Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
HTC Magic ตอนนี้อัพรอมอะไรได้มั่งครับ และก็ถามรอมศูนย์หน่อยครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 4946
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : HTC Magic ตอนนี้อัพรอมอะไรได้มั่งครับ และก็ถามรอมศูนย์หน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2009 10:05  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากรู้ว่ารอมที่ศูนย์อัพให้ เป็น 1.5 หรือ 1.6 ครับ แล้วพวกการดูรูปหรือเวปนี่ รับรองมัลติทัชรึเปล่าครับ? แบบเอานิ้วถ่างซูมเข้าออกอะไรแบบนี้ครับ

แล้วรอมที่อื่นๆที่อัพได้นี่ มีเวอร์ชั่นอะไรบ้างเหรอครับ(ที่รองรับภาษาไทยด้วยอะครับ)
พอดีอยากได้ 1.6 ครับ เลยคิดว่าจะอัพรอมนอกละ ~ ~ ขอคำแนะนำด้วยครับ
Rob G
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: HTC Magic ตอนนี้อัพรอมอะไรได้มั่งครับ และก็ถามรอมศูนย์หน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2009 09:19  

อ่า ไม่มีใครไปอัพมาแล้วเลยเหรอครับ T_T อยากรู้ว่า OS version อะไรงะคับ
เขียง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: HTC Magic ตอนนี้อัพรอมอะไรได้มั่งครับ และก็ถามรอมศูนย์หน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2009 09:39  

ผมก็เคยถามนี้แล้วกูรูก็บอกว่า
- magic ไม่มี 1.6 ข้ามไป 2.0 เลย
- รอมไหนก็อัพเป็นไทยได้ ยากง่ายอีกเรื่อง

ส่วน multitouch ผมตอบเองว่า ดะดะดะดะได้นะคร้าบบบบบบบบบบบ
Magic user
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2009 18:13  

ผมไปอัพมาแล้วครับ เป็น 1.5 รองรับมัลติทัช (เวปบราวเซอร์, รูปภาพ)
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: