Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 เล่น wap ได้ แต่เล่นผ่านโปรแกรมที่เป็น java ไม่ได้ (gprs ของ ais)

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 0 / เข้าชม: 2411
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author

หัวข้อ : เล่น wap ได้ แต่เล่นผ่านโปรแกรมที่เป็น java ไม่ได้ (gprs ของ ais)
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2009 21:10  
ตอบโดยอ้างถึง  

เครื่อง wellcom w9229 น่ะครับ ถ้าเล่น wap ถ้าผ่านมือถือโดยตรงเลย มันจะเล่นได้ไม่มีปัญหาอ่ะครับ แต่ถ้าหากเล่นผ่านโปรแกรม java เช่น opera mini หรือ ebuddy มันจะเล่นได้บ้างไม่ได้บ้างอ่ะครับ มันจะบอกว่า connection failed อ่ะครับ เซทค่าไรต่างๆก็ถูกแล้วนะครับ หลักฐานคือบางทีมันก็เล่นได้ แต่บางทีก็ไม่ได้น่ะครับ

เป็นกันบ้างมั้ยครับ แล้วเครือข่ายอื่นจะเป็นมั้ยครับ เพราะตอนนี้ใช้ของ ais อยู่ วานแนะนำทีครับ ขอบคุณมากเลยครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: