Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 รบกวนบอกวิธีเปลี่ยนธีม manilla 2D

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 6 / เข้าชม: 10772
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : รบกวนบอกวิธีเปลี่ยนธีม manilla 2D
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2009 21:40  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือไม่ทราบว่าทำยังไงอ่ะค่ะ
โหลดไฟล์ซิปมาแล้ว แต่พอจิ้มสไตลัสค้างไว้ หาเมนูpropertyไม่เจออ่ะค่ะ
เลยไม่รู้จะเปลี่ยนยังไง

แล้งลองอิมพอร์ตไฟล์ที่.cab มันบอกว่า
Unable to find HTCHomeSettings.xml or a hh_*file in the selected theme

เลยงงๆ
รบกวนผู้รู้ด้วยนะคะ
Sai-iiWz
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: รบกวนบอกวิธีเปลี่ยนธีม manilla 2D
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2009 17:10  

คือ พอเปิดมาอีกวันนึง ปรากฎว่ามีธีมขึ้น ก้กดไป แล้วมันก็กลับมาหน้าทูเดย์คือเหมือนไม่มีปฏิกิริยา

แล้วพอ enable Touchflo มันก้ขึ้นว่า
Lauching touchflo
อีกสักพักก้ขึ้น Tab Here to launching touchflo
ก็กดไป แล้วมันก็เปนอีกเรื่อยๆๆๆ จนใช้ทัชโฟลคงไม่ไหวแล้ว เลยเปลี่ยนเปนแบบธรรมดา
แต่อยากใช้ทัชโฟล ทำยังไงดีคะ???

รบกวนด้วยค่ะ
Sai-iiWz
Year's Star

หัวข้อ : Re: รบกวนบอกวิธีเปลี่ยนธีม manilla 2D
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2009 20:58  

เอิ้ววว

ใครก็ได้ ช่วยทีT^T
kassapa
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Nov 2009 21:58  

ที่เครื่องคุณ ต้องมี Manila 2D Customizer ด้วยนะครับ ถึงจะเปลี่ยนได้ เพราะที่คุณเอา มันเป็น Theme ที่ใช้ร่วมกันกับ โปรแกรมนี้ครับ

ถ้าอยากได้ ลองหาใน google แล้วเอามาลง เป็นของฟรีครับ
Sai-iiWz
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Nov 2009 19:20  

kassapa ผู้เขียน:
ที่เครื่องคุณ ต้องมี Manila 2D Customizer ด้วยนะครับ ถึงจะเปลี่ยนได้ เพราะที่คุณเอา มันเป็น Theme ที่ใช้ร่วมกันกับ โปรแกรมนี้ครับ

ถ้าอยากได้ ลองหาใน google แล้วเอามาลง เป็นของฟรีครับ

ก็มีแล้วนะคะ

แต่พอจะลงทำไมมัน add theme เข้าในรายชื่อtheme ไม่ได้
ก็งงๆอยู่อ่ะค่ะ
kassapa
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Nov 2009 14:00  

ผมเข้าใจว่า ที่คุณโหลดมา ไม่มีส่วนประกอบที่จะใช้ร่วมกันกับ M2DC ที่ทำให้ M2DC นั้นโหลดเข้าโปรแกรม ทำให้ใช้ไม่ได้

ตรงนี้ เป็นความผิดพลาดของคนที่ทำ theme เอง เราไม่สามารถแก้ไขได้

ผมเคยเจอแบบนี้เหมือนกัน ที่ theme สวยๆ ที่เราชอบ มันกลับ ใช้ไม่ได้
Sai-iiWz
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Nov 2009 20:06  

kassapa ผู้เขียน:
ผมเข้าใจว่า ที่คุณโหลดมา ไม่มีส่วนประกอบที่จะใช้ร่วมกันกับ M2DC ที่ทำให้ M2DC นั้นโหลดเข้าโปรแกรม ทำให้ใช้ไม่ได้

ตรงนี้ เป็นความผิดพลาดของคนที่ทำ theme เอง เราไม่สามารถแก้ไขได้

ผมเคยเจอแบบนี้เหมือนกัน ที่ theme สวยๆ ที่เราชอบ มันกลับ ใช้ไม่ได้

อ๋อ ค่ะ^^

ขอบคุณค่ะ
สรุป ไม่ใช้มันละ ๕๕
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: