Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
สอบถามเรื่อง HTC HERO - การพิมไทย + Root เครื่อง

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 5 / เข้าชม: 8311
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: Other - อื่นๆ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : สอบถามเรื่อง HTC HERO - การพิมไทย + Root เครื่อง
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2009 09:02  
ตอบโดยอ้างถึง  

สวัสดีค่ะ

เพิ่งใช้ Android เป็นครั้งแรกเลยค่ะ เลยยังงงๆอยู่

รบกวนถามหน่อยนะคะว่า การRootเครื่องนี่ มันอันตรายไม้คะ เครื่องมีโอกาศจะเสียหรือปล่าว
ลองอ่านๆดูแล้ว มันยังงงๆอยู่เลยอ่ะค่ะ สรุปแล้วข้อเสียของการ Root เครื่องมีอะไรบ้างหรอคะ

อีกอย่างนึงนะคะ เครื่องพิมไทยไม่ได้ค่ะ ลองไปโหลด CN Thai Keyboard จาก Market มา ทำตามที่เค้าบอกทุกอย่างแล้วก็ยังพิมไม่ได้ รบกวนเพื่อนๆช่วยแนะนำด้วยคะ

ขอบคุณมากค่ะ
sense_fox
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: nonthaburi
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: สอบถามเรื่อง HTC HERO - การพิมไทย + Root เครื่อง
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2009 10:58  

ลองเข้า Setting > Locale&text มีเมนู CN Thai Keyboard ขึ้นรึป่าวคะ? ถ้ามีก็เลือกด้วย แต่ถ้าไม่มีลองติดตั้งใหม่ดูค่ะ

เราก็ใช้ Hero เครื่อง 0 ไม่มีปัญหาค่ะ
gahomaster
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : Re: สอบถามเรื่อง HTC HERO - การพิมไทย + Root เครื่อง
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2009 11:11  

คุณ inkkni

ซื้อเครื่อง 0 รึเปล่าครับ ถ้าเครื่องศูนย์ก็จะมีไทยมาให้ และไม่ต้องรูทครับ เพราะว่าจะทำให้ประกันหมด

แต่ถ้าเป็นเครื่องนอก จำเป็นต้องรูทเพื่อลงภาษาไทยครับ
inkkni
Year's Star

จังหวัด: Other - อื่นๆ
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2009 12:20  

sense_fox ผู้เขียน:
ลองเข้า Setting > Locale&text มีเมนู CN Thai Keyboard ขึ้นรึป่าวคะ? ถ้ามีก็เลือกด้วย แต่ถ้าไม่มีลองติดตั้งใหม่ดูค่ะ

เราก็ใช้ Hero เครื่อง 0 ไม่มีปัญหาค่ะ

เข้าแล้วค่ะ เลือกแล้วด้วย แต่ยังไม่ได้เลยค่ะ

เป็นเครื่อง o ค่ะ แต่ซื้อที่ Australia ค่ะ เลยไม่มีพาสาไทยลงให้

สรุปแล้วถ้าเป็นครื่องนอก ต้อง Root ใช่ไม้คะ
sense_fox
Year's Star

จังหวัด: nonthaburi
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2009 15:07  

แล้วมี Locale Thailand ให้เลือกรึป่าวคะ
gahomaster
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2009 00:38  

ยังงี้เรียกว่าเครื่องนอกครับผม ไม่มีภาษาไทยแน่นอนครับ

จำเป็น ต้อง Root เครื่องครับ

ปล. ของผมก็เครื่องศูนย์ ไต้หวันครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: