Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 TV550 ช่วยหน่อยนะครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 7289
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : TV550 ช่วยหน่อยนะครับ
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2009 20:35  
ตอบโดยอ้างถึง  

ซื้อเครื่องมา 3 วันค่ะ

1.เห็นว่าต้องอัพเฟริมแวร์ ดูยังไงว่าอัพรึยังคะ

2.ลงเกมส์ยังไงค่ะ พอดีมีไฟล์เกมส์จาวา่ที่เป็น JAR

3.แล้วถ้าต้องอัพ ไปที่ไหนดีคะ

ขอบคุณมากค่ะ
weda
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: TV550 ช่วยหน่อยนะครับ
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2009 11:04  

1. ถ้าเพิ่งซื้อเครื่องมาคงไม่ต้องอัฟเฟริมแวร์แล้วมั่งครับเพราะเขาแก้ปัญหาแล้ว ผมเองก็ซื้อเมื่อวันที่ 5 พฤศจิกาที่ผ่านมาก็ไม่เห็นต้องอัฟครับ ปกติทุกอย่าง ยกเว้นเรื่องเสียงก้อง
2. หาไฟล์เกมที่เปน .jar อ่ะครับ มาใส่เครื่องได้เลย แล้วเลือกคำว่าติดตั้งที่ไฟล์นั้นๆครับ แต่ว่าเข้าเกมได้ครับ เล่นได้ แต่ไม่มีปุ่มกดทิศทาง เหอๆๆ ถ้าจะเล่นเกม ก็คงเกมที่แถมให้ 3 เกมแล้วก็ motion game ลูกเต๋าอ่ะครับ แค่นั้น เกมอื่นลงไปก็เท่านั้นครับ ถ้าจะลงต้องเป็นเกมที่รองรับ touchscreen ครับ (ผมเลยลองไปเอาเกมที่เปนtouchscreen ของเครื่องอื่นมาดู ปรากฎว่าเข้าเกมได้แต่เล่นไม่ได้อ่ะครับเหอๆ)
simjed
Year's Star

หัวข้อ : Re: TV550 ช่วยหน่อยนะครับ
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2009 21:36  

ขอบคุณแทนแฟนผมมากครับ
srichalee
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Dec 2009 19:05  

เครื่องอยู่ในประกันเข้าศูนย์ฟรี service
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: