Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
พี่ครับอยากรู้จริงๆ Andriod มีโปรแกรมแพทย์ได้มั้ย

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 8 / เข้าชม: 11928
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : พี่ครับอยากรู้จริงๆ Andriod มีโปรแกรมแพทย์ได้มั้ย
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2009 21:33  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากรู้จริงๆอ่ะครับ
เพราะกำลังตัดสินใจซื้อandriod
แต่เห็นเค้าบอกกันว่าไม่มีโปรแกรมแพทย์ให้
เลยจะซื้อตัวอื่นแทนอ่ะครับ
แต่ใจจริงอยากได้Andriodอ่ะ
Mimi,MD
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: พี่ครับอยากรู้จริงๆ Andriod มีโปรแกรมแพทย์ได้มั้ย
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2009 22:32  

อยากให้มีมาก ๆ เลย
ใครรู้บ้างว่าลงตัวไหนได้บ้าง
เพราะกำลังจะตัดสินใจ ระหว่าง
iphone อยากใช้ android เหมือนกันค่ะ
ลองหาใน app store ไม่เจอเลย
TonSer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: พี่ครับอยากรู้จริงๆ Andriod มีโปรแกรมแพทย์ได้มั้ย
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2009 10:41  

อ่าน e-book , isilo ได้ครับ
มี Skyscape ครับตอนนี้มีตัวฟรีให้โหลดแล้วครับ แต่ตัวเสียตังยังทำให้ใช้ฟรีไม่ได้ครับ
baitongkung
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2009 21:04  

มานั่งรอ

ถ้าใครลง up-to-date ได้ หรือว่า พวก med recall ได้ จะซื้อละคับ เพราะดูๆ magic ไว้เหมือนกัน ^^

ps แล้ว sky scape ตัวฟรี ต่างกันกับตัวเสียตังเยอะมั้ยคับ?
Demigodz
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2009 10:33  

ยกตัวอย่าง โปรแกรมแพทย์ มาสักตัวครับ
baitongkung
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2009 23:54  

Demigodz ผู้เขียน:
ยกตัวอย่าง โปรแกรมแพทย์ มาสักตัวครับ

UpToDate คับ

แต่ถ้ามีโปรแกรมเปิดดูไฟล์หนังสือได้จะดีมากเลยคับ
(เห็นใน wm ของเพื่อนมันมีเหมือนเป็นโปรแกรม เอาไว้สำหรับเปิดไฟล์เฉพาะ คล้ายๆ e-book เปิดแล้วเป็น text เลยอ่ะคับ)

แล้วการเปิด pdf ของ magic รวดเร็วทันใจดีมั้ยคับ?
เพราะเคยเห็นการเปิด pdf จาก iphone แล้ว ไวเวอร์มาก แต่ถ้า magic เปิด pdf ได้พอๆ กะ wm ก้อโอแล้วคับ

รอผู้รู้มาตอบจ้า ^^
Rob G
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2009 10:08  

ไม่เคยลองพวก e-book ครับ แต่มีใช้ PDF กับ CHM อยู่ เรื่องความเร็วนี่ผมว่าพอรับได้ ไม่ได้ปรู๊ดปร๊าดอะไร ติดอยู่เรื่องเดียวคือปวดตา = = Magic จอมันเล็กไปหน่อยสำหรับอ่านอะไรยาวๆนะผมว่า
TonSer
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Dec 2009 13:42  

มีโปรแกรม อ่าน e-book เช่น isilo, Pdf, pdb หนังสืออื่นๆ อะไรที่เคยอ่านได้ใน ppc ก็มีโปรแกรมอ่าน ให้โหลดใน market ครับ

ส่วน skyscape จะไม่มีตัวทดลองใช้ครับ จะมีฟรี ซึ่งใช่ได้แค่ 6 ตัว จากหลายร้อยตัว
ที่เหลือ ต้องโหลด ต้ว Reader มาก่อนซึ่งฟรี ส่วนโปรแกรมก็ต้องซื้อต่างหากครับ
เนื่อจากมันไม่มีทดลองใช้เลย crack ไม่ได้ต้องรอคนใจบุญซื้อมาแล้วเอามาแจกครับ

ถ้าติด protect ก็อดไป
berserker
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Dec 2009 09:50  

ตัวนี้ได้มั้ยครับ
http://www.freeandroidware.com/apps/preview-Adora.aspx
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: