Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ช่วยด้วยครับ tv658 เข้าเน็ตไม่ได้ how to set up krap Please!!

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตอบ: 9 / เข้าชม: 11542
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: newzealand
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ช่วยด้วยครับ tv658 เข้าเน็ตไม่ได้ how to set up krap Please!!
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2009 17:55  
ตอบโดยอ้างถึง  

น้องสาวชื้อ นอ้งไอ ทีวี658 มาใช้ที่นิวชีเเลนด็ ไม่รู้จะช่วยเหลืออย่างไรครับ ผมเองก็ไม่เคยใช้ ขอบคุณล่วงหน้าครับ ท่านใดมีช่วยเมลย์วิธีด้วยครับ somsak_pimdee@hotmail.com น้องสาวใช้ vodafone อยู่ครับ เครื่องใช้ดีมากครับยกเว้นผมเเก้การต่อเน็ตไม่ได้สงสารน้องสาวครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย sam auckland เมื่อวันที่ 26 Dec 2009 08:54; ทั้งหมด 1 ครั้ง
mr.zatan
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ช่วยด้วยครับ tv658 เข้าเน็ตไม่ได้
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2009 20:34  

Laughing Laughing Laughing งงง
sam auckland
Year's Star

หัวข้อ : Re: ช่วยด้วยครับ tv658 เข้าเน็ตไม่ได้
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2009 03:29  

น้องสาวชื้อไอโมบายมาจากเมืองไทยครับเเล้วใส่ชิมของวอเดอร์โฟนครับ ทุกอย่างดีมากครับ เเต่เข้าเน็ตไม่ได้อย่างเดียว ไม่รู้ว่าต้องเช็ตอับเครื่องอย่างไรครับ ช่วยถามท่านผู้รู้นิดครับ
tony_jiw
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Dec 2009 11:03  

เน็ตที่ว่าเล่นผ่านมือถือ หรือคอม ครับ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Dec 2009 08:51  

ผ่านมือถือครับ
ช่วยเเนะนำด้วยนะครับ พยายามเเล้วครับสงสารน้องสาว ผมพยายามเเล้ว ไม่งั้นเขาคงเอากลับเมืองไทยครับ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Dec 2009 09:21  

tony_jiw ผู้เขียน:
เน็ตที่ว่าเล่นผ่านมือถือ หรือคอม ครับ

ผ่านมือถือครับ คุฯ tony พยายามไปที่เวปของไอโมบายเเล้ว ไม่ค่อยมีอะไรชับพอ็ตเลย น้องสาวก็ไม่คอ่ยถนัดเรื่องมือถือด้วย เสยไม่รู้จะเเก้ปัญหาอย่างไรดี ผมว่าใช้ยากเหมือนกันนะครับยี่ห้อนี้หรือว่าผมไม่คุ้นก็อาจเป็นได้นะครับ
tony_jiw
Year's Star

หัวข้อ : Re: ช่วยด้วยครับ tv658 เข้าเน็ตไม่ได้ how to set up krap Please!!
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2009 09:35  

คุณลองเอาซิมของคุณไปเทสเครื่องน้องหรือยังครับ ถ้าได้ยังไง เดี๋ยวผมจะแวะเข้ามาตอบเรื่อยๆ ถ้าว่างนะครับ
Year's Star

หัวข้อ : Re: ช่วยด้วยครับ tv658 เข้าเน็ตไม่ได้ how to set up krap Please!!
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2009 06:20  

tony_jiw ผู้เขียน:
คุณลองเอาซิมของคุณไปเทสเครื่องน้องหรือยังครับ ถ้าได้ยังไง เดี๋ยวผมจะแวะเข้ามาตอบเรื่อยๆ ถ้าว่างนะครับ

ขอบคุณครับคุณโทนี่ ผมให้รายระเอียดเลยนะครับ
เมื่อก่อนผมเเละน้องสาวใช้ โนเกีย n95 จากเมืองไทยนะ เเล้วมาชื้อเบอร์ วอเดอร์โฟนที่นิวชีเเลนด็ ใช้ได้เป็นปรกติ เข้าเน็ตได้ เเล้วเลยชื้อ ไอโมบายจากเมืองไทยมา หกเครื่องเลย เเจกพีสาว เเละหลานๆ ด้วย ที่นี้งานเข้าเลยครับ ทุกเครื่องเข้าอินเตอเน็ตไม่ได้ ผมเองก็อุตส่าห้เชียร์ ว่าเเบรนด้นี้ดี ผมเอง ก็ลองใช้ด้วย ครับ ก็ยัง เรียนรู้ไปเรื่อยๆครับ เจอปํฯหาบ้าง ตอนนี้เที่ยบกับ n95 นะครับ
ข้อดีนะครับ 1 เสียงดังมากกก บางที่ดังเกินไปด้วยชำ้
2 ชอบที่ชา๊ตเเบ็ตเตอรี่ ด้วย usb
3 เครื่องบาง สวย ผมว่าเหมาะสำหรับสาวๆ นะ ผมชายร้อยเปอร์ช็น เลย จั๊กกะเจี้นิดๆๆ ครับ ผมได้มาล๊อดเเรกครับ สีขาว ทั้ง 6 เครื่องเลย
4 ถ่ายรูป ก็พอใช้ได้นะครับ
5 เเบ็ตนานใหมไม่ค่อยทราบครับ เพราะผมช๊าตเเบ๊ตทุกวันครับ ที่ใช้มาเเบ็ตไม่เคยหมดคามือครับ
6 ต่อกัับคอมส์สะดวกมากครับ เครื่องคอมส์มองเห็นเลยไม่ต้องใช้driver อะไรเลย ชอบพิเศษครับ ข้อนี้ เเดรก เเอน ดร๊อป ได้เลย
7 ทีวีรับได้ทุกช่องครับ ที่นิวชีเเลนด็ เพื่อนๆที่บริษัท สนใจมาก
8 ส่งอวยพรคริสมาสต์ ได้ทีละหลายๆ คน ชอบครับ
9 ลูกเล่นค่อนข้างเยอะครับ ต้องเล่นไปสักพักครับ

สุดท้ายผมขออภัยครับ พิมพ์"ไทยไม่ค่อยเก่งครับ เลยพิมพ์ถูกพิมพ์ผิด
tony_jiw
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Dec 2009 10:51  

ขอโทษนะครับที่ไม่ได้ตอบมาหลายวันไม่ค่อยว่างอ่ะครับช่วงนี้งานยุ่งๆ ผมไม่แน่ใจในการ set เครื่องว่าใช้กับของซิมต่างประเทศได้หรือเปล่านะครับ แต่ถ้าคุณจะเอามือถือเป็นโมเด็มเล่นกับคอมต้องมี driver ของ ไอโมบายด้วยนะครับ แต่ถ้าเล่นบนมือถือเดี๋ยวผมจะลอง set เครื่องดูเล่นดูก่อนนะครับ
อนุรักษ์ ประจันเขตต์
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2010 06:26  

set up ในตัวเครื่องครับ ไปที่ WAP แล้วก็ใส่ vodafone เข้าไป ผมเองก็อยู่ NZ และก็ใช้ I-mobile เหมือนกัน ใชดีมากครับ รุ่นที่ใช้อยู่ tv535 และเพิ่งไปถอนมาเมื่อเดือน พ.ย.อีกอีกรุ่นคือ tv550 touch ก็ใช้ดีอีกเหมือนกันครับ ต่อเน็ตได้ทั้ง 2 ตัว ตอนนี้กำลังมองหา maps ใส่ 550 อยู่ครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: