Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
อยากทราบว่า magic มีกี่รุ่นเหรอคับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 5 / เข้าชม: 6367
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : อยากทราบว่า magic มีกี่รุ่นเหรอคับ
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2009 23:22  
ตอบโดยอ้างถึง  

เหนในเว็บหลายๆเวบหน้าตาเหมือนกัน แต่เรียกไม่เหมือนกัน เสปคก้อไม่เหมือนกันด้วย ต่างกันนิดหน่อย อย่างงี้ถ้าเวลาไปซื้อ จะรู้ได้ไงว่าเป็นรุ่นสเปคไหน
ตัวอย่างเช่น T-mobile Mytouch 3G หน้าตาเหมือน magic เป๊ะ แต่ว่า Ramแค่ 192 เอง ตัวmagic มัน ram 288

http://www.htc.com/us/product/Mytouch3G/specification.html
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: อยากทราบว่า magic มีกี่รุ่นเหรอคับ
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2009 23:38  

มีสองรุ่นครับ ต่างกันที่บอร์ดของตัวเครื่อง

PVT32A กับ PVT32B
ตัว A จะมีแรมอยู่ที่ 198MB
ตัว B จะมีแรมอยู่ที่ 288MB

นอกนั้นก็เหมือนกันหมดครับ ต้องแล้วแต่หละเจ้าอีกทีว่าเค้าจะไปตัดอะไรออก เพิ่มอะไรใส่ครับ Rolling Eyes

ถ้านับตามชื่อ ก็จะมี Sapphire (ตัวหลัก), Magic, MyTouch 3G, Google ION ... มีอีกนะ แต่ผมจำได้แค่นี้อะ
PuYn
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากทราบว่า magic มีกี่รุ่นเหรอคับ
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2009 12:33  

ขอบคุณมากคับ ตอบเร็วทันใจมาก แล้วอีกอย่างคือ เรื่องความต่างของ magic กับ hero ในด้าน light sensor ที่ตัว magic ไม่มี มันทำให้การใช้งานมีปัญหามากมั๊ยคับ คือถ้าไม่มีก้อตั้งแสงหน้าจอเองได้ ใช้่มั๊ยคับ
Aida
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2009 12:45  

PuYn ผู้เขียน:
ขอบคุณมากคับ ตอบเร็วทันใจมาก แล้วอีกอย่างคือ เรื่องความต่างของ magic กับ hero ในด้าน light sensor ที่ตัว magic ไม่มี มันทำให้การใช้งานมีปัญหามากมั๊ยคับ คือถ้าไม่มีก้อตั้งแสงหน้าจอเองได้ ใช้่มั๊ยคับ

ครับ ถ้ารับได้กับการที่ต้องมาปรับเอง ก้อไม่มีปัญหาครับ ของ HERO จะใช้จริงๆก้อตอนปรับแสงสู้แดดแค่นั้นแหล่ะครับ ถ้าที่มืดๆหรือแสงปกติไม่ค่อยเห็นความแตกต่างเท่าไหร่ครับ
PuYn
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Nov 2009 13:22  

Nasz ผู้เขียน:
มีสองรุ่นครับ ต่างกันที่บอร์ดของตัวเครื่อง

PVT32A กับ PVT32B
ตัว A จะมีแรมอยู่ที่ 198MB
ตัว B จะมีแรมอยู่ที่ 288MB

นอกนั้นก็เหมือนกันหมดครับ ต้องแล้วแต่หละเจ้าอีกทีว่าเค้าจะไปตัดอะไรออก เพิ่มอะไรใส่ครับ Rolling Eyes

ถ้านับตามชื่อ ก็จะมี Sapphire (ตัวหลัก), Magic, MyTouch 3G, Google ION ... มีอีกนะ แต่ผมจำได้แค่นี้อะ

รบกวนอีกทีคับ จากที่สังเกตดูตัวที่มีบอร์ด B เนี่ยจะมี logo htc ทั้งด้านหน้าและหลัง และจะไม่มี with google ใช่ม่ะคับ แล้วงี้แรม 198 ของบอร์ด A มันจะให้ผลต่างกันมากมั๊ยคับ กับ288 ดูตัวเลขแล้วห่างเยอะเหมือนกัน อยากรู้ในแง่ของการใช้งานน่ะคับ อีกอย่างอ่านในเวบนอก เห็นเค้าบอกว่า ตัวที่ไม่ใช่ของ HTC โดยตรงจะไม่สามารถอับ sense ได้จิงเหรอคับ ตอนนี้ยิ่งคิดหนักเลย ไม่กล้าซื้อเลยคับ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2009 13:34  

แรมบอร์ด A มันน้อยอะครับ เลยไม่เหมาะกับการอัพเป็น Sense เพราะถ้าอัพแล้วมันก็จะมีเหลือไว้ให้รันโปรแกรมแค่นิดเดียว Rolling Eyes ก็แค่นั้นแหละครับแต่ถ้าไม่ใช้โปรแกรมอะไรมากก็ไปหามาอัพได้ ส่วนเครื่องที่ไม่สริน with Google จะเป็นเครื่องที่เราเดินเข้าไปอัพ HTC Sense ที่ศูนย์ได้ครับ Twisted Evil
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: