Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung Candy Chat B3410 - ซัมซุง
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 149 / เข้าชม: 975445
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung Candy Chat B3410 - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2010 18:28  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมว่านะครับ

แทนที่จะเลือก chat น่าจะลองมาเลือก
- candy lindy ราคาพอๆกันแต่มี wifi
- candy one ออฟชั่นพอๆกัน ราคาถูกกว่า

ส่วนตัวผมใช้ สมาร์โฟน

nokia 5530 xpressmusic อยู่ (ซิมเบี้ยน)
ก็ใช้ดีนะคับ ราคา8900
jajajaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากทราบว่า...
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2010 05:24  

1.ใช้กับนิ้วมืออย่างเดียวเลย หรือว่าใช้กับปากกาได้ด้วยอ่าคะ...
2.ตกลงมานดีหรือไม่ดีกานแน่
3.เมนูภาษาไทยมีมั้ยอ่า....///
4.ปุ่มอ่ะ ใช้ไปนาน ๆ แล้วมานจาลอกมั้ยคะ เหมือนว่าจาเป็นปุ่มยางใช่ม๊า..
5.เครื่องมานติด ๆ ดับ ๆ จิง ๆ อ่ะ..แล้วแก้ยังไง
มือใหม่จัดไป
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากทราบว่า...
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2010 21:15  

jajajaa ผู้เขียน:
1.ใช้กับนิ้วมืออย่างเดียวเลย หรือว่าใช้กับปากกาได้ด้วยอ่าคะ...
2.ตกลงมานดีหรือไม่ดีกานแน่
3.เมนูภาษาไทยมีมั้ยอ่า....///
4.ปุ่มอ่ะ ใช้ไปนาน ๆ แล้วมานจาลอกมั้ยคะ เหมือนว่าจาเป็นปุ่มยางใช่ม๊า..
5.เครื่องมานติด ๆ ดับ ๆ จิง ๆ อ่ะ..แล้วแก้ยังไง

1. อ่อ ต้องใช้นิ้วมือครับ เพราะเป็นจอแบบ Capacitive (จำเค้ามาอีกทีนะ อิอิ)
ถ้าเป็นพวก Samsung Star จะเป็นจอแบบ Resistive ที่สามารถใช้ปากกาจิ้มได้น่ะครับ
2. ถ้าเทียบกับราคาขนาดนี้ผมว่าโอเคนะ แต่เพิ่งออกมาใหม่อาจจะมีบางส่วนที่ software ทำงานยังแปลกๆอยู่น่ะ ผมว่าอีกหน่อยคงมี firmware มา update อะไรประมาณนั้น
3. มี menu ไทยด้วยครับ
4. ดูก้อน่าจะทนมือดีนะ คงไม่ลอกง่ายหรอก
5. เท่าที่ผมเจอมันจะติดๆดับๆตอนที่ผมลง App โดยเลือกเป็นภาษาไทยน่ะ ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน Very Happy
12355
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung Candy Chat B3410 - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2010 20:27  

ซื้อมาเมื่อต้นเดือนมกราคน 2553 นี่เองครับ

เครื่องรีสตาร์ทเองหลายครั้งแล้ว

เซงมาก

เอาไปที่ช๊อปซัมซุง

บอกให้เอาไปที่ศูนย์เพื่อลงซอฟแวร์ใหม่

เซงมาก

ทำไมเครื่องมีปัญหา

*ซื้อเครื่องศูนย์ด้วยนะครับ...
พญา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Feb 2010 19:15  

1. อยากลงเกมส์ เพิ่มเติม อะครับ ลงได้ที่ไหน
2. เล่น msn มะได้ อะครับ เข้ายังงะ อะ
3. เข้า hotmail ก็ไม่ได้
พญา 084-806-6647
sengjit
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 21:31  

เพิ่งซื้อมาใช้ยังไม่ครบเจ็ดวัน หน้าจอทัชกรีนก็ไม่ทำงานซะแล้ว จี๊ดมาก เพิ่งไปเทิร์นขายมาวันนี้สดๆร้อนๆกลัวเจอปัญหาเดิมๆอีก เศร้า
Curioz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2010 08:42  

ขายนะครับ เครื่องใหม่ samsung candy chat
เครื่องศูนย์ ซื้อมาของขวัญวันเกิดแฟนแล้วแฟนไม่ชอบ
เลยอยากจะขายครับ 5,350 ต่อรองได้ แกะเครื่องแล้วยังไม่ได้ใช้เลยด้วยซ้ำครับ

081 403 8414 เป็กครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Feb 2010 10:47  

พญา ผู้เขียน:
1. อยากลงเกมส์ เพิ่มเติม อะครับ ลงได้ที่ไหน
2. เล่น msn มะได้ อะครับ เข้ายังงะ อะ
3. เข้า hotmail ก็ไม่ได้

1. อาจ load จาก m.getjar.com ครับ หรือลองหา load จากกระทู้ที่เค้า post เกมส์สำหรับตัว candy ธรรมดาก็ได้ครับ เช่น http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=311854
แต่ทำใจหน่อยนะ บางเกมส์ลงเสร็จ มันจะเล่นไม่ได้ ขึ้น java error บางทีก็ loading ค้างไป

2. สามารถ load ebuddy มาลงได้ครับ จาก getebuddy.com และ register msn id ไปให้เรียบร้อย

3. ต้องเปิด GPRS ก่อนน่ะครับ แล้วเข้าผ่าน browser ปกติของเครื่อง ก็ได้ที่ mobile.live.com
@any
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2010 11:43  

ซื้อมาได้เดือนนึงละ ตอนได้มาใหม่ๆก็เล่นจนครบเลยนะ
ถ้ามันเสียตรงไหนจะได้ส่งเครม.. และแล้ว 2 อาทิตย์ก็ปิด-เปิดเครื่องเองหลายรอบละ...

เสียความรู้สึกอ่ะ ว่าจะเข้าศูนย์ซ่อมหรือจะเปลี่ยนรุ่นอื่นแทนดี???

ไอ้ตอนที่ซื้อก็เห็นน่ารักดี แต่การใช้งานจริงๆก็เล่นกะคอมฯที่ทำงานและที่บ้าน
สรุปคือไว้โทรเข้า-ออกเฉยๆ
ใครเจอปัญหาแบบนี้บ้าง
086-9201619
Newzbaba
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: พิษณุโลก
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2010 18:17  

มาแสดงความคิดเห็นด้วยครับ

อยากจะบอกว่าเจ้านี้เป็นมือถือ ที่ อยุ่กับผม สั้นที่สุดครับ ไม่ถึง 24 ชั่วโมงเลย ไม่ค่อยถูกใจเลยขายทิ้งซะก่อน

ด้วยความอยากลองเล่น touch จะซื้อแพงก้ใช้เรื่องประกอบกับแม่ค้า เชีย candy chat เลยซื้อมาใช้ และอยากบอกเล่าประสบการณ์

----
1. ระบบสัมผัสไม่ค่อยแม่นครับ เทียบจาก รุ่นพี่อย่าง star แล้ว เห็นได้ชัดเจน บางครั้งจิ้ม ถูกแต่ แสดงผลไม่ตรงกับที่จิ้ม
2. วัสดุภายนอกดูโดยรวมสอบผ่าน แต่ เวลามันสั่นยนโต๊ะนะ เสียงพลาสติก ดังน่าเกลียดมาก เหมือน ของ ไม่ค่อยมีราคาซะงั้น เป็นอันนึงที่ผมรู้สึกแย่กับมัน
3. ถึงจะมีช่องเสียบหูฟัง 3.5 มิล แต่ ก้เหมาะสำหรับเอาไว้ฟังเพลงขำๆเท่านั้น หาก ใครมีเพลงแยะ ค่อนข้างลำบากเพราะ ระบบ จัดการ เกี่ยวกับเครื่องเล่นเพลง ไม่ค่อยมีลูกเล่นอะไรหาเพลงยากครับ
4. คุณภาพเสียง งั้นๆ กลางๆ ฟังเอาขำๆได้แต่ฟังจิงจัง ไม่เหมาะครับ ทำให้ผม คิดถึง ระบบเสียง B&O ของsamsung u600 จัง ถ้าเอา ระบบเสียงนั่นมาใช้นะ ผมว่าเยี่ยมไปเลย
5.กล้อง 2 ล้าน ใครว่ามันไม่ชัดแต่ผมว่ามัน ใช้ได้นะ ชัดดี ถึงสีออกจะจืดๆไปหน่อย แต่ผมว่า ใช้ได้เลยแหละ
6.แบตเตอรี่ ใช้ทนดีมากครับ ผมชาร์ตเต็ม คุย 4ชั่วโมงกว่า แบตยังเหลืออยู่ชิวๆอีก 2 ขีด จาก 5 ขีด ผมว่า ใช้งานโหดๆ รองรับได้
7. คีย์บอดที่ ไม่ได้เรียง อักษร แบบ คีย์บอดคอมพิวเตอร์ มันเรียงจาก ก-ฮ เลย ใช้งานจริงๆ ยากกว่า จิ้มเอาบนจอเสียอีก
8. หน้าจอที่เล็กกว่า candy เสียอีก เวลา ใช้พวก widget ต่างๆไม่ค่อยสะดวกเท่าที่ควร
9. เสียงสนทนา ออกแนล แหลมๆ กลางๆ บางที ฟังไม่ค่อยชัด และค่อนข้างเบาไปนิด

---
ตามทัศนะผมนะ
ข้อดี
1. แบตอึด
2. ฟังชั่น โดยรวม ครบครันพอใช้
3. กล้อง2ล้านที่ คุณภาพโอเค
4. ตอบสนองได้ค่อนข้าง ไว ไม่แฮงค์
ข้อที่ผมติ
1.วัสดุ เอาเข้าจริง เวลาสั่นบน ของแข็งแล้ว มันทำให้ผู้ใช้รู้สึกหดหู่ใจ
2. คีย์บอดที่ใช้งานจิง ไม่สะดวกเอาเสียเลย
3. จอสัมผัสไม่ค่อย แม่นยำนัก ถ้าเทียบกับ touch รุ่นพี่ อย่าง star
4.เสียงสนทนา ค่อนข้างเบา และโทนเสียง ผมว่ามันออกแหบๆแห้ง ฟังไม่ค่อยชัด
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Feb 2010 08:54  

Anonymous ผู้เขียน:
พิมพ์ไทยไม่ได้ ผู้เขียน:
เพิ่งไปซื้อมาวันนี้ครับ คีย์บอร์ดมีภาษาไทยที่แป้นแต่ไม่สามารถพิมพ์ภาษาไทยได้เลยครับ ทำมาหลอกกันเห็นๆครับ

พิมพ์ไทยได้ครับ

แต่ต้องเปลี่ยนภาษาก่อนครับ

เปลี่ยนเป็นภาษาไทยแล้ว ก็พิมพ์ไม่ได้คะ
ทำอย่างไร พอจะมีวิธีบอกไม่คะ (เซ็งมากเลย)
belove123456
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Feb 2010 14:36  

ขายครับ ใช้มา 3 วัน บอกตรงๆครับไม่ถนัดเอาเลย พลาสติกตรงหน้าจอยังไม่แกะครับ ราคา 5,000 บาท โทร 084-1600780 คุณโก สนใจโทรมานะครับ เด๋วส่ง EMS ให้ฟรี
ราคา แบต ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Feb 2010 19:36  

มีใครพอทราบราคาแบต ของรุ่นนี้บ้างครับ

มีใครพอทราบราคาแบต ของรุ่นนี้บ้างครับ

รบกวนด้วยนะครับขอบคุณครับ
เซ็งเป็ด
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Feb 2010 23:02  

เพิ่งไปซื้อมาวันนี้ครับ คีย์บอร์ดมีภาษาไทยที่แป้นแต่ไม่สามารถพิมพ์ภาษาไทยได้เลยครับ ทำมาหลอกกันเห็นๆครับ

พิมพ์ไทยได้ครับ ตอนแรกก็งงอยู่หาไม่เจอ ไปร้านโทรศัพท์ พนักงานงมให้จนเจอ
แต่บอกจำไม่ได้แล้วว่าทำไง ตอนนี้เลยพิมพ์ไทยได้แต่พิม์อังกฤษไม่ได้ง่ะ!!!(กรรมของเวร) Sad
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2010 14:32  

เซ็งเป็ด ผู้เขียน:

พิมพ์ไทยได้ครับ ตอนแรกก็งงอยู่หาไม่เจอ ไปร้านโทรศัพท์ พนักงานงมให้จนเจอ
แต่บอกจำไม่ได้แล้วว่าทำไง ตอนนี้เลยพิมพ์ไทยได้แต่พิม์อังกฤษไม่ได้ง่ะ!!!(กรรมของเวร) Sad

ลองทำตามคุณ LitaCandy ด้านบนดูครับ ผมทำแล้วเวิร์กครับ ฟันธง!!!
payanark7
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ : พญา
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2010 14:37  

สามารถ load ebuddy มาลงได้ครับ จาก getebuddy.com และ register msn id ไปให้เรียบร้อย

ผมทำไม่ได้ อะ สอนหน่อย ดิครับ สอนตั้งแต่เริ่มแรก เริ่มหาในเวป ว่าตรงไหน เริ่มลงเครือง นะครับ สอนหน่อย นะครับ นะนะนะนะ

RaK!! !
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Feb 2010 14:27  

มือใหม่จัดไป ผู้เขียน:
เซ็งเป็ด ผู้เขียน:

ลองทำตามคุณ LitaCandy ด้านบนดูครับ ผมทำแล้วเวิร์กครับ ฟันธง!!!

ซื้อกันที่ไหรหรอกค่ะ
เซลทรัลรามอินทรา
มีหรือป่าวค่ะ
แร้วมันจ่ประมาณเท่าไหร่
Code:
[list][quote][/quote][/list]
npr_nk
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Feb 2010 18:24  

แฟนผมซื้อมาใช้ แล้วบอกว่า ไม่อยากได้ละ แย่งโนเกีย 5230 ผมไปใช้เฉย (ซวยละซี) สีชมพู ผมไปถามเทิร์นที่ร้าน ตีราคาให้ 3500 ซื้อมาวันที่ 18 ก.พ. 5700 บ. เลยขอฝากขายละกันครับ ขอซัก 4000 ก็ยังดี (7 วันหายไป 1700) จะได้ไปซื้อรุ่นอื่น ที่ผู้ชายใช้ได้หน่อย ใครสนใจ โทรมานะครับ 08-7658-1413 (จันทบุรี) อุปกรณ์ครบ ไม่มีปัญหาเลย ติดฟิล์มกันรอยให้ด้วย ไม่ตก ไม่มีรอยใดๆ ทั้งสิ้น สาบานเลยว่าใช้ได้ไม่มีปัญหาครับ (กดดัน โดนแย่งใช้เนี่ย)
แรลลี่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Mar 2010 13:43  

Newzbaba ผู้เขียน:
มาแสดงความคิดเห็นด้วยครับ

อยากจะบอกว่าเจ้านี้เป็นมือถือ ที่ อยุ่กับผม สั้นที่สุดครับ ไม่ถึง 24 ชั่วโมงเลย ไม่ค่อยถูกใจเลยขายทิ้งซะก่อน

ด้วยความอยากลองเล่น touch จะซื้อแพงก้ใช้เรื่องประกอบกับแม่ค้า เชีย candy chat เลยซื้อมาใช้ และอยากบอกเล่าประสบการณ์

----
1. ระบบสัมผัสไม่ค่อยแม่นครับ เทียบจาก รุ่นพี่อย่าง star แล้ว เห็นได้ชัดเจน บางครั้งจิ้ม ถูกแต่ แสดงผลไม่ตรงกับที่จิ้ม
2. วัสดุภายนอกดูโดยรวมสอบผ่าน แต่ เวลามันสั่นยนโต๊ะนะ เสียงพลาสติก ดังน่าเกลียดมาก เหมือน ของ ไม่ค่อยมีราคาซะงั้น เป็นอันนึงที่ผมรู้สึกแย่กับมัน
3. ถึงจะมีช่องเสียบหูฟัง 3.5 มิล แต่ ก้เหมาะสำหรับเอาไว้ฟังเพลงขำๆเท่านั้น หาก ใครมีเพลงแยะ ค่อนข้างลำบากเพราะ ระบบ จัดการ เกี่ยวกับเครื่องเล่นเพลง ไม่ค่อยมีลูกเล่นอะไรหาเพลงยากครับ
4. คุณภาพเสียง งั้นๆ กลางๆ ฟังเอาขำๆได้แต่ฟังจิงจัง ไม่เหมาะครับ ทำให้ผม คิดถึง ระบบเสียง B&O ของsamsung u600 จัง ถ้าเอา ระบบเสียงนั่นมาใช้นะ ผมว่าเยี่ยมไปเลย
5.กล้อง 2 ล้าน ใครว่ามันไม่ชัดแต่ผมว่ามัน ใช้ได้นะ ชัดดี ถึงสีออกจะจืดๆไปหน่อย แต่ผมว่า ใช้ได้เลยแหละ
6.แบตเตอรี่ ใช้ทนดีมากครับ ผมชาร์ตเต็ม คุย 4ชั่วโมงกว่า แบตยังเหลืออยู่ชิวๆอีก 2 ขีด จาก 5 ขีด ผมว่า ใช้งานโหดๆ รองรับได้
7. คีย์บอดที่ ไม่ได้เรียง อักษร แบบ คีย์บอดคอมพิวเตอร์ มันเรียงจาก ก-ฮ เลย ใช้งานจริงๆ ยากกว่า จิ้มเอาบนจอเสียอีก
8. หน้าจอที่เล็กกว่า candy เสียอีก เวลา ใช้พวก widget ต่างๆไม่ค่อยสะดวกเท่าที่ควร
9. เสียงสนทนา ออกแนล แหลมๆ กลางๆ บางที ฟังไม่ค่อยชัด และค่อนข้างเบาไปนิด

---
ตามทัศนะผมนะ
ข้อดี
1. แบตอึด
2. ฟังชั่น โดยรวม ครบครันพอใช้
3. กล้อง2ล้านที่ คุณภาพโอเค
4. ตอบสนองได้ค่อนข้าง ไว ไม่แฮงค์
ข้อที่ผมติ
1.วัสดุ เอาเข้าจริง เวลาสั่นบน ของแข็งแล้ว มันทำให้ผู้ใช้รู้สึกหดหู่ใจ
2. คีย์บอดที่ใช้งานจิง ไม่สะดวกเอาเสียเลย
3. จอสัมผัสไม่ค่อย แม่นยำนัก ถ้าเทียบกับ touch รุ่นพี่ อย่าง star
4.เสียงสนทนา ค่อนข้างเบา และโทนเสียง ผมว่ามันออกแหบๆแห้ง ฟังไม่ค่อยชัด

เออ...ถามรับหน่อยน่
คืกว่าเวลาปัยซื้ออ้มันต้องชั้ยบัตรปชช.อ่รัยป้
พอดีเราเพิ่งเคยซื้อครั้งแรกอ้

YY^YY
jib-jib
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Mar 2010 12:17  

ขอถามหน่อยนะคะ ผู้ที่ใช้อยู่หรือรู้ข้อมูลช่วยตอบด้วยนะคะ
คือตอนนี้อยากได้มากๆเลยอ่ะค่ะ
อยากถามว่า
1. มีตัวเครืองสีขาวแล้วแป้นเป็นสีชมพูรึเปล่าคะ
2. ที่แป้นมีภาษาไทยด้วยใช่มั้ยคะ แล้วพิมพ์ภาษาไทยได้เปล่า
3. เวลาเล่น chat หรือ facebook เสียตังค์มั้ยคะ
4. เสียงสนทนาได้ยินชัดมั้ยคะ เวลาเราพูดไปอีกฝ่ายได้ยินชัดมั้ย แล้วเราได้ยินอีกฝ่ายชัดมั้ย
5. แข็งแรงทนทานดีรึเปล่าคะ
6. โดยรวมถ้าเทียบกับ nokia n70 จะใช้แทนกันได้เปล่าคะ

คือว่าตอนนี้อยากได้มากๆเลยค่ะ ต้องซื้อเอง แต่อยู่ที่แม่จะไม่อนุมัติให้ซื้ออ่ะคะ ตอนนี้ มี n70 อยู่ แต่ว่าเก่ามากแล้ว ใช้มา 3 ปีกว่าแล้ว แล้วก็มี lg kf 350 ice cream ไว้สำรองซื้อมาปีที่แล้ว แต่ว่าเสียงเบาใช้ไม่ค่อยดีค่ะ เลยอยากได้ candy chat มาแทน n70 แล้วมี lg ไว้สำรองเหมือนเดิม ช่วยตอบคำถามด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
iiiiiiii
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Mar 2010 07:06  

jib-jib ผู้เขียน:
ขอถามหน่อยนะคะ ผู้ที่ใช้อยู่หรือรู้ข้อมูลช่วยตอบด้วยนะคะ
คือตอนนี้อยากได้มากๆเลยอ่ะค่ะ
อยากถามว่า
1. มีตัวเครืองสีขาวแล้วแป้นเป็นสีชมพูรึเปล่าคะ
2. ที่แป้นมีภาษาไทยด้วยใช่มั้ยคะ แล้วพิมพ์ภาษาไทยได้เปล่า
3. เวลาเล่น chat หรือ facebook เสียตังค์มั้ยคะ
4. เสียงสนทนาได้ยินชัดมั้ยคะ เวลาเราพูดไปอีกฝ่ายได้ยินชัดมั้ย แล้วเราได้ยินอีกฝ่ายชัดมั้ย
5. แข็งแรงทนทานดีรึเปล่าคะ
6. โดยรวมถ้าเทียบกับ nokia n70 จะใช้แทนกันได้เปล่าคะ

คือว่าตอนนี้อยากได้มากๆเลยค่ะ ต้องซื้อเอง แต่อยู่ที่แม่จะไม่อนุมัติให้ซื้ออ่ะคะ ตอนนี้ มี n70 อยู่ แต่ว่าเก่ามากแล้ว ใช้มา 3 ปีกว่าแล้ว แล้วก็มี lg kf 350 ice cream ไว้สำรองซื้อมาปีที่แล้ว แต่ว่าเสียงเบาใช้ไม่ค่อยดีค่ะ เลยอยากได้ candy chat มาแทน n70 แล้วมี lg ไว้สำรองเหมือนเดิม ช่วยตอบคำถามด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

แม่ผมเพิ่งซื้อเมื่อวานนี้เอง
สีชมพูคับ แป้นพิมพ์ก็สีชมพู
แป้นพิมพ์สามมารถพิมพ์ภาษาไทยได้ แต่แรกๆอาจจะงงนิดหน่อย อาศัยอ่านคู่มือแล้วก็ลองทำตามดูครับ
เสียตังค์ปกติตามโปรโมชั่นของซิมคับ
ได้ยินชัดเจนนะ
ก็ทนดี เวลาสไลด์แป้นพิมพ์ก็ไม่มีอาการหลวม แน่นดี
น่าจะแทนได้นะคับ
ปล สีชมพูสวยมากคับ อิอิ
torae
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2010 22:51  

ขาย Samsung Candy Chat B3410 นะคะ
เครื่องใหม่ มือหนึ่ง ยังไม่ได้แกะกล่องเลยค่ะ ลุ้นโชคได้มา แต่มีโทรศัพท์ของตัวเองอยู่แล้ว เลยขายค่ะ (อยากได้รางวัลอื่นแต่ได้โทรศัพท์มาแทน = =')
ประกันศูนย์ซัมซุงไทยยังอยู่ครบนะคะ เพราะไม่ได้แกะกล่องเขียนประกันอะไรเลย
ใครซื้อไปนำไปเขียนชื่อตัวเองเป็นผู้ถือประกันได้เองเลยค่ะ
ราคาตัดไปเลย 5,000 ถ้วนๆค่ะ อาจจะคิดว่าแพงกว่ามือสองที่คนอื่นประกาศ
เพราะคนอื่นขายที่ 3500-4500 แต่อย่าลืมว่านั่นเป็นของมือสอง ของเรามือหนึ่งล้านเปอร์เซ็นค่ะ

ตัวเครื่องเป็นสีดำนะคะ อุปกรณ์อย่างอื่นเราไม่ได้แกะออกจากกล่องมาดูเลยไม่ทราบรายละเอียดนะคะ
แต่ของครบเหมือนซื้อทั่วๆไปค่ะ ตามสเปคในกล่องอ่ะค่ะ
ที่ชาร์จแบต แบตเตอรี่ คู่มือ เมมโมรี่ 2GB หูฟัง

ต้องการสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมติดต่อ : เมย์ 0826103937
หรือทางอีเมล์ก็ได้ค่ะ pinku_fairy@hotmail.com

โทรหรือเมล์มาสอบถามได้ก่อนนะคะ จะนัดเจอหรืออะไรอื่นๆก็ลองคุยกันเข้ามาค่ะ
ขอบคุณค่ะ
iCake
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2010 20:57  

ขอเล่น 5233 แล้วกันนะ
beginner
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2010 17:56  

สวัสดีค่ะ พอดีเพิ่งซื้อเจ้าแคนดี้แช๊ทมาได้ครบ 7 วันพรุ่งนี้ พอดีมีคำถามว่า
เสียงเรียกเข้าอ่ะค่ะ มันจะเบาตอนแรกใช่ไหมคะ แล้วถึงจะดังปกติ
(ไม่ได้ตั้งแบบให้มันค่อยๆดังนะคะ ตั้งปกติ)
ถ้าผิดปกติจะได้เอาไปเปลี่ยนค่ะรบกวนด้วยค่ะ
555555555696
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Apr 2010 12:24  

beginner ผู้เขียน:
สวัสดีค่ะ พอดีเพิ่งซื้อเจ้าแคนดี้แช๊ทมาได้ครบ 7 วันพรุ่งนี้ พอดีมีคำถามว่า
เสียงเรียกเข้าอ่ะค่ะ มันจะเบาตอนแรกใช่ไหมคะ แล้วถึงจะดังปกติ
(ไม่ได้ตั้งแบบให้มันค่อยๆดังนะคะ ตั้งปกติ)
ถ้าผิดปกติจะได้เอาไปเปลี่ยนค่ะรบกวนด้วยค่ะ

เป็นเรื่องปกติครับ เครื่องของผมก็เป็น รัก candy chatที่สุดเลย

จริง ๆ ผมก็เห็นรุ่นอื่น ๆ ที่ดีกว่าถูกกว่าเยอะแยะ แต่ทำไงได้ซื้อมาแล้ว

เปลี่ยนบ่อยก็เปลืองเงิน ที่ใช้ประจำก็ โทรเข้า โทรออก ฟังเพลง วิทยุ เสียงเรียกเข้า mp3

ซึ่ง candy chat ของเราก็ทำได้ทุกอย่างเลย อาจจะไม่มีฟังค์ชั่นล้ำสมัย แต่ฟังค์ชั่นที่ใช้จริง

ในชีวิตประจำวันก็มีมาครบถ้วน แถมตัวเครื่องน่ารักอีกต่างหาก

5555+ จะใช้จนพังไปเลย อิอิ
ปูเป้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Apr 2010 23:38  

อยากจะรู้ว่าทำไมออนเอ็มกะเพื่อนไม่ได้ออนได้แต่เพื่อนที่ใช้palringoเหมือนกันแระคนที่ไม่มีpalringoก็ไม่ต้องเล่นหรอแระเราต้องทำยังไงถึงจะเล่นกะเพื่อนได้เหมือนเราอนเอ็มตอนนนี้ปวดหัวมากเลยใช้การออะไรไม่ได้เลยนะชื่อมัรนก็บอกอยู่ว่าแคนดี้แชทแระทำไมมันแชทไม่ได้ล่ะเนียคนฉลาดน้อยมีเยอะนะคะงงค่าาาา
โอ๊ะโอ๋
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Apr 2010 11:42  

ปูเป้ ผู้เขียน:
อยากจะรู้ว่าทำไมออนเอ็มกะเพื่อนไม่ได้ออนได้แต่เพื่อนที่ใช้palringoเหมือนกันแระคนที่ไม่มีpalringoก็ไม่ต้องเล่นหรอแระเราต้องทำยังไงถึงจะเล่นกะเพื่อนได้เหมือนเราอนเอ็มตอนนนี้ปวดหัวมากเลยใช้การออะไรไม่ได้เลยนะชื่อมัรนก็บอกอยู่ว่าแคนดี้แชทแระทำไมมันแชทไม่ได้ล่ะเนียคนฉลาดน้อยมีเยอะนะคะงงค่าาาา

Palringo ที่มากับตัวเครื่องจะเป็นรุ่นที่ยัง Add Service ของ MSN ไม่ได้อ่าครับ

ต้องไป Download Palringo 1.7 มาลงครับ ที่
http://www.palringo.mobi

พอลงเสร็จจะสามารถ add service ของ MSN ได้ แต่หน้าจอมันจะไม่หมุนตอนที่ดึง keyboard ลงมานะครับ (รุ่นเดิมที่มากับเครื่องมันจะหมุนให้) Smile
^^ฟ้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Apr 2010 12:28  

Surprised คือว่ากำลังจะไปซื้อแบบcandyธรรมดาค่ะ
ก็เลยอยากถามซักนิสว่า
1.มันก้อแชตmsnได้ใช่มั้ยคะ
2.ไม่มีคีย์บอร์ดแต่พิมพ์แบบทัชได้ใช่มั้ยคะ
3.ราคาล่าสุดเนี่ย ประมาณไหนคะ? Question
ayatoyou
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Apr 2010 15:08  

ประกาศขายค่ะ เพิ่งใช้มา 2 อาทิตย์ อุปกรณ์ครบ แถมกล่อง ซิลิโคน เมม2g อยู่ในประกันด้วย 5000 บาท ราคาต่อรองได้ นัดส่งของตามที่รถไฟฟ้าได้นะ
ayatoyou
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Apr 2010 15:10  

ลืมบอกว่า ติดต่อ0868877848 นะคะ^^
angelise
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Apr 2010 11:47  

อยากถามสักนิส Candy Chat รุ่นนี้นี่ตัวหน้าจอเป็นแบบ Capacitive ที่รองรับการสัมผัสด้วยปลายนิ้ว หรือแบบ Resistive กันแน่อ่ะ เปิดดูหลายว็บ บางเว็บก้อบอก Resistive บางเว็บก้อบอก Capacitive คิดหนักมากT_T

http://www.whatphone.net/preview/Samsung/B3410_Candy_Chat.html

http://www.whatphone.net/mobile/samsung_b3410_candy_chat-review-1561.html
epiphone
Year's Star

จังหวัด: เพชรบุรี
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 12:28  

ซื้อมาใช้ได้2วันละครับ

อยากทราบว่า

1.ทำไมไม่ใช้นานๆแล้วมันปิดเครื่องเองทั้งๆที่แบตเต็ม
2.เบอร์โทรศัพท์ในซิมหายไปไหนหมดแล้วมันขึ้นเบอร์ที่เราลบทิ้งไปแล้วด้วย

เครื่องเก่าผมใช้โนเกีย5500ซึ่งเป็นซิมเบี้ยนไม่เคยใช้ซัมซุงมาก่อนหรือว่ามีปัญหาตรงนี้ครับ

บอกตรงๆว่าเสียความรู้สึก
epiphone
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 12:32  

เมื่อสักครู่ลืมบอกครับว่าซื้อจากศูนย์นะครับ Sad
teeraw
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2010 20:24  

golf550 ผู้เขียน:
ไม่เหนเล่น MP4 ได้เลยอะ

ตกลง Candy Chat นี่เล่น mp4 type ไหนได้มั่งหนอ เพราะ mp4 ที่ record ด้วยกล้องตัวเองมันเปิดได้นะครับ

จะต้อง convert เป็น mp4 type ไหนถึงจะเปิดได้อ่ะครับ => iPod, iPhone & iPod touch, Universal (พวกนี้เป็น type ที่แสดงตอนเลือก convert) ผมใช้โปรแกรม HandBrake

ขอบคุณครับ
teeraw
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 May 2010 19:15  

teeraw ผู้เขียน:
golf550 ผู้เขียน:
ไม่เหนเล่น MP4 ได้เลยอะ

ตกลง Candy Chat นี่เล่น mp4 type ไหนได้มั่งหนอ เพราะ mp4 ที่ record ด้วยกล้องตัวเองมันเปิดได้นะครับ

จะต้อง convert เป็น mp4 type ไหนถึงจะเปิดได้อ่ะครับ => iPod, iPhone & iPod touch, Universal (พวกนี้เป็น type ที่แสดงตอนเลือก convert) ผมใช้โปรแกรม HandBrake

ขอบคุณครับ

ได้แล้วครับหาเจอแล้ว (ถามเอง ตอบเอง) ใช้ HandBrake มา convert
- ปรับ Frame rate เป็น 15 fps มากกว่านี้มันจะเปิดไม่ได้
- Codec MPEG-4
- ปรับ width เป็น 320 (เลือก Keep Aspect Ratio ไว้)
Ruby Lin
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 10:15  

ประกาศขายCandy Chat B3410

สีขาว-ชมพู

สภาพดี-ดีมาก (ซื้อมาเมื่อวานนี้2010/05/02)

อุปกรณ์ในกล่องอยู่ครบ(ที่ชาร์จแบต แบตเตอรี่ คู่มือ เมมโมรี่ 2GB หูฟัง )

ขายราคา 4900บาท

สนใจติดต่อมาที่ e-mail :: originalsin1226@hotmail.com
teeraw
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 May 2010 11:39  

angelise ผู้เขียน:
อยากถามสักนิส Candy Chat รุ่นนี้นี่ตัวหน้าจอเป็นแบบ Capacitive ที่รองรับการสัมผัสด้วยปลายนิ้ว หรือแบบ Resistive กันแน่อ่ะ เปิดดูหลายว็บ บางเว็บก้อบอก Resistive บางเว็บก้อบอก Capacitive คิดหนักมากT_T

http://www.whatphone.net/preview/Samsung/B3410_Candy_Chat.html

http://www.whatphone.net/mobile/samsung_b3410_candy_chat-review-1561.html

Capacitive ครับ เพราะเพราะเอาปากกาจิ้มไม่เคยได้เลย ^.^
Peck
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 May 2010 05:40  

อยากขายอยู่ค่ะ
เครื่องสีขาว-เขียว
สภาพดีอยู่ ด้านหลังมีรอยนิดหน่อย
มีแค่ตัวเครื่องกะที่ชาร์จนะคะ
อยากขาย 2,500 บ.
สนใจโทร 085-2406100 เป๊ก ค่ะ
นู๋ฟั่น
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 May 2010 16:06  

Shocked

งงค่ะ ตัวแคนดี้แชต เนี่ย บันทึกการตั้งสั่นแล้ว แต่เวลามีคนโทรเข้ามาทำไมไม่สั่นค่ะ

แก้ปัญหาแบบไหนค่ะ ใครรู้ช่วยตอบที

ขอบคุณหลาย ๆ คะ
teeraw
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 May 2010 22:26  

ตอนนี้มี palringo สำหรับ Candy Chat ให้โหลดใหม่เป็น version 1.9 แล้วครับ
โดย version นี้จะแก้ปัญหา
- ให้ add service MSN ได้
- ให้พิมพ์ chat ไทยได้
- ให้หมุนหน้าจอเป็นแนวนอนตอนที่ยืดคีย์บอร์ด

วิธี
1. เลือกไปที่เมนู แล้วไปที่อินเทอร์เน็ต (ไอคอนลูกโลก)
2. พิมพ์ URL : http://palringo.mobi
3. กดที่"Click here to download from your device"
4. ซอฟแวร์ Palringo จะถูกดาวน์โหลดลงเครื่องโดยอัตโนมัติ

เครดิต:
http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T9242227/T9242227.html
ผู้ที่ใช้ candyแชท
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 May 2010 19:10  

รวม ๆ ก็โอเคน่ะค่ะ .. เมนูหน้าเดียวจริงค่ะ แต่ที่แคนดี้ธรรมดามีหลายๆหน้า ..
แคนดี้แชทก็มีเท่าแคนดี้ธรรมดาน่ะแต่มันไม่ได้ทำออกมาเป็นหน้าให้เราดู
ให้เราไปดูในที่ การตั้งค่า-หน้าจอและแสง-widget - แล้วก็คลิกถูก หลังข้อความโปรแกรมนั้นๆ
แล้วกดบันทึก จากนั้นก็เสร็จ แล้วก็กดออก หน้าจอปกติคลิกตรงที่มันมีตัวเลือกข้างๆหน้าจอ
จากนั้นก็จะมีโปรแกรมเยอะๆมากมายยย เพียบ !!' ส่วนเรื่อง wi-fi นิ
สำหรับ candy แชท และ แบบ candy ธรรมดานิ มีทั้งรุ่นมี wi-fi และไม่มี wi-fi ค่ะ
เวลาให้ย้ำพนักงานด้วยว่าจะเอา candy wi-fi หรือเอา candy แชท wi-fi ค่ะ

... โอเคค่ะสำหรับแคนดี้ แชท ถูกใจสูด ๆ ....
ขึ้นกับคนเล่นเป็นรึเปล่า ?? ถ้าเล่นเป็นแล้วคุณจะไม่อยากวางเลยค่ะ ...
มีทั้งโปรแกรมเล่น m ,FB,Picasa [สำหรับแต่งภาพ ทำวิดิโอ] ถ้ารุ่นไม่มี wi-fi
ก็ต้อง สมัคร GPRS ก่อนน่ะ ^^' ถ้าสำหรับอายอายว่าสั่งรุ่นที่มี wi-fi ดีกว่า
ราคาห่างกันที่แค่ 300-500 เอง คุ้มค่ะ ดีกว่าเราเสียค่าเน็ตทางโทรศัพท์ ...

...................... ^____^ ..........
พรีเซ็นเตอร์ก็น่ารัก พี่แพนเค้ก ชอบ ๆ สุดเลย .. อายเป็นแฟนคลับพี่แพนเลยซื้อค่ะ .
ถ้าไม่ต้องซื้อทุกคนก็ได้น่ะค่ะไม่เกี่ยวกันค่ะ ความชอบส่วนบุคคล ^^
ช่วยบอกตอนนี้หน่อย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jul 2010 00:07  

ยกเลิกการบล็อกเบอร์โทรศัพท์รุ่น แคนดี้แชท B3410 ยังไงค่ะ
จัน่ทรัตน์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Jul 2010 05:33  

ช่วยบอกตอนนี้หน่อย ผู้เขียน:
ยกเลิกการบล็อกเบอร์โทรศัพท์รุ่น แคนดี้แชท B3410 ยังไงค่ะ

เข้าไปที่ตั้งค่าค่ะ

เข้าไปที่ ตั้งค่าแอฟฯ

เข้าไปที่ โทร

เข้าไปที่ โทรทั้งหมด

เข้าไปที่ ปฎิเสธอัตโนมัติ

เข้าไปที่ ปิด กดตกลง

แล้วออกจากการใช้งาน จากนั้นใช้ได้ปกติค่ะ

ตอนแรกงง เหมือนกันค่ะ เซงเลยดันไปกดโดน
nattawutkc10510
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Aug 2010 19:44  

แต่ว่าของผมพิมได้นะครับ '
คุนเข้าดูหมดแล้วหรือยัง ?
Year's Star

หัวข้อ : Re: รุ่นมี สามารถ เล่น msnเหมือน nokia ได้ไหมคับ
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2010 19:45  

ZiGaDoW ผู้เขียน:
รุ่นมี สามารถ เล่น msnเหมือน nokia ได้ไหมคับ
เคยใช้ u600 แล้วเวลาเข้าเวปมันพิมพ์ไทยไม่ได้อ่ะคับ รบกวนผู้รู้ให้คำแนะนำหน่อยคับ

เล่นได้ครับ เล่นใน ebuddy
หรือว่าจะ เล่นในโปรแกรมที่แถมมากับเครื่องก็ได้

แต่ว่าต้อง สมัครสมาชิกก่อนนะ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Aug 2010 19:49  

น่ะ ผู้เขียน:
N1SPECII ผู้เขียน:
เพิ่งไปเอามาวันนี้ เล่นมาครึ่งวันไม่ประทับใจเอาซะเลย ออฟชั่นหายไปเพียบ เร็วขึ้นนิดหน่อย

ราคา 5990 แคนดี้ธรรมดา 5690 เซ็ง!!! เอาเป็นว่าง่ายๆเลย

ข้อเสีย - ตัวหนังสือไม่มีให้เลือกแบบฟร้อนวัยรุ่น
- หน้าจอเล็ก 2.6"
- ไม่มี 3 หน้าจอ
- รูเสียบหูฟังแยกมาต่างหากก็รูใหญ่จริงๆเลย
- แป้นกดภาษาไทยดันเรียงตามปุ่มคือ กขค ไม่ได้เรียงตาม แป้น คอม
- แต่ภาษาอังกฤษดันเจือกเหมือนแป้นคอม
- ดูผิวเผินเหมือน sony เลย
- กดเลื่อนลำบากมากมันจะกดให้เองยากกว่า candy ถ้าไม่ใช้แป้น
- ไอคอนหลายตัวหายไปแต่ดันไปโผล่ที่ widejet
- mem น้อยกว่าเดิม 20 m
- map ไม่มี
- หูฟังแบบธรรมดา

ข้อดี - เร็วขึ้นรู้สึกได้
- wallpaper up ขึ้นได้เลยไม่้ต้องมาครอบเหมือน cabdy

**ส่วนตัวใช้ candy อยู่ แต่ซื้อ caht ให้แฟนครับ คิดว่าอย่างน้อยออฟชั่นน่าจะยังมีเหมือนเดิมแต่ดันหายไปเยอะเลยเสียอารมณ์นิดหน่อย

พอดีเรากำลังลังเลระหว่างแคนดี้ธรรมดา กับตัวนี้อะค่ะ
อยากรู้ว่า มันแตกต่างกันตรงไหน นอกจากส่วนคีย์บอร์ด
แล้วออฟชั่นที่ว่าหายไปมาก มันเป็นออฟชั่นแบบไหนหรอคะ
อยากทราบด้วยว่า ตรงเมนูอะค่ะ มันเปลี่ยนเป็นลายการ์ตูนเเบบแคนดี้ธรรมดาได้มั้ย
แล้วถ้าเพื่อนๆเลือก เพื่อนๆจะเลือกแคนดี้ธรรมดาหรือว่าแคนดี้แชทคะ
อยากไปดูตัวจริงเหมือนกันค่ะ แต่ว่าไม่ว่างเลย
ขอบคุณค่ะ

มันก็ดีไปคนละแบบ อะคับ '
แคนดี้ธรรมดา มันสัมผัสยากไปนิดนึง
แคนนดี้แชท จึงดีกว่า

แต่ว่าโปรแกรม แคนนดี้แชทจะกระจอกมาก

ต้องโหลดเอาเองหมดเลย

(แคนดี้แชท ลงไฟล์500+ ไม่ได้นะ
อิอิ)
beerwan
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Aug 2010 10:10  

ขายครับ แคนดี้แชท สภาพ90% ไม่ค่อยได้ใช้ แถมเครื่องเปล่า ฮัทช์ให่ 1 เครื่อง 3000 บาท
[/url]http://www.nokiagang.com/forums/candy-chat-t44492.html
จันทรัตน์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Sep 2010 04:21  

ขายเหมือนกันค่ะ รุ่นนี้แหล่ะ แคนดี้ แชท ตัวเครื่องสีขาวคาดขอบชมพู พอดีซื้อให้แม่ใช้อ่ะ แม่เล่นไม่เป็นตาคนแก่อ่ะค่ะ มองแป้นยากหน่อย สภาพเครื่อง 95 % ขาย 3000 ถ้วนห้ามต่อนะคะ ซื้อมาเดือนเดียวแทบไม่ได้ใช้สภาพโอเคเลยค่ะ
ติดต่อได้ตลอดนะคะ 085-1798099 รัตน์ค่ะ อยู่ปทุมธานี ยินดีรับสายค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Sep 2010 04:28  

จันทรัตน์ ผู้เขียน:
ขายเหมือนกันค่ะ รุ่นนี้แหล่ะ แคนดี้ แชท ตัวเครื่องสีขาวคาดขอบชมพู พอดีซื้อให้แม่ใช้อ่ะ แม่เล่นไม่เป็นตาคนแก่อ่ะค่ะ มองแป้นยากหน่อย สภาพเครื่อง 95 % ขาย 3000 ถ้วนห้ามต่อนะคะ ซื้อมาเดือนเดียวแทบไม่ได้ใช้สภาพโอเคเลยค่ะ
ติดต่อได้ตลอดนะคะ 085-1798099 รัตน์ค่ะ อยู่ปทุมธานี ยินดีรับสายค่ะ

-ขายแล้วนะคะ พอดี เพื่อนซื้อไว้เองค่ะ Razz
pokkymaster
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Jan 2011 17:53  

บนแป้นคีย์บอร์ด มันมีปุ่มเปลี่ยนภาษามั้ยอ่ะคับ ถ้ามี กดยังไงอ่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: