Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
มาแล้วขายแล้ว Android ราคาถูกในไทยกับ i-mobile IE 6010

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 6 / เข้าชม: 14768
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : มาแล้วขายแล้ว Android ราคาถูกในไทยกับ i-mobile IE 6010
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2009 21:23  
ตอบโดยอ้างถึง  

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T8609398/T8609398.html

เนื่องจากกระทู่ด้านบนทำให้ผมเดินไปถาม ได้ใจความดังนี้
ราคา 7490 บาท
มี WIFI EDGE GPRS
กล้อง 3.2 ล้าน
จอทัสกรีน
และBT Stereo
Shocked
tattoo เอาไงเนี้ย

Dith
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: มาแล้วขายแล้ว Android ราคาถูกในไทยกับ i-mobile IE 6010
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2009 23:47  

เเบรนด์ที่มีขายในไทยทุกเเบรนด์ยกเว้น HTC ต้องทำใจเรื่อง GMS ครับ เพราะจะไม่มีมาให้นะครับ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ : Re: มาแล้วขายแล้ว Android ราคาถูกในไทยกับ i-mobile IE 6010
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2009 15:11  

แอนดรอยด์ 1.6 หน้าจอหลักมี 7 หน้าจอ รองรับการใช้งานภาษาไทย คีย์บอร์ดไทย เป็น AOSP ไม่มี GMS อิอิ เท่าที่ทราบข้อมูลมาจากคุณเนยในตอนนี้ Twisted Evil
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Dec 2009 02:54  

Dith ผู้เขียน:
เเบรนด์ที่มีขายในไทยทุกเเบรนด์ยกเว้น HTC ต้องทำใจเรื่อง GMS ครับ เพราะจะไม่มีมาให้นะครับ

จิงป่าวอ่า moto ก็ไม่มีเหรอคับ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2009 11:33  

Anonymous ผู้เขียน:
Dith ผู้เขียน:

จิงป่าวอ่า moto ก็ไม่มีเหรอคับ

ขึ้นอยู่กับข้อตกลงขอยีห้อนั้นๆ และข้อตกลงของแต่หละประเทศครับ ถ้า Milestone เข้าไทยถามว่าจะมีใหม อันนี้ก็ต้องดูก่อนครับว่า เค้า Sign กันยังไง เพราะ GMS จะต้อง Sign กับทางกูเกิลก่อน แต่ตัว AOSP เนี้ย ใครจะเอาไปลงเครื่องก็ได้ไม่จำเป็นต้องขอ License ครับ จะขอก็ต้องรออีกเป็นปีเหมือนกัน เพราะฉะนั้นรุ่นแรกๆ ก็คงต้องเพียวๆ กันไปก่อนครับ Wink
plagaw
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Dec 2009 20:52  

GMS นี่คืออะไรอ่ะครับ
too101
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Dec 2009 18:24  

เพิ่ม GMS ได้แล้วครับ

http://www.droidsans.com/node/1290

ได้ข่าวว่า lot ใหม้มี GMS มาในตัวแล้ว
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: