Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ขอโปรแกรมที่มีนามสกุล .jar ครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 1 / เข้าชม: 8266
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: พิษณุโลก
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ขอโปรแกรมที่มีนามสกุล .jar ครับ
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2009 10:08  
ตอบโดยอ้างถึง  

เพราะอยากเอามาเก็บไว้ใน w3329 ครับ ถ้าใครมีขอความอนุเคราะห์ด้วยนะครับ

อีกเรื่องนึงนะครับ เวลาเราแปลงไฟล์หนังเป็น mp4 แล้วทำไมดูในมือถือไม่ได้ครับ
kongsra
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ขอโปรแกรมที่มีนามสกุล .jar ครับ
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2010 09:15  
ตอบโดยอ้างถึง  

mson ผู้เขียน:
เพราะอยากเอามาเก็บไว้ใน w3329 ครับ ถ้าใครมีขอความอนุเคราะห์ด้วยนะครับ

อีกเรื่องนึงนะครับ เวลาเราแปลงไฟล์หนังเป็น mp4 แล้วทำไมดูในมือถือไม่ได้ครับ

เวป โหลดเกม จาวาครับ
www.getjar.com

เฮ้อกว่าจะหาค่า MP4 สำหรับ w3329 ลงตัวได้ สำหรับผมว่ามันเต็มจอและค่อนข้างชัดที่สุด
ใช้โปรแกรม FormatFactory ครับ เลือก MP4 ตั้งค่าตามนี้ครับ (เมนูไทย)

หัวข้อ กระแสวีดีโอ เลือกตามนี้ครับ

ขนาดวีดีโอ 192x176 พิมพ์เข้าไปเอง
อัตราบิต 256
FPS ใส่ค่า ในช่วง 10 ถึง 15 ตามความชัดของหนังครับ
ด้าน 4:3

หัวข้อ กระแสเสียง เลือกตามนี้ครับ

อัตราสุ่ม 22050
อัตราบิต 64
ช่องเสียง 2

เมื่่อตั้งค่าเสร็จ ก็แปลงได้เลยครับ หวังว่าคงจะดูคลิปได้ชัดขึ้นนะครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: