Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
แบต Tattoo ปกติใช้ได้นานแค่ไหนคะ?

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 14 / เข้าชม: 9666
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แบต Tattoo ปกติใช้ได้นานแค่ไหนคะ?
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2010 14:37  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากทราบว่าปกติแล้ว tattoo นี่ใช้งานได้นานแค่ไหนคะ
เพราะถ้าเล่นเน็ตบ้างบางครั้ง โดยเปิด/ปิด mobile network เมื่อต้องการจะเล่นเท่านั้น
แต่แบตก้อยังอยู่ได้ไม่ถึงวันอยู่ดี โดยเฉลี่ย จะอยู่ที่ประมาณไม่เกิน 8-9 ชม.แบตก็จะหมด
คุยไม่เยอะเท่าไหร่

อย่างนี้คือแบตปกติของ tattoo รึเปล่าคะ?

ปล.อยากรู้ว่าปกติของ tattoo จะ standby เครื่องได้นานแค่ไหนค่ะ
dexterian
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: แบต Tattoo ปกติใช้ได้นานแค่ไหนคะ?
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2010 16:20  

ของผมใช้ได้ประมาณวันครึ่งนะครับ
ฟังเพลง + โทรศัพท์ไม่บ่อยมาก + เล่นเกมส์บ้าง
อยู่ออฟฟิศก็ต่อ wi-fi เล่นบ้างนิดหน่อย ไม่เกินครึ่ง ชม.

แต่ผมก็ชาร์ตวันต่อวันนะ แอบนึกเหมือนกันว่ากินแบตใช้ได้เรย

รอท่านอื่นมาแชร์ต่อครับ
bugtor
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: แบต Tattoo ปกติใช้ได้นานแค่ไหนคะ?
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2010 16:57  

นั่นสิ ของผมก็ใช้ได้ประมาณ 1 วัน
นี่มันกินแบทขนาดนี้เลยเหรอ ?
ikyle
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Jan 2010 17:57  

G1 ก็พอกัน ไอโฟน ก็ ประมาณนี้
KARX
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jan 2010 23:06  

ผมว่าปกตินะครับ เคยเล่น asus P535 ขึ้นชื่อเลย ไม่ค่อยถึงวันหรอก อย่างออมเนียนี่ก็ใช่ย่อยนะครับ ใช่หนักก็ไม่ถึงวันเหมือนกัน เหมือนเคยได้ยินว่าแอนดรอยน์กินไฟน้อยกว่า สำหรับผมก็ tattoo วันต่อวันสบายๆนะครับ
yellow
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jan 2010 03:05  

เป็นปกติของโทรศัพท์ประเภทนี้ครับ
kwp
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Jan 2010 17:14  

ใช้เยอะก็หมดเร็วครับ.... ของผมไม่ถึงวันด้วย.....

เห่อของใหม่ เล่นเยอะ.... อิอิ....
55
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jan 2010 17:48  

kwp ผู้เขียน:
ใช้เยอะก็หมดเร็วครับ.... ของผมไม่ถึงวันด้วย.....

เห่อของใหม่ เล่นเยอะ.... อิอิ....

ของผมเปิดเครื่องไป รร 7 โมงเช้า
เล่นเกมนิดนึงแต่ฟังเพลงประมาน 4-5 ชม ด้าย พอ 4.40 (สี่โมงเย็น) (ประมาน 8-9 ชม.)
แบตส้มแระอ้ะครับ ถามเพ่อนที่ใช้ bb เหมือนกันครับ เค้าก้ต้องชาร์จวันต่อวันเหมือนกัน

อยากไห้มันใช้ได้สัก 2 วันเนอะ
จะด้ายไม่ต้องชาร์จบ่อย 555

ถ้าประหยัดๆหน่อยก้ใช้ด้าย 2 วันมั้ง แต่กลัววันที้ 2 จะเล่นเพลิน ก้หมดพอดี

เอ่อออ อยากถามหน่อยว่า มันมีวิธี set อารัยบ้างให้ใช้แบตได้นานๆอ้ะครับ

ขอบพระคุนอย่างสูง ???????????????????????????????????
MintJi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Jan 2010 13:58  

เป็นปกติของ smart phone ค่ะ กินแบต =.=
อยากได้แบตที่มันจุไฟได้มากกว่านี้ ที่ศูนย์จะมีมั๊ยคะ (magic นะ)
dashxp
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Jan 2010 19:05  

55 ผู้เขียน:
kwp ผู้เขียน:

ของผมเปิดเครื่องไป รร 7 โมงเช้า
เล่นเกมนิดนึงแต่ฟังเพลงประมาน 4-5 ชม ด้าย พอ 4.40 (สี่โมงเย็น) (ประมาน 8-9 ชม.)
แบตส้มแระอ้ะครับ ถามเพ่อนที่ใช้ bb เหมือนกันครับ เค้าก้ต้องชาร์จวันต่อวันเหมือนกัน

อยากไห้มันใช้ได้สัก 2 วันเนอะ
จะด้ายไม่ต้องชาร์จบ่อย 555

ถ้าประหยัดๆหน่อยก้ใช้ด้าย 2 วันมั้ง แต่กลัววันที้ 2 จะเล่นเพลิน ก้หมดพอดี

เอ่อออ อยากถามหน่อยว่า มันมีวิธี set อารัยบ้างให้ใช้แบตได้นานๆอ้ะครับ

ขอบพระคุนอย่างสูง ???????????????????????????????????

อันนี้ไปเรียนหรือว่าไปทำอะไรครับ

ไม่รู้จะพูดไรต่อละคับ
karittha
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2010 17:44  

เทียบกับไอโฟนและบีบีที่เคยใช้มา ใช้งานลักษณะเดียวกัน twitter facebook map search ฟังเพลงและโทรศัพท์ ตามลำดับ ปรากฎว่า tattoo แบตฯหมดไวที่สุด ไม่ถึง1วัน คือไม่ทันได้กลับบ้านก็หมดแล้ว ส่วนบีบีก็เกือบๆ สุดท้ายไอโฟนกลับมาบ้านเหลืออยู่20%
สรุป tattoo แบตฯหมดไวมากค่ะ
5enz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Feb 2010 22:12  

ประมาณ 4-5ชม. ครับ

เล่น Edge / GPS เวลาเดินทางกับ Google map

แล้วก็ Wifi นี่เชื่อมต่อแทบทั้งวัน
yamachita
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Feb 2010 14:23  

ปรกติครับ ประมาณ นี้แหละครับ
sugar
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 May 2010 21:33  

ใช้ tattoo เหมือนกัน แบตชาร์ต วันต่อวัน บางที่ ก้อ 2 วันครั้ง

อยากถามว่าเวลาชาร์ตมันเป็นสีส้ม ถ้าแต็ม แล้วสีเขียวใช้ไหมค่ะ แล้วครั้งแรกที่ซื้อ ต้องชาร์ตกี่ชั่วโมงค่ะ

ขอบคุณท่าผู้รู้ ค่ะ :P
balzerith
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 May 2010 12:52  

ครั้งแรกชาร์ต 14 ช.ม.ครับ หลังจากนั้นอยากจิ้มตอนไหนก็จิ้ม
ครบปี หรือ 2 ปีถ้าเสื่อมก็เปลี่ยนใหม่เลย ^^
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: