Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ช่วยตอบปัญหา ของ Nokia E66 หน่อย ครับ เรื่อง Windows Mobile

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 5 / เข้าชม: 10947
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: อุดรธานี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ช่วยตอบปัญหา ของ Nokia E66 หน่อย ครับ เรื่อง Windows Mobile
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2010 17:02  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผม ได้ มือ ถือ Nokia E66 มาจาก ต่าง ประเทศครับลูกหนี้พ่อ เอา จาจำนำไว้
แต่ผมสงสัยว่า ทำ มัย ฟังชัน ต่างๆ ใน มือถือ E66 ของผม ไม่ เหมือน กับ ฟังชัน e66 ของเพื่อนที่ซื้อ ใน ไทย ครับ

" เลยอยาก รบกวนสอบถามเรื่อง Windows Mobile ของ E66 ว่าที่ ฟังชัน มันไม่เหมือนกันเป็นเพราะ Windows Mobile ใช่มั้ย ครับ และ ถ้า เป็น เพราะ Windows Mobile ผมสามารถหา Windows ได้ จาก ที่ไหน ครับ " ช่วยที งง ตาแตก ละเนี้ย -*-
ไข่เจียวยัดไส้
Gold Member
Gold Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ช่วยตอบปัญหา ของ Nokia E66 หน่อย ครับ เรื่อง Windows Mobile
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2010 17:07  

peeaekub ผู้เขียน:
ผม ได้ มือ ถือ Nokia E66 มาจาก ต่าง ประเทศครับลูกหนี้พ่อ เอา จาจำนำไว้
แต่ผมสงสัยว่า ทำ มัย ฟังชัน ต่างๆ ใน มือถือ E66 ของผม ไม่ เหมือน กับ ฟังชัน e66 ของเพื่อนที่ซื้อ ใน ไทย ครับ

" เลยอยาก รบกวนสอบถามเรื่อง Windows Mobile ของ E66 ว่าที่ ฟังชัน มันไม่เหมือนกันเป็นเพราะ Windows Mobile ใช่มั้ย ครับ และ ถ้า เป็น เพราะ Windows Mobile ผมสามารถหา Windows ได้ จาก ที่ไหน ครับ " ช่วยที งง ตาแตก ละเนี้ย -*-

ผม งงงงงงงงง มากกว่าอีกครับ ไปซื้อที่ไหนมา -*-
Nokia E66 เป็น Symbian ครับ ไม่ใช่ Windows Mobile ><"

http://www.siamphone.com/catalog/nokia/e66.htm
peeaekub
Year's Star

หัวข้อ : Re: ช่วยตอบปัญหา ของ Nokia E66 หน่อย ครับ เรื่อง Windows Mobile
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2010 19:59  

55555555555+++
ครับ กะ ผม ไม่ รู้ นิ นึกว่า เป็น windows

ผม เป็น ผู้ ใช้ทั่วไป เลย ไม่รู้เรื่อง เท่าไหร่
ยังไงกะขอบคุณ มากนะครับ
peeaekub
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Jan 2010 20:03  

แล้ว มัน แกไขยัง ไง อ่าครับเรื่อง Manu ที่ไม่เหมือนซื้ออยู่ ไทย อ่า

ผม ซืื้อ มาจาก รัฐ ดูไบร์ ครับ ช่วย อีก ที *0*
จิม
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: Chol-Bu-Ri มังค
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2010 09:50  

ลองโทรหา Nokia Care ว่าสามารถ Up Firmware Thai ได้หรือไม่ ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่

Rem. โดยทั่วไป Hardware เหมือนกัน ต่างกันแค่ Firmware ขึ้นอยู่กับ Nokia จะทำให้หรืี่อไม่
ถ้าถามว่าทำเองได้ไหร่ มันขึ้นอยู่กับว่าคุณยอมรับความเสี่ยงได้แค่ไหน เครื่องคุณอาจเป็นที่ทับกระดาษก็ได้ครับ Very Happy
ไข่เจียวยัดไส้
Gold Member
Gold Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2010 18:34  

peeaekub ผู้เขียน:
แล้ว มัน แกไขยัง ไง อ่าครับเรื่อง Manu ที่ไม่เหมือนซื้ออยู่ ไทย อ่า

ผม ซืื้อ มาจาก รัฐ ดูไบร์ ครับ ช่วย อีก ที *0*

ลองไปถามตามร้านมือถือที่รับลงโปรแกรมก็ได้ครับ ว่าทำได้ไหม
เพราะถ้าทำได้ สามารถรอรับได้เลย จะไวกว่าเข้า Nokia care มากกกกก
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: