากทราบว่าทำยังไงถึงจะทำให้ Motorola Molestone เป็นโมเด็มเชื่อมต่อ internet เล่นบนคอมพิวเตอร์ได้คะ ปกติเคยใช้ moto รุ่นอื่นก็จะต่อเข้าเน็ตผ่านโปรแกรม Motorola Phone Tools แต่ Milestone ไม่สามารถเชื่อต่อกับโปรมแกรม Moto Phone tools ได้ จะต้องใช้โปรแกรมเวอร์ชั่นไหนถึงจะต่อเน็ตไปที่คอมพิวเตอร์ได้คะ พยายามหาวิธีมาหลายวันแล้ว Crying or Very sad
chanitnun
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Jul 2010 18:58  

cake-kate ผู้เขียน:
อยากทราบว่าทำยังไงถึงจะทำให้ Motorola Molestone เป็นโมเด็มเชื่อมต่อ internet เล่นบนคอมพิวเตอร์ได้คะ ปกติเคยใช้ moto รุ่นอื่นก็จะต่อเข้าเน็ตผ่านโปรแกรม Motorola Phone Tools แต่ Milestone ไม่สามารถเชื่อต่อกับโปรมแกรม Moto Phone tools ได้ จะต้องใช้โปรแกรมเวอร์ชั่นไหนถึงจะต่อเน็ตไปที่คอมพิวเตอร์ได้คะ พยายามหาวิธีมาหลายวันแล้ว Crying or Very sad

ใช้ PdaNet โหลดได้จาก Android Market ครับ Very Happy
pommmx
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jul 2010 23:11  

ขายครับ Milestone เครื่องศูนย์ True ยกกล่อง อุปกรณ์ครบ ๆ
ซื้อมาเมื่อวันที่ 03/06/2010 ปิดเบอร์ True ไปแล้ว ตอนนี้ไม่ได้ใช้งานแล้ว
เห่อของใหม่ เล่นได้แปปเดียว เครื่องสภาพดีเยี่ยม ทำงานดี ลูกเล่นเยอะ โหลดฟรี
ใส่ sim ได้ทุกเครือข่าย ใช้ wifi ได้ free ลงทะเบียน mc address ไว้แล้ว
ต่อ net ติดง่าย แค่ widgets ปุ่มเดียว
ขาย ราคา : 16,000 บาท
(ซื้อมา 18,500 + vat 7%(1,295) = 19,795 บาท)

สภาพสวยมาก ๆ ใหม่เอี่ยม แป้น keyboard เลื่อนลงนับครั้งได้เลย
ต่อหมื่นห้าห้าก็ขายครับ ประหยัดไป 4000
ทิ้งไว้นานเดียวไม่มีราคาเปล่า ๆ เอาเงินไปซื้อตู้เย็นใหม่ดีกว่า

สนใจติดต่อ ป้อม 0807708408 ขายจริงครับ ไม่ได้ลงเล่น ๆ
ดูเครื่องได้ที่ scb park , เมเจอร์รัชโยธิน, เซนทรัล ลาดพร้าว
telegraaf
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jul 2010 20:53  

อยากรู้มากครับว่าทางทรูมูฟจะเอา motorola droid x เข้ามามั้ยครับ
ถ้าใช้ระบบเมืองไทยหรือยุโรปอาจเป็นชื่อ motorola milestone x
ถ้าเอาเข้า ผมคนนึงละ ต่อคิวจองเลยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jul 2010 08:50  

telegraaf ผู้เขียน:
อยากรู้มากครับว่าทางทรูมูฟจะเอา motorola droid x เข้ามามั้ยครับ
ถ้าใช้ระบบเมืองไทยหรือยุโรปอาจเป็นชื่อ motorola milestone x
ถ้าเอาเข้า ผมคนนึงละ ต่อคิวจองเลยครับ

Droid X ที่ขายกับ Verizon ตอนนี้มันเป็น CDMA นะครับ ไม่รู้เค้าจะทำ version GSM รึเปล่า?
limo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jul 2010 12:12  

ผมมีเคสมาขายครับของ seidio ครับ
มีสีทอง
สีำดำ
สีน้ำเงิน
สีม่วงครับ

อันละ1200 ครับรวมคาส่ง ems ครับ
ติดต่อ omegaman_se@hotmail.com ครับ
Little
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Jul 2010 22:21  

เพิ่งซื้อเครื่องมาโหลดไฟล์ต่างๆจากเน็ตได้แต่โหลด app จาก market ไม่ได้
โทรไปถามที่ศูนย์มาเค้าบอกว่า เปนเพราะคนใช้มาร์เกตเยอะก็เลยช้า
จิงหรือป่าว ใครพอจะทราบบ้างคะ โหลดมาทั้งวันแล้ววันนี้ยังโหลดอะไรจาก market
ไม่ได้เลย มันจะขึ้น starting download แล้วก็ค้างอยุ่แค่นั้นตลอด

อีกปัญหา คือ สัญญาณโทรศัพท์ไม่มีตลอดเลย มันจะขึ้นเป็นกากบาทที่ตรงสัญญาณ
โทรศัพท์ตลอดด ใครพอจะทราบวิธีแก้หรือป่าวคะ ช่วยด้วยยยย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Jul 2010 11:44  

ชอบมากๆๆ ครับ
ไปติดฟิล์มด้านมาแล้ว ที่ฟิวเจอร์ 200 บาทครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Jul 2010 11:49  

ก่อนโหลดจาก Market ต้องสมัคร G mail ก่อนนะครับ
จุดที่โหลดต้องมีสัญญาณ ขึ้น H นะครับ ถ้าเป็น E โหลดช้า หรือไม่ได้
tanukibv
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Jul 2010 15:52  

ขาย motorola Milestone ศูนย์ True
อุปกรณ์ : ตัวเครื่อง สายชาร์ต สเตอริโอเฮดเซ้ท สายดาต้า เมม 8 กิ๊ก
ราคา : 16800 ต่อรองได้
สภาพ : 99.99 %
ตำหนิ : ไม่มีครับ
วันที่ซื้อมา :: วันนี้ครับ 16 กค 53 (เปลี่ยนเครื่องภายใน 7 วัน )
ประกัน : อีก 365 วัน
เหตุผลในการขาย : เปลี่ยนใจไปซื้อรุ่นอื่นแล้ว แต่จองรุ่นนี้ไว้เลยต้องซื้อครับ

หมายเลขโทรศัพท์ติดต่อ : 086 เก้าเก้าสอง 3341
วิธีรับมอบสินค้า :: นัดเจอตัวบริเวณ รัชดา คาร์ฟู จัสโก้ เอสพลานาด หรือ ย่านรถไฟฟ้า MRT BTS
http://pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=327427[/url]
ยิ้ม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2010 10:01  

chanitnun ผู้เขียน:

ใช้ PdaNet โหลดได้จาก Android Market ครับ Very Happy

ช่วยสอนวิธีเซตด้วย...พยามทำแล้วทำไม่ได้...ขอบคุณค่ะ
cake-kate
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Jul 2010 21:30  

chanitnun ผู้เขียน:

ทำได้แล้ว ขอบคุณนะคะ ^_^
ยิ้ม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Jul 2010 21:55  

[quote="cake-kate"][quote="chanitnun"][quote="cake-kate"]อยากทราบว่าทำยังไงถึงจะทำให้ Motorola Molestone เป็นโมเด็มเชื่อมต่อ internet เล่นบนคอมพิวเตอร์ได้คะ ปกติเคยใช้ moto รุ่นอื่นก็จะต่อเข้าเน็ตผ่านโปรแกรม Motorola Phone Tools แต่ Milestone ไม่สามารถเชื่อต่อกับโปรมแกรม Moto Phone tools ได้ จะต้องใช้โปรแกรมเวอร์ชั่นไหนถึงจะต่อเน็ตไปที่คอมพิวเตอร์ได้คะ พยายามหาวิธีมาหลายวันแล้ว :cry:[/quote]

ใช้ PdaNet โหลดได้จาก Android Market ครับ :D[/quote]

ทำได้แล้ว ขอบคุณนะคะ ^_^[/quote]

ยังทำไม่ได้...บอกวิธีทำหน่อยจิ :) :)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jul 2010 11:50  

noak191 ผู้เขียน:
tobsmooth ผู้เขียน:
ผมซื้อมาแล้วครับ มีปัญหาดังนี้

เสียงพูดคุย สู้ โทรศัพท์เดิมไม่ได้ (nokia 8600 luna) อันนี้ คู่สนทนาบอกมา ลองปรับ crystal talk ทุกโหมด ยังไม่หาย เสียงเหมือนกับ สัญญาณไม่ดี แล้วยังได้ยินเสียงลมรบกวน

แบตหมดเร็ว คุยนานหลังเครื่องร้อน

เวลาคุยโทร หูชอบไปโดนทัชสกรีน โดน ตัวเลขบ้าง โดนวางสาย โดย hold บ้าง แก้ไขยังไงดีครับ (ผมใช้ iphone,htc touch ไม่เคยเป็นเลย รึว่า จอ milestone มันไว)

เวลาใช้ โปรแกรม advance task manager ดูโปรแกรมที่รัน ทั้งๆที่เครื่องไม่ได้ใช้งานอะไรเลย ทำไมมีโปรแกรมเยอะยัง ทั้งๆที่ไม่ได้เปิดใช้ พอ ปิดไปหมด ปล่อยไว้ 5นาที รันขึ้นมาอีกเต็มไปหมด

ปุ่มปรับเสียงก๊อกแก๊ก อันนี้ไม่ค่อยซีเรียส

นอกนั้นดีหมด ครับ ใครแนะนำปัญหาของผมได้บ้างครับ ขอบคุณมากครับ

ตอบเท่าที่จะตอบได้นะคะ เพราะเพิ่งเล่นเมื่อวานเองเง้อ

Very Happy ของเราเรื่องเสียงปกตินะคะ คู่สนทนาบอกว่าว่าชัดเจนดี

แต่ว่ามีปัญหาว่าเวลาเปิด Speaker น่ะค่ะ คู่สนทนาชอบไม่ได้ยิน ไม่ทราบว่าเป็นหรือเปล่าคะ? รบกวนบอกด้วย เผื่อของเราผิดปกติจะได้ส่งศูนย์น่ะค่ะ

แบตหมดเร็ว >>> เราเล่นเน็ทมากๆๆวันนี้ อยู่ถึงประมาณ 1 ทุ่มหมดนะค่ะ เราว่าแบตก็ไม่อึดเท่าไหร่ น่าจะเกี่ยวกับว่าจอใหญ่ด้วย กินแบตไปกันใหญ่

เรื่องโทร แก้มเราก็ชอบไปโดนเหมือนกัน คุยๆอยู่ตัดสายไป
น่าจะเกิดจากว่าเครื่องมันเรียบเป็นแผ่นกระดานเลย ทำให้โดนง่ายกว่าพวก HTC ที่โค้งๆ (พอดีเคยใช้ magic โอกาสแก้มโดนน้อยกว่า)

เราแก้ปัญหาโดยการรับสายหรือโทรออกปุ๊บ เราจะกดปุ่มปิดเครื่องที่ทำให้จอดับน่ะค่ะ
สายจะได้ไม่หลุด

ขอสอบถามหน่อยได้ไหมคะ?

พอดีเราใช้แล้วโทรไม่ถึง 10 นาที เครื่องเริ่มอุ่นแล้วอ่าค่ะ คุยไปประมาณ 10 นาที เรารู้สึกว่าแก้มแอบร้อนเลย ไม่ทราบว่าเป็นไหมคะ

หรือเครื่องเราเป็นคนเดียว ช่วยบอกที

Crying or Very sad
เจออาารเดียวกันเลยครับ คู่สนธนาไม่ค่อยได้ยิน ทดลองปรับ crystal talk ทก step แล้ว ยังเหมือนเดิม ปัจจุบนเปลี่ยนเครื่องแล้ว ยังเหมือนเดิม แก้ปัญหาได้บอกด้วยครับ
nuis
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jul 2010 23:20  

ขายครับ 15,500 net ซื้อมา19,795 วันที่ 22 ก.ค. ครับ เปิดเครื่องใช้งานจริง 24 ก.ค. สภาพ 99.99% แผ่นกันลอยหน้าจอจากโรงงานยังไม่แกะเลยครับ เหตุผลส่วนตัวคือผมถนัด window มากกว่าครับ อุปกรณ์ครบ หูฟังยังไม่ได้แกะจากห่อเลยครับ 0812071926 หนุ่ยครับ
abigdaddy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Jul 2010 22:45  

เชิญแวะชมได้นะครับ
http://www.thaiandroidphone.com/thread-1841-1-1.html
http://www.thaiandroidphone.com/thread-1959-1-1.html
http://www.thaiandroidphone.com/thread-1976-1-1.html

จะมีอัพเดทเรื่อยๆนะครับ

ลองพิจารณาดูนะครับ
ขอบคุณครับ
moto
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Jul 2010 20:19  

ถามคนใช้ milestone หน่อยครับ

จอสัมผัสหน่วงมั้ยครับ เวลาลาก scroll bar ลื่นมั้ยคับ มีหน่วงมั้ย
เล่นไฟล์ vdo 29 fps 720p กระตุกมั้ยครับ
tameddoc
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Aug 2010 23:03  

moto ผู้เขียน:
ถามคนใช้ milestone หน่อยครับ

จอสัมผัสหน่วงมั้ยครับ เวลาลาก scroll bar ลื่นมั้ยคับ มีหน่วงมั้ย
เล่นไฟล์ vdo 29 fps 720p กระตุกมั้ยครับ

ไม่หน่วงไม่กระตุกครับ :]]
lancer96
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Aug 2010 01:38  

nuis ผู้เขียน:
ขายครับ 15,500 net ซื้อมา19,795 วันที่ 22 ก.ค. ครับ เปิดเครื่องใช้งานจริง 24 ก.ค. สภาพ 99.99% แผ่นกันลอยหน้าจอจากโรงงานยังไม่แกะเลยครับ เหตุผลส่วนตัวคือผมถนัด window มากกว่าครับ อุปกรณ์ครบ หูฟังยังไม่ได้แกะจากห่อเลยครับ 0812071926 หนุ่ยครับ

ขายไปยังครับ สนใจ
lancer96@truemail.co.th
นักคิด
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Aug 2010 22:51  

ขออนุญาตขาย motorola milestone by TrueMoveครับ
เพิ่งได้มาอาทิตย์เดียว สภาพ99%
แถม case otter box 1,250บาท
ขายเพราะไปใช้บีบีครับ ต้องแชทกับแฟนเท่านั้น
android มีกูเกิ้ลทอล์คแต่ไม่มีBBM เลยต้องขายครับ
ขาย16,500 ต่อรองได้ครับ 082-528-1555
หลง Milestone
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Aug 2010 07:53  

ไปอ่านเจอมาว่า Milestone Run flash เกมส์ใน FB ไม่ได้
เลยจะถามผู้ใช้แล้วว่า จริงป่ะค่ะ

เล็งอยู่ถ้าเล่นไม่ได้แอบเครียสงะ เพราะส่วนใหญ่เล่นเกมในFB Embarassed
http://www.cookiecoffee.com/mobile/7338/unbox-true-motorola-milestone-by-bb-storm
HarryJamesPotter
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Aug 2010 17:53  

หลง Milestone ผู้เขียน:
ไปอ่านเจอมาว่า Milestone Run flash เกมส์ใน FB ไม่ได้
เลยจะถามผู้ใช้แล้วว่า จริงป่ะค่ะ

เล็งอยู่ถ้าเล่นไม่ได้แอบเครียสงะ เพราะส่วนใหญ่เล่นเกมในFB Embarassed
http://www.cookiecoffee.com/mobile/7338/unbox-true-motorola-milestone-by-bb-storm

รออัพ เป็น แอนดรอยด์ 2.2 ครับ -..-
artomo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Aug 2010 19:45  

ถามครับ จะตั้งเสียงเรียกเข้าในแต่ล่ะ บุคคล ทำยังไงครับ
หาไม่เจอจริงๆ Embarassed
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : jack
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2010 20:50  

ขายMotorola Milestone ศูนย์ทรูครบกล่อง สภาพเหมือนใหม่ อายุเดือนเศษ

อุปกรณ์ครบกล่องเหมือนซื้อใหม่จากศูนย์ สภาพไร้ตำหนิใดๆทั้งสิ้น แม้แต่รอยขนแมว สภาพเหมือนซื้อมาเก็บไว้เพื่อขาย ใช้ถนอมอย่างดีครับ

ขอขายตามสภาพและอายุการใช้งานครับ 14200 รับประกันใหม่จริงๆ ไม่สามารถใหม่ไปได้กว่านี้อีกแล้ว

สะดวกเจอแถวจรัญ ปิ่นเกล้า หรือตามแต่สะดวก เบอร์ติดต่อ 0829918266 ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : jack
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2010 20:50  

ขายMotorola Milestone ศูนย์ทรูครบกล่อง สภาพเหมือนใหม่ อายุเดือนเศษ

อุปกรณ์ครบกล่องเหมือนซื้อใหม่จากศูนย์ สภาพไร้ตำหนิใดๆทั้งสิ้น แม้แต่รอยขนแมว สภาพเหมือนซื้อมาเก็บไว้เพื่อขาย ใช้ถนอมอย่างดีครับ

ขอขายตามสภาพและอายุการใช้งานครับ 14200 รับประกันใหม่จริงๆ ไม่สามารถใหม่ไปได้กว่านี้อีกแล้ว

สะดวกเจอแถวจรัญ ปิ่นเกล้า หรือตามแต่สะดวก เบอร์ติดต่อ 0829918266 ขอบคุณครับ
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Aug 2010 12:21  

ตอนนี้เครื่องใหม่ราคาเหลือ 13,500 แล้วครับ Very Happy
http://www.flashfly.net/2009/detail.php?uid=970&main_group_receive=nokia&show_detail=y
irwin
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Aug 2010 17:59  

ขาย : Moto Milestone (เครื่องนอก) อุปกรณ์ครบ ไทยอ่าน-เขียนสมบูรณ์ Rom ใหม่ล่าสุด 2.1 เสียบ Sim พร้อมใช้งาน ติด Film กันรอยเรียบร้อย
ราคา : 12,000 รวมส่ง ems
ตำหนิ : รอยขนแมวเล็ก ๆ ด้านหลัง
เหตุผลที่ขาย : 555 ใช้ไม่เป็น กลับมาเล่น BB แบบเดิม
สนใจติดต่อ 081-486-แปดเจ็ดแปดเจ็ด
วิธีส่งมอบ : EMS หรือแถว ชิดลม (เวลา 12.30-14.00) หรือแล้วแต่นัด
Droid pro
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 16:01  

ขายโมโต ไมล์สโตนของทรูครับ เครื่องสภาพ99% อุปกรณ์ครบครับ
11,500ครับ ใช้มาสองเดือนแต่สภาพใหม่ เพราะใช้otter boxครอบแต่แรกซื้อ
เบอร์ติดต่อ 082 528 1555ครับ
paitool
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2010 10:49  

.ขาย โมโต milestone เครื่องศูนย์ ครบกล่อง+เมม8กิ๊ก
ราคา : 9000 บาท

อุปกรณ์ :
- ตัวเครื่อง ครบกล่อง mem 8 gb

สภาพ : มือ2สวยๆๆๆ
ตำหนิ -ที่กดชัดเตอร์ลอก
ประกัน : ถึง 29-5-54

สนใจ 0819109102
pagermania
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 18:38  

artomo ผู้เขียน:
ถามครับ จะตั้งเสียงเรียกเข้าในแต่ล่ะ บุคคล ทำยังไงครับ
หาไม่เจอจริงๆ Embarassed
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ไม่ได้เข้าบอร์ดเลยช่วงนี้ ไม่รู้ว่า คุณ artomo จะรู้แล้วหรือยัง
ลองดูนะครับ
contact > เลือกรายชื่อ ที่ต้องการ ( แทปตรงชื่อนะครับ อย่า แทป ตรงรูปที่เซทไว้ ) >
ในหน้ารายละเอียดของ รายชื่อที่เลือก เข้า ปุ่มลัด Menu ( ขีดสี่ขีด ด้านล่าง ) > Option >
ringtone เลือก เอาครับ ว่าจะเอา อันไหน > ok จบ

การตั้งค่านี้ มีเสียงเรียกเข้า ให้เลือกเฉพาะ original จาก โรงงานเท่านั้นนะครับ
ผมเองก็ไม่รู้ ว่าเลือกเอาไฟล์เพลง ที่โหลดเข้ามา ตั้งเป็นเสัยงเรียกเข้าเฉพาะได่ยังไง
หาไม่เจอสักที
SAKKOON!!
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2010 00:16  

ได้ข่าวว่าเหลือบาน

จริงๆก็เล็งรุ่นนี้ไว้ อยากลองใช้มือถือมีแป้นพิมพ์สไลด์ข้าง

แต่การจัดวางคีย์บอร์ดนี่สิครับ Sad
pagermania
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Nov 2010 21:02  

SAKKOON!! ผู้เขียน:
ได้ข่าวว่าเหลือบาน

จริงๆก็เล็งรุ่นนี้ไว้ อยากลองใช้มือถือมีแป้นพิมพ์สไลด์ข้าง

แต่การจัดวางคีย์บอร์ดนี่สิครับ Sad

เป็นความจริงครับ ที่ขายไม่ดี เพราะสู้ I Ph กับ BB ไม่ได้

แต่ถ้าถามถึง การใช้งาน แล้ว ผมว่าสูสี ดีไม่ไดี โดดเด่นกว่าด้วย

ส่วนแป้นพิมพ์ ถ้าใช้ แบบจริงจัง แชท อัพ อี ละก็ ไม่แนะนำ ตัวนี้เลยครับ

เล็ก ชิด สัณฐานปุ่มราบ กดไม่สะดวก ที่สำคัญ พิมพ์ENG อย่างเดียวไม่รองรับ

THA ผ่านแป้นครับ
akagooz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Dec 2010 00:24  

@-- ขายแบตเตอรี่ของ Motorola รุ่น BP6X สำหรับ Moto Milestone --@

อุปกรณ์ : แบตเตอรี่ของของ Motorola รุ่น BP6X @ 1420 mAh ซื้อจากศูนย์ที่ฮ่องกง สำหรับใส่ Moto Milestone บ้านเรา
ราคา : 750 บาท (ส่งไปรษณีย์ให้ฟรี, ถ้า EMS+45 บาท)
สภาพ : สภาพใหม่ ยังไม่ได้ใช้งาน (no box)
ประกัน : 6 เดือน
หมายเลขโทรศัพท์ติดต่อ : 08-90-82-82-96
Email: akagooz@gmail.com

ดูรายละ้้เอียดได้ที่
http://pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=379977&PN=1
พฤกษ์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jan 2011 16:19  

ขายแผ่น screen protect แบบ ขุ่น ราคา 100 ถ้าส่งให้คิดค่าส่ง 20 บาท ส่งแบบ ems ครับ
ติดต่อ 0819365059
พฤกษ์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jan 2011 16:23  

ตอนนี้พิมพ์ไทยได้นะครับ รุ่น ใหม่ จาก true มีแป้นไทยมาด้วย แต่ต้อง ใช้ keyboard thai cn ของ true แล้วก็ต้องสร้างความคุ้นเคยกันนิดหน่อยครับ
พฤกษ์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Jan 2011 09:02  

เฮ้อ....ขอบ่น ว่า จะออกตัวนี้มา แสดง ความรับผิดชอบ ให้กลับ ผู้ใช้ milestone 1 ด้วย ที่ us ผู้ใช้ ด่ากันระงม บอกว่า จะใช้ flash ได้ ก็ใช้ไม่ได้ บอกว่าจะ upgrade เป็น 2.2 ใน q4 2010 แล้วก็เลื่อนมาเป็น Q1 2011 ไม่รู้ว่าจะเลื่อนอีกหรือเปล่า นี่หรือ บริษัทระดับ โลก แต่มีความรับผิดชอบแค่นี้ ยังไงใครจะซื้อก็ดู ๆ รายละเอียดดี ๆ นะครับ จริง ๆ ผมก็ใช้อยู่ ตอนนี้ก็รอ ว่า moto จะสามารถทำตามที่บอกได้ หรือเปล่าเรื่องการ upgrade ถ้า เดือน 3 ปีนี้ up ไม่ได้ ก็คง ขายทิ้งเปลี่ยนยี่ห้อครับ ยังไงลองไปอ่านได้ครับ ตามนี้

https://supportforums.motorola.com/thread/29194?start=0&tstart=0
moto
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Mar 2011 19:51  

ขอสอบถามผู้ที่ใช้ Moto milestone หน่อยนะคับ พอดีผมเจอปัญหาเรื่องของการถ่ายรูปคือจะมีปัญหาตอนถ่ายรูป โดยการใช้แฟลช ภาพที่ได้มามันจะมืดทั้งที่ยิงแฟลชออกมา( ตอนที่แบตเตอร์รี่เหลือประมาณ 50-70 % , (แต่ถ้าแบตเตอรี่อยู่ที่ 90-100 % หรือเสียบสายชาร์ต ภาพที่ออกมาโดยใช้แฟลช จะสวยงามดี มีใครเป็นแบบนี้บ้างคับ
belong
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Mar 2011 13:40  

เซอร์ไพร์ส! Motorola MILESTONE ถูกอัพเดตให้เป็นแอนดรอยด์ 2.2 Froyo แล้ว

เปิดตัว Motorola MILESTONE มาตั้งแต่ปลายปี 2009 ด้วยระบบปฏิบัติการแอนดรอยด์ 2.1 Eclair ก็ยังไม่มีวี่แววว่า Motorola จะทำการอัพเดต Motorola MILESTONE ให้เป็นแอนดรอยด์เวอร์ชั่น 2.2 Froyo เสียที แต่ในที่สุด ความหวังของชาว MILESTONE ก็เป็นจริง เมื่อทาง Motorola ได้ประกาศอัพเดต Motorola MILESTONE ให้ใช้ระบบปฏิบัติการแอนดรอยด์ 2.2 Froyo แล้ว โดยผู้ใช้ Motorola MILESTONE สามารถดาวน์โหลดผ่านทางเว็บไซต์ซัพพอร์ตของทาง Motorola ได้โดยตรง

อย่างไรก็ตาม ทาง Motorola ยังได้ออกประกาศว่า การอัพเดตเป็นระบบปฏิบัติการแอนดรอยด์ 2.2 Froyo ในครั้งนี้ อาจจะมีผลกระทบเล็กน้อยกับฟังก์ชั่น หรือแอพพลิเคชั่นบางตัวใน Motorola MILESTONE ซึ่งอาจจะทำให้การประมวลผลช้าลงกว่าเดิมเล็กน้อย นอกจากนี้ ข้อมูลประเภท DRM หรือมีลิขสิทธิ์ จะเกิดการสูญหายหลังจากทำการอัพเดตอีกด้วย

ข้อมูลอ้างอิง : คลิ๊กที่นี่
?????.
TMC News
NBS_K
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Mar 2011 00:23  

http://www.droidsans.com/motorola-milestone-release-froyo-update#comments
ตามไปอ่านไปดู 2.2กันเลยครับ
พฤกษ์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Mar 2011 00:23  

หลังจากที่รอคอยมานาน ครับ ในที่สุด moto ก็ คลอด ออกมาสักทีครับ

หลังจากที่พยายามหลายที แต่ก็ไม่สามารถ update จาก link นี้ได้ครับ

https://supportforums.motorola.com/community/manager/softwareupgrades

เพราะเวลาที่ click ไปแล้ว มันก็ไม่มี software update สำหรับเมืองไทยสักที ก็เลยไปที่ link นี้ครับ

http://and-developers.com/sbf:milestone

แล้วก็ flash ผ่าน rsdlite ครับ

ตอนนี้ใช้มา 1 วัน ถือว่า โอเค ไม่ติดอะไร แล้วก็ ตัว 3g hotspot ใช้ได้นะครับ work ดีครับ ไว้ใช้แล้ว เป็นไงจะมาแชร์ให้ฟังกัน

แต่ก่อนอื่น ขอชื่นชม moto ที่ทำตามที่ commit ไว้ถึงแม้ว่าจะช้าไปสักหน่อย
Watch2call
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2011 06:55  

ล่าสุดราคาลงมาเหลือ 8,900 แล้ว

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T10380516/T10380516.html
พฤกษ์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Apr 2011 09:49  

หลังจากที่ up เป็น 2.2 แล้ว ก็ใช้งานโอเค ครับ แต่มันหน่วง ๆ หน่อย ๆ เลย root เครื่อง โดยใช้ universal androot แล้วก็ ลง milestone overclock แต่ต้องลง version 148 เพราะถ้าเป็น version เก่า เวลาที่ reboot เครื่อง มันจะกลับมาที่ clock เดิม ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2011 18:27  

อยากรู้ว่าตัวนี้ ราคาเท่าไหร่หรอคะ
rokr T
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ราชบุรี
วันที่โพสท์ : 01 May 2011 23:23  

รอม Mod ตอนนี้ถึงไหนแล้วครับ เห็นบางคน 2.3.2 แล้ว จะเริ่มจากไหนดี T_T
rokr T
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2011 04:13  

เปิดหาในเน็ต เจอ GOT 2.2.1 ประเดิมก่อนเลย โดยรวมใช้งานดีครับ เดี๋ยวค่อยหารอมอื่นมาลองบ้าง อัพผ่าน RSDLite สนุกดี
ฟ้าหลัว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 May 2011 22:17  

จะมาบอกข่าว

ไปเจอที่ศูนย์ hutch มา ค่าตัว 6900 สัญญา 1 ปี รายเดือน 500 ใช้ 3g ฟรีไม่จำกัด

คุ้มใหม
rokr T
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 May 2011 03:02  

ลองมา 2 รอม เจอปัญหา gprs ไม่มา ต้องเปิดโรมมิ่งไว้ ถึงกระนั้นก็ยังมา ๆ หาย ๆ อยู่ดี เชื่อมต่อและโหลดช้ามาก โปรแกรมไม่ถึง 1 MB โหลดเกือบ 10 นาที คงต้องกลับไปรอมศูนย์อย่างเก่า
แต่อัพเดจผ่านโปรแกรมของโมโต ดันมองไม่เห็นเครื่องเราซะงั้น
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 May 2011 13:38  

ฟ้าหลัว ผู้เขียน:
จะมาบอกข่าว

ไปเจอที่ศูนย์ hutch มา ค่าตัว 6900 สัญญา 1 ปี รายเดือน 500 ใช้ 3g ฟรีไม่จำกัด

คุ้มใหม

นั่นสิครับ

ถ้าตอนนี้ ราคาเครื่องศูนย์ทั่วไป เท่าไร

กับราคา ศูนย์ True hucth นี้ อันไหนดีกว่า
beerwan
Year's Star

จังหวัด: เพชรบุรี
วันที่โพสท์ : 14 May 2011 23:29  

rokr T ผู้เขียน:
ลองมา 2 รอม เจอปัญหา gprs ไม่มา ต้องเปิดโรมมิ่งไว้ ถึงกระนั้นก็ยังมา ๆ หาย ๆ อยู่ดี เชื่อมต่อและโหลดช้ามาก โปรแกรมไม่ถึง 1 MB โหลดเกือบ 10 นาที คงต้องกลับไปรอมศูนย์อย่างเก่า
แต่อัพเดจผ่านโปรแกรมของโมโต ดันมองไม่เห็นเครื่องเราซะงั้น

หวัดดีครับท่านตุ้ม ฝากตัวด้วยนะครับ เพิ่งถอยมาวันนี้เอง TRUE H Very Happy
rokr T
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 May 2011 08:07  

beerwan ผู้เขียน:
rokr T ผู้เขียน:

หวัดดีครับท่านตุ้ม ฝากตัวด้วยนะครับ เพิ่งถอยมาวันนี้เอง TRUE H Very Happy

สวัสดีครับท่าน ไม่ได้เข้ามานาน แก้ไขได้แล้ว แต่ยังไม่ถูกจุด
โดยการเปลี่ยนซิมครับ รู้สึกจะใส่ซิม ais ไม่ได้ เครื่องผมจะโรมมิ่งตลอด แต่เอาของ ais ไปใส่เครื่องอื่นก็ไม่มีปัญหาน่ะ
ตอนนี้ลองอะไรไปเรื่อย ๆ ครับ รีเซ็ตเครื่องเกือบจะ 30 ครั้งล่ะ แอบเสียดายเครื่องแป้นไทยจัง ผมหามาใช้เร็วไปหน่อย
moto
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 May 2011 15:55  

moto ผู้เขียน:
ขอสอบถามผู้ที่ใช้ Moto milestone หน่อยนะคับ พอดีผมเจอปัญหาเรื่องของการถ่ายรูปคือจะมีปัญหาตอนถ่ายรูป โดยการใช้แฟลช ภาพที่ได้มามันจะมืดทั้งที่ยิงแฟลชออกมา( ตอนที่แบตเตอร์รี่เหลือประมาณ 50-70 % , (แต่ถ้าแบตเตอรี่อยู่ที่ 90-100 % หรือเสียบสายชาร์ต ภาพที่ออกมาโดยใช้แฟลช จะสวยงามดี มีใครเป็นแบบนี้บ้างคับ

ตอนนี้เป็นปกติแล้วเนื่องจากได้ส่งเข้าศูนย์ Very Happy Very Happy

และตอนนี้ เมื่อวานได้ส่งเข้าศูนย์ไปอีกรอบ เนื่องจาก มีปัญหา touch screen ไม่ได้ Sad Sad
หมดประกันแล้วซะด้วย ถ้าแพงคงได้เปลี่ยนเครื่องใหม่ Laughing Laughing
GaLaXy 5
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jun 2011 00:15  

มีเงื่อนไขนิดนึงครับ
โปรโมชั่นของ TRUE H นั้น
3G/EDGE/GPRS unlimited เฉพาะ 2 GB แรกเท่านั้นที่ความเร็วเป็น 7mp/s
ส่วนที่เกิน 2G จะเป็นอัตราความเร็วที่ 256k/s ครับ

แต่ถ้าเทียบกับเจ้าอื่น ราคานี้ก็ถือว่าคุ้มอยู่ครับ
janjc84
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Jun 2011 21:51  

ตอนนี้ถ้าขายมือสอง ได้เท่าไรเหรอค่ะ
คิดอยู่ว่าจะขายดีไหม
ใช้มาครบปีพอดีมั้ง ของทรูเนี้ยะแหล่ะ
มาีรอย หัวมุมซ้าย
Laughing
pagermania
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Jun 2011 10:14  

ท่านที่ได้ up version ไปแล้ว ช่วยออกความเห็นหน่อยเถอะครับ ว่า
มัน ดีกว่า หรือ แย่กว่า ยังไง มี ขัอพึงระวัง หรือ เปล่า
แล้วถ้าผม จะโหลด firemwere มาลุยเอง หรือ เอาเข้าศูนย์ ดีกว่าครับ
เรื่องเทคนิคแบบนี้ ไม่ค่อยถนัดซะด้วยสิ
rokr T
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Jun 2011 23:07  

วันนี้ไปถอยมือหนึ่ง True H มา เห็นพนักงานบอก 2.2 เวอร์ชั้นใหม่กำลังมา เท็จจริงอย่างไรไม่รู้เหมือนกัน
beerwan
Year's Star

จังหวัด: เพชรบุรี
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2011 18:43  

ท่านตุ้มถอยมาแล้ว เป็นไงบ้างครับ ผมเองตอนแรกเอาไปอัพที่ hutch แต่พนักงานบอกว่า ซอร์ฟแวร์ 2.2 ของที่ hutch มีปัญหา ให้เอาไปอัพที่ ทรู สยาม ซอย 2 ใช้งานมาสักพัก เจอปัญหาค้างบ้าง ต้องให้หน้าจอดับเองถึงหาย และอาการเข้าเว็ป อยู่ดีๆก็เด้งออก ซึ่งอาการเหล่านี้ไม่เคยเป็นใน 2.1 แต่อาการ ชาร์จไม่เต็ม กับลิงค์ลอย หายไป หลังจากอัพเป็น 2.2 โดยรวมก็โอเคดีครับ
rokr T
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Jun 2011 23:17  

beerwan ผู้เขียน:
ท่านตุ้มถอยมาแล้ว เป็นไงบ้างครับ ผมเองตอนแรกเอาไปอัพที่ hutch แต่พนักงานบอกว่า ซอร์ฟแวร์ 2.2 ของที่ hutch มีปัญหา ให้เอาไปอัพที่ ทรู สยาม ซอย 2 ใช้งานมาสักพัก เจอปัญหาค้างบ้าง ต้องให้หน้าจอดับเองถึงหาย และอาการเข้าเว็ป อยู่ดีๆก็เด้งออก ซึ่งอาการเหล่านี้ไม่เคยเป็นใน 2.1 แต่อาการ ชาร์จไม่เต็ม กับลิงค์ลอย หายไป หลังจากอัพเป็น 2.2 โดยรวมก็โอเคดีครับ

ใช่ครับ เห็นเพื่อน ๆ บ่น รอม 2.2 ของศูนย์มีปัญหาเหมือนกัน ผมไปออกมาเป็น 2.1 ครับ จะให้ศูนย์อัพ 2.2 ให้ แต่เขาบบกเหมือนท่านอ่ะ ว่ายังไม่เสถียร 2.2 ตัวใหม่กำลังมาให้ผมทนใช้ 2.1 ไปก่อน
กลับมาลองใช้ + Test ฟังก์ชั่นต่างในเครื่อง แค่วันเดียว เห็นปรกติดี จับ Root ใส่รอม Mod แล้วครับ
ล่าสุดตอนนี้ผมใช้ CM อัพเดจ . zip ของ iceandfire2.6 เป็นเวอร์ชั่น 2.3.4 เยี่ยมครับ ซูบแบต ฯ มากมาย อิอิ
santiphapc
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2011 13:06  

ขุดๆๆๆๆ
JaJay
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Sep 2011 12:40  

สนใจอยากซื้อมือสองสภาพดีครับ

ถ้ามีใครอยากขายติดต่อได้ vorraphong@hotmail.com
พฤกษ์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Mar 2012 13:12  

ใช้อยู่สัก ปี ก็มีปัญหา touch screen เพี้ยน ก็ไม่ได้ใช้ เปลี่ยนเครื่อง เห็นว่าสามารถส่ง ซ่อมได้ที่ loxley ก็เลยส่งซ่อม เปลี่ยน touch screen + lens กล้อง รวมค่าส่ง 1940

ขอชมเชย ทาง loxley บางเขน ว่า อำนวยความสะดวก ดีมาก ถึงจะมีพนักงานหน้า counter คนเดียว แต่ ต้อนรับดีครับ มีแซว เล็ก ๆ พอหายเครียด

ผมส่งซ่อม ก็เข้าใจว่ารอ อะหลั่ย ก็ไม่รีบร้อน รอไป เข้าใจ พอเสร็จ เค้าก็โทรมาบอก ว่าเสร็จ บอกยอดเรียบร้อย เลย ขอให้เค้าส่งให้ เค้า ก็บอกว่าต้องโอนเงินมาให้ก่อน ก็โอนไป ส่งแฟกซ์ ไปตอนเย็นหลังเลิกงาน ตอนเช้า ก็โทรตาม จะจัดส่งให้ทันที

ขอชื่นชม
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4

ไปยังหัวข้อ: